binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na ujambo karibu kwenye salama na natumaye uko vizuri kabisa kama kuna eneokusumbua ukae ukijua kwamba hauku peke yako na vitu kama hivyo huwa havikai sana muda mrefu mambo huwa yanakuja na kuondoka kama maji kwenye bahari mi naitwa salama karibu kwenye salama na moja kati ya watu ambao wengi sana wanawatizama e, kwa sababu yeye ni moja kati ya wasichana ambao wamekuwa wakifanya vizuri sana kwenye nyanja ya uchezaji wa mpira mimi ni shabiki yake na ni shabiki yake kwanza yeye kama mchezaji lakini pili kwa sababu anacheza kwenye timu ambayo mi naipenda karibu kwenye salama nat yeah. <laughs> mzima, mzima usi, usi, usiwe na hofu mi nataka leo tuongee kama unavyoongea uwanjani a okay. sio eh? haya kwambao hawakufahamu naomba ujitambulishe kwa jina lako la serikali Uh, cha kwanza kabisa napenda kumshukuru mwenyezi mungu na kwa majina yangu naitwa fatuma isa suleiman mm-hmm. yeah. ni mzaliwa wapi uh, mi kwetu ni morogoro morogoro mjini yeah. okay. uh, panahitwaji msamvu Aha, pale yeah. watoto wa mjini wanatokea pale paleangu yeah. <laughs> shamim pia nayee alikuwa anatokea ms okay. mm-hmm. so i, i, ishu, ishu ya mpira sasa nataka tuanze moja kwa moja kabla tujafika huko lakini taunielezee kuhusu wazazi wako sikuzote tumekua tukimuona mamako zaidi kwenye picha yeah. na hiki ni kitu ambacho kiko kwa watu wengi ambao wanajulikana na ambao hawajulikani mama zao ndo ambao wanakuwa wanakuwao kwenye picha zaidi kuliko baba zao yeah. kwako we nadhani iko hivyo hivyo sindio yeah. naomba uniambie kuhusu mama ako ni mtu aina gani na ana, ana nafasi gani katika maisha yako uh, chakwanza kabisa um, wa mama yangu ni mtu ambaye mwenye nafasi kubwa sana kwa sababu ni mtu ambaye amenisapoti tangu niko mdogo uh, kwa sababu kuna wazazi wengi ambao wanafikiria kwamba unaweza ukacheza mpira kwamba ni mchezo wa kiume lakini kwangu mimi mamaangu alikananiot kwa maaayaatu kuna familia nyingine unaweza ukacheza mpira mpira mpira lakini akaona ah, kwa nini anacheza anacheza mpiaaki kanaempaa mpa aang imfika aa nim ambaye ana kubwa sana kwenye maisha yangu na ni mtu ambaye ni muhimu sana kwenye maisha yangu sio kwamba namuongelea tu kwamba ni mama peke yake hata baba yangu pia lakini baba yangu alikuwa aishi na mimi sana morogoro kwa kwasababu mamaangu wengine lakini baba yangu ni mtu ambae alikua naishida kwaiyo ni mtu ambae likua siko naye sana ila mama yangu ndio ni mtu ambaye nime naye kubwa sana mpaka kufikia hapa okay. bado yuko hai mzee wako yes. anakujaga uwanjani kuangali na anapenda sana mpira na anapenda sana, sana simbaso ah. yeah. okay. turudi tena uh, morogoro ambako ndo umezaliwa na ambako umekuwa uh, sehemu ambayo umezaliwa ni sehemu ambayo imechangamka yeah. sana na hali ya hewa nzuri mazingira mazuri lakini nataka nijue jinsi ambavyo wewe ulianza kucheza lazima ulianza kucheza wakati uko mdogo yeah. na hiyo s ilitokea wapi A, kwangu mimi kitu ambacho as nice kilikua ndani ya nafsi yangu kama yangu na, nacheza mm. na wanaume nilikuwa sina timu yoyote lakini mwenyewe tu nilikuwa bado mdogo sana lakini nilikuwa anaonakwamba na kipaji hicho kwa hiyo nikawa nacheza tu mpira wa makaratasi ambao hauna mtn mm. lakini baadaye kadu siku zinavyoendelea na kukua navozidikua nimeanza kucheza mpira kwenye shue hizi msingi na walimu mara nyingi walikuwa wanapenda sana kunichanganya kwenye za wanaume walikuwa wanaona kwamba ninacho kuicanganya n kwanini si, nacheza hu mpira ambao wa makaratasi kwanini nisipambane niende nikatafute timu labda za kiume ambazo wanacheza kwa sababu morogoro hakuna timu nyingi za kike sio kama d d mm. kidogo ulumendelea kidogo lakini morogoro kulikuwa kuna timu ya kike nahisi ni moja lakini haikuwa nzuri yn yani kwamba yakusema kwa wanaenda kwenye mashindano mashindanonikaona okay, kuna timu ilikuwa ilikua naitwamaarufu mm. sana walikuwa wnaita ni amba, timu ambayo wachezaji wengi sana wametokea kina shomari kapombe kina asankesi wengi sana mb wachezaji mpira ambao waligikuu ndwametokea ho tim ko u timu ya Berin, na timu ya Kwayo, uku, Berin, yani, ni timu ambayo kama kuna mpaka, uku, improve, hmm. Kwayo, nilikuwa nacheza pale na waana tulikuwa tunachanganyika wasichankmka tulk k wachache tudata saba lakini nikasema kwa sababu ndio kipaji changu okay. mwalimu mwalimu napenda hivi na kwa kwa sababu sababu hiyo siku siku ambayo ambayo ambayo naenda ilikuwa sio nimeipanga hmm. tulitoka semu, kama kama shule ya msingi tulikuwa tulikuwa tunaenda kama kuna semu, kuna rock ambayo mazuri, tunaenda kuna ina manzari mazuri zangu lakini nikasema e, nipite na nilivaa nakumbuka nilivaa suali alafu nikaenda kwakuwa naupenda ule mpira yule mwalimu akaniuliza w unataka kucheza mpira sasa mbona umevaa hivyo Nikambia mimi sijali lakini naomba tu nikuonyeshe kipaji changu yani, sikutaka mm. okay. ngoja nicheze na akaniona ache okay. nakaniona unacheza una vizuri sana sanawaosikusema yes. mm. kwamba nipate tm yakusema ntaenda nyumbani labda kesho nitarudi na pensi ya mazoezi hapana nikasema ngoja nikuonyeshe kipaji changu kila siku kuyesena u wasichana yangu waikeo nakmbka aanja b tk mda mefu sanae ku watu sana wengi sana wale sanwaana awaueza kuendelea nami niikuwa najitahidi kila siku ya mungu nikitoka shuleni maanake tangu niko shule amsingi mpaka nakuwa naenda fomu nikawa nikitoka shule tu saa kumi naenda tena mazoezini sasa sehemu ambayo mimi naishi na sehemu ambayo na mazoezi yapo kidogo kuna umbali lakini mi sikujari kwamba maybe um, una maybe usafiri au nini natembea kwa miguu naenda mpaka mazoezini na kila siku na nikuwa nnagan yangu kwamba nasema sababu mpira ndo kama maisha yangu kwahiyo nitafanya na nitapambana nitafikia malengo yangu nikacheze national team na tm kubwa na nchi za ulaya ambazo zimeendelea zinaweza azozinaweza zi, zikanipatia mimi kipato nikasema kwamba nikipoteza siku moja inamaanisha kuna vitu ambavyo wa wenzangu wanajifunza mimi nitakosa mm-hmm. kwaiyo nikawa na, na, elimu na pia naipa na mazoezi kwayo nikasema kwamba nikitoka shule saa kumi naenda mazoezini mpaka bibi yangu manake mii nimeishi sana nabib akawa naniambia hivy fatuma unavyocheza hivyo mpira umerudi shuleni unacheza mpira kwanza unacheza upo na wanaume muda wote ujua utapata mimba bado mapema wee mi nikasema hapana kwa sababu yangu, ivo, na malengo yangu siwezi kufanya hivo ajua afany akaniambia hapana yaani ni utapata shida sana utaniletea wajukuu mapema wewe <laughs> nikasemasio kweli ila ipo siku bibi nitafanya kitu kikubwa ambacho autaweza kuamini akasema akasemak okay, sawa lakini mi sizani <laughs> mi nikamwambia hapana utaona ipo siku utanipigia simu na kwamba unahitaji pesa unaitaji... namaaa utaniambia tu siku moja akawa skmoja nabishana sana akawana, simu mama aaa muda wote yeye ali afanyi chochote akirudi hapa ni anachukua jezi zake na vatu vyake ni mazoezini yani azefani chochote kaambia kuna kitu nakitafuta nakitaka na na maana unaniona hivi lakini sio labda sitaki akawa na utakuwa hata ujui kupika kwa kwasababu auna tam <laughs> nikaambia amna, na kweli akipata nafasi ananifundisha kupika najua na nikamwambia hata huyo ambae namwita babu yangu ntampikia sikumoja hey, mjuku wangu unajua kupika ani ue ndo mkewanune <laughs> ndo mke wangu unajua sana kupika n kuliko hata bibi atabibiako namikawambia umeona unanizarau ana mi nacia mpia nafanya hivi lakini umenifundisha umenifundishamwenyee lakini umeniona napika vizuri nin na sio kwamba labda sitaki kufanya kazi hapana lakini muda wangu unanibana na ndio maana na, nafanya hichi kitu kwahiyo lazima nanyie mniangalie kwa upande wa pili mona mm. wakasema okay, fain lakini akawa ni mtu ambaye tunagombana sana nabibi yangu kwa sababu mm-hmm. mamaangu mama mama alikuwa ni mtu ambaye anakaa mm-hmm. na lakini anaenda kwenye ambae anaka namimi akin aaa aam uokana na mama kutokana ndo alikua amba a yote kwa yote kuna kipindi ikawa imezidi sasa wakasema huyu mm, fatuma mpira umezidi sasa yaani amezidisha <laughs> inamaanisha hataataweza hata kuferi nikaambia mama hakuna siku yoyote ambayo labda shuleni umeletewa matatizo labda labda nafanya nafanya vibaya hivi nafanya hapana na kwenda shuleni kwetu kwamba fatuma ana ana makosa au chochote kile faainda aa namao hakuna mzazi wangu yoyote ambaye kuanzia shule ya msingi mpaka sekondari hakuna mzazi ambaye ameshtakiwa labda mimi na tatizo hili na sifanyi vizuri sifanyi chochote hivo mm. ni mtu ambaye nilikuwa siko juu sana lakini nika a kwamba na ku nio nauo ain wezikua mtwachini ana nye li embae waauta maeampia a mt u mungu kwanzia hata hiyo shule ya msingi mpaka sekondari kuna walimu ambao walikuwa wamenipa sapoti sana na watu ambao hata wakicheza mechi za kiume mi ni mwanamke peke yangu lakini wananiingiza wana mwanamke peke yangu watu wengi wanashangaa na nilikuwa nnacheza michezo mingi sasa mm. nilikuwa nacheza b nilikuwa nacheza netball nilikuwa nacheza nilikuwa handball nikiwa wnacheza rede yani kila mchezo nilikuwa naweza hata wao wakawa wakawnanshanga mbuno na vipaji vingi <laughs> Lakini napenda, ni mtu ambaye napenda kujaribu vitu kwa sababu kwenye maisha huwezi kutegemea sehemu moja ukitegemea sehemu moja inamaanisha sehemu ile ambayo unategemea ikifeli sehemu nyingine huwezi kuendelea atassav naohea ni mtu ambaye hata sasa hivi ni mtu ambaye nafahamika na watu na watu wengi wananipenda nwanajua kipaji changu lakini ni mtu ambaye sipendi kukaa moja sehemmoja like, nacheza tu mpila au nacheza nafasi moja wenye mpia mt ambaye a huangaika kujua okay, sahivi mi nacheza namba mbili namba sita ina, ukicheza pia inahitaji nini unafanya nini namba nyingine pia ukicheza inahitaji nini unatakiwa ufanye nini kwaiyo kuna siku hata kocha mgosi aliniuliza kwenye timu ya simba kati kipindi kile ambia, Fatuma, wewe uko kwayo, makipa walikuwa wanaumwa lakini waamwwc nilikuwa na na wakasema wale hawawezi kucheza l akabaki huyu mmoja na ligi inaendelea akasema embu aya ni mazoezi kwasabu, kwa saabu aika nataka kucheza aokasema embu kaa kama mazoezi tu golikipa nikawambia naweza niweke nipangi alafu taona akashangaa akasema okay, nikuone kweli eli akanipanga gorikipa nikacheza nikama gorikipa mbaefma yani ah, mbona wewe unajua nagorikipa nikawambia hey, nikikaa najifunza nawaangalia wale n yani nilikuwa naokoa mashuti ni yani mwenyee kaanashangaa akasema hey, fatuma kwani wewe ni gorikipa sasa kuanzia leo yaani n siko mmoja akiumia tu auhusiwa hyo sabakcan najua kwamba ikitokea labda kai na mmeshamaliza azenu yeah. e, mchezai moa nawezakua uh-huh. lakini ambachonauliza ni kwamba hata kama mkiamua tu kwenye tm kwasababu napo mm. unasema kwamba huyu ni awa ni mabeki awa yeah. ni viungo aw ni maf yeah. au haiko hivo is kama ma, ma labda wako wameumia magolikipa lada owaatuaitami mchezaji wa ndani kama mmoja, na uwezo mm-hmm. nandomaana hata kwenye ba, mechi nyingine za huko kuna mechi fulani vilitokeaga kwamba wanamwandaa kwamba kama hakuna mtu mwingine labda ya inamaanisha mm. ukapewa hicho golkipa aumiaa tu nine ekapewa ico eo Um, mara kwanza nlikuwa sichezi beki nilikuwa cheza winga namba saba makocha wengi wsma mm, wanini huyu fatuma tusimbadilishe hn kutokana na ana uchungu sana na timu yani kufungwa tmupendikufungao tukimuweka pale beki atakuwa anacheza kwa kuzuia kwa hali ya juu sababu apendi kufungwa kwa hiyo nikabadilishwa ilikuwa shida kwangu lakini nikasema okay, fine. na kutokana na maisha ambayo nimesema kwamba mimi nimeamua kuishi kwamba siwezi kutegemea sehemu moja nikasema hmm. kwa sababu leo unake, kesho na kesho kutwa unaweza ukawa unategemea labda namba mbili okay, namba mbili labda kuna wachezaji zaidi ya sita inamaanisha utampa ugumu mwalimu ataona ah, sami hapa ni mpange nani akati namba nyingine hakuna watu wengi inamaanisha wee ukiwa unacheza zaidi ya namba mbili utacheza sehem nyingine mm. uta, yni we mwenyewe utakuwa unajirahisishia unaji, unaji yani maisha yao yeah, naona wachezaji wana, um. wengi wanajaribu wana, wana kufanya hivo yes. ka kiraka yeah. anaweza kucheza beki naeauchea katikati yeah. sio wengi lakini wengi ambao wanajitambua pengine kama wewe na kuchungulia kuona yeah. e, engine labda huuwa aajanyin waafana htaueeu bahati nzuri mii nimesoma shule ambayo ni Nata, Zanzibar, kuja huku, kwa ya vipaji nahaaotoka zanzibawaadsanana zaidieka kipewa kwamfano lazima an yani darasani huwe uko vizuri na uwanjani uwe uko vizuri yan hawataki tu kwamba u umebez kwenye kitu kimoja kwasababu ya mipango ya baadaye yeah hapa nyumbani kwetu wachezaji wengi sio watu ambao wameenda wa shule yaani shule, shule sio kitu ambacho kilikuwa nipendwa kwao wewe kama mtu ambaye umeshapitia katika mazingira hayo una kitu gani cha kusema kuhusu hilo swala ah, cha kwanza kabisa mimi naona kwamba kutokana na familia zetu unajua kuna ile misingi ambayo unaianzia kutoka chini sasa siwezi kubeza kwa hichi kitu lakini sisi familia zetu nyingi sana wachezaji ni familia za kimaskini kwa hiyo kwenye elimu inakuwa ni elimu hafifu sana sio kama wale wanaosoma mm. unajua kwa sababu mtoto anaposomeshwa labda international inamaanisha atakutana na walimu ambao watamuelekeza vizuri watam like. yani wanataka kitu fulani kiwe lakini sisi shule zetu wenyewe tunazita kayumba hmm. yaani aziko na ubora sana ule ambao kwamba mtu anaweza akawa anaeleweshwa kitu akaelewa hata aka kama ajaelewa atapata ata, ata, mwalimu atakaa naye hata chini atapata muda wa ziada atamuelekeza tena elewi mpaka e unaweza ukasoma lakini laki ikiisha kile kipindi ndo basi kwaiyo mtu mwingine anaona okay hivo hivo kwahiyo naye anaenda naenda hivohivo kwahiyo mi nahisi kwamba wa wachezaji wengi walio wengi familia duni tumetoka familiaa at le akiliyetu idogoaabtu mwingine naona o a kwasababu kule kuko hivi o unaona bola mi nibezkennni kwenye, kwenye kipaji changu mm. okay. yote yoy, Yes. toka uh, kakaako alikuja hapa kwenye kipindi huyuapumemuona <coughs> uh, okay. yeah. e, tuliongea vitu vingi lakini kwa, kwa, kwa kusoma kwangu moja kati ya malalamiko yake makubwa ni kutoa kuto vizuri yes. e, na klabu na, na ambayo alikuwa ameichezea kwa muda mrefu kama yanga E, na, na, na chama cha mpira wa miguu yani hakupewa hawakum, hawakum, hawakum. wakati amesema kwamba anastaafu ana kucheza mpira haikuwa kitu kikubwa kwa chama wala kwa timu ambayo ameichezea kwa muda mrefu kwamba tum, tumheshimishe huyu mtu na alikuwa nanaambia pia kwamba wakati mwingine unaenda uwanjani pale walinzi walinzihawataki uingie kwamba bwana lazima ulipe au kitu kama kamahikomojakati ya watu ambao ufanyi, ameufanyia mpira vitu vikubwa mrisho ni, ni mmojawapo hi, o kwawngiwanamcheo yes. wn yes. akiwa anachea jina ke nakua ubwa mpira kama vitu vyote vinakua vimeish yani, unakutana na watu mbao amecheza zamani w unaenda mpirani una, unaona unawajua una, una, kivyako ki, ki, ki, ki vyako kwa sababu naamini wanawake jinsi ambavyo wanaona vitu ni tofauti na simaanishi kwa mtu yoyote yeah, yeah. unadhani wapi ambapo wamekosea cha kwanza na cha pili wee umejiandaa vipi kwenye hayo maisha baada ya mpira okay. cha kwanza kabisa um, naweza nikamuunga mkono wa kiasi furani kwa sababu um, hata sisi wasichana au wanawake um, huwa tunazaraulika sana mona wavrana au wanaume wanakuwa si sana kuzaraulika lakini sisi tunazaraulika sana kwa sababu maybe mpira wetu labda ujakuwa sana na sio kwamba tunazaraulika kwa viongozi hapana ni watu ambao viongozi wanatupa mkono sana wanatusapoti lakini kuna watu ambao maybe wanakaa pale ilo swala naweza nikalizungumzia pia la kuhusu labda unaweza ukaenda taifa kuangalia mechi ni mtu ambae kile kiwanja cha taifa ni unachezea una timu ya taifa unachezea timu laba simba Koyo, ni mtu amba unajulikana na unafahamika kwamba wewe unavaa una na unawakilisha bendela ya taifa hivi mara hivi hasa hata kuna watu wengine wako nje pale wanakuona yaani hadi watu wengine ambao ni mafans labda wako nje wanaingilia hilo swala akati watu wa pale mlangoni ndo wanatakiwa watupe ot sisi na ukienda pale maybe labda umkute mtu ambaye labda anakufahamu ana hivi yani kabisa ani kwamba atakuambia okay we mchezaji mwache aingie lakini kuna baadhi ya watu kuna mda unajifanya kama wakujui lakini wanakuona kwenye mechi na unacheza kabisa hsasa hmm. una una ka kama wewe ni mchezaji ambaye unachezea taifa eh, unapambania um, bendela yako a taifa unachezea labda timu kubwa simba nini yanga na timu nyingine zilizokubwa zilzukama tu ambaye ni niwakupitawakupita tu. tu yani hata mwenyee nakupeni ani hicho ni kitu ambacho kinaniuma sana af sio kizuri mm-hmm. kasaaunasma ah! uendekea labda umetoka kucheza mechi hata wiki mbili zilizopita ataka kaangalimnataka kujifunza vitu lakini nakuta unakutana na watu ambao hata si sijui awajacheza mpira sijui awako kwenye mpira sijajua hmm. lakini kuna watu wanaokaa pale getini kiukweli wengine wanatufanya n yani, tu, tuone kwamba hatuna ah, thamani hmm. kuna kipindi hadi nikasema ni liswala sio zuri kwa sababu sizani kama nchi zawei zetu wanaweza wakafanya M- mnaongea mna, mna aga mnaongeasn mna yani, tunaongeaga lakini watu wa, si, sijajua watu ambao wanawekwa wengine sio labda wampira watujui au labda wa sasa sijajua kwa hilo lakini ni kitu ambacho sio kizuri kwa sababu kuna watu wengi sana wanaona pale mfano wanaweza kachukua au chochote ikawa sio nzuri mm-hmm. yaani sio nzuri kabisa na hata hatao mwenyewe ikaku ikaumorali yako ikashuka kabisa sasa wakasemasmi ah, nachezea national nachezea kubwa simba sasa mbona naazirika hivi mbele za watu unaamua kugaili kuangalia mpira unaondoka zako nyumbani mkiwa mnacheza mnaambiwa kwamba utaingia mpirani bure kwa sisi wachezaji wa, wa, wa kike tunaambiwaga hivo nahisi na hata kwa wakiume wanaingiaga bule kwa sababu si wanafahamika kwamba huko okay. niwachezajialabdamtubak hu amba ndio mm-hmm. hivyo watakuletea matatizo lakini kwa mtu ambae unafahamika na unaonekana kabisa kwamba we hivinahiv hivyo Okay. Ume, umejiandaa vipi sasa na... kwa mimi nimejiandaa kwa sababu kama nilivyokuambia sstim yangu ya maisha kwamba si kwa kutegemea kitu kimoja mi nacheza mpira na kabla ya hapo nilikuwa nasoma lakini nacheza mpila lakini fmf bahati mbaya nimeferi sijaendelea lakini nikasema kwamba kwa kuwa kwa hichi kitu nime nimeharibu kwa hiyo hem ngoja ni s kwenye mpira kwamba najua bado hivi sijafika sehemu ambayo naihitaji lakini kutokana na juhudi zangu na kuhitaji maisha yangu awe mazuri na kusaidia familia yangu baadaye lazima nipambane ili nipate pesa ya kusaidia maisha yangu na familia yangu na mi mwenyewe ya baadaye hiyo nime kupambana mpaka hivi nimecheza national nimechezatina alhamlah na nime paka tim ndogo sana ambayo inaitwa kwa kama simba wakani ona, wakani itaji, nikaenda inaitwapotemeke wataribanmaakaaaaawan timu yangu le ya Evergreen ilikuwa ni timu ndogo sana ambayo haiwezi kunipata pesa lakini ni timu ambayo imenisaidia pakubwa sana kwasababu liniona morogoro na wakasema nje ucheze ligi ya dar darsalam na kweli nikaja kucheza japokuwa nilikuwa mdogo sana lakini nasema okay, na na ipo siku uta, utakuwa mchezaji mkubwa sana nikasema okay, nika nikaja tunamaninaweweounikacheza sahivi simba ni timu ambayo imenipa mafanikio kiasi chake wananilipa vizuri alhamdilah nawasaidia familia yangu mwenyewe pia kwenye biashara zangu nyingine kwayo kupitia mpila ambao naucheza sahivi nimekua kama kazi yangu kwahiyo napata chochote kitu japokuwa mpira kiki haujaendelea zaidi kama wavurana mm-hmm. au wanaume lakini naimani huko siku za mbeleni itakuwa vizuri zaidi kwa hiyo hicho kitu chochote ambacho nakipata nafanya biashara nyingine mfano mm-hmm. labda biashara nazo biashara za za aina kama tatu nazo um, nauza t nguo za kawaida hizi nauza pia sabuni mona na kuna vitu vingine ambavyo vipo na vinakuja kwa sababu mi mdamwingi natumia nakua sana siwi nyumbani um, unakuta mda mwingine unaezaukataka kufanya kitu kwa sababu upo watu wengine si najua kila mtu mtanavyoaminika kwa mtu unaweza una pesa labda tufanye hivi kutokana na mimi muda mwingi nakuwa kambini sipati muda wa wakuenda sana nyumbani ani nyumbani kumekuwa ndio kama kambini hmm. alafu kambini ndo kma yumbani waomda mwngi nautumia kiaakosa mda wakupata taimu ile yakufanya vitu aba vina, ambavo vinakua vikubwa kwa sababu kuna watu wengine unaweza ukawaamini wafanye kitu lakini utakuta wanaku, wanakurudisha nyuma akittsaeznapoteza pesa nyingi sana kwa kwa kurudi nyuma akuud yuma aufikiiakwamba okay, naweza nikataka kufanya kitu fulani ambacho ni kikubwa lakini kuna watu ambao wapo kwa ajili hiyo unawamini unawapa kitu lakini wana, lada wanatumia alafu watu wengine naja kuna watu ambao wanaweza kudai lakini mimi kama mimi siwezi kudai sasa inanipa wakati mgumu naona nataka kupija hatua kubwa kwenda mbele lakini kuna watu ambao wanaifesha wayo inakuwa mtihani lakini sasa ndo kama hivi hivisahivi niko kempo lakini napambana hivohivo una biashara zangu nyingine naenda nazo kambini nyingine labda kadaa naacha nyumbani au nawachia marafiki zangu kaahuko yani. mm. okay, huko kambini kutokana na ntakuwa mp sipate mda mwingi wa kutoka lakini endapo ntapata nafasi ik like, mab tumeenda kwenye mechi watu wanahitaji vitu ntawaambia bana tukutane kwenye mechi njo nawapatiaaipatiaea na hvoasa utofauti wako eh, ukiachana kwamba we ni mchezaji mzuri sana utofauti wako mwingine ni hijabu unacheza ukiwa umevaa hijabu yeah. na mwanzo mwanzo ilikuwa gumzo sana eh, lakini baada ya simba kwenda kwenye kuenda league eh, ya afrika tumeona wachezaji kutoka kwenye nchi nyingine wakiwa wanacheza na, na hijabu kama wewe yeah. kitugani ambacho kilikufanya uamue hivo Yeah. kwa sababu una uwezo wa kuvaa kivyovyote ukavaa kilemba ukava, ukava, ukava, usivae kabisa ukawanacheza kama kawaida lakini nini ambacho kilikufanya kiliku, kiliku, kiliku, uweke mguu chini useme hii ndo yangu na hivi ndo ambavyo mi nataka niwe nacheza okay. cha kwanza kabisa um, mimi kipindi cha nyuma nilikuwa sivai nilikuwa ni mtu ambaye navaa kawaida kabisa lakini uh, mi huwa napata taimu ya kufikiria kuna vitu gani muhimu natakiwa kuvifanya au natakiwa kuviacha nataki kipindi kilikuwa cha mwezi wa ramadani sosei kama miaka miwili liopita a asema kwamba kwa sisi waislamu ukifika mwezi wa ramadhani kwa kuwa tuna, tuna kawaida tunavaa kawaida tu nakutembea hiv lakini ukifika mwezi wa ramadhani lazima ujistiri ssa nikawa nafikiria kwamba okay, mwezi wa ramadhani unajistiri kwa nini isiwe ndo kawaida yangu ambayo hata nikiwa mazoezini ni vaahivihvi kwa sababu ukijistiri nyumbani inamaanisha hata ukienda mazoezini lazima auwezi kuwacha kichwa wazi auwezi kuwacha mli wazi lazima uvae labda taiti ndefu na bukta na jezi na zile za mikono mirefu nu fwanini nikienda kwenye mazoezi nisiwe navaa hivi kkila siku smaak okay. pia ikit kizi lakini wavaa viemba k maayingi naona kwenye nchi za kiarabu lakini... a okay. i kitu kizuri kwamba kitawafanya watu wengine ambao wako nyumbani kwamba kuto mpira ni mchezo wa kiuni kwamba unaweza ukawa umejistiri naukacheza mpira pia sasa nikawa nataka kujua ni aina gani ya ya rangi labda za kuvaa ukiwa watakiwa kwa sababu uwezi kuvaa jezi nyekundu ukavaa na napuneki ya pinki au chini taiti nyeusi ni vitu ambavyo lefa anaweza akakwambia hapana uwezi kwa sababu ntamchanganya labda hivyo kwa sababu ukivaa jezi lazima ziwe mechi sasa asanikawa nataka kutafuta taratibu kwao nikawa navaa kilemba na prunek, lakini chini navaa bukta na soksi ndefu basi lakini hivyo vyote nilikuwa nataka kujua kwamba unatakiwa kuvaa um, ya rangi gani kama umevaa jezi za za labda nyeupe unatakiwa uvaaji k taratibu nikawa natafuta nikawa kuna mashindano yale ya, ya kenya yale ya sekafa mm nikawa taratibu nimeenda nikawa na, naangalia pia marefa sababu kwasabauataka kujua kule kwa sababu kwasabausisipia tuna, a tuna, mara nyingim au ata simba auata ile itakuwa na mashindano labda kipi kinahitajika nikasema ngoja niache kwanza labdaabongo amaanisha ntakuja kujua kwasababu hawa ni, ni, ni, ni, ni wazawawapa pa tanzania kaenda lekanea vaa chini labda yekndu natakiwa kuvaaye ata kama juu unavaa nyeupe chini nyekundu natakiwa uendane na kile kitu mbaco nde ofauti kama jezi nyeupe chini mpaka juu unatakiwa kuvaa kila kitu cheupe mone hmm. o, nikaona nikaona okay, kumbe inavyokuwa okay, nikarudi na na nika, pia pia wa hivyo hivyo nikasema ni ni kitu kizuri hata uh, ramadhani vizuri kuvaa kwa sababu akiniletei athari yoyote watu wengi wakananiambia fatuma sasahivi unawezaje unaweza, unaweza kupiga mpira kweli ujiskii joto hmm. lakini ami hapana ni kawaida joto ni kawaida lakini kuna vitu yani, unaenda unabadilika umone. na nimeona ni kitu kizuri kwa sababu kitaweza kawasaidia watu wengine kwamba wakabadilisha maisha yao kwamba kuna wengine aweninea wanatamani kucheza mpira lakini the way laba pensi, nini wanaona ah, vile watakuwa wanaonekana wauni hapana nikaona lakiaananana okay, oja nifanye hichi kitu kitakuwa kizuri kwa watu wengine ambao wanahitaji nawana vipaji vyao lakini wanazuiliwa labda na wazazi kuona kwamba hewei tunavyovaa wengine kwa sababu ni watu wadini kuna wengine ni watu ambao wakawaida wenginwatmnamanisha atavaa atacatavua mtandiouza afananhich ni kitu kizuri sana kwa sababu wengine wanavaa sau atenginavaa taiti narnekina kijuba kwao itasaidia hata watu ambao walikopo nyumbani ambao wanahitaji au wanatamani kuona kipaji kama hichi na kucheza mpira eh, wakaja na wakaruhusiwa na familia zao hujawai uja, kukatazwa amba umeenda kwenye game kambahi hapana sijawai kukatazwa kwakweli hivyo kwaio hata mii mwenyewe kwa sababu nilikuwa nimefatilia he tunavyovaa ba- kwahiyo hata tukienda mab mchi um, nyingine kucheza mechi maybe national mabetinm um, utakuta labda kwa sababu mi nakuwa nimejiandaa kutokana nishafanya hmm, nice. kwayo, na nishafanya h yangu kwahiyo hadi watu wengiwa nanishanga anasemakwahiyo we, una kila aina nawambia yn na kila aina ya rangi <laughs> na kila aina ya rangi yani nimejua kwakuwa nimefahamu najua nikienda kufanya labda tunajezablu nacho cha bl na, blue, na blue blue. Nikitoka, nasema, itakiwi, ya bl nikitoka hata marefu hiyo itakiwi nawambia hapana hii ni kwa ajili ya kwao nikienda kwenye mechi kama jezi ni nyekundu nitavaa chekunu kao mpaka hivyo wakanizoea hadi wa wmarefu wanje wakawa wanaona hicho okay, cha hicho cha mechi nice. ipo hipo kwao chochote kili kwayo imekuwa inipi shida okay. tukizungumzia nje yeah. Yeah. Yeah. Um again uwe ni mmoja kati ya wachezaji hodari sana ambao wanafahamika sana kwenye nchi yetu na umekuwa ukicheza hapa muda mrefu umecheza uh, temeke miaka karibia kumi simba huu ni msimu wako wa nne unaenda uh, na najua kwenye maisha unataka vitu vingi sana uh, bila shaka ndoto zako ni kubwa sana na kwa sasa mpira wa wanawake ume, umeendelea E, ni kan, katika kanuni za fifa e, shiri, moja kati ya sheria zao ni kuhakikisha kwamba timu zote kubwa zinakuwa zina, zina timu za wanawake pamoja na kama za nd siju naa kutaka kwenda kucheza nje umeshawahi kujaribu bado ni mpango wako ama mda umepitahpana mimi tangu mda mrefu ni kitu ambacho kipo kwenye ndoto zangu Uh, nikupambana kwa sababu nilipambana kam sma ouaea a kitu cha mwisho ambacho ndo ndoto yangu ambayo ni kubwa kabisa ipo siku nitacheza nchi za nje kwenye nchi ambazo zimeendelea kimpira. kwa sababu unaweza ukasema kucheza nchi za nje labda kuna nchi ambayo maybe, mfano hizi za hapa hapa afrika mm. mashariki ukaenda kucheza lakini mpira wao auja endelea zaidi kwaiyo unaweza ukaona lipo lakini ni kile kile ambacho hata tanzania unakipata kwaio mi kuwa na, na ndoto za kucheza nje ya nchi ambazo nchi ambazo zimeendelea kimpira kwaiyo ambazo zinaweza zikanipatia m kipato kikubwa mtu ambaye napambana kila siku ya mungu eh, kuna timu nyingi zina nitaji, lakini labda wengine ofayao inakuwa kidogo labda iko ya chini ya yani. yes ningiekinyongekwahiyo naendelea kupambana kwa sababu naamini kwenye uwezo wangu na kila kitu kinaenda kwa nyakati kwa sababu kuna muda unaweza ukakimbilia kitu lakini kama kwako labda unacho na unakipata zaidi ya kile si, si, si, si ajabu kuendelea kukaa kupata kile kingi kuliko kile lakini uumri unakuruhusu Uh, unarusu kiasi chake lakini mi naimani hiyo kwa sababu mi ninaamini kwamba kama mwenyezimungu kapanga kitu basi kitafanikiwa kama hakupanga basi ntaendelea na maisha mengine mi ni mtu mmoja ambaye sipendi kufosi mama kwa sababu unaweza ukafosi halafu ikawa mbaya zaidi hmm. alafu kwenye maisha kama nilivyosema kwamba usi, usitegemee kitu kimoja hmm. mone kwamba huu ni mpira na nahitaji kwenda mbele zaidi unahitaji kwenda mbele lakini kupata kitu kizuri zaidi lakini kama hakuna kitu kizuri zaidi alafu kwako unapokaa kuna kizuri zaidi, kwa kizuri zaidi zaidi usiendelee kukaa kwenye kwa uz unaweza ukaenda nje kwa ajili ya ajiliyamyako ad lakini je unapoenda kuna kitu unakipata kikubwa zaidi ya huku uakituakiata kwa hiyo ni kitu ambacho cha kujiuliza na kama una uwezo na unajiamini kwamba mimi nna uwezo basi kila kitu kinaenda na nyakati naimani kwamba kama uwezo unaonekana utacheza mashindano utaonekana okay. timu Uta, utapata utaenda mm-hmm. na timu nyingi zipo zinanihitaji lakini mi kwa sababu bado nipo na mkataba na, okay. yes, kwa iyo, ukombe, na kwa simba s kwahiyo kama kumefanikiwa huko mbele naimani kwamba simba wawezi kunizuia kwa sababu wanahitaji pia wachezaji wao waweze kufika mbali zaidi ulivokuwa unacheza morogoro ukuwa uh, unasoma huku unacheza yeah. uh, mimi ni mmoja kati ya watu ambao walifaidika wali na, na michezo ya mashuleni hapa mm. katikati ikaja ikakatazwa walizuia lakini saizi naona imerudi na imerudi kwa kasi kubwa sana kwasababu serikali kama inatolea ina, ina, ina macho huko yeah. uh, wewe ni zao la, la hayo mashindano kama umseta naashumta yani, kwa sababu kutokana na shule ya msingi vile ivyokua nasoma kwahiyo yale mashindano yalikopo ayapo sasijajua kwasabau yalikua zamani mm. lakini yakapotea lakini yakapotea kwenye shule za msingi ta wene leamsini dfika ekondari tu uweziamini mi ni mchezaji ambaye hata mwalimu mkuu an alikuwa yn yani, ananipendan ndoroo ya yake kwasaabu anasema fatuma ni mtu ambaye anawakilisha eh, shule yetu kwasaabu nimetoka kwenye shule ya msingi naitwa mwembe songo. nikaenda shule ya sekondari yasekondari naita kwamba fatuma f yani wewe ni mchezaji ambaye uko tofauti hata una wanaume ambao unawapita na tukienda ntukienda sembo wapo huyo <laughs> <laughs> tukienda sembo anasema kabisa e, njio mbele hapa unajua huyu dada huyu ni mtu ambaye anawakilisha sana shule yetu na na ni mtu ambaye anafahamika anafahamika hadi huko huko timu ya taifa amepanda ndege afaamaafamane wanaume wengine mpo tu mekaka kwanini mingi nacheza huku nacheza ayoasndaeeaau na... yaani nikitoka huku kwenye mm. tba navuliwajezi naenda kwenye kwenyewengi wetu tukwa tunafanya hivo hey, growing hivohapo yani kabisa hamna cha ajabu hey, unacheza ftball <laughs> unacheza netball unacheza basketball unacheza voleyball unacheza tbtenis yani chochote hey, kile hey sasa unakuta kuna watu wengine pia awawezi ku ile pumzi yao watu mm-hmm. wengi wengiwakasema fatuma wewe utakufa kwa sababu <laughs> unatumia neji nyingi mno nikawambia yes kwa sababu nataka mafanikio na ndio ndomana unanena napambana kila sehemu mm-hmm. lakini pia ni vizuri kutokana na nini mimi pia naongeza pumzi eh, kwa hiyo mimi, yes, mimi nitakuwa nna na ubora zaidi kuliko mtu mwingine ile nikitoka kwenye oenye lazma nen nenyenewengi sana wkaana waajabu na kweli mchuja ukitokea labda timu yetu ya ombe songo sekondari kuna wanaume m msichana peke yangu pekeyangu eznail wanakuaorojn hivo mpaka tunakutana labda wa kanda ya mashariki mm. like, na bagamoyo na, yeah. da, laki, eh, yes lakini uwezi amini katika shule naweza nikatokea pokote nikawa peke yangu shule nzima wanaume wengine wakachujwaranja <laughs> <laughs> kwa hiyo ikawa mtihani kwao mimi ndonikawa nawakilisha ile timu yangu nanawakilisha pia shule yangu ya mombe ya songo sekondari hata nikija pale nikirudi mwalimu ananiambia kabisa yani huyumwacheni <laughs> eh, eh, vipi mwanangu eh, nakutaka tu kuwaumiza wale wengine ili waendelee kupambana <laughs> unajua wee unawakilisha sana eh, shule yetu kwahiyo unataka kuvaaau unataka kuvaa <laughs> wejiachie tu mwanangu kwahiyo wale watu wengine aasema ah, mbona fatuma anagewa hivi kipaumbele hey, sababu ye anapambana anawakilisha nanyinyi nabidi mambane tmb ad st ambecantanmda mrefu watu wengi wanasema mbona kiwango chako kipo ani dokuna ki, mda kinazidi kumpr kwasababu Um, ni mtu ambaye ambae silewisifa n yani hata ukinisifia naona kwamba umenisifia kwa kunifanya niendelee kupambana na. lakini siwezi kufikiria kwamba nimesifiwa basi mimi ndo nijionendo mwamba ndo nijionendo kila kitu hapana hmm. ndo inanifanya mimi nizidi kupambana na nitafute kitu kipya ambacho kinaweza kikawa kikubwa na kizuri zaidi ili watu wengine waendelee kunipenda zaidi hmm. yes nimeipenda y- sana hiyo naomba un kuna watu ambao bila shaka ulianza uli nao hmm. au ambao ukiachana na utoto hivi utu uzimani ambao umecheza nao mpira kwenye timu na unaona kabisa kwamba huyu hodari lakini kwa, kwa, kwa, kwa bahati mbaya au kwa sababu ambazo ziko nje ya uwezo wako huyo mtu hakuchukulia kipaji chake yes. yeah? hmm. uh, unawajua watu kama hao na na ulijisikiaje kuona kwamba mtu yani an- yake iko bright lakini amepoteza kipaji chake kwa sababu ya vitu ambavyo vilikuwa havihusianiumbuka yes. kuna, kuna rafiki yangu mmoja ambaye likua nay sana anaitwa kwa sababu nilikuwa na marafiki wengi lakini sasa the way naenda ile kila siku nyumbani mazsanga ajua sisi tulivyokua wadogo hivi mas sana hasa wengine wame kupata zaupata vo wamenyeka unajua ukiwa unahitaji kufanya kitu mfano hu mpira mpira n tunaita wanaume ndo wameanzisha kwahiyo lazima uwe na nafsi fulani vya kiupambanaji yani kama auna uwezi maana kuna masst wengi hawawezi an yani, mtu akimwambia hata akimbia hapo anapata tau kwahiyo ni mtu ambaye kama kuna kazi fulani za kufanya watakiwa ue na moyo wa kijasiri sana yaani kama moyo wako mdogo uwezi hmm. utafanya tu mambo mengine au kazi nyingine yes. yeah. Oyo, ni mtu ambaye tulikuwa wengi lakini wakanaondoka moja mmoja mmoja nakanasemabwana mi siwezikuendelea bwana kwa hii, hmm. ni kama Lakin, ambayo, okay. sawa, lakini lakini sawa ntaendelea na nilikuwa nawapita hadi a aa kuna mda naweza nikasema kitu kidogo ambacho sio kizuri kukiongelea <laughs> lakini ni mtu ambaye kwa sababu naupenda mpira na aimanihata mwenyewe kaiko anajua kwa mfano shiza kichuya alikuwa na rafiki yangu sababu tunakaa anajua kama napenda sana mpira kuna kipindi akawa ananaona, yes, lakini, akawa anaona oh, lakini mambo siku anaonaaiamoaeee lakini bado sipati timu wakati amine. Mibiaki, na uwezo mkubwa nilikuwa eziaminmikanamfata hadi kwa midi yake na babu yake anapokaa sababu tunakaa mtaa mmoja hiyi nikawa naambia shiza hapo tutakosana kwa sababu mi naona kabisa wewe una uwezo mkubwa sana sasa kama una uwezo mkubwa lazima usiache mazoezi itafika tu nyakati yako utacheza tu utaitwa timu kubwa lakini ukisema uache ekasabupia ametoka himbukolamsikuelew apa tunaenda mazoezini akasema mi nishacha mpira viatu nimesha vigawa nimepambana mpaka hivi lakini sipati timu ila nikamwambia mimi sielewi kitu leo ndachukua yani atuendi kwa miguu ntaenda kukodisha hata baskeli nakupandisha wewe naanza kuendesha kwa sababu nakuona una uwezo mkubwa sana alafu sosuutapata mafanikio ni kitu ambacho tu dada dada sitaki wanza vyatu nishagawa miiaambechezampila nikaambia mimi ntakupa viatu vyangu kipindi icho sina uwezo lakini napenda kuna lakinipao abau ada nalaa ngine a mwenyee ho jaokua ka kimoja ndo hicho hicho <laughs> nd cb i nitakupa hata kiatu changu utavaa au kunua nitafanya lakini siwezi kuona hivi akasema ah, sana bwana nikamchukua na huyo tukaondoka aaaa akawa ameendelea tena hivyohvo hwezi amini aijapita taa mwaka mmoja nikashangaa kaenda mtibwa ii nikafurahi nikasema okay kwa hiyo mimi kumfanya vile aendelee kupenda mpira ahivi kafanikiwa nanjoi nikawa nimefrahi sana uezimchikitu yes, yes. yani ata ukimuliza menyeeata saii nikifataa hata vie ah, <laughs> liokuja hey, yes. simba nikawananaaanau nikawana ametoka ame na mimi kwenye timu ile na alikuwa naniona zile zangu kwahyo kanasema ipo siku na nawewo utachezea timu kubwa na utakuwa mtu mkubwa na utafahamika na watu wengi sana hmm. na utacheza ta uraya pia kwa hiyo mm-hmm. nikasema okay kwa hiyo hata mimi pia najivunia kwa kumkae yaani kumfanya kama apambane asivunjike moyo kwamba kila kitu kina, kinaenda kwa wakati kichwa ni mchezaji mzuri sana na hata um, sasa baada ya kurudi kutoka nje e, baada ya kucheza mtibwa then simba then nje en saizi yee ni moja kati ya watu ambao anaesaidia sana na mungu hata e, asipocheza unaona kabisa pengo lake kwahiyo asante kwa kumfanya awe hapo ambapo yuko na kama ulivosema yee mwenyewe pia anakubali kwa yale ambayo okay. um, ya wanawake iliisha Uh, and1 yeah, ambayo tanzania kwa mara ya kwanza ilikolifi kule, kule india yeah. uh, tumaona vipaji vya wasichana wengi sana wa dunia nzima ukiachana tuna timu yetu ambayo iliingia mpaka la kumi na sita bora sindio yes, yes. kama nilivyokwambia hapa timu nyingi duniani zote karibia zina timu za wanawake fyuch ya mpira wa wanawake wewe kwenye macho yako unaionaje ukikumbuka uki siku ya kwanza vokuwa unagombana na bibi yako morogoro na mpaka sasa sasahivi kwa mimi naona tunapija hatua kubwa sana kwa sababu kipindi cha nyuma ilikuwa si hivyo lakini hivi unaona hata kwenye maslahi ya wachezaji mm kwa sababu si kipindi cha nyuma na hata walemadada zetu kina sofia mwasikili wale alikuwa lakini hak, yani ni kitu kidogo yani, kidogo sana sana kipato kutokana na soka lakini hivi unaona kabisa kidogo kuna, um, wazamini an yani, moja mmoja lakini tunapija tuna hatua fulani hivi kama hivi simba lada nachezia simba wanatugia pesa aa mshahara kipindi cha nyuma kukuwa mna unacheza kwa lihaa unacheza tu madi umecheza basi unafahamikaeisha akin sa kidogo pesa zinalipwawatu wanalipa hela tuatoa wachezaji nje wanalipwa pesa nzuri ona namaanisha kuna hali flani ambayo ya mbele, Na hata kwa afanyasgesmanaayo hmm. ni, ni watu ambao wamepija hatua kubwa sana pia na hiyo yote ni kwa ku like maybe sisi tunakuaga tunaingia national kampinnationalteam wale wakubwa wakubwantam tunaingia nao labda anda 17 au anda 20 wanakuwa wanapata uzoefu kwa hiyo wanaona kwamba kama wanaweza kupata challenge kwa sisi wakubwa zao hmm. kwahiyo kuna wale ambao labda akienda kukutana na watoto wenzao Wata, wata, wataweza kuwafunga kuwa hmm. mona kwahiyo ni kitu kikubwa ch- sana ambacho wamefikia na ni hatua kubwa sana kwa sababu sidhani kama tumewahi kufika hiyo hatua htaa no, mara ya kwanzakwa yes, hiyo ni kitu kikubwa sana sanatimuya walemavu ndo ambayo ameshawai kucheza na timu ya wasichana nd7 peke yake mbayo yeah. ameweza kuchezahakuna yeah. timu nyingine okay. ambayo ameshawai kufanya hiyo yes, ni kitu kizuri sana na kinawafanya htawa wachezaji ambao walikuwa wadogo na familia mm. nyingine kuona k okay mpira ssahivi unaendelea kukua kwahiyo naimani kama hichi kitu tumeweza sasa inamaanisha hata baadae tunaweza tukafika hatua kubwa zadi yeah. um, ne labda kwa simba ucheaabingwa yeah. yeah. yes, yes. kitu... ah, mipatalaa <laughs> <laughs> um, na ni kitu ambacho kimesaidia na kimetufanya sisi tuone k okay, mpira wanawake ssahivi unakua kwaio tumeona okay, ngoja tupambane tuende kla bingwa na kweli unaenda kule mwa ua yani wako unaona mpira okay, sahivi uauaakueza kuwakilisha tu uh, kwa nchi yetu ni kitu kikubwa sana kwasababu kuna nchi nyingi ambazo zimeenda kushiriki na hatu abayo tumefikia kiukweli nikasema ni nzuri l wanawake asma kule wengi wana mashindano mengi aah waaeach wana, wana i ya kutosha kwahiyo sisi tukiendelea kupata eien ya kutosha na sio kwenye vilabutata kwenye m tukapata labda faya kuchea zilech itatusaidia sana sisi kwa sababu tukienda kwenye mashindano yoyote makubwa tu okay. tumepata mechi kule na zimetufanya okay. kwamba mara kwanza tulienda kwenye mashindano a ekf kena simbaatu kufanya vizuri yeah, lakini tukasemaok okay, kumbe inawezekana em kwa nini hivi na mashindano haya yameanzishwa na mama yetu mweshimiwa samia hasan suruhu kwahiyo kwa nini tumwangushe rahisi wetu kwa sababu ni mtu ambaye ame, ame, ame, ameweka mkono wake mkubwa sana ameweka pesa kwa ajili ya mashindano mara kwanza tumekosa kwaiyo inamaanisha kama tuna tunam tunamwakilisha tuna vibaya kwanini tusipambane zaidi tumwakilishe vizuri rahisi wetu tukaona ok jamani tupambanen tumepambana na naweli tumona okay, tumemuwakilisha vizuri wetu ni vizuri pia kwa sababu hata tukienda kule kwenye mashindano ya yabnwa tunamtangaza pia kwa sababu tunaonekana kwamba tumetokea nchi fanwaiyo so, so. nchi ya tanzania inaonekana kwamba kuna vipaji kuna watu wengi wanaocheza sio tu wa wanaokuja namaanisha hata uzawa wao kule au watu wanakepo kule tanzania kuna vipaji vingine zaidi ahiv wao naeli kasau ule tuekutana na tofauti watu wana sana. wanasema okay, tanzania kuna wachezaji ttofautiaatutofauti eae akini ni timu ambayo naimani hata wao ambao tumecheza nao wanasema kabisa kwamba tanzania kuna wachezaji wazuri mm. kwa hiyo inawakilisha hata kwenye virabu vingine ambavyo vipo wamfano yanga Fountain gate na timu nyingine ambazo siwezi kuziorothesa zote mm. lakini ni watu ambao um, watatupia jicho huku kwamba tume tumeonyesha kuna kitu tumeonyesha hiv mm. L- ligi yenu Uh, inaendelea sasa hivi tumeongea sasahivi tumeongeammuarudi a miaka mitatu au minne mfululizo simba ndio imekuwa ikidominate ligi sana yeah. lakini yanga nao wame, wameanza kuwa vizuri wanasajili vizuri wanamwalimu yeah. pia kama unavyojua kwasababu ni shule yeah. uh, kama nik pia wapo sindion eh? yeah. uh, kama, kama in eh, nanawapi itakapofika mwisho wa msimu Uh, akikosi ambacho mnacho yes, kikosi chetu ni kizuri na um, kila siku tunatrainiwa vizuri naimani um, uh, jinsi ya kupambana kwetu kutatupa matokeo mazuri na mafanikio pia kwa sababu kwa mimi binafsi naiamini timu yangu uh, japokuwa hivi iko nafasi ya nne lakini kwa sababu kuna mda kuna nyakati tunapitia laziman yani huwezi kupitia nyakati ambazo zitakuwa moja kwa moja kuna barabara iwezi kuwa ipo tu moja kwa moja lazi kwayo sasa najua tume, tumeanza vibaya lakini kuna mda lada uchovu amechi nyingi tumecheza unajua na kuna mda uwezi kuwa unashinda wewe tu kila siku kwamba itafika na, nafasi au tim nawee utafungwa sabau uwezi kusema una nyakati nzuri tu kila siku fawewewenyeu anawanalia na a na watu wene ch ngapi mpaka satafana izui wenye mch ambazoatutawaksa tata tumalzemalizie kwa, mm. yes, kwa, na na okay. kwa kuzungumzia chama cha mpira wa miguu e, kwenye utawala huu abwaa anaitwa karia aukiria bwana karia yeah. e, imeonekana kwamba timu za wanawake zimekuwa zikifanya vizuri zaidi kuliko timu za wanaume yeah. na timu za watoto wadogo ndo zimekuwa zikifanya vyema zaidi kuliko timu za wakubwa ambapo pengine udhamini kwa timu kubwa ni mkubwa zaidi tofauti na watoto lakini yeye yeah, pamoja na katibu wake nadhani macho yao yako zaidi kwenye, kwenye, kwenye kujenga zaidi kuliko kulikohuku uh, ambako pengine tayari kumeshaharibika au tayari hakuko kwa kuzuri kote wanajaribu kutengeneza lakini hmm. e, nafkiri hata yeye kuchaguliwa kwake kwa, kwa mara maraya sijuu yangapi kulitokana na mafanikio mengi ambayo ameyapata kwa wanawake pamoja na kwa watoto e, kama mchezaji ambayo umecheza kwa muda sasa kwenye timu ya taifa vitu gani ambavyo vinakuvutia na vitu vitugani ambavyo unadhani pengine vinaweza vikafanywa vizuri zaidi ili kuweze kupata uh, matokeo bora zaidi kuliko haya ambayo yako sasacha okay. kwanza kabisa mi likuhtnaju kwa, um, yani wa, kwa soka tuseme labda la duniani kote mm-hmm. wengi sana wameangalia kwenye upande wa kiume lakini kwa upande wa kike sio sana lakini kuna nchi za wenzetu soka la kike linalipwa kama wanaume lakini miikuwa naomba kama um, wawekezaji wawekeze kwenye matimu haya ya timu za kike pia kwa sababu mi naimani hata sisi hapa tuna sisipa yani, watoto wa kike kuna vipaji vingi sana mi naimani pia na soka letu likianza labda kuonyeshwa inakuwa ni vizuri zaidi kwa sababu tunapoonyeshwa tunaonekana tuna na watu unawavutia zaidi unapowavutia utawafanya kama wana, wanaweza wakaenda labda uwanjani wanatoa pesa kuangalia mpira wa wawanaume kwaiyo unapowavutia inamaanisha hata wewe wanaweza akakulipa kupitia kile kipaji chenu navyokionyesha na wao wakaja kuangalia na sisi mpira wa kike ukaawatu wanalipa pesa wanaingia kama wenzetu wanavyofanya wanavofanya nc o tukapata kipato pia na watu wengi wakaendawasema waka okay, kwa sababu wanapo, watu wanapolipa pesa nakuja kutizama sisi ata sisi enye mshaa tenye etu amanisha zitazidi kuongezeka zikizidi kuongezeka kizidi kuongezekanamaanishaata kwa mtu ambae wachini ambae o enye twatasawsika atasma na okay. kwanini namimi nisipambane nisicheze mpira au nisifanye hivi kwamba nikipambana nikicheza mpira vizuri nitapata pesa hmm. nitasaidia familia yangu nitafanya maisha yangu ya baadaye yatakuwa mazuri okay. kwa hiyo itakusaidia itawasaidia hata na watu ambao wapo wanakuja kutoka chini mona hmm. hiyo mi naomba uwekezaji waangalie pia kwenye soka la wanawake kwa sababu kuna vipaji vingi na nnaimani tunawakilisha vyema nchi yetu hata pia na vilabu vyetu kwahiyo waendelee kutuspoti sisi ili tuweze kuzidi kuwa Tunavi, yani vipajivetu vizidi kuendelea natuione ama tunaama waau wanasema ukimpa okay, mwanamke kitu lazima akifanye aki, aki, aki, aki kiwe kikubwa yes. zaidi zaidibsmes yeah. yeah. um, auraldanduro <laughs> okay. yeah. um, zimeisha juzi ulaya huko waingereza ndo mabingwa moja kati ya nchi ambazo zimeekeza sana kwa, kwenye, kwenye mpira wa wanawake lakini kuna ishu kama za olympics eh, kuna ishu kama za zaau ambayo na team pia tmpa awanawake to kikubwa sana wakati wa mashindano ya Euro, au Champions league team kama atm ma nnwlik wanaingia watu m mbwauwce wwt9aawakatwrewnacelda ajeruman rekan lona hilo likitokea hapa kwetu siku za karibuni cha kwanza kabisa yani hapo tu unaona umeenda yani mbali zaidi <mim> na kutolea mfano tumeenda tu hapo moroko s <mim> nimekuwa yani sijawahi kuona nyomi I, yani ni watu wengi ni wengi wanawasapoti wan... sio yani wanaenda tu kutizama yani muda wote wamesimama wanashamra wanashangilia wana yani uwanja umejaa n wengi unajua wengi mpaka unasema hivi kwenda na unasemaapita hiv babaana wapi ila unakuja kuwakuta uwanjani ni wengi sana na sio ani wamekaa n yani, usemetkakaa mda wote wanashangilia adi yani, unasema e, ni makelele uwanjani n yani, kama hata filmbila efari uwezi kuisikia mm-hmm. na kama n yani, akili yako labda inafikiria mashabiki nahisi ndio unachanganyikiwa kabisa uwezi kucheza mm-hmm yani wanawasapoti sana timu zao za wanawake mm. na ndio maana naimani wanaendelea hivo kwa sababu wanapata hasasisi kwetu tunakwamawapi sijajua lakini maybe wanaona kwamba labda soka la wanawake alijakuwa au vipi sasa sijaweza sija, sijafahamu zaidi kiundani lakini kwa sasa hivi nawaona watu wanakuja kwenye mechi mfano hata tumecheza pale simba na Fountain gate au simba na yanga tumecheza juzi kati tu unawaona watu hivi wanamwamko kidogo wanakuja wanaongezeka mianamba waendelee kutuapota ujua mbeleko tatoa mifano ya wanaume zaidi kwasababu ao ndo mekua wakifanya kwa muda mrefu S- e, utakuta mtu anacheza anajua kabisa akishafikisha miaka yake ishiina nane shina anajua karibia maji yatatoka yata, yata, yata, yata anaanza kusoma license za, za kuwaach mm. e, leseni yake e, kidogo kidogo huku anacheza huku anasoma huku anacheza huku anasoma ili aendelee kufanya kitu ambacho anakipenda ana, ana, ana yeah. na kwa mfano kama hapa nyumbani uhitaji yupo kwa kiasi kikubwa uh, yes. kocha wa, wa, wa, wa timu ya, ya, ya, ya taifa ya, ya, ya miaka kumi na saba ambayo aliwafanywa al, al lif kwenda kwenye kombe la dunia ni mwanamke yes. kwa hiyo kuna, kuna hilo hiloa la, la, la, la, la kwamba uhitaji yupo yes. kuna kuna mipango kwako au ukishamaliza ntakaendokauzi zako sabuni yes. na vitu vingine mpira utaki um, napenda sana mpira na, na niwe kuna kitu fulani niwe mfano nimeacha mpira au nimemaliza kwenye nyakati zangu ni labda niwe kocha mimi ni hata hata hivi nikiwa hata nyumbani mi naweza ku wavlana yan nikasimama kama kocha na sio tu janawala juzi muda mrefu kwa sababu mi ni mtu ambaye hata makocha wengi wakinifundisha sana kukaa mbele napenda kujifunza kuwa ni mtu wa kwanza kamba ntafikiria kocha ni kitu gani ambacho nakihitaji hata zoezi likiwa jipya nataka kujua au kujifunza wa kwanza zaidi ili nione okay yaani yani ili, unajua kuna muda kinakuwa kitu cha haraka kwa hiyo unatakiwa akili yako uitulize na kumwangalia kocha okay anahitaji nini naeza ukakaa nyuma kukauelei kama asublia mtu aedemo hmm. akini mimi ni mtu ambae ndo nakuaga demo kwasababu nataka kujifunza ta ambae nimekua kma ajfunza tu a hata uochi pia na wa wanaume na wa watu na mtu pia. Pia. Kwayo, hata baadaye pia na nnaimani kwamba mimi inaweza nikawakocha mzuri zaidi lakini kama ninavyokuambia kila kitu kinaenda kwa pran zako na mi kujimix, yani napenda kujimixi yani si sehemu moja napenda kujichanganya kwa sababu sitaki veri maisha mm-hmm. e, kwahiyo ikitokea kitokea ntakuwaohaokeataa fanyabiasharao kwayo... okay. mbazo zinakuja kwenye chama cha mpira yes. ambazo zinakua zabure walimu waa wnakua toka ne a kimoja kimbliki tatuknaa Ones okay. sana watu wengi wanakupenda ikiwa pamoja na mimi mojawapo okay. like ngoma And... za bongovkiba wanakuimbo wana, wana <laughs> yeah, yeah. eh, so, ilikabla tujamaliza nasikia zamani ulikuaga napia ndomaanauaitwa <laughs> yes. um, kiukweli um, ni kitu ambacho mlikuwa nakipenda kutokana na nana, si vizuri kuzungumza hapa lakini mama ni mtu ambaye ilikuwa ndo fani yakeaniis hmm. vizurikuzungumza uh, sijui watu wengine mtazamo wao lakini mi nazungumzia ait ya maisha yangu wasipendi mtu ambaye wakubabaisha k okay. yes. mama angu ni mtu ambaye ni dna mpaka nasoma nakuwa tamu, dance wapi kwa mworo, yes. ah, nice. ben, ya hata lianaujaa achea h kwahiyo ni mtu ambaye tangu muda mrefu tangu alivokua mdogo a yani. ni alikua mpaka anakua kupitia ile kazi yake au liando napata kula familia inaenda, ina. nani anaitwa ua faitae jina lake amaarufu Yes, kwahiyo sasa unajua yani mtu mzazi akiwa na kitu fulani na wewe hajawahi kunifundisha talanumbalna kwahiyo ni mtu ambae yani niknami na kipaji hicho tu na sio mimi tu hata watoto zake wengine mnn ndowakwanza wayo ni mtu ambaye namfatilia nawona na kweli okay, okay. tu akiwa naenda ku nami nikawa naenda ku kweli tukawa tunafanya tuna sho kubwa na uweziamini nikifanya sh anaanza kufanya sh nami nafanya sho yangu alafu baadae tunakaa tuna wawili sasa tunafanya tuna sh kwa pamoja uweziamini mm-hmm. napata hela nyingi sana kwasababu ikua sina si matumizi ya pesa o nikawa nabeba hiv maela nampamamanaambamamahizp na akichanganya na, na okay, na za kwake sh yake na sh yangu nash na na zote kwa maisha anaenda lakini ni mtu ambaye amenisaidia kupitia udensa wake mpaka kufikia hapa kula si kusoma si nini japokuwa babaangu ndio naye alikuwa na sapoti lakini kipindichoo alichokuwepo baba alikuwa bado hajapata kazi lakini ni mtu ambaye ametusaidia pakubwa sana mimi na familia yangu koo naheshimu pia kili ambacho alichokuwa nacho kwa sababu hivi naweza nikazungumzia hichi kitu hivi kutokana na the navyovaa um, watu wengi wanavile navyocea aju wenye maishamtu anavoamua kubadilika hata wenye kuvaa hmm. ifikiri kubadilika kwa sababu mara kwanza sikuwa hivyo kwahiyo kila kitu kinaenda taratibu uwezi kubadilika kwa sababu hicho ni kitu ambacho kilikua dnn ni yani pashen yangu kwahiyo kukiacha n yani v uwezi kwa hiyo inanipa wakati mgumu sana kwa sababu watu wengine wananibeza wanafanya hiv akini i yangu m yani, sbutm yani, kitu ambacho ni kwamba hata nikitoka mpilani nikiwa labda nimetulia nimiaki nacheza nan nan ata vigumu una mdaaambia mvaa ham ni pashen yangu sasa sina pashn nyingine na ni- nitafute pashn nyingine ndo nitaangukia pabaya zaidi hayo mambo mengine yeah. mwenyezi mungu huwa haangalii hapa anaangalia huko yes. au si yeah. nafsi zaidi kuliko vile vitu ambavyo watu wanaviona kwako yeah. na maana pita huku ilizungumzia vitu vingi sana kwa kwenye kwenye kwenye maisha mara yeah. marayis wakati mwingine watu huwa wanaonyesha hapa vingine na huku kuna vitu vingine yeah. mwenyezi mungu pekee ndo ambaye anaweza akatujaji kutokana yeah. na vitu ambavyo tunafanya yes. au si yeah shukrani kwa kuja hongera okay. sana tunakutokea kila la heri mi ni moja kati ya watu ambao wanataka uende ukachezeyn yani ufanikiwe zaidi yes. cheza simba kwasababu ni timu yangu lakini fanikiwa zaidi na zaidi kama ni simba amashem ningine sisi tunakutokea kila laheriaan ndo huyu yangu matumaini umesikia ambacho mm. uikua unatakiwa kusikia mm-hmm na um, ni mchezaji mzuri sana lakini vile vile ni nidnsa mzuri sana mimi nikuwa nadhani wanamwita densa kwa sababu ya mambo yake anaoyafanya kule pembeni anawafanya watu ambao ana mkaba wa d kumbe mm-hmm. dni kwa sababu yeye mwenyewe nid mi naitwa salama kwa niaba ya feti na kila mtu mu ndani vipo okay. vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tujhongei tuna auka wapya kila dei hey, yeah, yeah, yeah. so ila kufika unawai chozi na mfuta naekrai tukipenda na mungu ana furahi Me, he see he touch cook on play See he touch cook on play plus is okay