binafsi nina watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na mzima karibu kwenye salama na kabla sijafanya yote ningependa kukaribisha kinywaji changu maridhawa kabisa kutoka kuku kuku mlimani city pale hii inaitwa se bandani unaenda pale kuagizia hakikisha unaangalia kushoto nakulia kabla haujafanya mambo mengine unaweza kutufalo kwenye twitter instgram pamoja na facebook msoeino naonekana kama niko kam lakini ndani ya moyo wangu nadeden tafkiri mtoto amepewa unifom yake ya kwanza akiwa darasa la kwanza leo karibu kwenye salama na profesa mambo noa mzima bado alikuwa unazimazima mambo e, wakati mwingine mwema sana it's okay endelea huku nazima kati na k kinywaji chako mm. uh, karibu sana hiyo inaitwa hamu ya jogoo mm. Jogo, na me london nisio, yeah. liverpool, liverpool. <laughs> karibu sana najua utaki na kukereketa. no mi sina shida sababu najua mwaka huu ugusi mm-hmm. <laughs> hautoboi kitu chochote ambacho unaweza wukatoboa ni shimo tu labda la kutukimbia sisi wakatnakung'onga na mimi niko kwa nyuma kabisa na moanci Is is us. Wezi, wale. <laughs> <laughs> Sema mziki wao mnaahkutoakumi <laughs> hey, mm. no, na umi naan kufika pale walina wana mechi mbili bado mknoni mm-hmm. unajisikiaje na hali wwakweli kiakili kimwili kiafya kiuchumi mambo siswlangu la kwanza la kizuhi hiv mm. una kilo ngapi bana na shida sana ya kilo mze. cheza cheza navocheza mzeenapigamia na moj chezacez ni ti ishukd theania sit ndo inavotakiwa kua mm. na saiviniko napambana lainingoma <laughs> <ngoma>, inakataaso <laughs> okay. tuna, tunaendeleza hapo mm. wanasiasa wengi zamani tulivokuwa wadogo tuikuwa tunaangalia wanasiasa wanene sana mm. yeah, n watu wenye mili mikubwa siku zote mm. na kwa sababu wewe ni mwanasiasa Hmm. nataka uniambie kuna mahusiano gani kati ya wanasiasa na unene uh, labda ni kwasababusabau moja kubwa na yamsingi sana a wa kina, Jay, sasa kina, FA, kina ni sana so ijana sanija bado wajafikia kwenye zile ngoma zikawa vile lakini wanasiasa wa zamani kina malemkomba kinaan kurudi nyuma huku ilikwni ili uwe ili mwanasiasa uwe mtu mzima yan unapiga 0 enda0 mpaka huku mbele lakini ndiomana alikuwa ameshafikiag kwenye levu kama hizo lakini pia sasa ukishafika kwenye i kama hiyo alafu fukiyoyozi kwenye gari kiyoyozi nyumbani kiyoyozi bungene ndokiyoyozi ndomana wengi wulikuwa wnasinziasasa hiviuo ni ndo kiyoyos, ndo ah. watu wakilala jonasiasawapimapema so, si shee <laughs> <laughs> <laughs> ndo kwanzani kwaio kila mtu anashanga mazingira mm. wengi wao wanashangaa mm-hmm. mazingira na wale wakongwe wanaangalia hey, bwana da fulani ndo ayupo tena bahivo mm-hmm. eh, yani so, s mm-hmm. amsh hakuna kulala kwa sasauna kulala kasabau tashuakubwa sanpa shindanshaua uwa azpzaiwo n uaenda ale taswia na ile tabia meshaendela okay. hmm. tunaweza tukamwongelea mke wako kidogo bila shaka okay mke wako kwenye kurasa zake za, za social media anajiita mke wa j profe mm-hmm. ndo ulimwambia brazangu au na unajua sasahivi kuna mambo mengi anaendele kwenye social media sikujuaga hata hiyo nimekuta tukaifanya siwezi kumwambia niseme fusiwezi yani, kuwaambiahch hatmbsemeklabda ana i zake mwenyewe kwamba mi ndo mke labdamalikepo naamkmutambukadi nyuma kidogo namba vikopakopa vitoke kwenye machokewala usiue an yakoulikutana vipi kwanza tuambie jina lake na kama toaambie uliutana uh. nae vipi nawapi Uh, kitu kikubwa ambacho naweza kusema jina lake ni rec eliha mgonjwa na wakat nakaa na kimara si tumekaa sana kimara maskai kimara watu kila siku wasalme ara msdaefu ngondi zile umeenda huku umetokea hiv afu atna sisi ndo vijana ani macho yanaona mita mia saba hadi <laughs> elfu mojauaasa aada ya uona kuna siku natoka zangu kwenye sho asubuhi kabisa ni zile za kupiga chicha hadi kesho yake koo niko maeneo kama yakinondoni hivi tumepita sehemu nasiizanu tumetoka kwenye shoo gani sio tukatoka alfajii sana napiga sho ani profe namba aa nafungash kunaimba saa kumi namojaunatafuta supu tap tap niko na baluni kat najifanyakatu msanii bora kabisa nakaga <laughs> you know I mean? so, <laughs> na baluni mi naenda mbele baluni matairi yanarudi nyuma paklegali naenda kwenye sup tunatoka ndo namona sasa e hey, anatafuta si ocha sivituani a naenda mzuri sana unaweza shahidi kabisa kwamba masha bna vipi naninanini ba nnsikutupe kulekumtupa kumplika skul akanzia palena vitu ingine kama habschl akumwingia kabisa pamoja nakwamba niu nafahamu maeneonatoka kenyeshkakutananae pale s na haikuwa hai shida kuongea aesaaisachangaautaaianelmwaka elfu mbili na mbili efumbili na, na, na tatu sadomzebonoal i yametua amna kitu nianapendaga kama marashi yan amadude nikwonayapuliza mzee yani huko barbaraasnaska aa zangu zinaea labda ipo hivi kuna reds bado Yeah. Yeah, yeah. tangazo la bure huko aimekapenda a akajaishiaapo ntaanaambiassasiku ya kwanza liokutanisha wa na, na, na wazee wako liakabsiautanishana um, waeeukaanuantuka sana, yeah, tuka date sana nakumbuka yani katika kumbukumbu yan wakati tunachekaga kuna wakati tulivunja hadi kitanda kitandasn kwahiyo siku ambao nawambia wazee sasa ni mtayari mi namke yani mtayari na, na mtoto na grace tukaenda ukapata mtoto na mwaka elfu mbili na tanobaada ya kuvunja kitanda elfu mbili kita na tano ndo s amezaliwa kwao mambo ya mimba uja uzito n elfu mbili na nne naan ksababu so, s amezaliwa januari kumi na mbili sku ya kwa nashirikia mapinduzi sia anzibadnasherekea mapinduzi unasherekea kuzaliwa kwa lisa na mwaka elfu mbili mm-hmm. na tano kmana vitu vingine viikuaganaooazamaa mm-hmm. tangu le mimba uja uzito kulea knakuliua na kokolo nyingi sana kwasababu katiuo najua elfu mbili na tano yashatoka mazalila mentali maninini kwayo mabinti wengi wengi nani sikuwa na utulifu sana mm. imekuwa dingi sahizi tu <laughs> <laughs> mm. nikuwa nataka nikuulize hapo hapo ambapo umepanziaumaarufu mm. ukubwa eh, ni kama mzigo ambao mm. ni mzito kwelikweli mm, somtimes huwa zinakuja lawama na kashfa mm. na sifa ambazo pengine si zako aau yeah, pengine hata hustahili sifa unaweza ukazipokea kwa sababu si kikubwa mm. lakini kashfa na, na uongo mwingi ambao unaletwa kwako na kutaka kutakauuhru ua uako ambaye kwamba kuna mabaya na mazuri ndani yake uh. <muchile> kama save, vijana anzn bo amweueluoamiatisa tisinatano nd tumetangazwa kabisa tunachana pale avalon nini ndo mabinga wa hepa wengi a a nashangaa nci nziakiwa msanii dar dareslam ni dar dareslamu nakujua arusha mbea kwasabau ul waliamka mapema kidoo sa sioyo unaenda iamnyugu naenda mpitimbi nndakia yeah, mtu anajakbisa bungufleva nnii nastnaaak aasisitujianda kua maarufu unezkalala leo kesho ukaamka kuwa maarufu ingawa sisi tutengeneza sana maarufu uo kwasababulikagum anana watu wanasikia wanasa mbo wangu aio umaarufu liisumbua sanaamakatikati pia niliumba sanana mke wangu waehemu ambae alikua watoto kipindi hikolaba jumanaue oant kina kina sogidogianta kina nani wote yaani kwenye show yako yani wanakuepo yani na ya wote wanao nayasog afsewote kulikuwa na nabo ambayo inanikumbusha ina vitu vikubwa uh, kama hiyo bond ipo kwao labda hatuioni kwa wasanii wa sasa kwasababu sisi sio rafiki zao lakini wao kwamfano ni mshikaji wake sijui, sijui, let's say, labda young killer, au iuladaaumshaji wake nan, nan, nan, nan. Yani, wao wenee p wanafahakuambie ukweli kabisa yani, kutoka chini ya moyo wangu chini ya uvungwa moyo ni kwamba kinacho nikwaza katika geowatueakmaca mngine nakwaa shida lazima tubebane tuangaliane inakuaje natuende pamoja asasemala yanla mimi niig fwa haaen naju shaambiasanaskia amba na shida yake kama naaakwasabu washkaji zangu niwashikaji zaolim ama ukisikiza stori yao uwezi kuisikia pamoja n yani nasema yaani kuna kitu nakiona kabisa fana aniliungana na yani hblus yani yani mi sio foun hbus mimi ah, nikuwa shabiki wahblsa wakuona d nikonakinakilabii kule nkoakinaibu kibingwa kule maskani kimara sio ai g adkakaenda marekani kina frank orasa wale wakaenda busi kina ngida ambao ndo foundhbls akabaki wili na teli tuongeze mtu kuwa nashindana naye na mpaka leo anajua kabisa nkateuliwa kuatimbaashindanueyea mwambiafanan minajua zaidiakwako mb mtoto mdogoomtoto mdogo kimli kiichano kwasabauashakua mkubwa nyimbo nafanya tunashindana ndani nkababna wenyemajungu wenyechoyopopote mlo chanfu nambak nami nachana akuukanata mtu kwenye shima namrudisha sasa kama nashindana saivi mtasaidiana kwe singo mbilitatuata albumakuna you know. no bif bif bif haato ambaasagokunabf no unajo hipop nechakeiko quamba kilamti n depeste ko eni uesi uwesi kumsikia profesa rofe nasema ndio nachana pa nafanyaje lakini na yani, na na na na yani, la na na yani, so kiboko kbakuudsha nakupasua a mamba kanaaanaikwapumesoma shule weugoriskul Uh, mishule ya msingi babangu alikuwa nafanya kazi marahemu babangubwao ali no mwaka Amen. na mamaangu mungu mlazima alipmawakattuko tabora baba alikuwa ni meneja sehiv ni benki ya yeah. tabora mi okay. si yeah. nimezaliwa lawa daeimeawa mialwa areh oa mwezi wa kumi mwaka elfu oja kwenye hospitali ya taifa ya mwimbili moja kati ya watu wanaojivunia kuzaliwanajua kuzaliwa dares salam mwenyewe taari tayari una may minizaliwa mwaka elfu moja miatsabinaano tulikuwa tunakaa wazazi wangu waliuwa nakaa ilala babangu walikuwa posta nasin na, na mamanguwali alimuunganisha kawa na simu babangu likuwa meneja kidoo akh nanasmba kumi namoja en l laamamakabai dalsslam kwahiyo So, abnsomabor mm. nlikua yeah? mtoro sananambu sananababa sana. iko benki ya post post na simu lika sio benki ya pos kitu chengineilikuja kuzaliwa baadaye posta na simu akawa pale meneja akakutana na mke mdogo pia ndo mama kerin lewamemamanaendo alikua ndijwanyamelealnkaa nashida kati ya mama aemama kaa mekaa huku oneanasoma pale shule ya msingi jina linafutika tenlakini ikawako hoasaa kwanza ank baadaye elimu yangu ikaendelea dar tukamiadarlammaa kashinda kesi l keyake kuchuua waoowakeaa ikaenda shule ya msingi miburaniban temekeswenyewe ukisemamk nami mk o <laughs> e, kule nikasoma shule la wmiakaoahs aauan langapiannaijawai kusahau maisha yangukotnakotona neshimu jinsi ilivo So, az lanne la tano la sita wakati huo mama akaamishwa sap darslam akapelekwa waz kenda kufanya kazi zake nyingine na vitu vingine kama hivyo so nikaingia mwanza no nakutana kina fid wadogo sana fid ni chini hata smpox mbae ni mdogo an aa knajonto jokeli tukawakuta wepwa tukawakuta kina, Yontu, Kelly, tukawakuta, Wepua, tukawakuta, kina Dr., Dr. Ya, tukawakuta watu wengi sana kule na vitu vingine k baada ya hapo mama katika mmisho mwanza sisi tukatakwa kwmba mwaka wamwishoarofeasameama daslam d watuwote wanana kama, mm. watu kama wakwao na kila kitu kamaicho baada ysomankandasasaba na chetu changu chadasa saba kinapatikanaukonga riaahaana etu vyote vikauaeavitu vingine tuaa baa zakucetify kwamba vitu nanii nanini Yeah. seondarisekondarih ah, sasa tisinisemana si tisa ndamaliza lasaa saba mwaka elfu mbiri tu nikaingia kigulunyembe secondary scul ukosan nikakutana watu wote fowana imeanza mwaka tisini kigulunyembe secondary scul nikamaliza mwaka tisini atatu nyuma yangu hndo likuwa fandesele kina nane unasikia watu wengine watu waingie lakini walikuwa nyuma yangu kidogo mm. yeah. nimemwunya chumakutosha vizuri so u, lini ulijua kwamba unataka kufanya muzikilakini ah, sijamalizia e nikaenda mbea mm. mbea huko yeah. sindokbis eh, na s yeah. a sx nikaenda kumalizia mbea lutenganol tukuyu mbea kata ya kisondela yakisondela yani aktanhyo shida shidabaidi <laughs> <laughs> kama uusnakuta you know, yeah. no na washikaji mzee muda wote ashikaji yani. you know, ando eh, apa likutokea kinaedo kumwembe humo kinasajigwa ule mchezaji wa yangabshatu mm. yani akusajigwa eh, lutengano hiyohiyo miniku fom wenyewak fomu wengine fomu t wengine tuangali unaangalia tulivyoishiinawambe sahivi mbunge siundanda huko kinamusa mtimizi likua na kina, kina Mwambe, Bunge, Danda, Musa, Mutimizi, yeah. nawe, na mimi kwenye hiyo levu yangunafanya so tumepitia mambo mengi sananataka nijue lini ulijua uli kwamba mimi ni mwana na hiki ndo kitakuwa sehemu yangu ya, ku, ya kupatabema kwamba nilianza mwaka elfu mbili nani mwaka tiinatano yeah. kuingia kuwa bora wa kundi lan wenye wenye shuleasekondari nazangu za, za, za, za nikwa kule kiondea n kanzia ho utokii maisha ni magumu sana na hali ni mbaya sana e unakuta wanasiasa wanakuja pale wanasema vitu mbvyo ksatupia mnaibeb kunipeleka kwenye leve nyingine hmm. mm-hmm. ukarekodi mwaka elfumbili namoja elfu mbili elfu mbili namoja ikatoka baadae aja kikao cha dharura tukafanya ngomangoma hapo kidogo jukumletu jukum letu na mwanafe nanani watuananambia unataka salama nakumbuka kabisa uliniuliza swali mwaka elfu mbili, mbili. Mm-hmm. unaimba nyimbo za siasa na vitu vingine muonekano wako na kila kitu kiko kwenye siasa unaikumbuka wenye kipindi cha mkasi ya, nakupa heshima sana kwasababu wn m w watu wenginei wa mni marufuku katatamaa si tumatokeo mbali sana kwajili kufanya kitu ambacho nakifanyaakua baada ya swli lako zikawa nyingi sana tena kipindi kile hata mitandao aikuwa rahisi watu wanakupiga personal wanakuombia vitu vingi wengi sana na wengi ni wazee wa mikumi eembki mwaka elfu mbili na mbili kelfu mbilina tanokafatwa na, na, na, na, na chama cha siasa kabmobaau bung nikakataa nikasema hapana baada ya ile elfu mbili na mbili tufanya nt nawee ikaa kutokea zaliilikani efubili na kumi nambiliunambiiaika elfumbili nambiliefumbienga kwenye siasa yani kanza kupambana sanikakataa uchaguzi mm. wa elfumbili mm. na tano ukapita elfu mbili na kumi ikaja lakini bahtzriwenye ziaraaekmezi sitanaaelfubili nakuminshana fanyadonaangowufanyabado siu na mpango wakufanya siasa sasa mwaka elfumbili kumi natatu nikaanza kuona nikanza kuonaamekua kubwa sana sanaza adma a mandeleo baada ya kusema sera zake kitu ambacho kimekaa vizuri sana nanatoa fursa kwa vijana na vitu vngine nikajunga chadema nimesoma kulaso nimesoma ca na kwakeli sijutikwa chadema aababu ni chama ambacho kinasema vitu ambavyo vimesimama kesho na na kusikia wale wale ambao wengine wanakuja nakesnaukusikawalewaleambao na wengineaahoma wanaukiaaaas mm. mm. so, ulivyoaua kuchaguachadema uh, e ni kio uh, cha jamii msanii mkubwa wa unadhani chamatawala kiliumia kiasi fulani mm nikuambia kitu kimoja tu mmoja kati ya watu ambao kwa ukweli kwa nafsi yangu kabisa najua walikuwa wanapenda vijana ambao wanamesimama na vitu vyetu vilivyo ni pamoja na mweshimia rais jakayamrisho kiwete jakaya alimtuma maremdj yomi mungu amlazima alipenda alimwambia naomba wimbo ndio mzee urekodi kwenye cd mwanzo mpaka mwisho nakumbuka cd mwanzo adi mwisho ayimbo kama ishirini ishina moja snishapata fursa ya kukutana nae nikutana nae aslam nikutana nae kwenye bda yake piakuu awa jamhuri ya uano yani, na nchi linzi wake unakua unaongezeka yani ana ulinzi wa ndani ambao nao na kule nao pia wanamlinda na vitu vingine ko tukakutana kule kwenye tamasha moja kubwae yusuf kwamba shabiki na vitu vinginepitukua na, na, na pia tamasha lingine wanja ya taifa hapa nakumbuka wasaidizi wake aaambia a mweshima rais ntakkuongea na kumbuka, maraisa, ilikuwa ni lavu ambayo uwezi kuitegemea sio lauasaivi tu kwasabbutnamsapoti auafanyatektu ikit kiuwaskitu kiuwa ndl kumwambea mweshimwa akmsho kikwete maisha marefuansha mm-hmm. bila kuwahitaji kwenye kitu chochote vitu vikubwa sana ambavyo navkumbuka sanalakini mm-hmm. yeah. yeye akukuonvince kwenda kwenye chama chake no, mwaka elfu nilivyokuwa napata tiketi nachukua na, na, na kadi ya chadema nilipigiwa simu nyingi sana na wake auoneuongeaa nabahatinzuri wakatihu nakaa nyumbani na mama mamaangu ameamia nouanaishi minibe nikapigiwa namsaidizi wake akasema prof nan amekuudhi kwenye chama cha mapinduziph amna mtumeniul kwanini kunakitu k nikaonge nae kwa kupitia simu mm-hmm. akanipa mzee nikaongea naye nkambia hakuna shida iliyotokea lakini nimejisikia tu kwamba huku nitakuwa huru zaidi kufanya kitu ambacho nakifanya bahatimbaya bahati nzuri ni, ni kitu kingine yaani vitu vingine vinatokea sanasema bahatimbaybaatinzuri na, kila kitu kinatokw kwasabaa ya ya mm. mwaka elfumbili kumi na kumi na tatu Pole, mm-hmm. wakwanza kunipigia simu rais jakaya misho kiwete sweshm sema akaya aa adma sae ta alishitushwa kwanii meingia chadema lakini baada ya msibawangu pia ee aaundana ubinadamu ana vitu ambayo viko ndani ndaniyake uwezi kuvielezeaso unajaribu kusema nini kwamba huyu ambae yupo saizi sio hivo na ntuknae tunae tunaisanapenda sanaaa uamo smaa elfubili kuinatatu naingia kwenye chama cha siasa mm. na jinsi uliua karibu na rais lakini pia nikami sautege taenda kwenye chama chake laini wakatichama kilikua kitoi milango av unana iawntal waos zamani yakukua nataratib ni chadema amefungua onjiakamnafasikkusimaa serikaiaezakusimamia serikali kiwa sisemu unaweza kusimamia ukiwa, ukiwa upinzani lakini hizi nafasi zinazotokea nane nampa nafasi aonevan naz kusifia dakika kumina tano fu dakika tano naza kuongea shidau kipat nafasiyakusema asema kwaniaba ya wananchi wamikumi walendomeniweka mi kae pale ana vizuri unashidaanotou wee ndo wee na vijana wangu sahivi niweanza kuona pia wanagonga meza mikonotoka miaka mitano tamonoata a watu ambao mnawaongoza bu tau tu kuisimamia serikali ifanye miradi ya wananchi lakini pia mtunge sheria nzuri So say, media avinaambiameanabidi mlipia slioni ngapi nangapifi ngapiapisasahizo sio ni kandamizi si engee itu kizui ambacho azawasashaainin simamieni wakilishani wananchi wenu changamoto ou aana mbungjaba ndo mm-hmm. mm. okay, nikwatkaturudi hapo so ikafika Um, ungepita katika uchaguzi huu ungekuwa unaenda kwenye miaka yako mitano mingine ambayo ingefanya uwe na miaka kumi sindio mi nilipitabsliemosha skumojaaptaanyaoaaaawenyewe ndani hiv wanafanyaji wanajua iamisipita a alipita profe u so kilitokea kilichotokea na mara nyingi ssemi sipendi sana kukunja ngumi wakati pambano limekuisha so wsitasaidia kitu ndmana mi ni mbungi nji ya bung nikuhakikishie sanam majoriti ya watu wa mikumi mbaka sasa anamtumia profe kmatatizo yao jabadilisha namba tangu nikiwabi awakumbishia mtukata simu au au ito ambao niliukataa miaka yako kwenye kipindi chako linulia yani kipindi ambacho nakikumbuka kabisa naweza kaa nilikataa kwenye kipindi kadhaa chakwake salama mwaka elfu mbili kumi na mbili nisema sina mpango wa kufanya siasa ule wito umekaa ndani yangu kabisa kabisa nautaishase wito na mungu ameweka maono ambayo yako ndani yangu so nitendelea kuwawakilisha watu wamiku niwe popote labda tu nisiwekabulini ndonitashindwa kusema na kuwakisha na connection aaamtuna kwa tu ya kuongea vitu vyakwakoa mm-hmm. mm. unadhani pizza inapikwaje hmm? piza piza wana mmoja kati ya watu wanakula pizza mimi mm-hmm. sema inatokaga mara ya kuku naona mara ya mbogamboga mzee mara kwaniume naamishagamnaweza kupika, ah, kupika lakiniubwabwa ugali mm-hmm. napigw bana... akama ngano mana inapiga chini <laughs> ichak ichaa zile aizi sizinadondoshewanategemea si, kuku iafnapiganlinamka ikilasabuunga kama mwanaume haipigwipa kinachofanyika ni kwamba akishafanya hicho ambacho mekisema ana, ana, anafanya ambacho anakifanya akimaliza anaenda kuioka kwayo naea naijyn inaekwa kama kwenye, kwenye, kwenye kama jiko lake hmm. um, yeah, yani oven, kola, e, kama oven hmm. inaingizwa wana kitu kama kama pauro tunguja tunaita hmm. e, ya, ya kuchotea ile mchanga lakini ambayo iko flat inawekwa juu kwenye sahani yake ya kupikia afu inaingizwa mle ndani baada muda inatolewa hen ndo naikiwa ndomaana inakua imeiva juu huku chini kunaiva kidogo kidogo kama ambavyo unapika chapati yani mdogo mdogo lakini juu ndonia na madhumuni mm-hmm. lakini naule mkate unapokula pia nanyw unakuwa umeshapikwa snmejitadimejitadi umekosea tu pale uivyosema au nini sifa ya mbunge ili mmoja awe mbunge anatakiwa awe na nini cha kwanza kitu kikubwa kabis kwenda watu wanaweka chama kwanza alafu au nafasi ya rahisi na vitu vingine kwanza kabla ya wawakilishi wako ahiyo hata rahis ssahivi unamsikiza magufuli na unasikia kabis Wa swasaidizi wangu huko chini mnaaribu na naju knni wanamsifia sifa nyingine hata zitaki yani wtu wanajipendekeza wanafayafanya vituvyakujipendekeza <laughs> you know? n mbunge unatakiwa kuwa sauti ya watuako wabunge namaishaauana kwa, kwa samani na ukatisha unadhani ni kwa sababu gani wananchi wa kawaida kama mimi tunaamini ubunge ni, na ni, ni, ni dili? Sio dili. Okay. Mtu anaishi maisha dili kama dilidioimbo lina watu lakimoja na nusu lakimbili sema wewe baba yao aanzia kwenye familia kwenda kwenye ngazi ya kata kwenda kwenye ngazi ya jimbo unatakiwa zibebe wewe kwenye ngazi ya wilaya na vitu vingine kamammwanae mm-hmm. kama alika nanaambia nikutana nae zanzibawewakumi nambili wanzaa ean hatabunge yani alijaanza lakini so kwa ubaya alikuwa nanaambia changamoto zake yaani unapigiwa simu na familia kama hivyo abavo unasema amna se kwa hiyo inabidi uso hakuna sijui kuna mgonjwa sijui kuna nini hiyo hela pro ya kumsaidia kila mtunasamenawirikipindi si cha kampen tu alikuwa mweusi You know y hi vitu tunavyopenda lakin weliangwksababu ni, ni wito na vitu ambayo mungu ameweka tutaedle uwatumkia na sio kwenye shida tu upande mwingine e, mbunge ndio ni sikukuu sasa hidi, nini, mbunge afanye kitu t ui ai aoaafaataendele a shule zingine na ukiwa mbunge ukitegemea hela ya ubunge utautai aisavutuwasaidie hela za shule hitaji kabisa hela za ini na vitu gineahelakini aetangazwa mwngine afanyaj aaweenachiiseanashindana we ufanyi chochote kabisa hadi we unajua kabisa sio kitu ni kama mikum ujachaguliwa lo umetangaza ndo mbungi na naasiwingine hatuwezi kukunja ngumi wakati pambano limekuishassasamhat mm. like enweimeanza ni kwamba tunaanza kutafuta an atamfanyia ninkihuy anaitwa hey. anatokea kuku kuku. Hey. Hey, chakula chako kinaitwa eh, ni Kiki, bila u aeu eh. mm. e kwanza tuane na si iuukwotaibshamshkakea iamboa ukienda pale inauzwa yo naua shingieu ishiriniidykwangu eafii enye hiu shiinambii nangapi nahizizajanjaroeuonja kwanza mzeewanhaakijua mindo shughuli zangu hizi <laughs> <laughs> <laughs> kabsana unaea tukalawote tuka katikatiutaua hukoguw mm-hmm. uta hukayshaegetuongele <laughs> wazazi wako ambao wote ni marehemu mwenyezimungu awa wasamee makosa yao mm. nawapea kwetu sisi um, zaidi na wewe baba yako au mama yakobab no, mm. na mama asawaitengana asa mahkamani mm. a ulisma mpaka una kipindi mama alishinda kesi ya kuachiua watotoaumbua o dasawa kwanza nioshule ya msingi an yani mama alsikuja nyumbane ana m nikiwakakaguanmaka themanna mbilielfu oamiatisa themaninambil nikola kwanza eambii themanatatu themana mbilisabaa sabinna tano ni wakwanza kuzaliwamiwasita a baba alikuwa na watoto tisa mashalla sio alikuwa ikuwa na watototongeekwasaau juli yuko marekani hapa eioapaapa datownwapiliee nani kwanza stee pili juli watatudaseda wanne viora nae ko kako mikumi askari wangu sana ankisema profe pumbavu ananza kuliayeekawaanba waa le mwna mziki naja so nani alikuwa alikuwae nawe zaidi baba yako au mama yako au ndivyosema kwa awamu a yeah, kwasababu mwanza takni yani mama alivyokuwa namisho huku ninini situkaana na dingi mama katumeka na mama muda mrefu kidok ikarudikwa baba mwaka themanina tisa niko darasaa saba themanna tisa kwayole nani, nani primary school mama alishugulikia sana aani na kuwa na garama n kwanzia sekondari safomwan ambayo nimeanza mwaka elfu moja mia tisa tisini baltke aa tabaki e lakini ukiwa na kitu kwenye kicho chako onleja b kwanzia themanatisa mpaka baba alivyofariki mwaka elfu mbili kumi na nane tukuona babazee wangu alikuwa na shida ya pressure. na sk asubuhi aliamka pale mikumi adesha gali lake kabisa akaenda dstend pale mikumi kidoma pale panaitwa kidoma akanua magazeti yake watu wamona kabisa watu wajamini kabisa kamamzee fsbaunajua watu wa presa wanachoka sana kwahiyo mzee alikutana nahiyo lakini akona pres lakini namshukuru mungu wakumpa maisha aliyokuwa amempa babangu amefariki akiwa na miaka themanina mbili ni muda ambao tunampenda sana lakini kwa umri ambao huo unaona kabisa amezidi amezidihtei umri ambao biblia na e so, mbili tunashukuru kwa kila kitualipata kumi na mbili ya nyongeza nguzo yetu kubwa sana Nadani kuna vitu alikuwa w vingine kama iko ndo nachomii sana mm na bahati nzuri siku nakuwa mbungi mi mwaka elfu mbili kumi na tanoh ombe ku nashinda ubungi wa mikumi baba aliweka hizo bia mbili zilivunda umo ndani yani zilikwepa akatoka ankwangu ambaye ni mtoto wa siste anaitwa re akamtolea baba zile zieb lsema hizi mweziwekezi utakunywa biabl ana alifurahi sana ko nashukuru adi elfu mbili kumi na nane mbung liwakilisha viui malalamiko yangu mengi yalikuwa yamikumi a labda niko dodomawatu walikuwa naleta nyumbani kwa mzee asa sisi wakulima wamiwa pale kilombele tunaomba omba iekutan tua ijana o nahitaji e nampila wamesematmuaetai imafaetu n anachukua zedata na mzee wangu alichonifundishe kitu ambacho sikua nacho muda mrefu kila kitu salama hata hivi nafanya mzee wangu ungefanya naye angekua nandika anakumbukumbuza tangu miaka stini sabini themanini tisini toka elfu na kitu uh, rafiki yako mweshimiwa rais wa awamu iliyopita alikaa hapo pia mzee kikwete kenye hicho mm. kitu ambacho ulikuwa umekaa wewe Oh yeah. na yeye pia anakumbukumbu za toka mwaka hamsina mbili na kurudi nyuma kenda mbeleatakua no, naandika p naju weewetu a bmbuk mwaka ambao alikutana na nabisama si mwka gan hmm. n a domaana tunasaaukasabau kinikumbushatukiiopita ikwa inaku- jumanne jumanne si jumatano yaani tayariynikwambia kitu moja tumwheshimu sana rais rahis alepitaawazeewasio mzeesanaiametimiza miaka sabsabina mbili au sabina sita sabina sita lakini kijana mweshimiabanakiukli pamoja na nayoteajawai kusaki ndoma mesema ata namisi babanguu nakumbuka vitu vingi itu vng an eedieke ekuna asili ya mziki kwenu kwa upande wake labda aumamakobaaliua napigaamaruf ituka lakini kikubwa ni kwamba sijawahi kukosa sapoti ya mzee wangu kwa nini nilikuwa nafanya vizuri sana, sana sana sana sana darasani kabisa, kabisa. ulize kiguli nyembe sanadrsulze kigulunyembemikanamba moja sina za. Aa, sina kufanya na mungu aliweka kitu kikubwa sana kwa babangu na kila kitu kwamba mfano unafanyayn uriti wangu si elimu lakini <laughs> kama unafanya elimu yako vizuri endelea kufanya kitu kingine baba kinginea kageukau <laughs> wshabik wandio mim ni babaake an naitwa mzee haule babaake gzeeal baba ake profesa n nimewacha wazee wangu wameenda kupumzika wakiwa na sana manasananafanana mama alikuwa anajivunia sana kiukweli napigo kubwa sanalakini lazima tupite hatnyeet mzima namgia siku ambayo uliambiwa kuna ujauzito uzito na mwo wa mtoto wako lisa ambaye tulikuwa tu tunamjua toka alivyozaliwa siku ya kwanza kwa sababu ya ukubwa wa mzee wake kama ambavyo wee mzee wako ali, anajivunia wewe siku ulivoambiwa kwamba bwana mimi bwana sijapata siku zangu na ikajulikana kabisa kwamba ni mimba naomba tuzungumzie hiyo experience mpaka siku alivokuja dunianilikuwa shida saulikataakta iuja uzito ni kitu kingine tofauti kidogo skujipanga kuona mtoto bana nacheza pal kitu patlianwakubmk tatu suemua mke wanguwakati ul lakini kwakuvunja kitanda mjomba lazima lanategemea tiatoana maji yamoto <laughs> sana <laughs> <laughs> lakini namshukuru mke wangu an kwasababu nikuja kumoa pia hivi asanauhguaweemba enzetuaauzingine ni ja mi dame sana siafanya n majuku mikumi wap haadasam siji sio angalau npata nafasi kamaangaladg okay. eaiso jamalizia you hiyo stor kwaho uh, kwamba bwana ndo hivi kwaiyo ikaenda ikarudi nini sasa akaja akazaliwaalia mbaya sanmtuanapasuliwa tumbo na vitu ingine a kitu kigumu sana ulikuwepo kone ajaabi afamungolefwajabana katoka lieeeabasamkama yando mtoto rigi sab ndio lianimtutakoopeke and y lada mungo najua e soomba ulijipanga komba najuatuapata mtoto mwingine lakini niko hmm. na mke wangu muda mrefu kidogo hakuna wanje mtoto tunaweza tukapiga simupigapigmanajmaliaezikukataaya so tumalizie nataka uniambie mipango yako ya, ya baadaye prof unadhani unaweza ukachana na mikumi ukarudi zako ukonga ambako watu pia walikuwa wanataka usimame au pla zako ziko vipitokea mikumi nakumbukahata mwenye kitanguchaalfonwwauwkinondon wwauwonga cha mb mikumi nahistoria nakomb kwnyama nguunguu sirengetifunahitaji na mikumataaniwakilishi waikumnainaisema kamwkuuukabisa sidharau waliopita lakini walishindwa kuisema mikumi ipasafi hata nlimwachia kijiti ambae hivi ametangazwa y sio ameshinda ametangazwa w utangaza ni mbungewetu wasamakisamakisehmu yingine na vtu vingine <laughs> <laughs> <Same laughs> kama hivo lakini kikubwa ni kwamba nitabeba bendera ya tanzania nitatumikia tanzania na mimi ni kijana mzalendo a kitanzania wenyeaea mkumia ubabaaumezi mwaka efumoja miatisa na e ot ardhiao na, mikumi, moja, na 2, mikumi na nadhani hata mimi mungu akipendeza hiwo hivo siku kitangulia dhiyo ndo sehem yangu ya tor yangu kila kitusaheshimu atuo lakini watu wasongea nasogengooshasetuonge wako wako wako na na pia tulipita kasaabu tumetokea sauafrika huku kwasababu ya mapambano ambayo yako ya na whimbia ngoma yako mpya kali sana Mm. so kutokana na hizo zote kwamba uh, bado ni mbunge nje ya bunge kidogo amekuja nataka ufanye naye b unatakiwa ueamkiasi gani liue mj majukumu ambayo tunayo ni majukumu ambayo kli e uaami ni, ni stamina, shabiki mkubwa sanaro lakini hu ni mgodi unaotembea kaa uzwai naongeza utu nmbi nkaal aeasimama kama baba sahau inabidi fanya nini nil kipindi chamwishoe asaama kipindi kama hiki natafta mbungi mb unakumbuka studio yetu mwanaizio mbele mwanazombe original ilibomulia wakati na nyumba yangu inavunjwa mwaka elfubili kumi nasaba kule mbeziluanaaamannaaukakuuta vumbi tukaipigapigandaituma huko mikumi lakini sunadn vitu vyetu viliangamia nikwambia mungu asante hivi ngoja kwanza kabla tujndee na stori yami au kupewa barua ya kwamba hili eneo linatakiwa livunjwe barua tulipewa wote kabisa uh-huh. tukaenda mahakamani mahakama ikatoa agizo agizo hizi sehemu zisivunjwe mana kila mtu alikuatukua najua tuna haki ya msingi na hatujawai kupinga maendeleo ya nchi kubomua sehemu yeyote nanilijiona kuna wakati afadhali mimi mi ijenga nyumba ya slovenia yangu yani miaka kumi tano najenga nyumba hii kama ambazo wasani waseivana na nakwambia saii walivunja kukiwa na kila kitu adi umeme unawaka aniadi umemeni madingine napita sebleni lingie napita chumbani kwamba mahakama ina mamlaka na ikatoa kitu kwamba agizo lake tukasema kwamba labda ttaski tukienda mahakamani takua kitu kabisa kabisa kila kupisha barabara labda labrbssi vipi tunalipa bili za maji tunalipa nini nakila kitu kiko kwenye maeneo yakesi unaweza ukaamini kwamba wakati na bomulia ili ngoma mimi sipo uko wangu tu lakini kilichotokea ni kwamba hadi bili za maji imeletiwa mpaka jusi za pal siowewe au ni wewebili za maji majias ntatuletia shida tushida atujawai kulipwatua ufanya kitu chochote nimejenga miaka zaidi ngapi n maazaianaael mwakaelfu mbili na, okay. na tatunnoaaani nyumbo, nyumbo katuru unajenga unaweka kigai cha south africa k kila kitu bahatimbaya kilicho numa zaidi kuliko yote nikua na tuzo zaidi na ya ishiina sita zote potenatuzoyabbc simekaaja hivinatuzo ingine speakisima wazinanhatakilimanjao naani mojalikua kama ya maji hivi nadhani ninayo wahiyo imepoteza karia ya profesa ni svenia itu vingine unavyohifadhi kwasababu insikuwai kujuaga kama na livumilia s siku. Siku. siku naenda pale na mamalisa adi aa ukamwasha tukatoka f ikajikaza sana sikujua yeah, kwamba kuweka maumivu yale ndani ya moyo inakusumbua sana baadaa haadkmbavitu nilivyovweka ndaniya mliwangu ilishindwa yeah, kuimili mm. lakini yeah. lijika namalisameamdsa sana sana mm. sana sana so kilisema iache iende labda mungu ana mpango mwingine yeah. amna kitu ambacho okay. kinaendaga burebure sunajua so, hata eh? mm-hmm. kama sio kwakoee basi pengine kwa lisa mwenyezimungu atarudisha tu anajua huw anatoa huku anaweka huku laini klichoafkatengeneza nyumba tatu nne pale kibanda cha mkaa panait amefariki nyumba zinabomuliwa hivyaanikaanguka team nchi inongoza na miimili mitatu na serikali kuu ndio kina magufuli ni rahisi nann lakini na ya a mwimili mwingine makamandkisemaan itumike kitu Yeah. bunge bunge liseme basi i e kitu kiendesi asapa tunakaa kitu chote tzaa kitu kimoja mueaa maed utahana wajawe kuishi yaani mtu anaingiza ea sehemu an adunashangaamahmbilitautu danifnema libomaakwakouao ofa uyingine aus aliama kwake bolwakabisa kuna vitu vinginewatu nimewapela kidogo wakasogeza pale pomakang wakasogeza hadi kwake basitata ahizo zweke kabastatoa pavi mtenda nyumba navijae ina inamin ina servant kote ina kila kitu ina studio ndani ina e kila kitu ztu vaezi wkapita nagoofasemetuwawe mabilionea tu bila kuhakikisha watu wengine wanafanyajiatu kuasili ya stdio vitu vingine kama hivyo unajua yangu. Thofika, mimi watu wangapi waoumayanafungwasabu wenye bsnes zao wanaali ngumu wa mtu akishektana bsnes yake shule zinafuauna yani wazazi kuna, kuna watoto una nhivo yani vitu watu wavifikiriage sana achana hizi nyumba zetu binafsi lakini hata si tumejajiri nakuna ma producer, kuna nani, kuna kunai kuna me, kuna watu wana serikali watuwanatuwezikuwabione labaserikali watu wengine hawezi kufanya okay. pole sana kwa vitu vyote ambavyo vimetokea kwenye maisha yako lakini eh, mi naamini kitu kikitokea kinakuwa kina sababu yake mm-hmm. na mwenyezi mungu huwa akikupa kilema anakupaga na mwendo pia mm-hmm. ausio mm-hmm. so turudi kwa stamina wakati tunamalizia unaambia kwamba alikutumia alikuelezea story yake alafu akakutumia wakati ndio unamalizia malizia bunge wimbo umetoka mwaka huu Uh, ilikuchukua ili, ili, ili muda gani na challenge kufanya kazi nayee kwsababu unavyosema kama unajiona una, una, una mwenyewe kwa wao wawili wanaofanya kazi lakini bahati nzuri ndani umefanyana yeye na kuna mtu mwingineanaiwa nl jaaatmbao kwakwelibs ni almas ambao ikomchangana watu wajaielewa ni lannaaminbsuu ni waka ubalaendelekuwa <laughs> Ile. Ni, ni sana kenyellbat yangu iko mikumi amdogo sanapag a ufanikumi na watatu wa ambao wanasimamia studio yangu kuna odogotio naaanaih ambae anaa kila kitu kituchan ambacho nakifanyaoambatufanyeidogaii amidoainaaedaaiaumoo so shalot kwa davis kwanza uko alipo najua yanga sana lakini abaliwaa kuaanekwa tongo ecod kwayo ikatokea kitu kama hiko lakini kitu kikubwa ambacho nimeshangaa ni kwamba watanzania afrika mashariki na watu wa afrika wamependa k yeah. kuliko kitu kingine yeah, yeah. kwa sababu gani samanna kukatisha kwa sababu j mi na rafiki zangu huwa tunaongea mara nyingi mm. um, inasikitisha kuona kwamba siku zote siku hizi enzi hizi tunaamini kwamba kama hauongelei mapenzi au nyimbo zako kutukana kuhusu kukazana na vitu kama hivyo hmm. then hauwezi kutoboa hmm. lakini maisha ni zaidi ya vitu hivyo ni kama vile ambavyo nyinyi mezungumza katika wimbo wenu You no know, ishu za baba na mtoto wake na vitu kama hivyo kuna mambo mengi sana ambayo yanaweza kazungumziwa ambayo yanatuzunguka sisi sawa tunapenda sometimes kuban tunapenda sime kucheka tunapenda stime kuongea dt hmm. lakini isiwe kwamba uchafu ndo huko no. ambako tunatakiwa tu yeah. mi nakupenda mwanangu yeah? akupendaiaiie kipini aouyosatanisiongee san ipind ishabidiwafanye wengieiieoiataa nataa itu kma hio ambao mepitia katika maisha yakolwatu wengine waweze kujifunznadiomana <mise> ikasmaunayamoja iandika nikasema kuno, kuno, kuno, kuno, kuno potentialNew- sio lazima uimbe matusi matuia mambo ya ili uweze akitandan i euebdikikakea kiichotkinnaa kwenye kico changu fuis batimbao nzuri anasoma feza feza irl fomugha za kigeni kidogo na vitu vinginekama wanalekaga pieno Sometime wanakuja kwangu uko ndani za kawaida kabisa navyo visikia naifanaoaoa aawaidakismzowatuwanaitokea hata mwenyewe na vitu vingine kama so, aaikaao j uko mtani kukoja asmziki M- unapoteza lakini no ni, nikwa jama oh yeah, wamal wama jamaaamoennamambo eh, haikatazi kuongelea mapenzi salamentali ni mapenusa kaika na alamentali nikusaiia ni, ni ae mapen eh, na vitu vingine uh, unaweza kuanzisha darasa darasaofeso uh sikuhizi kila mtu ana maso mascla pengine yaaa jinsi ya kwana, kuandika wimbo au jinsi ya kuburudisha jinsi ya kuandika baa zako kumi hmm. na sita nnngnuneew yeah bila sisi kusema kitu salama amna kitu kitaendelea umwingine anaezekaa na darasa kini anawafundisha watu ambao wenzake puaea tukafanya kipindi uu cha darasami takua nakuuza maswali ausio afu unatoa darasa nafkiritufanyeh wazo letu h kwa wazo letua idonwa kidogaina shidao inaitwa inaitwa hamya jogo <sighs> so, let's do that nitapenda tufanye kipindi ambacho kitakumbusha watu wa zamani pia kabisa na nataalikawatu tofautikabis watu wanadhani hiigeme imefika hapa kwa bahatimbaya kuna watu wamechunga barabara hii hachana hata na kinaprofesa kuna watu uko ku, ku, ku behin watu awasemu wafalme wasiozungumziwa kabisa kabisa una wafalme kuliko hata sisiusisi sehemu takusma vitumbvyo natakwakuna na kitu kibaya kabisa alama kama utakuaumeendatuzaa umeedawapi na wazazi wetu walivyopitan it inginukwasaamu una wakati wanazugumza wa nawkikasirika uwezikuonaokitu sasa siruhusu vitu ambavyo vinaendelea bilaiui amba rofe watu sisi mashabiki mbao tunasikiliza tunatunafanya nini ndo ambao tunachochea ili imbi ambalo lioawian piano anajua yeah. mi ni wakwanza kabisa kuimba kazikazi na sholomwamba na sholomwamba nakawehuohdaingeingelndbitu yote abtkitu ambacho akifanya kesha nakufanya kitu k mbowataul awatarifaabaiaeuto kituani kwjilia na watu wengine ii wawez kusaidiwa nawa vovyotu unavyovyona viko sawa fanyaje so, um. uh, kwa heshima zote napenda nikushukuru kushukuru kwa kuja eh, napenda nikupongeze kwa kazi nzuri ambayo umekuwa ukiifanya miaka nenda miaka rudi na kupongeza kwa jitihada zako za kila siku najua kuna mambo mengi sana utafanya huko mbele mwenyezimungu akitupa uhai na uzima namimi nakupenda mtu unyama sananikutokonyee kidogonakitunataaniutoytooyeshansiimtuyoykuongeza <laughs> mm-hmm. of mshikakiateeyetekeyee basi hata kidogo auea kidogo atutekenye kidogoaytekenyatekenakidogo tu kama sekunde thalathinitmzikifika sekunde thalathinis So let's a to mic. pata imetula zadi yako aamojala zakokama naototinwa kitambo kitmoabr yakonengoni nilikuwa na baba zako wenjine mama zako <laughs> <laughs> <laughs> yeah, naitwa uko <laughs> <laughs> so, serious kabisa yaani yan kwenye mziki wako jaaikuachaumbia kitiitakwa wanang wliingia mjing kina bakta kina keshaaika wabung wot ni... Yeah. kwamba na kazi kubwa sana akuitendea haki ya muli ya mwngano wa tanzania na watu wenu mbo so, a bune naua nachaguliwa napendekeza na watu wengine fanya kazi pasabunge nji yabunge ni kwamba akumina amkumi nea ttnengorongorowa serengeti wa lakini mikumi pia Yeah. o asisahauenye so, hey, kidogo hii itakua ni sho yetu ya mwisho kwa msimu huu nanshlla tukishajipanga vizuri tutarudi kwajili ya kuwaletea vichwa kama hivi mbavo vinateka katika ramani ya nchi yetu duniani kwa ujumla kwa niaba ya rofe j na kila mtu mundani na kwakowee pia shukrani sana kwa kuangalia na kutofuatilia tekeevipo oh, eh. vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio huda wenuka na ukimbize ndotofa ah, ah, ah. kupatia ina mana ukosei kiburi kinafanya tucoei tuna auka wapya kila deiso hey, hey, hey, hey, hey. ila kufika unawai chozi na mfuta nae kray tukipenda na mungwa na furai