binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na kwa swahili husema kila ngombe hula urefu wa kamba yake au hata mbuzi inategemea na jinsi ambavyo amefungwa na maeneo ambayo yamemzunguka ndo hapo huwa anaweza kula chakula chake na si mbele ya hapo ambapo yupo nini maana hasa ya huu msemo wa kiswahili <laughs> mi pia huwa najiuliza imeamua tukusema ili tujiulize kwa pamoja mzima karibu kwenye salama na kwenye meza hii huwa tunakaa na watu ambao wanat kwa kiasi fulani kwenye maisha yetu na zaidi tunataka kujua kitu gani ambacho kinawafanya watk okay? asane sana kwa kutuangalia na kama unatusikiliza basi ni bora zaidi karibu kwenye salama na naa Yeah. vipimzima eh? kusemaa ukweli nianze kkusifia kwa, e, kwa sababu wewe ni mdogo wangu e, unakua, unakua mbele ya macho yangu yni naona hiyo jinsi ambavyo inatokea na so siku zote wakati unaku Eh, hapa ulipo sasa hivi ni moja kati ya sehemu ambazo ulikuwa unataka kufika nilikuwa natazamia kufika au kuelekea kwenye mwelekeo huu lakini mm-hmm. sikujua nafikaje au ntaelekea vipi mwelekeo wangu utakuaje uh, yote niliweka ni, ni, ni, ni katika kazi um, nikiamini kwamba kile nachoamini Eh, nikifanyia kazi kitatokea na kitakuwa na sala yeah. wewe ni mtu wa mungu eh, mi ni kijana wa mungu kabisa <laughs> ni kijana <laughs> <laughs> okay. hiyo inamaanisha nini um, ni mtu ambaye na naishi kwa imani nimekuzwa nime katika familia au katika malezi ya, ya dini uh, kwanzia nikiwa mdogo nime- nimefanya nime sunday nsul nime nikakuwa nikaenda kwa vijana nilivyokuwa shule nikua katika umoja wa ukwata na vitu kama hivyo kwahiyo nimekuwa katika mazingira ya dini na kumtambua mguk okay. yeah. e, so wakati wote lakini huwa wanasema kwamba watu ambao wamekuzwa katika ma, ma, makuzi kama ya kwako au pengine kama ya kwangu katika mazingira ya kidini wanapokuwa wame, wamejiachia sasa au wameachia wanapokuwa katika uhuru wao mara nyingi huwa sio watu wa hivyo kama ambavyo walikuwa wanaelekezwa mwanzo unadhani kuna ukweli wowote kwenye hilo lisemalo lipo manaake <laughs> kuna kuna watu labda wameonekana wakiwa hivyo lakini nadhani mara nyingi ni watu ambao wanakuwa washajua upande huu unahitaji nini na nanin nini na upande huu mwingine anajitafuta au anaelekea ni nini nini na nini. Koyo, anakuwa na anakuwa ambao utuwouio mtu ambaye wakutoa nje sana aadii au akajisahau ni mtu ambaye aan kuna, dhani, kuna, kuna level ikifika kuna be na ring kwenye kichwa chake kwamba a nabidi apo ufunge au utulie kidogoskilzia natu kamado itu mbacho ana So, naomba ujitambulishe kwa watu ambao hawakufahamumimi um, naitwaabhalband a maarufu kama quicak au wch baba na majina mengine mengine kadha wa kadha ambayo napata katika kazi zangu za sanaa yeah. shughuli yako nini, ah, mimi ni ninibamimi <laughs> <laughs> ni, ni, ni, ni mwanamuziki <laughs> na pia ni mwigizaji na pia ni niwaudinafanyaio naainataka na okay. yeah. e, tuanze kwenye studi kwa sababu yeah. muziki ndo kitu ambacho kilikutambulisha kwetu sisi yeah. e, mimi pia nimefahamiana na wewe kwa sababu ya muziki yeah. uliwezaji kuwa na stuio ya kwako we mwenyewe kwenye umri mdogo um, it's a... it's a long story but we have all the short. time yeah <laughs> um, <laughs> mimi mimi nikwa nikwa signed under mj akatina toka moka ifumbele na nana ifumbele na tiza nikwa's your name j records miaka um, kaenda uh, kipindi hicho ndo ua kwenyesootn kwa s naja akwamaka ilikuwa mwaka mwakaelfumbili kuminamoja kumi nilikuwa natakiwa kuacia wimbo wangu nilifanya kwa Chali, mm. Beats alifanya moja ni mkenya lakini anaishi marekani naitwa kwotuifanye pale na nayotelifa ambayo naachia ule wimbo nilienda studio saa liendasaa uh, tau asubuhlbaosaanane na, mchananiatakiwa ide ni ika wimbo na yani, ushatangazwa kwamba nitakuepo so ile kitu ilini ilinyuma So, Chala, aka, aka na naja zile so ambayo, yoyote so kwamba ni kwa ajili ya mimi lakini hivi vitu vinavyoenda bana unaanza kwa ajili yako mwenyewe the unakuja marafiki marafiki mnaungana mwisho wa siku inakuwa biasharani mm -hmm. so, okay. kazi, kazi gani unazoziaminia ambazo umesha ambazo ni za kwako we mwenyewe na sidi mm -hmm. ulisoma ama ni kitu ambacho f tu yani u a ttt uko na mwangalia mako jinsi ambavyo wanafanya hen mwisho wa siku kawa nafana mwenyewe au ni kitu ambacho umesoma yeah. uh, sijasomea nadhani ni, na nitundu kutaka kujua kitu fulani Uh, una, una, una google unaingia youtube unachukua kla navitu kamahpkatika studio yangu ssiwagi hemik naweza nikamwita mtu fulani akaja nkamwita mtu fulani huyo akapiga gitaa huyo akapiga ngoma Uh, mimi kuwa nadhani imeanzia nyuma kidogo mi wakati niko shule ya msingi pgamd pge ng walimu liwa nanifundisha mimi wimbo henminafundisha kwa anzimu wayo akija kukagua anakuta nishawapanga wote sauti nini kila kitu soha nahanilianzia katika ume mdogo lakini kuwasijui ni kitu gani mpaka pale unapokuwa na unakutana mazingira fa tusogee kidogo mbele wenye jinsi ambavyo ulianza sasa mziki mm -hmm. E, ambavyo ulikuwa sin kwa mj yeah. lakini laini ulikua a baada yakua eneo yeah. eh? kwa sabau ibongobonoasamanakuna kujaga kuwa nawatu wanaendelea kupiga hela kako ah. lakini watu wanapokuwa vijana kidogo kunakua kuna, kuna tatizoso yeah. nataka tuanze kuwazungumzia kuz, a kabla hatujaendelea mbele mlikuwa vijana wazuri kila mtu na uwezo wake na mlikua mna uwezo wa kufika mbali turakes um, ni ku ambayo iliundwa na vijana wanne um, mimi quick rak uh, chif ra uh, daraka na m ra um, mimi na chif tunafamiana ndugu uh, mama ake chief mimi ni dada yanguukienda uh, huko you know. na ci amesoma nadao shule moja na, uh, na chi pia alikuwa na, anafahamiana namoo ameshawahi kuishi upanga zamani pamoja kwahiyo ulhi ndo alipla kaman yakuutanisha sisi wote hmm. so he knew, uh, I rap. alikuwa najua mham um, anarap naye alikuwa najua leka da ambayo wako wote shule wenyewnakm s so, ule urafiki wa kuen pamoja kukutana mara kwa mara tukatengeneza hiyo mnat namlm nit aaa aaa a kaa t maa kwanza kaia aama mae ia aake mam ma alikuwa ameshaanza kued kipindi hicho sisi tuko shule kwahiyo akatukutanisha nalamara then tukafanya nyimbo yetu ya kwanza likuwa naitwaaathem ambayo ilitoka 09 january l tumefahamika tunajulikana The school bashes, easy to end up tuna on perform or a funs n'iron or a fry. Then I was spotted by MJ. He went interview. He uh, said, "Go to me, pal." He uh, went to get pincham channel. freestyle. Master jerry went to skis radio. Got no freestyle. All taken skia. Go back. I hmm. come check. He beat us like yo. That kid is good. Uh, kuna namna yote ambayo tunaweza tukakaa tukaongea tujue tunafanya vip um, ikaenda bitova ajeki yao nime, nimepata simu kutoka kwa, kwa mj amependa kitu lichofanya leo anatazamia kama mnaweza mkaonana kakusikiliza kuona kwamba yaliyomoyamn nahitajika kuonana na, na maer twas a kwanuaakamchekibtovaema oaukane mara kwanza kaonana na m nakumbuka lika sinza for the first time iavesenh iwas unajua y yn fling noma sana kwahiyo tukaongea akaniambia ntakucheki nataka kufanya kazi na nawewe lakini nikamwambia mimi nipo kwenye cru ihave my, my friens akaniambia najua nafahamu lakini mimi nimependezewa nawewe kwahiyo think about it then let me know wo nikatoka na iyowhatmgoado so nikaenda nkaambia wenzangu mm, samho walikuwa freh lakini sio reh au unajua zile mm. tunatakiwa kumvwote nanini ndo tumeanza nannin asemai uh, okay, uh, ihait o iit tuendeee uh, naumbuka Kanambia, kama kama unaona hiyo ni, ni njia sahihi ya, ya kwenda fanya afu mambo mengine tutajua baadaye sisi wanao sisi ndugu zako tupo kfanikiwa sisi tumefanikiwa so nikarudi nika kwa mj nikamcheki tukaelewana kabla ya kusi kabla ya kitu chochote nikapewa ya ngoma ngomatau mbabefore wesin y befoe we go any furthe we ned you to, to e th songs then from there tutaamua kwamba tunaenda nawewe au sio nahawathe hey, kwamba if m god o not maana amenisikia sana atakunisikia kwenyetucchimso akanikotanisha na mako chali fo time um, tukapanga e n tuliopanga wiki ya kwanza bana ikazingua hmm. wanangaikangaikan uh, ikaenda mao akaniambia wiki ijayo yeah, ntakushtua jumatano sialamisi ntakucheki mi ilivyofika hiyo siku mao akuncheki minikaenda tu bahati nzuri nimefika stdi imekuta ndo anamalizakutengeneza wana n kama ziko sawa hichi kinaliachi kinalia pka asmbkakipindi cho ke aakapiga an alikuwa na test vitu vyake mi niko nje haska yani hey, yani, wow, nice akatoka nje akawa mebakia bihameshamoea b kidogoamaiyo kali sana hiyo ikaanza kuchana kanasikia naochana nachanncan akaena kamswnuadetta nyimbo nyingine raamnnn ule ile, ile mwenendo wa mimi kwamba nakuwa m afnakua hkut naye kachukaga amsini zake kwamba acha kupiga zangu so tukaenda then amodpgaangu akaendaga kusoma china mwaka huo huo baadaye lakinaalthi akaendaga kusoma china dawa naye akaendelea na mishemeshe zake kwahiyo kundi likawa limeishia hapo maa akaendelea na mziki na mi nikaendelea na mziki chiniya mjii okay. yeah. um, kuna mtu ameshawai kuniambia kwamba mwenyezi mungu huwa anakupa mitihani ambayo alishawahi kukupa bo mm. ili aone jinsi gani utakabiliana nayo mm. yeah? kwenye utawala wako mwingine kamapu kama mtu ambaye unastdi una yeah. ulipata group ambayo likua na kitugani kiitokeakatiyaomg walikuja s aliwaltaaliyekuja mwara kwanza ni runya aliletwna hmm. akati mi nimefungua alikuja kuna nyimbo moja tu tunafanya ya kuhusw hmm. likuwa ni anismamaaouakipindi hcho aameshaodoa akamkuta f akasikiliza midundo kadhaa ya ruf pale hmm akaona da akasema kuna mtu aesei kuna dogo mmoja anachana sana afu nadhani hii ndo, ndo njia zake mm. haka, hapo anaongea nauongea nami kaenda baadaye akamleta akamkutanisha na then wakaanza wakaanzaalia awaambwanan mepata sehemu ambayo naweza nikapiga piga kwao akawavuta wna uh, mii wakiwepo pale ni washikaji zake uh, sina mara kwanza nikapenda naye naye maana watu m biti zake ili ajue anafanya vipi anarekebisha wapi na wapi apu, weusi ni wanangu mm. sijui nani kuna kuna kuna mpya mkali mpige ngoma moja an etoka kdgo thawa heiti nimewasikia wote watatu wamechana noma Yo, mnanoma hwawatauoh so, ah, so, mm. so, wakawa niwakafanya kai f atuna mikataba muziki tu naongea p wo kwa jinsi vokuwa nawezanaowez nawenyeewaman lakini mazingira ya kufanya mziki yawyawe smoth uh, uh, yani waenjoi kufanya kitu wanachofanyando kitu wanachopenda na nilikuwa mwepesi kufanya hivyo kwa vile ni kitu ambacho mimi pia napenda hmm. kwahiyo wakakuwa wakawa n na, wanafanya na, na ngoma naluf then ikaenda baadaye kukatokea na ujana wenyewe uh, yika wa, wao wenyewe wazwwanzwao wa, kwanza wa hmm. waka naye naye kuna kipindi aliondoka studio ikawa iko iko wazi f nae yani, amnamtu amna jimbo langu liko wazi, e, liko wazi. <laughs> nafanya mambo yangu tu tummwenyewe napiga zangu tu mwenyewe so from mshemshe zanu nee walioondoka wakaa waaaa aa nmao nikiwa nao hata wakiana okay, kuondoka kuna namna awaahakaoa kuna kipindi nadhani walivyotoka mtani apakua sana kwao so, oapolo na mimi, mimi naheshimu na, sana nguvu ya msamaha naheshim sana mtu akisema ama amam toktok saamimaneno yangu mawili hatokiovyo samani na nakupenda ikikwambia wo walivyoomba nikakunjua wojamoawlmkataba w mkataba wa kila mtu kivyake na mkataba wa kwamba kila mtu anaeuwezo wakuenda kua kufanya baadaye naas crw wote mmefungana hapa nilifanya hivo kwa kujua kwamba makundi yanavunjika kwahiyo ili kundi likivunjika lgowi evesolo mm. them um, so uh, tuka tuka tukaanza tuka kufanya kazi wakaachia ngoma ya kwanza uongo na mbea ikaendathe goso Um, ikudnt um, endelea kufn ku maana ilikuwa ni unatoa hatua ingii kwa, kwa kipindi kirefu kama mwaka nanusu miaka miwili nobody alikuwa nawaamini au kuwasikiliza niikuwa naenda kwenye nawazungumzia kuna hadimaprenta leo ananiambia hujue kipindi kile unakuja kira kwenye intevi yako unazungumzia mg tukwa tunakuona unazingua kichizi <laughs> tuka tuoni hichi kitu ambacho wee uakona am ingea i kuendelea hivi malengo tulivyopanga vitu tulivoongea naona kama utekelezaji wake utachukua muda kidogo kuna vitu mwanzo kidogoun vitubiditaute sasawasaa nikam wanzimwanza naave been spending alot of money now aneed kufanya vitu vyangu need o my money then baadaye kama ikitokea fresfresh ntarudi tena taweka ai mudauliosasathe d the ae s t i afungao them a myrothemefikatim kwama am o no mm. nd kama ikirudi tarudi km kienda kaubwa ad si tfr kuonekana kusikika na watu aendewachia waend kablata mkataba uaisha na ilikuaje I didn't want them to pay me anything. So I just let them go clean heart. I did what I did. I lost what I lost. Let bygones be bygones. And then, like in the upper switch in Yumbani, you can come anytime. You can work with me. You can call me. As a brother, just know that I'll always be here for you guys. So that's how it went. OMG, waka Wakatoka, Chinia switch. sa walivyoenda huko ujana mambo mengi wakavurugika na wao kila mtu akaamua kuchukua msini zake lakini akati wanatoka switch walikuwa mg walikuwa kama cr walikuwa mm-hmm. wajavunjika nimekuuliza ni hivyo kwa sababu e, ame amesin ame mm. na soni mwanzo walis na rockstar thin jana ikatoka kwamba son amemsin mm. y yeah? mi napenda mm. mpira mm. e, kimpira mchezaji anaposajiliwa kutoka timu moja kwenda timu nyingine yule mtu ambaye anamsimamia kazi zake kama agent. na kuna mbili kuna ya na kuna ya klbu mm. kama agent, anapata chochote kitu wenye kila sehemu ambayo anapita mm. mchezaji kwa sababu yee ndo muuzaji wake anles wao na kuna makubaliano maalum mm. na kama klabu pia inafaidika mm. kwa mfano kama e, wewe umeanza kuchezea mj and then e, the yeah? e, the industry, ukaenda ukasajiliwa theindust y uvyotokathendust ukaenda soni switch wanapata hela yao kila unaposogea au yeah. sio mm. kuna mikataba ya hivyo mm. na kuna mikataba mingine ambayo e, ukitoka hapa ukaenda pale hela inayotoka hapa na hapa ndio inakuhusu mm. ambayo ikitoka hapa iende kule hiyo tena so ya kwako sure. inakuwa kati ya huyu na yule yeah. yeah. hakukuwa kitu kama hiko kwako wewesi Uh, nadhani um, mazingira niliyopitia mimi yamenifanya miniyo hivyo mimi wakati natoka mj ma j aliniachia kwamba go do music get heard, nenda na alinipa haki za nyimbo zangu zote a uh, nadhani kwa sababu hiyo ndo maana mpaka leo mi mia ni mtu ambaye namweshimu sana na, na kama mlezi wangu ali ile kwenye game ni mtu ambaye yani, moyo mw sana to him kwa kipindi hizo, imagine, na hit. After years, ni meto, my baby nini ambayeanmoyo mweup a kipindchoaa metoa ma kafanye so mimi pia ilivyotokeason uh, yaomg ya na niliona okay, wama t i a baadaye kwamba kuna sehemu labda walitakiwa kufanya sehemu a wafike sehemu wameferi then theb com a on m diaa ikuwa naamini talent zao ni kubwa sana sio liua naamini mpaka leo aha mm. um, pengine sai ameanza kwa ai sa wakawa kila mtu atakuwa na wakatwwa yeah. vl nakumbukahata mwanzoni kabla ya kunanii wote mi nkuwa natakaga kumsin u mm. peke akebilab lakini uny napenda sana wanaye akanaambia mimi siwezi kwenda bila akiandika asikali namskia mwenzake naye naandika kali zaidi wao yani, wao kwa wau, walikuwa, wa, wanapeana kumtoa mmoja kwenda wenzake kama ule zaidikipindi so livyotoka Uh, akapata tena wafa nyingine sehemu nyingineslunya kwamba natakiwa kusainiwa huku lakini wanantaka mimi tu wanangu vipi ambia thithe eon time hicho kitu kinatokea nenda wanao dont n chances take them najua una lov na wanao Utarudi, kama bado wa waje, utarudi, tutarudi sana kwenye tc tuzungumzie okay. maswala ya mapo okay. yeah? lakini ntaka tuende kwenye familiasasa yeah. um, mimi nilikuwa rafiki wa marehemu kaka yako yeah. mwenyezimungu wa mrehemu uh-huh. e, tu tunakaa maskani moja tunatembezeana uh-huh munguwa mrehemu wewe wakati unakuwa bila shaka ulikuwa unamwangalia yeye kwa sababu tayari alikuwa anaijua ana, ana njia San. nini kilikufundisha kutokana na kifo chake turudi nyuma kidogo ili nimwelezee Uh, eh, mm. likuwa nikakawaainagani ni, ni kwenye maisha yanma um, sisi tukiwa wadogo sana mimpotea mamaangu ikwana miaka ss yes, so, so, kwa, kwa mazingira hayo uh, manaake nilienda kuishi na uh, mimi na mdogo wangu a ouami yan um, baba angu na mama angu wakati wanakutana uh, baba alikuwa na watoto wawili mamaangu alikuwana watoto wawili then tukazaliwa wengine wawili mm. kwayo ni familia kubwa ambayo iko so mama angu alivyofariki yeah. baba angu akatuchukua mina mdogoro t waki na wengine wakaenda kwa bibi, so, bibi, huyu. Bib, yeah, bibi. Mm so ali mi, mimi kukaa mazingira na mama wakambo na nini uh, nakumbuka kuna, kuna kipindi shangazi yangu mdogo wake ya baba alikua kutembelea akatuona akaenda uwambiamamaangu mdogo mamaagu mdogo naye akaa akatutembelea akatuona maanake anatufahamu najua no, tunavyochangamka ni akatuona atukuwa sawa na ukweli atukua sawatu unaish eakini sio atuwezikumwambia mzee mm. tunaogopa ukisema chochote mzee akenda kazin yo su ao nyumbani taula anauma mm. <laughs> yeah. so, mamaangu mdogo alikuja akatutorosha ssa mdogo wangu kwenye caga mm. <laughs> hivi katoka nje akatuingiza wenye gaendaaaa tukapandanwatwazima lmalzana aionealakin aunaukaanzahle mbea tukitoka mbea tunakuja da kutembea kwa baba kzo naitu m kionewaem semndas asha baiselikafundsha vitu kibao kufanya hesabu siu kugawanya kuzidisha kutoa ni vyote vyoteliknafundisha so uh, baada ya muda kupita babangu alipataga matatizo uh, alikuwa, alikuwa na kesi kwahiyo alikuwa locked up uh, maabusu wakati unajua kesi wako aa kipande cha kazi ya? <laughs> eh, <design. laughs> yeah. so, Uh, kwa kipindi chochote kakati mzee yuko ndani kakangu alikuwa na napa kubwa sana bibi hu mlikuwa umeenda sisi vijana tunakuwa muda ukimzana sisi alikuwa mdogo sana bodo ile akirudi mishemishi yani, no, yeah, a akiwakuta vipi amwdugu zangu wanaea mee ayuo tuo tuabib nakumbuka amefariki 209 september 3 mm -hmm. uh, apo mi nishaachia hapo nimeachia 3 may 2009 mm -hmm. um, nishaanza kuhit asikika he was very pro of me mm -hmm ananishauri yani, yeah. apa sasa ifa aa askaanakuja mngu anamchukua ulikuwa ni wakati mgumu sana kwangu lakii kipindi hichohicho pia babangu liashlwak miezi sita mbele babaangu naye akafariki arot so wn throu a very uh, nakumbuka nikuwa siwezi kurekodi nikuwa siwezi kufanya show najilazimisha lakini thethee the aj aliona hio kwayo mpaa alikuwa anaweza ana kachekiuko atanifaa ttatoka siu tutaenda wapi yn hi kwamba ak mi, mi msanii wake inabidi iendelee kurekodi nifanye nini tupigehela aju bo anapitia ii ngumu so inabidi nim ni so atanfayia hichi so a kama msh ndomanm kila nikimwazia nikimfikiria n kuna sehemu alimtoa achana na kimuziki kimaisha ki, ki, ki alintoa akaniweka sehemu nyingine nzuri ambayo kwahiyo okay, hicho uh, kipindi nilichopita n kama cha ka, miaka ilikua miaka miwili hivi nikuwa siwezi kufanya I wasn't so ule moto niliokuwa nao wakati nataka nitoke nataka nifanyi hivi ile ambishen okuwa nayo ilikuwa imesha poa kutokana mm. na ambazo ni kuanpitia so kumpoteza kakaangu itwas it it it it ba poa e, alikua alikuwa natu, anatunyosha sana hata sisi <laughs> <laughs> e, yani mizinguozinguo sijui nini A, anamaliza mwenyewe yani yeah. nso mwenyezimungu wa uh, amrehemu sasa kwenye, kwenye, kwenye swala la, la, la, la kujenga sasa kabla tujafika kwenye ishu yako ambayo unafanya, unafanya sasahivi yeah. abotuwewe ni mmoja kati ya watu wenye vipaji sana yeah. ambao mi nawajua ambao kwa sasa kwa kiasi fulani watu wameanza kuona kwa kitu ambacho unakifanya yeah. lakini naamini mimi na, na, na watu ambao tumekuwa pamoja tunajua hilo swala mm. hata siku moja ushawa kufikiria kwamba unachelewa au mbona, mbona hawanioni no. um, i ibelieve in my craft i believe katika kitu ambacho nakifanya na naamini katika kuacha alama so my personality myi i abot mimi ni abot yule yule ulinifahamu 10 yers ago Sama sana nime age na kuna vitu labda vimeongezeka au nini lakini if you sit with me You still see that stilshayoun boy a sibelive uh, in kitu ambacho nakifanya na naamini kitakua um, kwa vile dunia hivi tulivyo vijana tuna haraka tuna sana tunapupa lakini kuna msemo unasema so katika hizi spidi tunazochukua tuangalie Una, unaelekea wapi au kwa vile umeona flani kachukua kafanikiwa basi nawe awnabidi upite mm. naamini katika kutengeneza njia yangu ndio maana vitu vyote navyofanya niko na watu na watu wanapita pia katika njia zangu na nainua na, na wengine na, na, na, nasaidia aunafanya kazi na wengine kwa kushirikiana ili tutimize lengo kwahiyo naamini katikaa katika yangu ma ane itaitika mm. na kila navyosogea nikijiangalia mwaka juzi mwaka jana mwaka majuzi na leo moay kuliko mwaka jana na juzi maanake m sijakwama yes, yes, na E, kama tunavyofahamu mm. ulivyokuwa unaanza unaweka ul, ul, madus mpaka leo hii mm. kuna na na watu wamepita mm. palesidio jiambavo ulikuwa unaachana na awa watu amekuja amekua mkubwa n akenda kaanzisha kitu chake mm. mwenyewe f hivo akabebwa yes. e, ilikuwa ina kuvunja moyo kiasiga na ilikuwa inakurudisha nyuma kiasi gani yaani kwamba na mtu ni kama kwenye mahusiano ya mapenzi namtu ambaa ds nm kiukweli kama binadamu unajiskia vibaya ajua mtu ambaye umefanya naye kazi kwa mwaka miaka miwili ni mtu ambaye umeshaa naye sn zako nyingi sana mm-hmm. na kuna vitu fulani umemwambia kuna vitu ume vya kumjenga kuna vitu vya kumwongoza y theiaoai una ha m hanaambia no hiyo ndo likuwa njia yake yayeye kupita wyo And theres nothin bad about that na ndomana maproduse wote mimi walivyoondoka switch kwamba nafikatimenaondokanandoka fresh if you gat time you ned to come back you ned to work yowk mimi sinaga kikorosho <laughs> um, idosi usuduba anaweza nkaa najisikia vibaya kitu kimenikera kimenini lakini ndani yangu najua il kwayo kuja na kuondoka ni kitu sahivi kimeshakuwa cha kawaidaipi linuma sana sidhani kama kuna moja ambayo ili numa sana lakini nadhani na lufa wy lufa au luf is so aente nadhani kwa, kwa, kwa, kwa experiensi yangu ya kufanya kazi na maproduces na, na watu tofauti tofauti katika muziki katika kuandaa muziki lufa is one of the be podeeee iazania anaskio ana kitu cha tofauti sana na nikuwa na mbali sana so alivyoondoka skuuma lakini mazingira aliyoenda kukutana nayo baada ya kuondoka na alizopitia zil kwa vile nikuwa simuonei hukonafanya hmm. yeah. mambo yake? yake ana, ana, ana, ana zake anafanya kazi kivyake lakini anaendaenda di nyingineksasa yeah. yeah. <laughs> <laughs> yeah, okay. yeah. um, mm. ambako mimi nikuwa siku jui kama ukonako <laughs> yeah. nimeona tu kwambasasa hey, sahizi kuna kakafule <laughs> <Exactly>. <laughs> hiyo ilikujaje katika kujitafuta katika njaa zako au akidenal tu labda mtu anaumwa ukaambia kunasrit ukafanya How did it um, hivi vitu bana hujue ssahivi vinatokeafnakuja unajiuliza kwamba km hivi careful, unakudio, unakudio kumbaya, okay. Kumbi vitu vilianzaga zamani shuleni tulikuwa tuna, tuna mi nikuwa naimba na kwaya maigizo yakitokea ile nini napiga maigizo pale n mbele ya watua mi ukinjazia watumia miambili miatatu si kufanya kitu mbeleaawaaaawmaa mwaka elfumbilnakumioba uh, ngoma yeah, ngomaa mi mm. na nikuwa, na nikuwa, yeah. na, nikuwa naenda sana kwa tud pale baada ya kurekodi wimbo wamwasiti kisapombe tuka sana na kwama amaa mara mbili tatu anakua pale sana anapenda sana mziki uh, akaniambiaga hivo unajua ni rak <laughs> ambiara mimi fulani na nipo kwenye kwenyes ya, ya, ya, ya, ya, ya filamu na naandika nana nni zizo naye mdogo mdogo bado ajakua aja yuko na, na... nambi sawa so, yani ni kwa simu eleyo anachoongea nn sawa sawa sawasawamradi okay. aende mm. mimi rap zinalia kichwani huko niko hukon ko hiyo amotoawaaat yeah. so, kaenda akanitafuta kwamba nataka tufanye kazi moja kuna kuna kunanaitwaa utakuwa wewe hizobii nani lakini utakuwa ni h mm. okay, sawa poa inakuaje hiyo iko hivi malipo yako hivi hivumbl k abuauna so kuna kuna kakit mm. kuna kakitu then nikaenda baadaye tena ilikuwa 0 kuna, kuna mvi nyingine tukafanya anaaenyee mm. uh, pia nikaangai ka ofauti nikaa nafanya mazoezi mii nyumbani kwangu kuna vio vingi sana yni unaweza ukashangaa ukashangaujabb kuna vyoo yn kipita koridoni kuna kioo kenda u una kioo chumbani unakioo koteni kuna vyoo vingi sana nikipita kila sehemu lazima nijicheki hmm. nifanye kitu yani okay, naweza kaantafuta kituk okay, nataka ya yeah. niwe sad nikiwa sad nw aweza nkaa niko kwelikweli ten kaenda kujangelea kwenyekt kama hzikaa01 lamat kanhek tena kwamataufan anaa d yake vile anavyoona ngambia saw kweli kwelikweli kaambia yani tena sio kipolepole yani niko kondaniaskshafunga mkandaf0 imeenda apo katikati 0 tukaanza jua kali nh so mm-hmm. lamata ni, ni, ni mtu ambaye alinio mimi na kuniambia we ni carakta na kudhihirisha kwamba usemi wake kwamba mi ni carakta akaanza kunipa carate na ukiangalia carakta zangu katika mvi na nasri alizonichezesha ni arate tofauti yani uh, mimi wa kwenye wakwenye tt mimi wa kwenye mimi wa kwenye kapuni na mimi wa kwenye jua kali ni watu wanne tofauti so ni mtu ambaye ameniona na ananitengeneza kuwa naweza nikafanya vitu tofauti tofauti unajua actors wengi au actresses wengi eih walikwama sehemu kwamba huyu ah, anafanya vizuri akiigiza mganga basi unakuta mvi zote ni mganga mm-hmm. a huyu noma akiwa mlinzi mm-hmm. basi ni mlinzi mwanzo mwisho kila sehemu tuaonahuyu mlinzi hey, sasahiyo inabidi can do vingine vitu ivunjweasku alamata kuona hicho kitu ndani yangu akupatofauti tofauti na nashkuru mungu nazivakam na watu wanapenda nice. yeah. e, maochal miaka mm. hiyo elfu mbilia 9ia kumi kuminamoj kuminabii mm. haifanya vizuri sana kwenyes yeah. you ngoma know? yeah. lately amekuwa haskiki kwenye, kwenye industry unadhani wimbi la lakina estukizi lakina lufa lakina nario la la, la, la daso limepeleka lime, lime sehemu nyingine au nadhani bado ana nafasi katika ndustr hiinafasi anayo kubwa sana bau micochalismusical yan is yani, he's, uh, he's a person ambaye anatafutaga ana sound n yani, ana, hisch for, for anewsound sio mtu wa, dandia, tu zile yani, nakaga, sound kitu fulani ana hii lakini wakodandaddnaa naka naaaaiwae ukaa a a lakini kikubwa ambacho nafahamu ile ya mimi oshi qj makamua kipindi hichomj a eam makochari amewahi kuwa nayo a wasanii naju wasanii wana kubwa sana kufanya vizuri na, na, na kuwa mbunifu zaidi mm. sa sijui sisi tulivyoondoka tulimwacha katika sungan au ye yeah, alikuwa natukubali vipi na sisi kuondoka kwetu enda kujitafuta sehemu nyingine y hey, ilimbreak kiasi gani au tulimio kwayo akaamua unajua lakini sisi kuondoka kwetu najua aimako awe mm -hmm. ajisikie vibaya aone kwamba vitu vyote ayokuwa na na sisi then baadaye tunaachia tunaondoka Ili, mab ilimvunja mm -hmm. aoi hata mimi mentokea vijana wanaondoka inakuvunja aiia right vibaya mno mm -hmm. wvilenamimi sasa, nataka tuzungumzie ma- maishasasa yeah. e, baada ya mm. e, um, vitu ambavyo tunafanya tuna sio vya milele mm. kama ilivyo binadamu mea a yeah. um, e, aswbl yeah. well. yeah. wanacheza mpira unapokuana miaka kifeiona labda maybe owhen youare8 mm. by thetiyou 3 yeah, shuhuli imeishaouronaldo na mziki pengine nihivo ivyoingawa mziki ni kitu ambacho unaweza kukifanya milele na milele mpaka yeah. siku yako ya mwisho inategemea yeah. tu unavyojikip yeah. lakini vile inaweza vile ikawe na, na life span yake piaach yeah. <laughs> mmoja anatakiwa ajiandae vipi nahilo yeah? kwasababu imeonekana uh, nyingi sana you know, msongo wa mawazo yeah. Eh, watu wanataka kujiua au unaona kabisa mtu ukimtizama ama ukiangalia pos zake unajua kabisa kwamba huyu mm. hayuko vizuri mm. watu wanatakiwa kujiandaa vipi na, na kama hizo uh, mi ni mhanga pia lakini wwasanii wengi, wengi ar going throughesn you a from the romtheos wengine wanajificha uh, lakini ukikaa nao tukikaa tukongejkabsa um, kikubwa ni, ni tuvunje hayo magorofa mengi ambayo tumejenga vichwani mwetu vhwani lakini tunazifanyia kazi au tunaota tukambnabidi m sahii ningekua hivi ninge unajua kuwa vile inachukua ina, ina ya kiasi gani uh, unahitaji za watu wa aina gani inabidi ujichanganye na watu waaina gani uongee na watu waaina gani yani kuna, kuna kuna vitu vingi sana ili weuwe ambavyo inabidi ufanye muziki peke ake hautoshe kwahiyo Um, bbwasan wasanii wasani tuna tabia za kuvimba hata sehemu ambayo yausiki kuvimba no wanafanya no nini au wa e do m kwenye kipaji chako chakomi okay. mwanamziki kutana salama salama ni, ni, ni, ni mtangazaji nguli mkubwa ok mimi kwa, kwa nafasi yangu nadhaninamuhitaji salama lakini labda ntasita alam anaweza kunjia o jishushe ongea na watu ambao unaona kabisa unawahitaji katika safari yako na tuwe tunasikiliza sehemu ambayo labda tusisikilize ni tukiwat tu ambapo tuna vtu lakini nje hapo tusikilize watu ambao wanatuzunguka watu ambao wanafanya kazi kwenye uu na tusiogope kushea maoni yetu au ndoto zetu na watu wao kuwaelezea amba una afu tunajiona tuko right ndo maana tuna tunaishia kuwa na ma yasiokuwa na sababu naeznli jambo nabidi liwe hivi hivi hiv noma ila kuna watu kiamahiyo aiendagi hivyo hii inaenda hivi huko unapoenda siko hso hats thepoint ya kufahamiana na watu na ku na watu na kujua wataplai vipi katika safari yako As, tunamalizia mm. e, cha kusikitisha ni kwamba mtu anapokuwa na jina kubwa mm. kwa mfano katika familia zetu hizi za kimaskini mm una jina kubwa una viera viwili vitatu ambavyo vina, vina kutosheleza kubadilisha mboga ya nyumbani mm. na kumsaidia mama ako pengine na, na jamaa zako tunakwaga mm-hmm. tuna, tuna, tuna vimba kama hivo kwayo amna mtuyote anaekwambia kitu chochotesio you know, babako sio mamako sio kakako siondoe yani, no, tuna, tuna wajengaje ambao wanatuangalia kuwa grounded sawa eh? kwamba kipaji chako ni kikubwa sana kama waghorofa mm. lakini hapa wee bado ni mtoto mm. sawa eh? mm. wee bado ni mwanangu mm. nachokuambia nabidi ukisikilize au tu, tuongee mm. isiwo kwamba ya kwako ndo ya kwako mm. tunafikaje huko uh. Si unajua kwambainaabudiwa hey, kwa sisi wa afrika yes. kwenye vikao vya familia tunaona kila sikuwatu anavyosema no sijui ana hela amna mtu anaekusikilizaunaewa mm. tu wanza unachaguliwa hadidawezismakikubwa mm. <laughs> hey. <laughs> um, ni, ni, ni kama ilivyosema uaukiju safari yako na na na kipaji chako kinatakiwa kufika wapi na unajionelezea wapi hapa hmm. hivi vitu vya katikati vyote maanaake ni mchakato kwenye mchakato ni, ni kuwa mpole kwa vile ujafika bado unapotakiwa kufika na kuna, kuna, kuna, kuna, kuna, kuna kitu kimoja niwejifunza vijana tunabiti tuwe, tuwe wa pole sana maana kuna wazee ambao sahivi ni wazee ujanani kwao walikuwa na hela nyingi sana leo awana mia wapo mm-hmm. na uenda sisi tukawa vijana waaina hiyo baadaye uzeenikwetu kwamba mi zamani nikanoma sana lakini imefika taimu apeche a kwa vile tuka tusikilizi labda hatuheshimu wakubwa yani tunajiona sisi ndo tumemaliza kwamba uko pale lakini pale ulipo ujui mbele kama kuna shim wakati kuna mtu kwa vile apanyuma mwenyezi mungu majibu anayotupa ya sara zetu yanpiti wwat atakuletea salama atakuletea mimi atakuletea mtu yoyote kutimiza utmza ombako wao tuheshimu kila mtu ambaye tunaonana naye na, na, na, na ambao tunafanya nao kazi na ambao taa nao kazi tuwe kwa vile kila siku unavoomba mwenyezi mungu jua kwamba majibu ya sala zako yapo kwa watu Koyo, ili, ili, ili, ili yako yatimie ishi vizuri na watu sikili za watu ambao unajua watakujenga kuna watu wengine wa ajua ipo ukiona huyu sio mpunguze ukiona huyu ndio muongeze Ni vitu kama yu, lakini kamaho so, akini kuaompunguze i kwamba umdharau no. na aiia yani, msikilize au we, mpe mpe, idea, mpe nini hiowengi awaita naswala lao ntaenda hashwvwithem yani sina ile kinyongo kwavileoot mashautana na watu wengi lakini watu wachache sana tunak na nwatu wachache tunakna ata kama mkikorofishana siwe maadui keep them, give them distance, lakini th iwe, iwe kawaida tu isiwe kama vile zamani kwamba mnashirikiana mpaka vitu vya ndani lakini kp them kwa vile ni hazina hiyo ana maana yake kuja kwenye maisha yako mm, yeah. that's very asante sana again mimi ni shabiki yako Sure. Eh, mimi amsu p o you yeah. eh, najua sio mimi tu hata watu ambao wamekua wakikufahamu kwa kipindi sasa na yo on the grundut i bri you know. eh, na najua unajua kila kitu sina taja ya kukwambia uh, <laughs> uh, n- n- n- n- the <laughs> okay. I'll see ya. Yeah, yeah, yeah. Yeah, so mwenyezimungu aendelee kukulinda sure. haya kakafule ndo huyo mm? Ke, eh, quikraka ndo yeye hodari kwelikweli ihope ambayo amekuambia utayaokota ambayo unaona mazuri mabaya mwachie mwenyee atajua anaenda nayo wapi tunakushukuru sana kwa kutupa muda wako na tk e asante vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda nu ukimbize ndoto ah, ah, ah. kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tujongei tuna auka wapya kila dei yeah, yeah, yeah, yeah. so ila kufika unawai chozi na mfuta nae kray tukipenda na mungu anafurahihiihi yeah, yeah. yeah. And the place is okay hey.