binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na ujambo karibu kwenye salama na asante kwa kuchagua sisi tunapatikana kwenye twitter instagram na facebook jina letu yaston town uiwa tunakaribia karibia kumaliza msimu wetu huu sisi tunakushukuru kwa sapoti yote ambayo umekuwa ukitupatia letu kubwa ni kuhakikisha tunawaleta kwenye meza rafiki zangu na rafiki zako wale ambao wanakuburudisha wewe ambao hua mnatuandikia kwenyewaje hapa kwenye meza ndio ambao sisi tunataka waje hapa na kwa kiasi kikubwa huyu ambae niko kwenye meza hii ni mtu ambaye kwakweli mimi binafsi nimem dafta sana kuhakikisha anakuwa hapa lakini na nyinyi pia kwa kiasi kikubwa mlitaka we hapa karibu kwenye salama naba mzimana mii piaalhamduilahi nashkuru naona na wewe heri zinakuendelezea kama jina lakkaisa ah, nataka unaambie wanawake wakiwa waki wanakutongozahachana yeah? na mke wako yeah. kabla ujakutana naye na sasahivi amshua kwa sababu hata ukiwa umefunga mlango sio kwamba watu hawagongi au yeah. sio sure. nini huwa wanakuambia wanawake bwana kusema kweli nilijua nikioa watapunguza mwendo kwa sababu nilikuwa, nilikuwa mkorofi kusema kweli hu najua <laughs> lakini baada ya kuoa naona sasa ndo amekuwa matongozo amekuwa ni mengi na nafikiri wamevutiwa na mimi jinsi inavyokaa karibu na familia yangu kwao wanadanganyika labda na nikiwaoa wa na wao mm-hmm. ntawatunzawanaingia <laughs> <I'm> sure. <laughs> <laughs> na gea hiyo kwamba weo ni family man unani, lakini nafasi hiyo inakuwa ni ngumu mm, yeah. kwasababu niliamua kutulia kidhati yeah. really nice. sure. aawmbnabaha bila shaka wahida ni mmojawapounaweza ukasema hivyo japokuwa naye amepambana sana hmm. uh, unapokuwa una jina uh, hata kama jimbo haliko wazi kama hivyo yeah. ambavyo umesema wengi wanavutiwa na jinsi ambavyo unakaa na mkeo na yeah. watoto wako wanaona picha sure. wakikutana na wewe wanakiona wana kabisa iko kitu kwamba ni, ni yeah. lakini eh, inasemekana kwamba binadamu mm. especial mwanamme yeah. hajaumbwa kuwa na mtu mmoja tu mm. sindio ndomaana hata dini inaruhusu mm. eh, mwanamme kuwa na mwanamke zaidi ya mmoja jana mm. nilikuwa naangalia kwenye instagram huko yeah. kuna boksa mmoja wa uingereza anaitwa david hey namkumbuka okay u sio mtu wa anapendasoalishaikuwa ni mwingereza uh, uh, jamaa ana mademu awili mademu uh-huh. sio wake okay. demu awili uh. na kwenye familia yake wanafahamu kwamba ao mademu awili wote ni wapenzi wake okay. na jamaa ni mkristu sawasio mwislamu waislamu ingekua rahisi wamaangehalalisha naspecial unapokuwa na jina yes. ama bwana mimi ni blu mimi ni ai mimi ni sure. flani inakuwa ngumu sana yeah. unavyosema umetuliaunamaanisha <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> nini, <laughs> nini hasash mes hujibu um, haukutanishi macho na watu ama inakuwaji um, mimi kabla ya mke wangu nilikuwa na wanawake watatu ambao wote wanajuana yaani kwamba wanajuana kabisa hey. <laughs> yani zaidi hata david <laughs> hey. kwa sababu sina wawiliina <laughs> la watatu lakini mi nafikiri unapoamua kutulia hata mwili wenyewe unakubali kwamba umeamua kutulia kwahiyo kuna jinsi lazima ujitoe mwanga meelewa yeah kwa sababu ya faida ya kitu fulani kwahiyo kikweli mi niseme tu salama namshukuru mwenyezi mwenyezimungu mm-hmm. e, kwa sababu amna uchafu ambao sikuufanya mke wangu anaojua yaani kiasi kwamba alisha adi kunifumania meelewa eh? kwayo imefika kipindi kama mtu nataka nimonyeshe upendo wangu wa ko ndio nipo katika nyakati hizo ktahata story ambazo unaletea nakuona kama ni, mm-hmm. ni mtu ambaye sasa unaelekea kuniharibia mambo ya yeah. eh, kwa sababu nilitokea katika nyakati ni ambazo ni ngumu kutulia kwa sababu mwanamke nimemjua kwenye mziki nimetoka mdogo kabisa na nimepata hela nikiwa mdogo kabisa ilikuwa ni ngumu lakini kwa sasa nafkiri vitu vyote kama nimevizoea tu ielia really nice. Na, yeah. ambacho najaribu ni, ni kutaka kuelewa sababuni kwenyemambo yotewao najaribu tu kuelewa jinsi ambavyo unachukua unauweka unashuti una, una, una baya nataka uniambie jinsi ambavyo umeweza kuweka miguu yako kwenye, kwenye sakafu kwa muda mrefu Uh, ukiachana na mafanikio yote ambayo umeshawahi kupata yeah. e, bahati nzuri mi nimeshawaikuona ukiwa sehemu ambazo hujui labda mimi nipo mm. n yani, sehemu ambazo hujui kama kuna mtu anaangalia mm. lakini ulivyo ndo ulivyo yani, mm. sio mtu wa ku kwamba mm. hapa niko hapa nabidivap ipufsha hizo tabia za kuwa mb au ni jinsi ambavyo umezaliwa maswali yako raisi, <laughs> lakini nimeakanyagamaswali um, ya yakorahisi lakinimagumu bwana kiukweli mi naweza kusema mamango amenilea mi nimelelewa na mama tu lakini mamango alikuwa ni mtu mzuri sana munguwa mrehem na kingine naweza kusema ni njaa njaa imenifanya nime, nimebadilisha mwenye tabia kwa sababu kiukweli ilikuwa na sifa mbaya ikua ni sifa kujisikia na ni kweli nilikuwa najiskia kwasababu imekatishwa tamaa wakati mdogo nimeanza mdogo baadaye nikapata umaarufu mkubwa onikafanya kama kulipa kisasku pa a mkubwa ana yani kutoka kwenye umaarufu nikarudi tena kukula ugali na kachumbali na samaki ya ukanga na maselang yani pale nafukiri pata elimu kubwa sana asema kumbe maisha n ni, ikuwa hambo na nikaaidi kwa mungu kwamba endapo atanipa nafasi nyingine takuwa hambo ko mungu alinipa nafasi nyingine nashukuru hicho ndio kitu naweza kujibu kwakoso okay. yeah. mamako mwenyezimungu wa mrehemu ukisema kwamba alikuwa mtu mzuri sana na alikulea vizuri sana uh, k- kama binadamu niambie memori nzuri sana ya mamaako ako ambao naikumbukani kama kuna kitu ambacho alikufanyia au alifanya ambacho kinakufanya useme kwamba mama angu alikuwa, alikuwa mtu kitu ambacho nakumbuka mama kuna siku moja mi wakati nasoma shule ya um, msingi kwenda sekondari mama alipata matatizo akaenda jera katika mambo ya biashara zake akafungwa mwaka sasa alipotoka alikuwa na hali mbaya sana ikabidi mi nikae kwa watu ambao sio ndugu zangu ni watu ambao walinisaidia tu elew sasa siku moja mama alikuja kunitembelea shule kwaio alikuwa anantembelea tu shule ajui naishi wape lakini aifata tu shule nakumbuka tuliongea baadaye aka unajua wanawake mama una... wanafunga hela zao kwenye kanga kafungua kanga ake alifunga shmiatao mbali sana aliifunga lakini akaa anaifungua n yani kuonyesha kwamba anataka kunipa mimi ile miatanmi nilikataa mbkwa nipaa umeifunga mbali sana naonekana una ingine zaidi ya hiyo tulibishana sanaasa mpakala kacu aii wakati anaondoka kama mtu yani nilipata hisia fulani hivi nikaona ni mama ambaye anajali sana njalisana namamangu alikua na tabia yakujali sana wahiyo unapozungumzia kulelewa na mama kama huyo yani ni lazima uwe na utu mm. kwaiyo ni kitu ambacho nakumbuka japokua ni mengi lakinio immbayokiumbuka fanyon mamangu ni mtu akujali kasababu babangu alikuwa na uwezo babangu ni mtu mwenye uwezo ajawaikujalikitu kmahichn kwahiyo kupitia hiyo naweza kusema umenifanya pia kuwa na huruma fulani mi ni mtu a kujali sanaechuka mm, tabia ya mamangukwangapi okay. yeah. kwetu tukwa mamangu tuko wanne lakini kwa babangu baba niko peke yangu kwahio okay. e, mi ni mtoto watatu tuka mwishona okay. yeah. kuna mtu yyote anaefanya mziki katika familia en hakuna kakaangu a kwanza ni uchakarikaji tu wapili dereva watatu mimi okay. wanne mdogo wangu wakikikaolewaaitwa aida okay. mm. so mziki, mziki mii bwana nikuasndmziki kabisa mi nilikuwa ni mtu ambaye napenda sana shule kwa sababu mamaangu alinaambia wee baba ko ame kidogo amekusikutumia nenobaa naweza kusema mn alinizanjiya ndoa hmm. kwao kwa arabu kule kidogo ilikuwa mtiani ko nikaamini elimu ndo itanitoa na mamangu aliniambia hivo kasababu mamaangu niya kusoma kabisa kwaiyo mamaangu alipopata ayo matatizo hapo katikati akanipeleka kwa dada ake ambao ni mamangu mkubwa humu ndani walipanga wanamziki kwa mamangu mkubwa yani walipanga wanamziki ndo nikaanza kutokea kupenda mzikidni u una vifaa hawa wanawezaje nafanya mambo ufanya kupenda atokekupenda yani hapo ndo nilianzia a so kwamba kuna msanii ulaya si alinivutia yeah. kabisa mambo nisimongokais amoashkuru uu yhata yeah, saivi eta kuongea ah, naye nice. mm, hapaysema yupo kwa huko jamani ah, mm. ni mtu wa sudan eh, eh, wale weusi au wakatikati hapokatikati okay. eh, nice. oa tudi mm. nyuma kidogo ulivyokuwa unadharau <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> lakini maisha ya nafikiri ni kwa sababu mwenyezi mungu anakupenda sana maana alikupitisha kwenye chochoro zote ili ujifunzea uji e, nini, nini ambacho kilikufanya ujione wendo wewe unavyodhani wewe kwa uelewa wako um, mi nafikiri utoto na pia unajua <laughs> kumiliki hela soswala dogo kipindi kile ilikuwa bado mimi imetoka katika maisha kama navokwambia mia tano nakunjwa hivo alafu baadaye unapata hta milioni moja ya kwako ilikuwa kidogo kwangu ilikuwa ni swala jipya kwayo ikanifanya ikna nimemaliza na nimeshamaikumi na sita hikumi na sita kumi na tano wa, wa marafiki rafikiwaamarafikinikua hey. na maguruu marafiki wengi <laughs> yan siwezi kusema mmoja yeah. a zaidi hata kumi nafik ambao kila kitu ni juu yangu kwanzia kuvaa ninnafkiria wa ndio watu ambao walinipoteza sana kwa sababu wakati naanza kurkod album yangu nilikuwa naenda mwenyewe tu nikiwa mtoto lakini naenda studio mwenyewe sina rafiki kodi mwenyewe naangaika na mfuko wangu wa video Kusama nakumbuka wanumbukaa le nyimo animeangaika sana na mfuko wangu yani mfuko nabidi uwe na taulo ue na mswaki wab vitu ambavyo lazima niwe navyo atembea yani, ua na mtu a yani, za kujifanya ni mtoto wakishua a eh? kati maisha yangu alikua sio hivo wli niifanya nikapata dharahu fulani hivi kwasaalhata mi nilijichukia sijipendi kipindi mm. uh, so kiliatanimevuta yeah. mno mm, bangi nilivuta o sanana marafikiyni sio kitu ambacho kilikua kimetokea nyumbani baada ya kukutana na marafiki eh tanikuwa tukijana mzuri tuaambaye mm. <laughs> napenda shulebaada ya kukutana na awa jamaa tena nahela nini kajikuta nipo kwenye mabangi mapombe wanawake eh, dharau kuto uheshimu watu unajua niuanafika yani kipindi adi watangazaji mi nawapita tu mm, watu wakubwa tu minawapitaasiwasalimii ni mm, nilifika hatua hiyo dadangu mimi sijawai kukuona ukiwa kama hivokwaioe hivo... nakuheshimu na na na, na muda mrefu sana nikuwa na watu wangu wangu <laughs> <laughs> na watu wanguawatuwanu wakuwavmbabiua na waheshimu wengine ndo hivo tu yeah. <laughs> okay. kwenye maisha kuna mafunzo mengi ambayo tunayapata na moja kati ya nia na madhumuni ya hiki kipindi kama nilivyokueleza na nitaendelea kukuambia hivi ni kusikia stori kama hizo ambazo so, zitawafanya watu wengine wasi, wasitake kupita katika njia hiyo kwa sababu ilikuwa sio sahihi well, ukiwa unapitia vitu katika maisha ndo ambavyo vinakufanya wee uwe bora kwa sababu ulipitia huko ai moja kati ya vitu ambavyo wazazi wetu yeah. au wazazi yeah. huwa wanawakazia wana, wana sana watoto wao ni kuhusu yeah. marafiki yeah, Uyo rafiki yako simpndi U rafiki yako sio mzuri na mm. sisi tunakua ah, yeah. wa kwambaaonamfwnap mm. e, watu wangapi naeza kusema ama u afikyanasina rafiki hata mmoja ht aaama aaa flan anawajua watu mambo oairafiki liamua tu nikasema rafiki nafikiri kuanzia pale hata nilianza kuona hela yangu ya mziki zsemamamaangu mm. aliongea ali sana. Ali sana lakini kwa sababu unajua shakua mtoto wakimaskini afu ndo unaela naua kama wanapiga kilele tu an nakua awezi kuwa na nguvu kubwa yakukunyamazisha kuelusiwa na marafiki lakini alikuwa naongea na maneno fulani ambayo baadaye nilikuja niliyaona nili baada ya kushuka sasa pale nayale mabangi yale lazima dondshalidondosha ale mabangi, mm. mabangi. ksaabu donakua na nimetoka mtoto watu akasemahuyu alikua bwana sahivi ana mabangi nini kwahiyo atumtaki ile you know, mashabiki nao mi nasemaga mashabiki sio watu wakuaamini sana walikupenda kwa sababu tu flani k inabidi uwe makini sana ka wakankata luash zingine ndo hivo zina watu amnash naudi tena maisha kula ugari chumbari salau washikaji zako zaknawem rafiki mmoja ambae ndo huyu mke wangu huy eh, ndo alikua ni mtu ambae namwamini yake ykwaiyo yeah, marafiki sinda na staki like. mm, dada yeah. stakikiukwelitkismarafiki um, wewe umezaliwa eh, karyako mi nimezaliwa hospitali ya amana mm, lakini nikiwa posta pale eh, eh, babangu kama kidogo wao mambo yao kidogo alikuwasoma baya kwayo mi nikaenda pale lakini baada muda kofimaba na mama nini ndonikaudi karyaco kwa mama mm, kulia karyaco pale imesoma gerezani huku ndo mitaa yangukaryako okay. yeah. e, maisha yamebadilika kwa kiasi kikubwa sana hmm. sahivi hata mziki fball boxin ni vitu ambavyo vinawapatia watu faida kwa sababu ya nguvu zao ambazo wanazitumia mm. kabla hatujaenda huko nataka turudi hapa ambapo uliamka uli sasa mm. eh, baada ya mashabiki kukataa mashabiki ni, ni watu mm. Okay? Mm. na sikuzote uki, nasema ukiambiwa kwamba wewe ni kioo cha jamii haimanishi kwamba wewe ni bora yeah. au wewe ni mtu fulani ukiambiwa kio jamii ni kwamba wewe ni, ni, ni unaonyesha jinsi ambavyo jamii ilivo yes, yes. eh. mm. so watu kama wewe wapo au kama mimi wapo lakini kwa bahati mbaya tu hawajulikani lakini tabia na mienendo na nini vyote, vyote vina, vinafanana yeah. so uliwezaje kutoka huko kutoka kwa kwenye kichwa cha mabangi mpaka mm-hmm. cha kuona kwamba you know sasa inabidi niweke at yangu pamoja mm. ili niweze kusonga mbele um, naweza kusema nilijaribu mambo mengi nikataka kuzamia kwenda kuishi nje najua tena mnapokaa kwenye mabangi pale vijueni kuna mambo mengi <laughs> shakula mabangi wnana tuondoke tuondoke okay. mziki tena ushakukataa ushakua mkubwa watu walikupenda ukiwa mdogo umona lb umeonan mifano nno you know? kataka kuenda uingereza na nilienda nilienda uingereza nikakaa pale lakini baadaye sasa kuna wale watu mmoja mmoja wale nafkiri ata wewe ni mmojawatu uliniambia nakushukuru sana ddan tulikutana lmoja hi <laughs> maisha nafkirimiaamami aweza aneneat tanihea mankkiwa kwenye wana... nifanye yangfanye so nikasema ngoja nitengeneze nyimbo moja kama itakubali taendelea na mziki ikikataa tenda kuaa sa babayangu mi <laughs> e, na so lazima watu wote waenamziki <laughs> waishi maisha aanayot kaenda kul ikakodi nyimbo moja tab ikarekodi lakini hivyorudi ilipokelewa wa e yeah. nikasema punguze mibangi basi fanye kazi ndo ilivyotokea hivo asema ngojatulieeneeukiwa na nidhamu ya mwenyewe ni bora kuliko ule unafundishwa na watu jifunza hivo sabau lifika kipindi yan tukiwambiwa saa moja mi saa kumi na mbili tu nakua niko palwatu wanachanga niilikuwa hivo ngoma ndo ambayo likufanya ngoma mitoka naitwa sa jimbo ikaja kuwa kubwa <laughs> watu aka basi merahisishia hmm. ami kaitwa hivo hivo mpaka leo okay. nataka um, tumzungumzie guru kidogoaamadan anj hmm. e, katika watu ambao walisaidia watu kutengeneza njia ye ni moja ye ndo ulianza nayeso okay, kuna chochote kati yenu kiwai kutokeavitu mm, <laughs> vingi <for> tu <laughs> unaweza okay, kunihadithia sahizi mkopoaa ah, okay, so, i hadhni mtu ambaye anampenda na namweshimu na mon mpaka leo naongea naye kichotokea kwamba j alikuwa na studio yake ambayo ndo anaifungua na, na mi ndo nikwa msaniinaweza usema wa kwanza kwahiyo mauzo ile album lamna mtu alotegemea yalikuwa makubwa zaidi hata tulivyotaka mwanzo kwahiyo ikatokea matatizo ambayo yule ambayo ni hmm. akawa nalalamikia mimi kwamba e apati hela na mimi hela zote zinatoka kwa jililav kwao nafikiri pale ndo tuligombana a ugongo mkubwa alinaambia nitaki pale kwenye studio yake like, na mi nikuwa mdogo mdogo kwahiyo nikaanza kulia pale nini kama kususa fulani nikaisusia na albam yangu no ilivyokuwa hivyo lakini baadaye tena nikarudi kwake pale katika, kujik, katika kujirudisha na akanipokea tena lakini sikuweza kuendelea naye nika nkajimenaj mm. yeah. yes, tu mwenyewe mm. yeah. mwenyeweunaandika mi mtunzi mtunzi mzuri tu kitu gani kinakufanya ue unaandika vizuri zaidi unavyodhani wewe ukiwa katika sahe gani ukiwa una asira ukiwa umetulia u enye mabangi nikiwa, nikiwa na hizo hali zote mbili lazima niende kama na sana nitaingia na uzuni sana pia nitaingia nikiwa katikati hmm. siwezi hata kutengeneza ta mistari miwili ni mvivubain <laughs> <We, we>, <laughs> <laughs> viubaaa lakini ukinipa peni na karatasi hata rafiki zangu wanafurahia wana uaga chukui muda sana kwenye kutunga mm. Mm. Yeah. Uh, kuna katika historia ya, ya bongo flavor. bila shaka ukizungumzia watu kama wewe eh, na kuna wengine ndugu zetu ambao wametangulia wa mbele ya haki hakimtu yes. kama ngwea wale yeah. uh, walituacha s ngwea alikuwa, alikuwa rafiki yangu na kakaangu nan na alikuwa mtu mzuri sana ana roho nzuri sana kusema kweli kwasababu nakumbuka kuna siku moja nilipanga kigeto pale sinza nikaibiwa kila kitu nikasina mtu akumwambia nikamfata ngwea kumbuka ngwea pale alinulia feni kanulia godoro si ndo kasabau tulikuwa tunafanya kazi katika zizu pamoja mm, kwayo kitu kile n yani, kilinigusa sana ni vingi tut ngwea naeza na, kusema sijawai kumwona na uzuni an vitu ambavyo nakumbuka viwili roho yake na furaha yake ana mengine mengialikuwa ni broth rafiki tumefanya mambo mengi sana tumerekodi mpaka miziki pamojakabisuhusu mimi watu wanasema mimi sijisikii anasema pia napenda ushirikiano nasijui kwelikiafa Okay. Yeah. aya tuongelee mabadiliko yeah. zamani ilikuwa mtu kama ji anakuchukua na studio yake mnakubaliana mna rekodi lbm mambo yanaenda mm. sasa hivi ni tofauti kidogo mm. kwa kwa mtazamo wako wewe unadhani ya ah, mambo yamebadilika kiasi gani mambo amebadilika sana kwa sababu e kumbuka kwamba uh, yani zamani mpaka upate hela lazima utoe haba lakini kwa sasahivi mimi sina haba muda na naingiza hela kusema kweli hiyo kwangu mimi naona ni mabadiliko makubwa na pia mziki umekuwa na hela sisi atupati hela nadam kmnahela kabisa yani. na pia alikuwa sapoti ndogo sahivi kuna mashabiki wengi na wote wanajua wanajuasiju wanajua <laughs> wanafuatilia mziki naweza kusema kwahiyo mwitikio mkubwa hela ipo lakini vipaji vinapotea nahisi sivipaj vinapotea kwa sababu wengi wanakuja wanakuja kwa sababu ya hiyo hela ambayo ipo na wengi wanakuja kwasau labda ona kapata hela ukiwauliza ask ah, napiga hela huko lakini mimi sikuja kwa ajili ya kupata hela mi nikuja kwasababu napenda kufanya hichi kitu basi hela zimekuja zenyewe kwahiyo hiyo ndio tofauti ambao unaiona mwitikio hmm. mkubwa hela ipo lakini wale ambao wanakuja kutengeneza miziki hawana vipaji vile ambavyo naweza kusema walikuwa navyo wakinah wale watu ambao wamefanya hii gemu iko hapa sasa hofu yangu uenda tukaja tukaongozwa na watuenda azim hmm. hiyo ndo hofu yangu kubwa so kama wewe kwa nafasi yako nahani kwanza watu huwa wanakuja kukuomba ushauri kama... sana wanakuja wengi nanawambia nawambia ukifata hela itakukosa ksabu utachukua hela utaondoka lakini ukifata kile unachokipenda namaana hela zitakufata kama mimi sijawahi kutaka hela kabisa lakini hela zinanifata niliwai kupenda kufanya shoo nzuri baadaye watu wa shoo wananifata wenyewe na wananipa hela sikutaka kupata hela kwenye sho kwahiyo hii ni ushauri ambao naweza nikawaambia tena kipindi chako kikubwa watu wajue kwamba hela sio kila so kitu nafkiri ndo kila kitu japokuwa wanadanganyana asikia wanadanganyanawanaamini mm. msanii namba moja ni yule mwenye hela atu kuna watu wanahela waimbi o vitu kama hivyo dadanda mm. mm ukiachana na mziki kitugani gi unafanya kwenye muda wako wa pembenienye nyumbanyumbaeumbum sio vijumbajumba nyumba mzee vijumbajumba vipina unyonge <apana> habau <laughs> mm, <toni popo. laughs> okay. e, mama angu akuai kuwa na nyumba uko mzima kua na nyumbao nikasema nikipata ela ntajenga nyumba nyingi imeishi maisha agmbea nilisaidiwa kwa watu Deo. kimara pale nawashukuru sana mekaa na watu ambao so sio ndugu zangu anijui ki wamenisaidia kwenye nyumba yao paka nimekuwa msanii mkubwa natoka kwenye nyumba na watu wambaw, mbaw, so ndugu. So ndugu. ya watu ambao wamenisaidia t lamin kwamba nyumba ukiwa na nyumba kwa mfano kama watoto wangu wakiwa na kwao wanaweza wakafanya mambo mengine so unawaza una kujenga nyumba tu mi niliwaza kujenga nyumba kwa sababu kwetu hakuna nyumba so vitu kama okay. hivo yeah. unanunua una kiwanja unajenga unauza una nua... siuzi mepangisha okay. una azongapi okay. mm. watanioganashkuru <laughs> <roja. laughs> <laughs> um, mungu zipo zipo yeah, zipo na zingine kuna baadhi ya ndugu zangu wanakaa pale Nima apa kwasababu kama navyokwambia ukoo wote hakuna nyumba mm. akitokea mmoja nakua kama kombolela so, so. uh, you know, kwayo nashkuru mungu athirbiashara na ai amasasa yumba umewajaza ndugu zakoama ndosimojaiyo moja, yeah. eh, moja watakaa ndugu wengine ndo hivo mtoto aende shule na nini mm-hmm. nafkiri nikitu napenda napenda sana kudilia na nyumba mm-hmm. kamaata biashara baadae nafkiri ntaenda huko okay. eh, nyumba haiozhyumba yeah. yeah, unajua nijaribu biashara zingine zingine hapa katikati nikasema d washanimbe mzikitu unakutana <laughs> hey, sara za hatari kwahiyo yeah, nikasema nyumba ukishaijenga napangisha ukishaona nini unaiuza vitu you know? mm -hmm. kama hivo dada so unaanzaje kwa sababu anaekutizama hapa nayee atataka kujenga nyumba ujue naaza mimi kama nivyokambia kwenye mabangi kule baadaye nikaja nikajenga nyumba yangu wa kwanza ambayo niikuwa nikuishi mimi baadaye tena unapopata helatena ingine unajkutano una... yani elangu imeeka sana huku kusema el nani msanii ambayo nadhani anasana lakini haskilizw au hapewi nafasi au haishi vile ambavyo wanatakiwa aishi kwa apo bongo yeah. msanii ambaye ana sana ni ynafkiri watu awajajua kipaji chake yn mi naamini anajua sana mm, chief natamani asiache muziki mesikia sijui ameacha muziki lakini natamani am mpaka anaz anajua sana kic hauhisi labda uh, jinsi ambavyo yeye anajibeba ndo ambako kunafanya vitu vingine visitokee visi, visi, visi visiende kwa sababu mebi ni mgumu kufanya naye kazi au hana tabia nzuri au ha, hajajiweka kibiashara ki vitu kama hivyo ndo pale tunarudi kwamba pa, unapokuwa pale kijueni na mabanki pale lazima ujilipue pale lazau mm, na nidhamu ambayo yakwako wewe yeah. saa so, sasa siajua pale atizoliameshindwa tulakini eh, mimi nachoamini kcza kuimba mpaka nakufana na eh, na. na, mweshimu sana ila kiukeli sijamona mda mrefu a Kikawaida. kawaida kawaida likiamka asubuhi lazima azni ni, lazima niamshwe ni na mwanangu na mtoto wa wangu watatu tatu ni mpe uji e, namlea mwenyewe wa kike ananipenda yani, kweli yani kiangaliaga upendo ulipo nauona pale kwahiyo nadili naye nampa uji kmaliza na mwagia mwagia pale safi kidogo tu afu najitia sehemu yangu ya mambo ya miziki akasehemu pale mekatengeneza kwa ajili ya mambo yangu kwahiyo mara nyingi niko tu hapo asikiliza mizikitu mara nyingi niko tstoki mimi mm. stokaj kitoka mikoani t enye yeah. rafiki sisina nice marafiki yani siendiut siendagi kokotesa unajuaje kinachoendelea kwa sababu ni vizuri kutokua na marafiki yeah. kwa sababu ya afya ya akili yako yeah. lakini ili, ili uweze kujua kinachoedeleanawee kujisogezffat ah. kila kitu l siendi humi sipend mambo y ambo ya usanii hata kuojiakndkisulah nakwambia s nikfanya nazikataatu bila sababu mm. zipendi kju knakuwa tu nipo nyumaa kamera familia mara nyingi niko na familia yangu kama alivyokwambia sina ndugu wengi babangu ayuko tanzania mama angu amefariki pamoja na mama zangu wengine wote waliobaki walifariki kwayo niko na familia tu sina watu wengine niko tu hivona watoto watatu watatudandoa yangu muda mrefu kwa sababu nimemwa mwaka elfu mbili na kumi na nne sasahivi mm. itakuwa miaka mingapikama miaka nane kama, kama yeah. alafu pia tume tumekabila ndoa zaidi ya hiyo kwaiyo tuku yeah. okay. kwa muda mrefu shukuru mungu kwa hilo hiloushai kuiba kuiba nini kuiba kububa ana sijawahi wezi amini sijawai kuiba kwenda kwa mganga kwa mganga shawai kwendaiikwaje kwa mganga tulipelekwa na jamaa mmoja hstmtaja jina mka na rafiki yangu kipindi kile najua kuna kipindi hapa apa gemu lichafuka walivotokatoka wknanani a stai kutaja majina ikaonekana kwamba lazima uende kwa mganga jamaa naye akatupeleka huko tukaenda huko tuk na safari ya kwenda sijui jerumani siju viza yenyewe ikadunda knamganga si tumemkosea <laughs> lkufik <laughs> <laughs> yes, <laughs> hey. pale. pale kuna kakabuyu fulani hivi Kana, yani sauti inayotokasahivi wewe ni nani sijunijamaa matat, najua matatizo yangu yotejamaa <laughs> <ume> kufika <mipi. laughs> pale tukaenda kuoga kwenye kamto fulani afu jamaa kachukua libichwa libichwa la nini lakondoshacinjwa silioota vnunuthukanun tukafuaamian upita hu maisha jamainamshukuru mwenyezimungu kabla sijatoa jimbo yangu ya pesa niliekewa kikao na baadhi ya watu wa familia na wakanaambia bwana umerogwa e, umerogwa kwa sababu haiwezekani umeanza mda mrefu naishi tu mambo ya nini okay. niliwakatalia niliwakatalia yani mzima akibanibani takaei ilikuwa kikao cha watu wazima Kambia, no, kama mungu yupo mtu wazimaegaguni masho kipindikile una mashoo anatokatokaaggatoabll iipeleka kwa mganga nilitoka hmm. kimpango wangu tu sijarogwa a mungu bana na na nampenda sana kwa sababu ile nyimbo ilitoka ilifanya vizuri na iliwaonyesha kwamba kweli sijarogwa ni mii mwenyewe tu nilijiroga na mabangi na kuto na kufanya kazi yango okay. mm. um, unapenda mpira kiasi su so sana Yani sio ule mtuakuacha mambo yako kwamba naendakuasaatakombela kwa kwa. <laughs> duni ana jambo langu labdafaina <laughs> <up the> <laughs> kidogo <Kino>. <laughs> unapenda tim gani uingerezaneeaindbonbongo yanawachyana mm. kwasababu pale jangwani <laughs> miimekulia pale jangwani ni kama watu wa nyumbani w nawasapoti kwa sababu hiyo okay. yeah. lakini simba pia unapenda e, a na, naipenda na, na, simba kwa sabbu unajua <laughs> mi ni mtu wa watu mm-hmm. lakini kikweli mi ni yangaa nataka nizungumze nawee kuhusu heshima yako na kazi unazozifanya ukiwa jukwani okay. wewe ni mmoja kati ya mapafoma bora kabisa ambao nchi hi imeshawai kuona lakini nasikia kwamba storia hiyo ilikuja baada ya kuvuruga mm. yeah? kwamba kuna mtu kwamba hiyo alonijenga kunibomona aliuamba ma hyaonambanambiao baada ya kutoka kwenye hayo mambo ya mabangi ruge alinita akanambi taa ikusaidima wee ilka mm-hmm. ntakupasho so, iyo show, kama utaifanya vizuri ntakuongezea kwao uta, utatoka kwenye maisha ya mabangi utakodi uta nyumba utaishi vizuri ile asailsh lonipa kweli sikuifanya vizuri anamapepe nini an yani. sikufanya vizuri kabisa mapenda ya aaa umbaiauyuegea yaaafa ingefaa toawma afanyateat ttenwenyeaiya kanipa show moja tanga pale nakumbuka kipindi o una wasani wengi sikataja na wengine <laughs> hmm. ndo walikua wako kweye kwaiyo nichokifanya wanajua pal waaju chokifanya ana ao aleskasemabstaua zote baada ya pale nafkiri nafanya ili siwangushekjubinadamu anapenda kutiwa nguvu a vitu kama hivyo ndo paka leo nafikiri nashukuru mungu nafanya shos kwayo kwa mtu ambaye anakuangalia sasahivi yeah. uh, unaweza kusema kwamba wewe ni, ni shuhuda wa, wa kuanguka na kusimama kabisbna mmoja sasa anaweza kufanya vipi hivo anatakiwa awe kiasi gani au vitu gani ambavyo anatakiwa kufanya kusema amwwe sana kwanza awes sana na kingine mi nafikiri amna mtu yyote anaweza kumtibia mtu zaidi ya mtu mwenyewe mi watu wameangaika sana dadayangu kuniambia kila lugha kila rangi wameniambia wewe mkali unaweza ukapata hela acha mabangi hacha uuni naingia huku tok lakini nipokuja kupata changamoto na kuishi getu watu tisa kinondoni ana watu tisa chana nasonga ugari mbaa ubwatka nafasi yao n ma chumba chab onashindwa kulipa tushat kutengenezamzima shenda mpaka manchi ya watu kasmaap sasa ni mi mwenyewe kujokoaataenda dad ndo e hivyo nakumbuka nilikuwa na kigari changu fulani hivi nikakiuza nikaenda basi nikakiuzakaanzaaataratibu v na wale washikaji ambao unakua nao wnau kama wanaona uwezi wewe ubadilike naambia unaenda mpaka nafika kipindi unaona kabisa uko tofauti nao ndo hivyo kuamua ka shavuta banki toka mwaka meanza miaka smbili na tatu mpaka elfu mbili na kumi na ngapi siu n yani sion tenash mm-hmm. mm, <laughs> kua lakini unasema hey, mungu omba nitoke unu anautoa eli aanzausa inawezekana nafirishaaikupengaa ah, mindoo ijawai saau asma kiuta tasadia mama ndo vile sia ndugu yolaini ningepenga ma niguausaidiauanimedata E, ningepenga lakini namshukuru mungu mungu akuniingiza kule sikuwai kuvuta unga japokawatu okay. wanajua nilivuta ungan mm. sikuwai kuvuta unga milikuwa tumia, tumia n mingine mingi sanaseemganiya nch naipenda sana inapenda sanaibahata npoa nilienda kulepnda eli weupindgaiem ai tban napenda muda wowoteena sio wewe tupendazina kidogo napenda mwanza mwanza pia naona samaki <laughs> <laughs> samakiwasama mkubwa kama mtu samai <laughs> <laughs> okay. na ugaripako vizuri nani anakuvutia hapa kwetussai wenye mzki kwenye muziki wengi unaskilizas wengi Unaskiliza wanafanya vizuri mpya no, unyovyote mpya wa zamani wwote ambaye anakupa burudani yani ukiskiza unasema pengine unajiona wewe mwenyewe au unajuiza hivi kwaninizikufanya hivibnmpenda hmm. uchmpakakeshesuch nampenda sana kusema weli is kazi kubwa sana mm. skza bm zake zile mbili mpaka kesho naziskilizan vpiti jioni bila kumsikiliza jumancha nampenda sana ameifanya kazi kubwa sana kusemakweli so wapi hawa huyu nampenda sannafkiri na, na kipaji ambacho sio kile watu anaokiona ana kipaji kikubwa sanas namwambia yeah. na yeah. shamwambia ana nyimbo karibu haah ayazitoa <laughs> ambazo mi nazijua naimba sana slay. Yeah. Okay, so mpango ukojewa <laughs> <laughs> maishaumeenda kuahvalanwangu <laughs> uh, mimi yeah. bana mshukuru mungu kama hivyo niko na familia sahivi alhamdulillahi ila kiukweli mwaka huu studio yangu naifungua kwahiyo yeah. ni yangu mimi kusaidia tu sitaki pale chochote pale Mm-hmm. kwahiyo vijana wenye wakae okay, tayari mm. stdi yangu ambao nimeijenga wapi huko palepale nyumbani kwangu pale kinyerezo aetaba mm. e, jenga kabisa hiyo ndio plani yangu wa mwaka huuujue okay. yeah. e, so kwa ubaya na sio kivyote lakini mm. sala pekee sio kitu ambacho kinampeleka mtu peponi yeah? okay unaweza ukawa nasali lakini sio mtu mzuri sure. matendo yako yanaweza kaufanya ukaambiwa yeah, pita huku so, so. okay. <laughs> <laughs> yeah. lakini moyo safi na vitu kama hivyo ambavyo unafanya yeah. eh, ndo ambavyo vinaweza kakusaidia kwa, kwa kiasi kikubwa unaweza ukawa mbwa lakini as long as vitu ambavyo unafanya vimenyoka sasa ishu kama hizo za ukarimu mm. yeah, za kusema kwamba mi sitaka kitu chochote mi nataka tu watu waji wa rekodi kwa sababu labdaiwaanakuelewa sio kitu cha, cha, cha rahisi yani sio kila mtu anaweza kusaa kwa sababu pale kuna gharama okay. umeme sijui nini hio okay. vyo, vyote vyo utakua unafanya wewe yeah, vitu kama hivyo hmm. kwa sababu dunia imearidika sana okay. mambo ni mengi watu wanakabwa watu wanarepiwa sure. watu wanawafanyisha watu kazi awapiela sure. sure. sure. mambo kama hayo yeah. mtu anafundishwaje kitu kama hiko kwa, kuwa mtu mwema, kuwa au, ni, mwema. E, au ni kitu ambacho mtu anakuwa amezaliwa nacho kwamba banasijajua ah, lakini mihili ruo yangu itulie ni lazima nifanye mambo mema n yani niko hivo yani naweza nikaaidiana nika na wee kwamfano mm. nimeamka niko vibaya leo <laughs> lakini nakuheshimu sana yani, siwezi kuuhi stai nkuuhi wao aeajibu kwamba nu ajaumba aja tu mbayaajaumba t mbayakasababu hata mikwamwndazin n mchoyo na dharau na vitu vyote hivo nimefanya akini niliamua tukubadilika kasema mi wacha nini nifanye mambo mema n mtu mwema fiiitakua oa nakwelinaona napofanya jema mungu anaaainafanyanao bur t aii za sijawai kukwama dada yangu sijawai kukwama omefanya mambo mema sijawai kukwama kwayo ilini moja ya njia watu watakiwa wajue pia kwenye kwenye mafanikio kuna mungu mungu ni mwema kwenye mambo mengine huku kuna shetani shetani ni mbaya kwaiyo ni kuchus tu hizi njia kitaka kwenda sehemu nzuri ni kwenye wema mungu mafanikio kote pako kwa hiyo nikujua sasa kutojua kama hujui ndo hapa tunawambia wengine pia dini zinatuambia hakuna zaidi ya wema wemauaendamsiendananijua u <laughs> <laughs> na yako kwa matauya mi hataheni na at mandaa barabarani bodaboda sokoni aenda mwenyee sau ile nyumba yenyewe nimeijenga pale kijeshi ki nasimamia mwenyewe wananijua oaanza unajua n ukishaishishiuu mtaani mtani huku ndogo nakufanya unakuambo vitu kama hivyo daa stotatu zako unaweza kunielezea kuna majina ya watu hapo anaweza kuelezeadaunauna bado tupakwenye mungumungu tu kuna kheri kuna hairiawatoto wangu okay. kuna ndopafutika <laughs> <za> <laughs> <laughs> yeah. kipindi hicho ndo ulichora ilehiyo <laughs> <laughs> <laughs> <Acha kabiso now>. haiwezi <laughs> hey. ni, ni vitu ambavyo yani wala usijutii okay. ni njiahatuwezi kujutia sehemu ambazo tumepita kwa sababu tulipo hapa sure. ni, tumetoka, tumepita huko ndo maana tukafikahp ulinifurahisha sana ulivyosema wamba wakati mko kwenye mabangi washikaji zako walikuwa nakuambia kwamba hakuna msanii ambaye ameanzia utoto akatoboa mbaka, mbaka yeah, uh-huh. yeah, lakini wpo wa, kama baa ni aa mzuriafanyatena zisai anagombana yeah, na baba yakeabaautsaili mradi tu sheuei so hicho ni kitu ambacho pengine kinaweza kaufanya wewe useme kwa mwanao e, kwamba usianze mapema kwasababu pengine utapoanza mapema unaweza ukapotea hata mimi nikotezahapana kwa sababu michael jackson ameanza kuimba na miaka mitano mm-hmm. lakini mpaka anakufa bado maarufu kwahiyo wale wakuntolea mfano michael jackson mm-hmm. sikujua pia sikufuatilia baadae wakati nafatilia nkagunduaamdo wannampenda san nampenda biidude aa ama babdud ende fanot afat ama aeatu tamaa wakiwa wadogo asle pia ameanza mdogo mpaka mkubwa ndomana nampenda amefanya vizuri sanae sana. yeah. yeah. you know, mm. yeah. yani, kumkataza mtu kitu anachokipenda mi shuleni nafanya vizuri kua namba moja daasa alich ushauri mzuri kwa Jackson, kwa hmm. Na kingine wasome ashauri shauri mzurilkan dondsnga anchi yawatukea chumba kimoja nionampganae ndo tendo mwanajuatn Ah, okay. hey, amaakadakneka nyumba na mzungu namshukurule jamaaiana mpakaatunaomba maji kupitia ule mzungueamskuu ungu ua i mtu mbae wendai e w ilabda limu nantosha lakinini uongo ko bado toshaimngejua ibid ipambane huko taft watu watu, watuwatu ta sahizi watoto una, unaela watoto anaenda shule za kizungu akidaim uweikuisea idogo ko izuri simalugha tu yal soile stori ya uingereza ukunimalizia ujue kitugani ambacho kikufanya usizamie kitu ambacho isizamie ni yale maneno ya watu kama nyie maneno mazuri kasaabu mm-hmm. ilenda uingereza pale sasa na wale jamaa tunaenda kwenye zileukota mm-hmm. sigara mm-hmm. wazungu wakishafuta sigara najua tena naharaka ya tre vile mm-hmm. ndo tunaokota Ma kuomba makoko tena uingereza tuko tenaingereza aamdogo yupo kule kaongea nae akanambiaskiza eka pambani k ki kiferi jipue auanekanataaatku nikarudi ndo kama ambia nikatabasamul pigavi auailienda kutembeatmatiiie zakwenda na kurudi kamakaanheri mimi nakushukuru wewe zaidi na nakupenda wewe zaidi na nakuheshimu sana kwa sababu E, si kila mtu kama ambavyo tukuwa tunazungumza ana uwezo wa kuingia kwenye shimo na kutoka wengi wakishaingia wakisha kwenye shimo watu huwa wanawafukia naa kubaki huko huko so tunamshukuru mwenyezimungu kwa maisha yako, yako kwa kipaji chako kwa heri zako zote na salamu ambayo uko nayo sasahivi au sio asante sana kwa kuja pole kwa itaponansaan heri amib kwa niaba ya kila mtu humu ndani teke vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chosn amfutan cry to keepenanamuana frsik yeah, yeah. yeah. yeah. <laughs>