binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au wangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na heihei hujambo karibu kwenye shoo kawaida huwa tunakaa kwenye meza hii na kuzungumza watu ambao wana mambo ambayo sisi tunatakiwa tuyasikilize ili tuweze kujiajastiajasti na sisi tuweze kuenda kwenye njia ambazo wao wanaenda ili na sisi tuweze kufanikiwa kama ambavyo wao wamefanikiwa katika vitu mbalimbali ambavyo wanavifanya katika maisha yao binafsi kujifunza mambo tele kwenye meza hii namshukuru na mwenyezimunu a nafas amb etuo a karibukwenye salama namaboammzmami iependa nianz ausema wama mimi ni shabik yak E, huwa nakuangalia unapokuwa tumbo wazi <laughs> <laughs> ukifanya mambo yako ah. nataka uniambie uh, inspiration yako kitu ambacho kimekufanya ufanye ambacho unafanya leo yeah. ni nani hasa au ni kitu gani akikweli kabisa dasalama kwanza kabisa nishukurunafasilonipaacail kufanya hivi ni shida maisha ya lisi niliotokea ndo mfano wa lisi wa mimi niliyokuika sasahv kwasababu nimetoka kwenye maisha moja magumu sana nyumba nilozaliwa nishyafkuna mtu yoyote ambaye aekufanya kituts toe Okay. ndonisababisha m e, inahamasisha ina lakini vile vilevile e, hiyo sasa kwa sababu tunawajua wengi ambao yeah. wametoka kwenye maisha ambayo wewe umetoka lakini bado wakokoko na wao wameendeleza ile chain ya umaskini au ya unyonge ambayo pengine sisi tumezaliwa nayo yeah. wewe sasa hizo hasira hizo e, zimekujaje zi, zi, zi kujaje kuna kitu ambacho kilikutekenya itmbhok sku anataka watoto wangu wajkuish maisha mbao sh ilijitad uwezowangukuhakikishanafanya kazi kwaduf malengo mby aybadshashmbynataka kubadilisha mashaykelazimajitoe kujitoa kwake ni kujitoa kwenye kufanya kazi yeyote ambayo inayotokea kwenye sura yake s kmso kasabau mimi hapa sijabahatikaga uh, kwenda sekondari sijui chuo sijuinn sijui watimath sijumaneaj <laughs> amnahiyo <yu. laughs> wangu amnayo kabis na hicho ndo kitu ambacho kimenifanya mimi apa nijitume sana wenye kufanya kai meshafanya kaziaina kama kumi natano i ishirini mpakakufika pa lipofika imeshawai tengeneza masanduku ya nyanya nishawa kua nimeshawai kuuza zabibu barabarani na nimeshawai kukata ma nimeshawai kuwa mfanyakazi waonoike kumwagia zil mawe barabarazaa hizo zote ni katika kujitafuta tu ili niweze kuhakikisha siishi yale maisha ambayo wazazi wangu walikuawanaishi hmm na kitu kimoja ambacho kimenifanya mimi niongeze spidi zaidi Ni, a, kipindi na weci kama miaka kumi na tatu hivi <coughs> kumi na nne nilikuaga nasikiaga maumivu upande wangu kulia kwenye tumbo na kila nikimwambia mshua namwona mshua wangu niko naye kila siku lakini mshua ana kitu na namlalamikia kila siku tumbo <laughs> na na na si. hmm, mi nauma tumbwa lakini shaaambiamwanangu anaenda naauap nuo zikabidi ndo knzpambanme kfanya atengeneza masandukaaa nilipambana pale mpaka nkapata bunda la kwenda hospitali lipopata hela nikamfata mshua mi na bunda sahivi kama vitu wenzetu hospitali uanimajiniho hiyo siku ambao nimeenda hospitali hiyo hiyo siku nikaambia huyo afai kurudi nyumbani atakuwa ufanyaoperehn ni kitu ambacho kifanya kama mimi hapa nimeweza kujipeleka hospitali mwenyewe mimi hapa naweza kujinunulia nyumba mi naweza kujinuulia mpira mkali minaweza kufanya chochotekile anachotaka kukifanya kwasababu tayari nimeshaikaluhubutu toka mwanz wkwamba mi naweza kufanikisha hichiktkulia mkoawa kilimanjaroliozaliwaabanu nimesoma shule inaitwa ma ko pale pale shmara nyingwrfanya jfunzupig ruzi kwasababu kuna kipindi wadogo wadogo g maga rongaronambo ya baruas kuna mboga, mboga moja hivi fanyatoke kkabd niweejifunza miruzi nikawa nikifika kwako aw nama moja ama nyingine kunibadilisha mpaka lio hapasasa Ah, siusukaulewaga skuna ah. siku moja alimchekidm dadaake kama, kama, kama wiki tatu hivi nilist ni napiga miruzi yaka, ni, aka dadaake aka comment, ah, umenikumbusha mbali sananomaana mimi mwenyewe nimeweza kukumbuka kwa urahis mm-hmm. kwasababu tayari lishakumbushwa kama wiki tatu mbili zilizopita okay. yeah. Uh, kwahiyo taun ulifika tauni ulifikajikehapa tawni aktuali akati naanza hizi mbisha zangu za udj ni, nishapiga nisha nisha nimeshaenda arusha nimeenda nairobi nimeenda uganda huko kote kuwa naferi na naferi kwa sababu walikuwa nanchukulia tu kama dj undgroundnk kumpa ugou nafasi akiniadalamkipd andudi mshenakakutana na, hmm. na mazaangu mazangu akamsokota dingi ajaai kurudi ku tena akalikitasaakamomba <laughs> <laughs> <Atari. laughs> eh, dingi mi nibaki kidogombnaka ipoalakini ale miokua nimezoea kwetu likua tunakunywa chai saa mojabsab wbwajaenda e <clears throat> na bwkipindi nimekuja hku ssa mamdogo zangu ao ni watu flani wabarabara o una maisha wwbkulika kuna choo vina vyo vya serikali baadhi ya maeneo yabi ya kama ku kuna uwanja wa mpira hivi mm. au kuna bichi hivi lazima wana, kuna vyoo ambayo wanachima na mimi iikuwa mmojawapo katika wale wachimba vyoo waichochikacha wa, wa, wa, wa, wa na hiyoyote ni kwa sababu nilikuwa nataka kujikihi mahitaji yangu mm. sa mi napenda sana kula afu asubuhi naamka wana wamelala wakatimnajaa saa nkaona apa ili mi niwezi kufanikisha mchongowangu watumbo niwaombejamaanachimba apaakaonadameuja gnguti inabidi mnazoa tulichimba kama mwezieikanapiga madiko nbbsa nikaferi kabidi tena nirudi moshi so ilivyorudi moshi nikapambanapambana nikapata sehemu inaitwa maindi ale utoka maindi pale, pale nikaenda sehemu nyingine naitwa aiga La mitoka laliga nikaenda sehemu arusha toka arusha nikaenda nairobi afu niotoka nairobi nikaenda uganda u nivutoka uganda nikaenda mwanza hmm. kaa mwanza pale mwaka elfumbili na kumimbili natisa elfumbilina kumimcho na na napenda sana kuaminisha vijana apnanjiapananjia kivip wammi paatoka mwanza nakuaa kuna mtu aliniambia aliyo mi nataka unifundishe u lakini beoa ni, na, naomba na nikushauri kitu akaniambia na mtu mwenyee ni ansn mm. kipindi hicho kidogodogo alikua nataka nimfundishe u askanipa kaniambiaje kaka unaweza wadmwa jamaa kwenye facebook jamaa wa maisha clab pamoja na namba la mwezi bichi kipindi hicho katika wale ambao ni mewadm mmoja wakajibu jamaa mbala mwezi bich anaitwa m georg namshukuru sana akajibu akalimbia njoo tujaribu kwo yule jamaa ndo kanipamiii yakujaaslam sitakosa mali pakulahaakama ntakosapaul ko kachomokami ikajehuku nakule niliondoka katika hali moja ngum sama ata naulinlika inalakini kwasabau kw makochi yabosandanashara tu ubuk waazaopae kipindi ambachonashida wasabauma keso yako takua itakua ngumu ule mojaw ausomwngine laini kwa sababu, sababu ya zile sawabu umezipata fadhiliuzofanyia mtu kuna mtu mwingine atakufaiiana yule mwanangu alikwaga akija moshi anakaa kwangu nilikaa kwanu lam k wke m sku tuafika snapiga anmumwanksaaudaslaam p Ah, kwasababu mi najuaga anakaaga kinondoni pale vijana nkatafuta bodaboda bodaboda kanipagiza nikafika mpaka pale kwamwaka elfu mbili na kumio mm. zadi mimi dolimkujaskaiasizujemjombakaas mm. <laughs> <Aerele, laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kama siku ya tatu hivi zaidi akanianzishia madrama mara demwake anataka kuja ikambmwanang moja mbili tatu hemeja nakua ma badae ui amna nareh naweza akaja hiv akaniambia nkika siku moja nimerudi getu hivi kutay nikamvutia wayasadivipi akada mwanangu niko mabibu hapa kwa mboga yangu namalizana naye nakuja saa nne na hey, saa tano saa sita saa kumi ah. asumani mwegu niko nje pale pigwa nambu mana mara saa kumi na moja kasoro kaja ali pole bana mwanagu ambia mnaafungkala kwa sababu tayari nikuwa nimeshaika ila lo ya ya kwamba hivi vikwazo vinavyotokea ni njia moja yasisi kufanikiwa kwasababu gani hakuna kitu kirahisi dasalamkawa kuwa sn baada kama siku mbili hivi tumekaa mu kwake kanmbia hmwnu kwa usiende kufanya kazi doomoom l kunaz kazi yinsay Mate, nilea, nje, apa likuwa saa mbili usiku nikanajamaa endala ai pale aji mwenyee naka mwandazirodi nabwanaagosbikaambia ah, mnanoma saa kati natoka pali kka wenye saa tatu ivikasoro saa nne nimbeba mabegi yangu nini imesimama hapa komakomapahapa nanii hapa manyanya kipindikili kukua kuna vibaka big i kuna jamaa alitokea linipiga banzi la uso <laughs> akati nimeshika v a nynyabgatwtaaa basi eli mwanangu akanifanyama kaeashamua kabisa mi kwenye akili yangu ya kitu, mwanzo, ni katika hali tu kitu kigumu kinapokuwa mwanzoni apombele kuna urahisi mkubwa sana ndo kitu ambacho nimekieprini kwasababu katika yale mambo magumu ambayo mi nimeyapitia ishis machali wengi wakiniona kwenye manra maniaja wanaona ni mtu ambaye nimetoka tuhudushimn hapana lakini kuna hasu ni lazima kama mwanaume uliokamilika lazima uzipitie kufikia malengo yao nadhani binadamu sio tu mwanaume nahani ni binadamu lakini umeieka hivo kwa sababu penginewwe ni mwanaume na unaamini ule useemuwa kwamba wanaume wameumbiwa mateso si nataka unifundishe vitu viwili cha kwanza uh, huyu dogo ambaye anakusikiza hizi ambaye daa sio kwao na atakuja atakaa kwa mtu ambaye sio ndugu yake e, na akapitia aka, aka hayo mambo ambayo w umepitia lakini mwisho wa siku mwenyezi mungu anafungua milango yake hmm. nataka umwambie kitu huyo na kitu cha pili nataka umwambie mshikaji ambaye yuko mjini au yuko sehemu ambayo kuna riski ambayo watu wengine watataka kuja na kuhitaji msaada wake anatakiwa afanyeje anatakiwa a- awe mtu wa aina gani amnann yule dogo ambaye yupo kwao kona kwa za kufika malengo yake cha kwanza kabisa ili kufikia malengo ni lazima huwe na moyo wa kujitoa ni lazima uwe na moyo wa kutokuchagua kazi ni lazima uwe na moyo wa kuto kumtegemea mtu ukijiekea mazingira ya ugumu ndipo unaweza kupata oltnativ ya kitu kingine ukijiwekea mazingira ya urahisi utaishi uta, uta, uta ile maisha ya kuombaomba kila siku mfano a mna mimi hapa na chuo cha udj nafundisha hmm. a kibao hichi chuo nnacho sahivi kama miaka mitano sita au saba nimeshawasaidia vijana wengi sana ambao anatamani kuwa ili atimize mahitaji ya nyumbani kwao akini o kwa mimi ilichokuwa nakifanya nilisha kuwa daraja la vijana ambao kwa namna moja ama nyingine ipo siku atanishukuru au nitapata fadhila tu kwa sababu tayari analisha familia yake watu wanamzunguka wanaishi kupitia kuna vijana kibao lnakpaji gani kingine anmbnaweza kufanya usafi, epa, kuhai, mapema, usini, chuo kwangu safmanakambia yeah, cuonwanu mpaka sasahivi bado kuna vijana kama watatu ama wanneam wanasomaje bure kuna mmoja akifika anaosha vyo kuna mwingine akifika anadeki yni wanapokezana lakini wanazamzamu lakinihh nilimradi ni wafikie malengo yao kama yule mtu amba unaonakabisa ana kitu flani ambacho una, ukimsaidia hicho kitu bila hata kumpapesa itamtafutia t nyingine ya maisha yake kuweza kujikwamua kwa namna namnamojama koole kijana ambayo yuko nyumbani nakusisitiza kama unajijua kabisa w una kitu fulani ambacho unacho na kuna kitu unaona kabisa kuna mtu ukienda kwake atakusaidia kama huyo mtu anahitaji pesa na w pesa unatafuta kitu kingine ambacho kitaweza kumvutia yule mtu awezi kukutoa nafasi io nakuyebw na kabisa na chawz kuna watu ambao unaona kabisa huyu mtu anafas lakini kwa sababu huyu mtu hujui alipotokea hauna naye kwa sababu gani nasema hivaa mimi hapa nilikuwa DJ mkali miaka kumi iliopita hicho kiwangu ambacho nilikua miaka sita iliopita so ambacho nicho saivi watu tu wamechelewa kunijua lakini beohapa nilikuwa mnyama kabisa big time. lakini kuna wana walikuwa ananikunjia alikuwa wananikunjia kwa sababu gani inawezekana mimi hapa nilikuwa na kauli chafu inawezekana mii labda ikuwa na dharau kwa sababu dasalama kuna vijana wengine vipaji wa mara nyingi vinakupumbaza afu katika ule mda uko, uko ukashindwa kuwa kwa sababu ya tabia zako dharau wee unavyoongea na watu hicho ni kitu ambacho mii kimeshatokea kwenye maishay simjui huyu ni bosi simjui ni mfanyakazi mwenzangu nawachukulia watu wote tu kwa sababu ya kujiaminisha mi ni mbaya sana mi ni mkali kumbe ndo kile kitu ambacho kilikuwa kinanirudisha mimi sijafikia kama hapa nilipofikia hivi lakini hichi kipindi ambacho nimefika hivi nlitakiwa nifike akati niko na miaka ishiri na tano ishirii na nnehu so sos kuna vijana wengi wanakwama kwa sababu ya tabia chafu maongezi machafu muda wote anatukanatukana hovyo muda wote hujui heshima ya mtu huyu ni mkubwa huyu ni mdogo huyu kuwa nastaa ndo kitu ambacho kinaweza kakufanya wo ukafikia malengo yako kwa haraka zaidi so kitu ambacho umesema ali ni cha ja, cni kizito sana kwa sababu mara nyingi nyingini eh, inatakiwa itokee Yeah. ili ujifunze na bahati mbaya au bahati, bahati mbaya sio watu wengi wanapataa yeah? uh, watu wengi inapotokea kaharibu basi ndo inakuwa imeenda na maji na lakini mwenyezimungu anapokubariki ukapata nafasi nyingine kwamba hey, eh, sasa tengeneza then bila shaka utakuwa mtu bora kuliko ambavyo ulikuwa kwanza na iyo ndo ambayo imekutokea weeahan okay. um, wazazi wetu kwa mfano kama wewe hmm au jamii yetu au watu ambao uko ukonao Wana, wanatusaidia sisi kuwa aina ya watu tulivyo ama sisi wenyewe tunajiumba tunaji tunao e babao na mamako sio watu ambao pengine walia wanakusimamia kila siku asira zao mbaz lfanyawaokushindwa yeah. kuwa nawewe siku zote na kujua tabia zako na kupnyosha n kitu ambacho kilikufanya po katikati uhariu anza kabisa siwezi kuwapa lawama wazazi wangu mnyezimungu awalazi pemaponi in mi wazazi wangu alikuwa wamenyooka sana of ibada wanaroo nzuri wakarimu nakumbuka sisi ni maskinii maskini wale ambao kama mgeni kaja na mbuzi hujuo mbuzi atalala na sisi walwageiwalika nakuja na uku sisitulikua tunatakauku wakifika tuwachin uskuyohyo kwa, kwa, tuwa kwa sababuasipchinwask wakitaga tutitiri nini vinatuangukia sisishboanakwa wazi wangu ndoltakiwa mimi hapa aishy maish tu manje kwa sababu walikuwa wanauza vyakula vikibaki kule tunakuja vkibak anakuja kuomba msaada mskitinipalala mazingira yamfano yakuna kwbay la kwenye mazingira yaliyonykaka a babaanu kulingana na ye mwenyewe sijajuatakufatiliasijusule siu mefaulu ijafauujulabda <laughs> kwa kwasababu ya maisha magumu sam maisha magumu yanamchanganya sana kichwa kila siku huwa ni mtu ambayetuaa lakii mm. sahivi tumbakiw watatu wawili wakubwa walifariki livfarikil zkubwa snbubwaanu elfu mbili na kumi na tatu bi kubwa wangu alifariki aliofariki bimkubwa wangu sa nl tunakaa nyumba ya kupanga um dingi yangu mama alikuwa ni mk wapili ka ding yangu onaze ma aaakamhukuaaangu mwaka elfu mbili na kumi nanneasitaona wai lakini kuna fadhili ambazo wazazi wanazo ambazo zina muongozo mkubwa sana kwenye maisha sasahivi daslam kuna vitu mi vinakuja tu nafurandgu na na zako kznguka mama baba madogo zako ndu zomara kama uwezo upo wakuweza kumsaidia mtu mmoja wawili watauchongo mingine aa miaka kibao baada kutoa sadaka u mamba wameenda wazazi wangu mimi hapa wametumia nafasi kubwa sana wameplay wame part kubwa sana kunitengeneza huyu kijana ambaye sasa hivi kwa sababu gani baba yangu alikuwa ni mtu ambaye anamesimama ni mtu ambaye ame, ni ndo, ndo final say wa familia ndio mtu ambaye anahakikisha kila mtu lazima awe na heshima lazima awe na adabu lazima ajue huyu mkubwa lazima je huyu mdogo katika ile hali tu ya ukuaji sisi leliu ukuajinr fulani kiwa uishi na wazazi kuna washikaji fulani labda mzazi na miaka kumina nane hiyo miaka si wakumlaumu mzazi ni kujilaumu heyo kulingana na magurupu ambao ulichagua kukaa nayo kwa kipindi hicho ndo amekuvuruga kwa hiyo mimi apa siwezi kusema ati wazazi wangu hawajaa uh, nzuri kwenye maisha yangu nisingekuwa mimi hapa ambaye nipo sasahivi kwanza tu ili kitendo cha wao kupambania kombe mpaka wamenizaa tayari ni fadhila kubwa sana ambayo wameifanya kiasi kwamba mimi hapa ntashukuru mpaka siku na angu ya mwisho na nawaombea sana kwa mungu nadua kila siku zinalia ompale <laughs> kwa, kwa sababu yao kwasababu wamenifanya mimi hapa nimekuwa kijana mwenye adabu mwenye heshima na kujua yapa, ni jinsi gani mimi hapa natakiwa ni watoto wangu akual eh, baba yangu alikuwa ana maradhi ya, ya presha na, na sukari moyo eh, ikawa ina, ina, ina, ina, ina, ana presha ya macho mm. kwao babayangu mwaka elfu mbili na kumi na sita alipofuka macho mm. akawa aoni afu akawaga na, na tezi dume koo nikampeleka hospitali tuka kamfanyia alafu lakini kipindi hicho babaangu alikuwa anaona jicho moja lakini kwa mbali lakini kwa sababu mara nyingi sana alikuwa anatujua swakemajina awilitu kyo akisikia mtu anatembea kwenye rtapataita jina moja ari au ram ommojaapo akitikajoikpo pamojana kwamba alikuwa awoni, lakini aoni lakini n lakini swala jcswa kuna ishara hey nilimwekea kwenye mswala yani mswala ulipoelekeal kkkw i kitu chakwanza kabisa ambo sisipatusi nayo kila siku nino kwaho kwa kipindi kili ambacho baba anaumwa lakini anaswali mpaka siku baba yangu ameshindwa kuswali ni kipindi ambacho a baba yangu amefikia hatuauai yaupasua kwa u mi kaamdoganudogowangu mwenyewe sak namiaka kama isnatia elaa Hmm. tokaa tunapangianazam kwasababu eh, leo nabidi amuogeshe mshuasabumdogo wangu jikone koiarayingi ogeshashubasapmpswawaai vile vitu ambavyo mpaka ikawa afikia mimi hapa navifanya sana kwasababu mdogo wangu ni mdogo nini na mwish wa siku anaile tayari yani ana, ana, ana ule moyo yeah. <laughs> so, ambayo na sojua satims kunaale ndomaana sasa hivi ambao tunawakuza kwenye familia zetu ndio awa mfano wayi naona kwa mdogo wangu awana ule roa uthubutu mpaka umpe kazi umfanye nini ufanye nini yuko hivyo oaile kitu nikawa nafanya sana nikaja nikagundua kila napofanya kuna kizuri kinatokenydmaraaanfanyakai amshuaum nafsi kwanini mshua yupokwasababu mshu kuna, kwa yu. kwa kuna baraka ambazo ssahivi sizipati lakini kama angeendelea kuwepo hizo baraka me ningekuwa nazo kila siku naenda kwa mungu ningekuwa napishana na vikwazo vingi sana vikwazo ambavyo tunakutana navyo huku mjini sams ni kwa sababu ya wale watu wanaotuzunguka tunajua kabisa wanashida wanataki, wanatakiwa wapate mahitaji yao wee mtu unahela lakini unashindwa kutimiza mahitaji yao kidogo jaribu kurudi nyuma na kufikiria pia wao ni binadamu wana mahitaji ukiweza kuchangia chochote kile mnyezimungu watakulipa nwan wewana una hiyo hali, which is really nice. lakini kuna ile ambayo unajua familia zetu za kiafrika watu wako wengi sawa mmezaliwa kumi na tano mezaliwa na saba nakuna ndugu wa mama wa baba nani ambao wote mnakaa nyumba moja na kuna wengine mm-hmm. e, yani hivo wengi unafanyaje kwa watu ambao hawataki kujituma eh? ambao wana kila kitu viungo akili lakini wamekawa namsikilizia hali hao unafanya nao nini au hao pia unatakiwa uendelee ku, ku, kuwasaidia mimi hapa mfano mara nyingi sana naenda kwenye mifano ambayo inalizunguka mimi. Hmm. Akati mi akati m mm, nimekuja na baba yangu nknkaanamwanamke mmojah So, mk wanuhwanamke moja okay. <laughs> kipindi nkiwa naishi naye tukafarakana kidogo kuna ziikuwa zinaendelea pale nyumbani zikawa mimi zinanikera sana ikanifikia tuinabidi ni nimchukue baba yangu u nimpeleke akuna nyumba yao k kwa, kwa familia yakeoshshkanelewa kaambia ngoa kwanza ni sit mambo akae reh alafu taudi kenawedla uh, mm. familjana kama si ambao vijana kama sisi, sisi ni wakubwa na ssahivi wanaomba msaada kwangu na walikuwa naniona mpaka nachimba na vyoo wananiona mpaka leo nimefika lakini nymo fndshfundsha kuta naeleshaeu ambayo tawezakumsadia umsaidia awezikusaidia familia yake sabau awezikana mn nakuja kwenu kila siku nakuja na michele lazima nanye mja kwangu mji na michele kwasababu ath theday the sisi hapa wote ni binadamu sisi hapa wote tunahitaji mahitaji yakla knfmyt nawekmsadimamy mara nyingi sana vijana wengi wanachobug nini matamanio ya mwili yanafanya maisha yanakuwa magumu bila wao kujijua ugumu wa maisha uko wapi kukimbilia vitu pasipokuwa na wakati sahihi ko somo ambalo mimi hapa nampaga ndugu zangu ambao nikonao kila siku na kuna mmoja napiga simu kila siku nilimwahidi ntampa ela amtaji lakini simp simpi, simpi kwanini ajua ila ipatikani kirahisirahisi simu zitaita sana ikibunda ntamp wnywe kisa la ningumu a abidi kafanksha malngoom iko hivo mwamag nimependa sana pengine kwa sababu yhiyo ya, ya urahisi kwa mfano kama uh, watu wengine ambao wamezaliwa kwenye familia ambazo yani ukigonga mara moja mlango umefunguliwa pengine hiyo ndo kwa kiasi fulani inawafanya wawe vilemakitu kingine dasalama unajua bana kuna lev fulani vya maisha ikifika kuna siku sadaka ilikuwa mpya nilikuwa nimetoka nakumbuka kuwa na kimeo wavuvi mtokpa kantwswa amaa mpaaebkubwa aliofikia nikamtia nae mzigo i mpa kuna washikaji zangu wengine ni mazimba wananipiga nao wanataka elanichokuja gundua niela ni sabuni yaroho y ukiwa nahela utachekacheka ulaii unamia a ucheke ninion kwahiyo mpaka sasahivi kuna wana ambao siwajui kabisa wananikuoshali tulisomaotulkatunaktbwanangliwanangu sn uy mwanangu magomeni kipindi ambacho mi nakaa mandazirodi kwasababu madazrodile nyumb amnkfaisd woahajakubwa bidksaidiewalikajawajua yani, awajatujua kwasababu pale mm. <laughs> kwa kwa sii wnajua tu <laughs> mi nimetoka ka nabidi kwanza tokeenikamshirikishe mshikaji wangunbado lika napiega vimeo Wow. kwao mimi maswala manje, ya manjee ilikuwa naweza kujiudileaigepaa ile asiri ambao iiayo kwasababu mimi kitu chakwanza ambacho nilikuwa nacho kwenye kichwa changu nikianza kazi tu naweza kutafuta mahali pakuisha hmm endapo kama ningeanza kazi yakati nakanawe ningejikuta tena la ambayo mbayo nimeipitia kwenye maisha yangu mtumazbabu kikata tamaa ndo mwanzwaferi k yako wewe ndo mtu sahihi ambao unajua unataka kwenda wapiata a nigani utaeza kuwama maisha nayoishi sasaii nakuaa maisha mengine gani unaeza kumiliki gari kali kujenga nyumba nzuri niwewe mwenyewe yani fanowakila kitu kwenye maisha yako unaanzia kwako Um, sahizi madij ma ndo wamekuwa masta yeah, yeah. na kuna mtu amenong'oneza kwamba katika madij ambao wanalipwa wewe wanalipwa vizuri wewe ni moja wapona sio, sio, sio, sio, sio mtu wa kuba kuhusu hilo kwamba mindonalipwa kwa, kwa sababu wanatoa helawanaotoa hela ndo ambao wanasema kwamba bwana flan au sio na mimi nimeisikia kutoka kwa mtoa hela kwamba bwana jamaa nikawiza sio fulani akanaambia mchizi umeona na hiyo ni moja kati ya sababu kwa sababu unaamini wendo ambao utanielezea vizuri zaidi ha? hakuna hakuna chuki kwa, kwa, kwa, kwa wasanii kwamba bwana hawa jamaa wanapigaga ngoma zetu ujue inakuaja kila wkendi anapanda ndege kila siku ana shoo na vitu kama hivyo tofauti na zamani zamani d alikuwa mtu wa kuhongwa tu mm. au sio chezee eh, ngoma yangu ini sikuhizi wewe ndo, ndo kinara hey, maisha yamebadilika kiasi gani na hakuna hiyo mm, kitu kina wakati kama jas zipo aliona sijapitia mimi hizo hmm. lakini mi nachoamini ni wakati alafu mkazo wa tasnia unatokea kwa wale wakazaji kivipi <laughs> mii yangu hmm. kuna maj ambao wanaamini sana kufanya kazi masaki If you want to be mii iliweza kubadilishacpkikwambia <coughs> ww utanlipa milioni tatu lazima uje kunitaka tena sh nayekuja kupiga kubabekimotonawaka <laughs> yani sina biashara kichaka kwenye gazi hata siku moja na nana nakuwa mkubwa kila siku na naendelea kuwa mkubwa kwa sababu gani kila kazi ambayo mi naipata na ya kutafuta kazi nyingine hicho ni kitu ambacho kitajenga tasnia kitajenga vijana wengi ambao wana vipaji kila kazi ambayo mimi naipewa naitumia kama chanzo cha kutafuta kazi mpya na pafomasi yangu kama kuna kisehemu kuna kichuma cha kudandia pale jua nione tu jamaa jamani ni tofauti nakirukia kile kichuma niko juu pale namsha popo lakini yote ni kwa sababu gani kuthamini kile kidogo nilichopewa wakikaa kitafakarialekapanda pale ltrashasmsaniymbo mbili atau akija anapiga miziki masaa mawili k anpig aunamsani na huyo tayari watu wameshagundua wapi panaposahihi sehemu sahihi sahi, ya kufanya watu wanjoi nawap sehemu sahihi ya kufanya watu wake nndio maana kun baadh ya wasaniirnyingi ma wasanii zaidi ya wa watano sita namim mimi hapa ndo mtu amba nilipa li ela ndogo nailipa su milioni nnetu Lakin li li lakini kuna mba lipa milioni thelaini kuambaa milioni s uao kaa wai amelipa la ndogo aeno athathbaa tafuta mtu wa awezi ku sho yako ikawaji upnin iweje katikati iweje n iweje ni lazima mtu arizike na ile pesa alokulipa wewe umeifanyia kazi no. wasani wengi ahawajui aw, kuthamini hicho kitu na ndoomaana mwisho wa siku unakuta watu wanalalamika sana kuna shoo moja sipende kumstaja msanii ilikuwa ikoama ilikuwa krisma naamaumaka jana amwakahuu mwaka juinan okay. uh-huh. msanii um, amepafom tarehe ishiri na tano alafu mi nimekuja ku tarehe ishiri na sita mpaka wateja akawawalikuwa oh, oh, wanasemani mara elfu kumi alibiindo jana na leo na wasani uh, walikuwa s watatu suwangapi kwanini kasbaifrastmlez sichukulii nafasi ambazo nazopewa n no naheshimu ile nafasi nadeliva ile nafasi na natafuta nafasi nyingine kupitia hiyo nafasi niliyoipata si. wotu tukiwa tuna, tuna malengo sawa ni lazima siyo kubwa ni lazima watu tupigwa mabunda ya kutosha na, na, na, na, nasisitiza hivi bunda la mwakajana likwa nalipwa so la mwakahuo yoyote mbae naniaproach sasahivi nd kwa vijana wangu usijaakata lakitano kasema lipa milioni tatu jpihn akusha jiihn ili uwezi kupoishoniwa ukiweza kupoihoniwa itakufanya uwez kujhyako yko ukiangalia tu w mwenyewe unaweza kuifanya sham we mwenyewe unaweza kuifanya kiasi flani ukiweza kukifanyia kazi hicho kiasi kweliyo ma yako ikalingana na ile la yupata, ni rahisi kuongezewa kwa sababu tayari kwenye ile hela ya kwanza ulideliv haiwezekani uongezi weela wakati foma yako nikua p mabunda yatazidi kwasababu nafasi ambazo nilizipata kwamfano a mwakajana mwezi wa kumi na mbili hakunya ben kuna nyingine walitakata kula umdaakula serialibitano kmakati napiga mziki wana, wako kwenye mstari wakula lakini wanaruka majokaanaiyoyotekwasababu wana, gan tayari nimeshajiikea uhubutu mimi mwenyewe wakaskwamba watu lazima wapdb am ee yns po rangi. Hasira. <laughs> Ulipigapiga vitu wali itakuwa. Lini leo? Eh au unywa gipombe? Mama nimeacha kunywa pombe. Ah <laughs> subiri basi tuongee kwenye kamera. Mara nyingi watu wengi wanaona kama mimi nadhaba unajua. Hapa yenyewe naweza kubadilisha mchongo kabadilika na tukana vibe wote. Na na hakika hapa sasa hivi nyowe nyewe mnaenjoy wangu wanao. Let's go. Unakunywa pombe? Actually nakunywa sometimes. Okay. Hmm. lakini sio kwamba vib lako linatokana na, apanna kuasha unajua ni kwambia mama kitu ambacho mimi nimejitengenezea kwenye maisha yangu siku zote nimeshajipishen mi ni mtu wa furaha kila siku kubadilisha watu wakwanza kuvibu hapa ni dakika sufuri kwa sababu gani mimi tayari ni yule mtu ambaye nimeshaamua maisha yangu ni yakufurahisha watu yule mtu ambaye anaamua maisha yake kufurahisha watu ni rahisi sana kuwafanya watu wafurahi endapo ukiamua kuwafanya wafuhdaanachea afuwatu wamekaa tu ani mpaka kuna mda watu wenye wanaona jamaniu yani naamsha popo hapo watu wapotoniangalia tu mpaka kunasaa jamani naaambibasi jam, jamani leweni basi na mimi ni njoi azani <laughs> <laughs> <laughs> so, kwa sababu gani kwa sababu tayari wanaona dae mtu mhurumie tu huyu mwamba <laughs> anapiga sana miki nini lakini tujalewa sehem mzo knupg d muri wutenenezwtkn kuna aina ya miziki ya zamani sana ukiipa yni unaona kabisai mzii m wenyee iua aimbagapakipindiujanawanunaona e, <laughs> kabisahuyu unashanga mda wakula watu anakuletea mabunda na wamekaa wanakula laini unakula kama kawaida kwa sababu gani ni wewe dj ndo mtu sahihi wa kuwafanya watu wakumbuke maisha wakumbuke sehemu walizotoka nandomaana sasahivi ukiangalia kwenye instagram yangu every, every thsdy hmm. na, na, na sehen ya kupiga ngoma fulani za zamani na ukiangalia kwenye whatsapp za washikaji kibao magrupu unajua sasahivi watu wengi walabata nib ndowenye mabundaakina sisiua ndo ambao wako asahi eh, sehem zaundo kina sisi ambao kitupigia wanoknok watu wakupakazia mm. tulikuwa kipindi hicho miwanoknok atuwakupakazia nilikuwa niwadaadadaoanaipigam Lak, mwenyewe lakini nilikuaga no sabau ssiueraa asa una mudana ta mbacho nd mahoiambacho mii eh? kwenye kazi yangu <clears throat> uongo jamani amna ile <laughs> kuombaombwa Sio, e <laughs> <laughs> lakinimkitu kigtmbobmwanasadiaumesahau mafai flani mteja anapokuja kue nyimbo moja inakufungulia mafail mengine na ile nyimbo ambayo meest imeletablahatari kwahiyo mda mwingine kusikiliza za wateja inaweza kkujenga na inaweza kubadilishia skuwako kawa tofauti kabisa bs okay. yeah. so em, kwa, kwa kazi yako ambayo unafanya na kwa industry jinsi unavyoiona yeah. na umeamua kufungua shule sahizi mm. unawafundisha una, una madogo jinsi ya kufanya hiyo kazi yeah. so kwa wao nini zaidi ambacho wanakipata kwako ukiachana na kuwafundisha kua na kupanga mziki na vitu kama hivo Mm. kwasababu mi dilis zangu nyingi na negoshet akai nikonao alafu nakuta mtu kanambia na alibi jama tunaombatuna milioni tatu alafu mimi apa najua kitu ambacho mwenyezimungu al milioni saba nata kunipa milioni asuman sitaki <laughs> shsn azuiwawatu wysn kt cakanza atengeneza k o mnns su h naakia haunabmbaye njlnhkuli mimakulia mi a l umbe mimi niko sina ma kama wao nimesha amua kuwanaeautn a wanangu w lakini wao wenyewe awanchkuli kaafanya kazi mwnzaonawttttn ielia akisitan zww Nice. Uh, sana, isabu, sana. Yeah. Mm. So, so kila mtu anajua umesema kitu kikubwa sana sidhani kama uchoyo una nafasi yoyote katika shindi zako yani, ushindi wako unatokana na dua ambazo watu ambao pengine hata huwajui hata hujui amna dua nzuri kama ambayo mtu anakuombea wakati wewe haujuisoyule mwanamke ambaye alikuwa nakusumbua kipindi kile mzee wetu anaumwa ulimpiga chini yule Hey, ah, tulikuja tukafarakana ii achaneayn mama imba ndo mtu ambaye anifame na furahi hivi kila iuhii chakwanza namshukuru mungu alafu ni chuma yani mama simba akipita hata kama yoni rafu yangu lazima umpige jichojara <laughs> yani kunale jichojara niwn yani, laia okay. tkee nichuanmpnda kiyamdaamnra in mikinahdabdykiuwenyeailia nani nan limnonoliagar actually idigar nyausbiem w ni limnonoliaye yeah, sewamekata Atakiayo mama. Haitaki hichi kile kigala anasema ni kidogo hichi kinakufa. Hichi kinatunde lever flani mpoaji bisho bisho kama wewe. Mume wangu enjoy, enjoy your life. Asumani mama Simba popoti file ulipo, Mungu akubariki ulipo kilo 5. Una wangapi sai hivi? Sasa hivi nao wawili mama okay. Simba. Ungetaka wengi lakini. Eh mama simba napenda sana unajua kitu ambacho nimekuja ku experience and hapo kwenye family yetu wale kaka zangu ungekuepo wazazi wangu wangeishi vizuri zaidi. Watoto wawengi najua kuna machakaramu watotokia katika watoto kumi watotoka watatu saba kidogo atristi wanaweza kufanya furaha ya familia ikawa kubwa zaidi tofauti na ilivyo sasa za hivi lakini mm. japo namshukuru mungu mi mwenyewe ni man mam na hicho kitu kimenitengenezea mimi hapa sio mtu wa kuomba misaada mimi ni mtu ambaye unaona kabisa mt ambe nuut n mbae najtum niul mtu ambae ni ni ukina kila kijana akiamua kuhakikisha ile nafasi anayoipata anamrizisha mteja wake ambaye amempa hio kazi awezi kumtupa nandohamani ya mtu inapopanda wanzi <laughs> <laughs> e e. mi nikushukuru sanakama so ambavyo nikuambiaalm nishabiki wako nnafkir na vitu vyote ambavo umevielezea hapa mm. na kitu ambacho mt e, l ahe endelekuwachukua madogo na mtotoa dadangu ntamleta kwako Awe. lakini sitakuambia ili sikwasababu unanijua mimico kitu kingin ambachoye dogwanguapga upepoaaan aaaaokfanya ii nkawambia mdogo wangu ama hawa jamaa nalipa lakinane kwa mwezi lakisaba kwa mwezi na weye yapo mi naweza kakutafutia kimeo ukapata lakinane kwa wiki hachana nau mchongo utufanye mchongo huu mdogo wangu nikaanza kumfundisha sasahivi mdogo wangu anaweza kupata milioni mbili milioni nanusu kwa wiki milioni yaos kwahiyo pia nigependa kushauri wazazi wengine kuna watoto wana vipaji ukisimamia kipaji cha mtoto wako kuna bunda kubwa zaidi kuliko ilobunda ambaloahuko shl atasoma atamaliza af akishamaliza nakuj wamanawanangu na kma hmm. wote wana, wana, wana ma manini walikuwa wanasoma tu kuwafurahisha wazazi wa lakini mchongo ambao huku kwenye vichwo vyao ni DJ. ni kupiga mziki ni kuimba ni kupiga ochote kile ambacho mtoto wako unaona nakiaminia sana hicho icho kwake hicho ichondo kitamfanya tbo y amboya najaam tuonge tuulewetuongee ule ukweli watu wengi ambao wameajiriwa kwenye maofisi wengi wao ni fildndo zimeafanya wez kufanya zile kazi so shule pale unapoenda fild ndo shule yakwenda kufanya ile kazi husika kuna mahesabu flani hiviawajamaa wana madnma oh, majengo oh, oh, ma ndo anatumia le mahesau magumu sikipengele n wanavya mambo ya wa mahesabu maguru lakini kuna a wengine mwenzangu namimitanda mtu na sikukuu wa mahesabu ya ofisinimoja julishatauhuyumpe msitiyo ni msala kwanza ni watatu yeah. inatosha kuna, kuna, kuna, kuna, kuna sehemu nyingine tunapoteza sana muda na ndomana unakuta wazee wengi wanashindwa kuja ku, kuweza kulipa ada za watoto kwa sababu unakuta mi tayari na miaka hamsini wa mtoto wangu ndo yuko chuo hmm ili swala hili kidogo tungeweza kuriajustin wana wwe wanadha ingeweza kutusaidia sisi hapa tuweze kunufaika na hila kwa watoto wetu ili na sisi tunjoi mtoto anakuja tayari mi nimeshachoka niko yni nakaribia kufa jamani ndo kamaliza mkali <laughs> <Spati> hata mia <laughs> Hey, mamaangusasamhwasiku wangeaastu mchongo kidogo ingiweza kutusaidia kwa namna mmoja ma yingine mm-hmm. tuwezi kufaidi matunda y wtuzetu wakati tuna ngufu kidogohata akisema mwendeamanaenda fu pars kule tunaoganiziwa na ent E, mboga huku oh, matunda tunajua zil una nguvu bado ni ukosaaay mambo mengineunaje ya kidonge mze wako akumana so kwa kuja eh. nakutakea kila laheri mm. endelea kuaburuza endelea kufanya kazi yako kama ambavyo unafanya yeah. endelea kusaidia endelea kuwa wewe kiufupi au sio asanteni iope mmeenjoi kama ambavyo mimi na wanangu tumeenjoyi humu ndani kwa niaba ya alibi na kila mtu humu ndani vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana huko kiburi kinafanya tujongei tuna aukawapya kila dei hey, yeah, yeah, yeah. so ila kufika unawai chozi na mfuta nae krai tukipenda na mungwa na furahi yeah, yeah. yeah.