binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na mambo karibu kwenye salama na asante kwa kujiunga na sisi popote pale ulipo kwenye meza hii ni mimi na washikaji zangu na watu ambao tunafahamiana ambao stori zao bila shaka zitakufanya ujifunze jambo fulani kutoka kwao na hiyo ndo niya na madhumuni yetu karibu kwenye salama na Bill Vya, vi, vipi takansemeviaje niajehahmwenyezimungu <laughs> yeah. anajanajaiaii al mengi mengi pumzi uhai yeah. <laughs> na baraka nyingine nyingi tuaagai yeah. ambayo umesha, umepewa hivi karibuni uh nmpata mtoto hiyo okay. ni zawadi kubwa sana That's nice. hmm. um, watu wengi wanasema hivyo lakini kwangu mi naweza kusema labda ni tofauti kidogowatu hufata labda historia unajua vitu ambavyo hua vinatokea vinatokea n wanakamilisha wana, wana majibu yao kwamba hii itokea sababu hii kwa sababu imetokea mara lakini kwetu tumezaliwa wanaume kasau etke makhamawdogo wakike anatamani sana atwakike hmm. wayo ilikuwa ni ndoto yangu siku moja niwe na mtoto wa kike kama zawadi kwa mama angu na nlikuwa mm-hmm. na kabisa kama nikipata mtoto nipate mtoto wakikeaini baadaye kaka angu akapata yeah. nice. mmkanatamanokstunavovifikiria tunabuf... sivyo naamini si kwa sababu ilikuwa ni maombi yangu kwa muda mrefu mi naamini tu ni mwenyezi mungu amejibu maombi yangu <laughs> <laughs> vile ambavyo mnafikiria na watu wengi wanasema ukiwa mtundumtundu hivi ni mara nyingi ujitokeza uzao wa kwanza unapata binti au hmm. unaweza ukupata mabinti kwa wingilipo hmm. i papa Malipo duniani <laughs> huenda ikawa <laughs> yeah. okay. unaamini kwenye hilo uh, kwa hesabu za haraka haraka kwa marafiki zangu wengi inaweza kuwa inaweza ni hayo, hayo maneno yako mbali sana na ukweli yeah. mm. kwa hiyo katika maisha yako huyu ni mtoto wako wa kwa kwanza yeah? naamini hivyo namini mtoto wangu wa kwanza ujazito wako au na mtoto wako haijaai kutokea kabisasiku ya kwanzanavoniambia a mjamzitu mi sikuamini kwa, kwa sababu haikuwa mara ya kwanza kuniambia hivyo mona tumewahi kuwa e kwenye, kwenye nini na najua anapenda watoto kao mara nyingi akiwa nahitaji unajua nandi ni kudeka na, na, kwa, sana ntaji le uskiva karibu na kwanzayapilimbakana biamaraf zanale ana akini pia mii sikuanaamini ona inawezekana au nawezekan tukaa ukapima kaa vpimo ukapima pamoja kwmnaujjambomoja lakin ba a jambo nta kua mwanamke mwenyee amue bai kaenda ujauzito uzito ukaanza kukua ikaja ikahusisha familia kukua kukua, nukidogo, okay. yeah, kwa kuanzia pale ndo kidogo nikaamini lakini sikwa mara ya kwanza sikuamini kabisa nzuri unapata kujua maendeleo ya uja uzito kwasababu inaamini mtoto anaanza kulelewa akiwa tumboni mona mm-hmm. kwa kwaokwangu mimi haikua ngumu kwa sababu madaktari menyeo hivi ni vijana na nini unenda kik ya kwanza nikapewa maelekezo mnatakiwa um, kufanya baadhi ya vipimo na nini vikafaika vitu kama hivyo naenda hivo uanda ili na, na ilikuwa nzuri kwa sababu nilikuwa napata kujua maendeleo ya ya mtoto sasa hivi sasahivi mtotoa amekaaji amegeuza asaidiawaae wao ni watu wa sana na ni watu wa tamaduni sana mwanamke anapokuwa na mimba wanakuwa wana yani malezi ya mwanamke anaanza pale anapokuwa na mimba kwa sababu wanaamini mtoto anaanza kutengenezwa akiwa yuko tumboni kwa hiyo kuna vitu vingi sana ambavyo vinabadilika sawa aina ya chakula aina ya mazungumzo aina ya mziki ambayo anasikilizawa yani sababu hapo ndo mtoto anapotengenezwa fikira na ubongo na mambo yote kwako wewe ilikuwaje najuaeso ai yeah. e, ilikuwa vipi wakati wa kipindi cha mimba ulikuwa mkali au ulikuwatu like, ah, hizomwache afanye ama ilikuajnu uh, mlijitaidsana kuendananaha Uh, nilikuwa namsikiliza sana mwanamke wangu kitu anachohitaji kwa wakati huo niikua nilikuwa karibu niliacha vitu vingi sana kwa ajili ya kuhakikisha swala lake yeye linakuwa sawa kwa sababu na mi niikuwa nahitaji sana kuwa na mtoto wangu wa kwanza kwa hiyo nilijitaidi kuna vitu of course, kwa sababu ni mara yangu ya wa wanz navituwakati yeah. kuna vitu wakati mwingine vitu vyote mm. yeah. kama wa fulani fulani wakati mfana yeah. yeah. vitu vingi anachohitaji kula kwa wakati vng anachoitaji yani, kulakwkat ya namna hiyo lakini vitu vituvgetuna tunauliza tuna madaktari vwvitugani natakiwa vitu hospitali baada ya, ya ya kwamba ndo anaenda kujifungua sasa yeah. ulienda naye mpaka yeah. zile za ndani kabisa nini kuangalia anapotokea dogo kila kitu au liogopa <laughs> nilienda naye kuna sehemu liogopa lakini nlikuwa naye yani kwenye karibu hatua zote nalifanya pia nika <laughs> nini kutoka siku ile niliheshimu sana wanawake kwanzia mama angu mwanamke yoyote katika ulimwengu mi nastajab sana kuona mwanaume anapiga mwana mwanamke kwa sababu ni snini i say, vya kitofauti sana, lakini wajibu hakuza, aa, kwanza vakiofautuwuan tu kwenye mimba vipindi ambavyo ambayo anapitia mke wangu kwenye ujauzito bahatinzuri alikuwa jasiri anaweza kufanya hata shoo nini lakini wkati mwingineali umwa anaweseka anapata vi, zile vitu ambavyo kwa mimi nilikuwa naona eh. ni kazi kubwa sana mm. kwenye kujifungua ndio ilifanya nikaona yaani toka pale nimekuwa na mtazamo tofauti kuhusu wanawake mabinti yeah, mm. sana o kama ungekuwa unge, unge unaweza kurudi nyuma usingekua ungefanya baadhi ya mambosbs jina lako la serikali unaitwa nani tena william nicolaus lim hilo yeah. la kwanzaut yeah. ama... yeah, ni la kurithi marmbabu yangu na yeah, alikuwa naitwa mza mamaaliua mina ganiamefari amefariki ah, mwaka elfumbilina kuminasaba yeye yeah. ah, yeah, alikuwa ni anadili na mambo ya kilimo na alikuwa ni mbobezi kabisa ni mmoja kati ya watu wa mwanzo kabisa aligundua mashine fulani hivy ambazo zina zinachakata mkonge zinaitwa ni korona zile zina mashine zinaitwa alikuwa ni anatengeneza mwenyewe alibuniaka anatengeneza mashine za kiswali zinachakata mkonge na hiyo ndio biashara yake ya mcho ilikuwa kubwa mpaka anafariki kwa hiyo alikuwa ni mbobezi kwenye masuara ya kilimo hususan mkonge k mwanzo alikuwa tanga kuna a akaenda schina katika hizo kampuni za mashamba alikua tu ni mkurugenzi kwenye mambo ya mkonge nini apandapanda vyeo badae kagundua mashine zake kwa a tanga alisoma kiasi vitu ngmakkaiceyote ambao afaoambwaba Uh, babu yangu likua mcheshi alikuwa naongea sana hiyo mi pia ninayo mm. naongea na kila mtu nanini alikuwa mtu wa watu uh, kwenye masuala ya kilimo mi sipo sana lakini ni mtu alikuwa amba sana kilimo dat anasoma vita vya, vya kilimo nanini uh, lifanikiwa sana likua tajiri n wayo vitu vitu vichache sana nimechukua kutoka kwake japo ni mtu ambao natamani vitu vingi kutoka kwake alikuwa mm-hmm. uh, ni mtu akipekee sanasatukua washikaji sana, sana. Uh, sana. Uh, na bahati mbaya wakati anaumwa ii mm-hmm. hadi anaenda, anaenda kufariki alikuwa ananiita sana sema nilikuwa nimesafiri ninaenda uh, kwenye ostudio kenya wakati nimetoka ni kenya nikaendea africa kushuti wimbo sina jambo wakati narudi nimepanga siku ambayo nilipanga kwenda fmba lkadaeslam lazima tuonane nikienda ana bu ni, ni tuwambea lakini be yake liatanga namorogoro nda tanga lazima nonenaye tunaasiliana ni mtu yan ni babu lakini ni mtu ambao mnaongea anafuatilia vitu vya vijana nini vitu vyote anajua <coughs> eh, kuona mtu gazeti atakwambia nimeona kama ajependa, ambia, kama amependa <coughs> ni nafatiliaitu ote ka enyeaetibahatmbay uakezamwisho lakini nikapanga safari kama nimepanga jumamosi basi jumaa yake amefariki akaaamefariki jumamosi mlbidi vile vile lakini mm. kwa kuzika tena sio kukutana na babu akiwa sana yeah. oh, asante kwenye umri wetu huu sisi kizazi chetu hiki mm. uh, tumekuwa sio watu wa kurifisha watoto majina yaani yeah? si ni watu wa kuona jinamand au mchezaji mm, aundnamwita mche yeah. mwanao eh, majina hayo okay. unahani ni jambo zuri au ni jambo baya kwa kwa mimi nina kwa kwa uelewa wangu uh, kila kila kila jamii ina ina maadili yake ina asili yake unajua huwezi kubadilisha asili naweza kubadilisha dini unaweza kubadilisha anaeza kubadilisha mambo mengi lakini uwezi sahivi ukasema mimi na nabadish uraia unaweza kubadili lakini uwezi kubadili asili yako ulipotokea Kuyo, bahati nzuri majina mengi ya, ya asili ni majina ambayo yanamana kwetu na anaenda kutokomea sahivi ni nadra sana kukuta watoto wana majina yale mbayo ukisikia unajua i laba ni lakibantu au lakitanzaniao te ana la msanii wanje au ina kwenye asili yao. Kwa, themo, Kwenye tafsiri yetu kwenye maana ya halisi ya sisi ni na tulipotoka mm. kwa hiyo kwangu mimi kama jambo zuri aisasis kwenye majina ambayo ya yana ya maana kidini au yapo katika vitabu ha ni au bible mitume manabii wa mungu Aa, na majina mengine ambayo linaweza kuwa jina la kizungu ulaninu, laki mana, lakini lakini lina maana kuna majina ambayo ni majina tu ya asili labda unajua jina ni la asili like Foransa, wawe, na ya kifaransa au enyewana maana mm. yao au la like kierma au la wapi mona yeah. kwa, kwao kwangumi sioni kama ni jambo zuri mtoto wako ana jina la aa hana jina la kiasili lakini ana jina la kiafrika lenye maana yeah. <laughs> nisingependa kusema lakini ana yeah. ah, <laughs> jina la kiafrika sikumoja hatu watajua ujinayake jina la kiafrika ambalo ni la uh, kiafrika lakini lina maana pia lina maana nzurike isingependa kulitaja lakini maana yake ni baraka kutoka kwa mungu kiswahili like. Il, mun hiyo maana ni kwa kiswahilinakeanarakakutoka kwa mungaishatwatuw sasahivi mziki ni kazi tofauti na, na zamani ilikuwa kama kujishikiza au ilivyoanza ilikuwa kama huu ni fulani hivi mm. wazazi wetu kina sugu alipataga shida sana batizuri hata sugu mama yake alikuwa anamwelewa kwa kiasi fulani mm. lakini watu wengi e, kufanya mziki ilikuwa ni kipengele kidogo mm. kwako wewe mm. leo binti yako uh, safari anaitwa mm. <laughs> binti yako eh, kwa zamaza za babu william mm-hmm. eh, we ndoungekuwa sasababu angekwambia nataka kufanya mziki ungemwelewa uh, ni ngumu kurudisha nyakati nyuma au kuwa na kama ningekuwa hivyo uh, lakini mimi natamani mtoto wangu afanye kile anachokipenda avunji miko na vitu vingine kwa sababu kwa kiasi kikubwa mwanadamu hata ukimzuia kufanya kitu anachokipenda anaweza kakifanya kwa njia ambayo wewe hujui au kwa njia ambayo inaweza ikasababisha vitu Deni, mwa, sana kum, kum, ni ngumu sana ni, ni binti yangu mm. lakini pia ni mwanadam afs nyingine Sisi yetu, kuna mambo ambayo, sana mungu lakini kuna vitu ambavyo hataki kuna ambayo taufan awakatkeke Of course, sasa mimi tu ni baba hata kama, kama mwanadamu anaweza kufanya kitu ambacho hakimpendezi laba mungu akiwa mwenyewe tawauhusubab mm. taman kmpa uhuru wakufayaunafanya nlt wez uongoz nitakua ita, vizuri kumjenga katika kile anachokipenda kwa sababu mtu akifanya kitu ambacho anahn nacho kama hap, hapati kipato au hapati kile ambacho anakitazamia lakini kwa sababu ni ashen yake ni ngum kuit ataendelea kufanya kwa, kwa juhudi na namna ambavyo hmm. hmm. gani amebarikiwaichamshwenyey knikuwa na eh, namba na, na uh, ya mtu kwenye najua na unauza simu ndiyo. na vitu vingine we ni mtu ambaye kwa mfano nikikuandikia sasahivi usiponijibu kajibu kesho kutwa au kesho e, naweza kuind kwa sababu kila saa nikikaa nawe huko kwenye simu ndiyo kwa bahati mbaya mimi ni mtu wa simu sana na, natumia simu kwa muda mwingi sana lakini kwa bahati mbaya kuna sehemu ambazo sizitumii sana mfano whatsapp na ndo sehemu ambao watu wengi wanatuma ujumbe au meseji za kawaida kwasabbu mimi mwanamke wangu pia hatumii sana whatsapp na ndo moja kati a watu ambao nahasiana nao sana kwa hiyo sehemu ambapo yeye hapatumii na mimi mara nyingi nakuwa sipo lakini simu hiyo hiyo mi ndo nasoma labda kitabu simu da efu ane s t a weye seemu yingi m o natumia simu kwa muda mwingi lakini kuna maeneo ambayo kweli kwafano mtu akinitumia na ishaw kufungua DM yake funuahaaka semzie laini kama mtu na kunasiwezikuwa sehemu kote wakati wote mm. yeah, lakini ukinipigia simu ukaona uka labda baada ya masaa sita sijarudi akia, Kasa, misim, na haki yakumani kwasaabu mi mm. sim najitaidi kua napitia na kupiga mzawatuopokewkud inakipaumbele gani kwenye maisha yako Uh, ni, imekuwa sehemu kubwa kwa sababu wakati mwingine unakuwa ukosad unatamani kupata furaha unapitia kutazama vichekesho uh, vitu mbalimbali mbali. uh, mfano mimi inme, na, na, najua kama mimi ni mtu wakuongea sana astori sana uh, kwa hiyo wakati mwingine ni tabia ambayo siipendi <laughs> kwasababu kwa eh, kwa ukiwa unaongea sana wakati mwingine unaweza kuwa unatoambazoutamaniwatuwenge mm. wakati mwingi ambacho nimejifunza nitabi mbaoiweikubadbauyngualikua ni ni hivo yangu n mtu anaonges napekee mbao najepusha na hiyo ni kutokaa karibu sana na watu wengi kwahiyo ili kwa sababu nikiwa mwenyewe si na nakuwa na, na tu io kao muda mwingi nakuwa sana mwenyewe hata nikiwa dukani nikiwa nyumbani yaani najitaidi kuwa mwenyewe nikiwa mwenyewe nakuwa kwenye simu sehemu mbao inafanya ni na watu nikneodia ni media kwangu mi nakaa natazamaaamahabambbaiabai mbaz geza kuzugua nawani ea usoma nikaijibu mwenyewe nkaifunza vitua yani nanifaaninakutana na, nifani, na watu lakini sifanyi kile ambacho staifan oasmyangu na, na, na, na natazama aru na napata habari zingine ambazo labda ningekuliza ngonabinafs nauliza habaritmeandao habari taman kuzijua na mbalimbali okwangumii mbali. inamchango kubwa lakini pia ni sehemu kubwa ya biashara yangu uh, katika kuuza mziki wangu kuutangaza mziki wenyewe lakini mewai kufanya mbalimbali mbali, nimepata kupitia hii namba za watu ambao nikonao kwenye mtandao na nikapata nikapataris kwahiyo ni, ni sehemu kubwa sana na unaiheshimu okay. um, kwenye, kwenye, kwenye watu hapo na, na, na kujipunguzia watu ili uweze peke pekeao kwa sababu kama hivo ambavyo unasema una, unaongea yeah. e, watu ambao ulikuwa nao mwanzo ambao ni marafiki zako G- bado ni marafiki zako au kuna baadhi ya watu imebidi wapunguze ili wewe uweze kuendelea <laughs> uh, kwenye maisha sarifi ni kitu muhimu sana ili uweze kupiga hatua nyingine na katika uh, pamoja na kutoka kwenyezon kubadilisha aina ya watu na nini lakini hu mtia ni mtiani mgumu sana ambao mimi mpaka leo umenishinda umshnda nikishafahamiana na nawewe nomata umewahi kunikosea au in yani si, siweza kupunguza mtu yani mbabana, kuna watu mtua watuwa a o watuwangu ambao nimekua nao nimesoma nao bado ni marafiki zangu kuna unanamna nawasiliana nao kuna namna nakutana nao uh, tofuaman na na na za manimbahatimbaya wakati mwingine unacho kitamaninachokutananacho kila mtu kutananaye sahivi wakati uatamani kushea ambazo umewai kupitia utakutanakila lzatzyakeafanya wakatimnginetutan na watu wakati mwingine ukiwa kwenye hatua fulani hat kama idogo utanawat wengine nakua kama umeendalabda kuwaonyeshea au ku... natamani kitu kingine kinie i ofitu nijapunguza watu aii ajitaidi t le ua na watu nana nyingie yautan me awkatfanya tu ao onaee na ni kweli bado niko nao napotokea vitu vya vyano rafiki yangu mifiwa, au mtu mtuambaonafaamu amefiwa au kama niko katika nafasi naenda kwenye msiba kushiriki zile shughuli za kijamii ambazo hata kama hatujaonana mwaka mzima lakini nimekuja labda kwenye msiba wa dada yako au mdogo wako au baba yako t tuko pamojani yeah. gani njema kabisa ambayo umeshawahi kupewa na nani alikupa nekuwa nikishauriwa vitu vingi lakini shauri ambao naweza kusema kwagumeliona umefanya kazi na umekufaa sana wakati unafikiria hiyo tuongee tuonge biashara nyingine lakini okay. tafadhali naomba unikumbushe kwasaabu inaweza ikamsaidia pia mtu mwingine lakini nkwa harakaharaka mm. sau manake nikikumbuka mn taa h katiashw skumoja nikuanaongea na rafiki yangu, engineer, yangu. Tuka tuka, katika njn ahiskatika lakini nikuwa natakaniua taka kununua kiwanja Lakini wakati huo, kwa namna ambayo tulizungumza alinipa Kuhu, kuhusiana na na maisha na vitu vinavyoenda asanisaidiagaana aauan alinielekeza kwamba kila kitu kina wakati wake hauna aja naja wenye dunahata maisha yenyewe yana, yana ukomo wake unaelewa naelewa wahiyo hauna yani, kuna wakati unahaja ya kuishi kama utaishi milele lazima uenam yakufanya ufanyah wakati wakatiwa mungu nawakatiwako yani, unavyopanga mambo yako una haja ya kulazimisha mambo o yani. tuizungumza vitu vingi lakini kuna, kuna vitu ambavyo alinielezea namna, namna ya kua namna yakuonakwasababu hata hatae aliniambia katika nafasi aliokuwa nayo na mafanikio alioka nayo o so, kwasabau kwa alisoma kup ka kn a ikitaka kufaya mambo yangu na vi, shls na na eh, huyu eh, naelewa urafiki wenu na ukaribu wenu Ndiyo. ni wa siku nyingi sio Ndiyo. kwa sababu ya haya ambayo yametokea karibuni kwa hiyo unajua ni, ni mtu wa aina gani najua wewe ni shabiki wa yanga Ndiyo. na najua rais wa yanga sasahivi ni, ni rafiki yako ambaye mnaenda nyuma zaidi kabla, ya kabla ya uraisi, unadhani klabu iko kwenye mikono salama na usizungumzia ushabiki eh, wala urafiki yeah. eh, kwangu mi nadhani iko kwenye mikono salama kwa namna ambavyo nimekuwa nikimfahamu lakini utendaji wa timu ni kitu kingine najua mi namfahamu katika, katika kama kaka kama uh, na na, na kwa yale ambayo tumewahi kushirikiana lakini katika uendeshaji wa timu tim wake pia ni kitu kipia, na kwenye kla kubwa kama yanga na nafasi ambao kona pa inafasi kubwa sana kwahiyo kwa, siwezi kumpa asilimia zote mia lakini kwa asilimia kubwa kwa namna ambavyo namfahamukasababu ni mtu ambao anaweza kujifunza pes kujifunza lakini ni, mpira ni kitu ambacho nakipenda sana, sana na, na yanga ni ambayo kluyn sana lakini utendaji wa kawaida kama mtu mwingine ni mtu mzuri sana kwenye utendaji kwahiyo ikomikono salama kwa, kwa, kwa minajili hiyo kwa vitu ambavyo navifahamu kwa picha ambayo mi naiona hmm. iko kwenye mikono salama umezaliwa wapi umezaliwawap mi nimezaliwa tanga masp tanga mjini yani. ah, okay. Okay. na wazazi wako ni makabila gani ah, baba ni mchaga mama ni masa yani babu ni mtu wa mbea lakini naye alizaliwa tanga umona ko tuna ndugu pia tanga kwa sababu mama aki, mama ni mtu wa tanga bonde mona k hmm. umona kuna vitu vingi hapo ila baba ni mchaga pande zote mbili yeah. wako wakati unakua walikuwa pamoja a yeah, wakati baba yangu walikuwa wanafanya kazi anasafiri safiri kwa hiyo mi nimezaliwa tanga alafu baba akaamishwa kaa kazi shinyanga ko kuna wakatikaanakaa na mama baadaye baba alivamia daresslam akatuchukua minamama tuka awanawotwawa okay. yeah. eh, karibu ni yani, sehemu kubwa ya maisha yangu yeah, namshukuru munguwotewapo wayo sazi wanakula hela zako sioiio <laughs> kama wanavyostahili <laughs> yeah najua kuna kuna mtu mmoja linaambia ukizaa uki, uki, mtoto wakike ni baraka kwasababu watotowakike wanambuka maangu kwasababu sio mtu waku, waku, wakuomba wakati mwingine na, na ni sana nikiona yani, niki nams nuzagasnkuna ni, mtu amenipigia wambali afu, na, na, na, na, na pale msad absinad na mama naye nanini lakini kwa wakati mwingine ni semezana huwo nawasaa na mzee ndo yni mzee marachati sana namkumbukawk <gazua> vizuri kw kiasi kwa kawaida na tamani kwa hivi uh, unajua sisi mio wakati nakuwa ata marembabu yangu hataninaona kipimo cha, cha mafanikio ya mtu ni namna anavyosaidia smuleanwetu ana uwezo sana kwa sababu, ni kwasababu wa ye ndo anasomesha watoto wadada ake yn anasaidia babu bbi naseiwafikishawazazi wangu na ndugu wengine kwasabau nimesaidiwa na watu wengi wajomba naninani mi natamani kuwasaidia kwa kati ntakavobarikiwa ujue hata watoto mm. jinsi ambavyo tulikuwa tunakuwa mm. eh, ulikuwa unalelewa na mtaa mzima Ndiyo, yeah? mtu yoyote mtaani kwenu ana uwezo wa kukwadhibu kukwadhibu, na kienda nyumbani ukisema no, unaongezewa yeah. <laughs> ikionekana mm. kwamba likuwa jambo si tumebadilika sana, sana. E, mtoto wako akipigwa shuleni unaji, unajikusanyatafuta Una umwalimu ambaye amempiga mtoto wakobs n yani, ndozama zimebadilika au tu-tunapotea uh, t- unajua, unajua ulimwengu unabadilika kwa kasi sana na hatuwezi kuzuia mabadiliko kwa sababu of course, watu wana wanakuwa teknolojia zinakuwa vitu vingi vinabadilika kwahiyo lakini mabadiliko huja na athari zake kwahiyo sio kila mabadiliko natakiwa tukubaliane nayo mi nadhani kuna sehemu tunakwama tuna hususani yeah. katika malezi kwasababu hata e zake zimekua zikionekanameshajenga majengo mengi sanakwa mm, kiasi kidogo tu yani ambacho natamani mi kitu kikubwa ambacho natamani kwa mtoto wangu ni kumfundisha kile ambacho ika manishi kmtaaa labda na gari kwahiyo mtoto wangu nikimpa gari haimanishi yee kesho kutu taweza kunua gari lakiniuendeshagvijue mm-hmm. ni, katika umri mdogo yani, vitu vngi mbitmbaasivijui katintakavobarikiwa nabidi anaweza kuvijua hmm. lakini sio kwamba ntampa kila ambacho ka sauza uawakati wakumfundisha mtoto kukosa kumfundisha kutafuta kitu kwama kituhakipatikani tnajifunza baba yangu labda ana uwezo waiki lakini ameniambia atanipa jumaatatu au mwezi ujao basi tabidi asubui au nikipafomu hivi ndio atanipa yani, kitu kin ajifunze ku f kwasababu dunia haikupi kila unachokitaka kwa wakatiami nikimtegezea mazingia kwmba anacho kiitaji nakipata ae kapasda kwa sababu hmm. nilisoma hiyo think last wk kuhusu kuwacheleweshea kuwapa watoto wetu vitu ambavyo anataka kwa wakati ule yeah. ili kumfundisha vitu kama hivyo ambavyo umesema subira yeah. na kwamba sio kila saa akipo yanihata yeah. ya kama unacho unachosio yeah. yeah, like, kwamba baba nataka hiki then hapo hapo yeah. yani inabidi ajifunze aji, aji, aji sio wazazi wengi <laughs> m bahatimbaya mi sina mtoto ila na watoto wa kaka zangu wadada zangu ambambna na... ni nzuri piatnajua e, <laughs> nikuambia ku, ni kitu kimoja katika maisha mitihani mitatu kuoa ni mtihani na kuto kuoa nimtiani vileiupata vile. n mtiani nakosa nminlnamtoto pianh kupata ni mtiani naukosa nmn sababu unaweza ukawa na mtoto ikawa ni chanzo cha matatizo unaweza ukawa una mtoto k enye maisha kuna nzuri na kwa una bahanzbwoto akini matatizo atakaakusababishia ukatamaniusingekuanamo uyake okay. mimi siutabahati mbaya bahatimbaya nanzuriyani nimesema hivo anisamee sio kwa sababu nalalamika yeah. ni vitu ambavyo mi mwenyee sijaamua kufanya yeah, na sina uo mpango yeah kwa sababu wapo kibao ambao wananiangalia mimi kwa kiasi fulani si, flani mm-hmm. e, jinsi, jinsi ambavyo nimesawhtantaka ni niseme ninimb okeehacha okay. nikuiza swali jingine unaamini kwenye ndoto ambazo tukilala tunaota sio, sio sana naamini kwenye ndoto ambazo Naziwaza, na anaziwaza naamankuzifikia lakini zile za kulala na kuota uh, sijui mara nyingi labda mi nakutana njosabbu mara nyingi vitumbtu vitu ambavyo labda nimewai kufanya au unaona vitu watu ambao nawajua naona baadhi ya vitu yni ni kama tu mfumo wa story nakutana nao lakini ndoto zile ambazo zinaniamsha mapema asubuhi na tamani kuzifukuzia zile naamnkatika hiz mm-hmm. npmbtm na okay. nimekuliza hivo kabbu e, wanasema wakati mwengine mwenyezi mungu anazungumza na wewe kwenye ndoto zako kwahiyo wanasema yeah. ndoto sio kitu cha kupuuza e, sasa nilikuwa nataka nikuulize kama kuna ndoto yoyote ya ajabu ambayo umeshawahi kuota lakini kwa mujibu wa maongezi yako mm. naomba tutuhame <laughs> yeah, kwa sababu mata si, sijaligi yaani yani, mii naamini na, kweli lakini minaamini mwenyezimungu uzungumza nasisi wakati wote kasababu wakati mwingine unataka kufanya jambo unakutana na nafsi mbili yungine, kufaany, kwa kama mungu ningie kambiaufany sanaonaa kam nuassikaot wo kwenye ndoto mimi siamini sana wakati ngine naota na naendelea na vitu vingine daabaano mi sijasema hivyo b nisoma sehemu kwamba utanisahihisha kama ntakuwa nakosea na yeah. kwamba tidi yeah. ndo mtu ambaye alikusaidia mara ya kwanza kwenda kurekodi ama sio hivyo uh, au ndo alikufikisha ndo alinifikisha mjini kwasababu kwa uh, uh, kurekodi nilikuwa nimesha rekodi na nimeanza kurekodi lakini wimbo wangu wa kwanza kupeleka redioni kwakisha nafanya na tunaenda ttunasht video pore zote yani ye ndo sasa akaniingiza katika mfumo mzima wa biashara yakai mm. ya, ku, ya kurekodi kwa mara kwa kwa kwa kwa okay. ya kwanza na ni washikaji sana anakudai kwa, sabu, eh, sorry. Eh. kwa sababu kuna watu mimid ni, mimi ni mpwa wangu mm. Wazazi, mama yangu mm. na mama yake kwa kiasi fulani wana ujamaa ayo namfaham tunafahamianatokatuka wadogo namjua ni mtu aina gani lakinitaka wee uniamb mm. ni mtu ambaye anakwambia w saiiumeshakua mkubwaajna m saaanakudai tofauti mtu ambae naea anipigia simu akanipongeza kwa kitu ambacho mekiona yani, fanya kitu kizuri kiuriloenda eh, kutoa mahali ltkuapata mtoto vitu hokutanae a ni mtu wakunipongeza katika vitu vizuri na kama kuna a kitukibaamefaya pia mtu wakusema a uniambia hata kwamba mwana bilnasi mimi hivivile yni tofauti sanatofauti na nahatwatu engine naoskia abdapata bahati aa tunatoka pamoja etu ka watu wengi sana lakin hauna hata skumoja ambao labda ameweza kunikumbushia kuni, kuni kitu ambacho kinaushana hio mara nyingi tuutan unawaandikia watu wengine nimewahi kujaribu n- kuandikia watu wengine lakini sio sio kwa, Ka- kwa kiasi kikubwa yeah. mm. yeah. zilikuwa kwa kiasi zipo ambayo zimekuwa kubwa unadhani ni vizuri kuwa na mke ambaye Nip. mnafanya kazi ya aina moja au ushawahi kukifikiria kitu kama hiko wakati unapanga una mambo yako kwamba Yeah. Mm, kuwa na, na, na mwanamke ambao unajua mara nyingi mahusiano nirahisi kuhusiana na mtu ambao ya mt mba enye anamojaa anu m kuna sababu nyingi za kuwa na namke ambayo nikonaye ai kua namke ambao na, na mnafanya kazi ainamoja sio kitu ambacho m niko nakipendelea wala ktaman na nimetokea yani, kwa sababu na sababu nyingi sana ambayo zimefanya hiyo kuwa ni sababu ndogo sana lakini sababu ambayo kwa sababu kwanza ki, ni vizuri sana hata mke wako kuwa n yani, hajui awezi kuyako omkw wenye nif ambayo watu wengine wanaweza kuona hivo lakini uh, kwa kwa mwanamke kufahamu kwamba mi mewangu apa anaingiza kiasi ki akienda hapa atapata hiv atarudi hv ata mwanamke anatakiwa kukuona ukomo au kipato cha aezaina ar utoke kwsaaumaokmaikna sababu nyingi zenye uzito kuliko hiyo mao lakini sio kitu mbahoaa ku nr n bahati nzuri mi nafanya biashara nyingine nyingi na lakini, mna mko kwenye fide na obshar ene ne no ktokea ashara mebashara afanjsababu sehemu moja labda uh, M- lakini kiwa kwenye fil tofauti a mnaweza kuwa na vitu vingi kwa kwasababu hata mtoto wetu au mtoto wangu mtoto wetu mm-hmm. ni mtoto yeah. yes. usmkuna uh, vitu vichache vi, atajifunza kutokana na, na kazi tunaofanya kuna vitu vingine atakua avijui tofaut kama labda mama ake angekua mwalimu baba msanii angeweza kupata huku na huku au huyu anafanya kazi hii lakini yata, kuna vitu una uli ke, uona, tuwa, hmm. lakini, fauti, kuna ulimwengu mwingine kwake e atakuwa anauona tu au naosikia kwaenzie shule lakini mkiwa mnafanya fild tofauti na kunakuwa na vitu vingi pia Ma, mazungumzo ya kwamba mmoja nabidi aache hichi ambacho mnakifanya ashawai kutokea mara nyingi kwa namna ambavyo ipo baadaye mke wangu atapumzika Yeah. mimi naweza nikapumzika kuimba na kupafoma lakini sikupumzika kufanya biashara zini ya mziki si kitu ambacho nimaekukifikra yani, tafanya mziki kwa kadi mwenyezimungu atakavonibarikina nyingi za kufanya baadaye biashara biasharamziki kwa namna nyingine ambayo kwa mke wangu pia kwa, kwa mwanamke kuna, kuna miaka una umri kifika sizani sio kama ni ubabe lakini kwa maono na na na, na namna ambavyo si tumepanga naona kuna wakati kifika naweza kuwa laba ukomo lakini kama kamaa zaidi anandlekuf kwakas ssi kwa unajua kuna sana Kadri, yani, yeah. so ili linakereketa kidogo mm. utanisahihisha au utaniambia mm. sitaki kulijibu yeah. kwa ka yeah. um, wakati huo una mahusiano naye yeah. alikuwa na mtu mwingine Wakatuna, tuna... wakati mnaanza au haikuwa hivo okay, kwa ile stori ya kwamba eh, mlienda kwenye concert mkoani en akawa na mtu mwingine ukam a mtu mwingine akamn ikawa kuna matatizo kati yenu hiyo ilikua ni stortu ya kwenye mitandao a afam ajua kwa bahati <coughs> mbaya uh, kuna stori yangu kuna stori ya binti mwenyewe na kuna stori ya mtu mwingine ambae laa abao mi nafahamu wakati naanza mahusiano na ab hakuwa na mahusiano na mtu mwingine kwa kadi ambavyo mi nilikuwa nafahamu mbalimbali ambazi kulikuwa na mtu ambaye ana najua kuna ile kwamba atakuwa mtu, mwekezea, nini, atakuwa hmm. mtu wangu labda namwekezea aunafanya ninitain badoajakumii nilivyoingia inakuwa labda inadista biashara ya mtu mwingine na ninninnini hapo ndo ambavyo mi najua kwa baadaye ikaenda mi nikatoka yeah, ndomingine akaendelea hmm. yeah, kwa ambavyo mi okay. nafaa then ukarudi tena badaye yeah. hmm. um, wasichana Ndi. na nna na, na, wavulana wengi town sio wengi ya yeah, baadhi yao nisahihishe ambayo inawezekana ikawa ni, ni, mm. ni ori wanapenda kuwa na watu wenye majina yeah. sawa eh? mm. au wenye, wenye kitu mm. kila mtu anataka kujiposition kwenye sehemu ambayo kuna yeah. riski yeah. kwenu nyinyi wawili wote mna majina yeah. eh, na mnafanya vizuri yeah. kila mtu kwa, kwa upande wake yeah. mishale iko vipi kati yenu kati yenu nyinyi wawili mnapishana mna na mishale ya aina gani kwa kiasi gani kwa, kwa watu pengine kutaka kuwatenganisha hiyo yeah. yeah. uh, ya, ya, ya mabinti labda kusema kwamba wanampenda wana mtu labda mwenye jina au mwenye hata wakaka eh, unaona uh, yu, kwa, kwa, kwa, kwa mabinti uh, hata tukaminiko shule hmm. mtu ambayo ana akili sana hmm. hata anachukua hey, au mtu ambao labda anacheza mpira vizuri shule maarufu nn kwahiyo na nani nzuri uh, kwa mtu kwa sababu inatengeneza pia mtu mwingine kutamani sisi kama wanaume lazima tu kuwa sehemu flani ili vitu vingine viweze kwenda uwe katika nafasi kuweza kuchagua minampenda binti huyu ili niweze kumpata kuna uafmshaafaekinatatizonao wa wanaume snawaae mi mwanake mwenye iki kihusiana na kupena mwanake enakipato nini nadhani labda kwa siku hizi mekua lakini haipasi kuwa sehemu yachaguo ya kwa mwanaume ssimcaguotlabda mm. uzuri au ya yani mwanamke ni najua, ni jpambo wabi kutaka kuwa na mwanaume mwenye kipato au kutaka kuwa utaauanamwanaume mwenye flani au nanini si kosa kwa mimi ninavoona mm. sikosa kosa ni, ni mfumo wa maisha ambavyo upo wamba lazima sisi tulekwa jasho tuwe katika kitu fulani ili kuweza kuachia vitu fulani kwa, uh, kwa sasa kuhusiana na swala lako la kwamba mishalaiko ni sana of course, ni sana mi nakutana na changamoto za namna hiyo uh, na mke wangu nakutana na changamoto uh, lakini uzuri wa hivi vitu kwa mtu ambaye Uh, ni mpya kwamfano labda ningekua na mtu mbae ajakua kenye sanaa ajapitia mambo mengi bimwaakewangu vitu vngi amesatna saempnt tataj hiko ndo kilichobaki baki yani kwamba kwa haya mengine unaona ni sehemu ya changamoto na majaribu ambayo yapo katika dunia ambayo hayawezi kukuumbisha kama utaamua kuwa na msimamo ambaoukonao yeah. mm. e, na unadhani ni kitu ambacho ni endelevu yani. sio kwamba ni, ni, ni tu ya maisha kwamba sahizi tutakuwa pamoja baada ya miaka mitatu kila mtu atachukua, atachukua time yake ni kitu ambacho unakiona k, k, k, kina, kina Of course, ya ni, mpaka nimeamua kuoa kwangu mimmi i mkrst pganu maisha yochagua na i yani na i yani, mke wangu ni huyu nasaumebatika namtoto huyu kaenginedawowangapiaike nitaongeza si magari au biashara ngapi na mke huyu yeah. huyuhivi mm. vingine vyote vinakuwa vinakua yeah. Wa, washikaji zangu baadhi ni washikaji zako pia yeah. na wengi wanakuzungumzia wewe kama mtu fulani poa sana yani kivyovyote kishikaji kiakili kimsaada kivyovyote na-natumia hilo neno Um, wee pia ni msomi yeah, yes, mm. ni tofauti na watu wengi ambao wanafanya mziki kama ambavyo wewe unaufanya yeah. unadhani advantage yako ni, ni ipi kwenye, kwenye, kwenye game kwa sababu tu ulienda shule uh, kuweza kuchanganua mambo kuendana na mazingira ambayo uh, yapo unajua uh, mziki si tu, tu kuimba na kufo hmm. kuna kuna deals nyingi kuna namna ya ku kuna, kuna namna ya kuzipata uh, kuna namna ya kuyaona mambo kwa kwa umbali au kwa mtazamo bora zaidi hmm. unaona na inahitaji hata kama ujakaa darasani basi inahitaji u hata msikivu naweza kusikiliza naau kaskia na ukaona mambo kwanamna nayotakiwa konekanan na mara zote mimi hata kwenye biashara mbazo nafanya na watu sitazame tu kwenye mi kupata najua naamini na, na kila kinachotoka yn yani wee unavyonikadiria kwamanamlipa bnasi kiasi ki basinamatazamio amatarakutengenezanauendlea biashara hii mfanye salama anifikirie tena kitu ambacho watu wengine pia hawakifikiriai yani kuna hela flani nitaenda ntachukua nawaza kufanya matumizi yangu flani nimepata nanami tapata chantapataw kuusu husiano kuna vitu vingine m nimewai kufanya hata au nafanya tu wam ajtoaainiajanmambo wa nanao pia hiyo ni avana lakini pia najua uzuri mmoja wa shule kuna mtumojaliwa kunambi uh, uh, huwezi ukasoma alafu kajuta, ni usiposoma alafuka ukiachana ah, yani, okay, na vitu vingine ambayo watu navitazamia mara nyingi katika sehemu nyingi muhimu nikienda kwenye taasisi mashirika hata niwakati mingine nasafiri kwene ndege unakuta lada auan aiakianza kuzungumza na watu unaweza ukaiwa biashara katika namna tu ya kuzungumza kwahiyo pia mara nyingi inajengwa na shule nadhani au naamini na inajengwa na shule kwa kiasi okay. mi ni mtu wat ndio mm-hmm. eh, sikuhizi sio sana kwasababu kama mm-hmm. kumeingia maid wengi <laughs> kwahiyo una, una, una, mm-hmm. unafanya vitu kmaca mm-hmm. kulikuwa kuna ugomvi kati yako nadi wenyezimungu mm-hmm. wa mrehemu ambao hau e, haukuwa mzuri Ndeo. lakini leo nataka uniambie najua kwamba una, una uko e, na mtoto wake karibu sana na unamjali una kabla hajaenda Ndeo. mlikutana mkayamalizahatuwaiua na ugomvi na na, na ugovi yani kwamba ugomvi kabisa sabautukuwa tunakutana hata i ithink uh, hata wiki moja kabla ya yeye kufariki tulikuwa tuna mawasiano na nlienda salasala uh, kuna siku alinipigia simu nyingi kwa bahatimbaye sikupokea ilikuwa nadhani ilikuwa ni alkiba anafanya uzinduzi next door arena ile siku kama nakumbukumbu na kumbukumbu pihoatu yani mbao, mm. mbao tukaafahamiana pale chuo na oandmbaokutembelea kwenda kasababu ye ndokaa ana matrio mengi kuhusiana na mziki na nini naenda pale kujifunza vitu kwahiyo ile kama litengeza ya ile ao lewnafamaaadadtu kaja kwa, kwa, kwa, na nah, kwa stor nyingine kwahiyo <coughs> Uh, mi na, na gadzila kwanza mi nilimkuta chuoni na alinipokea vizuri mm. na alinipokea kabla siarekodi hata wimbonaaas maenda wengi kumonyesha sabbu ndo pale chuo yi ndo yee ya ye, yai do mm. h nanini kuusianana mziki basketball pia alika nacheza cho nlka ivo tunaenda m kwake pale afanamb aambia nitafte exteno, au o npe akutazama dona awatua Ha, nipa hizo matrio nann nakuja nakeatalinpa na mai mengi ya, ya miziki ya watu mbalimbali za watu na train rekodi nikaja nikamsikilizisha na alipenda na kaniaidi kwamba mbo nafatfan kala hatayakufika chuoni tokao kwenye fristal nikuwa na, na, na ya yani rafiki na yangu wakati uko sekondari fomt ye yeah, alikuwa anamsikiliza sana gozila fnakariri anakuja shule sla aak yanaenda a kutanae tena chuo nakipindi kile lifstle yake blakbr za moto yanayo s i ambaoanaipenda anavyovaa akiwa ame, ame chuo ameenda kucheaena nkarekodi nimbo nyingine wwapi ulipigwa mbo wangu waligindogo redioni Uh, na-anafet na kama sikusei mtu pia yangu ya kwanza nakumbuka ndo alanaf kmasus mbapa oeaanz amdo wanm alivozungumza ile i, watu wengine na wakaanza kuanisha ikaanzkautana na, na na baptali nika sina mazanaye walanii a chakula amiaon nfmbia kwasababu kwa wakati ule akukua na ra ambao anarap alafu samtime anaima nizilalika nafanya hivo hataakifanya mtu mwingine na naksabbu tunaekanakaw hivokatoanyumbo nafata kawaiosaingine hata mwenyee marem alika mda mwnine aliwai ku kwa baadimbaaats <coughs> wakazi ndo ambaye alitiga hiyot waonawakazi kawaamaashi baadae ikawawatu kwa bahati mbaya sasa kwakatwangu fmbo akgombananawatu utoke ndio bahati mbaya ya yalotokea mao wimbo upo na ulikuwa umekamilika mn kwaho tulikuwa tunazungumza vizuri lakini unajua hiyo na tuliwahi pia kukutana kwenye interview moja yee yeah, anaojiwa alafu baada ya yee ndio mi naujiwa hiyo siku la, hata kwenye ile ntu hakuzungumza vizuri lakini avyotoka tukaongea vizuri kwasababu ya watu walikuwa watuwalianahuewaikuaosaasaana kwa bahati mbaya sana uh, alienda yeah. mefundishwa kusema hivyo leo mm. na alivyoenda hakuenda vizuri. E, yani, inaonekana mawazo, alikuwa na msongo wa mawazo um, hakuwa yule ambaye mimi namfaham na rafiki zangu ambao wanamfahamu wanamfahamuwsbuakutana e, mm. studio unamuona mm. kama hivo ambavyo unasema msafi nini lakini mm. e, jinsi maisha aliyokua anazidi kwenda mbele vitu havikuwa sawasawa nafkiri hmm. zake zilikuwa ni kubwa kwa baadhi ya vitu na haikuwa hivyo kwa jinsi ambavyo miaka ilikuwa inaenda hmm. maisha yake kama mtu ambaye ulikuwa unamwangalia yamekufundisha nini yo uh, mara zote ambavyo mi najifunza kupitia hiyo na, na, na, na baadhi ya vitu ambavyo imevyona kwenye sanaa kwanza kazi ya sanaa ni kazi ngumu sana na ina nyin sana najua ii fano gekanafanya mke wangu familia yangu na baadhi ya watu wat, wanaohusu jma ah, saii baba hana kazi na mambo sio mazuriktfan aiaaayo maneno ya watu na vitu watu watakavokuwa wnazungumza nikivipokea vinaweza kunipeleka sehemu mbaya na kwa bahati mbaya watu wengi uh, sisi yani kwenye kitu tunachokifanya yani sio kwenye mafanikio kwenye mabaya ndo watahusisha jina lako nafasi yako yani mtu akiniona labda uh, sina kitu fulani sma pamoja na jina lakostaili kabisa tegeeza mazingira yakupata kitu flani kwasababu jina yani, laba... ya jinayako ni mfano mi nikitaka kununua ladakeye biasharamt awezi kuniambia bwana sistaili kukulipa ii kiasi kwasaabu akiakaa kisanii natakiwa ni n na kwenye matumz nunambw vnwaji flani vakisani a kisanii lakini hivyo vitu vyote vinahitaji hela ambao hela hiyo mi kwenye mziki huu ni ngumu kuipata na, na, na ni wasanii wachache sana ambao amefanikiwa kuipata hela ambayo inaendana na majina walokanay wahiyo umeamua kuwa msanii au kuingia kwenye sanaa inabidi inabidikubaliana na vitu vingi sana uh, na sanayani yani, yani kwenye mziki wetu uh, ku, ku ni tumia neno gani lakini kufanikiwa au kupata hela ni kazi sana lakini kuharibikiwa au kunini ni rahisi sana kwenye mziki yani hiyo iko yanihiyo yani, yani kwamba ukiingia tu kwenye mziki ku mambo yako kuharibika au siu ni neno gani lakini hmm. nadhani unaelewa ni rahisi sana kuliko kupata hela kwa namna ambavyo ana yetu ipo na mifumo ambayo ambayo na na na na ni ni ni ngumu mfumo nchi nchi yetu maskini na, sekta na wa, na ex, yani mendelea, sekta ni sekta sekta ya ya burudani burudani burudani watu wengi kwenye yani kipato cha ziada mataifa ameendelea kubwa vipato vinakuwa vikubwa lakini ambao ani ngumumfonytb n watuwngi wanad camataifaambaoameendela abayo inaendelea yo ni mfumo ambao hata tutatumia tu nguvu kubwa of course, kuna, kuna haki ambayo ambao tunastaili vitu itu kupata lakini bado ni ngumu kufikia wenzetu kutokana na mfumo mzima wa kiuchumi ambavo upo kwa sababu tunafanya burudani sanaa ni kitu ambacho mtu lazima atumie ziada yni mtu awezi kuacha kumlipia ada akanunua albamu ya biasi mona ila ziada yake akishakamilisha mahitaji yake ala y kimsingi ndo anfumo ambaoaanewmbay mtumwine anakwambia labda shida wanamziki watanzania hawajishughulishi labda na, na biashara awajihuisha na vitu vingine fanokwa bah zurimarwananambayo anatakiwa kufanya ayo mengine sasa ni, ni jamii na mifumo yetu ya sio mtu sasa mbaya wasanii wengi ambao hata wapo ak t bafsa bahatimbaya wma wasani weng a smwaaw i alfanya kazio kupata kile ambacho nakistaili ao uendelea kualaumu watnan wa ku ni kuwaongezea kitwa kasababu mtu anaona sasa mi nifanye nii mfanya eneo langu katika ubora na kwa bahatimbaya mziki wakatintumia nguvu yako muda wako kila kitu nakuta mtu maisha yake yote anafanya nene, ana, muda keote, mziki da ufa k kp upata kitu anacho katika eneo ile ambalo wametumia muda wake mwingi kuliwekezea s kwa bahati mbaya mara nyingi ritani yake ai hivo kwahiyo labda baadaye ila pia serikali na mashabiki pia wamziki wanatakiwa kuona kama kazi yetu ni kazi ngumu sana na ina athari nyingi sana kwahiyo sehemu wanapoona wanaweza kupot wanatakiwa kwa vile wanavotakiwa kuot tutasameheana tu yeah. so wewe so mtu ambaye unaweza kumwambia e, mtu leo ukamshauri kufanya mziki kwa sababu ya hayo yote ambayo yako ndani ya mziki siwezi kumkataza mtu kufanya lakini nitamwambia ukweli kwenye hiki unachoenda kukifanya kuna hiki na hiki kwa sababu uzuri uzuri wa kazi kazi nyingi za duniani ambazo unazifahamu mfano Uh, kazi nyingi labda za darasani kau utatumia yako na muda ambaoka darsani na kingia kazii pale asubulaaama natoka saa kumi utatumia lokua nao na na laa na biashara zingine unatumia akili na mtaji uliokuwa nao unaendesha una mambo yako na labda namna ya, ya usimamizi hizo lakini mziki unatumia vitu vyote ambavyo vinahusika kwenye kazi zingine utahitaji akili ili uweze kuandika ili uweze ku, kuifanya biashara yako utahitaji mtaji utahitaji nguvu kwa ajili ya na vitu vingine utahitaji mahusiano mazuri na watu umona kwasabu kuna vitu vingine naeza nafanya ata na watu wengine akini wenye mziki ataji mausiano maat vituvyote oinahitajika enye kai ne afan binadamu uwezikuwa na vitu vyote a lakini sasa mziki unataka tu ku labda eneo mbalo mii siobora nmeneja o ni, ah, una hmm. ni piha yeah. yan akili taitaji nguvu utahitaji mtaji utaitaji vitu vingine vyote kingine cha ziada namambo pia una bahati lipo yani mambo ya nyota na nini. bahati pia lakini p mimi kwenye biashara yangu nikinunua pc hamsini za simu kwa bei hii nitaenda kuuza bei fulani se ikitokea sijauza bei hiyo lakini nitarudi kwenye be aihsaatoa ymbo ishirini aaa ymbo shiii zikafanya vizuri lakini isikupe hela ambayo labda kuna wimbo mmoja ukafani ukakupa elawakati mnginea mamtna masoket todar katika mashairi kiasi ganidkatia a n hesabu zotetoa mbowatu wasiuokeea no. ktoanyimboo limetokea tukio fulani la kitaifakshobayomb unaweza ukaad kwamba kama mi nachonga vitanda labda nikichonga vitanda thelasini katika wiki naweza kuuza vitanda okay. mm-hmm. mm-hmm. kumi na tano so, biashara ikiwmbantauz itafayafani kazi, kazi ngumu kwa, kwa namna mi nadhani minawe tunaweza tukaongea mpaka alfajiri sema hapa tumeshawekewa mm. bango lajuu la, kama mara, mara, mara nane nabid tumalize so, namaliza kwakupa maua yako nikwambia kwamba kwa rafiki zangu anasema wee ni mtu mzuri eh, hmm. akini pia kama una upendo nkwa eh, sababu ya uelewa wako hmm. ningependa utumie uelewa wako huu ulionao kwa kuwambia watu ukweli Yeah. sawa ambao eh? wanakutizama wewe yeah. wanakuamini wewe kwamba bana yeah. e? iko hivi na hivi na hivi na hivi sio kama unavoiona mm. unaona mi nafanya mziki nauza by the way, una vitu vizuri sana dukani mm. kwako ntakuja ns watoto kinadada yeah. sisi tunapenda sana vitu kama yeah. viledufanya so yeah. um, eh, ambacho kwa, kwa moyo huo huo kwa kupata mtotoasante aso tuna kushukuru kwa kuacha mambo yako nakuja mi na wezangu wote tunakubali sana na tunakuakia kilaa yeah. yeah. yeah. yeah. eh, darasa ndo hilo hapo kama ulikuwa unajipanga basi nabidi ujipange upyata E, moja kati ya vitu ambavyo walikuwa wanapitia hmm. ili kuwekwa sawa kuwekwa t- kuwa tayari kuwa bilionea au milionea ulikua unawekwa na matajiri hmm. eh, ili uone uona wakupe hmm. wakupestor kuhusu pesa zao hmm. zao na vitu kama hivyo hmm. bahatimbaya sisi hatukuandaliwa hatu kutokana na vitu ambavyo tunavifanya hmm. katika hmm. maisha yetu hmm. Sad. So, I think, uh, kama unaweza kufanya fanya ili kuanda wengine ambao wanakuagaliausi so kila kingacho ni dhahabu so si tunakushukuru sanaaa vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tujongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chozi na mfuta nae krai tukipenda na mungu anafurahisihita And I'm not blessed. It's okay. Hey.