binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na nroli mambo <laughs> ujambo karibu kwenye meza yakiona kiti chakavu cha salama na yangu matumaini mzima sana wewe na familia yako na yule ambayo nampenda kisirisiri na dhahiri naye yuko vizuri kabisa sisi wazima na ambaye niko naye kwenye meza leo ni moja kati ya vijana hodari sana ambaye kwa kipindi hiki cha miaka karibuni amekuwa akijijengea jina ca miaaaaribn meku aiengea ake nao walinaambia kwamba huu jamaa hiki sio kitu ambacho amekuwa kikifanya mda mrefu alishawahi kuajiriwa zile kazi za saa moja mpaka saa kumi na moja sijui amka sana mapema lakini mwishi wa siku mwenyee akasema you know what? asante ya, kwa kuja kaka nimekaribia mzima wa kabisa i ilitoka wapi au <laughs> ndo <Aundu> mambo ya mjini <laughs> wanaita uchebe uh-huh. uchebe eke e mzuzu eke mzuzu. mimi ii ilikuwa tu sinajua kipindi unakuwa kama azitoki ukiengelea kuna inzako likalako tari shanza kutoka alafu azitoki kwaiyo ukwnaziunazipalilia zi, kwlikweli fibasi <laughs> ndo <laughs> zimefikia hapa anikisema nikinya sasahivi s ikute sina hizi <laughs> <hai>, ni ugomvi <laughs> ni, nini ni, ni, hasa cha ambacho kina kinawafanya wanaume wawe ose na ndevu sijasikia tu kwako nimesikia mimi rafiki zangu wengi ni wanaume mm. kwahiyo nasikia kod, mtu kama ambwenenainingi like, oh, ningekuwa na madevu an then baadayeikmistaki like, ah, ndevu mambo yakiwembe kiwembe kila siku ayo bora hivi kwa sababu mm. wanaona washikaji ambao wana madevu na kila siku kwenye nyembe yeah kuhusu mwanamume na ndevu ni kwamba hauwezi kuwa mwanaume kama hauna ndevu au vipi <laughs> <laughs> kuna meme hivi nilikutana nazo kipindi cha ii tunakumbukumbuimnyerere hi ajuzi wanasema mm. dia nyerere mai kuna wanaume wana ndevukajangala mi nazasemisiloksinafikiri ni ile tu kwamba <laughs> kwa mfano mimi ndomanakwamba nut kwamba sina devennkw enek zangu n ksema naguruma sasaiprabafanya hdgwhka kwaiyo atliast ukiwo na ndev kidogo bana eh? sio lazima ziwe kama ilesn lakini, mm. lakini a kdgok <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> onafkiri <laughs> mm-hmm. ndefu pia ni ishara kuanyesha kwamba huyu huyu ni mwanaume namtofautisha kwakuangalia tuka rakaraka huyu ni mwanaume huyu ni mwanamkeata izi akizamia ndani sikuanajuaaanzekumpijaan <laughs> eh? e, kushambuia aweekufanya jambo lake vizuriwazee okay. yeah. wetu walikuwa wanajinyoaw wana wa subu akiamka mm. uko na yake yakeananywa yeah. ndevu nini lakini kaka zetu siku hizi kila kitu mnafanya saun mm. kipi kimebadilikanafkiri yeah, mabadiliko wanza sikuhizi salama ukipita kila, kila kona kuna kila kona afu, na nafikiri pia mishimishi za mjini pia kwamfano kama mimi sikumbuki marawisho nimejinywa mwenye elim skumbukini yani mimi kila wiki ninaye baba babawangu ambaye ana bna nafasi mda gani lazima aje anitengeneze hata kama anitengenezamaksaabu mm. <laughs> you know, nina matukio kila wiki hapo natakiwa wkia kipindi cho cha wazee wetu nafkiri walikuwa na muda mdamda sijui kinaendelea mjini lakini Uh, kwa mazingira ambayo yapo kwa sasahivi kusema kwamba unaanza unajitengeneza hivi ila wapo wapo ambao kweli wanachkua tmyo afayakitka no, kutengenezwa yeah, ae na unakuta, sehemu, yeah. Make, pale, kuna mdada enen <laughs> ekwaiyo mwenyewe tu unasoma <laughs> kabisa kwamba lazima <laughs> uingie sehemu umpate mtaalam <laughs> wakutengenezkoa <laughs> unge kwa mna uwezo yani hata zivu ungempelekea mtuba ma banamiikokenye simukonaez lakini ipo yoduma ipo yoduma salamawanake anafanya mawaxi sa. manini manini mm. lakini mi nafikiriagasa mpaka ah, tawaifunamambia hivi ivi ivi ny- weli anafanya hivi anailakwaji fnasaha mimi iohat do s kwa hiyo unapeleka kabisa wanakua wanatulia lakini ukiangalia kweli kama unaweza kudili na mambo yako hapo kunawezekana ukamaliza tamku juu ah, atoka tubadilishi mtazamo <laughs> pengine <laughs> atokee mtu afanya hiyo biasha atapataadmasshi aishada soko le benchi pale mna jinguta da naangalia wazako naanguta ah nawe uko naweza kumta baba mkwe no wasanae <I> wamkaje <laughs> itaendeleza baadaye you dey recording this why not man you are like a mtu anazo okay this way okay wewe ni mwenyeji wa wapi mimi ni mwenyeji wa bukoba Aha. Yeah, ni mwenyeji wa mkoa wa kagera na sanasante sana kwa ndegi, na sana, sana na kiukweli kuna kitu chakujifunza salamm ka amokoa ale mbe kuna mtu mbae, alikuwa pale mtu, mbae, ni Sa, mtu pengine hajui hata gari hkwenye mtumbwi tu na makasia yake makasiake mm. kuna kila sababu ya kuheshimiana mm. nimesikia mmoja ni, ambae amenusurika alisema walipotoka waliona mtumbwi wa kwanza amba ulikpale ambao nwamakashh na, na, na, na kijiji kama chote pale who kuna kila kuheshimiana sabakuheshimana mii wote ni wenyeji wa bukoba na bukoba ina matukio mengi uktoka ukianzia bukoba mm-hmm. nini mm-hmm. hstori kama kuna kitu kiaa kifanyike kwene upande wa ziwa la vic, ziwzia mm-hmm. na ukiangalia pale nafikiri kama ungekuwa na miundombinu mizuri kwene upande wa uokoaji Luka na wale wote nauezekanokote kwasaabukingalia kweli ndege na kamba nmb yani unasikia tu mama anaongea tu hey, ndegi ya, ya hey, wakiaanaongea yani kabisa kwamba ni tukio ambalo watu wamechelewa na kama wange na wakiwa na vifaa na mindo mino mbayo ni rafiki wale wote wangetoka wote wangetoka w9amina mm-hmm. yeah. uh-huh. marekani ndege ishawai kudondoka kwenye nafkiri kuna hadiv yakeile tukio na aliweza kuokoa watu wotekwa sababu anasema katika sehemu salama ambayo ndege inaweza kutua ni kwenye majikwasababu kwenye maji mm-hmm. naa spidi kwa haraka nn vitu kama hivyo tofauti na inapoenda kwenye nchikavu, nchikavu. nandomana unaona sehemu nyingi ambazo, ambazo zinaziwa zina, zina au, au bahari karibu a inakua palekamamwanzamwanza kubwa wagweza yeah. kuenda kuekasehemu nyingine yeyoteau yeah. koba wageza mm. lakini karibu na majinakwaga rahisi sasa kama tunajua hivyo vitu vyote na vilevile tunatakiwa tujiekeze kwenye maswala haya ambayo unayazungumzia historia pengine labda pengine labda hvo vitu vya uokoaji visha mpaka vikaoza kwasabau ana uo kma hlo abalo meshautokea mm-hmm. uh, kwakiasi kikubwa ni funzo kwetu sisikama e, taifa vikosi vya uokoaji wabaharini watu wa ndege na mamo a serikali naitwa bndltosasakwa yeah. ah. hey, <laughs> <Okay. laughs> yeah. ni sababu wote tunajua tuna, tuna, <laughs> garabii <laughs> maana yake ni nniso yeah. wakati unawaza ilojina ulikuwa unafikiria hivo pia hp mimi a ikiwa olevoaaafai machechmachechari hv ikwa olevo, olevo nilikua najulikana kama Eh, God, God, Junior, Trouble, those days, na ni dgt yes, mis... eh, those ays nilknsmdarasama nasimgangaasmwaa dogo tulmsidoaewenew cnd Uh, nikaikuta t najita jsmil kwasauapigapicha nikisml oywa ugarab m naita garabamu kauyo nakuta apo garabi garabagarab kwayo kanaisha apo arabbbbarb kaichukua okay, mm. ao rabndompaka leo naishi nayomowambaala okay. yeah. nice. yes. yes. mm-hmm. la uundalataakumba uh, ni kijanafaniv ambaye nilikuwa ni mdadisi sana eh, mama yangu anaweza aka ni mtu nilikuwa napenda sana kujifunza karibu kila kitu kuchunguza hichi kinafanyaje hichi kimekuaje nilikuwa mtu anahiyo lakini pia nilikuwa ni mchamungu yes, nilikuwa ni mchamungu sana mimi pamoja na ndugu zangu nilikuwa naonekana mimi ni, ni kijana ambaye nenenda sana, sana mungu mimi nilikuwa simisi jumuiya kanisani wa kwanza Yes, kwao kataka ni mafundisho nilikpouafani ambaye niko sanasheppgangomato nda kwa lengo la kuwa pad nimefika seminari nimemalizafom uh, naelekea nyumba ya malazi mbako pale ndosema mba mbapo unaandaliwa kuwa fratel frateli kwamba uede sasakuazkusomkanza mafunzoyupadw uwangutombpo nikaingia mitini <laughs> <laughs> uliaga mitiniuliagasikuaga <laughs> sikuaga nikaingia mitini na nikarudi nyumbani nikasema uh, wito kiukweli siuoni mimi natakiwa niwe mlei natakiwa niwe baba lakini natakiwa pia niwe mkristu ambaye nashirikiana na wakristu wenzangu katika kulitangaza ilo neno la mungu mm. sawa lakini ikiingia kwenye swala upad sijioni kule hiyo familia ikawa sawa ndipo hapo nika nikapli uwalimu nikaenda kusomea ualimu nimesomea yeah. w- ni ngazi ya yastshahada imesomea ngazi, wa hmm. yes, ngazi ya stashahadadiploma morogoro palewanafunzi uh-huh. wa sekondariwanafunzi wa sekondari ngazi ya e kwa hiyo nikamaliza pale ilikuwa ni miaka miwili mwaka mmoja hmm. chuoni mwaka wa pili mtaani hmm. kwaomwaka wa pili mnapewa kabisa kifungu chenu gienkfudsnapewa shuleamwalimu wa kawaida unafundishanapea vpindi mwaka mzima nafundishao mwaka mmoja unakpa uh, chuoni mwaka wa pili mnamalizia mtnka mnarudi huko kwa ajili ya kuivyotoka kabisa nimefundisha nime mwaka mzima nikatoka nikarudi nikarudi nikapata ajira serikalini nikaajiliwa nikaa nafundisha temeke nimefundisha temeke pale fo no shule iko manisipay temeke hapanahapana niipangiwa ni, ni kibasira mm-hmm. lakini kuna shule ikaa imeanzishwa ko skuka sa kibasila pale nikapelekwa kwenye shule naitwa uh, penda moyo sekondarendo seondari iko pasasahivimaka kumi namojaunajua wakati niko nafundisha sasa ndowapo sasa mwingine akawa nafanya pia nje ama chini ya amachini mm. aapmbama um, mwalimu wa shule ya serikali anaingia shule saa mbili na kwa sababu unakuta shule zetu zaserikali zikwa kwo nakuta kuna shn mbili mm. kunele uh, ya sesheni ya asubui mpaka mchana mchana mpaka jioni mm. kweyo asubui mpaka mchana unakuta saa mbili mpaka saa saba pale muda wvipindi nakupa mekwisha sawa so, alafu wanaingia wale wa saa saba labda mpaka saa kumi na moja kumi na mbilinalimu wenginewnagi wanaingia walimu wengine kwa hiyo mda ule saa mbili mpaka saa saba mi nafanya nini nikitoka pale ne nyumbani hapana ndipapo nikasema kena hii nafasi ambayo nimeipata mbe nina nafasi ya kufanya vitu vingi mm-hmm. awkiiakua nangia asubui afna wki nyingine laa naingiaya can sa, asubui mpaka saa saba aolatfyawnafayakai wenye makampuni ya eh? makampu, simu jikuta nafanya kazi nikaanza kuwa c kwa hiyo hiyo ni nafasi ambayo sasa nikaanza i ule nafasi ndogo ambayo iikuwa naipata nikaanza kuitumia kwa uzuri sana katika kujvest na kufanya vitu vingine na kugundua fursa nyingine tofauti mm. yeah. tofautis kwasababu yeah. kwa <coughs> nchi ambazo zimeendelea hivyo wenzetu jinsi ambavyo wanaishi, wana, wanaishi mm. tofautina hapa msehemu wetu wa leo unasema mtego mmoja sikuinda yeah. Yeah? sisi tuna, tuna hiyo kwamba mi mwanafunzi nasoma mm. e, siwezi kufanya kazi wenzetu unapokuwa unasoma umeingia chuoni au ko e, unakua unasoma huku unafanya kazi yeah. kwa bahati mbaya sana huo utamaduni nyumbani kwetu mm. Mm. bado mgeni mm. sana mm. Ehe. E, wewe ulikuwa unafundisha lakini atheamm ukaona uh, ilo Gap, ukasema unataka kufanya hivo yeah. kuna mtu yote alikufundisha au ulikuwa na shida nyingi sana mpaka ukapata hayo mawazokiueli uh, hakunablifshiliona ni, tu kabisa kwamba ni fursa n nilikuwa na ile y mafanioiiuwa yani, natamanibisa wasababu nikiangalia maisha ambayo nimetoka alafu nina shn nyingi kwamba natakiwa nifike am naona kabisa kuna wezekano nikikaa hivihvi sitoboi na mimi nafika pale shuleni na kibunda changu ambacho nikisema ambako nimepanga kodi wakuta walimunzanu mekaaa manai m khala kmsha walimub sha kuna mtu amenifundisha ni mazingira tu ambayo nikaona kabisa kuna kila sababu ya kujiongeza na ilaaaua nyingi zawaliuweza mao wenine wfwaakofkir ez kafaya kitu fa ikapita nikafanyama nilikuwa nafanya kazi kwenye kampuni ya simu napokea simu za wateja customer, asante kwakupiga yeah. na nikusaidie hiyo ni kazi ambayo na, na login labda saa sa nane natakiwa nitoke hapo saa nne sawa so, nikitoka saa nne kuna kiwanda cha mabati na kwenda una mabati nafanyika mimi nakwenda kusimamia ambao ni wapyn ya, yake ko uri ukitoka uh, pale kazini wanakupereka kwenuuna vle awn euna mbako natngine angasma ah, bwana kdmaaa kea md kumem madgozaoa ukoka ale nakwenda unaoga nyumbani unaenda kufundisha watoto salama nilikuwa napata shilingi mia mbili asa kiendakuokea simupata shiingi mia nn nkienda k kwanazidi kunia mimi kidogo sunajua zile es tofauti na kipindi ambacho kikapo nyuma kwahiyo ikawa unazidi kabisa kujitafutasalama unajua we umeshani kwene bongosikujua i bongo, n, n, si bongo Starsage, lakini leoakatinasoma nimeona kwambaishaikuja kwenye bongoum waiooumeni kweebogo umei kwee na hmm. nimeshiriki nyngi sannyingi sana lengo nihvtfttjapamn tvngineand nikikwambia mimi harusi yangu ya kwanza abayo unaifanya ni harusi ambayo nimeibembeleza sana <laughs> mtu tulie mtoto mdogo mtoto mdogo mdogomdogo lakini <laughs> hmm. mwisho siku alichokuwa nakitegemea labda alikuwa anamtegemea hakuwepo nikabidi hivi ulisema unaweza <laughs> <laughs> lakini kama nisingekua singea ufany ausaya kwanz baada ya yingi zaza washikai vipa imara nanini vyaamtotomtoto ma mdogo ubatizo nanini nda kupt a kaongea umb sehem nyingine ya ajira sawa so, kwaio kuna mia mbili kuna mia nne kuna mia tano kuna mia sita ekwayo mapambano yakazidi kuendelea kazidi kuendelea na hiyo ni spirit ambayo namshukuru mungu mpaka leo sijapoa mm. yeah. nice. <laughs> e, m- m- m- mke wako ulikutana naye wapi lini na wakati una- unaanza kufundisha tayari ulikuwa umeshaa wakati imeeza kufundisha nilikuwa sijaoa na nilikuwa naishi nyumbani kwa wazazi wangu mke wangu nimekutana naye nikiwa nimeanza umc hatua za mwanzomwanzo tu uh-huh. Ay, mnamo mwaka elfu mbili kwa show down, e, na mm-hmm. kumi na mbili sema likua alikuwa bos kidogo kwahiyo nilikwa nikapata nafas yakuombao lia nimeanza kazi zangu za ushereshaji ndipo ambapo siku moja nikakutana na yule mremboefumbii na kumina mbili fubnakumi naauk baaumba ukiendau nachekichekinazumuanakuangalia <laughs> <will> ujeino <you? laughs> alangaliae yes, so bado kija na mdogo sana na najua zile namonea na mtoto mashudhaa okay, like, nakumbuka afu <laughs> kuna rafi yangu moja alikuwa napiga picha huyo rafiki yangu eh, ni th ambaye alinipoti pia kwenye mment zangu zakua shereshaji kasababu ee alikua napiga picha ahs eaawatuuta wenye kai yo yakwanzaya as ualika ana kazi mbili gaha aawymbwaaumbwma eh. kazi ya huku ntawacha nta, nta, nta vijana ntakuja ukukwangelia nakaiyatutn kaniskia nanguuma kule ndani And he was ikanendan ant mmitemwyoohe akana kuni san sana, sana. kwyo wateja wake wengi wakiwana mcheki gojga skaiopia yes, ilikuonsehemuwakati unaiyo arusi sasa y liknafanyabmwana kuna kunapco kuna, kuna o <laughs> kuna, kuna, kuna, kuna mtoto mmoja nammono uyoykmbaadakumindkanonyeshnde mki wangu sasa <laughs> bshughuli ivekwenda nene unavimbavimba ukumbini pale shughuli imeisha vysehii sikumsemesha chochote naikacha kazi, Na kazi kwanza iongee mungu bariki shughuli imeisha watu wanaondoka yeye anamsubiri mtu amfate ndipo nikatengeneza nikatengenezamv kidogo na wakati uominasubiri gali la mziki ilipandishe mzikifu ndoondoketondokelikaachea fchaadalaieeezakunyumbaniuhsaaa ayaoynanaaja shawapisikarina vmba vmbaasbe namsubiri kumfata nanin namsku nyinginela a mama ake emembem Oh, yes, kipindicho eh? mm. yeah. <laughs> nini, nini <laughs> basi hivyo una chako shajuahuanawho kipindihoatmbazoh g omeondoamenoozigra mbayo kumpata Uh, na kazi ambayo unafanya wakati mwingine anakuwa anakukumbusha ana, ana, ana kwamba mm. oi <laughs> najua ulikonitolea mm. <laughs> sasa vipi huko tena siokawa angalia mzee wangu but... anakuongelesha hivo hapana kabisa na kitu ambacho watu wengi wanakuwa nafikiri labda inaweza kawa ndokumbukumbu lakini mkiwangu sana sana ananamini sana n <coughs> sima so, mimi ndo kwamba mwaminifu ndomwaminifu lakini mke wangu nanamini sana na ile trust yake sasa kau mimi ndonaa ni sehemu ambayo inanifanya naona kama unaaminiwa kiasici inakuposwa viziri kutwaboko sami kuna, kuna kipindi nilipata skindo fulani vi hini dadaula marekani alinaweka mm. kwenye mtandao uh, ilikuwa kikazi dodoma sawa naao ilitoa to kazibamp tbamp like, nina kazirlam leo kesho nina kazi dodoma afkshutna kazida mona na kazi eh? ngie zinaendelea kaokazi ya dodoma meingiaapob kwa hiyo ilikuwa nimealize kazi usiku tusemetuchukue ndege na timu yangu hapana tukaa tumeshapanga tukimeza kazi tunaliamsha na, na, na tumetoa kazini tukapita nyumbani sku aumbukpita ymba badstm anuyangu na vijana wangu wako sehemu yao mm haya nimepiga kazi jioni kesho tumemaliza kazi tukarudi atukupoa sasa nimemaliza kazi mida ya sa saba hivi nimeanza safari kurudi darsalam mtu anakupigia ku marekani bona vipi kuna nene, bona kama nini emangalia mangali mbona km naunajtsaajamaknaichi nini kila mtu anashangaa unavuzidi kuisogelea daressalam ndo kitu kina trend trendi kunakhyuiarakuna ubi kulikuwa kuna, ah. yani, kuna, kuna pichahaana ntoni stori tu kwamba ui fulani achafua alewa k mekatubiti ngine mbwmfahamenmmu ok k okay. ukwapi nato kusari jumwli oajmamosi na nto yeah, kusari okay. meona kichotokea unajuwa mwenye ulmfaa hapo tokwingi nyumbani alafu upumzike kwaajili ya kazi ya jioni kazi yao tusharibika mm-hmm masizote ukiambewaai kikweli hizi kazisionautunafanya hivi yani kama kimeumana uwezi kufanyautfayunaanzaje kujielezea kwamba sio mimi fanyayumbkmbatu yani, akanangela vi soni akanambia jalinnkizungumza ukweli nu ajtenalal nkalala nikatoka apem wmnhiyo yes, yeye kuniamini inanifanya mimi kutokuwa mtu wa picha, picha. sawa unakutanana mashabiki yes, mashabiki unakutanana nin maisha yanaendelea hivyo mi narudi kwa familia yanu i nice na sasa wengine hawo ambao ni mashabiki mm. unajua sm <laughs> wanasema ukiwa sing hakuna mtu anayekutaka uh-huh. lakini ukiwa na mtu au umeolewa au umeoa ndo maombi ya kazi yanakuwa yako mengi sana mm. okay? kwenye maisha yako wewe ya kuaa yeah, well. unajua mm. eh? hayo maombi ya kazi yanakuja mangapi na unapambanayo nayo vipi kwa sababu tuende mbele turudi nyuma wee ni binadamu he au sio mm. na kuna vitu vingine unakutana navyo kabisa vitu nurl ain unatokaje kiukweli ni kani kazi, kazi na ni nyingi kama na ingine zinakuja kwa mfumo ni mfumotofautofautiyezimungu alikuwa ametoka <laughs> Sasa ka kazi yake, you know. Lakini, siku ya mungu nakutana ametoafyaayaekila u y mwatu weng namwwaumbwal wameshaa Mm. He, wamekoga wamekogaanaingia like wakwanza wapili watatu sawa hivyo unakuta kumbu mitardd yatoto sa yaipaksanasma sssatakwaji kundi lingine kama ilo sawa au maona wako pale anakuja kabisa kidabiknaa uon sasa utasema uchukue namba kuna kipindi nachkua ambkmbsachu mbhamblmbua kambiza kusemasasa ndouanze kufanya uu namna gani yn kaa timu hakuna alafuidakopo sio kweli ka sabueutachukua ktatachukua alafu unafadishauna watuminawajua hzo ashuuli zao mzeeawana yani, shida abisaamashababnguvu oh, ma, ma, mm. wanayo akilala masaa mawili tu imetosha au iamo a uukiangalia kwene mzunguko wa kuamisha bichi zangu naona kabisa kwamba nashindwa kuingia kwene ulemguu mimi kwanza mi ameami guy kama sina chochote mjini cha kufanya yaani mimi mpotaemu yangu niko na nyumbani na wnafamiliayaulinaambia na watoto watanona mama huyo apan mkeango na watoto wanne s mwingine ni mtoto, ni mtoto wa mtoto mwingine sio aif okay, lakini ni wakwako ni wakwangu ana ubininzizo wakati okay. unafundisha au ziz yes, wakati unafundisha nzizo wakati unafundisha na, <laughs> <laughs> na, na hajapishana sana, sana na mtoto wa wife sawaameshanatu kidogo kwa sababu mmwaefu nilimua kwatumeshapata mtoto okay. yes, yule alikuwa ameshazaliwa ameshaawawouvoingia mm-hmm. yu, ndani ya ndoa ndoakapatikanawenginewakwanza okay. yeah. nice. mm. na miaka na nane ambayo ndi yule alafu kuna miaka saba alafu kuna miaka mitano kuna miaka mitatu alafu aamaliza wasababu na toto wanne wa kiume alafu na mtoto mmoja wa kike ambaye ndo wamwishoanaitwa anaawanauawatoto wangu wanafahamu kazi yangu na um, labda sio wote aawakubwa mm-hmm. afahamu baba yao ni mc tnaza kuambia awao wanafaau wanafahamu wngine waliokua nafiratazidi kufahamuna wanafahamu wenginebabapa na kaziingine ambazaifanya ana na, okay. na, na, na, na biashara mama yangu yupo apahpadares n mzee wangu amefariki miaka mingi iliopitakamdogoanamdogo san saabuamefariki nikiwa darasa la tatu mm-hmm. k namkumbuka vizuri tu ami g natupenda sana ule mzee ou lika vizuri mm-hmm. Like juwa, mm. e, maisha pala, lakini unajua mbu ukisha anguka tmaisha libadilika pa akin ashuandleupmban mb kipindi cho likan mamaumban yeah. kwyo maisha namna u- e, yake amebadilika af tuko, tuko kwa mama yangu tuko watatu lakini kwa mzee duabam tuko wanne dogowetutukuwa yes, okay. yeah. tunazungumza hapa kwenye meza hii mambo mengi sana kuhusu familia na, na, na maisha kwa ujumla na katika vitu ambavyo tumezungumza wiki hii mm. ni hilo swala la, la wazazi kuondoka baadhi mm. labda mmoja au wote majiay mm. na maji ni yakwako <laughs> kwamba kuandika mirathi ni kama unajichuria hivi kwamba utakufa wakati mm. we una, <coughs> unajiandaa wewe kama wewe au umejiandaa kwa sababu ya historia ambayo ulipitia uli, uli, uli na mzezi wako kwamba yee mm. ndo alikuwa kila kitu na alivyoondoka familia tetereka mm. mama ilibidi akaze ndo mambo mengine akaweza kwenda yeah. unakuwa una mawazo kama hayo havto mse an myfamil kwa mm. chochote ambacho kitatokea ki, kita yeah, um, ntakujibu swali lakini sio kwamba nimeshafanya ni nini sofa Ndiye. lakini kwangu mimi ni kitu muhimu sana ni kitu muhimu sana kwa mfano tunavyopambana hivi mapambano haya kila siku subuhi na mchana kuna leo na kesho kuna kitu ambacho kimeshapatikana kipo palesa kwa hiyo kama ujatengeneza misingi ambayo imekaa vizuri kwamba kesho haupo basi kuna tlist kuna ramani inaonekana mm-hmm. nanaende wapi nani afanye nini nafikiri ni kitu muhimu sana na for the time h nimefanya au sijafanya nafkiri u yako hiyo <laughs> ibaki kwanu okay. hmm. what is you mosmbarassi e katika kazi yako Kipi ambacho kishawahi kukutia aibu sana wakati huko kazini au haijawahi kutokea t kama hiyo ambayo a kuna mtu nyingi ambazo zinakuwa zinatokea lakini ambayo labda naweza nikaikumbuka kwa harakaharaka haraka. kuna it was a ilikuwa nime kama kawaida nipo kazini na kuna huyu biharusi mtarajiwa alikuwa amezidisha kidogo kama nyweso yes ile kazi makubuka ilikuwa ni ngumu sana na mimi kwa nafasi yangu nilijitahidi kuiweka ionekane ionekaner lakini kiukoli nilichemka kwa sababu ile bibie pia maji alizidi unga y you know, no haikapoa nice. hiyo moja lakini met nyingine ambayo hii jiz, najuzijuzi tu hapa faj kaangu najua anazios mtandaoni yeah? hmm. namtandaoni nahyo iko ndani ya kwa, eh, kwamba unapoongea na mtu kwa ajili ya kazi kwamba eh, hii hi ni yangu yeah. eh, na nikishafanya pia No, no, mnot nludi it lakini nakua na mwambie mteja kwamba akso ifa wasabu ndi siegwkujitangaza zatujafika bado kwamba nikikupost dhou ambayo inaonekana kabisa kwamba ni wakati mwingine p ii mm. kitu ambacho kiaa anya kama seemu ni chaningine palakii mtmbankma sehemu yayaumoja ambayo li nfkirtagum kidogo mtandaoni na kikl mimi siudas befoe itwas fun sawa lakini baadae ilivukwenda itwa mfaninm s ikionekana lik ninawadhalilishaent sawa lakini nilivyoiweka kabla it was funny kwa waf kwasababu hatawalikuwa naifurahia hii likuwaji ah, <laughs> unajua kwasababu nikimweka no, jamaa anasema anaambia kiwaks kama uliona sa twala skuskiakwangu kseawkwatuwaa challn sana yannoufanyamashabiki aatambao wanaftiiakailkama sehemu ya challene lakini ilivokuja kurudi sasa kaona kama ndo sehemu ya watu na mbaya zaidi zaidim kichoniuma kwasababu mimi kinisema mimi b sana mshikaji sawa ambae alikua anatarajiwa kwenda kuoa inaonekana kama mshikaji ee alivyozungumza ni kama anajaribu anaonyesha nafasi yake kwa mwanamke kwenye sawa kitu ambacho sio kwelinaaui hemamimitoimeona ni, ni, ni ka ambayo inapendana sana They so happy. tena yule bibie ni binti ambaye nimuoga kasauhata kuingia ukumbii ung apigashare za msalaba nyingistakavuingia ukumbini mimi nyee nilimuona lakini mpaka navokuja kutambulisha uligona arusi kaja kachangamsha kasaauama ka weke vono akaaribu kasaabu eofuasmaawek wadau zangu jamani kuna vituamesema nini sasa akomba kata shughuli tuvaisha jamaa kasema dab yaani awishi ufanye shughuli yangu yani imakukosa kwenye karusi yangu yani ila riiat mki wangu amefurai nini enda kwezekana uju kwenye harusi yaani kdkapenda sana the cuple s aaksyake acheki zile vido nikatumatemawaplekea watuzufanyje an ma iuiwatu wanamshambulia sana na mimi kiukli li sana asma lada fike seate afas ytolea maelezo, maelezo mm-hmm. eh, onkane an mm-hmm. no watu wanavozisha wanat o aasaa na hii ni ipo kwa mashabiki wengu, wangu wengi sana samim naposti ubiharusi palelazima atafutiwekasoro siuu hmm. inakga asababu yanene si o unakuta labda unafika amba nye alabda usiposti kitu ambacho nazuri binadamu hatukosi hatu jambo, hatu yeah. jambo. Yeah. na kuna watu ambao wana, wana msongo mkubwa wa mawazo kuna watu ambao wana hasira nyingi sana mm. kuna watu ambao wao binafsi hawajipendi mm. ambao wanatafuta sehemu ya kutoa sumu zao sure. so kwangu mimi kitu chochote ambacho kiko mtandaoni sikichukuliagi mm. ambacho nafanya babu mimi kwa siku naweza nikabo watu saiz za viatu najua saab sb a ile ni sa yangu mimik yeah. okay? siwezi so, kumrusu mtu uko alikotoka aje anikere mimi ni kama mm. namruhsu mtu aje nyumbani kwangu anitukanisijapenda mm. eh? sure. uh, si ambacho unakisema mm. mm. okay, mi siendi kwenye pei ya mtu kwenda kumtukana kwa sababu ambacho mispendi kufanyiwa siwezi kuenda kumfanyia mtu mwingine mm. na ubaya zaidi ni biashara yakoontaa aamaamaaamshwanu aamyoyote ambaye anakuharibia kazi nakuletea mkate kwenye meza yako huyo ni mchawi hmm. Hmm? yani, so, eh, hmm. yani vipi you know, hatuwezi kuwa marafiki kama tu, tu, tu, tu, tunaharibiana kazi nawala huwezi kuwa rafiki yangu au siwezikuthamini yeah. kama hukithamini kitu ambacho mi nafanya sure. pole kwa hilo eh, harusi ni furaha yeah? eh, mimi harusi <laughs> kwa sababu mimisipendi <laughs> <laughs> like <laughs> like okay. okay, yeah? sipendi <sighs> s- watu napenda nikiwa mwenyewe labda mm. na watu wachache ambao tunapendana na kufahamiana mm. watu wengi nao ni ni shida kwahiyo mi kwenye harusi siendaki labda iwe sijui iweje msiba naenda kwa sababu mm. ni wajib na ni thawabu mm. pia katika kazi ambazo siwezi kufanya usipendi mm. nafanyaga kwa sababu sa zingine zinakuwa zina ndani ya yeah. ya mkataba mm. ni kuongea na watu bnn kila mtu anauangalia wewe hii ndo shughuli yangu hii mpaka kesho lakini hii haara aandoi isnot it. fom kuna kii unakifanya kabla jenda pale labda kidogo nastua <laughs> au mara nyingi nakua uko tu mkavu mm. unamalizana una nayiimeshakuwa a kwangu na unakuta na kazi juma nne jumatano alamsijumaajumamosi umaplimnta juma tayari mm. mksha jendaa najua kuna ambayo nakutana nayo nalabda i na gani wkati mgee shghuli zetuinatofautian f eeeeewewa katikati pale mwingine nakaziakatiktianaudidgendngie <laughs> <laughs> <Kama andege. laughs> na nagalagala wangonuts wa so, mimi nakuwana najendatukwa kazi yangu ndo maisha ambao nimeachagua na kiukweli wakati unaona kabisa mingine na kuna kafunikiwa una siambao likizo kwamba anpiga awambea imejaa lakini hapa natak nipomzitunjpaiio knguabdafaamiswalwaawyo nikiwa naingia le kazini siku ya kwanza do kamanaanzakipindikiechaorona kiinia <laughs> <laughs> na afkk watu napenda sana kuwa mbele za watu na, na, nafkiri nikiwa nimekaa mbele yao hivi na kitu ambacho nakua kunawapa wanakifurahia hususan kwenye mashughuli yetu hayayani ha, inabidi iwe kwa sababu hauwezi kuwa una, unapata una kazi za hivo yeah. kama haufanyi kazi nzurikuna mtu alikufundisha mkuu wa mshereshai sijafundishwa lakini nimekuwa Niki, kama hivo nye kutafuta fursa mm-hmm. niitakuwa mtangazaji sasa nimekosa nafasi ya mtangazaji naenda kwenye michujo hii nachujwa napita kwenye mchujo ndio laiinachukurak nasema hapa akila sabu ykujitafuta ndipo ambapo naingia kwenye ukumbi kama hivyo namuona jama natangaza ko kalipoule basipomigo mwingine kmi wahaus waepamba mlangon nakanmeza <tahun by> aleo kuna kasoda kangu kapo aaoudaknawezanguwamii agu kawa pale kwasabau nilivyoingia skuchua mda mrefu Mm. Kuna doga, kuna kazi anapiga hapa kwamba bbo npa dogoa d ukkokoleza wambie nimekuna meen nimeipata lakini anapiga kimeo kingine kao vile vimeo vile via nimevitumia sana mipiga sana sasa unakuta unafanya kazi wale wateja walewateja tena mc wao sawa and at the end of the day ani kulipa so anakulipa uye msi alikupa kazi kakpa kiganji kidogo lakini chekie n atoa labda naziuza kwa bei ya kawaida yani kama ile kila mtu apate mm-hmm. kwahiyo pia ngapi nsachi nasiwezi kufamudyuaeam okay. unajua kama eh, <laughs> majnik anaongea naye siku moja hapawa anasema kwamba E, alikuwa na rafiki yake mc ambaye alimuunganisha nayee kwenye mitkasi yake mpaka wakawa kama waka kaji timu fulani kwa hiyo mm. kuna dj na kuna mc ukitoa kazi wanapata kwa wote wewe unao una, una watu wa din hiyooiya dodoma make ni tim tunasafiri tunakwenda kila mtu nakuwa na majukumu yake fnohataanapichanazoa una mambayo inafanya kwayo shughuli mtu anaweza kawa anayake lakini waajili yako wewe waiom kwa ajili okay. okay, ya amba... kwa, kwa harusi kwamba hii harusi tunaichukua hmm. e, mtu wa mziki tunayetuna wetu wa sababu ananielewa mimi vizuri anajuapnaingia <laughs> <laughs> <laughs> <midundu kwe> <laughs> <Hey, laughs> bb <laughs> sawa mm-hmm. ka sevis ambao naitoa na ni reasonable na, na, na tachini, kile ambacho mteja nakuwa nalipa wakati mwingine naona kama nimefanya hata chini ya kile ambacho menilipa ahaueonea tuendele kubarikwkaibukeyheunawea tdawotei nauswiwbuiliwaigiaekeieuaaenea a unanwatu wengine amsh kama o mbavyo mesema ulio natobo mm-hmm. ulivopita ukawa vitu tofauti nasahia mm-hmm. vieo vingi sana vya yeah. okay. yeah. no, no. daressalam it, <laughs> na mikoa ya karibuaa kila mtu daan uan vo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chosi a mfuta nai cry to keependanamungwa na frimishitaomk