binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au waangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na leo ni moja kati ya siku za furaha sana kwenye maisha yangu kwa sababu mtu ambaye yuko mbele yangu uh, ni mtu ambaye binafsi nampenda sana na kumheshimu sana lakini kubwa ni kwa sababu amekubali kuja kwenye meza hii na mara ya mwisho kuongea naye kwenye simu alikuwa akiniimbia uweziaminiayo <laughs> tutayazungumza baadaye lakini kwa heshima na taadhima ningependa kumkaribisha kwenye meza hii mojakati wachungaji ambao siku za karibuni au miezi ya karibuni au miaka ya karibuni amekua gumzwa sana miongoni mwa vijana na na watanzania na pengine kwa na macho, na ana masikio, na vitu ambavyo kuhusu maisha yetu na siku ambazo tunaishi na mambo telee ujambo karibu kwenye salama na mchungaji rich ndio iwe sindionabidi iwebasjitabilie mema kwenye maisha usijikatie tamaa utoto utumwa ujana maswali uzie ugonjwa jana historia leo zawadi kesho maono wembamba umbaji ufupi maonyesho unene kupenda <coughs> urefu fahari wao <coughs> maisha bado yapo ayo lazima wakati mwingine jitamkie mema rblonea wanadamu wakitamka magumu nafuta tamkia mema ndio mwanadamu hmm. <coughs> hiyo ina umuhimu gani mchungaji kwa sababu kwenye meza hii <coughs> kuna mtu alikuja akanambia kuhusu majina ambayo wazazi wetu huwa wanawapa watoto wao mzazi anaweza akamuita mtoto mshenzi Mm. Hmm? E, tunaona watu wa, wa, mtu amejiitan wa mpaka leo mm. anai ana, ana, ana mimi mama yangu aliniita salama mm. kuna matatizo nikutana nayo hapo katikati mwenyezi mungu akaniacha salama kutokana na, na, na jina langu kuna umuhimu gani ganwakutoa majina na kuwa positive kwenye, kwenye, kwenye mawazo yetu wakati mwingine jina linabeba tabia ya mtu n tabia yako wakati mwingineawezi kujita okangaiak an, an, um. um. una tabia fulani vitu vinne ambavyo mwanadamu anakutana navyo unni jina oti unaweza ukalikataa baadaye au ukaendelea nalo inatokana sababu ya jina jina lina maana ino katika mazingira fulani au kwenye dini fulani jina la dini au kwenye oko fulani umilanatamaduni fulani amolkaneutam mum erus watoto wachague chakuawanachotaka ngeshindwa e, kil moja ngetaka ntazza uu ngekimbia nyumba wsa watm uaaamle wuwu waliy ena eajiu ya maswalin aatamane n mtaam Uh, o umekuja oh, kama pla uukinapachikwa kana la pili ambalo mwanadamu dini, dini yake kifupi cha m n wawanazaliwa warefu wakitembea kama wanaogelea no maisha lam kwakimoa maana kila jina natafsiri na maana yake kuleta duniani nacha patia jinaingechagua mne iingechaguah e siomtwanje iwamagaribi utapattkimpnsnmomowai ingaruhusiwa mi igachagua jinalangu andendekise majani mpapai wanguonngkua nimezaliwa na wazazi nimekuja kama bidhaa wenye kiwanda chao wamenipachika jinagavana wamwisho wa tanzania tanganyika a mia tiasimoja mie narica uyonafananaweupe lakini mepachikamaali kitaantbultkuandikatbu majina mengine aaame anikeabumnyeaweindik dikamako kumbe nia hayo <laughs> majina tumepewa tamaduni dini kwahiyo hamna shida ukipewa jina unasonga mbele tu a ingekuwa shida hio adamu hawa, kimbizu, wa na mungu. E, hawa t aa wa jina, jina. Jina, jina, jina, jina, jina limebeba tabia fulani Mm, napewa ilo jina mi apa ukinita mzee kijana nanza kugoma mee kianan e babu naui manistuke ingele igonge mzee kijana yo jina bwana alina atari yot mbwembeakmmsio pajina nimependa sana hali yako vipi aria kinamna gani kiafya asmenikwa oh. vizuri tu duniani hapa napita m sina wasiwasi kwangu kila kitu sawa m nimpitaji hapo maisha yakuishi miaka st upamban nsmaka uh, atembea lewakununa changama songa mbele kunja swako songa mbele ayndio maisha umeakut uh, kim kim nafurahia kipanda aisi sawa anda nini nakini, kikale ukisimama bwanas waasipata shidakimw kimesio mlafi surwali mita mbili naoshakotina suraimrefumlafi uai mitanne maishaaa ukivaa cizi unapata mkebure mwaka m imaturoga kwenda south africa nikadondokea tunduma leo naona maisha yanakwenda vizuri sana tunaonan aza nggonwmwaiugonwa ila sio kila kitu naumwa unapiga kilele maia kidogo kusonga mbele mbele songa ndio nnga mbele tu <laughs> aane ataia ne wni anakwnye sanukundushinda aisho nakaaam pane ujana wote e miaka aobaini nwakutafuta himana auaima na auatooka kwenanaongwf akuna wmganga kenyeji kijanawsng masio shemejago changamoto ni mwimu ndio maana tangu kabla ujazaliwa changamoto ukiwa tumboni wao ukiwatumboniumolammnyam andio maisha haya Mm-hmm. Eh, ishi ja, janahraawadi kesho maonoishi eh, leo sio jana mm-hmm. watuwamitumba wanakiliwanaishie aeeo ya, marimpya yaobma unaenda kuangalia mwenye kum shavaliwa aautengeeaeo aambabarbara vitumbuamayamotomoto yaeeo e anataaisiwaea jambo jpa uniani o tunasoma kwenye baibule kwenye saa sura ya tatu maa mamisi walikwepo saua namwendowamalingona shingo zonyoka akuna msi fupi meha una watoto watoto nao na wana tofautiya e, e, e, <laughs> watoto, wa <wadogo> <laughs> watoto na wana uweikumita mtu motomtindowesma unaheshimiana naye watoto awadogo namlisha tu na wana. E, watoto nawana yeah. wamiaka kumi na nane uhiniaakumi na nane wana ndiomaana walangada wanajita mwana wezi kumita mtoto mdogo achegechea mwana mwana ule wanaofanana saizi gari limewaka ndio mwana wangapi uh-huh. na wana watatu watoto wawili okay. kwenye wawilinan mm. uh-huh. um, yoyote ambaye na, anataka kazi urkazi yakoto wa mbayopo uh-huh. mmoja unafuata ndiomeneja wangu na meneja duniani apa ukiishalaapate jina jipya jamii kupe jina ni mkurugenzi wa tasisiya udmiaijana wtni akituowooweewwnzkituo nasoma bure ule mkuranga shungubweni mimi mlezi wa viziwu na mabubu kule kiroro iringa atnaekam uh, uh, M- uh, maswali ya maisha ujana ucagamotoyote wenye maishaio tatio uatofautiaibu najawabu mbili jumlisha mbili jibu aakaandika <laughs> e, uh, moja kama mbili mojamsblaniea mlezi wa kituo ca ch- msaada wa kisheria na wakili msomi sil mmleiwa mimimlezi waeme wanasomea unesi na ustai wa jamii uh, lakini najenga na mgahawa na mga wautumia wow, ndumunangada ugali jero mboga kwenu tu mboga nayo anakuta ugalit mbogaaa na gakuumaaaawako timu ya nyumba amekataliwa kwa mpilaaale nyumbni awalangaa nacha nyumbakataliwaataliwa aihn aahuuikana mambo hayo lakini ilikuwa kwenye parol ya kutoa fungwa magelesani watwanalaa mchongoma uh, ugali mbele mboga a nyuma maisha yanaendelea siwot wangia ndani wafanyaamaiza wala koiamunamwamia enyumba usingizishia kodimbaki pali pale na nausingizi wa kodi unaisha mapema miezi sita sit afikiri wiki mbili aishaanaendelea nipo nafanya huduma zote nimezaliwa kwa ajili ya wengine sio peke yangu mm. yoyote namuona lazima apate msada kama mdogo kutoka oataamazungumzo kwakutia moyo na maisha karibuni upande ujana wote hapo mm. mm. e, sasa ambapo pia namaishanteamza kwenye, kwenye, kwenye meza hi, hi. Um, kuongea na, na, na, na vijana na binadamu kwa ujumla kwa sababu binadamu ni, ni mtu ambaye anapitia vitu vingi sana Haija, haijalishi umri nawezekana ikawa ameshafika miaka stini lakini bado anahitaji mtu wa kuzungumza naye inawezekana ikawa na miaka kumi na sita uh, ndo ana balehe yuko katika matati, matatizo mengi sana kuna maswali mengi ambayo anajiuliza na hamna mtu wa kumjibu nataka nirudi nyuma kwenye safari yako wewe kama wewe nilikuwa nasoma nt yako ambayo liamefanya na gazeti la mwananchi nafkiri k miaka minne au mitanoyomeia sasa hivi, unadhani ni changamoto ipi ambayo wengi huwa wanakutana nayo na hawana siri nayo ya ku, ku, kupambana nayo ya kuiteguancanamotoya a vij mambo ya man dyote l ijana wake ni changamoto na sio kwamba vijana wampendi mungu vjana wa. wanahitaji majibu ya maswali yao e yuma za ibada tangu januari mpaka desemba hakuna kuuliza tanun paaembauuiza unashindiliwa unambiwa nchi mba waikwena anaau amasaliy sii ksu hatuna elimu ya malezi aelimu yafamilia tunaona wakosaji saote nkungeaakona mtumiwa namba tumiwanambamojanaawatumiwa ket anakoeeamaswaliunauizamaswali tangu januari mpaka desemba unashindiliwa maneno tu ibadani ada hamna swali kwao kijaanana gja niondoke una swali kuna majibu a ya maswali yan changamoto yakwanza yaananaue atea sanahio changamoto ya kiuchumi tamani kuondoka nyumbani elana fhara wamtoshi kiwango cha elimu ni mateso san kianaiatutengeneze a cangamtokmani yakuchumiya maishalakini pia ya mahusiano vijana wanateseka sana ne changamoto o i eli yamalezntanu wakiwavijana wanumzena uuya changamoto zao za mahusiano o yao at ukikatazaatamaduni zetu makanisani hakuna maswali ayo nawanamezea nafundola mate kanapigaai akih kidogo bi kiawainauammree o ni safari ya achangamoto zao tatu zinawateza sana vijana yaimani sisi tukiwaona vijana tunawakumu viongozi wa dini wadini kwambaa mwanlm misa badika maiiia watu waaa kwenye mageti msondo msondoe afya meno amengolewa mapema kwaili ya ndonga si gonjwa li baooka meno uaakfina unagopa kimombo kwao changamoto tatu vijana mm-hmm. hawana majibu aiana wann kngia nyemabadiliko o nmb kbao c uute na mtu o tunajanauazi lakini unagw umekuwa mgumu kama mgambo tabu kubwa waaitabu changamoto zinawatesa changamoto tatu hasa muhimu imani uchumi mahusianama wewe naan nii tunaweza tukafanyaanda kinachomleta mtu duniani kiwajibikekumwanda huyun vitu ufahamu maandiko patitabu mandiko anasema au apendae mafundisho upenda ufahamu anasema mfam profewakua wake mia saba nyumbandogo miatatuchakula chake moja kenye kasirafamenm nye maurayanane awakmim kaio vizuri mafundisho tuanzie kwenye ngazi ya familia kulendikwa mtoto anazaliwa kwenye kiwandatutukamlaumu kmana watotoaleetnahatimbaya wazazi hatuna elimu ya famila e, wiyo elimu kwenye vyombo vya habari namnai kwanzia ngazi ya familia na namali popote tusiwahukumu tuseme nao eh, kuna ulezi kama mama ake, mama. Ni mama, tulaki, yake baba ake, ni lakini hata km vit inemke eew o sw ks ijanawaka duniani wageni wanaitaji maelekezo kwahiyo mm-hmm. elimu mimi nakaibu miaka sitini mwanangu na miakakumi na mitano uonyesha wa ungue na vijana sasa bahati mbaya wakatimwingine kijana nazaliwa kwenye mwenyeji sio sahii no bahatimbaya wm kuo a ungamwambia chagua la unataka ungaogopa a ungekimbia m ngiwamyo aba songa mbele apa matumaini wani wageni mtu mwingine akifisha msichana miaka ishirini anaona amechelewa ana, ana kuolewa uh-huh. kuolewa miaka mingi mpaka na wa kutosha eh, kutunza familia kuolewa kuolewa duniani kama una mume kwa eh, una babarika, una na kama stepu, kama una unaolewa mzee unalia vijana kmae mapema eh, uie wajibu kwanza jiandae akili yako ikomae petu nazungumza nao soma shule limwenye ni kazi upande ujana wote uzee maisha bado yapo pambana nimechimba ya nairobi noi malai afaksini ote napambana afua maisha yni nakuwa yanaendelea na leo ndio mana sio mnyonge sana kwa maisha maisha yanaendelea nimepambana upande ujana wote uzee mm-hmm. lazima tutoe elimu wazazi wapate nafasi ya kuzungumza nao vyoni wa, wa, wa, wazungumze nao waseme nao hawa ni wageni mm-hmm. mm. <laughs> K- kama wewe ambaye umeshafanya karibia kila kitu ili, ili, ili uwe na maisha mazuri ulikuwa unapanda una, una mbegu yako uliishaje kuwa mchungajimimi wazazi wangu ya nyuma wakatengana shida mm. e, kuepu, yapu, shida jambo wanashangaa kila walifarakan maa ida isaaasingiz mtamaishina mateja wananibia milioni mbili anoaki kigonga gari yangu sawa ukinikopa ulipi sawa mkiwangu ushaidiwo najua maisha yangu mi kwangu aa napita na kitu aeza kusa aawazazi waa na mungaji a mungaji ujazaliwa mcungaji nazaliwa mtu Uh, mtu nno chamsingi utu alikuwa nautu sana uchungai unapachikwa duniani ea kavuliwa eauena badae nitoka omfupi kaataiyagali nanguvu kama falujoni nakuta mm-hmm. magali nameno kinapaa benadhikichii ann sijali prizon wala ne yyote maisha sasao kivaa napatake bure sio mchezo nikapelekwa makama mwanzo mkwaimepa e, rodeo ba chini najuu narbnna lakii mweyee kapena anichkul aman arafkiyangu tai wajela akameza miambili mbili zamiama wfuwanapata baanabasmfunga wameendelea wafungwa kigamboni kalana nakua motowake kuwajmokwakembo la zanziba aeneneza baaekanoka kkotoroli naishi majumba sita apiga chuma mchikichini aula gelezanoka kamgu safariyamguumsaa kumi na sita asafiriania uuru wauuwafaradwaianiauuwfara ingia knye mapomewauau eukmbiengo ia uapita uumasaa kumi na sita tukapandisha ilembo tukatokea santria tukaja mbalizi izumbwa isangati mbalizi tunduma ambozi gtadaalakiniktiau aungu taka tukaua imposo marage mwakatamwaktmpozile aposoaeekaapinafrkafka tuka Ma tukaatwendewapi mwa kongo kangia rubumbashe kina sangonini sango malamosaripie lengo langu kutoroka kwenda pale paripali kakamatwagaaprizoni nikarudi ar shinyau ne kuliko kamt mawazo yaanaiwa i jambo nwwebeasnee n ia ange kwa tliengu ongelananeaae eevangu mwasibu wangu ndio maisha na mama mama mama ndio ndio huyo nimekuja naye tembo ungo maishandiomaahuyo wamengoa mapema janamke mapengo wattnna vidole vimevunja hivi mkono ya yote mbegu ilipandwa ukaondoka ukanza kutafuta mwenyewe kipi mimi nilienda kuchimba dhahabu chunya mara ya kwanza baada ya kutoka malawi ilipandisha mm. milimani mbea tukaenda chunya mambo yakaharibika tukaenda congo mambo yakaharibika tumerudi sasa unaona nikaenda tena chunya sasamaini makongoros matunda mwaoga ma, ppro Eh, eh, sangambi kiwanja tunachimba tuna chimba auwachimbaji wadogo wadogo nanikwa yeah. natamani kuwa na, natama, na feha maisha ya fea fea niulinzi kama unaela una ulinzi feha ni ulinzi nanatamani kuwa na, na fea mara nimerudi nikapeleka vinyago arusha naishi arushan naishikijenge a vinyagoarusha uh, nikafirisika tena kaudi nkasema mimi apa nasafisha vinyago vyangu napeleka klimanjalohoteliwomaatnanmmakuatajiri io sa a mait ata kajiungeni niiua viwanjasa Um, sinwi pombe sifanye siokwamba pombe kwangu sikuitaka mny akilian mbalaalingie ikaona n napenda sasa kanisa naenda kanisani walendwalinichagua wale, wenyeesio mm. uh, kwamba m niliombawalewalnichagua kwanamna ulivyov namiaka karibu sina mke sina habari yakuoawala sina abariwaabariya mtot uyo limanaa miakaabanidktai wu da kutibiwa kaonaba ugonwa kwanza ponaoaewakanichagua <laughs> eh, eh, <laughs> <No, no. laughs> nikakataa Me, nilienda tena arusha nkafirisika na vinyago no, tena vyagunachonga vinyagomwkaelfu mbili namoja wn mabasimn mabas wnmtataoanakusomesha katafuta chuo sas nkenda mesoma nimerudi nkafanya huduma marayakwanzamazeanungwaogonanzsha baadaya pale nikarudishwa wazeli wazeli nikafanya miaka miwili nikaandika barua yakuacha mwnyewe kwaayangu mwenyewe mwaka elfumbili na ishirinina moja a miaka mitano bado mbele ya kufanya kazi nkasema inatosha kama kaa iasba ne omkemblew mbeee imeacha nafaa tasisi yang yaijana wadawa za kulevya wakaka wa mitaani wadada wa mitaani wa wa ndio marafiki zangu Hmm, hao ni watu wa thamani hambi ayondoe thamani ya mtu thamani ya mtu kama saafu miatano ingia tweletukiosha eatao so, unatazma wanmu tunalaumu ka matendo madogo tuyaen E, nyota leli ewa ungevuta ai ata mchai anavuta faaa vtu vyote mimu ameshika mungunaafunisanaisanngiw w mwnyekiti wasoba tasisi a naukimw tanzania ma tongole amsemawazi naata kwnye makusanyiko mbalimbayi ametoka easikuana sadawataa wasiokuana sadaka wau wanawasubiri wenye sadaka mwenye sadaka anaimbiwa nyimbo wenye ela nyingi baelalambi apendeza nakotilake nakeendeztnondzarad mdogodogo anzakuuzmm kbowanata apa wanauza wanakuja pale wenye tabu ya, ya afya na magonjwa nakula bule kwenye mgawo umboga kwenu alkina mama nawakopeshe amsini hamsini arobainirobaini wanauza miguu yakuku apa kijanapata ugali ta mguu akuku saokuku ndo mboga bora du na aina kama arb hivi za kupika miguu ya kuku ntachea hey, na wewe sama. kama utapenda a mm-hmm. nahatafaa sana hata kwakinabi mkubwa wapo kwa ajili ya ku, ya ku, ya ku, ya ku up vitu mtu ajue kabisa kwamba hii labda ni ya hivi ahiv anachagua muu sasa kuendesha hivyo vitu vyote wee kam Oh, saii mimi nalikwa sana mena meneja sawekunta panishawingne kitaenenmisha y eameneanajii watu sa na derva metoka dodoma maka kila enea sipumzike nikitoka apa e, sipu kesha safari ya moro tokamoro nikuandeni oandeni dodoma ukiniita eh, okay. kwenye a nikisimama shika mlomwangu dakika thelathini unanipaela kutosha eh, eh, okay. kwahiyo ukiniita kanisani uniiti tena nendeni kwa amani ya bwana amani asubili baadaye apamane pia muhimu wote eh, tunayo amani sio heli abeba amani <laughs> alea zaizi nafanya shulenachonga vinyagob mimininalima nakula mafuta alizeti ya shambani januari desemba maisha yanaendelea hakuna kushindwa kwenye maisha nafuga kuku nafuga bata hakuna ajira lakini <laughs> mkono wangu na kichwa changu ni ajira nimeenda njombe juzi nimeona kiwanda cha parachichi mambo mazuri sana unapanda tikiti kuna vijana natengeneza una sabuni unapanda hizi chikichi eh, sio hizi chikichi za mafuta yamawese mm-hmm. miaka mitatu unavuna una una uh-huh, kuna mbegu mpya maa asaaendee maisha yamenizoesha ya menipa imara alemapambano maisha yote unaopitia mapambano yautenenezaamaa eh, nakuaambie neno twatwne vifua duniani unian saaunzawaengiilioni kksadaasonga mbeleakzima unyeshe alamasaiie wm anka bado yapo sana mazuri sana hakuna kusikitika unapambana vipi unaona nini chamsingi sio jicho lako linaona nini kwenye mazingira ya mzoga anaona pmban maisabanapanda minaz kambii iwne mrefu alafu uko ndani unakutana ndimu uko malimao kila kitu unavuna uh-huh, kuna kukumo na asili chakula bila kutoka as zeandonga wda nautenga muda uli uendelee mambo matano anahitajika kwenye maisha nguvu ya kifea lai alyakioakujitunau muda mwingi napoteza muda kuangalia mambo ambayo na faida muda laza ujifunze jambo angeudaate maisha mm-hmm. sotangasubui wa aimbat waottmo n numbni utunza watoto nbada ana aowawakadia na e asa ia o atunza watoto aaailionlaoea waaninalia wa e, kodi za nyumba za watu maisha yanaedelea kwanu ela yangu naeza kuitoa yote mwangu anajua wala sijali amekuja si bila ya kitu taondoka bila yakitu umezaliwa bila kitu watu waimani nyingine wanafraisha kweli skif unazia pilayinie wkunnke aandikaniko unaandika vitabu hauna kupumzika kgazila uh, mwananchi nikuwa nandika makara Tasamuda, uko as mudak kenda kiwanda kiwanda changu mdogo mdonapiga maneno hapa pa naman napatikanamaunaa naniakumwambia tu kumbataneni uwezi wa kuwambia mm-hmm. mkumbatie mm-hmm. mwezio mm-hmm. kwanweutekazi tleukapande mchikichikpan ufuta miezi mitatu tunauna jichmbie uruioeunamaisha men amengoka potebkiiaela awanya aelataonekana pengu ukimwambia mtu natemea mati lakini kia ne atatukimtemea nasema mzee bahatimbaya tuyamani mwenye lanaeza akawatukaa na ne mkamshangilia amuoni hela nasau jui utani wake hu sio utani anahela unaela unaongea tunaela bona watu wanakuswaga mapema wamaliza tondokil kiwa na mane mpengo ili awalionili anabongela mwanya wenyewe naanangoka yote lakini naju natafutaman watayasifua na watu wakusaidia wako wengi wengine ushemejiyetu wala uwajui ata utambulishwa utakushinda huysemejaa kibabu lakini lakiniwamekujat aajua safari ya yak ya maisha anaandika ayubu nye ura a ishii na tatu msarwa kumi lakiniy aiua njia niendiayo nakisha nijaribu nitatoka kama u ili neno kutoka inu. kama ta yake ntatoka wathamani lazima niwathamani kiwaze nasinzi po mambo yanaendelea watu kibao uuz baoaeaemejetahi ngihshyendla wahyo mimi natafuta nawatu wanajitolea wananisaidia nanaenda nje uko pia kupambana lazima tuwasogeze watu kutoka hatua moja kwenda hatua nyingine vijana wasikate tamaa vijana wasonge mbele ndani ya ujana kuna utayari wa kufanya jambo neektawfanaagoutmbekt ukimwangalia unamona mpigania uhuru wa kiuchumi lihitaji kusaidiwaapige hatuatme ktukutokpaagt au ni vijana muhimu sana nafanya kazi naia mshala lakimoja lakini anapambana ndani yake kuna moyo wakufanikiwa sogezaaene twajenge wasonge mbele maisha yataendele okay. um, sidhani kama nimeshakutana na mtu ambaye ana anapigania ana, ana watu kujisogeza kuji, kuji na kujiamini na kujitakia kuji heri kama, kama wewe ambavyo umeongea na nafkiri hicho kitu sio kwangu peke yangu hata kwa wenzangu ambao wako umundani tukitoka leo humu tutakuwa watu tofauti eh, na, na kabla, kabla wee haujaanza kuongea eh, swala langu jengine ambalo linakaribia kwenda mwisho ni kuhusu imani yeah? lately kumekuwa kuna makanisa mengi sana a eh, ambayo vijana wanayaongoza na mengi yanasifika kutokana na, na sadaka na vitu ambavyo unatakiwa kutoa na vitu ambavyo unapata uh, mchungaji ina, ina kukera ukiona kwamba labda watu hawajakaa kiimani zaidi ila wamekaa kimfuko zaidi ama tuendelee tu, kuifikiria kwamba huo ni upambanaji piauita ah, uhitaji ndio unatengeneza mambo mengi duniani uhitaji ukiongezeka hmm. watu kwa sababu ya changamoto za maisha wanahitaji majibu amaswali ya yao maswali ni engi waia maombi waaaakiikia wanakufa Uh, kabla ujamkanga mdogo ukimkanga pajalake kubwa kuliko mwenyewe ianamajibu uh, a ya maisha yakiuchumiaia ya nafaida maneno matupuureta asara akuna nyumba ya maumbi akuna gari ya mambi kaelaea kimaliza naomba bukumbiliyao ngebeamwnyee aa o uhitajibiblia inasema kknye mithari aampenda antai san ikiaatau kakila kazi na fadan at tapokea aoea maombi sio mbaya dua sio mbaya hata ka masha unapokea dua lakitutia yo ajenda kubwa ya, ya maandiko yetu n tubuni na kuamininii watuwatuuam wamwamini mungu wasonge mbele ayo mengine ni matokeoa mnewnama maji keauua iuiaiiaki za watu na sida za watu wamekosa majibu sa wenye maisha abai ya malezi kazi yakuna mausiano tabu. Kila kitu kilakitu ukimwendea mtu naenda kumuuliza uh, shida yako upate majibu naye ana na shida zaidi yaao basi unaenda uko kwa man ke jibu la imani uh-huh. nba kazi e, watu wa fanya kazi alafu mungu anabariki za mikono yetu ai i e a e, e, matope na waombaji wao wanombea amunaana aeuta jegele t watu wanateseka kulima toka mafuta kazi, uh-huh. ha, mingine, anatutia moyo ni kama maombi usikate tamaa mwanadamu wanatesea ya kulmama uh-huh. afut u naenapopote kuata jibu la maswali E, pombe ni jibu la maswari ya maisha usimlaumu mtu e, ile kudanga ni jibu la maswali ya maisha wala usimlaum kuat unamlaumu amlaumu unamkosoa badala ya jibu kumpatia jawabu la, la maswali yake ya maisha we kule wanakwenda ni vizuri lakini kama wanaenda mahali hakuna kitu fanya kazi na sara. sara na m meandika um, mm-hmm. maombi na kazi kaziv yeah. hey, utazunguka kwenye makanisa kama unakagua shnakufaa mikono ya maombezi tata kitla atafutwa ala a ana n kwenye hela mungu mwanajeshi <laughs> elaitakiwe bure kwahiowafanye kazi tu makanisa waende lakiwanaitaji mani ali o uuupatia kila kitu io mwanadamu lapokea dola wameomba kwanzia saa tatu mpaka saa nane usiku wamefunga kwenye mabegi atajerwa mna waondoke wenyewe waefarakana kwa saabu watu wanaitaji vitu aposubiri anaatakusubisub maisha atthelatina mbili mambo yahatua knye maisha uzaliwe na ndevuiandevukimzimu ungwaa kuluna ndevu zote ni hatua kwa hatua maisha watu maishaawusubirine maandiouaieunasit ni atua kwa hatua aiweza kuumba sikumoja fundisha wanakialiwale aena plao awe na gorofa awe na nini sasa akuna hivo ada kienda kule kuombewanapata wanakupotezea muda mudaue ka okay, alaunamaliza kuomba anadai bukumbili yako bukumbili bukumbili yako ya majibu umeongezewa maswali. <laughs> maswali zaidi ishachukuliwa eh, nafanya kazi, kazi. kazi na maombi mtu jambo jambo la kwanza sio wa fikra. Eh, ni uhuru wa bendera ukombozi wa fikra ni uhuru wa kiuchumi uuuwakiuhmi kuimye milango ya, dance. Mwili kiwa milango ya dance. wamezaliwa nl anwzaliwa h aa mwenyewe ukijitazama unaona na mwili mwili katika hali yangu wanajua wakuogaaaaaaifika ananja Eh, maneno makua anzawatka anafiriwanaeza kenda kwa mtu mwingine akawatengeneza safari maisha. Ay, apu, umeletu, usaidie. Si usaidie. Nani ya maisha yao ao jtengeneze mwenye ueta l usadie w n a alapili shida zao aziweziualaeda kutiamoyo tu aotaiwa ufanye kazi Um, w- w- we umezaliwa kwenye, kwenye dini kwenye familia yako walikuwa ni watu wa imani au kawaidatu ndomaana nilikwambia ukizaliwa duniani mambo magak palimwanzoni manne <laughs> unakutana nayo kwanza jina unapachikwa <laughs> jinatel <holo>, <laughs> hata apa ningetwa suzuki wala simjui nigekubali suzuki n na. migaukubwani najiita mwenye pengine jina una unapachikwa tu wao kiwanda kna ksaau umesha umeshazaliwa kwenye mazingira hayo tu. Ambiwa, uh, mkristo, uh, laki, sasa ukubali o mi nimezaliwa kwa wazazi baba mr ikazaliwawnt n maishatnnz taen mzina aliwa lanuahabuanua mbua aliwa awat mbaona dininua sinadini mimi ni mtu wa mungu na thamani kuliko zodini uh, kioambolote l mimi nathamani zaidi mele zauswamunguniomana ba viuvyote meshikanu hia wanaamumhakuw ueyotehae akunaapo kujivuna o unataka ustaki aimezaliwa kwenye mazingira hayo nimakutaale wakristo lakini meishi na waislamemba kasuda mmi imswali mskitininana uan sisi ni watanzania uh, <laughs> sisi ni watu machoni pamungu thamani yetunafanana gombana maii mwenyegombe aainangeuai mwenye ngombe ajachinja weanangeu tayai akigaidi kuchinja mshatana ngeume anadamu mwache mungu aamue mwishoni safari yakuenda bilni ya mtu mmoja ataamua mwenyewe lakini watu waelezwe mambo ya imani ila tusiamisane usimlamutu kwa dini yake kwa rangi yake na kabila naabilayake vitu vitanavikuta duniani watu leo wanapanda udini wanapanda ukabila kitu cha hatari sana kwenye maisha sana milampenda mama samia suru asani suruhasani akweli sikumoja ntamwambia katika vitu ambavyo ile salamu ya wa uh-huh. Ana, salamu we, na ya jamhuri aifakitmoaunownzanidustooan waonda shinda tunaitikia ngapi ha, tunaitiki mpaka tunachoka Amen udauene shule ngapi jamhuri ya muungano wa tanzania kazi endele de anapenda sisi ni watanzania pale hatukutani kutangaza ibada uh-huh. au kutangaza dini tunakutana kama watanzania damumoja um, tafa moja ndugu moja sisi i uh-huh. kutenda wema umwabudu mungu au allah au mungu nimuhimu sana kwenye maisha bila akujali uko dini gani mche mungu bai kujali dini ganimambo yadiniam afir jamowabuuunulazimishane imlaumu mtu S- yes. swali gani gumu shawakuulizwa okay? K- kiimani tuseme kwasababu m unakutana na watu ambao hawaamini kwamba kuna mungu sawa eh, wanaamin eh, kuna labda wanaamini kwenye sayansi au wanaamini kwenye kutenda wema utapata wema au uh, mambo kama hayo Ch- swali gani gumu ambalo mtu ameshakuuliza kwasababu t naona wewe ni, ni, ni mchungajiilohilo ah, you know, you know, watu you wengine know, wanauliza kama livyosema kweli mungu yupo asa mtu akiuliza hivo hajui maana ya imani imani siyo sayansi uh, au siyo imani ni hata kama imani. Uh-huh. Mtu huyu man kweli oa mungu anauliza uko mngukosa pia bado imani haijamshukia kwake Kimshukia imani ya mungu ataamini wala usimlaumu uh, kusema mtu tumefunga gori kabla mpila ujaingia gorii ataelewa ow mgine wanaka ao aaelewaaa lwa e ilazima watu wot walazimishi waelewe kuelewa imani, makanisayo sio naambiwa mbinguni kuna milango ya dhahabu usiseme nani ametengeneza sema uuliao aameenam anatajiibua masali yake enye maisha nomaa kama akuna mtu akumwambia mateso yako na yako unamshirikisha ata mtoto mdogo ananionea pa mpaka aseme ata ujaonewa ndio unapata amani namba mbili amba asaidiashiikishe we utu oneka wbiaa tabora chie k i ama utafika unaenda kwa imani nachinjwa kuku unaweza ukafika ukamla usifike unaishia igunga chuma kimetoka unaondoka duniani imani. Uh, mtu asiyekubali uwepo wa mungu wala ina shida polepole tamiajumanamanaumefika ajua na mambo mengi sana lakini uh, umekubali uja hapa kuzungumza na sisi sisi ni mashabiki wako by the way. Uh, mic hayuko hapa lakini yeendo ambaye aliniambia kuhusu wewe mimi hata nilikuwa sijui kuhusu wewe kwao mm. baadayaye kuniambia e, ndo nikamwambiak okay. kwayo nikaenda nikajiridhisha nikaji then uh, nikatafuta namba yako watu wa itv ndo walinipa namba yako e, nikakupigia na ulikuwa mkarimu sana kwangu mimi kwanza nilianza kuwatumia wao nikaona kama hawpe, havitu waviendi lakini ivokutafuta mii mwenyewe nipo ushirikiano wa hali ya juu sana nakushukuru sana nakuombea na ku, na kwa mwenyezi mungu azidi kukuweka kukuwekaubarikie kila kitu chako ambacho unataka unatakaakupe ubilionea ambao yes. aendelee kusaidia yale ambayo unayaona na mm. aendelee kukufanya uwe mfano kwetu sisi kama ambavo uko leo le umemsikia mwenyewe mchungaji richard, richard hananja akituambia yote ya ki imani, ya kiimani kidunia ya kidini na zaidi ya kujiamini sisi wenyewe yangu matumaini leo umeondoka na kilo na nusu ya imani ambayo itakufanya uendelee kuwa bora kuliko ambavyo ulikuwa wakati tunaanza kipindi hiki kwa niaba ya yakee na kila mtu mundani asante sana ipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna aukawapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai hosi na mfuta nai cry to keepen a namungwa na frimisihitak yeah, yeah. yeah. <tiped> hi <tiped>