binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na hujambo karibu kwenye salama na na mimi ndo salama mwenyewe nakukaribisha kwenye kipindi hiki na kwenye meza hii ambayo mara nyingi huwa inajaa watu walojaa vipaji watu ambao kwa kiasi flani mungu amewabariki kama wewe ambayo unatuangalia ili kuskiza sozao ambazo bilashaka ztatula aia maishayeu mkua nikimwangalia mimi kweye t kamabana kila siku nikuwa nikimwona yani na vitu ambavyo wanafanya ambacho unafanya ni kusema tu kwamba ni yani, kiboko kabisa okay? karibu kwenye salama na mama ana tibaijukashk mzimamzm nimefurahi nimekuona leo kwa mara ya kwanza aoa naomba nikupe maua yako kabisa hapa kabla hujaondoka mimi nakupenda sana Asante. kuna kitu fulani ambacho umefanya katika maisha yangu ambacho kinanifanya niwe mimi leo kwa sababu ya vitu ambavyo umekuwa ukifanya kama mwanamke so hongera sana na karibu sana kwenye meza yetu unajisikiaje na hali yani, tu eh. umependeza sana halindevizuri <laughs> sankila kitu kimekaa sehemu yake naona nyeusi kwa nyeusi eh. <laughs> iasa eh, kwa, eh, kwa umri wangu eh, wanza salama na mii niseme nimefurahii kukutanana wewe kwamara ya kwanza eh, nasisi wazee kuna vijana mnaotu na sisimaanake na sisi tunataka sasa mimi kwa kizazi changu umri huu eh, sisi modo al alikuwa ni mriam makeba hata kuvaa ta malembo najampakatujachana nayo nice. kasabau wetu alikwa nmmahaakat zakupgania uhuu waafrika kusini i wakatiwahan waumakaya amb anikama kuna msichana wa afrika ambaye alika mjulfat kwa hiyo huyo ali naweza nikasema lakini sasa pia kuna wanawake waasis wa nchi hii mama bibititi muhamd nawaliopigania mm-hmm. uhuru ee, mama sofia kawawa mke wa waziri mkuukatstan lakini pia katika zile harakati pia za kumkomboa mtoto wa kike ee, mamas kaaaliwani mwanaharakati mke wa waziri mkuu lakini mwanaharakati mm kwa hiyo mama maria nyere tumekuwa naye unajua wakati ule wanawake pia waliokuwa wanafanya kazi lakini tulikuwa pia na mwanamke wa kwanza kuwa waziri tanzania eh, marehemu uslam mm. eh, kwa hiyo na sisi tulikuwa na wanawake tunawafuatilia nice. yes. kipi ambacho kilikufanya uingie kwenye siasa mm. yaani pengine kilianza mm. na uongozi mm lakini kwenye sasaanz hmm. na hmm. asa hmm. najua kizazi chenu wengi naniua kama mwanasiasakimsingi mm-hmm. na, na eh, eh, eh, ukiniuliza katika maisha yanga mayn amwalimu wa cho kikuu misha an likuwa ni mwalimu wa chuo kikuu profesa na nikaenda umoja wa mataifa sasa niliporejea katika stafu kwangu kutoka umoja wa mataifa mm. nikaona kwamba ngoja nimalizie ingwe ndo eh? nkaingia kwenye siasa usemakelineaainkaenda eh, kwenye eh, eh, hayaleve mm. sasa ambazo ndio siasa ndio uongozi E, ndio utumishi kwa hiyo niseme kwamba wakati ule nilipomaliza umuja wa mataifa e, rahisi e, jakaakikwete wakati ule ambao ndio umri wangu e, tena e, alikuwa anasherehekea basa yake jana kwa hiyo yes. nampongeza hapib lakini namimi jumanne naaounakuta ama ta etu aaknana amaatuunge mkono serikali mimi ni mtalamu wa vitu vingi nimefanya kazi kwangaa u kabisamoja wa mataa t ene n kushea yale ambayo nimeyaona duniani kwamba yasijtu yakaishia eh, pale si inm kwangu ngoja pia mengine niyapeleke kwenye jamii lakini si, si, mimi sio kari kwayo mii ena na umoja wa mataifa nilikwenda kule kamaata eh, ni jione zaidi ama eh, msomi kama kama mwalimu lakini pia kama mwanaharakati kwa sababu kwa, kwa, kwa kizazi changu ilibidi tupambane sisi wanawake mm. tusikike na wale ambao tulikuwa na uwezo wa kujenga hoja ikawa na mantik kaskka tuka tunasadisadia kama wanaharakati pi lakini mimi kimsingi sikua mwanasiasa kwamba nilika sisemu miaka yote ala siohivo ka mwanachama lakini kama baada ya kuacha mambo yote so, kustafu mm. nakusema kuna vitu ambavyo nisingependa vibaki room kwangu ningependa mm. viende kwa watu wengine mm. pia kwa watu mm. ulifanikiwa mm. wacyna mm. mm. na ka kiasi faikufanikwa asababu kuangalia labda useme kwamba eh, mazingira ambayo maanake mafanikio utegemea mazingira yako eh, sasa unaweza kuwa unafahamu kitu lakini lazima pia kipokelewe na zaidi zaidi pia wenye mamlaka na mfumo wenyewe wa utawala na mfumo wa maisha na utamaduni vitu vyote hivi naweza vikafafanua mafanikio au utofanikiwa kwaio nlipofika nilifanikiwa sana wanz elewa ana aakiniwezakupita kwenye ubunge apta a kupngwa aman tmba nkafanikiwa kuonyesha kwamba wananchi wanataka mabadiliko wanataka mambo yaende na wanataka watu wenye uwezo au wenye maono a wenye waongoz wao mafanikyakaa lipoingia serikalini nikapata bahati kwasababu raisi wakatule arkai kanipa nafasi nikawa waziri wake wa ari na nyumba E nanikapangapanga na, nika miji nikaaweka miradi pale kigamboni n nan vt vka a faniko ka na f ukipata uki shida utaikabili namnagani kwa sababu sio kwamba unapofanya kitu utakuwa unakwenda mcherereko hakuna challenges kwa hiyo kufanikiwa sasa mafanikio huwa ni kuonyesha wengine njia watu wengi hawaelewiiaboab kwahiyo sasa kama sisi kwa umri wangu i wanawaka mbao kidogond wakongwa baa okwambia si weinembao kidogo ndadazake zile ndio zinabarisha jamii ndio zinaweka uwanja wa mafanikio kwahiyo mafanikio kamasio ya mtu mmoja mafanikio ni teamwork, lakini pia na mazingira ulipo nakubadiisha waoaezakmam maisha faaa aataafanye kazi yanaitaji utulivu eh, yanahitaji pia eh, uvumilivu nait kama naosma unaniona mii nimefanikiwa nashukuru wam unadhani kwa yale ambayo ulikuwa ungependa kuyafanyia au ambao uliua umepanga ume, mm. kulifanyia taifa lako mm. unadhani ulichelewa pengine yawewe kuingia mm. kwenye siasa ingekuja mapema zaidi amakwamba mm. pale ambapo niliweza li, li kupafanya pametosha mimi nafikiria kwamba ayamgudu kwasababu uki, ukiangalia nyuma na kujuta basi ujaelewa pale ulipo naunapo kwenda kwa sababu nimesha kwambia e, utamaduni mafanikio yanafata utamaduni na nani mchakato sio tukio o skafikia kwamba kama ningeanza siasa mapema labda ningefifia mapema katika siasa alanisingi wanasiasa wana wangapi wamepita labda nisingekuja ku, ku, kuonekana aukuwa kinara au kushini au ufanyanafikra yani, ku, hakuna a amauto katia maisha yangu kbk nwaoto wawaklmaaayanuain an liaeamua kwamba nasisi wanawake tutakwenda shule na mama wala singe mama pende sipende kazi yake watak e, yetu mtoka mbalisasasisi ni kizaa mbaho mii nimetemka am si atanaenda kulala wapi lakini nimetemka lam kwhio nahapa nilipofika alhamdlai s kamt ambae kwao kakeli tumesoma shule walio wengi tuliobahatika mikononi mwa masista shle zilika unafanya nini ak eataa Eh, sisi ni watoto wapigania uhuru ni watoto watu ambao walikuwa wanapambana na nyakati zile na, eh, na sasahivi tunakabizi vijiti kwa kizazi aa cha kujenga uchumi kabau mambo otmtjenga mtaatia janao ma ajira ni wapengezeni sana vijana mnapokua na kama hizi mnaponyesha po, vipaji vyenu venu eh, ndio kazi kubwa Yani kwa hiyo mii nafikia tumefanikiwa lakini kazi ya kufanya bado iko kubwa kazi iliyo mbele yetu ni kubwa kuliko kule tunapotokamamasi hmm. hmm. tunakushukuru sana kwanza kwa kuchonga barabara hmm. kwa, uh, kitaifa lakini hmm. kiwanawake sasa hmm. Hmm. kwa sababu watu kama wewe ndio ambao mimi binafsi umeniaminisha hmm. sifanyi siasa ama hmm. katika masuala hmm. ya uongozi ualimu lakini binafsi kwangu mimi kuona mtu mwingine anaweza kufanya kwanini nami nisiweze kufanya mm-hmm. turudi nyuma kwenye jinsi ambavyo ulifika dar dareslaam sasa mm-hmm. wazazi wako hawakuwa wasomi mm-hmm. eh, lakini mzee wako aliona umuhimu wa wewe kwenda shuleni mm-hmm. nataka uniambie jinsi ambavyo ulisoma mm-hmm. kwenye familia ambayo ulitoka ilikuwa ni familia yenye uwezo ama ni wale ambao unawezaata ukarudishwa nyumbani kwa sababu hauna kitu flani lakini hmm. naaminizamania mnasoma a mambo ya d hmm. hmm. kwanza wakati sisi tunasoma ada zilikuwa ni kubwa kuliko sasa hivi watu wengi awalielewi hilo ni naua niburemimi sasa, sasa nimeanza shule mwaka hamsini kabla ya uhuru ndio nimeingia darasa la wanza eratakwanza k wakti le ndimwaiyee anapgania hue zamsingi wnza kusoma wkwa nae kwash az Eh, sasa unaposema shule ilikuwa bule lazima mzaziaue lazima changie iki nahiki lazima e karam e daftari uleakuasoma mm. eh, ule. eh, mimi sule yamsingi priay sol naitwade schol dasabaada yamiaka mine yakwanza ukivuka unaingira darasa latano mpaka lanane tulikuwa tunalipa shiringi mia bili aroban sasa sisi wachumi tunavita tuna, tunaita unaweza uka kompyuti. ambazo ni sawasawa sawa na kama tusemekama milioni tatu za leo arama om wakatiul na tmnawezakuangalia wakati fedha thamaniyake mm-hmm. kwamba hizo shilingi miambil ambazo baba alisoma mimi niende araalaa leo hii wakati angeweza kununua kiasigali yes ukikombea na leo dinaakaja unalinganisha wachumi tunalinganisha mm. e, tuasemaam unatafuta una, una, una, una yani uhaisia thamani yake sas ya sasa, yes. sasa kwahiyo haikuwa bule lakini andio maana mama alifanya kazi sana kwasababu so, baba kama ameamua kwamba kahawa yote sasa inasomesha watoto inabidi mama afanye kazi ya ziada okenda sule ikwa nibigumi san mzazi kulipa kao aika aisi watoto wengi wakike imi nakumbuka sinda maia aadatawabaa ayu ni mzee wa kiijini aanuamono akawa nasmana elimu tabadiisha kila kitazuama vitu vya elimu hivi vitabadilisha kitu tekasema nauhuhuru nyerera napigania uhuru nahii elimu kila kitu kitabadiika waio aaliweza k wahiyo tuliposoma aikuwa rahis wazazi wetu mama yangu aliteseka maanake baba nalipakaratoiy na sisi tunamlilia mama kwaiy mama ilika nabidi apike mahindi auze nabidi mama pambane sisi wahaya tunakunywa mramba huyo mama natengeneza tunamuzia nami navyo niona apa mi najua kuuza sana vitu kwenye basi kiwa, ok kama wakati ule wafanyakazi wanatoka, wanatoka burundi wanatoka rwanda uganda kahawa anaitwa sasa w kama mama mbsbmakpg mahindi mimi nilikagaodari ndadara ndada, yangu mie rofemeria kivaisa Ia ni profesaabaioloji tuko wawili university mimi niko uchumihukobailoj lakini mkimya mkimya sio kama minu. kwa hiyo kuuza mahindi likuwa nishughuli kwahiyo mii nikiuza ya kwangu nikamaliza nakimbia kumsaidia nice. <laughs> kwahiyo ndipo tunapotoka o tunakotoka lakini tulijifunza ushirikiano unasaidiana sas unateremka hapa daslamu, una lam gnamuyangu moja a ktandk mathkodivo tuliokshkman se ma ssanga pale ndipo kar zikawa zimeondolewa zime kwa wale wachache waliofanikiwa kunga ss mpaka shule a paasomesha b kwmwafadhil mbalimbali wawk wazazi wengi taa a yo alanaweza ikajadilikaa mee wako na mama yako mm. wakati unakuja mm. dasaa yeah. yeah. <laughs> kwanza da ulikua kwa sababu gani mm. na uliwaagaaga vipi mm. ni shule. kwa sababu mimi nimesoma rugambwa eh, ugambaeona sl nikashinda nikaja sasa hii shule naita kirakala inaitwa maria wakati okay. ule aia sasa nikachaguliwa kwenda niversitika lakini wakati tuana kiwasaam e, sasa nilipokuwa morogoro mari ge wakati wa l ndio sasa tunakuja na wasichana wadslam wanatuleta mt kusoma shule tunasogea tuna, tuna mijini basi baada ya hapo tuenda chuoni tukaenda vioni e, kwa hiyo ndio walio wengi wa umri wangu adisi ndio hiyo <laughs> mm. <laughs> wazazi walikuwa kiasi gani wazazi walikuwa wanatuamini Kutu, yani kutusu, unamanisha kwa kutusiamia wezekana eh, yeah. sasa mimi mama yangu yeye aliokuwa najua ni, sisi wenyewe lakini malezi ya shule tulikwa tunategemea sule maa my o kilomita themaninikukaaa maadili nidhamu kumbukasisi watoto wakike i watoto wakike a wewe ni hivohvo kizazi chetussi akuna chauna chaniniianabidi e, yani ujitunze kama mtoto wa kike wamt awo nakuta kwamba wazazi bazaziwarikuwa wanafanya wnareza lakini warikuwa wanatuamini kuikaoowetnkazi yangu yakwanza a nikamariza cho kikuu k kziyangu nimwarimu acho kikuu kwahiyo kazi yangu nimebaki chuoni tangu nipomaliza ee, nikabaki pale chuoni lakin anse kwenyb n knp He, mtoto wange wakwanza muga alizaliwam wa ik wamama wanyumbani <laughs> lakini niko swden lakini baadaye wa wakanona niodai nieshamalizaaanza azamalize masomo kwao ngawaje mchumba nilika nae lakini nabidi asubiri kama na haraka tafute mwingine <laughs> waio kasababu banaauwezi wa kulikiuka kwayo mewang aika kwa subiikwao nilipomaliza ikabidisasa ni, ni, i ni, min kulsanipo in iwezi kurudi huku kagumu laki eh, ilika oai ini waio waswdiwaishnaama ni wo kaingia pae iknza kusoma mast nikaimaliza nilipoimaliza sasa ni, ni, mtotowangu wakwanza kzalwaandio e, mtoto nikaanza wa, sasa wakanona dakwao niliudimwaka sabini natisatu ma tke wen bama wanyumbaniewatmi karudi naye Ko, lakini nikarudi sasacho kikuu nimwalimu acho kikuu wakansha kt mrogoo vrity kmazwatotoan wio nikenda by kunitoa kuntoaa napambana kumaliza kusudinerudi nyumbani ikaone <laughs> watoto mm. kwao kwa namna hio b na miaka helaii natau ishaua a kila sehemu ambayo ulikuwa unaenda ulikua unaacha alama mm. na nadhani hiyo ndo alama pia ambayo mm. umeiacha naitaendelea mm. kuwepo katika mm. maisha yako mm kabla atujazungumza mambo mengine taka tuongelee usasassasa mm. usasa ni kwamba sisi sio mtanitunaitajoni kisommtu mm. ambaye amesoma sana yeah. sisi kwenye maisha yetu ya sasa sio joni visomi sana mm. sisi ni watu ambao tunaangalia watoto wetu wanapenda nini mm. tunawaacha wafanya mm. hatuwasisitizi kwenda kwenye shule mm. zaidi laini kam anatausm tuko sawa hmm. kama nilivyosema mambo enda na nakati na, na, na, na wakati uwezi kuleta mambo ya miaka hamsini na sitini eh? ama madingi aeta asautooa atayarishawatu kuawa kna n a najua kupika najua kupika chakula cha mfanyakazi wakazi ngumu kwa kwaf shule zilikuwa hivo sasa baadae lazima nikili kwamba shule kidogo kidogoya eh, shule watukawa wengi fedha zikawa zipo kwahio shule kizazi changu ni watu ambao tuko, tuko naweza kuambia ama nadunia naijwajua hata ulaya kwa sababu wakatiule wangu mwalimuwangu waeoda ugambaaseconday cowa masistwaikua naist kutokamarin new york da akuba nafundisha mareanatnyo kidogkakaiikeda inini aa ufni kand mo ufnd ait mbaoa lazima niseme kwama shue wakati ngine aai ikat a u aa a seria a kwasababu aikueza kt m k csnmsingi nikuekebisha mijana ambiwa mujairi lakini siimba ai ienwe ukat aazaza tuangalie mazingira yetu ut katia ka nakaiiwa tukasa ak kwo nivitu ambavyo hvyovtu kmavyondivyo vmetupeleka mtu kama sisi kwenye siasa kwamba turekebishe yale ambaye yako sawasawa anakuta sawa. kwa kwamba lakini kwahiyo sasahivi kama unataka kwa kweli elimu ivutie vijana lazima uifanye moa kwa hali halisi watakayokutanae wanapomalizi mm. nimependwa vyosema nithakuna yes. yani, maandalizi pengine mm. mtu anaonaaniikahuku Hmm. Havi, haviendi, haviendi kwa maandalizi kama ambavyo nyinyi mlikuwa mna, hmm. mnafanya mama yangu hivo hivo hmm. mama yangu mi anaweza kufanya karibia kila kitu <laughs> e, saingine pengine hana tu nguvu <laughs> lakini <laughs> ana, ana, anajua <laughs> na akikuona we huwezi <laughs> au mjukuu wake hawezi anakereka haelewi kwamba I... you know, like, <laughs> vipi nyinyi n <yani>, mbona <laughs> mnalemaalemaa <laughs> hey, nahan sisi umetembea tembea umezunguka mm. duniani umeona vitu tofauti tofauti unadhani tuna tuna kiwango gani cha kufikia pengine wenzetu walimu kwa kikila kitu e, tu, kufikia tutafikia tusi, tusikate tamaa kwa sababu kwamba tunayaongea kwamba mm. nawe unayaona na nimefurahi kwamba umesema mama anakereka sasa i aa kusma ile ti eti ambayo pa yaa ilikwa ni kipindi a aviika vina vinafundishwa shuleni ni vitu ambavyo vilikua vinataarisha kulinda famili kwasababu familia zikitambaratika hatimaye na taifa linatambaratika hivi kama ukiangalia mtoto wa kiume sii ni wanawake lakini pia tunazaa watoto watotowetu wakiume sisi ndio mama zao na utaona kama kwenye out wakati mwingine unakuta vurana wanaondoka kwa kasi kuliko wasichana <laughs> eh, a sii eh, ni z eekaaia aomanaisma kdi nichangie lifanyiwe kazi E, vitu kaok nafa k t wanafunzi wachache wanaotoka nea kukusana karo yao anasema right. lakini, lakini tau na vitu vingi ambayo a tu twafn mbao waawasom ta i luga wenwe niwaawo kwania njema lakini kwakukosea tukafikira kwamba kila mtu awe na dr sio lazima kila e na tgemez lazima pia aende kule kwenye ajifunze kubeba tofali kulipanga ajfunz o afk kwam le e hasa ulaya wametuzidi kwenye hata na elimu yake elimu yake namtayarisha mtugi tumekamaka elimu ya waingereza waingereza wenyewe hawana ni nchi ya wenyewe wanajua kupiga ruga si tumekwama weneli ya wainerea mbyo kiuliza azma sio yote kwamba nimbaya lakini lazima alihalisi haiwezi kutusaidia na nawatotowetu waakataa shule hali ambayo haitawasaidia aho kikuu anatoka na nakopo w tutakuaje watuwanasema takao wenyeznu amema shulelazima iangalie vile vipaji ivipange vizuri sasa naeambak mtoto akuna akendamble naeza ena labda kawa nesi ki sasa kwamfano kuna vitu vingineaktakwaatuilekebishe si kidogo ubunifu zaidi natupende na, na, tu, ubunfuuaaanautunu wanajaribisha hiki wanajaribisha kile kwahiyo ndio mwanataka kusoma kwamba hatujachelewa lakini lazima tuwe kidogo naaas moytuokua aaamasisi kwanini i mji yetu ndi amazagazaga ajwn sha sasa wakati mwingine tutaenda dubai api huko sangapo vitu vizuri lakini vilo vizuri v unasema usione vyaelea vinaundwa kwahiyo lazima tuliangalie tu hilnawaotowanga mm. mm. <laughs> <laughs> um, mimi na watoto watano navyo niona apa na watoto wanne wakubwa nina mtoto mingine mdogo okay, nice. kwahiyo yes, ai kwa na watoto sis, kia, malezi, yetu, si pia ni malezi makuzi yetu sikuwa najuria kwamba mwanamke mama yange akuwa nasema hatakama baba yakaa nakupeleka shule lazima watoto wako wapi wajukuu wako wapi <laughs> kwaio walikuwa naekyawatoto Hey, lakini kwa hiyo nimejalia watoto watano wasichana wa, wa ni wanne mvulana mmojalaandowakwanzanwakwanza yoyote yeah. kati yao amefata nyendo zako pengine katika uongozi mm-hmm. na vitu kama hivyo au walimu sasa kila mtu ana alhamduilahi wote wanajishughulisha kila mtkama unavyosema kila mtu anakwenda kwa eh, kadri mwenyezimungu alivyomjalia mm oaio wana woen tunakutegemea ti maalumafai etu a timaalum uiipgn m wanaoka hnanzm Mm. Eh, mwingie kwenye nafasiwo siseme sina siasaa sasahivmii eh, <laughs> niliokuwa na umri wako mtu angeniulizsa eh, eh, so, eh, watoto wangu ninavyowaona sasahivi nikiwambia tena wanachukia kabisa ma sisa nakwenda kuchafuliwa mm. nakwenda kusingiziwahv nikawambia skzen <laughs> mtu ikuume si anasingizia kama akikusingiziawnakosausingizi kwasabau ituam naysema kwajankttukmektiawaetkaea nalia nini malaya kwakuwa mtu anasema ni malaya unakua malaya kma ki imaau aku nine tako kwahio akitaka kutembea covitstick ma- out your neck. you neck otherwis youkant make anydifference kwahiyo siwezinasema wengine labda wanajitafakari lakini kwa sasa hivi ni professional people wanafanya kazi labda anjera ambaye ni yuko shule lakini kwa hawo ambao nashukuru mungu wote wanakazao wanaendelea lakini huwa wapendi sana hizi kelele zina vingineunajua tunasemwasemwa wanasiasa kwahiyo wanakasirika watoto wanaumia mm. e, lakini uwezi kusema kwamba labda baadaye ni pati ya i lakini kitu cha msingi hasa kwa sisi wanawake kama wanasikiliza kwanza ni kujiamini hamira yako ndie bos wako sababu so, hamira ndie mungu tunaishi naye aote vile kwa dini yako takakaa eh, lam mimi imetembea na a maaa a o nga paka mikitini wanaruhusu sasa mtme mam alionda a siwa ushi mpaka akmbila k tka a aka makokaaekua mvivu unajua kwamba lakini mezengea sijafanya kazi siku ambayo umefanya kazi hata vijana wenzako unaofanya nao kazi kwayo leo ni mambo juu ya mamasasa <laughs> hapo kidogo umezungumzia swala la, la vijana <laughs> eh, ku, ku, kutopenda baadhi <laughs> ya vitu ambavyo vinasemwa kuhusu mm. wewe na uongozi mm. mm. wako mm. nitakuwa nawakosea watu kama nisipokuuliza mm. uh, ishu ya, ya vijisenti mm. skndo ambayo ilitokea ilitawala ili, ili, ili, ili nchi nzima mm. mama ile likufanya ujisikie vipi mm. kwanza niseme kwamba kuna, kuna jambo linatokea hukutarajia litokee sasa linapotokea unaliangalia kwamba sasa hili kwanza mwenyezimungu unajua kuna mambo mengine unasemasasa ni majaribu <laughs> manake katika hili lazima nikubali kwamba sikuwa sikutegemea sikujua ni kitugani kinaendelea lakini sasa kimekuja kama kilyok chamsingi hapa sio kilichotokea chamsingi ni kwamba o li mm. kwa sababu kutokea mambo yatatokeatukwan unaweza ukaendelea kufanya osa sasa tuhuma zinapoibuliwa ibuliwa tuhma hata bungeni wausmatanaza kaumia ukaumiwa jambo tu sasa unapotuhumiwa wewe kwanza mwenyewe ua nikwambia zamira hivi hmm. kitu kimekai sasa ukiona kitu kimekaa kifitina fitina lazima usimama na wanaweke wanasimasalama sitaki wanaw kulaatu nasmamanaa wakati mingine nibizui kuama akini moto kisha tula Churches, kisha tua watu watakuja kuangalia uhalisio wa jambo kwama lakini huyu alikuwa nahusikavpi kwa mfano mimi ilikuwa waziri wa arizi mambo yametokea wizara ya, ya fedha benk sasa waziri wa arii na fedha waaiya Una. mm. hapa watu walivyo kauli yetu yetu jamii hii kama ulivyosema sio haichunguzi sana msmi eh? scra eh, manake mtu anatumiwa saa mbili yn mahakama ni saa nne saa nane kesilishaisha amayoaeaataa o kwa ndnakuta kwamba tumenyamaza watu sio kwamba tuna majibu tunayo lakini wakatiwake haujafika mm. eh? kusema labda zaidi kufafanua zaidi na kwa anawake yayat a sabau sasa ilha yetu ile ya ulezi ya uzazi ya emotions, lazima kujifunza unapopata swara kama hilo unakuwa kulu cool amakuzngumza utasaidiana nyamaa atuwam w eh, lakini katika yote nanyamaza umejisimamia usikubali kufanya kitu ambacho huna, ninacho, igu, walisema, walisema na vitu vingine inafafanuliwa kwenye vitabu wataoandaama kitasomwa baada ya miaka ishirini kwasababu pio nalindalinda watu kuna watu wengine onaukumiwa mpaka leo yaani mtu ukiuliza swali kama nikikiandika yani, yani, eh, hmm. eh, <laughs> ilai <laughs> kuna vitu amba ah, vingine ambavyo nasema hivingoja tuvike kwajili ya historia lakini sio lazima wumbue watu eh? sakmakitang kitaleta kita, mambo kitavuruga kita amani iliyopo au kitaumiza kita watu ambao wlifikia wakosalama asa unajua piakata mambo haya pia msamaha lazima nionge miisio mchungaji aakasaiingiziauna kunaendelea kuna ndia, asa katika siasa zetu hizi nlishasemaatu wenginetuawanguseweo kwenye studio unahoji watu kuna mtu mwingine kazi yake naeza kuema kwamba d naangusha vipi mm-hmm sasa kidogo hiyo hiyo ipo katika jamii kwa hiyo lazima kuwa prepared. na na hizi simple sound bites ni, ni, ni maneno tu ya, ya, ya kawaida na yanapita lazima ujua kwamba yanapita lakini wakati huwa una ukweli unajulikana baada ya wakati mm-hmm. mm. so ulivyosema kuhusu vijisente mm. ulikuwa umejipanga ama wzasalama si mwandishiwahabakwa namnahsasa na nikue naomba unita, uni, unitafute ukipata <laughs> li yangu nikisema hilo nn tutuongeemsma hi msmh vitu vyakutengenezaa hey. no, jamani mtu atuletenes yes, hmm. kwa kwambaaaaoanaasma waswahi akutukanaye akuaulintengeneza kitu kiakua nyumba kabisa milango maisha na watu wana sasa mpaka uje kwamba jamani ibsasahivi teknoloji nayo inasaidia sasahivi tuna klip ninekailitu ukiipata wakati <laughs> <to chambol. laughs> yeah. nice. mm. e, nakaribia kumalizia mm. kwanza nikupe pole kwa kumpoteza mume wako really mwenyezimungu amweke mahali pema hapa e, ulisema kwamba wakati alikuwa nakufuatilia mm. an then ikabidi asubiri mm. kwanza mm. nataka unaambia jinsi ambavyo ulikutana naye na ki, ki, unadhani hilo lingewezekana kumwambia mtu nisubiri endene nakusubiri endenika kutana ikia kma yosma nkoalia mshamaianet lika ni mwanadplomaia ntae lia metoka marekani kalumbia university, uh, university kusoma diplomay sasa katika tuko wanafunzi tu, wakati tuka tunafanya kazi mimi a aa watoto wakulima nasisi tuko mjini ptumataakaa tunafanya kazi eh, mimi ikan palea amake atusma lada ni Eh, kwa upande wake kumbuka apo niko fom kwahiyo livila asubiri fom fom universit miaka mitatu kwa sababu baba alikwa lakini amesha yote mm. amelipa mahali amefanya nini lakini baba akasema ssamsubiri melipa mahali keli laihuyu mpaka amalize nasasa kamabb akisema Wai. kwa uelewa wako Imi, sasa, naomba unitahmini kwao nimelingasio <laughs> wewe <laughs> ni wahaya hey. kwamba yni hata at, akisema kitu kwa nia njema kwamba hey. kwa mfano kwa kwa umesema hmm. mi nimezunguka duniani karibu kote hey. sawalakini hey, hey. kwa sababu ni mhaya mtu anaweza kusema unaona hey. lakini mtu mwingine akisema mpemba inakuan unajuaazaiatuna okay, vitu vnifuaaajuaaanza nazungumzia kabia sasa, sasa, sasa lazimaujiuliz hivi mwenye ukabira nina wewe ambaye upendi kabira langu au mimi ambayekabia alipendwulunajua <laughs> waaya kabla ya mkolonikua wahaya ni ni sosiet ambayo hata wakati wanaamisha watanzania kwenye vijiji kule kagera watu walikuwa tayari kwenye vijiji kwahiyo ni fyudo kama ninaeleweka ni, ni, ni tawara za kifarume hiyo sasa unapokuwa na utawala wa kifarume huwa unaleta utamaduni fulani sasa wahaya kama kabila ni kabila maridadi napenda umaridadi na sasa nasasahivi sasahivi mkoa wa kagera nikwa nasemasema apa ji kwamba mkoawetu saai umefirisika azka ftika ongea yaaaoeza ziaa atuzungumzi vitu s kwasababu ni za kifarm uwezi kusema kwamba mfarume amelala kwa kihaya n mizambi mfarme anapumzika halali eh? ningekuwa natumia kihaya ingekuwa nakifahamu kusema kwamba eh? yani amepumzika uwezi kusema mfarme amekufa ame mfarme hafi mfarme anatangulia sasa lugha yetu kwa hiyo kwa mfano kusema kwamba wezkusemabb ninaomba hela lazima uwekeiyaa <laughs> sasa, sasa, sasahivi e, sasa, unaona watanzania waza kuwaelewawaasanutaiwakihayaunatembea wa, kwenye mitandao zamani watu walifikia ni matusi anwaka kukwamba aaambadaamka wakagra dio mkoa wamwsho tanzania kwa kipato una hali mbaya nawatu awajuii aata niripoandika kwamba kageata t a nami nimekuwa mbunge kule miaka kumi so ainoamibout mm-hmm. kwa hiyo nataka kusema ni kwamba eh, hiki kitu cha wahaya ukierewe kama kilivyo tena ni watu wa sio watu wa, kwa sababu ni fudo si watu wagombi sio wat eh, no mm-hmm. lakini ssa pia vijana wetu walio wengi awa eh, wa, wa, wa, na ajira kwasababu kama ulivyosema wamelelewa kufanya kazi hiikai ladaaiopata kazi nakutawengine pae ndwanachngacnga mdii mjini neubanne <laughs> kitu kikimtokea muhaya mtu nasema naukabila smwenye ukabira nani huyo muhaya aliyepatwa na jambo au wewe ambaye utaki kabila hivi vitu vipo lakini sisi kama tulivyo hivi tunahitaji kwakweli kusaidiwa na rahisi samia alipokuja kwetu kule alikuwa klaliakwenda kagera kwakeli alitutia matumaini sana e, kwamba koo kwa huko mbali manake yani sasa, ibi, Asante, tuki, tuki ni mkoa huko mbalimewai kufika bukobaunaonaaaikaribishyani sasa hivi nakukaribishatukinehndujo uone palivyokuwa pazuri aiis ipazurikama umefika brazil io eaneio yani sasa ni kama kamin lio an lo anr kaliko kazilakini basu nauza ukagugaugkanai wahyo lakini nchi yetu inakwenda jana nana anatannaanza kuelewana lamwisho lakumalizia malia abeth ametangulia mwenyezimunguamhemulishakutkutana mm. mm. waziri wake mkuu na nini nilikuwa kwenye oishoafia mm. lakini ye mwenyewe keielizabeth ana kwa ana huyo sikumwona mm. mm. E, e, sana nili ni, ni twit mbona ukenda kwenye saiti yangu takuta nili tinunili twit nili mlilia kwa sababu dunia ilikwa mepoteza marikia ambaye likuwa ni simbo ya, ya ontiuity na changey lakini katika tit yangu utanaa kaangaliamwa ane wa wakti azawa lika ofauti awakaiaai kwa hiyo na amekuwa sehemu ya mageuzi yale ambayo ni mazuri ambayo yamekuzwa kutokea duniani kwaiyo nili t kwa, kwa namnahio yeah. inter, nice. auiajan <laughs> Sasa... kuna... yeah. maneno mngi mm. mm. mm. mm. e, mii nilikuwa najua kwamba yangu watangalingalia watu wengine wanaojua kwamba si aan yani, hiyo yani nikupoteza tu akati sasa huyu ni malikia amezaliwa pale nmbuka take uyaswara lolote Yele kazi yake nikusimamia waingereza na wingereza natlakini na on mssin afria ka embnamamuaisimukaakapale na ndio tukaweka mageuzi africa tukaweza kusamehe madeni watu watuwanasikia madeninasam aawabai nikuelebwa mfumotaaa wake umkua wa mageuzi eh, binadamu pale kwenye wakati watuma nauza uingereza marekanizmw lakii markia huyhy ndie utawala wake ndio hizi ng zote tukiwa na markiaang wak wakusimamia taifa lake ambayo ndio liikuwa linadominati dunia mpaka na mageuzi owyo nu aaia amani mwanawa fa aaanasababu yakutosha ametayarishwa miaka yote hii ana, ana, Sabina, nikama, gilo, mm-hmm. na miaka sabini abuananizidi kidogo na, m nalingana yeah. kwayo nakumbuka na kazi yake kuna wengine aapn aa mpendi tu kwakuwa ni mwana wa mfamlcaa kwambalgombea o afai yakugombe kwamba amecezakia mwenyewe amekutwa pale Eh, kwa hiyo nafikiria kwamba na, tunamombea pia kwamba ende vizuri mfumo ule upo, na una nguvu dunmteea kjakgandwatuwnendi wanatengeneza sheria za dunia nwanafanya akini kma ukiangalia tunamjua kidogo zaidi kwasababu alipokuwa baada ajawa mfarume alikuwa nafanyafanya vitu mm. mazingira ninini hata pa tanzania alikuwa na vimiradi miradi vyake huku anazunguka na watu nam, mm. eh, asante San, asante. Eh, na mashirika kwa hiyo mimi na mwenyewe namwombea in profe asante sana kwakuja zaidi namshukuru edwin kwa sababu iye ndo kwa kiasi kikubwa ameinjinia mimi mm. nishajaribu kutupa mishipishipi yangu muda mwingi lakini haikuweza kukamata, <laughs> kukamata samaki Eh, kwa niaba ya wenzangu wote sisi mm-hmm. tunajivunia wewe ndani mm-hmm. mm-hmm. lakini kama taifa pia mm-hmm. na kama hautojali ningependa rafiki autojali ninependa niwrafikiyako waota itt bukobawt zanzibari n hey. mamaangu mbaye nakereka kinajku zake kufanya wawefa akushkru yeah, yeah. ana kakuaca mambo yako na kuja kukana, sisi. Sante, asante aukaan povya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tucongei tuna aka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. soi ila kufika unawai chozi na mfuta nakrai keepen danamunwanafriye mihishitac cod complain anaplus is ok