binafsi ni watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na karibu sana kwenye salama na kama unatuangalia kupitia television big up yourself na kama unatuangalia kupitia youtube asante usisahau kusubscribe kwenye channel yetu lakini kubwa ni kwamba kipindi hiki pia kinapatikana katika mitandao mingine ya kijamii tuko twitter tuko instagram tuko facebook jina letu ndo hilo hilo yastontown ya mi natwa salama karibu kwenye salama na niboy Yeah. <laughs> nwee yani yeah. zako nazipenda isija tukitoka hapa tunaweza tukaongea <laughs> michongo pa tunaeatukaongeatakupa zinakatika. ujue nywele ni k kama, mm. kama binadamu yoyote yoyotewakawaida zinahitaji mm. matunzo ah. uh, zikiona unazipenda mm. na zenyewe zitakupenda na zenyewe zinaondokawauli zinaondoka. <laughs> <laughs> hey, wenye <anya> viaa <laughs> vizuri unaendeleaje watakuambia vizuriaedeaongera sana, sure. um, sana kwa kazi nzuri yeah, mimi so. ni shabiki yako namba moja ijaiuwam akwamihaanio tamba wmbo wakeaitaa ondkenye ni jina gani bovu mtu ameshawai wa kukuita wakati anajaribu kuita reani au aiboailipi ah, ah, ambalo lishaukera zaidiaushasncomeaa lakiniuambie mwanangu nanakua ya kwa, <laughs> wengine wanachanganyaga mm. lingine tula kawaida inatokeaga asemageajia ingine waieaokeaki aat naweza kpigana uu kuna mkna manoaeikuakamtia ofaakoaawaatumaa itu avikusu <laughs> anakupa, anakupa, anakupa mlolongo wa vitu ambavyo sio vyakwakona atari sana i nyumba yako mpya ii nyumba yako mpya mamaaminaaawaisnatokeachan wewe asili yako ni wapi mimi ni mnyakusa wa tukuyu sehemu moja inaitwailalabw yani, ukitoka mbea mjini unaenda tukuyu ukifika tukuyu kuna sehemu panaitwa panaitwa k ukipit ka ane beajinzkambee mbela paleikiongea hivyowatu nzowanaelewaa yukoayceei alivokulembeaajaedeea hana neno hangati usimwogope usimwogope so maonajesi alivoiremba wekwkea ma na kamt pembeni ini lazima i kinyama sa huyu anaitwa majina esajiyiei maaruf kabisaautayakelabda dutaimatatizo nyumbanihmajinaa wenyes ni watu wangapi ambao unakutana nao anakwambia bwana mii mi, nimetoka kule kule ulikotoka wewe and mm-hmm. how does that make you feel? I natokeaga mara nyingi nakutana na watu wanyumbani na wengine wnambiak mambo aeu mengie waznwale watu ambao mm. na, ushawaona zamani hmm. inakupa ile emor ya maisha yako lipotoka nanii so hmm. inakuaga ni i nzuri sana ikutaa nawatu ambao limetokanaomojaa nice yeah. na, nataka, nataka nijue jinsi ambavyo ulifika da kasababu ulizaliwa mbea yeah. ulikuja huku kusoma yeah. zileza wazazi no, ilikuwaga ilikuwa ni kwanza miina kwa, zamani sana mda nikisema zamani sana ni zamaieumbilina mm. so, yani, ngapi efumbilina efumbilinatisa efumbilinanane mambo yangu yeyea njaakbanikusoma niwe dokta hivi nginia fulani hivo ndo ikuwa dram zangu so nikawa nikachacha mambo ya kuchanachana na nini sababu alaume walikuwa nazingua unaenda kwenye mastudio unaenda si kenye maklabu na ninafudogkacan nika, nika navyo nikawa i mta shule sana elfu mbili na tisa kasha ane tukatubu pale nini, Bwana, mesema, nini. Tuka tukajiunga kwenye kwaya the same day mristo uh, no, no, no, m- okay. yes. m- lakini mkristoso tukajiunga hapo na kanisa tukaingia kwenye kwaya aabu nikwa napenda sana kuimba nikaona bwana nitulize akili yangu nisome niende kanisani sitaki mambo mengine yote ko kawa hv um, nimekapa b9 Lakin, niko, niko, niko Sasa, nasoma, lakini kipindi hicho bado nikniko nasoma aaa akaedaayao aaboalia magumua masindano ya fel aana fretlalamoa kaa simubia bana mi naenda ashngapaunaenoaachana mwenyezmungu nisaidie nae sanafanya zaman kuna ijanana mapafu mapya nikaona kama nanipeeka kasi sana kab nitumie teknik moja niwe naandika mistari minne lngne afre styr oaaa kama lmnadevbodabodaandazaazakatafanyateknik a nashangilia sasa kuna sehem nikanasa wakati na chana ikastop si, ikas Ika, ivo b kabidu arudie sinikarudikataulakini baadae hivohivo ikaenda nikarudia nikashinda nilishinda mbea nikaja nikashinda d pia baada ya kushinda apo nikakutana kina baptale alikuwa ni kama watu anaspi pale kwenye, kwenye competition hizo mm akanambia unachana lakini sasa akujua kama pia naimba kanisani na pisasa na na na wale watu ambao nimeshinda kwenye tamasha ambao babtalikanawasimamia kwaniaba yao mm. wakawa wataki nye anaa shindano lao litakuwa lina maana mshindi tena kaenda kuimba mm kwayo ikanipa utata sana pale lakini to, to make along story shot baada ya hapo nikpefumbakmiamda mabo mengi mjini zangu zguazikipigwa nikanaona watu wawagusi nikawa nika nika, nika, nika na sasa hapa lazima nifanye maamuzi ya kudipacha mwenyewekjikusanya nikajikusanya mwenyewe eeoli lakini sasa kuna vitu lazima umsaidie kifika mizani vile lazima kuna nanii upeleke zile e alafu kuna vitu labda vitanda vya watu juu kule lazima ufungue ufunge mizigo ksauna watuengine nawachukua njiani nsadiatubeangu juu kule tukafika seemmoaekule juua kulejuuuabea nguo zote nafika jiji la ah. e, nikataka kupambana nazo naskiraina sabuni zikagonga mwambam laini nilikase na nguo yani moja kama mwezi mwezi na mwezi miezi miwili yani niu moja unaona hiyo kama o lungo lizova hiyo mwezi mzima so story nilikuwa na nguo moja ya papo tshit af chini ikw na pensi nyekundu lazima agemtpesa mazingira nguo zikauke upoe kama ualala faka <laughs> siku tuaatunatushuti vidio sina nguo kab lion geuu tyed inapita tuvote hoksa watnaa jna nayo n kwasababu watu anaitafsirigi vibaya y rombaya mbaya ni kutozingatia ya mwenzako hiyo ni rbaya totafsiraby jamba nayokua kwako akwake anaaechenakuua kwsabu anaitaka hajafikiria kwamba we ni binadamu nae naumia nanjaka kwenye upande wangu wnimepiga mi nakutafsiri we nanibadilishe nguo lakini watu hawajafikiria kwenye swala la kwamba we unabidi ubadilishe nguo maanake tayari mi nawachukulia na lakini lainibaa nikaa kuelewa maisha kwamba okay, inatakiwa usiomtu kuona kwamba kila kitu namekua da ambao nataka mimi kuja wanzanwanzoliua no na pia, utata kwasababuiua na nao Uh, lakini baadae bada kufika pale kutaa madi. madi madi, so, madi, madi, I mean, na madii madii akanambia saa mdogo wangu tanazunguka wote naa bai aiamoma akatengeneza ileb ko bosta ka nanipa plan nabidi sasa uende ukafanya mazoezi mkubwa na anae asob nabidi ufanye mazoezi mkubwanaanae kuna vitu vingine uvyongeze kuna iki badilike abaaknpata hmm. <laughs> so, uh, xprin kujifunza vitu vingine ingawa kuna haso zingine ambazo, pitia, ambazo. Sizani kama zote, kwa napitia ambazo skama naeza nikazisema zoteco tuayovpta vimeifanya nimekua navjua vitu vingi kwasababu nimejua maisha mengi lakini pia experience ya mziki mekuwa kubwa kwasabuikuwa na uwezo kwa wa kuandikia wasanii wanne nyimbo kwa siku au watano tofauti mwngine aju kuimba laiita maliz kuekdaekwenyeeo mtu akiwa na elfu akiwa na laki namwandikia ngoma wengi wanajuakaa mda mrefu sitoi ngoma sifanyi nini bosali mwenye nikimuliza naba a kua shap Uh, kwasababu nilikua naweza kuimba kwenye biti yoyote naweza kumandikia mtu aidia yoyote kutokanaakukua wenyewesasa kutafta zangu mwenye kipindi abostari kaniambia nikafanya nika, nika mazoezi mazu, na moto nilvyoenda kufanya mazoezi nayamoto walikuwa naenda kwenye show mtwara ko wakanaambia twende wote mtwara utapiga bpe samba kop akanisikia pale mkubwaa fera akanaambia saa wewe utakua unazunguka show zote za ya moto ssaapu nipata feva kidogo kwa mkubwaa fera kwa sababu kaa nanipa hela wakipatahelaya motobe nawenyeenapatapaent kidogo nanisaidiaana siku tena kwenye n kuna kitu kimoja cha redio ambacho ukifika ukingianakitambulshoedaniotobmiikae nje wakati nimekaa nje akanifata mlinzi akaniambia ulipo kapo ak aaafanoi maisha yangu ndoakiwa hiv nikipata mwanamke inamwambia nikapata konept ya wimbo wakwetu so niadika pae kwenye pakinfaak mwanamke namueleza aani kwamba na kutaka na sina kitu na nini na huo ndio uwimbo ambao ulikuja ukabadilisha maisha ya rea na nini sasa maisha yanapokuwa magumu sana vitu vinapokuwa vigumu sana husichukulia kama ni sehemu ya kunasa ni opportunity sometimes ya kuweza ku, ku, kufika mbali sasa mm. mbalibauasyndo yeah. shida yaani okay wote tunataka maisha mazuri yeah. wote tunapitia katika kipindi kigumu lakini karej ya kusema kwamba unajua nini napita tu mm. unatoa wapi au mtu anatakiwa awe na upeo upi ili ajue kwamba babu yeah. hakuna kukata tamaa hakuna giza la mm. milele uh, kuna kitu kimoja ambacho ni somo kubwa sana mama angu alie kuniambia akanaambia vyovyote anavyokuwa katika maisha yoyote katika ali yoyote kuna sehemu mungu amekupa utapumzika tu nae utaona katika sehemu yako n yani kitu ambacho kinakua kigumu bana shipipindi ambacho kama ana enj wezukaumia dakika zote klazima ukubali maishakwambauaha a mi naishi nayo napambana na na okay naeza kuki, na, na so, okay, na na kapata kitu kingine mbele so lazima uo oki okay, okay na situasheni yako before ujaenda mbele kwa sababu binadamu haturiziki hata leo iwe wetaajiri wa kwanza duniani utarizika utatamani sijui ufanye kitu gani extra so lazima uwe ile tendensi ya kwamba okay hata kwa hichi kidogo lilichokipata niko sawa yes hicho ni kitu kikubwa ni kwamba hata katika magumu unaopitia kuna dakika moja tu ambayo unaona kama ina wow, afadhali sasa huwo afadhali chukulia kama ni maisha yako ya kawaida itakusaidia kukupushi kuendelea kwenda mbele nice. yeah. yeah. yeah. sure. mm. <laughs> <laughs> mimi siwezi kuingia kwenye kwenye ilikuwa nini hadi wao wanagombana kama wazazizyes yes. okay. yes. babangu, babangu mi alikuwa rafiki yangu sana hpaay elfu mbili na kumi uh, na tanokuanakanababangu alikuwa nafanya kazianana mamangu mamangu mi mtu wadini sana sana mtu wadini sana mpaka kesho mpaka kesho yaani apa naeza ikaambea nyimbo yangu anaijuaga kwetu kwa tu kwasababu aliona tumapamwanake kwenye o laelaii lifika kuna taimu mii babaangu ali, alioa mwanamke mwingine Uh, akaenda kwa mwanamke mwingine ko sasa mi ikunakaa na nyumba kama apa ndo nyumbani kwetu tumejenga lakini e akana panga kama nyumba eonazuri yani. yani, lakini kule naona kama kuna vitu vingine vinaenda iwa nanita sasanaominichokifanya nikasema sasa hapa if yo cantthemkendikabi niwazunguke omu Nika, mm. nikaenda kule kule nikawa winji winji mama nniniia napendwa kweli kule napiga chai ninikifika nyumbani manmadema ni siku sasa alialibu yo mdogo wangu mwingine a alal akatokaakitu akasema kasabuku <laughs> ikwa taratibu utaratibu kwa, kwa mdogo wangu mimi ilikuwa ni kwamba mkila vyombo vyenu mnaviosha nani hivo yaani hata akila yoyote an anaoshamaanasema jaosha vyombo <laughs> apaauatkama <laughs> <laughs> ku, yani, ni ita niugoi lakini mamaangu ni mtu ambae anaka navitu sana hmm. f itakusamee yanimtu ambaye anakaga na vitu awezi kukwambia kwamba apa weye mashaztokea zisiwe sasa ni vita mpaka mbele kwa sababu nisinga tawachukia wawtoto wa, wa ma mdogo ingawa wao kuna vitu vingii mbavo labda pengine iikuwa siwezi kuvipata mm ausbanaau kaka zangu wengine wezi kuvipata au maagu ezikuvipata lakiaukmaami gakaa mdogo wangu nikuwa naenda Uh, kwa mama pia naelewa lakini walikuwa wametengana na baba pakwa mimi kwenda vil kpa anakuja nalsij inga alikuwa hawako pamoja na huduma fulani zilikuwa haziko vizuri kom mama angu aliniambia kitu kimoja kanambia usiju ukaruhusu kama mwanamke unamana nafaa ya kutengana naye ukasema ufanye vitu vyako sabuaa unawaza kwenye filin yayule mtu amba mgombana naye walkchini anaumia namkweli kiukweli kwa sisi ambao home. Sana. Mama, kabidi abadilike ku, uh, um, ya... yeah, yeah, yeah. eh, hey, kuwa hivyo kwasabu sami aza ukatoka shule ukarudi nyumbani msosi hamna alikuwa na kauli yake moja nasema mwanangu kuywa cacomatumbualimbia akugombana wazazi oheinawwtotoanaza bayakwamba bbn aloamwyeetunakaa wenyewe ilikuwa ni tebu ya tisa sana na babangu palika na vitu vyake lakini baada lma mdgni magorofa aa ni nyumba fulanioagoofayambeoba mofm alijitaidi kufanya so hicho ndo kilichotokeaulikuw okay. ane lakini ahv tubakisita mm. na mi ni mtoto wa mwisho na sisi wote ni wanaume nyumbaniwotsautizaaso yes. mm. yeah. mamaangu liua namakabissa mi nio kidogo naoshaosha vyombo na nini laini <laughs> <laughs> <laughs> mpaka likakangu mmoja alipataga mtoto kike ne manaitu hasa ndouo kidogo mama akaona bora alie ndizia shule umeniambia mwanzo kwamba we yeah. ulikuwa na mwanafunzi mzuri sanakitugani yeah. ambacho kilikufanya useaamzi aiajuwanamuziki wasomiduniani wa, wa kaismimi kwanza iua nasoman nivoniika foani yani. <coughs> yani, so lakini baadawaabmaokeo mu knia nimekaa kama na yani, nasikilizia jicomoja kama nasikilizi, ajichu, moja, gama, shule ikikubali nitaenda kusoma so nikanasa fofo nipata fo si ya ishina sita kitu kama hio b qualifyg es naja zie kurudia mitiani sa bado shule niwa napenda nikasema nirudie mitiani kama shule ilikuwa sha nikata nayo kasaa chombo bodaboda boda, kufika pale ubungo tukapata ajari tukapiga kinuafsimangu ikapasuka kioo sasimu okay. yang kupasuka kioo nikawa ukipiga hivi mona ukipiga hivi ilikuwa huku jina sioni huku juu ila naweza nikapokea naweza nikapokea mi siwezi kupiga simu naweza kupokea kwa maanaake nikuwa ni mtu wa kubashiri sauti <laughs> hey, hello. niko mas sana ukipiga alo tu salama niambi hivo <laughs> ko sasa ikaaa ikawa nipa utata ksaanataka kitu kumtafuta mtu si, si, ni ngumu fakwenye mitiani fanya iankatia mazingira maguu eitengeneze mazingira yakupiga mikoloshi yangussekufumbilina kuminatauwaalifi st wanafanya mitiani mala watmbka nikasema ii sitaweza <laughs> feri kw kishindo kwa sababu walikuwa wanachukua maxi za mitiani ya kwanza na yapilimanafkiri kwa kuwa ni mpango tu wa mungu kwasababu nigerudishule siakama anigeenda sehemuyoyotaupa kiasanimewezauzungukaduna yote uh, niekutaa na watu ambao sikutegemea ntakutana nao sinanelewa mm-hmm. yani hapa mi mikuja kufanyainti nawewe si mpaka nigekuwa nimepata wani labda msanii wa mm-hmm. okay. tanzania aliyeongoza wani ndio labda ningekuja kuojiwaso nafkirininam cho chochote ambacho kinatokea in my myif Uh, kabla hatujazungumzia hayo ambayo umeyasema saizi kuhusu muziki na faida zake wamba mekutanisha na watu ambao liua hujawahi kuota katika maisha yako kumbukumbu yakonajua ukiona hii mi nikuwa mtu wakuchola nanli sana wakuchola katn nachola katuni sana one of my favorite unaona hizo nini hizo za kwenye miguu zaee nini hivyo mm-hmm. ndo vitu mefanya mi nijue sana kuchora kwa hizo ndo vitu ambavyo nikiangaliaga vinanikumbushaga alwnyansijawaigi kabisa sijawakutanana katika mazingira ambayo nikasema nataka ninywe na si, so pombe so sigara so bangi samani nimetaja <laughs> lakini s- no none of that sasa malijuninakuwaje kwa sababu katika line ya, ya kazi ambayo umeamua kuichagua kui, kui, kui yeah. hivyo vitu ambavyo tumevisema ukiachana na 7up ni vitu ambavyo <laughs> yeah vinaenda pamoja ambao kma wasom ajikutaga tu nami kama nataka nitoe fataawau wmeaushwanaeausha aa na watu wamelewa ni katikati ya walevi mtu kinikutua usema nami nimelewa nnafkiri na ni vib tu ambao nikogonayo tu kwasau mm. sonageha tofauti chochote sawa mtu nikogonayo so, na so, hata chochoteaib gta mtuwengi wakiionaga ana itakuwa ngumu kuwasilisha muuaa kwa utaratibu, kwa utaratibu. Ah, augonganishi au hapana no, no, no. so nataka turudi kwasababu wakati <laughs> nasoma le unasomauina uhakika vani mimi sio mtu wa waumbeaumbea sana lakini kuna umbea ambao haukupiti hau kama haukupitikama hivi mambo yanyange lazima mwanamke uyajuimetamka jina yake sasa huyu alikuwa ni mtu wako oh, yeah? ukweli au so ukweli ni kweli mkuukwa M-u- pa- muda mrefuna yes. mtoto ae yes. ongera kwa kuwa na mtoto so ni huyo pekeake ama kuna mwingineni huo t huyo tu kwasababu kuwa kamasto kubwa yeah. sana f iwambu ikwamba una majuto kwamba no, no, usutananae no. katika maisha yako no, no, no. okay. unajuakujuta nao ni uongo uwezi kujtsma hmm. tu vitu kwenye, kwenye, kwenye, kwenye maisha vinatokea kwa sababu watu wanabadilika sababuwatu wanabadiikab uh, vile, vile ukubwa wa yako unavozidi kuongezeka kona yes, zkuzunguka na pia wa, wa, wewe tabia zako zinabadilika na yule mwingine pia naye tabia zake zinabadilika so it kama mnaweza mkaweza ubuhamoasasa anzlo nawee sasa kwanzia na, na leo, na leo. nani ataifata ya mwenzake Yes, <laughs> watu wengi wanagombanaga hpokitoa tamko naanatoa tamko inakuwa ni ngumuanatoa amo naftu nagombana mapenz nininiwengi wanafikiria hivo hasa mimi so vitu vyangu kwa sababu kufanya drama za familia na mtoto na nini sizani kama inakaapoa somi sifanyagi kitu chochote ambacho ni uko na mtu gani sahiipaka afikeitakuwa ngumu kuwasilisha hilo mkuu <laughs> <laughs> lakini hauko sing hmm? hauko sing hauko mwenyewe ah uumi sala la singo linachanganyaga sana mawili mm-hmm. kama kuna sehemu unafanya kampeni mm. inakuwa ngumu kampeni yako ke okay. uko singo sukuelewa si moja mawili kama una mtu pia komnmnichukuliaji ko meni kiufupi mkuu um, <laughs> yeah. siko singo hauko singo yeah. na atapenda kusikia kwamba umesema hauko yes. okay. kama kuwa mm. kama ambavyo uko kwenye swala zima la muziki zikiguunafanya yeah. itwenye ku... ya kazi ambayo unafanya saizi kutuimbia kuturapia kufanya vitu mm. vyote nunafanya kituganiau ungependa kufanya kitugainingependa kufanya kitugani kiukweli ni sikudanganyi mm. kutoka nivyotokaga shule mbaka nikaunganisha kwenye mziki kacha amigekua mjanjamjanj amtu was unajua watuao sasa kuna plani moja nataka nikupe <laughs> k <kwanose> siitumie weweaamun <laughs> yeah. mm, yeah, inakuaga hivo nakua pai nyingi yeah. nafii ingekua hivo kwsabuigua kwa... sizanafayachochote chamak mm-hmm. okay, so ntaka unaambia siku ambayo uliamini uli, uli ama mm. ilii katika akili yako kwamba nimefanikiwa yeah. mm kitu gani kilitokea ama ulifanya kazi gani ama ulipokea pesa gani ah, amanan yeah. alikuambia kitu ukahisi you kwambaasijapata know yeah. um, hela sisemi kama nahela laki basijakuaumbaonimetoa si mbowangukidognaomba ikukaribishe chakula wakati pia unafikia hatari salama Kira kabisa unaposikia jina la Jessica, <laughs> kabisa mambo ameasasa na, na. naona kabisahyo vyakula jamani na inabidi ule Ehe, au, au ungependa u yangu nishakionai kama kinataka kina kuchanganya mambo kama e-e. cesho usingependa eh? mm, sawa basi si siwewe kwako tumekuchagulia hiyo inaitwa e zanzibar Hey, kutoka samaki samaki kwaho siku nyingine ukienda samaki, samaki, samaki na shkaji zako unamaliza kuna kunabmambo yawaho ya nabidi awe ya waj chmojapale ambapo nitoawimbo wanguwenye ambo wasani wakitoa ngoma baada a ngoa wau walivopokea maokeke ni makubwa smimi wimbo wangu ulivyotoka licha ya kwamba niko wasafi sijui kuna dimondi siui una nini naenda mabe ubungo pale kwenye mabasi awaawatupmetoanasambaza no, no, no. okay. yes. mwenyewe wengine wanakataa mm. toaana d yako aaknaaiawezagi well, okay. lakini dada, dada, yani dada alifanya nikalia akaongea jamani maskini anasambaza mwenyewekakabisa anasambaza mwenyeweho <laughs> <laughs> yeah, so, yes, so baada ya ngoma yangu nikaanza kuona mapokeo mazuri nikaona hapa nimefanikiwaaaulikaa na unaendelea kukaa kukaaamaji ya kunaa ndo haya anakuja huku nikiwa natafuta swali langu jingine la kukuulizaayako um, okay. kwa, kwa mungu kokiasi gan okay, <laughs> mm. mimi nili, nili, nili, nilisema yani wakati naanza kuimba watu wengi walikuwa nasema kwamba msanii wezi kutoka mpaka si uende ukalouge si ukafanyaje lakini ampaka leohiluli o maneno yapo mengmmn <laughs> <wandum>, ba- <laughs> uh, mimi, mimi uliwangu wezi kukuta una chale aani sijawai mamboa ssem wanaosema s nawakandia nafanyalabatarobl vivo vitu mahoto hapa mwenyewe kwama mm-hmm. msanii yani that was my dam kuna sehemmoja nilienda geite mi nikuwa naambia banapanda fanya frestil na nini sakaponaeda kufanya fr stil miajua zinazinguaga zile a yani unasikia melod lakini mski mtu anachoongeawswaef toka mwanz wakaona nitusi wakanigeuka yakaanza makopo toka shuka e, stejini nashushwa ilikuwa geita, geita. sehem moja napaitaje pale geita kuna ukumbi mmoja ka e shukshushushuka nikamfata mkubwa fera Nika mkubwa kijj geuka hicho amba nishukkanambia mkubwa ndo wimbo unaanza huo yani kwamba we pafomu wimbo ndio ndonaanza huo wo usiogope nikapfo wimbo mzima naukan lakini voshuka sma mungu nomba siku nijep nikaenda siku kwenye sh mvua likuwa lakini watu alijaa kote wengine walikaa ttv sina ajaykaza kufikira tena kama kuna s gani nyingine inaweza ikasaidia ma in sana sana mm. na sio kashangaa siku hatua ya mwisho mm. nikawa sina sinae nimepiga panki fulani nywele nchi moja mm-hmm. aleluya sana <laughs> nasurali yako fulani vya mchelemchele <laughs> <laughs> panga limenyokahv <ili>. <laughs> yenyewe sana mm-hmm. na unadhani mama ako anajivunia o kiasigani nafurahi sana sana kuna asili ya mziki nyumbani kwenu yes sana baba yangu Jaundoka, mm. moja bifrandkzakuzunguka zmammoja anaeka spika nje yani anavyosikiza mziki ee hey, ni kigodoro siwete <laughs> anasikiza hapa mk wanasikia watu wote kule na alikuwa anarekdiaga watu walwanapigaggoma zsnakmaanazimaj a af aliuwa nabaa naziskza na ninindoiazinani zinanifanya mm. yeah. na vitu vya mziki nairi vitbvoejenna kaka angu pi alikuwa, alikuwa na chana mwenyewe instrumento za nje anarekodia mm. lakii akawa anafanyaga tena rap za gos nini sigos rap, na rap, nini asili ya nyumbani mb okay. yeah. mzee wako alishawahi kuona mafanikio yako hata kidogo sure yeah. anakuangalia ana saizi kutoka juu apembeni ama, yeah, ama popote yeah. lakini anajivunia weweuzunz uhusu ambazo tunapewaga katika maisha along umeniambia moja apo mamako amesha waiukuambia mbili yeah. lakini nataka uniambie advi bora kabisa ambayo mtu ameshawahi kukupa wakati unakuwa au sahivi hata umeshakuwa mtu mzima kwenye enye kitu ambacho mtu ameshakuambia ambacho kimekaa kwenye akili kwamba babu ni hivi na hivi na hivi, na, na mtu wakati huo mm-hmm. I mean, wakati huu kwambababu bana huoatuuo ulipo unaweza ukashuka ngalia wenzako na nini wekeza kesho nafiri nnakwaga advice moja ya msingi sana kwa sababu pia ni mbaya ukinasa mbele yeah, so hiyo know of the time akili yangu mm. so, naongea na mbeleenyeasa mm. mm. um, mara nyingi mm. katika familia zetu mm. za kiafrika mm. ukianza kufanikiwa unaambia jengaaa mm. eh? yes. eh, lakini yee yeah, akawa anazungumzia priorities nazungumzia Mm. kupanga ni kuchagua na nawee ndo yes. kwake aanaaeee akanambia kwamba mimi priority yangu ya kwanza ilikuwa sio kujenga nyumba priority yangu ya kwanza ilikuwa ni kujiongeza na mm. eh? ilabdaga nili, mm. kupata tiketi za kwenda zangu nairobi enda zangunairob amaaawatu j ya aweze kuwa mwandishi bora well. na mambo mengine yatafuata baadaye kwako wewe tu most of the time iko <coughs> unacho kukupa <coughs> kitu cha hivoct onenamtuambae anaongea nae nae pia ni anaonekana hivooiigeambasan so hey, hey, lakini ni vizuri pia ukawa una vitu ambavyo unavisave ni muhim sanasana sasa hiyo elimu uo utaratibu biafs ukipata ndo mm. matatizo yanaibuka hiyo e, kwa kila mtukia <laughs> <laughs> kutafuta sehemu a kusv uoni mbona kama una ish la nyingine yakuongezeaso eh, so, mm. unafanyaje sasatbibiusu mm. tatizo lilolopo lakini inapatikana kusv itaseviwa isipopatikana sindo basi tena kuwa na somo ushaambiwa iseu jamani kila nikisevu aisevuki unafanyae haikusevukailakisevu inakataaanili mboso siku moja wakati niko ya moto bend Ah, kwanza bif- ah, yes wakati nikoamoto bend mboso alikuwa wakati diamod akiwa na recordi, anapenda sana mboso awepo stdo nini akipigapiga md zakeskumoja mbaosasa tumeka wote pamoa kukutana m za juu kwajuu maskanitana kwa kwa sasa kama tumekutana meka sehem moja likuwa ni kwatud alika a rekod na ka soma iikepo andangujacfaaa wimbo wangu mmoja vo shikwambi aab baanaa ua mwanangu alintengenezia kava aa kavalpost sokali njnkuplaan aavakaa ofsnkwake ufaaeofkwake apakwla ya kava oenyee uo uonyeshe watueabasasa karekodi kama ni kwa shadkreve kwanan knni kwa ambie dimond kanituma afu nlete nyimbo tofauti tofauti sasa mitali apo nkuwa na nyimbo nyingi sana mm nikamba saada kurekodi nikamtumia nyimbo zangu kibao kbaoymboanaoke aalisemagadunia nikamba a asa sikuna rekodi pale akanikuta niko stdiosabu nilimtumia ga ngoma kanmbia saa leta zingine abooekkazpa akatengeneza siptunashut soutafrica slkuwa ni tiptop nilikua eh, eh, tiptop bado ko nilikua nisijisaulishe nisi, nikajona wasafi <laughs> alivofikastalosikiaimbokiukweli kamama kama tumepata wimbo knamngu wanu otadwapiuna utata kidogo iniaondo tukafanya ni kwetu pia akanaambia hujui nyimbo ganitakutoa rekodi zingine ambazo ko nazo nikaana wimbo wangu wakwetu nkaekweazo ykonazokamahivo ambavyo alikuambia siku ya kwanza okutana naye ajakuambia vitu vyote lakini akaanza kuambia ntumie wmbo naninazeeneaa Ah, kiukweli kabisa kiukweli ni mtu ambaye anajiwazia sana na anawazia vitu vingi sana yani anawaza mbele ya muda mda sielw kuna vitu i nikikanaye naongea na naye naonakumba ujamaa alikuwa na maono ya mbali sana tena jana sijuzi akanaambia alivyosikia wimbo wa kabnait akaona kumba inawezekana nvoskaandma hmm. uh, davido by thattime davido nakua apa akua famos alika tajulikana lakini alshamfaianumbaaeyin za afika kwahiyo akili ya kibiashara kukaa wendo co nauso kama unaelimu unaweza kuwaon htu wote mahesabu ni akili kubwa sana koo hata bila kusema kwamba ana akili kubwa te we mwenyewe tu ukiangalia vitu anaovifanya anazozifanya mambo makubwa nafanya hiyo na mwenye nahisi na, na hivo nahisi hivyo kwasababu unajua ishatokea watuambaotu tunakaa tunachekaoohcho sizani kama ni kitu ambacho naezaksema kisoo wenye akili yake hou tuko close sana n yani, msii ni washikaji sana yaani uambia sana sana ni yani kwamba kuchat most of the time like everysingle day hmm. like eey ingle day ntuoana a aelwakufanya mambo haya hata mwenyee pia wen mwenye kikana wanangu mafmatdandokaauondoka wasafi kamata ugovitu vyangu hde na mm. nice yes. so, wee binafsi nini unajivunia kuhusu wewe na maisha yako na karia yako yeah, yeah. yeah. mm-hmm. mda so mm-hmm. kwa mama mm-hmm. akowewe kama weunajiua niambacho najivuniafa tuaa huku unakula oalausijainaju una sehem unakuagamwenyewehat kuna mda menyee kijizumainso tamaa na pointi nyingi nikiangalia naona kabisa hapa apa na nasa lakini niliweza ku, kupita mm. nashukuruge mungu kwamba sikukata okay. yeah. umesafiri umeshinda maawadi huko nje hivi ni vitu ambavyo ulishawahi kuviona kwenye akili yako vani? Never. katika mawazo yako kwamba ushinda sijui matuzo uini sikuwai kuasoka ka nyimbo hii kuitika nivoingana kwenye kategory nikaabuiku n nakwenye tuo za mtv mama mm-hmm. kama baktr a nikanasa kuna tuzo ikwa anafanika marekani new jersey za african entertainment ikuwa kama best new talent ilienda mpaka jy kwenyewe nimefika dipale watu anatangaza jina langu wanashangilia mle ndaniliua oh, kut- kutajwa huyo ni <laughs> best new talent nikawaza baada ya apo natakiwa zij zile bestmal ao beoenye maswalayaahnda a aafu niliongea nikasema hapa nishanasa nasa sema skute mungu na mipango nikaja kupata tuzo kubwa ninaambia washikaji zangu kama mipango gani bwana walivokakamamipango ganiushaasnamshukuru mungu kwamba niliweza kunini kufanikiwa mm. ku, kupata ku, tuzo so baada ya hapo nikaona kwamba mi natokewa niskati tamaa kila kitu kinawezekana mm. so vitu vingi hivi ambavyo navipicha kwenye akili yangu naamini vitawezekana namngiyo mekuambia mara a kwanza na hivi na yani, nakwambia na na tena katika yeah. watu ambao wana talent ya- ya ya ambayo sio kawaida sahivi nakuambia tea t mwanangu io hata kama o najua kama nilikuepo mnilikuwepo hilo eneo lakini meshaona nafo mara mbili yeah. na zote zilikuwa unyama kabisa yaani yeah, yani, ni mtu unajua yani. sio kwamba ile sijuinni najuaze yeah. mnaimbaga juu mm-hmm. ya wimbowewe uh-uh. yeah. ukiamua we, kufanya kitu chako unafanyaa nyingi hzo yes, nafanya yes, yes. mi naamini we na hiyo ta Yeah. ushawaikuaohiwa ama una mipango yote ya unishaambiwa way kuna moja ishaichezaga zamaniwenee ishikucheabmamba zamani. <laughs> <laughs> mmoja hivi nilikuwa katikati niliingizwa hivyokuigiakunachanganya uh-huh. you... <laughs> <laughs> <laughs> lakini napenda kunini kuact ila nachofikiria siku ni kwasabu zamani nilikuwa naandika siku nije nishm anihusisha watu tofau tofauti kama, kama mechoma gari umefanya hivy umefanya hiv na kiukweli saizi watu wa mvi wanafanya vizuri sanawwote mm-hmm. yeah, yeah, sana, sana. sana. kwenye ma kupata vit kbahchn ambacho i, I, I no. mm. yeah. nafikiria siue ufanyambaywatuwiagimatu ambao waikusadatoka siuya kwanza kiachana na yes. kiachana na na anaitwa yes. nani mang'ombe ambaye ambaygngome ni nani ambaye alikusaidia ali kwa kiasi kikubwa sana kiasi kikubwa wengi wamesaidia wengi wamesaidia kwakina boths ikugombea hbs kanisaidia washikaji kibao amenisaidia Mm. Okay, o so kuna swali jingine ambalo nataka nilisahau lakini lakinazungumzia yeah. hapo ambapo tuliishia wachanga huwa wanakaa sanalkusoa yani yes. unajuakila yeah, yeah. siku unaenda hautoki miaka yeah. nenda miaka rudi wengine mitano yeah. ni nini damaamaake npigeangu damu ya fidamdam kabisanaweekana konaumezoa damu za aina gani aamakatma so ni lazima iwe vileunajua wasanii kwa sababu unakuwa hunatena huna mkombozi mwingine zaidi ya kurekodi sababu naamini mi nikipata ngoma natoboa na moh anakuaga hivo mungu akutupi mm-hmm. najua kila siku unavoshinda studio hitujg inakujaga hapo hapo ni kwa mfano mimi nienda kurekodi nyumba yangu nyingine tu pandisha sauti njo nawatua magita si watu wapige wa mabezi nini byuiae kma i kitu cha daika kumi tu ayatuende tetema mm-hmm. ayatu oh, mamatetemdongena mabeta watu anaunashinda mm-hmm. stdi mosofthetime unapata i a kwa wale wachanga ambao hawajatoka kama ambaoawajatokakamaw ambao uliaunaendaunakaaunarudi unaanuwmfano nje msanii atakiwa ajatokakishajua kwama nihela kuna mazingira anatengenezewaalwshaanajitaidi mm-hmm. sana kutengeneza mazingira ya msanii hata beoe mm-hmm. haujatoka Aa, na hivi watu wengi wamekua wamekua labda ukipata msanii anatengeneziwa mazingira mazuri hata kaba ajanza kutoa ngoma zake aae sehmuo kwasababuya ndstr yetu liokaa mm. lakini nje msanii hata kablaujatokaukishajua eni hela unaanza kuishi maisha mazuri hata befoe hujakuwaila mm. huku hiyo ni sheria lazima unywe maji ya bendera yanaitwa maji ya bendera sasa maji ya bendera yanategemea muda kuna watu uliokunywa miaka sita mm. kuna wanakunywa mwaka mm. na lakini ukinywa maji ya bendera muda mrefu pia inakufanya strong kama kamadn ikapiga maji ya bendera naye kwenye aso zake imemfanya awe strong uone kabisa kwamba emfanya usione un vitu vinakuja t wengi ambao wengi ambao hivo nadathoaafaneana <laughs> Yeah. ulikakwao <laughs> nachokua nasema ni kwamba yetuilikua imekaa hio nawasani tunabadilkaa sana ujue fam inambadilisha mtunawashkai yeah, uh, na mtu nahela an yani acha tu kwamba salama lakini salama unaemwita pia aaing maotawa mushenaaiaopta akishakuwa na ile anaona kama sasa hey, ni, ni malaika gabilzmepitia mm-hmm. kwenye haso ni mm-hmm. sawa unawekea kwenye akaunti utakaa hapo gali haya lambogini hiyo hapo E, sasa mtu msan kitoka apo tena naua ewa na, na kwetu yo ndo iko hiv aasadsizani kama inapaswa ina, ina, ina, ina kuwa hivo mm. kwasababu unaweza msanii pia ukamweka uka, mazingira mazuri lakini w amwa mm-hmm. maisha ako hivi usifanye hivi mt aaeza akapitia maisha magumu mm. na akawa kibuli vilevlt mimi tunaukia kwenye tabia moja kwa moja au tunaanza kwanza weupe <laughs> we we we, we, sasa unani <laughs> no mimi cha kwanza napenda mwanamke ambaye unajua unajuaapondo penye ugomvi napenda mwanamke ambaye mcha mchamungu mm. <laughs> ukionaga mtu kanzapojpointataki kutoa pointchanunaelewa mi napenda kwanza mi napenda mwanamke ambaye ana haraka twende mwanamke nyetaarakawe mby lakini kwanza mwanake anabi akuskipwowtfmilambo sijutannwaenaekasimua kwamba hcho nachoenda kukifanya una nasa mi mwanaume najua kuna kitu mwanamke akikifanya naja kabisa wewe unachoenda kukifanya hicho uai wkweenyemhnsiza lakini yeah, anaona tofauti hujua mwanamke anapokuwa kuskilizi amwezi kuwa na ambao inakuwanae kwasababu unapewa na sababu kabisa ukitoka kuna hiki unaiki una au kitu flanif au ukitoka rudi mda huu auksasa utana na mwanamke ambae kila ambacho nataka wekiwe yes kwake ni no maanaake hapo nae mwenyee akipata pumziko lanafsisomapend mm. wow, mm-hmm. mwanamke anisikilize hchocha kwanza manshm ingine mbcho napenda kwa mwanamke awez kuke uhusmb an isiyo ni ishu ya dona na recipient Hmm. isionekane mimitundo mimi tundo wakutoa upendo wakuonyesha na kujali lakini ohm wanake wingine wakohiv amekaatukabisa kwamba nipo wapo wakupendwa sasa <laughs> hiyo mi spendi napena kidogo naeasonekane una, una care. <laughs> tukitoka kote tukirudi a awe, awe na baba abu babae ni mwonekano wa macho yako <laughs> mungu ndo ndometengeneza kitu kizuri sana hpo aiunaona mm-hmm. kwamwanamke nambaya lakii mwingine kw no zisaui za ni y au mnasofauiuedkuna sauti mojanakuonyesha naitwa ah, kuna sauti mojaau lay o yu inaitwa r na nir na nini sijuis hivo okay. so, mtu naua namitazamo tofauti mm. kuna mwingine anaweza anntauambi kitu kama hicho hata mwanamke he una mpikcha mungu alivoumba kaumba kila mtu ambavyo anampia tofauti wnae mbaya gimoa mzuimzui sure. lakini kila mtu duniani ntaka mwanamke mzuri ingaa kuna wazuri wengine kila mtu akiangalia wote kukaa mzuri lakini lakini aende tahatuwezikukaapekeanyo your yo your, your, your, your friend mm. am, amekuwa na ndesi ya wanawake wengi sawa eh? mm. ambao una, nao yaani anakuwa kabisa shemeji yako yes. kwa muda yes. kwa hiyo mnakuwa l yani anakuja na mwaga afu anakuwa na mwingine mm. w unakua unaishi vipi katika mazingira kama yale yani akisha akiwa na mtu mwingine we nabidi uendelee kuwa mshikaji na huyu ama nawe pia nabidi uwe umeachana na yule ama inakuajiaoaasababu mm-hmm. na za mm-hmm. kaoee akibadilisha shemeji kwangu mimi mi tabidi niende naye sawashemeji mpya siwezi kumnunia yule wa kwanzakitaa upambane nae ni shu hyoawtuaga tunaenda naye asante sana ya? nakutaka kila ahahdsamasamakwanaa boy asante sana so anamalizia kumeza kt yake ya kwa niaba ya kila mtu mundani namshukuru vani boy kwa kuja hapa leo na kubariki hey, yeah, salama sure, okay. na, na tekee vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchoyei tuna auka wapya kila dei so i la kufika unawai chozi na mfutana to kepnan munguana friyiishita complain mungu anaplus isok okay.