binafsi nina watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliojaa kupanda Kuramotu na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siko kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia mimi mini ni salama hawa ni rafiki zangunaso tunakukaribisha wewesalau ni shemeji yangudlakini pia mimi ni shabiki yahemejyanuenyum nyumbani wazima watoto wazima mama yao pia hajambo okay. unangapi yeah. sahi sahivi na wawili kutoka kwake kutoka kwake nna mmoja mwinginehuyo mnaishije anakuona yeah huyo mtoto wangu auko wa kwanza a hajaniona muda mrefu kidogo ila hmm. ni kwa sababu ambazo ziko nje uwezo wangu na ziko ndani pia uwezo wangu lakini naepusha baadhi ya vitu okay. kwake na kwangu piakwa hmm. yeah. sababu unajua ukisikiliza za watu wengi ambao wako kwenye yeah. wanakua mara nyingi wamekuzwa na mama zao Kweli. utaskia nakuambiam bwanababa yangu sikuwahi kumwona na tinakuwa ni kwamba baba yake alimtelekeza mm. lakini s kunaua kuna stor nyingine ambazo yeah. hazijulikane utakuta mama tu mwenyewe aliamua kukaza na mambo kama hayos unadhani utafika wakati wa wewe kuweza kumwona kwa vile ambavo unataka kumwona yeah, itafika wakati na mi naamini sana katika mda naamini katika muda sana lakini siamini sana katika kufose vitu ambavyo vinaweza kuwa na madhara kwangu au aidhahata hey, hey, hey, kwa mama wake pia mm. hapo yeah. okay. apo mapenzi ni kitu cha ajabu sana mm-hmm. e, cha kikatili kinapokuwa kime kimeisha na kitamu sana kinapokuwa kinaanza au kiko katikati yake mm-hmm. wewe ni mpenzi wa aina gani unavyodhani wewe mm-hmm. siwezi kujizungumzia sana kwa sababu hiyo ni nafsi yangu lakini kwa mii ni ni mpenzi ambaye ni mwema napenda amani na napenda furaha pia katika familia yangu kwahiyo hmm. yeah. sio mtu wa kukaba vitu yani kulazimisha vitu na, na kukataza vitu kwamba sitaki ufanye hii wai unaongea na huyu sijui nini nini za hivyo hapana labda ikibidi ilasifuatiliagi um, si, si, si, si sana okay. yeah. unaitwa nani mimi naitwa salmin ismail hoza salmnismawatuwatanauatangatangakijijini yeah. wow. yani, <laughs> kabisa huo naita bumbuli, bumbuli. layaa rushotommbwwli e, yeah. wa, wa, wazazi wangu sikufanikiwa kuishina muda mrefu sana lakini baba wangu na mama wangu ni watu ambao wamegombana akini sijai kujua wamegombaniai ni watu ambao sikweta kujua chanzo cha kugombana kwao lakinibabangu yupo wanaishi daa mbagala okay. mamaangu anaishi bumbuli ba lakini lifanikiwa kukaa muda mrefu sana na mama ang ayuua mama kunaonyesha ubaya wa babangu so babangu ni rafiki yangumamaangu i rafiki, rafiki yangu piaanamaangu okay. ya. tuko aupandababangutuknwot okay. yeah. pamoja? pamoja kwa mama sasa ni upande wake kwa sababu nimezaliwa na ndugu kutoka kwa mama lakini baba tofauti na kwa baba wangu pia babangu ana wake watatu hmm. kiacha mamaangu wangu ambaye amemwacha ni mke watatu so sahivi anawake wawili baba wangu siwezi si kumwelezea sana lakini nampenda na kwa sababu ni baba mbaye sijai kumuona akiwa na upendeleo hasa kwa watoto wake wala hata kwa mama angu, pia ni mtu bae tanikikaa nye naonyesha kma apenda namamanguau na tanesa a apnda mamayao kwyo mi namona ni baba bora kwa upande wanguynu u nkutapujuembyo fanya ababaubombna o amsifu kwao ona shuj ana wakati wakuo mamako alikuwa mwajiriwa ama alikuwa mama nyumbani kwa hiyo anazichanga unaona vitu ambavyo wanafanya labda yeah. kama biashara nini ili kuweza kuleta nyumbani mama wakati nakuwa kwanza tulikuwa tuko kama nane nyumbani hmm. ndugu zake wengine kaka yake alifariki sio bidi achukue watoto na sisi pia tulikuwa tuko watano tayari nyumbani mamaangu alikuwa anauza gongo zilipombeza kienyeji zile mm. lakini pia alikua kuna muda anauza kuni anafanya nini so nilikuwa namuona harakati zote alizokuwa nafanya pia mm-hmm. yeah. gongo ni ligo yeah. kwayo lazima kulikuwa kuna ishu za maaskarinyingi sana yeah. ilikuwa ni shida ilikuwa kuna siku lishai kurudi shule konafika na mapolisi pan kamtaan aoa mii ni nambamoja mama wangu menyewe ananaitaga baba kwaiyo mm. nafurahi pia kwa hilo anamshukuru mwenyezimungu sib yeah. tofauti y kuna stori moja yaba unapendaga mpira uh, si sana okay. yeah. unamjua micael n yeah. okay. mm. so wakati mic anacheza chel mm. eh, jon er alikuwa namshangaa sanan kila anapopata pesa mm. eh, lake naishaharakaaraka au anamsikia anavoongea na simu na ndugu zake kwa afrika mm. unaona yani yeah. e, watu wengi sana mm. sanahivini so, like, e, mnaishije yeah. kwa sababu wenzetu wazungu ni yeye babake na mamawake na watoto Wabaku. wake kabisi. na akisha kuwa mtu mzima ni yeye na familia yake yaani hivyo ndo ambavo mm. wanaenda hana, hana hana watu wengi kwa hiyo hata hela yao huwa inakaa, inakaa unadhani <laughs> pengine kwa kiasi fulani na sisi inabidi tufike huko ama hayo hayatuusu yani tulivo ni kwamba lazima tuende mm. wote kwa pamojakutokana ah, na mazingira siwezi kuzungumzia weginedwwjsadbdndnadhani nadhani wao wana, wana, wanajivunia wewe kiasiani mm, nadhani ni kiasi kikubwa sana kwa sababu nina muda mchache sana kuanzia kupata ambacho nakipata tist lakini nimesaidia watu wengi na nafanya vitu vingi pia ambavyo ni vikubwa na hata huenda kuna mwingine ambaye ameshapata na ajei kuvifanya hivo vitu pia kwahio wanajivunia kiasi kikubwa sana, sana. Okay. Na, mii nimesoma bumbuli kuanzia dasa la kwanza mpaka fom jj kijijini kabisa basi moja akuja da yeah. yeah. kule nishai kufika ni pazuripazuri yeah. Pazuri sana hali ya hewa nini kila kitu ikopua ardhi ina, ina, ina rutuba ulikuwa unalima likuwa nalima sana na alipyofika pia fom nikuwa naendesha bodaboda likua nkitoka shule nachukua bodaboda naenda kupija kazi tano tano narudi nampa mama la, la shule Kwa shamba lakula subunachlashule sambsambdaag dkilimo kikubwa chakulenkumbukwe okay. Ah, kwanza kabisa ningependa nikumbukwe kwa mema sana lakini pia nikumbukwe kwa kuwa sehemu moja ya wa watu kuvuka lakini pia nikumbukwe kwa watoto wangu pia kama navyotamani kumkumbuka babangu kamba nilikuwa baba bora nasikuwa na ubaguzi kwenye lolote yni niakishe kwenye doa niliondoe kabla ya, ya kifo changu na ksabu kuna watu anasali kushinda mimi smaidogodilifika si ah, yani yeah. <laughs> <dino. laughs> mimi maisha yangu yote ambao nimekulia up, upande babangu, ni wa babaangu ni waislam sana babangu mpaka sahivi ni, ni, ni mzee wa msikiti so walikuwa ni watu wadini sana alafu mimi lia vyokuwa mdogo a napelekwa kwa masharifu kwa nilikuwa nlika nenda k naombewa dua imantu si kwa masharifu niwatumb zaditawaganga amsha inakua vipi mwanzaku azakamka usikumnataka kujua nasia vibaya aimerugwa awambia amtu mmoja mbili tatu akanaambia wapenzi wenu wasani ai kabisa kusikia sohakutaka kuingilia kwenye swaili lakini nichomba kwasababu mwenzangu alikuwa na vitu, vingis, vingine, vitu vingi siwezi kuvisema vingine lakiniiaavtuvngi vinamsumbua vingine ni vya kibinaadam vya maisha vingine ni vyaaa kusaa hu nikiwa nangakiaoingine kwao nilimuomba mama nikamwambia bwana nataka kuja na mtu wangu nyumbani kwaiyo nachokiomba kwako kwa mimi niruhusa tu yakuja naye hapo n na, najua takua bado iko nje hesima kwasaabu jamnymba ukalabasi mpaka nyumbani so kufika kule kweli maisha yalichengi kwasababu tuuambe kamfuata ni mzee wangu mbae nakagane kijuweni tunapiga stori ani hivo ni zee mbae mzee kijana kwayo nikamfata nikamwelezea bwana kuna mwenzangu yuko hivi na hivi mbili na tatu apa hi hshauri ameambiwa na hih so, lakini aania njema wam kak enye ile a amo wa waiyo hiyo ndo siku ya kawapo, kwa iyo, iyo, iyo, si kwanza nakumbuka kesho yake nilienda kwa mganga o pigwa paka aauuk Wow. kawambia kwamba mambo ataenda vizuri na nini so ikuwa ni moja ya imani tu ambao nilihisi kwambakwwenza kmbawennatbku yo ndo maa yakwanza aguwndskuakwanza akumbuka eda kwaana niikuwa kwenye mazingira kama hayo yani yeah. e, nyumba ambayo watu wana, wanafanya hivyo vitu kwahyo yeah. nilikuwa nikiwaona wenzangu wanachalehivi nikua na sananami sinachalenajlakini yeah. <laughs> namshukuru mwenyezimungu alililinda kwa hiohizo sto zipo kwenyes pia, yeah, pia. sio ya kwenu tu hata mpira taskia bwana jamaa kampiga nyundo yule achezi kila yeah. kingi akiguswa tukaumia okay. okay. mtu anajitoaje kwenye imani kama hizo yani anaweza akafanya nini ili iyoman itojikachanganyikio iyo imani ito. eh, eh. ah. it, it nahisi yani, kuna... yeah. na ni kwanza ni kitu kigumu sana kwa sababu kitu kinachoitwa imani kukitoa kwa mtu ni kitu kigumu sana lakini namini mungu anaweza kila kitu hmm. mi ni mtu ambaye ishafika time pia kuanafikiria hvo vitu vipo yani kwamba nami ntaenda ku waganga ntenda sijui wapi nami nikaroga lakini ilifika time baba wangu aliniambia imani yaani hata huyo mganga ambao aenda kuruga ni imani, tu kwao kimwaminiukmbd aamkatika dua m katika baba ko na mamako fikabaakdogo kutu, tume mama doymmbbda siku yako inakuwa iko vipi kikawaida siku yangu ah, siku yangu waga haifanani hai kila siku hmm. lakininapendasaktu chaufanya nmazoe to mazoe a napenda sana kud kwasabauyngu lifika hatua mpaka nikapata vifaa vyangu nanini ka muda mwingi natumia kurkodi piayumbni na vitu pia. na vingi nafanya kwa siku ya. Okay. wakati unakua ulikuwa unapenda sports mi iananapedaanamzikwatu <laughs> <Yeah. laughs> wa nyumbani kwenu wanwashajua wa saizi kwa hiyo yeah. amaolikuwa na, uko, yeah, uko nao labda maskani wakati wa pikipiki au ambao wshajuawananipenda sanawasjnawengi wao naongina piwgiwo naongea nao piaa nao, yeah, nao, okay. yeah. nice. mjini kuna, kuna watu ambao tukija tunakutana nao yeah ambao wengine wanakuwa marafiki zetu yeah. eh, lakini wengine inakuwa watu tu ambao tunawajua kwamba huyu ni fulanifulani wengine wanataka kuwa karibu na yeah. wewe kwasababu una, una jina mm. au una, una, una kitu yeah. ukiwa natafuta rafiki kama wewe yeah. au kutanana mtnn kwanza ah, namshukuru mwenyezimungu mi sahivi sina marafiki na nahisi kwa muda huu sihitaji pia ila na watu wakaribu ambao nimewafanya kama ndugu zangu abu mii nimekulia ya maisha yamtani sanashkamalapa kule ombaomba kule sh kukaana mapushamapushamasha aye aak wtee watuanmo wai ndugu zangu nataunao pia nmpaka saivi ya watu niko nao ndo moja ni, ni, ni otograf wangu mwingine ni direkt wangu na tunaendelea maisha naendee tumebaki kwa ndugu kwahiyo swala la marafiki mimi kusema kualisi na marafikimb jbhiyo ilikuwa nitonyama pale kwa wawalimauo pale nakumbuka ndo mara yangu ya kwanza nimenda kupanga Alafu kut tumekua watuwengi wengijamwakamma humba kimoja tunakswenye yani, <laughs> si, nyumba ka haliku, naa lituachia lafu nyuba eyeka hivo hivotlifika mm. yeah. okay. baadaya ujue ndoto ya, ya kule kijijini ndoto ya kwanza unafika kwamba nikimaliza shule janabodabodaupande wababawangu waauwalikua aon kama babu yangu mzababa baba babu yangu mdogo yye hukudali kwa hivyo ana magari mazuri ana manyumba hukule nyumbani ana kiwanda cha maji sijuu ana nini so nikona tamani kuja kwa babu yangu na mimi nionja ale maisha kwa sababu sijawai si, si, kuishi pia ka livyo maliza tu shule nikaombaomba luusa huku kwa babu yangu akaambia njoo ukija utakaa nyumbani mimi ni mtu ambae nikwanza ninaisi nimeanza kukata kabla ya i wangu asadiamada emambo mgiedeaokshafika ubungu pale ntajua mwenyewe aobabu akanaambia basa takutafutia naule kesho kuto tarudi nyumbani akanisindikiza mpaka ubungo nakumbuka pale kufika ubungo babu akaondoka mi kashuka kwenye basi nikala begi langu nikenda mburati huko nienda mbulati niko na washikaji zangu ni washkaji wa mtaa tu fo ni kwa, kwa, hmm. kwa, kwa, kwa daalama ndo nyumbani kwenu mkifika, usiku umefika na lala. kwa kfueffaaabauskuefia ad maisha yangu ankwahiyo yeah. um, muziki ulianza baada ya we mwenyewe kujilazimisha kwamba sitaki kukaa kwa babu yangu nataka nianze mitikasi yangu sindio ya, ya, mi ni kuhangaikia mziki mi mziki nimeanza mda kwanzia mdogo niko shule nyumbani wakija watua sisihemu napandishwa naimba nafanya nini kyo nimeanza mda nimifi taimu niko darasalanne na ngila <laughs> tano liandika nyimbo ya shule aafu watu wakaimba shule nzima aolai tea oanza muda sanawapa pewanambaitakuwa <laughs> wanaimbayn wanaimba watakua wanaimba hata walimu wangu pia wananicheki sana iiwananiambia ni moja wa kumbukumbu kubwa sana kwenye maisha yao na nini kwahiyo wanaimba mpaka leowaananimejua na nimesikia pia kwamba wewe ni mwandishi mzuri sa ah. nani uishai kumwandikia ambaye labda sisi hatuju ah wetu wengi kina nandi na alikiba uh, wengi wengi shashikilikwenye nyimbo za wasanii wengi wakubwa lakini ndo hivo hakutaka ifahamike na haikuwa haki yangu pia kwasabu, mwenye, kwa sababu nilikubali mwenyewe hata nikiongea leo itakuwa kinyume pia cha sheria yeah. kwasabbu tulielewana hivyosijui yeah. a kipindi hicho nakumbuka na hasas hivi iasan mkubwa sai ni mkubwa sana andika ngoma yake t n u ika nfno an Hmm. Yeah. imekufunza imenifunza I kwamba si kila kitu ukifanya kwa kwa, kwa kwa sababu tuwe huko chini kuna time pia unaza ukamfanyia kitu ambacho ni kidogo lakini kikadumu miaka na miaka na kikakuumiza pia hmm. so hiyo ni moja ya funzo pia kwangu okay, so hizi za kuambiana kwamba bwana usiseme uaga hmm. zinakuwa zina mikataba hmm. hapa mimi naamini nasi mkataba wa kwanza ni makubalianomali kaulinwe mwenyewe mmeongea nini katiyenu kipindi kile angeongea nikambishia ingekuwa nambishia mpaka leo lakini mi mwenyewe nilimwambia sawa na sijui alikuwa na katika kumbukumbu gani kwa hiyo niliona tu si haki yangu na haikuwa risi yangu piami okay. yeah. so, napenda sana kuwa katika uaisi mini mtu ambaye kuna muda hata nikikaa labda nimekwazana na mama nini nimeingia studio mm. nikitakaa nikangoma mapenzi na kataa kabisa yani ninagoma so na, napendaga sana kuandika katika uhalisia na nahisi ndio time ambao napata kitu kizuri zaidi yeah. so toiat ni kwamba eh, unatumia wanawake ili kujibst kuji Eh, yani wapenzi wako wote ni watu ambao wanajulikana ambao tayari walikuwa kwenye meishakwenye mm. mapenzi yako wao kwawao zako na ambayo kunaye sasahivi yani yana ukweli kiasi uh, gani ayo maneno kwanza ni ya uongo sana kwa sababu hujua mtu mwingine anaweza kuongea kwa sababu hajui ndani yao maisha ya watu kuna nini pia mm lakini pia mapenzi yangu kwao ni makubwa diomana pia imeuana lakini watu wanapoongea wanakua hawajui bnkanyuma kuna nini na story, na watu walivyopatana mimi kamawangu wawanza impata m mbayo tmaadaule anenisadia nini lakini pia katika mda huohuo ni mtu ambae mimi ndo likuwa naingia studi nakuacha kufanya kazi zangu nimwandikie nyimbo nazichukua na kuzsambatuwaoge awafikiriage nyuma walakukumbuka kbao ptn katika vitu ambavyo vinakufata ku, vina nyuma sana vinakungata sana yeah. Eh, ni mahusiano yako ya zamani hmm, yeah. eh, yani ni kama uko jiela saa eh? hmm. kila, kila kitu kitaka kukifanya unakumbushiwa yeah. eh. so hiyo ikoje una mipango nayo gani au unajiah una, una, una, vipi na kitu kama hiko ah, cha kwanza mimi napenda sana amani dakwanu aaaa ombeaa maae a ii kanatamani sana, alia, sana, sana na hata kwa mwezi nimuone mwanangu mara moja tu nalifika tim ambayo mimi sina chochote lakini napata hizo lakimoja lakimbili hata situmi mesaisifanyi chochote dadake minachkua mlmfkam kamoba wenzau vitu ambavyo najibiwa na matusi ambao mamaangu pia mb tunakanahatuwazima pnifata menzangu mara ya kwanza kanitukana mara ya pili kanijibu hivi mara ya nne akuongeadi mitandaoni mara ya tatu kafanya hivi akanambia basi kwa sababu alia wakwenu wote ule ni mamake pia nastahiki akumlea kama mama nakama kastahili kaona kama mda uwe hustahili kufanya chochote kwake mwache li msigombane kwasau navogombana namhalilisha mtotoi mapenzi yangu kwao ni makubwa sana sana Crazy. Yeah. Eh, unadhani naongea na na michael siku moja kuhusu eh, thamani uh. ye, yenu ninyi yeah. tofauti Tufaut, tofauti lakini kwa bahati mbaya jinsi ambavyo industry imesetiwa ni kwamba eh, wengi hawawezi kushine kwa wakati mmoja yaani okay. jinsi ilivyo ni kwamba lazima kutoka kuna mmoja au wawili mm, yeah. wengine wote wana, wanacheza tu hukuhuku huku. kwa utashi wako mm. na kiu yako ambayo unayo sikutaka kutumia neno njaa yeah. kwa sababu mekaa mm. kinjaanjaa kwa kiu yako ambayo ukonayo mm. e, ipi ambayo ungependa wewe unaifanyia kazi kitu kipi ambacho ungependa kukiona kiko tofauti na ambavyo iko sasahivi okay. cha kwanza kabisa sni hii ya mziki ambao naifanya lakini kitu ambacho natamani kionekana tofauti ni, ni, kind of ni mafanikio sisi tumeamini sana katika sijui ni watu wote au vipi lakinitumeamini katika makundi sana na kusaidiwa hmm. amba msanii asiposaidiwa au kuvushwa sehemu awezi kufika sehemu pia kitu ambacho mimi sikiamini mi naamini kwamba unapoonyesha mafanikio katika mziki wako kuna watu wengi wakando wanaweza kufuata na kukusaidia p kwa cha kwanza ni mafanikio yangu katika mziki nikimaanisha kwamba kufanya mziki mzuri ambao ndo mafanikio yakwanza lakini pia kuhakikisha huo mziki unafika hapo sehemuitofauti ya yangu na watu wengi hi kwenye mafanikio ya mziki wangu hmm. yeah. tajwu una sio moja pengine mbili ha. ambazo wasanii wake wameamua kusema kwamba hawataki au wenyewe wamesema kwamba bwana e, sahizi hatuko pamoja ha. lakini kuna ishu za kudaiana za, za, ku, mm. za kwamba haku, hakuna kuondoka kwa uzurihata mm. eh? e, ukiskia kamba wameondoka kwa uzuri lakini kuna stori ambazo anazisikia maan eh. kwamba ana iye e, haikuwa poa yeah. nimependa jinsi ambavyo umesema e, unaamini kwenye, kwenye, kwenye ku, Kuto, kuto, kufanikiwa bila mtu kusema kwamba amekuvusha sehemu fulani yeah. mtu anaposema nilimsaidia mm. hiyo nakufanya wee ujisikie vipi ah, cha kwanza vibaya mi ndio maana kuna kawa gadi sana sana na kakangumaiko kusadianasaidiana ile ni kitu mbaya sana kwasababu uwezi kumsaidia mtu kitu ambacho pia kimekufaidisha nawewe pia yeah. so liwekeza na kufanya kai Yeah. kuhivu okay. um, mm. tuanze kuzungumzia swala la kwenye mapenzi eh. <laughs> uh, bahati nzuri mpenzi wako ni mtu ambaye anajulikana mm. lazima simu yake itakuwa ina mambo mengi sana sana, sana. <laughs> <laughs> waga unaishika uh, sha kuishika nyuma ishikashika sana nyuma sema nikaona haina haja ya kuishika simu yake kwa sababu kitu ambacho nakiangalia kikubwa niheshima na ni niheshimu kiasi gani narudi nyumbani tunaelewana tuna familia hii simu itanivurugakushnza kunitia <laughs> shnza kunitia shidameachanana mm. hiyo sahi mm-hmm. unajua ukiwa unatafuta kitu yeah. ukiikipata inabidi ujue utafanyaje baada ya kukipata yeah. kwahiyo kama we ulivokuwa unashika simu mm ulikuwa tayari kumwacha kwa chochote ambacho tutkuchanasanyingine uivu tujue binadamu tena tumombonauk sayingieu lakini kifikiria kwa undani i babangu ashikuniambia hakikisha mnagombana lakini msigombane kupitia kitu ambacho akiongei simu ni kitu ambacho akiongei na kina vitu vingi sana ndani yake so nkuwasiku uh, htalikuachana naye ilikuwa ni wivu tu nahisi na ujana pia kwa sababu huku tunakovuka pia ni darasa kwa hiyo inahisi ilikuwa ni moja yafunz mm, yeah. okay. sasa kuna suala la wivu wa maendeleo yeah. kwa s yenu ambayo nafanya kazi mm. uh, unakuwa au yeah. af mtu ambaye unamwandikia ana, anatoboa yeah. au mshikaji wako anatoboa mm. yeah. au unajua kabisa kwamba huyu ana uwezo lakini iuko pale yeah wnapatagakaogea uafnaona kabisanafasi faniamatumi vizuriafaswai si kama namchukia huyo mtunachukia tu vilevitu vinavyoendelea pokat yeah. okay. so unajiona wapi mwenzetu ah, mwenyezimungu akijaadia najiona mbali sananslaasaba nishaza kuona walau mwangaza ambao mwangaza pia nimeupata pia si kupitia mtu ni kupitia kazi ambao unaifanya kwao mm-hmm. kwasababu naendelea kufanya kazi kila siku naendelea kumwomba mwenyezimungu najiona mbali sana okay. yeah. saizi ukiwa unapatah kwasababu najua unapatapatahoza kusafirinii yeah. huko mm-hmm. inakuajihu naenjoi anoinajivunia <laughs> <laughs> na na na pia naona d ah, nimevuka kuna sehemu kasautane al annapokuaakwasababu sio kila mtu au sio kila saa utaweza kuandika hit song. Yeah, si unajua okay. so wakati unaandika hicho unakuwa nacho kwenye, kwenye mawazo yako y yeah, nawaza na, na sana ndo maana hata hapo nyuma hata kabla ya kuitoa uishi kutoa sijui nini nikuwa ni mtu ambaye mi na nyimbo takriban hata mia ndani lakini hang nambiaa abuafayahda mefohizomia nahani kuna hata hamsini haouri mm-hmm. kabsnajiskiaje <laughs> yani ukiwa naaminia ngoma alafu mwamb ka vibaya isia vibaya sana kwa sababu nakuwaga ni mipanga kabisa malengo mbada ngoma ikitoka hii mm. alafu waga ngoma ambazo unaziamini mwenyewe sa nyingine nakuwa sio mara nyingi, yeah. nyingi. zinakuwa tu ni ngoma nzuri tu lakini ngoma ambazo u tu, nasema tuebuii nitoe i ndo nakuwaga numa lakini namshukuru mwenyezi mungu ni mtu ambaye yni hata nikikaa labda na wewe hapa nikiusia nyimbo nyimbo nyingine tofautinkifikaanyingine lakiniwt wnaambiabangmanymbo zanu o wenye mfuob zimetoka saii na nyimbo arobanaau eh, maobambazo ni kubwa sana mpaka saizi ni, ni tano mbazokifika nje uk nambaamba mapeni tenaimekamatwa laini ikaa kama siku saba nanismaso eh, kama bifa sukamatwashakamatwa bodaboda hivi boda, boda, lakini unaingia tu natoka kesho ahiyo hmm. ndo likwanmaho hapana ni... sijaua vila tu ilitokea ugomvi kati yni livyo ex wangu sasa mwenzangu alikuwa kidogo na nguvu na watu ao walikuwa naongea na poa makonda kipindi kile na joketi sasa alivyoielezea kwa upande wake kwa sababu tukifanya na tukio mi nawewe sa hivi hata ukifika kwa upande mwingine ima utajitetea upande wako alikia anamaw maayakwanzga sikumpiga lakini nahisi nilimgusa sababu okay. ningedhamilia kumpiga ningempiga na ningemumiza pia lakini tu ni, ni binadamu nilikuwa na hasira na nashatahaikuwa hivyo ambavyo imeajisiwa lakini lilitokea kibinadamu na hata nifika mahakamani hiyo nilikubali vyote na nlijua nimefanyika hivyo ni kijana na asira na nini lakini haikufikia hatua kwamba nimempiga ilikuwa ni kawaida sana familia kama anavyogombana watu wengine tudani lakini lipelekea huko nnamshukuru mwenyezimungu nimejifunza pkutok mm. yeah. so, kwa, kwa, kwa jina ambalo wazazi wako walikuita mpaka mpt jina la yeah. babu yangu mzababangu kabisbabangu kabla yangu alikuwa za watoto wawili tayari lakini ajai kumpa mtoto yoyote jina la baba ake so mi mdamboo likuwa nazaliwa bau ynsepngwaaakanisaidia ntnz kafika kambiatakamsaidia chakwanza ambia badilishe jina ojina awezi kutogoa nao kabisa kwaiyo kusan jina ya babu yangu kabisa nanalipenda sana kutoka moyoniaalipewa stori zake babu yangu kwanza alikua ni mtu ambaye anapenda sana watu lakini katika familia yao na kule kijijini ndo alikuwa ni mtu wa kwanza kufanikiwa yyni yani. kuendesha gari na nini hmm. kwahiyo alikuwa mzee fulani hivi nasikia msafi sana kwa hiyo kuna vitu vingi naadisi waga na, na, na mzee wangu lakini viko ndani ya familia sana na vinafanyazidi kumpenda sana uyo mtu na kulipenda ilojina piaso nice. yeah. una, una chochote ambacho mm. meukiachanakuas naambunaelekea yeah. kutoboabo uh, uh, alikuamimi uh, nahisi nice kwake nimerisi busa, busara tu kwa sababu kuna, kuna tukio moja lilitokea na ilijiona na busara sana mm. ilikuwa taimu ka naishi pale buguruni marapapale ataka a smuta dagshka wanu danafanya vizuri sana alafu wale watoto wakule ni mashabiki wa alikiba sana kukukawa kuna ubishani kati ya dimond na alikiba mi nikanika upande wa dmondkabkbanafanya poasanalakinidanakuja vizuri bana nipigwa sikuoa pakwendakakab anskaondokanniliondoka nimeanza kufanikiwa fanikiwa hivi napatapata viela nienda mpaka kule dago tena nikafika nikanunua mbuzi tukakaa tukalala palw tuka icho kitu naonani busara kubwa sanakjnikakangu nakutana naye tunapiga stori tunasalimiana vizuri hapana yeah. Eh, kwa sababu mimi hapa na kwanzia naanza mziki wangu na ndoto zangu sana yaani natamani sana suojanambamojasunambamojambaja anamba bili nambatauchii mpango wanu a k canuiakuna to kwenye mitandao ya kijamii kuusu uh. yeah. ambayo mwenyewe uliamua kuekawazi yeah kama hatojali nka nataka unielezee kitugani asa kilitokeawa kabsfajaashlengea atandaat hotmna tukaelewana bei na kila kitu tukazozanazana sana lakinifamlkabadao mkataba etu lipita alikua ni talehe kumi namoja mwezi watisa na pan zangu zakufanya uwae kuminananemweziwatis kia katika gemu yangu mm. kaio nikaongea nao tukapanga nikaambia hata pesa ambao naipata pia show yangu tawekeza piauko stuhkueh ufanye shkisha plewatu kufanya vile vitu na mkataba ukawa umepita o kataba wetu uka umeishia apo si kufanikiwa kwenda wakarudi tena kwamba wanaombaln ambayo wametoa ndo ongezee nkafanya nyingine kwa sababu mkataba wanyuma ushapita na sisi tushamalizana kwaaamoja mbili tatu vimetokea tunaela kubwa tnakiasi kadhaa nikaona wae ni binadamu daa natafuta nafamilia aat mi siwezi kutoka daa kuja kata lazimanitoke zanzibar nije huko kwenu saa kumi nambili ni eakeo aashut au iaae au kaia mdaash umefikia mazingira yakua mazui sana so, mda ashu kafika nikapigwa simu atu ameja kli nabidi niende nikawambia la yangulambiuhaua daka arobaini l ikafanyika baadaye hapo wakanchukua npeleka kwenye apaent nyingine piipofikia nseemu fulani kicha kawaida sshmaizaasstnavyoona swala linaloingiliana na pesa vafu mi nahitaji yoela nafanya kwa moyo mmoja nikawambia bsawa lakini hatuna mkataba nkmoja mm. mbili uaambaeanaka hyo shoo apaubalozini nakesi sita ko kamakini wakupe ela yako wakupe tktakurudia kwasabuakwanza shap nzo badmba mi nadharura kwenye mkataba wanyuma ule yeah. ko achoa nakifaya mi mama kamb akfa mshabk oaasn hochote jama katuma mesaji mojatutumeka na nadawakuapiga na simu klea tanzania kbao s oana kpiga smubaoi wangu wakawatafuta wote pamoja wakawaita ubalozini pale wakaongea nao wakasema ananipa hela siku hiyo sasa amboondosiku miondo kesho yake mm-hmm. ila kama ananipa hela inabidi wandae sho nyingine pia lakini makubaliano wao na watu wanini wambas wa mm-hmm. k akitoa hiyo pesa na hiyo tiketi zao wanaletea hela yangu hotelini kila kitu mii keshotond ama kanipigia simu kwamba umekuja kutafuta chakufanya malizana naawa watu amesemakupa tke zako da uefu la ako ijapewa ela siapewa tke a kudia wwamekutafutaafut intafuta baadae n ekungee n adaai akakang ithink ao waliisi tu mda haujafika kusema hicho kitu ila hmm. wa, ah, yani ah, e, kwa upande wangu niona boda niseme na wengine pia wajifunzeshapita itu vingi ana mpaka pouliponabado ka ezenyezuafaibado defu nsha mimi nikisema nikibadilisha nisingejifunza pia uenda ngenitokea dili kubwa koshakua mkubwa zaidi yafaftoke kitu kingine kikubwa ntajipanga vizuri ntakua nawanasheria esambn mishkenda seemu moja abimeta nea aa aa akablaamaliza E, inabidi tuwazungumzie wa wapopo uh, ina, ina, ina, ina kidogo kwa nigeria inaonekana kabisa inajulikanakwamba wako wengi na kila sehemu duniani ambayo utaenda hata ukienda ukrain utawakuta hii ndia ndo usiseme chaina huko pia wapo na wanaongea kichina shatari yani yes. na hata kwenye hizi E, sehemu ambazo nyinyi mara nyingi huwa mnazitumia kwa ajili ya kupeleka mziki wenu yeah. na huko pia wapo so ukiachana na kwamba wako wengi yeah. so, okay, wa, wa, wa mm. na wanabebana wana, wana mm. unadhani wao kama wao ni kitu gani ambacho wanafanya tofauti na sisi tunatakiwa tujifunze nini kutoka yeah. kwaoebuwana yeah. cha kwanza wako wakori sana na mziki wao yani sijui wanaishi na mziki siu niseme vipi lakini hata ukimwonawai katua nyimbo na hata ukiangalia dykttkangalia mziki ambao kaufanya yani watu ambao mara nyingi agawaja wafayawawafikirii katika nchi yao tu wanafikiria sana kati kwa ukubwa sana sisi sahivi tumerizika kwamba nyimbo ikihiti hapa ashi changu kimehiti vizuri kifanyah mbili tatuwmeshtuka una... wa mm. ni wachache na atakushtuka kwao ka ameshtuka katika njia sahii au ameshtuka lakini pia baada ya kufanya vitu abao tupeeke waga wao kmaneo wowalt wanaj cho ametuini sana katika saauendanadr ua hcho kitu aini wao wakona kazizao so hili swala la sisi kuwaiga unalijua kusa, hmm. ya? Yeah, sana. na wakati unafanya yakwako aa unalo ilo kwenye akili yako yeah nawaiga sana nmbacho kimetokea kikubwawasani wetu wakubwaonown kazi zako eh, katika familia yako amsu sure, aa watoto wawili sio mwisho sindio kama bobmalea aminia sana. <laughs> sana so kila laherikso okay, huyo ndo mwenyewe umemsikia bwana kusa jina la babu yake iliokairithi na babu yake alikuwa noma sana msafi na mambo yake alikuwa mazuri nayeye itakuwa hivo hivyo na zaidi pengine kwa niada ya kusa na kila mtu mu ndani tunakushukuru kwa kutuangalia na kutusikiliza tekee vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupatia aina mana huko kiburi kinafanya tujhongei tuna aukawapya kila dei so i la kufika unawai chozi na mfuta na krai tukipenda na mungu na yeah, yeah. Yeah. Si ana furahihisihia