binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na wiki hii nimejifunza kwamba mapenzi binafsi yani wewe mwenyewe kujipenda kuchukua muda wako kujiangalia kujikata kucha kufanya mambo mengine yote kujifikirisha ni kitu ambacho kitafanya akili yako iweze kuchaji zaidi usijisahau usiwafanyie sana wengi kila mtu alafu wee mwenyewe unajisahau wewe kwanza ili uweze kuwafanyia hata hau wengine vizuri zaidi nadhani ni wazo zuri sana ambalo nimeshawahi kusikia kwa sababu wengi wetu huwa tunajisahau sana hujambo najua leo nimeanza kama koche eh? usijali kwasababu nasikia sana mengi kutoka kwenye meza hii na bila shaka mi nawe tunapata faida hiyo lakini nadhani mi ni zaidi kwasababu mi kila kipindi nimeangalia hujambo mi naitwa salama karibu kwenye salama na mrisho ngasa nmambo v mimi poa sana nimefurahi kukuona Naamipia naona nywele zimetidgsaf kuna mahusiano gani kati ya na nywele zao kuwa na hali fulani nadhani ni mtindo tu mtu anaamua kubadilisha mtindo kwao katika mtindo mwingine mm. azina ni sana ujue ukitjukitaka kujua, kujua ya sasa ya nywele uo angalia mpira <laughs> kokote duniani <laughs> Uh, kwa sababu gani unadhani yaani mtu anakuwa anatumia muda wake pia kufikiria nywele zake ama ni vipi kwa e, sababu muda mwingine kwasababu kama mashindano mseme a naangalia katika k- tv kwahiyo mtu anakuwa anachukua mule stahili anaweka naye hmm. hmm. na ni muhimu sana nywele kwa mchezaji ni wewe tu mwenyewe urukako kwamba kwa napenda kwamba kuna kwa kipala napenda kuwa nanyweek niwee mwenyewe nkichwa chao nsi iivo saau uweia stahili nzuri wakati kic chaoao vizuri awe wwtnaita wale vinyozi ambao unajua una, huyu ni bora k aambia bana njo kambini uj utuyoe kwao lazmaende paleambaukohata mm-hmm. yes. umvutie ule anaekua kuangaliampawewe okay. nice. ni mtu ambaye tukiandika historia ya mpira ya nchi hii bila shaka haiwezi kukukosa yani utakua kwenye kurasa nyingi sana lakini Ma. kabla hatujafika huko nataka uniambie uhusu eh, urithi ambao uliupata kwasababu nimeambiwa wa babu yako na mzee wako pia walikuwa wanacheza mpira ni kweli sai yes, hebu e, niambie kuhusu wao sbabu yes, yangu haswa yule babua mzee magongo ambaye ndo alibeba kama ukoo wote mzee magongo ambaye alishafariki fariki sahivi mm-hmm. babu yangu kwayo, kwa hiyo kuna mmoja alikoaitwa abas abas magongo alikuwa anacheza kenya naye alisha fariki baba yangu pia alikonacheza kacheza simba pamba naba mdogo yangu lashidia dhara kacheza pamba kacheza okay. yes. na simba koni uko wa sokana kweno ni simba au ni anga ah, kila mtu anakua anakitichakaachekipenda <laughs> <laughs> okay. ah. tukiwa tunazungumza nipe usizungumze kifupi kwasababu ukizungumza kifupi mi nitakuwa naongea sana kuliko wewe uh, na kipindi sio cha kwangu ni cha kwangu uh, okay. mi nauliza tu maswali so, uh. eh, kwa hiyo we ni simba au ni yanga nchi inabidi uwe mmoja hauwezi kuwa vyotebo wenye mpila wao Kwenye, kwenye familia o ulivyokua na ulikuwa unaona kama mm. uh, babu zako liku najua stori zao na wazee wako walikua anacheza mm. unadhani ilikuwa rahisi kwako kuchagua kitu cha kufanyakwa sababu ule ni uko wa mpira na uko wa mpira inamaana tayari ushakuonyesha kwamba njia ya kufanya ni hii kwo kama kuna njia nyingine unaweza ukaifanya ni we mwenyewe lakini sisi katika ukoo wetu wote wengi wanacheza mpira hususani wanaume kwahiyo kwa mimi iyokua nakua knachea tu kawaida lakinmmwambaachea ya mashindano yabiecha ambo yamwanza pale ambo tukua m mwinyi kazimoto, kazimoto. etegete eh, hmm. a unacheza pale katika mashindanon ya, ya biotecha ambao nimeshachukua zaidi ya mara tatu pae kpioomtankwetukum ambae kuna mpiganaji mmoja kaitwa mabo pamaana kpidi o niko mdogo sasa pale nye nasema hapana uyawezi kucheza sabado mdogo okay lakini eh, akaweza kufaiti sikuia nakumbuka watu wamesha wame, wame, wame, wame pangwo pale filimbi ataka kuingia nami ndo nikaingia pale pale kwao wakaniona tii niko kwa uwanjani kwao wakashindwa kunitoa mm-hmm. kao ndo safari yangu kaanzia apa mpira okay. <laughs> e, mzee mze, wako bado yupo yes. um, unadhani wewe ni bora kuliko e eh? kimafanikio ki na ki, ki, kila kitu kimafanikio kwa kweli namshukuru mwenyezi mungu mafanikio pia ukiwa na watu wengi pia ni mafanikio ambao wapo karibu na wewe pia ni mafanikio makubwa ukiachana mafanikio menginena okay. unahani anajivunia wkiasigani mzewako kwanza anajivunia kwamba mimi ni mwanaye na ni shujaa wake na nimefata kama vila alivyokuwa iy anacheza na nami nimeweza kufika nusu yake au nimepitiliza hmm. au nimefika robo yake kni kitu ambacho y anajipuniamamao pmamaan ahan mara yingi uh, inapokua swala la michezo <coughs> huwa hatusikii zaidi storza mama atunaskia tor za baba <coughs> lakini naokua maswala mengine story nyingi <coughs> zaidi zinakua za mama mamy ui aamam katika mtu ambaye nipa sana ni mama <coughs> mi nimekulia sana kwa bibi ambaye sasahivi asha fariki sabbiikanapenda sana mpiraiaiwabdmralikua msnwa yan yang wakishindabas skuo nyumbani kila kitu aweza <laughs> katoka na ngoma yake anapiga anafurahi kwahiyo ni kitu ambacho kilikuwa kinanivutia sana kwa bibi na mama pia katoa poti yake kubwa sana yani mpaka leo hii yani mama ni best mm. basi nimesha jua tim gani unapendaimetosha eh, <laughs> ni <laughs> bibi kamalizaniapenziya <laughs> <nipenzi> <bibi. laughs> okay. sasa ukubwa mara nyingi eh, kibongobongo ki kipimo cha, cha mtu mafanikio yake ni kuweza kuchezea aidha simba au yanga na uzuri ni kwamba wewe umeshachezea zote nadhani katika wachezaji ambao ameshawahi kuchezea timu kubwa za nchi hii wewe ni mmojawapo ndo uanziando nyumbani kwako yana ndo mbao ulikufanya sisi tukufahamu na yanga bila shaka ndo ambayo ilifanya hata timu nyingine semaotoka wanza ukajefikaje jangwani ilikuaje huo, huo mchakato kipindi ambacho mimi nafika yanga nilikuwa ni kagera mm. ashuga ambao m alinchukua kutoka timu hiyo ya chafria akanimpea kagera kager kiiikawasichezi maana pa ikutana pale ua kunakongwe wakina ziziata kamesongoro walikuepo pale yusuf macho kipindi hicho miindo mdogo sana sasa nafasi ya kucheza ikawa ni katika kombe la otwsaaumwanae asaani sikua kwa kipindi kile kwamba aona na mimi bado mdogo kwahiyo siwezi kuwa na mona hmm. sakipindi hcho ndiko miaka kama kumi saba na sabaimekaandanikasemabwgdangalia ah, ah, sma ah, yani kesho lazima uwe katikaskashacha ananania imefika muda wa nipo sabu no, tuk unacheza na yanana yanga, yanga f alikuwa mbuna auku alikuwa mtiro m no, no, nimeipangwa sabu baada ya muda fani akatoka m atoka nikaa nimeingia baada ya kuingia nikawa imefanya vizuri zaidi na watu wakaanza kuoji kwamba huu mtoto mba wa sikuzote alikuwa chezi ikawa ndio ugumzo pale pale saa ikawa yanga anamtaka simba anamtaka s mtibwa namtakabaada ileehi kushukamba simba akawa e, wameanza kutangulia gori mikosau nikaa nimeingia kuingia nikaa nimetoa pasi mbili zagori akaa mefunga mnae yanga mweshimiwa kifukwe kakamtuma malaafanywana chansi ndo nikampigia simu kwanza mwalimu wangu nikaambia bana na moja mbili tatu nanshauriji mwalimu semaawako bado kwanza kukaa daslam bado pii yanaaaindo safari yangu nai ndo chansi yangu mbomsaai sawa naenda minaupa baraka zoti ikaanasafari yanguso yeah. okay, e, mwalimu kasema sawa nenda e, ingawa kwashinga upande lazima e, kwa sababu <laughs> e ndo ustaa wake unajua na kama mtoto wake hiyo dili sasa jinsi ilivyofanyika hmm. naan alipewa hela ni wewe ndo ulipewa kwenye mfuko au aliitwa mzee wako au alipewa kocha alipewa mamako hiyo dili ili iliendajile dili kuna mtu moja naitwa jaki masamaki ambayeatu eh, <laughs> yeah. wa mwanza yes. eh, sasa yule ni, ni kwa sababu ni mtu wa mwanza na ni mtu wa karibu sana kwahiyo akawa nikampigia simu kamba bana kuna moja mbili tatu akasema niko akaja br akasemapoa mi mwenyewe kwasababu nikoda kwaiyo ondoka ndokatmadi bukoba udikule ssa kagera naambia kwamba wewe bado namkataba nsawezisamblamo a dog nakua saamb kamba kataba n mimi isaini mwaka mmoja taniangalia baada ya hapo tacha kama ntaendelea au nac sema hapana sisi na mkatabu naye miaka miwilikaambia kitu hicho ku akiwezekani basi wakawa imesema sawa basi nenda kama kiasi kilichobaki basi nabidi ukiacha mm. ikaambia sawa kasababu ni timu ambayo umeweza kunitoa icho kiasi nwe baki nnacho k pale nikawando imetoka kagera nimejiunga na yanga mm. na yanga niliwakuta watu pale wa kweli wameshiba kwe, <laughs> wameshibakila sehemu, sehemu imeenea asabu aikuwepo abutiro aikuwepo saidi mauridi smg hmm. um, watu wengi lio pale beni mwalala kwani watu ambao yani unaona kabisa hapa adikupata nafasi basi unabidi utumie nguvu yingi lakini kila mtu alikuwa na habari yako kwa sababu ulicheza nao mm. walikuona kwa anajua kabisa mm. kwamba mashindano sasa yamekujasbau mm. najubisa utotowa mwanzana mwanza e. <laughs> zajua so, kuna vipaji vingi waio ni watu ambao kwanza tunamshukuru mungu mm. kama hautojali hivi sio vitu ambavyo vinazungumziwa kibongobongo tofauti na ulaya mm ulaya a mchezaji anaposajiliwa tunajua kabisa hata kama itakuwa ni ruma yani s ya ukweli aukufnwammezi nahkua dola zake fkaanlsa auna mefaya unadhani ni kwa sababu gani hatupendi kuweka vitu vyetu hata ah, hii tu kwamba magazeti akiongea kwamba labda joasimkude labda akachukua milioni mia lakini unakuta joasi mkude, mm. mkude hajachukua ile milioni mia labda akapewa milioni st au hamsini lakini ili huwezi kuuza gazeti lazima uweke pale unakuta mchezaji ile ina mwaribu kwa sababu kuna ndugu <laughs> kuna marafikisnamkashachukual eh, ah, oja uisogeze kwaketufanye hivyo kwahiyo ni vitu ambavyo wa wao tu wa, wanaandika kwa sababu vingine wanakua naviju hmm. so kiumuhimu kiu, kiu, kiu sa ukiachana na stori ya aet unaodhani kuna umuhimu gani kwa vitu kuwa wazi ambabwa tumemsajili mrisho kutoka uh, kagera shuga kwa milioni thamaninik okay? mshahara wake kwa mwezi utakuwa huu unadhani hatu, hatu semi, hatu Aa, kwa nini hatusemi kwa nini hatuko wazi kwa sababu unakuta labda katika timu <coughs> kuna mtu labda hivi tim hela ainahelaumone <laughs> kwaho tutamsajiri kwa kiasi frat. On. asa akiona labda ule kweli yn yani, katika akaunti ya tim imeandika bwana fa tumemsajiri kwakiasi fani k ule mwingine pia ataweza kujisikia unyongi mi nimeambiwamna lafuanahtta ma, maukatika tm nazani hicho kitu ndo wanachokibana zaidi wea tengeneza vizurinaona hmm. hmm. okay. eh, sio sawa kwasababu so, nahanindo ambayo inafanya kila mtu hmm. ajielewe na haya mambo ya kwamba unasajiliwa kuna wengine wanasajiliwa kwa mapenzi ah. na kuna wengine wanasajiliwa kibiashara kama ambavyo ssahivi hivi umaona mashabiki wengi wayanga walikuwa wanalalamika kabla hawajapindua meza ah. kwamba kuna wachezaji wamesajiliwa kwa hela nyingi lakini bado uwanjani wanafanya kazi watoto wa kibongobongo <laughs> eh, tofauti na wachezaji wa kigeni yeah, uh, soko so limebadilika sana E, watu wamekuwa wanatengeneza pesa klabu zimekuwa zina tofauti na enzi ambazo ulikuwa unacheza katika klabu hizi kubwa mm. unatamani ungekuwa unacheza sasa au bora historia ibaki vile vile kama ambavo iko sahivi kwamba ulikuwa una wakati wako yes kwa sababu huwezi kupingana na wakati mona kwao mungu alichokujaria kwamba kwa wakati huo umeweza ukipata kuna wengine wmecheza wakati huo na awajakipata kwahiyo uwezi kumlaumu asababu kama ungekuwa waba wakati huu ndo unacheza huko kwenye zie labda usingeweza kuonyesha fma kama hile uliokonesha mwanzoni ko kila kitu kinakuja okay. um, kwa nyakati tofauti wouosa historia inasema kwamba wee ni mfungaji bora wa muda wote wa timu yetu ya taifa yes. <laughs> kwa bahati mbaya haujawahi kucheza n Ehe, mwaka, mwaka juzi woze ndio timi yetu ya taifa ilienda kucheza kwa mara ya kwa kwanza unadhani kipi tulikuwa tunakosea nyuma na ambacho tulikipatia miaka miwili iliyopita na je tuko sehemu salama ama bado kuna kazi kubwa ya kufanya ili tuweze ku hiyo, hiyo, hiyo standard ambayo tumeitengeneza tu, tu, tu, miaka miwili iliyopita uh, mi nazani kwanza Well, mimi ndoaasante yes. <laughs> na gori ishiri na tano anaefata ni samata si na magori mangapi si ishirini sishiina mbili anayekuja ni msuga kwahiyo kwanza kutengeeza timu ya taifa kwanza bi na hizi dem mona no, no. ka tefuefu anabidi kwanza wawape sapoti a wenye dem kwa mfano kama mimi saabu sina shukrani <coughs> za kuwapa watanzania zaidi ya kusema kwamba sasa mimi niweze kuanzisha kituo ona ambacho sahivi ninacho kituo mm. kinaitwason yeah. ambayo kuna vipaji pale kama tumeenda kucheza na azam 0 wametufu mbili mojadarelam yes. okay, nice. yes. kwahiyo kile kituo inamaana kinatoa wachezaji kinawapeleka timu mbalimbali nauwa tunacheza mechi na yanga simba hazam kwao ni watu ambao tumewekanao karibu koo mara chache wanachukua wachezaji waaenda kuwafanya u ba da wao ndo pale mtu napata kwamba a wao n tmtafa Okay. so unadhani yale maajabu ma, ma, ameujizi ambayo tuliifanya tuli, tuli, tuli mpaka tukaenda aon kama tutaendelea kutoekeza huko chini ni kwamba kitu kama kile hakiwezi tena kutokea kinaweza ukitokea kwa bahati asababu lakini misingi zaidi ipo huku chini kwasababu kama mimi leo hii nimeishaa stahafu timu ya taifa na nilipeleka barua lakini viongozi wa juu bado hawajaijibu kama wameirizia au labda wanataka iendelee <coughs> wengi wsemaanni wataiuagaawfay wa, lionamestaafu lakini mbona rais karia mbon toshhuikihyotesmaaaot ok unadhani ulifanya makosa ku, kutoka yanga ae azam anthen simba pengine ungebaki sehemu moja labda ingekuwa kuna, kuna, kuna heshima fulani ambayo watu wangekupa kwa asilimia mia moja <coughs> Ay, inawezekana watu wangekupa heshima na inawezekana watu wasingekupa heshima Kwasabu, wa wengi, moja, hmm. kwa sababu watanzania wengi tukimwona mtu yupo timu moja kwa muda mrefu <coughs> lazima watakuchoka hiyo ipo tu mata kutengenezea hivi maa maa kndkaenda bwa anamitaji tena oa o uzuli wako ndofanya bora ameenda ndomaana tuli mwacha mfano mzuri kama yanga yanga walikuwa na uwezo mkubwa sana wa kushinda mechi apogini, hapa, hapa nyumbani lakini haikuwa siku yao kwamba kushinda sababu wale walikuwa lakini mshabiki ambaa kocha fkuze och fanyeje lakini bahati nzuri mungu alivyokwa fundi kaenda kule kashinda kila mtu anampongeza kocha savi anongezochkwahiyo kila kitu kinakuja kwa mwenyezi mungu ambavyo yeah, wanakuwa wamepanga si sindio mm. mpira umekufanyia nini mrisho mi mpira umenipa vitu vingi kwanza kama mwanzo univyosema umenipa kujuana na watu nikipita sehemu anko ile pale mana koo ni vitu vikubwa sana naweza kuingia sehemu ambayo ina e, utaratibu mkubwa pa, mpaka huja kufika pale lakini nikifika mimi nakuwa ni virahisi ko vitu vikubwa okay. na vitu vya kimaisha labda mtu anaweza kusema kwamba ban mi na kiwanda au na na majumba na magari mpira umekufanyia hivyo sehemu yake namshukuru menyezmungu okay. um, katika wachezaji ambao wataendelea kuzungumzwa kwa sababu ya milango ambayo walishawahi kuifungua huye ni mmojawao umeweza kwenda hata kama sio kucheza lakini mm. trials, umepata nafasi za kwenda kucheza ulaya marekani mm. ni kitugani ambacho kilikuwa kinaenda kwa uelewa wako mpaka kikakufanya usikae kule muda mrefu usicheze kule muda mrefu na ikabidi urudi nyumbani ucheze timu za nyumbani nasema kwamba kila kitu ni bahati lakini mtu aweza kauku tanzania kasimambisho labda kule kashindwa na la stori kuja ti mbisho ni kumaiza tu mtu mmoja akiamua kuongeaamaakaa laa simba uyanga labda wanawambia batu takuita katika kuita pia kuna mtu mwingine aandofanya t labda lifanye vizuri zaidi k asimaanguja tumchukue huyu kama jusi vyochagua huku tanzania na wao pia wanachagua achagu mtu mwingine akameenda uibaile nafasi ambayo mimi labdaitakiwa nisajiriw hmm. kuna stori pia kwamba sio wewe lakini wachezaji wa kitanzania wanapenda sana kucheza nyumbani kwa sababu nyumbani anajulikana Yeah, mm-hmm. kila kila kila wikendi yuko ukurasa wa nyuma wa gazeti ah. tofauti na unakwenda kucheza ulaya labda au marekani inakuwa tofauti kwamba labda kuna mastaa wengi au wewe inabidi ufanye kazi ya ziada ili, ili watu ah. wakujue kuna ukweli wowote kwenye hilomi ah, nazani sia ukweli kwa sababu kila mtu ana ndoto kwambaucheza nje maona akuna ah, mtu ambaye hata kama ucheza nje zile sifa za kuandika kwenye magazeti s samata msuva wakifanya kule vizuri si uku wanaandikwa magazeti i wanayona wanapichia kwenye kurasa zao Maana. lakini am kusema kwa sababu huku wana wapenzi wengi wanapendwa akipicha hivi nahiv nahivmtnafasi zakliwengi wanaka pale na mant wake ko paepale mazzi wasmamnauttu katoka huku kaenda ayo kule lakini ule msimamizi wake aiponee karibu tofauti na wale wakongo wakongo wakienda kule msimamizi wake anakwa mazoezini panawashawishitpa nyumbani pia wakongo wakia nawacezaji waokumsajmatujaribu nini sasa kinasababisha hivo nani alikuwa nakusimamia wewemi nimesemea kwa, <laughs> kwa, kwa, kwa ujumla, ujumla. lakini pia hakukuwa ha- kuna mtu ambaye ulienda naye kakushika mkono kwamba ndo hapa ndo hapa ndo hapa mazoezini nini haikuwa hivomimi ha, keli namshukuru mungu nilikuwa naye eh. ika nilienda na yusuf baressa yusuf huyua mm-hmm. kwa yeah. keli namshukuru sana kwasababu walifanya kila kitu kila kitu alikifanya mpaka wale watu wakwwamemwaidiwa kwa sababu ana tutamchukua ila isipokuwa kwanza arudi kwanza nyumbani kutokana kwambapuna pogm kwambawalfksafr atabakia nawa akini n namaana uwezo wake u ni mkubwa s bahmbaylech mbayfatilia mm sau wazungu kuna mtuanakupa akufatilie nasaa yule mtu ambakwa nifatiria mimi bahati mbaya akawa amefariki mm-hmm. naona koo saa mimi ikawa nimerudi kipindi hicho ni azam ni kwa kawa nimerudi kodilile kawa meishia mbale lakini yusuf alifanya kila kitu mm-hmm. mm-hmm. wenzetu uh, um, wa afrika magharibi kwa kiasi kikubwa wao ndo ambao wana wwana watu mm-hmm. na watu wao pia wamecheza E, na wao wakimaliza kucheza huwa wanacheza wana, wana, wana, wana kama mant wengi huwa wanabaki ulaya mtu atakutakajitaftia mm. mke wake wa kizungu uko kwa <laughs> <laughs> hiyo msanakuwa like na malengo uh. kipi tunatakiwa sisi kukifanya ili tuweze kufika sehemu ambayo wao wapo kwa sababu kama ni kutuacha ametuacha mbali sana kwanza mimi nazani <coughs> tanzania kwamba wale waliocheza kwanza wapewe heshima yao walioitumikia taifa mo wapewe heshima yao saabu ulaya hatalewii kwamba kw hapa tanzania labda seme mfano mdogo labda anakuja bebekamcheza muda mdamre, mrefu afkaisha cha mpira mda mrefu akijaapa kila mtu atatamani dnasaua sauwale kwa sababu nchi ya uingereza wamemtengeneza na bado wanamueshimu nndio no, maana iye samani yake kuna mechi kama nimeenda pale taifa mechi ya simba na yanga unakuta mchezaji wa zamani lakini akifika pale mlangoni wanamzuia usiingie goja kwanza unakutambulisho anamjua unakitambulisho naenakutambulisho subi sasa kile kitu pia kama wale wahusika ambao wanalinda pale wanamkataza u kuingia aanlada watampa hesmb timu ya taifa na vijana uonaw kutoa kile kitu ambacho anatakiwa kitoe kwasababu watakuwa naileafs kamba i, I Tfwf, nikenda pale wale walinzi wanakataria nisiingie hivi na hivi lakini wao wanakuwa awajui lakini sanadhani wangetoa kwamba muongozo mwongozo wawaea ambao wanajulikana wakfik paaheshima yaowawezi kuinga asau wao wanakua awako pale mlangoni lakini wale wanaowaweka wanawakataza wengine wale ambao wamemaliza mpira da mrefu mm. uh, <laughs> waswahili wanasema nabii hakubaliki nyumbani kwao Sad kuona kwamba vitu kama hivyo vinatokea kwa sababu hii so mara mm. e, na, uh, ya kwanza mi naisikia hiyo stori nasikia sanaambacho kinasikitisha miaka miwili au mmoja uliopita mi nikuwa nafanya kazi na dstv moja mm. kati ya vitu vizuri ambavyo dstv wanafanya super sport, ni kuhakikisha wanapokuwa na shughuli zao wanawaita wachezaji wa zamani wajili ya kuongea na watu ama kuwapa madili ama kivyovyote vile alika kula nao na mambo kama haya na e, kama ambavyo unasema yani kama kuna usahaulifu fulani h umefanyika aa kuna watu wamefaidika kupitia wewe kuliko wewe ambavyo umefaidika na, na kazi ambayo umeifanya katika nchi hii na kwenye timu ambazo umechezea yaani lazima unapopata na mwingine lazima apitie hapo pia kupatauna mtu laaza akenda ba kabla yaa yanga wajaongea na wewet k labda ule mtu sawee labda ni karibu yake yani uponae karibu mba bwana yanga watakupakasi fani mnumb akule kasema yuleu kimpa kiasi furani atasainiu nakasa e anachukua kile kiasi ambacho uye labda smamataka milioni ishirini mbe kulektari kashasema huy atachukua milioni arbaiikunakuwa ujui lakini weonakba taari ushasema kwamba mimi nataka kiasi furani kwa kipewa kile kiasi chako kwao uwezi kulalamika kwasababu wee ndichomesema mi nataka ksi flani kwa mfano konf- kama muziki mm? Mm. mziki ambao walikuwa wakiufanya kina mzee mbaraka mwishee mgua mrehemu mm. tofauti na mziki ambao walifanya mi kwamfano mm. natofauti na mziki ambao wanafanya mario mm. yeah? enzi zimebadilika uh, ah. hata thamani ya vitu imeongezeka watu wanathaminiwa zaidi wewe eh, kwa kazi ambayo umeifanya kwa timu ambazo umecheza unadhani labda haukuwa na muongozo mzuri haukuwa na watu wazuri wakukusimamia wakuweza kupata kukamua kile kitu ambacho wewe unatakiwa uwe nacho au ungetakiwa ukipate na pengine labda hiko ndo kitu ambacho wewe unatakiwa ukiwekeze sasahivi kwa jenereshen hii ambayo ina, inacheza au ambayo itakuja kucheza haukuwa na watu sahihi kwamba bwana E, kama ikija ishu ya usajili fulani ndo ambaye anahusika ikija ishu ya kutangaza bidhaa fulani ndo ambaye atakuwa anafanya ikija ishu ya kutaka kusafiri labda ama nini flani ndo ambaye anafanya yani, watu wanawatu kila sehemu lakini sisi hatuna hiyo unadhani pengine wakati umefika wa, watu kama wewe kutoa huo muongozo na unawafanyia hivo kwenye, kwenye akademi yako ambayo uko na hawa watoto Yes, kwenye akademi yangu kwamba kwanza tunaangalia timu ambayo itamtaka mchezaji tunakaa nayo tunalinda maslai yaule mchezaji anaenda kule kwasababu changamoto yoteyampirauongowsomafahaafnmyez kwa hiyo na pia na washauli wachezaji wanacheza sasahivi watafute watu ambao wanaweza wakawa wanaongea kwamba bwana u wanahitajika hiki nahiki nahiki kwasababu wachezaji wengi sisi tuna ile aibu maona tuna aibu ya kusema kwamba bwana mi ataka kiasi fulani lakini sasa unakuta aba mchezaji kasimamiwa aba profeshonal yee kasema kiasi fulani kule maanamsimamia bana kiasi fulani hivi nahiv nahivi baadaye ule mtu anakuja kuchukua hela labda mbele yako naona achukua hela nyingi kati yee katika makubaliano yake kaweka kwamba nataka kiasi fulani takamshahara nguu hivi na hivi kwa hiyo pia sisi so, watanzania tutafute watu walio sahihi hmm. na mara nyingi so kwa ubaya watu ambao wana vipaji huwa wanatoka kwenye, kwenye familia za kimaskini kwahiyo hata shule labda ajenda shule vizuri yeye aliekeza tu kwenye mpira onakuta hata kwenye familia hakuna mtu thabiti wa kuweza kwenda kumsimamia amayo mambo labda unajifunza aa, unaleseni, una leseni una kitu chochote ambacho kitasaidia kusogeza pengine haukufanya hivyo wakati unacheza lakini sasahivi kwa sababu umemaliza na una vitu vyako vingine utajifunza zaidi kwa weledi mkubwa ili uweze kuwasogeza watu wengine ndio utajifunza. yani tayari nishajifunza na nishaona yaliyotokea kwa hiyo pia mi pia na mdogo wangu ambaye sasahivi anachipkia ambaye naitwa na sibungasa ambaye naona sasa atakuja kuwa bora sana katika mpira sababu jinsi anavyocheza ana, anafata kopi kama ya kwangu maona hmm. kwahiyo pia ntamsimamia kwasababu mimi nipo na mzee pia yupo kwahiyo anapata ushauri kwa mzee na kwangu kwahiyo yupo sehemu salama kwahiyo atakuwa ni muongozo mzuri akuweza kufikia ndoto zake okay. wachezaji wa nje akimaiza kucheza mpira anaweza ana, ana kawa mtangazaji wa tv labda au anaweza akaenda kusomea ukocha akawakocha au anaweza akawa kama ambavyo nimesema hapo mwanzo e, wewe tv vipi u wanakuchekiawajamaa wazaa mama ndo mtu wanomahpana kwa... weli bado sijaongea nayo okay. laini ni kitu ambacho nahani naweza kufanya naweza kufanya kasababu kama kuna mechi moja tucheza timu ya taifa hapa lakinimimi nikosicheza hmm na mbuka maamudu zuberi aliniita kwenye kipindi chake cha azam kuiongelea mechi ya uganda nandu anpijaulitabi viptikaambia <laughs> yeah. pale mona katika mechi ya zanzibaa ilivyocheza ni mtu anayejua gori mm. na kweli ndo aliyefunamtu ambaye anachia ambanatae pa amba atawokikubwa a na yani pia ujue fanya mazoezi binafsi mbawemwenyewe subili kwanza mazoezi yakocha kwasu kaanafanya mazez sananufaya asilimia hamsini aamamapungufu ac chezana saidi maridi limwangalia saidi alikua na mbio sana kunishinda nanacheza namba moja sikumoja tupo sisemkirumba tumeenda kucheza na kwa leo mre kambiaasambaupeo tuliweka pale tuliweka mwanzo wawanja mpaka mwisho wa wanje kaa emwacheasilimia kubwa saasmae Hmm. kwahiyo katika mpira unatakiwa uangalie kwanza huyu na mimi an chawngu mstanza kunfikiria mimi kujau io mchezaji mwenyewe anatakiwa ujitambue kwamba mimi sasahivi niko katika nafasi gani natakiwa nifanye kituganinimuhimu hmm. sana muh s p kuusu watu wanakuzunguka wanakuzunguka ni yani watu ambao wako karibu yako anatakiwa wa ni watu waainaganinatakiwaujihusishe na watu waaina gani ili uwezekuwa bora kwanza unatakiwa wna marafiki wema ambao wanakushauri labda kufanya mazoezi labda ni watu ambao unafanyanao mazoezi mda mwingi ukatazi kufanya starehe zingine lakini zinawaeushafanya mazoezi wiki nzima metokaumeenda sw meenda bichidakucheza mziki yeah. Okay. mziki ulikuwa unaucheza sana zaiio ah, <laughs> kwa kiasi kikubwa sana ulikuwa unahusishwa pia na mambo ya warembo nini ah, na pengine ndo story kwamba bwana ule mpira wake wote ulipotelea kule kwa sababu unamipungaso <laughs> <laughs> ulikuwa sio mtu waooamishauta um, nah. <laughs> <kukuta>, <laughs> <laughs> kwenye pale kitulo cha mafuta Uh, Sa kito <laughs> <laughs> cha mafuta chakulikuwa kuna klabu juu paleau sionje kule kwenye umezungukwa nini una dola nyingi sanamahusiano <laughs> okay. yakoje kuhusu uh, kuwa tb na kuwa mhuni hizo stori unazisikia sana na jua mrisho kwamba jamayani mtu watotoa kuna mahusiano gani yako kwanza ukiwa na totozi nyingi na maana uwezi kucheza mpira maona lakini pia haukatazwi kwa sababu kuna muda hata mwalimu anakwambia bwana nawaachia mwende, mwende nyumbani kwasababu anamaanisha kwamba mwende mkonaye na watu wenu wa karibu lakini sio upitiria ko ni vitu kama hivyok so ngapi mtu ana, ana, anazoweza kupiga nakua <laughs> <laughs> na <kuwa, laughs> ziko ndani ya uwezo nangapi ni kupitiliza ni uwezo wake tumwenyewewezowake hmm. menyekuna stori moja nilisikia yalikuwa hmm. ya korea na, Japan, ile. Hmm. Ya ya na ki japani kocha yaronaldikochahivo aliwaachia jamaa akapita na hmm. watoto wa kijapani akapiga kama sabah hiyo <laughs> <laughs> <laughs> ni stori kabisa ya, ya, ya, ya, ya kwenye magazeti alafu siku ya pili walikuwa wanachezana nln siu so, kama unaikumbuka hiyo mechi ronadi akapiga frikiki fulani hivy ambayo golkip alikuwa haitarajii akafunga goli wakawatoa uingereza kwenye mashindano so swali langu ni hapo kama hiyo stori ni ya ukweli unajuaje kwamba hii imepitiliza na hii haijapitiliza yaani ujue hicho kitu kwanza kwa sababu kwanza lazima uwe kipaji U, ukiwa kipaji aiwezi kusumbua mm. lakini ukiwa juhudi inakuwa <laughs> ni mtiani kwasababu kipaji ina maana unaweza, unaweza kurikava kwa muda mrefu yaani kwa muda mfupi lakini ule juhudi mpaka aende michangani akimbie afanye kwa sababu yeye si kipaji ni mpira wa juni mambo ya ronaldoaldo na m roaldo anaweza akafanya mda huo na akaingia uwanjani ezuiyupi bora kati yako naldo au minaonawotewasababu ametendea vizuiriumemuak <laughs> <laughs> <laughs> mwanasiasa <laughs> timjani unapenda ulaya minapenda Man City. Man City. toka hmm. zamani au sasahivitoka ah, zamani penda okay. na unaona maniti mtu yote akiwazuia miaka hivi karibuni hapana kwasabu wako vizuri japokuwa asainawako t lakini mait wako zaidi hmm. miaka ya nyuma kuna video zako za utupu zilivuja nakumbukaasaunafanya ukiaji pal alikuwa nani ule <laughs> taalikuwa nani tauilikufanyia vitu gani katika maisha yako ile video na ulikuwa wapi wakati inatoka na kwamba ni wewesawa tutarekebisha swali mitandao ya kijamii imekuwa ndo sehemu za watu kujielezea sawa eh? na wakati mwingine hata wachezaji wanaua wanaingia kwenye matata kwa sababu wanavuka mipaka n yani, mtu anaenda kusema hata vitu ambavyo havihusiani au ambavyo labda klabu au mwajiri wake anakuwa, anakuwa hapendi aunashukuru Una, mungu kwamba wakati wako haikuwa hivyo n yani, mitandao ya kijamii haikuwa mikubwa kiasi hicho na iliweza kukulinda kwa kitu fulani na, na mchezaji wa sasa nini anatakiwa azingatie ili asiweze kwenda kuingia katika matata hayo kwanza wachezaji wengi wanapenda kuingia kwenye mitandao ni kitu ambacho kwanza yeye anaona kwa nafasi yake alipo kwa sasahivi kile kitu kitamwinua lakini pia mtandao unaweza kakupandisha unaweza kakushusha waio upo katika sehemubili asababu unaeza ukaost picha yako nii umefurai shabiki aweza kanika kitu ambacho cho kweli huo likifanya k pia kitakutoa mwalal takuenda mazoezini mechi kesho namana tau tyariduangi wanz nyakatikutasa mtua kapigwa laba na yanga <coughs> kesho yupo mtandaoni aonesha video n anakula bata nfanakusomashabiki aweziewa pa naweza kuletea shida hmm. lini ulijua kwamba simba na yanga ni noma sanamimi ah, toka nipo mdogo sababu nik namona bibia pale jinsi aiyokuwa naumia na, na jinsi yokuwa nafurahi kwahiyo nikie kitu kwamba nikasemad nikicheza timu yoyote sababu ile timu itakuwa na mashabiki kwayo nitapigana ili kuweza kuwafurahisha wale mashabiki wa ile timu unadhani mpira wako mwingi uliuchezea wapi mpira wangu mwingi umechezea yanga <laughs> wanakuita wana, wana, wana yanga mm-hmm. yeah, yanga nilienda katika mechi y yenyerede ambuka charito alinipigia simu aliambiwa nainjinia s anipigia kwakanipigia nikaenda kushiriki ile mechi w- w- lakini kama ambayo umeitumikia najua yes, sahizi kuna kuna nafasi nyingi sana ambazo labda labda wao hawajui au bado uh, kwenye, kwenye maendeleo fe hiyo bado hawajaifikia ha, ha, lakini unadhani kuna kitu ambacho unawadai kwa ah, sababu mimi kwa yanga naijua vizuri kwahiyo maana hata pia ssahivi nipo karibu sana na deis nkane ambaye asimama naye nafanya hivi maona mm-hmm kuna bahazi na mshauri fanya hivi fanya hivi ko kuna muda anafanya vizuri kwaio seani nafasi kubwa pia kama, taifa, me me, me, me, me kwa sababu kama mashindano ya kimataifa mi ilikuwa mfungaji bora nilifunga nifunga huku kwao nikaenda nkapija gori nne kule ambao mayele alifunga tat, tatu tautatuuo aanayaso mm-hmm. <laughs> mm. bado tarudia swali langu mm. unadhani wanahitaji kukuweka wee karibu s yes, wanahitajika hiv kwa sababu mimi nimefanyia makubwa yang japokua hajaniaga nani ambaye shughuli kama hizo mrisho za, za kuaga kwasababu tunaona hata mchi zilizoendelea kama mchezaji akiacha kucheza kama klbu au ah, kwa yanga mtu mwenye sauti kubwa mpaka kupitisha kile kitu ni ahis rahisi wa yanga b aba nji injinia si ndio rahisi mm-hmm. kway akisema bwana kitu fulani hivi leo tunapanda basi tunaenda mwanza hakuna mtu atakapinga una, unaionaje una, una, una hiyo siku katika mawazo yako kwamba mi nataka ni hivi ningependa iwe mechi ya fulani na fulani ningependa Inge, iwe hivi aidia yako ikoje kama ikitokea yes. <laughs> e kama ungependa iwe vipi itatokeatu uh, kwa sababu mii nimecheza yanga mecheza azam nimecheza simba mcheza kagera ndanda kwahiyo kati ya hizo timu sikikutana itakuwa nzuri kwa beta kwa kama kama kijie flaniau inakuaje au siku mojasiku ah, moja tu yani labda pambana yanga naaam yanga simbala inaenda ah, kwasababu pale kuna mipango maalum kwamba wao watajua kwamba tunafanyaje la labda tunachangia unataa kwa mimi inavyotaka kwanza kiasi fulani kitenda katika jamii kusaidia watoto wa mitaani kama sehemu ya tima asababu ya tima ni wengi kwa hapa tanzania ambao wanalelewa katika vituo vile hu kutoa misaada kule wewe poa maisha yako unakula unalala una sehemu ya kuishi ak kwa sababu kwanza namshukuru yani kila siku namshukuru ule sad said swedi saum swea natmyatafdadugu zangu nyewe atoka mikoani lakini sisi baada ya mpira newe mtatuacha nee ambacho akinaipush sana namshukuru nyumba nayoa nayo nyumba dareslamibak na mikoani alhamduilahiau sio kwahiyo ni baba mwenye nyumba kiufupi <laughs> <laughs> kiufupikndo napimba yeah. una watoto watotona yes. basdai yake jumatanomiaa mingapeale kumi na sitaasha miaka mitanoaa mitano mmoja fata mm-hmm. moja uh, kamamaua wow. <laughs> <laughs> uh, unawajua <laughs> <laughs> wapi na wapi <laughs> wako mwanzatomoa okay. uh, do mama zao mko karibu mm. umeoa yes. anaitwa nani, nani? Mkeo. mke wee <laughs> na yee watoto wangapi tunatarajia kupata mtoto hivi karibuni hmm. okay. nice. kwayo brhulikuabize kidogo miezi a hivi hmm. karibuninajua kimvuangua kilipita <laughs> <laughs> okay. kwahiyo umekataa kwa kuongela isuyao uh, uh-huh. kuna kipindi kulikuwa kuna, kuna stori eh, ya nia ambayo likuwa umeieka i ilikuwa ni mechi ya simba na yanga utani, utani kama, kama hmm. ntakuwa nakosea kwamba usipofunga moja kati ya hizo timu ungechoma nyumba yako moto au nyumba zako zotenyumba zako moto ilikwaje hiyo sto kwa simba au yang? yanga niikuwa yanga tulikua kagera tumeenda kucheza kule kagera tulikua minajeri baada ya tushampiatumeshampiga yeah. kagera pale tukameenda klbasabua tuka tumechukuliwa na wanachama pnd tuminda klabu ah, tuna njoy nafanyaje jeri ah, ya simba awaeka mm-hmm. no, e, lakitano am mi nachoma nyumba moto <laughs> tanoelaaeka <laughs> <Wana> lakitanohasa <laughs> ah, <wana eka> lakitano. <laughs> pale kuwa kuna mwandishi aitwa molandi morandi akawa amechukuale stori akaandika kwenye gazetiabla yamechi kabla ya mechi. mechi tuko tukndossa kesho yake tunaenda zanzibar ona sasa tunafika zanzibar kesho yake gazeti hili metoka aafu nami bahatimbaya nikawa nimepigwa malaria no. nipo hoi sasa <laughs> akaja anguangu mmoja aita mpogoro yule anaetunza vifaa yanga mpaka leo yupo ale mm. ulekibongeakanambia yeah. bwan una gazeti ni asababu nilitoka kufunga kule kagera koajapokua nikwa naumwa ioni o nikachukua aeadawaknzenda kufanya mazoezi mwalimuasema basi utafanya mazoezi dakika arobain mecheza kidogo katika kucheza nilikuwa nimefunga goli mbili mazoezini ah, basi nikawa tena mechi ishaimaliza kwasababu mechi zangu nyingi nilikuwa namaliza mazoezini na kweli tumeingia kwa sababu na mji wangu yombo wakaambia bana kuna watu wamea madumu hapa nini kabla ya mechi ah, nikaona bwana watanchangaa nikazima simu na baba nayekabla yapo ak amenipiga sana simu ko nafanya hivyo snaaivsa ikaona hata nikimwelekezea itakuwa stori tiari shatoka kao nikaanimezima simu nikaa nimetulia mpaka tunaenda kwenye mechi pale najeri tu nakutani heleom <laughs> knachuji mnbasi imenda kwenye mechi nikawa imefanya vizuri nikafunga kwahiyo sasa stori pia ikawaamebadilika wale waliokuwa nyumbani na madumo wakaondoka <laughs> kila mtu asema u mtoto amna um, atakuwa enda kwa babu afanya hivi mm. amna ah, um, kitu kama hicho na stolijulikana pia kwamba ulikua yeah, unaumwa kuwa naumwa kweli mm. mm. kipi bora chakula au goli chakula au goli unalolifunga uwanjani braha <laughs> <laughs> yaani k- kipi, kipi, kipi kinakupa raha zaidi au mwanamke mzuri au golikwa hmm, kweli mi nikifunga kwasababu ukifunga vyote vitakuja na nikifunga <laughs> nikuwa nasikia raha <laughs> kwao kifunga uwanjani kitaleta kila kitu ambacho unatkila kitu ambacho nikwa sina nikicaka ntakipata hmm. lakini ujafunga umefanya vibaya hata kula uwezi kura vizuri okay. mimi pia ilikuwa ni timu yyote ambao unachezea tukifungwa basi siwezi kula vizuri naona kama vile mechi ilikuwa bado aa kurudiwapi kilikupeleka simba wakati unajua kabisa kwamba kuna upinzani simba na yanga ni shida y aidha ucheze simba au cheze yanga vokatikti atmad mm. wana lakini kwako wewe ambaye ndo manga kabisa kwenda hivi ilikuwa stoi kubwa sana kitugani ambacho kilikupeleka kul mimi <coughs> nilienda aam okay baada ya kufika azam aam tukuwa tunacheza mechi na, na tuunacheza mechi na watu wa, wa kongo vita si vita wale lakini sasa kukaa kuna migogoro fulani unajua mabosi na wale wapambe sasa wapambe wanapeleka maneno kwa ah, sababu pale tuku natajua mimi nashua kaikuwa mtoto, mtoto mzuri lakini moja kwa moja ulikuwa na mambo yako mengi sana ambayo a anawafanya watu waonge tukuabina shua hbwwale wapambe wakitoka waambia mabosije yanga h afu nahili kombe tunacheza na yanga hivi nahvnahivi wanawapa maneno ambayo si siyo, siyo sahihi oo katika ile mechi mi nikawa nimeekwa nje hiyo mechi ast vita sababu kuwa tukimfunga vita tunakuja kukutana na yanga fanakutanaa yeah. no, yangafa ko sawasema hawa awezi kufanya vizuri katika hii mechi Una, wakawa amewambia mabosibssa ile mechi mi nikawa nje ile mechikawa ikawa ikawa ikawa moja mojasadakia dakika kama kama ishirini akasema hapana mlishoingia akawa kavuka ile am kwahiyo nikaa nimecheza cheza nikaa nimefunga goli Nagipindi na kipindi naingia mimi mashabiki na sasa wayange wanashangilia mona na nikaingia nikaa nimefunga sasa na ile kwamba yale maneno ambao nikuwa nimeasikia ko sanikawa yan furaha yangu mezdjakaa valisha jezi e mtukmechemka aweza kafanya kitu chochote to k kaanimeshika jezi kaaa nimeigusu aiyo nikaa nimeharibu kila kitu saa tumekuja kucheza fainali mwalimukasemaakaambna mimi ikuwa ndoto yangu cheza le finali niweze kufanya vizuri ezekuweka hstr yankla tu ewhaishan Mbun na sababu. hiyo do ilikuwa sababu na hiyo ndio sababu mimi wasema bana atumpeleke simba kwa moom okay. lakini ifika simba nikacheza vizuri na, na mkataba ukiwa umeisha lakini baadaye simba asema bwana hapana huyu alikuwa na mkataba huyu alikuwa na mkataba awezi kuondoka hivi vi wahiyo sufmaji akawa akaongea nao akaongea na benki wao akamalizana na ili okay. em, kwa iliurudi kwa, kwa, kwa, kwa mechi ambazo umecheza eh, kwa kwa mashindano ambayo umeshinda vikombe eh, zawadi za binafsi ambazo umepata pi ambacho unajivunia zaidi katika kipindi chote ambacho ika nacheamimi kwakweli namshukuru mwenyezi mwnyezimungu kwasababu si tajiri si hari ya kati si ambaana kabisa mi aikuwa anipa zawadi mpaka leo iye zakakaatuashangaa mtu anakuletea zawadi mana kwambaumetumikia oh, ba nchi vizuri umetumikia timiyetu vizuri napokea mfano aba mwamid huseni huyu enijano yeah, yeah. yes. yeah, bwana mekupa ii zawadi yangu ya jezi sa siwezi kuikataa kwasabbu ni vijana ambao mimi wamenikutanacheza na niwapokeaa nilikuwa nazungumzia binafsi yani ah unajua kwamba nilivyochukua labda E, ubingwa mwaka gane nafkiri ndolikuaubingwa mnono ana e, au mbu canba smho kimesatoea enye kipindi abacho ae mpiraini zuri an o ind hote mbahoeawa ni kama zile mnaaidiwa timu mm. labda bwana mkishinda mtachukua milioni mia mkishinda mtachukua hivi kuna zawadi ambayo tulipata hapa tulimfunga simba ambayo ilikuwa ynan ya, yam alifunga sufuo goli la, la simba le mojaku mm. kuna, kuna zawadi pia tulipata mchezaji ko pia ni zawadi kubwa na pia zawadi ambayo tulikosa ambao naeza kajutia ni ambao tumetoka na simba tatutatu maana manji aliweka mzigo mrefukakila <laughs> <laughs> mtuapata yani, mtu mgo mrefu a bahtimbay tu tumetoasare migotukatuakaska wasababu tuka, tuka, tuka tunaongoza tatu afu, siwezi usema lakini mawazo fulani hivi kwamba hatuheshimu watu wetu kama ambavyo tukuwa tunazungumzia kidogo lakini vilevile kwa mtu ambaye hana umri mkubwa especiali kwenye mpira naona pia kwenye mziki kuna mambo unaitwa babu wakati bado una uwezo wa kucheza umri wako sio mkubwa wa kiasi hiko ile inakatisha tamaa kiasi gani na wewe unaichukulia Ha, kwanza kwa tanzania wakisha kuona muda mrefu yani kila siku anakusikia we wanakusikia wee kwahiyo ni virahii sana kuchoka wanahitaji mtu mwingine lakini yule mtu akimleta akawa hafanyi vizuri kwao sasa wanakuja wanakukumbuka bola fulani anakekuwepo <laughs> ap saii tungekuwa tiyari tusha lakini wao kama wao wanapenda vitu vipya aona lakini mtu aweza kuta anacheza vizuri mfano labda labda kaseke maona bafai juzi kafunga ka, simu sematlmechiya simba. mm-hmm. simbangekwepoapangefunga amonas ko mashabiki wana kile kitu kwamba wanapenda vitu vipiyn tanzania yote wanapenda vitu vipi kwambaukashacheza sana lakini kumbe we una kitu kushindahata mfano mimi sahivi nikisema abda nicheze kasababu huwa na timuza mwanza labdabnjo chezi nikienda kucheza nafunga goli tatu nne ni kawaida yangu kufungawaoanzani kabla huja mchezaji wako bora wa muda wote nataka uniambie kuhusu bo yeah? nah. yanga walimrudisha wali nyumbani kutoka azam bwembwe nyingi lakini amekuwa akionekana hana nafasi katika timu yeah. ila juzi katika watu ambao wamepindua meza wamesaidia yanga kupindua, kupindua meza ni boy kwa kazi ambayo yeah. aliifanya kwa dakika zote tisii unadhani kuna kuna kitu fulani hivi ambacho kina, kinafanya tusithamini wa nyumbani kwetu na unadhani ni kitu gani hapa najua umeshasema kwamba watu wanawachoka wana watu lakini kwa mtu ambaye ana kipaji ambaye ana uwezo wa kubadilisha mchezo wa tuna, tunawachukulia tuna hivo watu na huwa unawaambia kwa mfano kama wewe najua una na watuwayanga ambaona dogo wachezi unafanyaga hivokwanza <laughs> kwa mimi kwa swala lako la shua mimi sijaona kitu cha ajabu s ainasemcheza vizurifh ha ndo jis vcheza sikuzoti zuri ltok tumjuaayevsbmchik ina uhitaji wa kushinda na kila mtu pale kua namwangalia fulani huyuleo atakosea uy atafanya hivi kwahiyo macho mengi aaash leo kawekwa ajacheza mda mrefu laba taaribu atafanya hivi kwahiyo wakamwona yee kacheza vizuri zaidi hiyo ni kawaida yake kwa mimi hata juzimba do kawaidasha kuzoea acheza hvonatuk na chati kmbmshauzoeae ai ongerashskpindi anaingia yanga mi pia nlimpongeza sabu sehemu ambayo sahi wake au wengi walikua namlenga kwamba yeye anaipenda yanga na yanga ni nyumbani nayanga wanajuakwayo e, sasa kaenda sehemu sahihi na anaitendea haki kwasababu anafanya vizuri pindi anapopata nafasi tu ile ndogo anafanya vizurieyanwchaji wengi wote wazro hata mwalimu anaangalia ssahii mechi ni nani ii mechi namfanani hii mechi natakiwa hivi kama shua juzi kacheza na maana kocha akaona kwamba hapa unatakiwa kitu cha shua faisari anatakiwa hapa huyo hivyo onsanashua ni mtu wa kucheza shua sio mtu wa kukaba ni mtu wa kucheza kwa hiyo na mechi ilikuwa nahitaji mtu wa kuheza yeah. yeah. na ni mchezaji bora kabisa wa muda wote kwenye kitabu chako eedfunajibnawee mzee wangu achana <laughs> na wewe kuna mafundi ushaikuwa nao mm-hmm. nani bora <gasps> au tufanye hvi nitajie kikosi chako cha wachezaji kumi na moja na wee mwenyewe ukiwa unaongoza unaongozai kule mbele bora kabisa yeah. kipa kipaijuma kipa lase yani wote wazamani wass waza yes, waza. yes, kwa muda wote yani fanya, fanya, fanya ma <laughs> <laughs> shabalala yumahulazima <laughs> <ha? laughs> <laughs> <laughs> <laughs> we mwanangusanakwasabu yes, anaetaeau kwasabu ana uwezo apana mi naheshimu sana mtu mwenye uwezo mm. namheshimu sana mtu mwenye uwezo shabalala na uwezo mkubwa sana ana ana uwezo pia ana upendo mm. yani anaishi maisha kwamba kasabu tanzania kwanza nabidi huishi maisha ya kujishusha na shabara si mjiwaji na no, no. yani nkane shabarala maisha yao yaani mpaka umkosee nakakasirika basi ni kitu kikubwa sana lakini ni watu ambao wanaishi na watu vilia so, hey, namba mbilibagaikosi <laughs> <laughs> Uh, namba mbili apangiawa vijavijanaso vijana vijana uh, changanya uh, <laughs> hata enzi za mzee wako kama kuna mtu uh, uh, unamjua uh, aikuwafundiuamba <laughs> bili nampanga fus hmm. namba bambaatu shabaraaa ah, okay, okay. <laughs> uh, namba nne anacheza yusuf yusuf waziriwa ulinze waitaipoyanga mm-hmm. namba tano tampanga owino kwaisa simba namba sita tampanga kredo mwaipopo namba saba saidi mauridi namba nane fesari tisa samata kumi mii mwenyewetaanisiitaje nimekwambia jieke nilikupa ruhusa kabisa na moja sehemu ni msuva msubali hapa katikati uikuwa mm-hmm. kuna ishu za, za mikataba e, na bahati nzuri kesi yake alishinda mm-hmm. amepewa pesa yake saizi uko zake arabuni anche mm-hmm. kukwa kuna vitu kama hivi hu unaongea nao aw madogo katika mtu ambaye si rafiki wa mpira rafiki <laughs> wa damu yeah. basi katika ma saimunaeza akawa wazazi wake walikuja kule akatembelea tumekaa tupiga stori mm. vipi baba na mama tukaongea o aze wayo n wazazi ambao kipindi mimi nipo yanga simon tukua tunaenda nyumbani m hapa kimara tunakaa pale tunapiga stor wazazi wale wanatuombea wasaabu ni watu wadimi wanatuombea fanyennmmarafiki mbsoampira saaji wa mpira kacheza timu moja tawasiliana kila siku lakini mkishaachana huyu hmm. kaishaenda timu hii timu hii ndotajua huu ni rafiki kweli au ni rafikiwa mpirao una rafiki wa mpiraaaf im ni rafiki a kwelis okay, so alikuwa nakushirikisha kwenye mambo yakeeli si? anashirikisha okay. hata kituo chetu kuna muda anakisaidiabado tuwajajariwakufika pale lakini misaada yake midogo midogo tunaipata hmm. tumalizie eh, kwa maswali mawili la kwanza ni kuhusu yanga na, na, na mchakato ambao unaendelea sasa hivi kwanza nataka nijue ni walikushangaza juzi ama ni kitu ambacho ulikuwa unakiona una kinaweza kikatokea kwa sababu eh, kama tunavyoona video kwenye, kwenye mitandao ya kijamii kila mtu alikuwa amewakatia tamaa mimi nisikuwakatia tamaa ila nikwa nawacheka yaani mi niliwacheka sana nikiwa kedehi kwambaimeisha hiyo imeishadomana kikea ukawpo nyekundubb so walikushangaza na unawaonea wapi now that wameweza kuolify kwenda kwenye group stage ya ya shirikisho mimi kwa mechi aijanishangaza kwa sababu kwa wale watu ndivyo waona mimi walikuwa sio wazuri kuwashinda yanga walivyocheza tu hapa kwasababu aitumia muda mrefu sana kujiangushana nlivoona kwamba wale watu kwamba hawana njia nyingine ya kufunga zaidi ya kuchea mipira ya ufa sa mpakaufanye faulo ndo wao waweze kupata goli namaana mm. magoli yao mengi wendala ya yeah, yeah. mm. yanga alikuwa na kwa zasa, yanga nafasi kubwa sana ykushindaniwa na asilimia mia, mia yakushinda wala kuwa na asilimia ndogo sana kwasababu yanga wapo juu yawale yapokuaili laba ni timu ina mashabiki wengi kula kwao wanaikubari lakini yanga mimi ah, ah, kusangaa ta mtu moja manesha furah fraha kwasababu wampita wamenda a lakini walikua lazima wa liuwamabuile sio timu tmuwakushawe yeah. um, kwenda kwa mganga nah. <laughs> <laughs> kuna, kuna, kuna mpira na ndumba wote yeah. tunajua mm. especiali kwenye timu hizi kubwa ynihayo mambo yanasemwa sana naomba niambia e yako ushawe ku, ku, ku kitu kama hiko unaamba bana leo e ndo mbebaji au jamani tuogeii okay, au pale katikati ndo sehemu yakuweka ushawekmamboayo katika simba na yanga yapo sema hisipokuwa wao mashabiki wanafanya wao wow. sio analeta kwa wachezaji v ahiio tu za wao wenyewe l mashabiki akakalabakmshangshabpasaazi huko njeb anashangaa kile kitu lakini, ni wow, okay. kuna stori moja nimeisikia ndo swal langu la mwisho kwa leo kuhusu almare hmm. e, nasikia walikuwa na nakutaka hmm. wakafanya kila linalowezekana mzigi ukawa huko tayari hmm. lakini yanga wakakuficha hiyo siku ambalo kus natakndakasaini <laughs> sijui hiyo siku ilikuwa hivi kwamba <laughs> mimi nikuwa tayari nisha saini yanga no, onana nilikuwa nishachukua hela ya yanga naisha sainsa kwamba nitakua yanga kipindi hicho waisi wangu yusuf baressa kila siku namtaka razi wa hichi kitu sababu pi nigembetea yeye shida japokua kwamba aliona msh kwanini kafanya hinskskpnd mbhoatoka ulikua kuna maneno ambayo wale watu bahaz wanampelekeak mm. kka hakuna mawasiliano mazuri ko ikmaamuzitrshkmnmba ale manenolsami ikua tayari nshasani kwayo nigasema pia kwamba niweke tamaa kasababu ile kweli likuwa ela nzuri niende koo pale yanga wangeenda kushtaki pale aiza fwa nisicheze pia labda mtu ambaye nikuwa nae karibu pia ningemvunjia heshimayo kwa nikaona kwambapa ujue pesa pesa inatafutwa pesa ipo tu lakini ukiweka uadui na watu kesho yake wezi kuwaangalia kwahiyo pia yusuf baresa mi pia reo namamba pia anisamee <laughs> ok kuna soka la wanawake ambalo limeibuka sana hasa hivi karibu tim zote duniani kubwa zina timu za wanawake na kibongobongo pia kama fifa imepitisha hiyo agenda kwenye timu zote ambazo zinacheza daraja la juu kuwa na, na, na, na timu za wanawakeunafatli mpira wao uh, una, unaonaje wanawake wanaweza wakapata waka mafanikio zaidi kuliko wanaume kwenye gazi ya kitaifa kwa kwasababu spidi yao ni nzuri ama bado kuna kazi kubwa ambayo inatakiwa ifanyikekwa kweli wanawake wanaenda vizuri aenda vizuri kama kamasapoti tanzania wanawe, wanaweza kuitoa kwa wanaume pia waweze kuitoa kwa watoto wa kike kwasababu kwakweli wanafanya vizuri Na hata mashindano ya juzi hapa meona simba ameenda kucheza simba hii ya kike kikewamefanya vizuri lakini mamau akawa amewafunga goli moja mm mamodi wa, kule wamewekeza sana katika ligi ya souh africa ya kike wamewekeza sana na mamod ni timu kubwa katika soka la kike mona lakini simba amefungwa gori moja nawalemamod kwaiyo ni, ni kiasi kwamba sahivi soka la wanawake linazidi kukua naenda kukua siku hadi siku hata timu ya taifa umeona wameenda kule wametolewa lakini wamefika sehemu fulani tofauti na zamani walikua kufika hata robo ukiishia hmm. ndio huku huku yani mtu labda kufungwa nafungana hivi goli moja bira lakini sasahivi unaona mtu anapigwa sita mara kumi mara nga hmm. kwa kweli wanafanya vizuri okay. hmm. so n- nini kiko mbele yako sasahivi una mipango gani utafundisha au utaendelea tu na au utakuwa una, unataka kufanya ninim ah, mi- vikraangu ya kwanza ntakuwa aentilakini hmm. yes, pia ichi kituo na pia kama kuna wazamini salama utreteana <laughs> <laughs> kuangalia wahamini vitu gani unahitaji zaidi ah, pale ni vifaa vifaa vya mpira vinahitajika wambakamavau majezi yes, labda tutafute nyumba tuwaweke watoto wale wa mikoani kwa sababu simu zinakuwa nyingi wakiona tumepija mechi na aza amepia mechi na siba na yanga kwahiyo simu zinakuwa ni nyingi koo sasa tungepata pia nyumba pale ya kuwaweka watu wa mikoani ka okay. vizuri tunaweza tukafanya jambo saidi mbele ya kamera uh-huh. lakini unajua mi na, na leseni ya kuwa nt swaotakua awesome. eh, kuangalia aalolotesaongetuutaa <laughs> <laughs> <kukwanya vya> <laughs> ah, eh, ah. eh, tena tutaongea vizuri zaidi ksabau lada le likua moga kidogoe ah. okay. um, <laughs> a sisi aane kwa kutupa kumbukumbu kumbu nyingi sana kwenye maisha yetu hata kama ulikua unachea tim pinzani lakini hakuna mtu ambaye alikua hajui kwamba ni fundi wa mpira kwenye hii nchi yangu matumaini umeishi maisha yako vizuri ya mpira na ambayo yanakuja yatakuwa vyema zaidi kuliko yale ambayo yamek okay. basi okay. ndo hivo ankondo huyo umemsikia stori zake nyingi sana mengine amekataa kukijibu aini yangu matumaini kuna mawili matatu utaokota kwaniaba ya mrisho ngasa na kila mtu mundani asante kwa kutuangalia tekee o vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chosinamfutan cry to keepenamungana frk yeah, yeah.