binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na ujambo karibu kwenye salama na kama kawaida tunakushukuru wewe kwa kujiunga nasi popote pale ulipo uh, unaweza kutuandikia maoni yako maswali yako nani ambaye ungependa ji kwenye meza hii we really na mara nyingi kuwa tunafanyia kazi na huyu ambayo uko kwenye hii meza ameombwa muda mrefu sana na bahati nzuri raundi hii tumefanikiwa kwa sababu yeye ni mtu wa mambo mengi sana Uh, kwa mwezi mmoja na nusu au miwili mepata bahati ya kuwa anatembea naye eh? kuna kazi tukua tunaifanya na nayeye kwenye visiwa vyetu huko vya marashakarafuu nimeona jinsi heshima na thamani ambayo wazanzibari wako nayo juu yake amshua sure hata tanzania bara pia nikitembea naye itakuwa hivyo hivyo mi naitwa salama karibu kwenye salama na faruk karim Kaka? t atujaanza shampeleka uu saskuaanesan kwamba kaa jaakeana aislam alammetaakwamba So I mean, asane eh, lately imekuwa hivyo nadhani eh, nikuwa nawambia wenzangu pia hata mimi nimekuwa nikisafiri karibuni nimekuwa nikienda sehemu tofauti tofauti na ni tofauti na pengine ilivyokuwa miaka miwili au moja uliopita uh, E, watu wameanza kuelewa sasa na tunashukuru kwa sababu uh, so kwa ubaya kwa uzuri tu e, watu wengi wazuri wamekuja kwenye meza hii ambayo inabidi wasikilizwe lakini pengine watu wamechelewa kidogo ila sahizi wameshaanza kuelewa na tunashukuru sana kwa hilo okay. y yeah. unajisikiaje na haliikok yeah, okay. nashukuru nashukuru mwenyezimungu umefika salama Deo. pandabote haliya hewa tulivu tuivu kbsbahailikua steheya <laughs> <Junjulaisha pita. laughs> <Junjulaisha pita. laughs> <laughs> pili ya unanummimimeshukuru mm-hmm. umekuja uh, kabla hatujaenda kwenye maswali yetu au mazungumzo yetu ningependa tuzungumze ambalo umekutana nalo leo um, unaijuastoiaunuli yanaijua yeah, x na, na labda ni ksh hata bahari naijua tuambi uhusu bahari ambayowewawenginikikwambia labda siuamanajua tashangaa wengine watashangaa mimi fanya kazi waubahariaye msafiri baharini miaka kumi kwa hivyo amaa kuambia bahari inaijua kwa ufupi unajua livomaliza fmaliza darsslamhap ak mzizimawklna lzim und kwktulnau s hivi ukiamba uende kigoma s uende rukwa ule utandawazi nausafiri wakati ule uh, naa tukeze kwmb nkapangiwa kwenda kigoma yani, so unashtuka ah, ujana ulikuwa kwetu ynsyon alafu d mg tzazbafmsomahaplewashikaji pale bwana tnztu tnzetu namahomoa uknd esaskwenda jeshinikapiga <laughs> r moja kwa moja na uondokaji wenyee ulikuwa ni wakiujanja waki ujanja kwa sababu katuule dola hamna dola usipati smasahivi so yani, <laughs> niliondoka na kama mahujaji tunakwenda kuhiji <laughs> sasa zile ndege za mwisho zile akatulaa tanzania ndio napeleka watu sio kama hivi kuna taasisi ni serikali inakupeleka ina unalipa azaia na wao wanatafuta usafiri whvo nikapa dara elfu moja mia mbili ar elfu moja mia mbili kwa ajili yaile posho ya kwenda endao uh. ndege ya mwisho ile tumefika jida Uh, osapekeangu a vijana kama arobain wapo wengine wenginem wanakili wana kama zangu za ulaya lakini ile ilikuwa ndio njia ya kutokea unapata dola zanay jida nji jida pale paspoti inachukuliwa basi la mahujaji lishafika pale tukajikuta kama arobaini tunalikwepa lile yale mabasi s yakuenda kwenye hija kabidi tena mabas kaondoka kuuanga anarobain uk wengine amekwenda canada wengine kenda n wakatiule uingereza na canada uhitaji visa cwa watuazaa canada nda ungereza da ulpota kwenda aama tukaingia itukapiga pt iroairo ukngdaa elfu moja mia mbili zile ce na katule ukionekana na dola tanzania unaweza kukamata ukashitakiwa marehemu mamangu yaani vile lofanyia mpaka leo sisawa mpakaleshati aal aa ale zanziba aalam aviatu cek so eoe nwy zako nmetia dola nakwenda na, na dola black market ina nokmasha mp llmaacake nal a homaa kasema baharia i know bahari experience accident za baharini mona vituko vya baharini vituko vya nje bahari njeahobaharimii nashangaa mtu anaposema ii mawimbi siu pajunjuli unaita mm. kitu kidogo kabisa yeah, Kuta wimbi kama kabisaorofa amataunubwa ndowimbi ndowmbinmkubwa wake niminapiga meli nzima einapiga wimbi moja tkma iaiinaombatunde kidoo sana, <laughs> sana. nataka turudi, turudi ulivyofikaaudrabia wanza uh, kabla hatujamzungumzia mkubwa wako ukifika na ndege kama, kama mahujaji ambavyo umesema wao hawajali yeah. sawa so, eh, kama utaka kuingia kwenye basi enda ukahiji poa kama utaki kuingia kwenye basi basiweokuwa sure, yeah. eh, papot yako nenda na maisha mengineun hey, yeah, like uh, yeah, uh-huh. so so. yeah, ikp kwamba wazee wangu wote walinipa barakaa kwasababuamba waze ananipa baraka, kama ni, uh, na baraka. baba wao na matatizonamshukuru mungu myami my Sadia, sasa ujana wa pale mjini walikuwa tayari ndugu zetu wakubwa wakirudi mhdgu kwenye meli huko wakirudi pale tena madola macheni aekaaenye kifua weiu kiudonyeshe macheni na nini. Thasa, lekuna, wazimu nsta wazimumahena hahabu aklikwelisiakubabaisha so, sio sasa mwambia mzee bwana mii shamaliza shule napantanda jk ak mi siwez pelea kigoma koehaspjugmborahisi kama bora kasafirmzee ah. kasema sawa kama nahisi ni, ni hivo sawa h kwahivo bahati zuri mzee wangu alikuwa ni pia ni wa kwa mm-hmm. mwandishi wa habari mi merisi kwak wndishia habari wa kaume karume, karume mwenyewe mm-hmm. maisha anayfahamu naofika mtu kijana unataka ku, kutafuta life yako kama inakwenda katika njia sahihi hawezi mm-hmm. easabau maisha mengine w unafuta bangi unalewa nini unamuudhi mzee wako sio kakutumia pesa kakusomesha unampa product ile is lakini kama fadhangu alisema wavyo mimi litaka ubaharia bahati nzuri na tuko wawili mi na mdogo wangu lkini unamjua ye alitaka ulo wa ndege penda kurusha ndege mikapenda kuenda kwenye meli mi kapa a meli na mdogo wangu aliomaliza shule naye nakeenda kusoma uanda t ap ambaye anafanya kai nzanudnsk mn lbidanmewmbi wengi pale liofi tayari mabaharia pale tayari ukaona zile sura za waswahili paetaaiwatanzania naona ndugu wako yako yako moja moja yupo yupo yupo sikujua kama mtafuteni akatafutwa anzbatyaalwakoafia mikononi mwake kwa a tayari tea oshagatka arakati za kutafuta meli Mbalo, kama moa tkatmbal kalivosemea kufikakankaribisha yani, lakini yangu na dugang laiunda totowamjinshapindaa pale tu tu tu kiingereza wala nakachukua unataka kula nini mime sijui nikachagua pale nikgrk nakingerea hagumlbagaanguru ungars jana tyaisaua naaeambe aishakwasababu maanakusema hayo ni maisha hata katika meli hmm. mpishi anakuwa ni mgiriki sometimes u- uombe dua yule mpishi awe anahuruma ana na anafahamu ile imani yako hmm. kama hiye ni muislamu na bahati nzuri mimi meli nyingi lilizofanya nilikuwa watanzania tuna eidhe nikupikiangu au wawili The rest ni greeks sasa inaweza kapigwa siku hiyo na mishkaki ya, ya ngurue nayye sasabahati nzuri anajua kama mimi silibu. kwa kwa alikuwa ananisaidia anafanya mishkaki ya, ya nyama yani mm-hmm. lakini unasema kiswahili mimisd anafanymshm akwhmbaya atu chake mafut nd allopika mshkakya ngu utafanya nini katia kutafuta maisha Tasa. The, so many ambazo unakutana nayo lakini ni maisha wasa, m, nasema hali mbaya unakwenda no <laughs> pale kaanza kutafuta meli enda mbiombio nikapata meli ya kwanza na ulikuwa upate meli mpaka kwanzanlupat mel mpungenabidi wape chochote ndio nd upatea nkpata kai nda mwanzo kabisa unafanya kazi katika meli ya kigiriki unakuta nut utueshm aaahauefanya kai wakt uongomum fny a mapinduzi maendeleo <laughs> n <laughs> <laughs> Oh, so <sutitial> katika uh, nah, meli lugha kazi kubwa niliomba amel twnakua ile wakati kifunga kamba zile kutupa kule kwenye bandari kuvuta kamba katengeneza kufunga kutengeneza the most important thing ni ile mel ikiingia nanani inapoingia um, kama bandarini bandarinid wewe ndo unaitwa enda kukamata ul usu sukani wa meli pinda kushoto pinda kulia ni weekionale meli inakuja apten anakua na sema na panakua na ambaeanatoka p bandarii wsaunj ndo unakamata usukani sasa a nd anakwambia naenda kushoto da kumi kuli da kumi kushoto ndnauaadayewari uh, wanakufahau ngo uchochotewanakufundishaunapata <laughs> okay. zuri unajua luha kidogo kidogo unafahamu uha ksauka nawale utajuahuh lada mungu yeah, wote hawajui kiingereza tunafika pahali mimi mzungumzaji kwenda madukani aka mimi. madukani akanichukua the ahali wanategemea ndamadukani uenda anapelea miimadukani iingereza Ano, na na nabatikanguiniyni yeah. okay. uh, i met experience. Yani, one time, nilikuwa mondovia katika tukio ambalo lilokutana nayo katika miaka kumi ya kusafiri ni tukio la meli kupigwa na dharuba na kuepo samuel samue anapinduliwa mimi niko pale Tuko hotelini, Doe, anapinduliwa usiku tuko pale, tuko pale pale kutoka siku tatu tumelala lakini na maofisa sku shanga baadaa skutau alirudi madarakani mara mwanzo na yule mshikaji wake kui, kui kumpa, pamoja lpndulwa hwke ownz akapindua saelo sal, kaea ugeakaudi ma, madara, tena madarakati l y alimpindua akampindua tena akampitisha barabarani yan kamkata ule mwilikata mm-hmm. vipande vipande vipande, vipande alfana, yani, yani was experience add pande anamtembezaayingaa baadae naaliuja akali Hmm. Um, ulishawa kurudi zanziba nabot na macheni yakoiirudiaf yes, <laughs> <laughs> <laughs> ni, ni, kama hiv iudi baada kahisi kwamba labda mambo shatulia naj unatafutwa unajeketiii lakini maremu fadhaauaina tatizo no pobe lirudi lirudi kidogo chan zinaning'iniap kwenye kifua <laughs> lakini years fo imerudihaf weeks kwa sababu wakati wao mmea kurudi nilikuwa imepanga kuacha kufanya kazi katika meli kuishi anada lipata uh, bahati ya kutanana thatas that mysi kutna mm -hmm. naye kule anada n skulfktoronto kmetoka nje kupiga simu siku hakuna simu za mkononi uende call upigie wazee msichana mmoja kidogo kupiga simu na, natoka mbali takuongia na wazee wangu na matatizo mi fulanimimi ikuja na meli baharia akakubali kufungua ile call n kapiga simu anliza we mgeni atoka wapi nikamweleza akambia mi mgeni staski niende wapi kan atakakwenda wapimba mii mitu... yeah, mitu... <laughs> ni mtu wa mziki mama napajua npeleke basinddakambia na bahati akupendwa <laughs> wahioulsk <laughs> so, tukakutana asi tukutane pale fulani akaja mm -hmm. And from that day akajaoha a sabuliua kila baada ya mwezi miwili narudi tena toronto unaenda asia indonesia Singapore. kote kotenakwenda asia nachukua makonteine nakuja nayo marekani nyor los angeles nini uku rginia alafu tunakuja na toronto aifax kwahivyo kila baada y mwezi mmoja na nusu mimi nakuja namuona yani kwa hivyo kuna kati ikua nakwenda nova scotia juu kwenye barafu tukapata ajali meli ikapigwa na dharuba bale anasema mtu anapozungumza bahari ile le wimbi lile linapiga kwenye meli hichi kinakatika kk chuma kinakatika kwa wimbi alemaonteina yote nnzabaharini at likuwa tayari na miezi kumi na nane ndani ya meli pale akufika palemkasema yaani meli sio minutes mawimbi dua captain yan nkauajua me ntupinduke mamb saukashaa niishi canada mm-hmm. Ever, sign off, canada nadat ndmna nyumbani un wazee miminakwenda kuishi canada na ashani na wangu nanini mm. anambia nenda mkene mm. kanadanmwanzowanza mm. shllkenda ka, ka na alika ami tena, ah, me, ah, right, tena greece Tengia tena meli lakini baadae alikua kamoa okay. akaishi zanzibar lakini sababu kwamba wambalikuwa ata meshaishi naye pale zanzibar aemaam ambia vipi najua wazee anataka mm-hmm. watoto bwana hivo mwaka mzima amna kitu kwahivo au kuna tatizo yule likuwa hataki kwa hiyo akarudivitu kama hivyo vipo kwenye maisha so hukuishi tena canada ukarudi zako zanziba baadae likwenda kuma likaishi uh-huh. anada lakini sikupapenda wsababu yeah. sikupapenda kwama sio pazuri hmm. thek kama wewe nyumbani huna shida kama nyumbani huna shida then uh, th that place is ok lakini kama uko well off nyumbani family well off. na wewe maisha yako unaisi yatakwenda uzuri u kwanini uishi anada marekani kwasababu maisha kule ni hayana uh, mchezo sijui so, mimi leo naumwa shangazi unabidi uamke alfajiri kufanya kazi unarudi usiku nachoka wenyewe shfaya bari alikuwa nasoma sio mambo ya shule kazi mimi mimibe mabo ya kwenye gari Hmm. So, no, shaara mzuri that time, unapata dara elfu moj mia bild ni dara mia na hamsini ambao shalipia na, na utility zote za maji na umeme hata kama unaa vibaya na nini unaweza kas kwa mwezi 0 kama una matumizi tayarikua lakinkuishi a wnz alikataa kuishi zanziba alikuanaana ile kwamba uku uswaili wanatisha nini suiinajl piha nakendambal mkne maisha ya zanziba kaja zanzibar akaona ale maisha yangu alivyo wazee wangu ndugu zangu nikampeleka mpaka kwetu kule fumba kwa waswahili wenzangu jamaa zangu akiswahili sio vvyo vya ku unavyoo vile una kiswahili ak- pale yani kwenda kwenye a jvya kiswahil vyautemenhatokeasa uikuja mjini ni mambo ya mjini lakini kwahiyo kidogo akupenda lakini baadae alikuja kapenda kwao ukislakini surudi nyuma sasa kidogo kwa wazazi karibu byekeke yeah, sure. na chai jiskioko huru wazazi wako walikuwa ni watu wa aina gani walikuwa wa, wasomi naambia mzee wako pia alikuwa mwandishi wa habari mama alikuwa, alikuwa mtu vipi aliosoma idogo do msomho sabautmimi niko shule anafanya kazi ya habari alikuwa ni mwakilishi wa uh, nawkati na, na ule magazeti alikuwa ni Standard, na baadae kaa aeka na uhuru nzima magazeti mawili sana na vyombo na, na, na mzee karume vyane naanaainwaee mbo naeasma ofia wao ndo walikua ni wkwambayo ynwalinipa yani kile unachokiamini kama kiko sawa na maisha uvunji sheria mtu na na na wale wazee wangu ulo, kitu wanafurahi sana maisha tnwanafurawakutaraia am nachokipata huku ni wape wao enga maisha yam tuktlsu ffallikwa na zile za ao ambao mpaka leo nimeeris nakwenda nayo vile vile ka zanziba ma asomo unape serikalini una a ambayo nimeeris nakwenda nayo villvyt mm. nimepata ni mwgaee kwamba huko habari na huku ch ahivyo nashukuru sanandomana kasema amenijengia misingi mizuri ya, ya maisha ambayo mimi nakenda nayo kutokana na meri ngapizo moja mbili tatu mm. watoto nao kama ngapi kumikumi mm. kutokana na hizo stji moja mbili tatu steji nne lilazopita watoto uh, kumi no? vizrsahvi uh, e. na namke moja tum mm, <laughs> tu. kuna wakati ilikuwa na wawili hapo ndlk kuna na yake. raha zake na matatizo yake tatizo ilikuja kwa zanzibar una wake wawili ikijasukua sikukuu sas bado y ramadhani sikukuu na weendo mwenye gari hukuke na watoto watotokuk na watoto na viwanja vya kwenda ndo hivo sasa ndo hizoz asa natakiwa ukachukue awakenda na kumchukua umeona yule ana maana kuliko yani, chelewan ufanye nini le sikukuu wnnagomba marehemu mzee sikiliza fadhanmskilizaajitesa una uwezouna wakafundishwa gari wakanuliwa gari ha o the me kila mtu anatoka nawaa wanakutana wenyewenwanajuanatetangeza watatu ngengezalainih metuli na mmojaiwafangu nayee pia ni mwanahabari kwahivyo okay. naendelea ur ijana yeah, ni ikokatika 58 mwenzanu ni y tayari mtotowk wanza na miaka ingapi takwa na kngerezan wakati wa ubaharia o wakati ul kokowe lakini skul anajua kamie nifadhake natambua sasa nataka tuzungumzie kazi yako ambayo ndo ukiachana na masomo k ambayo tutairudia baadaye nataka tuzungumzie hii ambayo natufanya sisi wote tukufahamu mwanzsema kwamba kwa mwezi moja nanusu uliopita nimekuwa nikitembea na naweweuaoote mashllah kwa jinsi ambavyo watu wanakuenda nataka uniambie jinsi ambavyo uliijenga hiyo au unadhani mzee wako ndo alikuwekea au mwada ni juhudi zako mwenyewe ndo ambazo zimekufanya uwe hapo uliko moja i ni mungu ndo alivopanga mungu ndo aliopanga kwamba this is sasa kama ushaifahamu hiyo ndo njia yako ni vipi ulindalnjikpangrn si na daily news, majira wakati nimeshama kurudi zanzibar basi na maisha ya ulaya nini bazrmba kwmalvondokapa nimekuja baada ya miaka mitano nini nilikuwa nasoma g univesit kules natumia muda wingi kusoma livorudi zanzibar ka uh, majira alafu ufanyaadan walikujazanzibata ufanyav na salmn amrmbl ejwkinmkunion mimi yani, basi tu mkutana naye pale mitaani mitaniammidlu tund njia gani ikulu kwenda gan tafutulunda kutafuta labda ldau njia ga bazri washauri pale karibu alikuwa n na mtu ambae namjua nkentu kenda kumuona kabanao rafiki zangu wasaidienwuptlhstusio na nini wakafanikiwa na Salmin. na tada, katule, so kumpata lakini ah, basi tena ah, mtu papa zanzibar ndio ikaanza ile itv aa f mpaka leo niko itv na radio o nimetulia f nyingi zimekuja tu A, wanakulipa ngapi m wanauliplal kubwa ambalo lilochomfanya ni ada ni, ni mareemu mzee mengi ule mzee ni mtu wanake ni mtu aina waainawake ambae siwezi kumsawa amenisaidia sana nakuja zanzibar akantafuta gani sina shida m una shida gani sina shida mzee ah, au una kamera ah, na itapigwa simu italetwa kamera nitapewa alafu le msaidizi wake akiondoka ebu mpele bahasha napoa bahasha zitakuambia ngapi zinakuwa ndani mm-hmm lakini bahasha unaa bahasha pali, vipi na utndok hombo kl nenye maslahi mazuri is usifanikiwe s kule kurudi uwezi nakenawhivyo bora Apu apu. kwa hivyo cha msingi ni kwamba heshma Respect to the people ambao wanakuona na wewe unawaona na mungu amekupa umaarufu lakini usiutumia umaarufu kwa kutaka kitu wa kutaka sifa yani we wajifanya mtu kawai wa kawaida tu kwahivo mimi nashukuru mungu amenipa umaarufu na kama sio tu wa kwetu mtu anaku, anaku, anaku, anaku, anaku, anasema flani, naomba kitu anzmlunamsikiza pi, ah, okay. kila mtu si so, wengine mtu basi anataka kwambia tatizo lake kama unaweza kumsaidia msaidie wionahisi pia hni mungu amenandikia hiohivo sio kama labda usome chikitu ukikubali nafsi yako kwamba ni mungu nakutaka hivo wahivo fata h right right usijione kwamba na nini usidharau mtuwaivonikupanga so, ni tulmaisha yao nakwenda vipi na kushukuru nkuendelea uzuri basi ukifika steji ho ukafahamu ana mungu anakuekea ma- mazingira mazuri sio na tamaa basi yeah. nimeipenda sana bado unadhani e, mkeka ambao marehemu mzee wako alikuwa ameutandika ndo ambao ulikufanya wewe iwe rahisi kwako kupata baadhi ya vitu baadhi ya vitu kama vitu gani kwa mfano kama kazi yeah? Uh, usema likua unasomaversi mwenyewe naidani kama mze wako alikwambiafanatakausome uandish wa habarias kasmaheakinie akuambia wama kwasababu mimi ni wandishwaabari naataan mbia situawili dogo angu kataka u uh-huh. sema sawa uh-huh weumetakaubaharia sawa kwa hivyo hakunekea masharti alinikubalia lakini kaambia akicha unakwenda njia ilikuwa sahihi kila kazi sbubaharia una uhuni wake wengi wlnafiribaharia ni uhuni uhuni upo lazima uh. unaweza kwenda nawezakwenda ya sifa ya baharia ni kwamba ukifika ukishafunga meli ali pakwanza kwenda niil i ya wapi maduka wapi posta wapi upiga simu wap pakwenda uh, uh, me inateremshwa utoka lapotengenezwa mfano tulienda aiwajapanenda no, kuchukua meli mpya ile meli kabla ashuka baharini kule mbele kabisa anasimama mwanamketbaha nd maish yningienenanw munsiaa urefu wa ule mwanamke moja mbilia swanaketekaa mwaano nisansanadara ma daaishiriiaaihiii wape wanawenzako astna pale tena mademu yote ndanakuja no, pale tna mnazongwa nye lakini <laughs> <laughs> like ndo wanasema baharia u baharia kama hujafika sehemu mbili marekani na brazil ap baharia lazima ufike dond m il hija slambnd katika nguzo tano moja mm. baharia brazil na marekani madina madina na maka ya, ma madina na madinbhmadina ya yabaharia ni mm. brazil uh, brazl aanairo au wanaita naitab mm. k unashuka, una, una, unashuka jiji la ny ni hou liko kama ynw yani, uju amapesa hivi asubuhi au usiku atkterembaraamtul ueikumasik avabahaia lakiniatsanangalia mbele uasn lakini wvy mee alikubali hokutokana kwamba a wnianaaaw <laughs> umefika brazil kuna kopa kbana ut ahalitembed aibaaiba imekaa vile n ekaa vilevmaskinimaskini lakini kaingia alenyee akashangam huko nini uko ili jina umelipata wapi akanambia ili jina basi mimelikuta mime, naendelea mime, mime, kama naymozaliwa kwetu kunaitwa zanzibar ndomana nimekuwa surprise mengia hapa I mean, taku, takunywa bia moja kwa ajili ya kueanakunywa mm-hmm. mana mm-hmm. sema katusahiwavyo <laughs> <see>. <laughs> <laughs> akashangas elikuta lakini katika kwamba jina la zanzibar iebra amatunalitumia uzuri nchi nyingi jina la anibar lipo inanma takwambia haut aniba nikaingia lakini nilikaa kama nilika kma dakkaanla nkaoa bao ld limepindukiaotakuta ni kwamba ni jinsi ya kukaa na watu na maisha ya nje akili yafanya kazi kama unaangalia na nyumbani mm. okay. kuna nafasi za juu zinakuwa zinatoka serikalini uh, we legend wewekama unapokuwa haupati teuzi staki teuziawezastak ntaka nijitume mwenyewe sipo lakini staki bora ushauri kuliko inategemea lakini sija sijafikiria sana kwa maingine meshaya kuomba gombanio wakilishi au bunge atakuta nakati likuja kafatwa migombea wakilishi katika mji mkongwe eh isisiem wakilishi lakini kama nyie natakami gombea wakilishi mji mjimkongo kutokana na aarans yangu langu lakini mji mkongo niya nyie kama mnaniitajia mimi you need me. pelekeni kwahani sisiemu ntashinda lakini anpelekaku mji mkongwe najua na kuteseka tusipati kura tamoja hata kuna dada zangu wakasikia wakanfata nasikia natak kugombea mji mkongwe kwa, kwa ke ya nakuambea kabisa sikupi kura <laughs> nakupenda ndugu yangu mimi lakini niko chamaichi lakini nakwambia kabisa kbisaua tukagombana bora nikuambia kabisa mimindugu za wanangu nini hatakupa kura yaani ile watu wenye misimamo yao kule kulena siasa zetu za watu wana misimamo nini atampa ibtjfikiri sana kwenda na kti ambo tuzugumzieenishabiki yeah. wa tim ganilam utajboanulizulayanimekuulizakama tausemaiambitau <laughs> kama unaokulaaindmara gine sana siko sana kwa upande wa bara kwasababupenda sana mpira ulaya lakini mara ngine simlabda kwasabu simba imekuwa iko sana katika brand inataja sana kidogo, wa simba simba, kwa kwahivyo inanivutia kidogo wekundu wa msimbazi simbahatayan ndtmwanachi na, sijakuwa sijakual sana kama atu fulan fulan mimi sana ni national tinam lakini kija ulaya takwambia eori00 een mwanachama na kila kitu ikipool bzuri umesema bl abinapresident of zanziba tball assoation mekaa na sijisifu lakini mimi ndollotoa jina la zanziba hero ambalo jina tunalitumia saivi ism mimi katika utawalawangu mimi pamoja na marhem alfre tamima ambaye alikuwarais makamu wa rais hmm. ndio tulioipatia zanziba wanachama ambao leo wanajivunia wakafu wanachezhizi ndo lopeleka znakujulikana ujerumani tukafika paltuliua tuka tunaitatmu y taifa ya wakati zanziba waziri wa michezo alikuwa meshimu harun nikienda naye ujerumani wazungu wanataka lazima tupate jina nikamambia mweshmua waziri natakiwa lazima tuweke jinaomtafaaf r na timu ya zanzibar tuite zanzibar stars staskaambia ah, mweshmua kita zanzibar stars tayari kuna kikundi Ta so my part zanzibarta nd ya kusadia zanibakcezo tumpelka na tulishindwa tu fifa ch haiwezekani zanziba kujiunga na fifa asikwambie mtu mtu kelele asikuambie mtutubi membafifa huwezi fifa kabla wajakubaliwa nafnf kafu. Kafu, alafu baadae ndowanapeleka jina lako fifa sisi baada ya kupata wanachama tunsia eh, wanachama wa muda kafu kaaleka jina fifa likuwa mimi zanzibar zanzibar na comoro country cannot l mlikua zanzibankkubw iakarudina kitambulisho kubwa cha pa fifa ni pa you can, mimi tumekwenda swiss na Yule, kasamba, mataka, mataka wanachama eunoneshani paspot zenu nlangakat an fo this paamenbe emb nili wemembe a mm -hmm. Now, fifa azima unatambuliwa na, na intenationalbordies like unied nationseatnallympicomite hasa kule kote ni tanzania awezi kwenda zanziba The only solution ni kuwa na nashea madaraka ya kimataifa am mnakuwa na chama cha bara na chama cha zanziba lafu na chama kimoja cha muungano mm hiyo -hmm. ndio the only do ii ssa ho ttunawachia wanasiasa w kwa sababu upande wa pili katika mambo a mpira wanatukosesha haki zetu sisi tunastahili kupata As a, as a, as a jina la tanzania na they don't give us what we, to get kwa sababu inaweza kuja mipira mipira ikaja natolea mfano lakini like that is possible iinakua ikifanyika kwa sisi mipira elfu moja inakuja msaada utapua mipira hamsini kwa zanzibar why sawa bara ni kubwa nakubaliana nao mipira elfu moja basi tupe mia nne au tupe mia tatu nwe chukeni mia saba laimpira hamsini wnaknda mutano yaffanfanfasi jatn kwa hivyo if itis united republic of tanzania whe our right e our share lazima tupate to... To... kwa nini kwenda sisi kuwafifa hatuwezi solution i kwamba solution mimi iliai kuambia waziri kwamba if you, you can bet your enemy join him itmeans kwamba sisi wazanzibari Tui... tuwe nafasi zetu mbili tatu katika executive comittee ya TFF, tanzania anzaniablon wakikutana sisi tumo awezi kutuficha labda afanye mikutano ya siri lakini kama em inakutana wazanzibari wamo kinachodajiliwa na sisi tunajuasasanatmfsh pak enen wa unn ni, ni, ni serikali mbili zikae serikali mbili wizara za michezoau tuwe na chombo cha juu cha muungano kama rais anatoka bara rais katibu mkuu bara naibu mamrais atoke bbuuuttumti kmi basi watano zanzib, watano bara na hiyo inawezekana kwa sababu tanzania olympic tanzani ya sasahivi ndo mfumo wake huo rais ni gulam kutoka zanzibar katibu mkuu ni flbba msaidizi wa ba ni mzanzibari msaidizi wa gulam ni mtbar mkam rais wa afa enye pira italeta baraak hmm. okay. unaamini kwenye uchawi katika mpira hmm. maisha tu ya kawaida kwenye ushirikina hapana hakuna kitu cho ingawa e, una una una unakati mimi, mimi klabu yangu ya mpira pale zanzibar yatoke utotoni mpaka ni klabu ya ujamaa opal nachesikumoja gataka abane tunakenda kuroga leo sabbu kesho tuna mechi kama kamatukushinda tunateremka daraja asaau tuende nami nione sasa iyo kuroga tukienda chan kule shamba kufika yule ule tu lemzee kufika chano lake ya nani siumuya nan siuay miimu shakujahumbnitchuma l hirizi avae mguni kwamba goli nhavaa wagole mbili bilalaa masema ule olile rial mgu akulia kaeka mgua kushoto tumefungwaanaamna kitu hicho mambohay yaotumefika mbali kwahivyo ingawahichi kitu kinafanyika kinasemwa jlakini kwasabbu kipo kinasemwanalyamwi mi ikasitake laii uh, limekuja kwa adilebau ah, okay. li al- mm. <laughs> <bala atupu> <laughs> mbinu tu <clears throat> mi kawaidamafaa mazoezi bahatinzuri nyumbani kwangu fn ni karibu na d asubuz emak nguo zangu ksbu pn kubwa ndani sin zinaaniwguo zangz mazezhalfanyakai guo znu siachukua ziko pale mbona zipo ma sijui basi kachka nyingine tendani kndzangu mazoezini ni from vijana kuna mwizi watano sita nyumbani nna mwzi nyumbni anwegineatanositae b udani yumo ndani ya gari kamchugulia gari yangu wazi lakini alikuwa kishachukua paandi wa upande moja iko upande wa pili paadaupadew dereva na zile nguo mm. nakuhku amelala pale le wkataka kumtoa kimtoat umpigaa kufatke whs kmadkika cha tkwenye akaja chaol as kmsha akampiga kibawa bado ki kachkua ndoo ya maji wagkashtuk hakuna kitu kubwa kama dua kabla ujalalaisoma <laughs> <laughs> <laughs> kila hiyo <laughs> dua ndi inatakiwaunahanialiu kalwa labdaabamtuwaunga wa... a amemzidiamna yeah. swala la uchaw wengine wakubali wanajua ni, wanaitaka kimwambia mtu dua nakuambia tu tuandike hiyo dua <laughs> <laughs> e, lakii Uh, uh, yani sisahau kwamba nikapiga picha nikairusha molakini nika, kamba ika vibaya mm-hmm. yani thaday siku hile moja <coughs> imepokea simu fm station zote za jua za tanzania mikoa yote <laughs> imepigwa simu kwenye simu yangu mtoma napata simu unapata simu tu alaful chakuchangazasa wal wanakuhoji <coughs> anawambi matangazo tushamalizuzunumzenata uia nereza nada watwt wanata danaiapicha wamba watu wanabilifu yani, sana kwenye mambo ya shirikiosuich natafuta namba yako memtuma mtu i mepata namba yako mama angu anaibiwa sana anafanya kazi asia kupa kitu chochote mi nipatie hiyodaambwani kutafuta wewe <laughs> amnakitu hicho kwa hivo liua nahisi kama ingekuwa mtu tapelihizi tengeza maji vichupa vyako kibao natialiuanaogopafanya hicho kwa na sababu unajaribia jina lakoso <laughs> okay. so, nataka tumalize kwa, kwa kuzungumzia kidogo biashara ambayo wewe uh, unaifanya ambayo eh, lirithi kutoka kwa, kwa mzee wako ya, ya duka la, la vitabu unasema unasambaza magazeti kwenye, kwenye, kwenye taasisi mbalimbali za serikali um, unadhani kuna kuna umuhimu wa kuwafundisha watoto wetu vitu ambavyo sisi tunafanya ili waweze kuviendeleza au unadhani ni kama mzee wako alivyofanya kumpa tu uhuru kwamba you know what, just do you yno you know, mwisho wa siku ukirudi taa kufanya kitu ambacho mi nafanya then ntakuelekeza kuliko ile ya kumlazimisha mtu kwamba mimi ni mwanajeshi mmoja kati yenu nyinyi lazima awe yafna zako zikoje kwenye hili swalaa uh, kind of you hav sabab mi We, we, we, yetu sisi likuwa ni family business ndo inotupa ino, ino kula yetu kwa hivyo na ile family business kama umeikuta nabidi iendelee sasa kama una una watoto wa kuendeleza okay, wa isokea lazima waendeleze lakini kama watoto wote watie pale kwenye family business They have to look for the ami ao utakuta ndugu yangu mimi liosomea urubani maana hakuingia katika business kaendelea Ka, na urbani mimi nime nimerudi unafanya kazi ya uandishi lakini uko pale pale nyumbani kwa vy moja kulachofanya mimi kwamba niweze kufanya biashara na uandishi kwamba kaacha kwenye magazeti magazeti you have to uandikenini lakini electronic mdia aey so dio nidaka mbili umemaliza mm. dkwahivyo mm. uh, yeah. mm. nakama mm. emzetu navyokwenda una stori yako moja mbili umeshamaliza kazi Two na kama mtu una uzoefu ta naja kuandika twende twende g lakini like kama ni business al ambayo ndio survival ya family ya kusomesha watoto no, na wajukuu na unatafuta mwanao mmoja na, na kama watoto nao wanafahamu muhimu walipotokea nakujazmalndt wan waoto watoto nao wafahamu kwamba sisi tumesoma baba yetu kwa kazi baba na sisi lazima anatokezea mmoja nawe mwenyewe aka unawajua una, una katika wale nani katka walemoja wwchh ile merudi, akona, pale pale, ile mimi, ile biashara nimerudi akaona nimeingia akajua kazi mikoba ya kuendeleza ile biashara kuniachele hapa yakuendelez ukiagizia mali kutoka nje zipange hivi kosti ni hivi kwahvo mpaka leo imeningiama najua kifanya maremf mbada nakenda ny salana mipaka yake opaka ufiki mpaka kwenye pua na kufikia lazima mipaka unaknda njia lsa mwach mwachend lakini we mlinde wakkisha kmba nakenda njalameikuta mtoka mii nimezaliwa ile duka wanalo nimesoma pale nimekulia nime pale kila ki naiona Kwaimu, no, uh, the family is not big. kama family kubwa watoto kazi, wale watoto wanatawanyika, wanatawanyika. kama utakuwa na watoto wanne kusoma fursa wanaporudi kumaliza zao watanowasita wenine a kusomanwa fd unagale watoto lakini kama ni ki kidogo hivi sifikiri kama kama naendelea moja mnaendeleza kwa sabu niendelee lakini kuwapa watoto kwa dunia naun sasahivi kuwapa ma, mawazo wamua, kitu gani ni wakati mwafaka Di, mambo mwakati mwwafaka unamambowape uhuru wachagua nachokipenda muhimu kuakia misingi uzuri ya kujali wazee wao na kujali you can't kama wazee ynwazee yani lazima ni watu waheshimu angvbac to them si lazima wape pesa shukuraniu unawashukuru uh, mama mi mefurahi n bas mama anafurahi mamataauethtuzma kuai i mimi s aambayo menauliza kwamba ile family nmmi d suh mbay natkwa m hayupo pale zzib anaishle mze wang kma dofadgake arembbn laini mimi do kama ndo miaka kwenda kike um, ya mm -hmm. so ah, time, time atakuja yake nanataendeshadgwfmt mwanamet mwaname hivi ana miaka minane kumi ndo the last final amepata mtoto wa kiume ambao ni lakini yuko ulaya wanzo mb kwamba unaangalia sasa wa wanangu moja wapo pale dukani kuna moja nd anaa ana, ana kila siku ata, ata Iran, so. mm. Wevo, the business has to go. Yes. Is our na freedom ya watoto wao wenyewe watoto watafahamu kama sisi sote tukiondoka biashara itakwenda vipi omaial mmoja lazima agande aiendeshelkama shughuli za uganga mm. <laughs> <laughs> inabidi ugangahiyozzu ya, eh. uh, ya, ya, ya kutopata mtoto unayemtarajia unadhani ni watu wengi wanapata kwenye maisha na k okay? kujisikia vibaya kwamba mungu amenipa watoto wote you know? hakuna iyo mtoto ni mtoto tu nataka mtoto akiume snd wkiume ana mpango wote apo baadaye atakuja kuharibia maisha yako yote yule wa kike ndo atakua tunasema kwamba kwanza, kwanza watoto wa kike ni bora watoto wa kike wana thawabu watoto wa kike wanapenda wazee wao hata akiolewa akienda kwa mumewe babake ke na mamaake amsaawa mtoto wa kike lazima atamtafuta babake na msao, mtoto hiyo ta, ta, yani kitu baba ke na ndio mtoto wa kiume mamaewkwnyetawau uwam twakmesemilakini okay. anakuja vile ulivyomtarajia hajawa sasa kenda njia nyingine kabisa na mtoto wa kiume utafanya nini mtoto ni mtoto tu mwanamke muhimu wekee misingi mizuri ya kufanya ile biashara kama anaisimamia biashara yako basi anawezamtoto wa with endele mtoto sikasoma au mtoto kike ataolewa kwa so I, a umee langu nat weza uyu mwanangu see ai faruk muhamed karim kwa hivyo yeye akizaa anini fau karimsasahuue mwanangu akike taisi ameolewa huko maana utaipatakiwaoakasea nimepata sio kama siwapendi amajina alitokuepo lakini epata huyo wakium anasema sanaitafabakasabu myafangssahii simwarabu si muindi ni mswahili kwa makunduchi I nmo mean, tomatial wanasema damu yetu sisi waupe kidogo ina nguvu na ukifanya kfanyato I mean, lazima atoke shombeshombchaanyhaganyahor akija katoka mtoto ana ushomboshombo labnyole zini sikubali lazima atokeawe kwa hivo shukuru watuangu watatu wote yako mie mie babangu ni muhindi ismailia yaga kankabisa babamii ismailia mi ni muhindi babangu mind lakini amezaliwa hapa asili yake ni a nr eafathe anu toan mamangu i arauamyselama emwarabusoke lainimsimwarabu d kabl yko lhopa n ltsktae tfa lpa na na, na mungu uh, wazee wake kwahivyo kalikatakata najita damshe elele mshenzi sisi sio lekar. Akisema ndo jina lake wala eh mwanye ana proud na lile jina. Sisi tunaona vibaya kwa mtu mshenzi au mtu anaitwa panya. Akisema majina lupwa wa, wa, wazee wakosoma na kupa lina lina faida kwa lina ukuja kwa liondosha lile jina kwa mshenzi ukasema kwa nini naitwa mshenzi ukuja kwa jina lingina risk zako naza sikaondoka. For you wa, wazee ni kitu very important. Kama yeah, unasema like, kwamba uh, you have to be proud of kabila yako alivyo. Sawa but at the same time vitu kama majina huumba pia yani utakakupita mtoto wako tabu au matesoau e, ina, mshenzi inauma inauma kwanini mwite msheni lakini sasa ndo wazee wa zamani hawa sio nababababa kaitwa msheni kabis <laughs> aotakuta ia li, lakini ndo maisha lazima mtu yakubali yanavyokuja na uende nayo vile navyotaka nasema Struggling is kangu asante sana niwefurahi sana umekuja leo umezungumza na sisi opul tutakuwa tumetouch kila sehemu ambayo tulikuwa tunataka tuishike na wewe asante kwa kutupa stori ya mwizi ambayo watu wengi ilikuwa inawakuna na dikona manage tunaweza tukafikiria tunawezaji kufanya hili jambo la kutengeneza dawa kwa sababu tunajua unayo ngaw ajasema lakini tutamsaidia kutengeneza hiyo dawakmatawna mmoja lmbo katika facebook mm. anarusha anameeka nalepichangu naule mwizi nsema i mimi ndilompa dawafaab w yoyote mwenye shida huyo ni nipapelsasa mtu muhimu hakuna dawa dua na dua si lazima kwasabu tu nataka dua nimwandikie sakuandikie nini dua mungu unaweza kamza naye lugha yoyote mm. sio put si yos tog before you slip kabla ujalala Yeah. unajua that kabisa naomba dawa ajsalimisheasaswlazimisha salimishe kwa mwenyezimungu naomba unilinde niamke salama mimi nolala sahivi na wenzangu famili yangu nawazunguka nili takulinda tuna cha zidamna uchawe huo ndo uchawe anaitwa fak hukan kwako kakeat ipiotukoi uyn malkitenga dopana a mechi a mi lika natka zanzibar mm-hmm. aji mpira kaingia mw siku sundo mungu ngoma kanikubali magoli mawili karejesha kutokana nakazi yanu llofanyale nkasababishanagoli la tatu kali wenyewe mamoja kwa moja mpwm ndoto ndo zangu marangine zinafanana na maremfadhangu mwandishi na mi mwandishi alipata majina mengine ya, ki, ya kiutaniutani nami nimeyapata vile vile ali alikwenda alipita jela nami wakati uko i tuko new orleans mm-hmm. okay. wakaingia haskari pale amepata taarifa kwama ndani ya meli mna bangi natoka ndia nachukua bangitagwlahashishi l kma mabunda kama madaftari na pis, u lakini ime, o imekutwa ndani ya meli ile yani well kama mkutle semunkatachin mwekwa ndani nyelaa kmi kama, kama siku mbili pale New kama uktelin t naninnwenwelain ul lainikuna mtu katika sisi kaiweke kaiwekele na kifika pale ka lewa, mjua? Ah, mjua. mpaka nawa, mjua mjua. Nami. Nami mm. yeah. kama na tena sijui Um, una vituko vingi unavikutana navyo katika ubaharia ambavyo its vey neesti itabidi tutafute to siku tuzungumzie tu ubaharibahas uh, so inakupa expience nyingi nashukuru mungu kwamba asia america australia unatoka australia unakujaholand 75 days Baharini, 75 days nonstop unamka sura zile unarudi sura zile, sura 75 days ukifika zlzil ays ukifikaoand unakaskutano iotaiwa anothe days unakoa safari moja tukameli lofanyamie ni ile banapakiale ya mawe u meli urefu wake naweza kuwa ni kama mwanzo wa uh, glpos moja mpaka glpos la pili urefu wa meli bitou on unapakia kwa, kwa hivyo ile meli inakuwa ukitoka europe kwenda asia the theshostat ni kupita mediterranean mediterraneans canal hmm. lasa meli kubwa haipiti pale mm-hmm. inabidi huipite afrika yote uja uzunguke afrika mpaka town alafu ukate natafuta ndia hmm. thewikama meli ndogo zndo zinapita medieranea napita in canal ina crosesa nakatakii melikubwa azipiti nabidi wafrica nakendaishi alafu kirudi unarudi vilevile aftukutafut tuzungumzie ishu ya ubaharia zizo asante sana nshurus wewe hodari wewe e, jemedari wewe ni mwalimu wetu na wewe ni bonge moja la kaka yani. sana. asante sanatuko pamoja sana, Tukupa moja. Tukupa moja sana. Uh, baharia ndo huyu umemsikia <laughs> asante sana kwa kutusikiliza na kutuangalia una kila la heri yntekea kwa niaba ya kila mtu mundani ambaye bila shaka amenjoi asante vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna aukawapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai hosamfutary tokepnmf <laughs> <laughs>