binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na nana wewe leo kwa kwamba moja kati ya kubwa ambazo unaweza kuzibeba katika maisha yako au unaweza kuwa nazo katika maisha yako ni tabasamu lako usisite kutabasam kwa sababu tabasam unapendeza na lazima mtu atakwambia ah, napenda kutabasam kufanya leo mambo karibu kwenye salama na, salama mwenyewe kwenye meza hii usually, tunakuwa na watu ambao wana vitu ambavyo vitatufunza mambo fulani kwa sababu stori zao na bila shaka popote pale ambapo unaangalia you know ningependa niwe kama huyu au zaidi siku moja leo kwenye meza yetu tuna mtu ambaye mimi binafsi leo ni mara marango ya kwanza kukutana naye lakini nimekuwa nikimfuatilia na ni mmoja kati ya watu ambao wamekuwa wakinipa tabasamu katika usowango karibu kwenye salama na d kumbuka bmambo poa u mzimami mzima waafya wenyewe nasema ukipata pumzi kama hii basi unamshukuru mwenyezimungumamboammgambokasorokunu E, nataka nikupe maua yako kabla uh, pengine utakuwa huna uwezo wa kuyanusa mimi nakupenda mshabiki yako e, unanichekesha unani sana na unanifunza sana kwa sababu mambo mengi ambayo unayasema yakuchekeshachekesha mm. lakini yana maana kubwa sana wenye vitu vingi so onge aaaaa miongoni mwawatu ambao wanapenda kilambaho kumbukaaa ka wanadameiu lini uligundua kwamba una kipaji cha kuwachekesha watu pale unapoongea <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> mii kwenye maisha yangu siko naiko kipaji cha kuchekesha watu yani mimi najionaga kwenye maisha yangu ndo nilivyo hivi siku zote naonaga ndo nilivyoni maisha yangu nimesemu nvyoolelewa ktka ma yangukwenginwaonado maisha yanuo pata nafa yakuonyesha hiki watbaadayasema waihisi kambaona kipaji kama nlivyokwambia hmm. nilikuwa sikumoja katika harakatiharakati zangu teza kupita huku na huku nikozangu sokoni nafanya hbiashara zangu mi nimeuza kuku sana mm, nimefanya sana biashara ya kuku tasingida kuletaarssla namjua vizuri <laughs> <laughs> kwahiyo niko sasa sokoni nikaona gari ya pa inapita inatangaza tangaza uh, katika miongoni mwa watu ambao walikuwa anatangaza lika nawau n zawadi napewa maatn yasoda mnapewa tofauti alioapande hey, hey, hey, yeah, ni... yeah, wa wanaume sogea wanaume wengi walishindwa naona nshatendwa huko nshekewanguo mm. e, muanualambo wa wenye amaguo naniginia kama mtoto napima uzitnsu awum ktniti namadhaiu nyua baadhi yawanawake wanay nausuankigaene jaituvomimi nilieleza kile nlichonacho mimi chosu ainikonekanakitu kikubwa kina kuu mbfdambfynad lakini kabla, kabla ujakutana na didasasa amsha sure kuna watu ambao alikua akikanao ukipiganao lazima walikuwa wanacheka mm. nani shabiki yako wakwanza niambaye alia anakwambia urasagaaawasa ambaoawadaanda mswahi kabisa mzaramabanu yani. a nimelelewa na wale waswahili knakuta kwamba yalevie vtunikanavyna tanu nyumbaniwazauanzamwanangu ukikaa hivi jsianyumbani kwetu hwtkj lakini wawshangae mimi kwenda kwao yeah. nyumba yetu ka kla sikukupokea watu kama ien kwaio unakuta kila siku ka mapokezi wakopalemarafiki wenginepakakulala alalapale kwa sabaumktaalamsho si, si lin kmdawoteta fanya bay mtakcheka tukfra mdwa eshafaeshafariki d sana tangu niko daaslsbaa kitu ambacho kwenye maisha yangu kinaniuma mpaka kesho kiauma kwasababu katika vitu ambavyo nilipitia aama tamani mamalo angau a l zadi ya mamaa zad yababa s fa zt yemaish ynu mungu atampunguzia adhabu ya kab e, nini kitokea kwake uh, mama alisumbuliwa sana mama alisumbuliwa mno uh, nakumbuka mimi kitu ambacho salama nimepitia kwenye maisha yangu kuhusiana na maradhi ya mama mama alikuwa mamalia mama zangu alikua nn naa zand wayo ndo mtotowamwisho wayo mama ndio nayendoalikua wamwisho akufariki wo mama zanu m iwazika mwaka mmojawot kitu ambacho kiliikuta m mama zangu wote wannemaka m mama zangu wakubwa wotmanalikua mnanwwaau wnwanawe wnnwanaumeawaa myo mwanaume mmoja wanawke otaa mwa ammkawa tu wamwishoa ko nafariki mama mimi ndo siku ambao naenda kufanya mtiani wa timanamamatakbamiaka mitatu mzima autafika aka kaba ijaenda shule japo mdogo lkini tamwandaa mama aashomamaampa wez kuwandamama niogeshe mama maz baaaumaspoowenyekiti tamkutapmasaa manane a mi enwe nakuta ta mamazanguwakubwa na kaga nakuata baatoaaea pekeako aa nafasi uade namama pali nyumbani kwenye maitaji mengine asa ukiwa mtuna mgonjwa kmaawaombe majirani awmma oa le ujirani umekuwa kama undugu sasa daa aai wangale e kanafas ima a nafasi ykuauta ela uee ale nye mitaji muhimu mi nimwangalie aa kwnye nafasi yingine uu ndlika maisha yangu hayo mpaka mama nanitoka siku ambayo namaliza elimu ya mzingimp mm-hmm. e, mambo yako amenka ya w c ninaamini hivo kwasababu watu wanasema siku zote ukipata radhi ya mama nzuri nafikia wakati salama nilikuwa siwezi hata kumwogesha maahawan Uh, niogeshe mwanangu siponsti ni wewe aibu yangu isija kaonekana kwa watu wengine lakini mungu mnu wenya kwbuyangu fwna mtoto wangu sasa hiyo ndo pengine ndo ilikufanya uwe mtu mzima hata hata wakati wako bado wa mtu mzima ulikuwa haujafika kwa majukumu ambayo u, uliyapata wakati, wakati uko mdogo unadhani hiyo ndo imekujenga wewe kuwa shupavu ambaye uko leo kabisa mimi katika watu ambao naweza kusema uh, walijipambania na wanaendelea kujipambania na watu ambao wanauelewa mkubwa kuliko mtu unavyoona pichanje ni mimi kwasababu maisha yangu niolew meelewa katika maisha ambayo yak tukowatano auwanmaisha ambayobaada yamamakufak mmi ayangu namomba huyu mmoja mjomba na mji wake inabidi pale na shinda, na chakula, jioni, na rudi, nyumbani niwepo miitu nakyanu mdogo vyo mpaka nipokuja kujitambua ni mtu ambae animepitia vitu vingi na, na hata nilipokuja uja familia takulea tofautiwnfnyaimejifunza kupika na miaka tisa Hmm. napika kila kitu nayonona kwenye pre- maisha yangu miaka tisa napika kila kitunn imefaulu sasa wengine wanakwenda eusae to vidogo vya shule mahitaji muhimu nikabaki nyumbani ko fara jangu kawa uya na mtoto nmedhm pofika ssa naumlewa miaka kumi na sita kumna kumi uh, na saba ndipo baba alipokujababaka kitaftaanja babana mama walitengana kipindi v niko mdogo nipokuja kunitafuta na baba alienda kutafuta alivyokuja lakini tayari meshakua taari snajitambua nishanza kujua kwamba mimi niwebake mwenyewe apo nakakayangu tu mb maishayamaezi kaheshimu kasaau nafasi kwambaa masiawap mdawote ai akanieleza kama mzazi sawa nikaona heri nabarakamekuja lao kuenda kutokwa na taswira nyingine itaonekana sasa kwenye maisha yanu aambia ndohivo nimekosa elimu wenzangu wameshamaliza nona vizuri na baba mii nimefauru lakin imesindwa kendee elimuyaendendeemaisha mengine shamigineknebashauogovidogoaninawauliz oh. um, watu wengiambao wanak enye hkotmwansemwambakutanana mara ya kwanza wenyewanuzwanawae hmm. zadi waili yakuwasema wanaume zaidi kwa na wewe ulivyopanda watu walikushangilia sana kwa sababu ulizungumza yale ya moyoni ambayo wanaume wanayapitia mm. na mara nyingi wanaume huwa hawa, hawasemi hawa so sana so E-he. kwa wazazi wetu sasa mm. e, wengi wetu sisi mimi mm. tumelelewa na mama zetu au ndugu wa mama zetu mimi sijawai kumwona babangu wala sijui uko wapi wewe ulimwona baba yako ukiwa na miaka kumi na sita mm kuna stori nyingine kwamba wanawake kuwa ma, mahusiano yao yanapoisha na wanaume na wakipata watoto huwa wanawapunguza wale wanaume kwa sababu yeye na yule mwanaume hawaelewani analichukua lile pia kwa mtoto kwamba e, hatuko na baba yako ingawa wakati mwingine mtoto baba anakuwa anataka mtoto wake mm. mapenzi kwa mtoto wake lakini mama kwa sababu anaona mimi naweye ameshaisha na pengine uko na mtu mwingine basi wendelena mtu mwingine mimi niachie huyu mtotowangu mm. naani inawezekana ilikuwa ni kesi kwenye maisha yako kwamba pengine mama yako alisema bwana you know alisemaendele watoto wangu kama hatuko pamoja basi hatuko pamoja nataka wangu upande mtotowaniindwangu mimi naezausmmakpekee ema aliuamamababa mimi napata akili salama sijawai kuona tabasamu la baba aapknpkl uafunz wot mimi niliopata ujat wako nabidi nisitishe Masomo. Na, ya na, nini? na masomo m s at a n ili aendelee kumaliza ili najua kwamba kitoa kumaliza atakuja utafuta wewe akishakua sakosawa iliamaishamzazi napenda kulea mtoto mwenyewe kama kunababa mbaye anapenda kutoa huduma bye anali familia yake akuna tu mzazi mbaye anawezajaokua inatokea sa ampenzhmpnz aiwanume wenye moto m un tofautie pembentofautzetchoanamashantshea ami kwa, pembe, kwa, kwa, okay. eh. e, kwa, uh, kwa ina naitwa soalijumanne nasuro ilondo jinalangu ambao likata kwenye paspot kwenye cheti chakualiwaimaarufu t mkaa changamoto ile diara limebatizwa lakini jina langu mwenyewe lilaukuo nikumbuka kama unavona familia nyingine kina nyambotoni kama unana familia ngile kina misugu inavyokuwa ndo mimi nilivyokumbukakwaoi okay. jinalang okay. um, kina <laughs> <laughs> uh, kwanza kinachonipa furaha uh, mungu akijera mimi nimekuwa na mtu mwenye subra kwanza nijipongeze mwenyewe imekuwa mtu mwenye sura alafu mtu ambae mwenye kuona endofraha zadinapata wenzan a tuwake kuliko watu wengine anamjua mtu wake tumwngineana enye furaha yangu hata kama nimegasiwa huko hukntatoka na mauzi lakini tapofika nyumbani na mwenzangu ambae naweza kusema kwamba nd ananijua vizuri nlivyo wapi kuna chunusi wapi kuna kipele wapi kuna kovu wapi kuna ukurutu wapi kuna chare ya mganga ananijua vizuri kwa sababu e kusimama wakusimamaakanizungumzia vile ambavyo mimi nilivyo, mtu m rayangu numta mwanamke ambaye mk mwanamke ambaye ana mapenzi a zati mwanamke ambaye amekuwa mama tena kwangu mwanamke ambaye ata nikiwa na simazi anakava nafasi zotnyfayaskufanya urudi nyuma aaudinyuao furaha ya E, mimi sio mtu wa kufuatilia umbeaupndabea <laughs> e, nisikize vizuri <laughs> mimi sio mtu wa kufuatilia umbea mm. lakini umbea una tabia ya kuja mm. sawa ndio maana mm. kuna msemo wa kiswahili unasema mtu hatakunyima chakula lakini hakunyimi neno kwa sababu umbea unatembea na umbea ambao umenifikia ni kwamba una mtoto mm. Mm? na mtoto wako uh, umezaa namasha <laughs> <laughs> usipaliwe na chai chaiduiankoja <laughs> mm. <laughs> nami nshushie kwanza <laughs> ake ya mungu saukichelewa kufa unajionea mengi <laughs> kuna ukweli mm. <laughs> tachanaal okay. una mtoto mi na watoto wangapi na watoto watano minawatotowatanoumri mm. wao umri wao mwanangu wa kwanza ana miaka kumi na sita mwanangu wa pili ana miaka kumi na mitatu mwanangu wa tatu ana miaka tia ana kwenda kumi sasahivi mwanangu wa nne ana miaka mitatu mwanangu wa tano ana miezi nane unajua nimependa nini eh, Dr. kumbuka mm nimependa jinsi ambavyo unajua wanaume wengi hawajui miaka ya watoto wao ausindoababuambiayani wa <laughs> anaweza kawa najua na watoto mm-hmm. pengine labda atapatia wawili so kama hivo ambavyo wewe umepanga yni unajua kila kituaju <laughs> unadhani kipi kinakufanya wewe uwe baba bora kama hivyo ambavyo upo Uh, mimi ni baba bora yninataka watu wajue mii ni bababora mimi ni bababora ambaye salamami katika maisha yangu na miezi mitano mwanamke na na mwanamke kwa sababu uh, familia amboli, yake kidogo mtotowanguwakwanza nlibwa k maukjiurantukaunga inamatope kinuka lojo nlika sina kitu chakusema kwamba niweze kuendwaa waum mabau kuondoa bioba a mwenyewe kwa mazingira magumu sana naakitukitu ambacho canifanya nsimame mamlaka kuja kwanuab ot kawa mzuli aashakua naye komi baba bora e, baba bora wakike au waki wakumwakium mtotowa kiume nozana naye usem mdogo wangu yeah. hey, mtotowa kiumesunajisikiaje so, ukiona msela anakataa mtoto huo ni ushugwada kila anaepanda ategemee na kuvuna sawa nasiri moja y mtoto wa kiume ni kupewa sifa hiyo mwanaume yoyote ambaye umepitia kweli jandola unyago maana ujkimonaivo ind tuaaushule d saipokea ihendo kwasababu katika dhamira yako kipindnafanyanii mtu ambaye kama ninajua nawewe litoka na wewe aaishi we mara tatu maa n madaianaenda na wewe na ukanisibitishia mimi ndio bab moto mimi salama skataa a wazonuuu wame naiuna mm. uweokufanyailojanumuuwangu bkunah tena yakimjini kwamba mm. kwa, kwa jinsi ambavyo unaongea mm. unaonekana kama hamsinia wanaseahaia maji ua ilvlusawanza minachekaga sanaiamawatu wengi wajuemi ama ni fce nnatama sikumojat m imafymf wanijua undani wanguw wanaona tu pcha ya nje ndo kinachowachanganya wangenijua undani wangu au wapatokee mtu angmbaye ana sehemztwlabda mimi wamechukulia uwasilishaji wangu waktagbmtganndan ana hmm. eh? hivi Kwa nini? Eh? vitu vinaishi esoata muku wangu atakuja atavikuta eshimu sana teknolojia a mimi siwezikila kusimama na kuch kufanyaa kwamba jamani eh? siko hivo jamanmimi jamani, eh? jamani minara yote jaakwanuh eh? waache wazungumze kitakojkuzungumza kwangu mimi ni yale ambayo mii naydilia akae kwenyelelenanakuambia so, na ukitembelea leo, leo. nimekwambiaaakitembeleayangu <laughs> haha wanajizungumsha haa wengine wanajikomentisha palepale kuna anokubali nawano kataa lakini mi sikwei kuja kuombea mtu yes ndio mara kwanza nakumbuka nikua nikiingia nikuwa nakufusha pale uli wasukari kapshen yangu kama wasifu wa marehemu lakini nkajiona ntagombana na watu aingam wangap wengine kumbe natamani weo mjibu ili entyako akipataasema eh, fahari amekusha kunoa leopakati umenijibu nikuona wanacheza na hisia zangu lakini time ukutani na hiyo ent kwenye peji yangu hiti wamenijua kwa sababu nilisimama nilililia pale ambapo napataka na walikuwa, walikuwa, walikuwa, walikuwa, walikuwa, maisha yangu okay. ul historia yangu inginwijumaishanu yangua kama mi ni baba wa watoto watano mm. mshua ambaye napambana <laughs> kila mwanadamu napojitafuta kwenye njia zako lazima niwe tofauti ona baada eh? ya mimi kjaile wanaume kibao wakaja kwenye nagram nao kama vili nisumbwa mwanzoni siwezi kusema kitu ambacho okay. alafu kitu ambacho kina nyuma uh, mwanamke wangu linikeshinae alikuwa kutana hivyo vitu lakini kitu ambacho alikuwa naniheshimu na mshukuru mungu akneshaudaiu kwamba naa a htana aea ananijua vizuri na nanipa moyo wakupambana wewanje nakishmbuazni kwanutuza una wangu, Eni, oso, no, watu watatumia udhaifu wangu kuchapn niache nini mwenyewe kurumbembe nayo ulumbembewaumwalviania semeni chapatia kusukuma kachoraa semnyoemnmimimanchota nmtaka kutauta engo yannnpatikan mimi, mimi wakiekee ktautmwnginean <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> mashalahwaliosema wamesema laiimshauyand mimi amani ya moyo wangu ipo kwa mungu wangu sote tunafanya ntakudanganya salama namtazamaji lakini siwezi kumdanganya allah mwenyezimungu si anaona bwana ich lake linampaka kemnatnalia na kich hwezhk aonaga ydamut dwkila mtu uwezi kupata mafanikio ivvitukioa hivo okay, laabakwa stafu nawe na mshara mzuli ttuo itu mbayo st kuongopaongopa vitu vyakuongopa oowokin saizi ap kidogo watu wakupigipigasim nawakidgiaeewaa iushimiawtunajua kwamba vitu kama hivowakati unaenda kuihuwa mm. unafikiria hivoanaan oiko ni kitukizuri lakini mimibaati nzuri yaumbaya sirusuji mli wangu eona mamoua aa mengi nifanyie dua kwamwenyezimungu anifanyie shufaa anifanyiwepesaasasoshirikinasiiinao nduanchokwambiea kwamganganat vitu vingine kisoma onashiriki so, sana nd kwanza ndoro yangu So akisomast baada hapo sadaka yangu hii kingine nimeona kwamba nina magumu masahafu majuzu nitakwenda uzuutnkenye madrasa wale watoto ntw n mpen yanu otmslalwatoto kizi ayiheenyet Si. au yale ya makopo saba katikati ah. ya barabaraunamchukuliaje <laughs> <laughs> sasa uki. ukijua wamba mti uko kama hivo unamja ma nikamua eh, hivo mimi, mimi nachoamini sina mamlaka ya kukumu enye maisha yanumii nachoamini naonaga kila kitu uanye basi nafanya bsi nfanyaana kata kila arakati za mwanadamu mngineumtukila mtu anachagua sakushi uwesi kumjua mtu ametokea wapi kikubwa mm. zaidi heshimu anachokifanya mm. naheshimu kile ambacho anakupa na kama nafasi kwenye maisha yako kama mnashirikiana kwenye kazi kama mnashirikiana katika kwenda kuwa kuwagua hivyo lakini ntaeshimu mm. vilevile sina muda wa kujajni okay. huo unaongea sana unatoa ushauri unatangaza biashara siku um, hizisoamdia inalipa au sio mm-hmm. tunapewa pesa kwa ajili ya kufanya matangazo Kabisa. na kusukuma biashara za watu na hata za kwetu mm-hmm. kwako wewe sdia imekusaidia kiasi gani se yani mi kikweli ikiondoka instayangu saizi hapa inaweza kafunga atuubai kwao <laughs> kwa sababu katika vyanzo vya kipato changu salama ni kikweli kabisa niseme yani kumbuka huyu mtam lakia kwauea kufanya chochote cha mwanadamu mao akaman ayao usimama watoto wako kuwapigania kuwapalipia shule ada nzuri uh, mimi, mimi menisaidia na ninaona mbaya kama mtu anatumiaia vibaya kujalo kusutuu kuja kus vitu vyaovyo kikweli mi menisaidia kwa sababu uh, mimi ni mtu pekee naeza l nenolangu ni yani kila neno languni fedha kwa hiyo ntavukaa ikisema jamani leo nataka kutengeneza bigani milioni kwa masaa haya mawili nawezas jma leo nmesema ntaofa matangazo kumivtu so, suratizuba usoni abt zingine aza abaotanazaeiismsiosla mgangatbiashara yako nafanya mambo a sijuhyumzurisumbawanga sifanybiashara hio lakinitelakoanali a lina madhara kwenye jamii mm. Okay. E, naliyeka pale ekambili mama tbalizanaamaalangu somahkdashathkama tu abae nsha utiaanunaio izamwamwa sizamwama kbs mi iibadisha <laughs> okay. so, si, imeibadilisha Ime, kuna huu swahili ambao mimi na weye tumezaliwa nao mm. pengine wewe mwenzangu zaidi kwa sababu wee ni mzaramu mm. mimi ni mzanzibari lakini nimekuwa buguruni magomeni mm. eh, yani hivyo hatukuwa kwenye mazingira ya uma na kisu mm. tumekuwa kwenye mazingira ya aua tunaka ci uault bvyo tunakua maisha yanabadilika tunakutana na watu wa kaliba mbalimbali ambao tunabidi tukakanao kujemeza, mm. tu tukakanao kwenye meza tujieke vizuri nauaoui Unapo, mm. vitu, vitu vipi ambavyo vilikuwa ni vigumu kwako wewe kuvivaa kuvi, kuvi, kuvi, kuviva kwa sababu tu ya hatua ambayo umepiga katika maisha sijawai kuogopaga yani kupata, kuto kushinda kupata uhuru mi nachuta kukifanya salamu msesawams mm-hmm. hata mungu wa vipi kumbuka kwanza nyuma yako ndo ujue kesho yako na leo yako mimi hata nnakwenda sehemu mimi ndo mtupekee nilikula na waziri nikaambia mambo ya euwa mono wanuanafanya shuhuli nyingi auaula aaa mambo ya mtu mzima kuzalilika ushikeuhe au ambayeanakampuni kubwa yawatu um yanuhosa ud zanu na kazi yanu o tu y mii nimeshazoa bakuri moja mnanawa watu kumi mimi nimelelewa maji ali zamani wazee wetu wanachukua emaji yakunawa nakwambia kunywa unawe nyota za awa wote unakunywa nyota za wawote unaonawa unanyosha abibia yako bakurile watu amenaa watukumi sikuizo wetu nakuambia kuna i taondokanawewe naona vizuri ksitumishi hvo vitu vya kizamani siwezi kuadilikapapoulivyonikumbushia hiyo kwa okay. sababu hiyo ni kweli na zie za kupewa maji ya maarage wakati mm. maarage amecheushwa mm. na mchicha na nini mm. na nini za kutoka nje naambia piga huko wakati umeshikilia ya nyama yako mm. kwa sababu mepika nyama siku hiyo umeniambia mm nawakwanza ni mkubwa sasa ni y yes. sahivi ataanza kusumbua na siajabu naye atakuletea mjukuu kabla ujaanza kutoka mvi tashuku <laughs> unadhani maisha yamebadilika kiasi gani kutoka kwetu sisi kwenda kwa watoto wetumebadilika ana n uh, imekuja kutuharibu kwa upande mwingine leo sauti ya baba haipo salama unakuwa Uh, kama kuna mtu mingine apa alikaa mamlaka ai uanune kwapua kwa macho kwa sikio kwa vishara iwafaya najua saa mmm, leo mshua leo apa pabaya sijawai kumwambega mtoto kwa mdomo mimi ksabu naja nikiongea kwa mdomo maneno wangu imakalam aanyazetu karibu na sisi kwa unajua vizuri kwamba mtoto usimee ukali wakuzidi awemshikaji kwako ili akwambie mengi a metu umaishia kwenyea amlea klingana namimi ambavyo vile nimepitia ili kesho akshokut kuna vyakujifunza n n nnao uouuna e, sabauaauie turudishe le malaa sao uapende watotozetu tunacho feri tunampenda mtoto anajua kwamba mama kwangu mimi ageuzi babakwangu mimi ageuzi mtoto wenyee najisifia adkp n mtoto nendatkini siovykuonesba mimi y moamaana m wanuado takulelewa e, na mzie mwenzangu a niraha <laughs> maisha edele auiashara saii hvwo tukirudisha kwenye ili had naza tutaepuka huku natutthuunyta utum tu u viu ktum enye iuyanliniwan unaona i liokenda le mpeo i komputa tkuifunza komputa toosoma kipindi nwdomdgo mdogomdogo tutafikahasa hapo um, shesale ndo penye shida mm. kwa sababu inaonekana hatujui mstari umechorwa wapi mm. eh, ni kama tunavyokashifiana mm. au tunavyotoa mambo yetu ya ndani kuyaweka hadharani mm. kama ambavyo tunatiana io eh, ni kwa sababu hatujui au tumeumbwa tofauti okay wewe ya kwako unapenda yawe ya kwako na mtu wako hmm. lakini kuna mwingine anapenda ya kwake yawe ya dunia nzima kuna sehemu ni mtu ameandika anasema zamani tulikuwa tunakasirika hmm. unakumbuka zamani tulikuwa tuna da hmm. eh, unajiandikia vitu vyako mwenyewe sijui kama umekuwa hivyo lakini wat, wat, wat, wat, wat, watu wengi idadi nyingi ya watu wamekuwa hivyo kwamba hmm. ana kidayari chake anaandika vitu vyake sijui nini mpenzi wake kama ana barua na nini anaificha kama leo amekasirika anaandika anaficha mtu akia kusoma anakasirika sana kamba kwanini mtu kasoma umendhalilisha ama sijapenda hmm. lakini siku hizi ya kwetu tunaeka hadharani right. ili watu waya, waya, waya, waya, wachangie hmm. tunataka kuchangia pengine haudhani kwamba huo mstari ndo ambao hatujui huko wapi ndo do, do. sababu ambayo inafanya pengine tuone kwamba hii mitandao ya kijamii sio mizuri kwa watoto wetu au hata kwetu sisi alahiyo ni r ya mtu kwa sababu mi naamini kwenye maisha ya mtu mii maisha yangu nigombane na mwenzangu niwe na nafurahanamwenzanuenyekuna nani kuna nani kipindi i namwambia au nakwambia wmewe d kuna watu wanapenda kuyajua ya mtu yakenda hana furaha tu anaukiangalia mda mwingine ndomana naakuona mitandao na maana kwasababu tunawarusu watu mtu mwingine analake tu nakujanalitoatunulamsaan na, ana, na eh? faida kwanani kama o naupendo namtu kwan usifanye kwasau furaha yako kwan furaa yko s kwnye a zngak yakuionyesha kunamda mwngine uahai na nano unaa kuona kwmmitandao pia somizuri hurka ya mtu mtu anavokuwa na hurka yake akshw am janewagu a jaman mwanamke somtu akunga tujoni siku zote kuna siku ne wanakezetu apenda furaha ukae mwanaume natoa kitu pale angalau atakamanyanya zako mait- utawezekana migamba lakini mwanamke ak umekawaidanasadia navowasilisha jisi jambo lako lakini sio vitu vingine sio vitu vingine yani, <laughs> <laughs> lakini so, kipindi koe unapostindizi mzuzu naamamaadui mot wengine kuna uwatendea y mwemanine lakini kile uh, dka kumbuka uh, hauhisi kwamba labda kama mimi ni uonevukmkama leo nimekul iaaukuonesh kamb imekul a eye jinsi ambavyo anaichukulia tena iwe shida yangu jamanimbona sikuunavokuluonshnttchon ta maisha yako yte tuajue ha vimea viodozi kolokolo uonyeshe maisha yako uarisia unatumia nguvu nguvukubwasana kuanisha mtuhies ma ivoivo anyenyekevu bwnanenykevu naunuzvn nngea kipindi wasifamaalemu maha waotoatano ke mam lendfno yako wakuta makofi pale bwana mtu anapewa sifa kwa kufanya vitu vya mana wa okay. na <laughs> <laughs> watoto watotu wangu wananchekeshaga sana naeza kajatukanacekaheanwa tofauti ekesh naomanzoam nawapenda wale sana mm. e, wananchekesha kikweli katika waombao mime wananchekesha sana sansnwalenanichekesha wana okay. e. e, una hiyo ilikujaji unano mdomo anataka mtu sini nasema uh, dari maneno natafutia mtu mwenye maneno hmm. sikujua kama na kipaji o kingine chaku nmmsa kinjanavtu vingisiumojajamaowa katika jua kali kuna kitu inacho darai maneno huyu ni darari ambaye hali ziki uyu darari mdananda darari muongu darari eikouku nauku kumuka mimi kuwonawe nacho kitub bu nikajalibu weziamni mapokezi niliyoyapata katika sini zile anotmweneliyktafanya akafanya nikapitiriza zaidi kwa sababu cha kwanza namshukuru mwenyezimungu nilikuwa namwambia diekt mi kusoma hizo sini sijui nijuepmndaia Mm-hmm. nanashuti neza kaiona ashuti kesho na sina twsoasi nasipt ujapewa sijapewa chochote sinasipt sina nini nkiia ea kwnye kuzunguma ataukileta kwenye naweza piakufaya kituchal e, in, inaonekana na e, vitu kama hivyo sio kila mtu anacho unajuakei endelee ndo mida yake umeshawahi kuwa cawawatu wanavyotafsiioauinamiyo m euema si kwa chawa sema nlikuwa miongoni mwa mm, kupoti watukona naotmtu wmbchawa machawa najulikana kiwaona tu wanajikubali pwewso wa mm-hmm. wabaharesawabahresa hiyo ikawa watu wengi sasamnezi kapata chawa kwasababu nhisi kampni flani awatlaini wa wao mi nikawa msemaji waondega walikupa kabisaw mm. yeah, chawaipande si wagu ona amauna uchaailikuwa kusabu... nakukera mtu anaambia wee chaaaabu machaa anajulikana ni watu ukiyuru, kitua, chawa, ni mtu mbae meshinda upae kitu namuua huyu ili huyu anione mim amuhimu hapana mi sina mamlaka ykuu smz okay. kuna umuhimu gani wa kuwa na muonekano mzurinekanalama ndo kila kitu kuna mtu anatakiwa apanasharubu kabla shagumgaukuataonekana Hata, utaitwa sehemu mwonekano unakutengeneza mwonekano unakutengeneza kuonekanaunajipiga kidogoangiyangu yeah. aa ana vizui <laughs> lakini mimi langi yangu zaidi ya apa na kwa mimi kabisa mimi na jiangu inenda Ulaya wewe yani mimi na kwa mimi na jiangu inenda Ulaya wewe. Umeona damu yangu ngozi yangu ilivyokuwa iko fresh ngozi ambayo hata daktari yakeiona atakapokuchoma sindano anaona mshipa umetulia vizuri unamwambia welcome. Huku sasa tunapigana na watu mama wewe um, ambaye na mtu pakalizikiako kupata gari ushachambana na watu sasa. Ndeza zote zishakukunja ndita namna hii kama vile unalima kilimo kwanza. Lakini mimi sio ngozi yangu kitu ambacho watu hawajui. Mimi ni mweupe zaidi ya hapa zaidi ya hapa nasumoja liwapostia picha angu ya utoto nikawambia msijidanganye mama angu ikua shombe ae at mb waliamwaga nawae rabu mm. anu <laughs> mawananiona sasahivi hawanijui nlipotokea haijai kuklwhannytengneza kupitia o jambo awatua aneza ingea ibaa o kau waataiwa a na aiiaasiaaizntakuj nyanguwbwkit hey, hmm? so <laughs> ambacho miimweyewe sinacho mimi ikisema naakkwi kuna mtu ananichangia kuna mtt ishikm mi ni mtu ambaye spedkungupa lakini si pake bari rba nilio nayo mungu anavyonipa kibari chakuwa kila siku mpya ndo hivi navokua tenau tena nimefifia hapawbu maishaimazadnd nchiabav Uh, meneja ninaye mtu ambaye anakusimamia kazi zako kwa hiyo kuna baadhi ya simu sio lazima zije kwako kuna baadhi ya vitu kazi ukipata unazipeleka una sehemu nyingiebisameneja ninaye uh, na kitu kizuri ambacho watu wengi wajui uh, kumbuka nikumbuka uh, inashuika na vitu vingi kumbuka event, inashuika na vitu vingi sana ko meneja wangu ninaye naitokanab yupo meneja mi mdogo wangu Ah, nice. yeah, yeah. naomba uh-huh. na uendelee kufanya hivyo kwa sababu kum- kumchekesha mtu na kumpa furaha ni thawabu hizo au ssoendelea kufanya ambacho nakifanya endelea kuamini kile ambacho <laughs> na nshalla mwenyezimungu atazidi uallahumaminaan eh. san nimefurahi bwan nae pia nikupea ongera sana asantesana kwa mwaliko huu kuja hapa kuonyesha tabasamu lakini pia ongera kwa sho kali ongera Sa- kwa ubunifu ambao wakimzungumzia salama ni mtu ambaye hatabiliki upo kama mpunga waifakala <laughs> <laughs> aswala ya kuwa kama mpungo wa hifakara <laughs> ni maswala ya siku nyingine kabisa <laughs> ila mimi nikushukuru wewe zaidi nimshukuru dokta kumbuka kwa kuja hapa na kuzungumza na sisi na kutupa tabasamu na maswali pengine ambayo ametuachia kuhusu jinsi ambavyo tunajibeba sisi kama watanzania na sisi kama binadamu na matumizi yetu zaidi kwenye social media nafikiri hilo litakufanya uji, ujifunze vitu fulani kwa niaba ya kila mtu humundani napenda kukukumbusha tunapatikana twitter instagram na facebook na vile vile ni niast unaweza kutusikiliza kama unatumia android ama ios kivyovyote klw oya La lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna aka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai hosin amfutani cry to keepenae munana friye mhis hitac od compana sk