binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama naambo <toste> <toste> <toste> <toste> Uh, um, yes niko vizuri karibu kwenye salama na asante kwa kutuchagua sisi tunakupenda sana naasante kwa kuacha mambo yako yote nakuja hapa ili uwe na sisi tunapatikana pia kwenye wenyei so facebook jina letu ni son ton mi salama mwenyewe na kwenye meza hii us wanakujaga watu ambao ni marafiki zangu au wale ambao najaribu kuwafahamu huyu wa leo ni mdogoa onasiku nyingi akiwa nakuwa na saizi naona kabisa kwamba gari limeshawaka karibu kwenye salama nauko vizuriaane kwa kuja na sisi pia tumebarikiwa sana kuwa na wewe kwa sababu ya, ya yote mazuri ambayo unayafanya takatuanze kwenye familia familiaachana mm-hmm. yeah? na watu ambao tunawaona tunawasikia lakini mm-hmm. kwenye familia nane ambaye anakufanya utake zaidi um, imeanza kwa wazazi wangu binafsi ambao saizi hawako wametangulia mbele za hakihsto yeah, uh, zao ni nione kwamba nimependelewa sana kwamba nimepata hasauzaliwa katika sehem kama hii na vyote walivyonipatia kunifanya mua hmbnsmna sm tofautitofauti wt wnja tabia zake za hivv lakini yote hayo yametokana na wale wazazi ambao walinipa ni seme malezi mazuri lakini ni watu ambao walifight walitoka walipotoka ukisikia sto ya kama mzee wangu eh, ukiangalia ukara ukara ni mbali sana ukara, ukara, ni, wapi? ukara, ukara ni kisiwa kipo mwanza ukerewe afu unaenda juu kidogo mm. ni visiwa vya ukerewe o mm. ukerewe ni kama ndio ndiobebeiy na ukiangalia sasa wazia wametoka huko na kupambana yeye pamoja na ndugu zake kadhaa na kufika maisha waliofika na mimi kujikuta niko katika huu mji na naishi vizuri na naenda shule na kupata exposure zote au fursa mbalimbali so ni m wangu ha okay. kimwangalia mama yangu pia all the way kutoka mbea helauko ukiangalia uh, sio watoto ambao walikuwa wamezaliwa mini a maisha yao waauambawaliamakupambana na, na ndugu zake kadhaa na kuhakikisha kwamba kizazi hichi hakitaishi kama kinachokuja anami Uh, kisiw tena katika hizieve kiende katika sehemungmesema yeah, so, uh, kwamba wameshatangulia wame mbele yeah. ya mwenyezimungu awarehemu yes. eh, ulivyokuwa mdogo au miaka ya karibuniwazezi uh, wangu mimi walifariki walipishana kidogo miaka miwili alianza mamath baba akaata walifariki wakati mii bado nina niko t yaani ndio niko katika ile sti sasa kwamba natakiwa kumaliza shule yani bado nahitaji kwenda shule mm. mama alifariki nikiwa form t baba alifariki nikiwa nimemaliza form f so unaweza ukaona picha ya yeah, haso kutokuwa na wazazi katika hiyo hiyost na kijana ambaye ndio wakati unaanza kuona ndio unaanza kuota unaanza kuona unaiona ndoto yako hapa hapa lakini wako wanapotea katikati mwanzoni mwa mchezo kabisas mm. yeah, so, ilikuwa tough kidogo lakini ndio ilikuwa ya kufika ndo yeah, ilikua kuna historia ya muziki kwenye familia yako kwa upande wa babako na mamako um, niseme hakuna ii like, kamais su nani lakini uh, nimekuja nime kuchunguza kidogo nazani katika pande zote mbili wana music gene. kwa sababu mamaangu alikuwa mmba kwaya lakini bibi yangu yupo hay mamaake mza mamaanu nubs nungeeai nawezauongeawao walikuwa nawenye kabla kwa sababu watu upande wa mamangu walikuwa watu waimani sana imani ya kikristo mm. imanzikawaina nyingi nyingi kwa okay. uh, shangazi ajua familia uh, zetu za kiafrika uh, pale punde ndugu yenu anaposogea unakuta pia nayo ndugu wingine wanakuja ili kusogea pia kwa hiyo familia inakuwa ina watu wengi kidogo misijalelewa katika zile familia kama kamawatuko wa nne eh, baba mama <laughs> una shangazi una mama mdogo yuko ndani unajua hmm. na wote mnaishi vizuri amani na familia ina kama Mm-hmm. kukaa pamoja sana kwa rab smtabuka amoaao tabia lakini pia upande wa babangu tabia wanaotabiwa ikawa ni rahisi ku, kuingiliana Kwe, ha, sana niliona kwa upande wa mama walikuwa wanakutana wanaanza kuimba wanaimba wale, bana, wanaimba wale bana wanaanzamwanaimba hey, pale mpaka yani ukitoka nje unaona majirani wamezunguka nyumba amon watafurahi watafanya maombi kulala so tuaenda kulalaa ni tamaduni ya kila siku katika nyumba yetu lazima usiposikia mi, eh, watu wa usiku, subuhi, watu usiku kama yetu, kama basi asubuhi mungu ilikuwa nyumba ya ibada na hiyo imetoka kwa mama sana lakini kwa baba pia baba ni mtwamani baba alikuwa anaimba sana bafuni alikuwa jiamini tmanasheria <laughs> ule lakini, <laughs> lakini alikuwa nimba sana bafuni lakini pia ukiangalia katika kwetu sisi uh, moja ya ngoma zetu ni dogoli ukisikiza watu wanacheza dogoli uh, nature ikiangalia ndugu zangu babu zangu uko nyuma E, ni watu ambao hiyo ni ni moja hata madinzao watu akishatoka kwenye mavuno labda au kwenye kitu fulani mm. kwa hiyo ni niseme kwa baba kuna music ilikuepo ni vile tu alikuwa ajajiamini labda au sio njia yake aliotengenezewa lakini alikuwa mwandishi mzuri sana wa mashairi alikuanioja mwandishi mm, mahiri sana ambaye amekuwa akisistiza sana hata uh, kufuatilia d zake kwasababu zimetumika baadhi ya mashairi yake yametumikasehem tofautitofauti katika o tofauti tofautimowaimu wake alikua iof pa alikua akikua nlikuwa ki, mdogo sikuwaes na mambo mm. ya mziki lakini nilibaahi nilipata kuyaona baadhi ya mashairi yake aliwai kuandika na baba alikuwa mwandishi mzuri sana hata katika uh, kazi yake alikuwa akifanya bangu alikuwa pilato kesi zake ni oe of thebe yani uh, wanazireomendna wana wenzake wanamjua katika hati yake ya uandishi so alikua ni mwandishi mzuri sanahi itu kama chlikuwa na, na misem alikua naumbuka moja ya msemuwake alikua kinambia smab Uh, ili uwezekwao iman alikua naweza kuwa na misemo yake binafsi ya na, ni mtu kipawa hey, lakini si kama nimefikia mwalimu ri aiwanann amia nakumbuka wkl dnmw kti mii aku katia kiindhchoia kulikuwa kuna mwemko sana wa mziki waaa hmm. na kidogo sana tradition kwa sababu kulikuwa uh, midundiko midundiko sikuhizi uisikii ikipita yani wezi kupita mwezi miezi miwili hujapita mdundiko hmm. mnanda unajua yeah. unapita tu lakini like, unaweza wa natokia huko tandare au manzese unashuka i unapita naendo zake sinza mwengi kwa hiyo lakini mi akati nakuwa nakumbuka hip likapp ndio mchezo ulikuwa unafanyika mji ni mtaani kila sehemu taenda kucheza mpira mkirudi lazima mbato kidogo pale Eh, jamaa kuchape ma maneno maetatu ukikachi basi ntapigana pale kidogo alafulakini ni, ni kitu ambacho uh, tayari kilikuepo nilikuwa napenda rap na mimi nilikuwa navyoanza kufanya uh, uh, ni kitu kilikuwa kabisa lakini nilikuwa sina njia yote, na imba, na jiona, kama siku moja a flani sababu igon ni yeah. really eh, yeah. alikuwa nibaangunapenda ni nampenda nampenda mpaka kesho katika mzikikaliy kaliealikuwa niba angu lakini pia wazazi wetu walikuwa marafiki sana kwahiyo an kwa kwakinasaree pale mi nikwa nikitoka shule lazima nipite pale mtan kksnta kama ana lakini namwambia hivyo unajua wewe ni one of those brothers ambao mimi nilikuwa nataka kuwa kama wewe yaani safari yangu ya mziki ilikuwa ni wewe ndio ndio kioo uh, sijaanza kumwangalia big nbigtak wewe ndio mtu ambaye nilikuwa natamani kuwa hiyo no. inamshangaza lakini katika hiyo hali kila nikileta nyumbani alikuwa mambo mambo ya wangu labda sanmamo aanna kaba afariki liyotumia sasahii kwenye m piga sangeweza kuwa ni a huge fan sana na <Yeah>. Um, nazani fom t fom pale noom yeah, uh, twende wenye makanisa a mamasa huku saingine ukuti magita ukuti nin so, nabidi ujaribu tafute njia osi unapenda k unachokipenda kinakuvuta right kikanivuta nikajikuta lipo kanisani kuna mazingira nikaanza kujifunza baadhi ya vitu lakindnlmsara baada ya miaka mwili mele kwa kuona na ile jani yangu mi ilianza kufanya kazi zaidi baada ya mzazi wangu wa pili kufariki I'm sure. Koyo, mm-hmm. nikajikuta niko church most of the time kwa sababu mtaani kulikuwa kuna mambo mengi sana nilijaribu niliona mambomna wa moto nikaona kifo kiko karibu sana na mimi kwa sababu spd ya mtaa na mazingira ya kule nilipokulia yaani vijana walikuwa wanaharibika kwa kasi sana kwa sababu wimbili mambo ya utandawazi alivyokuja yalivamia sana maeneo kama hayo mm. kama sinza kamanjnz uh, katika hiyo miaka ambayo sijui sasa sasahivi saabu naona sina takwimu kamili saau sijakuwa kwa muda mrefu mda yangu mdaulyanu mwenyewe nilikuwa najiona kuna sehemu ambazo mpaka nashtuka nasema kunsiku nakumbuka nilipatwa na jambo nilienda kutumia kitu na washikaji alafu nikapelekwa sehemu livyoenda hiyo sehemu sijui kitu gani nilichanganyiwa lakini alafu mazingira niyokua hayakuwa mbali sana na makaburi ambayo tuliwazika washikaji zetu watatu waliofariki club kwa kwa ajili tuk tunaendaga kuugerea makeni karibu hapa sinza tu tubayaskeli zetu badha time tunakatiza hapo itv eh, tunatokea pale sl kwahiyo wale washikaji walini yani mpaka leo wampaka lo ambayo in, in, inanisumbua au napokutana na changamoto kubwa namshukuru mungu kwa zawadi ya uzima wale jamaa nasema, wale amaaa bora kuliko mimi sababu kwanza by wale wale jamaa walikuwa mama lakini wale asidia, ziwawa, yani na wao kubwa yani, kwa, mungu wale aniache, kwa kubwa mungu aondoke nao aniache ulioam kwa hiyo uh, kila nikikumbuka hiyo na nikakum, nikikumbuka na ishu ya wazazi wangu naona hichi nilichopewa kukipenda natakiwa nikitumikie kwa sababu kuna sababu ya hichikitu kwa watu wengine dha Or... kuwa kuna kitu kinaweza kikaa su so, mi nachoamini bwana mziki ni mambo ya kiroho sana eh, mbali ijapokuwa sahizi mziki ushaingiliwa kuna mambo ya eh, unajua E, lakini namini katika upande wawaonhia zile biasii na ikiwa ile spirit imepewa aimen then ni bora sana katika dunia yaleo kuifanya kwa sababu inagusa maisha ya watu weki sana mm-hmm. iawyo baada ya kufanya mambo yote hayo na baada ya mzee kuondoka inamaana mimi niliingia kwenye lile wimbi la kusinto fahamu umechanganyikiwa so you think the best solution ni kukaa na hawa au mtaani sasa mungu alinipa akili mapema niliona mtaa unavoenda kuniua and kufa kufa kabisa yani kimwili kiroho chochote kwa sababu kwasababubnyakati nyingi za atari vituvingi vinatokeaaawaazi wangu walinifanya amn sio katika ndugu katika kila unaishi naye walinifanya kuisha napoosea mm. na kurudi urudnilirudi so binafsi nikasema a popata nafakuue wbpata fursa ya kwenda shule uganda b uh, kwasababu antiangu aliambia wewe ni mtoto mkubwa wa kiume katika familia yao mtiangu mmoja msomi msomi man metangulia mbele zake aakumbuka alilipia sul f yangubasaniia ya so nilibidi nijue njia za umg kuingia auandatanajua kieleza dimaarifa maarifa ujanja ujanja mwingianakumbuka nikajipeleka mwenye shule uh, after time, tulipata baahiamafao ut w waliponiuliza wanatakanikasmamia msimamwangu awezikubadilikaa okay. wa so, uh, ntako alikwa ameshauri kitu kizuri wasimamzi wazurioukwa so, naendashule wanaoab nakumbuka kuwa na bibi yangu mmoja uganda bibi kabisa mm ambaye uh, nilikuwa naye relate lakini nilikuwa t naye kama mtu guide kwamba huyu mtoto situashen yake ni abcfg anahitaji huongalizi basi yule bibi alikuwa alinipenda sana kwa sana? my grandson from mm. mm. nafasi katika muda wake yani mbali na wakembain akimaliza masomo yake anaweza kupata muda wa kupiga na na nini shule shule ya maryland na ntebe. Shule moja, moja shule kubwa sana inaongoza ina <laughs> kitu mdawakupiga ita, ita lake <laughs> Mili wakawa sana ikanshinda ile lakini nikapata shule nyingine iko kampala Town kabisa kabaka pale juu yani shule ya wauni <laughs> <But it's... laughs> lakini aitwale waushule uh, inamelekiwa america mmoja ambaye ni, uh, ni kabisa asi yke afr kas iakaplea anajua ni shule yakaa aa a n aa mbiloslosioombi hy amepewawenye sl o nikitoka saa tisa na wenzangu wanaenda kufuasmsndi ku, ku, kufu mikonapiga zangu mazoezi mpaka saa kumi na saa kumi namoja nakula zangu sapa narudinapiga tizi mpaka muda wa prep naendape saa sa moja saa mbili saa nne nikirudi kuna sehemu kama chini ya mti nitakaa pale nitapiga sana gitaa asahiyo ni ndio njia alikuwa inabidiwadada uh, wa wapite waende wnyelwadadawakisikia tu zlenwanawatauklmaua kibao yanadondoka mwanangu A mi mi ameot sauika nao a daaaa a ana fani ana aaaapa t unawezakua napenda mziki na uwezi kuimba au utaki kuimba ainia yani yani, yeah. um, ni kitugani cha ukweli ambacho ni cha ukweli kabisa lakini hakuna mtu ambaye anakubaliana na wewe kwamba ni ukweli wa mfano inawezekana ikawa kuhusu mziki ah. kwamba fulani ni mkali ah. lakini hamna mtu ambaye anakubaliana naye kwamba huyo mtu ni mkai kwa sababu hata namshugkulia poa au inawezekana ikawab au ah. hey, inawezekana ikawa uh, uongoziyani kitu chochote yes. ambacho the way you see it, ndo ukweli lakini hakuna mtu ambaye anakubaliana nawewe kwamba huo ni ukweli wa mfano eh, mkate na chaiwatu mm. no mm-hmm. awezi ubawanakubishia mm-hmm. kwamba uh, so mkate tu na chai labda uwe na siagi au chai yenyew nabidi yo ya maziwa hivo mm-hmm. Okay. <laughs> okay. yeah. wknatalirudiataahausinisahaulishatumezungumzia e, ishu ya kuwa sehemu mbaya mm. e, pamoja na mazingira ambayo ukonayo yanaweza yakakusukuma huko mm. na pengine kwa kiasi fulani uliwekewa uli mtego ukazama uka, uka mm. na ukaanza kujisikia vibaya mtu anajuaje kijana ambaye anakua ambaye anatuangalia sahizi mm. anajuaje kwamba hii siyo njia nzuri kwa sababu mambo mabaya mara nyingi yanakuwa yana vivutio vingi sana yani mpaka mm. mtu ajue kwamba mara nyingi inakuwa mi nafkiri kuna kile kila binadamu ameumbwa nacho mwenye utimamu ndani yake ana ana ana, ana sauti naweza kumwambia sema mwenyewe sma akatkika mwenyee najulizaminazingua na wapimduani katika eia gan funewne ekeoaa ukiacha ile sauti naisindikiza ksab kuna sauti unataka uambiwe ambayo mwanangu we mkali wewe nhiyo ndo binadamu wengi wanapenda kamblakini kuna ile sauti binafsi ukiwa unaitafuta kuna kitu unachokitafuta ukikaanacho kila kitu unaambiwa na wewe mwenyewe ahyo pale ndio watu wanagno wana vile vitu baadaye nakuja kuwa yani kama vile uwezi kucheza mpira una miaka arobaini kwao uleke kunjwe viungo vyako ukiwa na miaka kumi na mbili kumi natatu kila mtu anaule uelewa nakuamua badiamksamambo ayuatamhu ana sauti yako ndani yako naeza kakwambia mpaka ata ulipokitoa ho kitukitakaaa ndiomtegowako nanangukolao in sista ukiwaona ni wazeewakatissi t m binafsi katinapambania kile nachokiona kinafaanakusikiliza kina sana sauti yangu hata wakati mwingine napoonekana mshamba katika wale walionizunguka ambao ni wajanja katika yale maz, mazingira yao kwamba huu uh, ndio ujanja bado mimi kitu kinaambia hicho sio cha kwako na ilo ndio nguko lako naachana nacho bila kujali kuonekana ni mshamba au mdiacha. lakini kile kipenda, aa, hicho utantoa mjacatatakikisha nakifanya vizuri barabara hata ukiniambia kwama ni kibaya takuakikishia siku moja utakisema kwa kizui saaaam katl Yeah. wakati nakuja ntakua stori mojave funi o nai nikakumbuka uh, mvua ilinyesha sana kipindi fulani tuka zangu shule nimepata privilege kama wenzangu wengine walazozipata za kwenda secondary high school endaisoolch na amemumualipgatyotenakua wasema... oh, so oh, ah, kwenye eti vyangu mbavyo imevngaa mbaombahwatu wengi waliamniorudi nyumbaniimeweka ei vyangu sehemu abegi languanaipenda sikaawatwakaiasaisha katoa kila kitu kwenye kile chumba kwa nalebegiebuko nakeenapa ni mikonoaamb nilivoudi nyumbani nikakuta lile begi yani siku hiyo kama mvua ya jabu lilitokea alimsnsfsaavynvote vitabu vyangulichapa mvua ya masakaa mawili lakini tso nilivoudi nyumbani etoka shules vibrant najua familia inajua kabisa wee sasa ndo unamwakilisha msho wako <laughs> kwamba naakili sameshatokatoka shule umekuwa unaweza sehemu unajua utwete, kit. Unayu, unikani, sasa ni kijana amerudi kutoka shule <laughs> <Yeah>. <laughs> chuma kimenyosha mzigo umeloa <laughs> na mimi, yangu Nikuwa, yangu yale makaratasi uekaawaerudi toka shnesa eoon aalemaarataiooan tant na akuna mtu alikuwa akiamini katika hiyo hicho hicho kitum alikuliambia mnwyivopiga ile mvua nikasema nika kile lile lile lile lile ikakiangalia kilbg <laughs> eaas zangu zote miaka yangu yote ile yani, matakataka ya melua, yani ya ukitoa yani, hivi hata hata hata vitu vimeshikana kwa hiyo kama kuja kuweka baadaye kwenye jua, jua kabisa yani. <laughs> hey, yeah, <laughs> so, hey, kubandua ile bandu, yani ubanduetakubandua e band wakati wakati bado ziko hata ah, ah, ile ile sio mvua ya kawaida yake sio tuaitu kbao kesho yake nikakaa nikafikiria salama katika maisha yangu yakutegemea yale makaratasi yn yani, ijawakufikiria kwamba siku moja taitwa sehemu taaiiwa kwa sababu a zileaat ambazoezanfanmbalikua nautamani ambao likuwa unautaka kuufanya na, na, na, u- una mm. una mm. na marahemu mzee wako alikuambia kwamba huwa utakupeleka sehemu yoyote yeah. ulikuwa unawaona watu wanatoboa wana, wana, wana ambao walikuwa wanafanya useme you know what nataka niwe kama fulani au ilikuwa wewe ni mmoja kati ya watu ambao walikuwa wanasema nataka nikatengeneze njia sasa kwa sababu hiki kitu ni kizuri Ah, sasa uzuri pia mi nimezaliwa sinza that time tunaona katika era yangu uh, era nyuma pia, era nyuma yangu pia kulikuwa yanua nyum p a nyum yanuun wafanyakazi wengi wa pale wanafanya kazi na moja imenyoka waserikaiwnomweshimia <laughs> <laughs> mbunge hana hana afu nagari lingine moja ambayt baba yako analo Eee. Eee. so uh, sio tu yeye yeah, eh, lakini ukiangalia hiyo ni hera kidogo ya nyuma wakatimdogo nazaliwa nakuonahuyu mzee ksabbu alikua natabi waeabchache snashinda naenda kwake ewatoto wake mesomanaobo maisha ya wanamziki nilikuwa sijui fucha yangu kama ntakuja kua mwanamziki lakini iikuwa napenda mzikiyni mziki, yani mziki chochote kinachea mzikini yani, hiyo ndo sehemu ntakaa mda mrefu kuliko sehemu <laughs> nyinginekiangali <laughs> okay, na shule niliosoma kuna um, mze mm. ni nyuma tu pale babu yangu alikuwa nakaa nyumba ya yatatu kutoka nguza so, uh, fami- uh, yeah, you know. a kuendesha onakaa mtawanyuma anakaa o chini kisogea tubnu oad baada maishabadi naonako sehemu kubwa huko watu wanaenda wanakuja wanaharibika Nani, namika, so, na nanini nami kasema hebu ingoja niji ni, ni kae huu kwa bwanahkunaonekana <laughs> <laughs> <laughs> yeah, huku moto kidogo unaweza ukanipisha lakini ule muda nazani ndio period ambayo kama miakati kama nane hivi ilikuwa ndio, ndio, ndio niko kuweza kupambana na ya mazingira sasahivi sasa kwamba naweza nikakaa katikati ya simba katikati ya matembo nikakaa katikati ya machui mm. na we ukawa ni mnyama fulani ambaye haauwezi kudhulika na hivyo vitu vyote vinavyoendelea kwenye industry lakini asilimia kubwa nangali wimbi ambao tulianza nao ile la Kusabi, kwa kwa na, mkumbu, then, na, vitu Ndiyo, kuhuku, nao, na lakini mm. kama okay, ukiwa huko always uh, unakuwa unajua Uh, kanisa liiusema kweli a katika sio kwenda kuombanikua uh-uh, kijana young, kama nilivyo sasa lakini katikahiyo ambayo ningieza kuwazabb nali maisha o takua hivi kwao nilipata ga jumanne niko kanisani mm-hmm. aramisi jumaa na jumamosi jumapili i havto soi on i ambayo ni kanisa linaingiza zaidi ya watu pobi hata mia tanono nice. you know, kwahiyo ile commitment ya kwenda kutana mazoezini masaa sita somtim masaa matano nafanya mazoezi a w wale ambao hamjulikani sasa e, amna kanisa linafurahi si mna vipaji pia mna, mnatumika pale ajlikani sasanatkai i nafurahi eo n kaa lakini mziki lazima uwepo kwasababu inavyopigwa ijalishi anaweza kuwa ta mlevi amelewa zake mekuja akaimba kitu Jui, mungu yake vitu vingi na ukabadilisha mengi, na ukabadilisha mambo mengi kesho step ulikuwa, down. mtu fulani maisha yako aanonawa ya watu ambao alikuwa nao kanisani ambao walikuwa wanakufungulia milango unafanya nao kazi mm. wanakusikiliza jumapili unapokuwa una, una, una, una, una, una kwenye, kwenye min- wakikua na leo naereni zako mbili na nywele zako za rangi ya, ya, ya machungwa mm. <laughs> <laughs> waga wanakuandikia wanakucheki wana wana, mna, mnaongea kusema kweli uh, uh, mambo yamebadilika saa mm-hmm. uh, na ime take time kuwa mimi wa leo kwa sababu kwanza hichi ni kitu ambacho mi nimekuwa tangu mtoto mtaa naliokuwa yani imekua kwenye mtaa ambao kuna wa sudani kuna wazambia kuna wa rwanda kuna wa wacongo watuwamawatu mm. wa kigoma waliotangulia wa wale walikua wajanjaaliuwa naweka vitu kwasababu pale wao karibu nacongo wao na maboda najua wakongo ni watu ambao hivi vitu wamejaliwa lakini a mshua wangu mmi likua mtu yani, right w a noiua nafn wansanaamiindadanu tua n <laughs> <laughs> <laughs> nah, ya yani wetu zechunde maarufu sana fundi mmoja kabisa mmojaasikabisa suti zetu zimenyoka tuna fundi wetu mashati sisi nyumbani tuko na kiwanda kidogo cha ufundi yn yani mama alijibidi ajifunze mambo ya cheeanafum ikuwa mcholaji nachola na mama akanua aka velean tulikuwa tuna uh, kama watatu wale walibadilika wakaja ka wakawa mafundi auaai da oka aadae maa ada yakupoteza wai wan i sio kamaile fashn aikuepo mi nilianza kusuka nywele f nikiwa babangu alikuwa mkali lakini nasuka usiku nasukwa na dada zangu eh? usiku baba asubuhi ameenda kazini jioni mi nimefumuliwa lakini ndo zinakuwa hivo akisafiri n- n- unajua k vitu kama hivyo nilikuwa napenda tu kwa mapenzi ni kitu cha ajabu sana nazanikuwa najinalani anaenda huko na na, na nilipokuja mambo kutoka kanisani saa hizi hata vipi shaanza namna gani nini namnagani yeah. lakini lai aiwezikuathir kwa sababu we unajua sio huyo mtu labda najua inaathiri zaidi inaweza ukarakti uka kwa sababu we ndio we mtu lakini mimi ndani yangu unaona mtu mwingine kabisa alafu mimi siwezi kufaaana waziri wa maji mi sio rahisi mi sio rahisi <laughs> well our... our... our... eh, our... <laughs> eh, mimi sio katibu unajua uki ukiwa, ukiwa mada au yeye moja ya vitu vyao ulao koti lazima liwepovyut hiyo ni maloys a ni, ni kama kitu ambacho kiko na hawa uh, wengine wanaaina zao za kuvaa lakini msanii ni mtu yuko huru spirit lakini uh, wakati mwingine ni kile unachokijua na kile usichokijua kwa sababu ingekuwa kama hereni nanisumbua mngisabana hizo tamaduni kiangalia mbona tamaduni mi nimesoma stri uh, kwa sehemu ndogo lakini tunaona makabila kadhaa makonde na, na ndonya nandonya wtoboatoboa masai mimi proud ni muafrika sbtif waiow kwahiyo mi napenda nikawauru mwanzo akakuja jainaojajwa n a baadae knnm uoam gasaunaonekana dom sanakabigiawatu wanaweza ka kuzingua lakini kitu kikikaa kimekaa na mm-hmm. hicho kinabidi wewe ukione kama kimekaa anganzawaisumbui inakuwa ni kitu kizuri I'm saa eh, zingine unavaa vitu ambavyo vinawafanya watu wajiulize maswali unajua kwamba huyu mtoto, mtoto kweli au kuna, kuna, kuna vitu vingine hapa mbona kama hatumwelewielewi zikija kama hizo sasa kwa sababu we mwenyee ndo mbaye unajijua una, una, una eh, zina u nilipokuwa nanya na vzuli tuamai maj ja maisha yetu watu wanatujuaaa maisha tunaishi a a kitok kinda nyumban a mt kitoka neuna ikuna geti lina mangi yni watu wanakujua mi na mtoto ukinambia watu wanajua kabisai huy sinahaja kuanza kuambia ulimwengu mi uh, imeshait I just live my life. katika muda niloishi mpaka sasa nafanya navyovipenda na, na kuhakikisha kwamba sim simdhuru sim mtu yn yani, hicho ndi ambacho wazazi wangu waliniachia yaani usije ukamdhuru mtu n yani, usifike levo ya uchawi ukamuua mtu au wahyo well, like. yeah. um, mimi na rafiki yangu maic hmm. eh, tunaamini kwamba wewe ni hodari sana yes. lakini imechukua mda hmm. uh, kwa, kwa watu wengine kukubali yes. kwamba wewe ni hodari hmm. ulivyokuwa kwenye hiyo safari sasa yeah. ambayo ndo mpaka saizi hapa, hapa, hapa ulipofika ndo eh, wote tunaamini kwamba sasa ndo safari inaanza yes, eh, haukuwahi hau ukata tamaa wamba eh, kusema kweli domake nikapigasto nika, nika fupi hapo nyuma mm. yabegi kuchoma moto yn yes. sikuwa nanap nyinginueshewmu na eh, yes, yes. na, si, na a mmanayekama iikuwa sinainginemanaikua sinapb walasi iikuwa napa kwasababu niliamini mziki pekee hakuna kitu kingine sha kupoteza machungu ni mengi sana santa wazazi maisha magumu pia, wazazi katika muda zako kwa zako. Pale. Nona, i aika agu akipindi naowa aai amna mtu anaelewa labda kama umepitia kwa lakini ile ina- inasumbua sana wengine wana ni safari yao kwenda sehemu ingine lakini positive niliachele acha ile swala la kuraumu nikasemanmazani mimi sasa ndio wakati wangu yakumtengeneza huyodade na huyo sasa mam sasanginekwahiyo nikawa niko na jambo nawolipenda uh, nilijua kama mimi katika kung'aa kwangu nahitaji nipate uh, niwe na, na bidhaa hiyo bora na ni personality nzuli, natakiwa niwo na nzuri natakiwa niwo na ma nzuri na commitment kwa hiyo ile kanisa kwanza kuniandaa nikuwa sijui nikuwa chuoni pale almost 8 years nilikuwa chuo cha miaka nane kuna hizi elimu zetu za kiafrika kama za mfoma eh, na infoma ya kwayo, Kama urusi ee, so kwahiyoliasomeaaktmi kabisa <laughs> katika hii mbanga alafu <laughs> watu <watakiku>, wanachukulia poahapana <laughs> <laughs> <Ya, ambana> kwa kwelina <laughs> masani yale yale nilikuwa na naenda extra hours. na hii wa nai wanatazama si wadogo na wakubwa kwangu hakuna kitu kinatokea tu kinang'aa kinangaatu kwenye kinatokea kinang'a kuna hapo nyuma hapa kwenye gia ambayo yaonekana marayingi vinatokeaga vina tu mbele vmeshangaa akini ile sio nzuri ndo pale unasikia kukata tamaa nakuja kwenye swali hmm. yani lacan yani labda kama nife hivi, yani niende zangu make that moment unataka kufikia hiyo s mungu wangu mi amekuwa umwema sana naaua yani auti aambusha na na unakumbuka mwaka elfu mbili ulienda na wenzako baharni wakadanja mbele yako oh aaa kufa sgkufa pale aiane enye o nikitokea amaaesoof like, my een Hmm. kwa sababu ni kitu kimetoka ndani na mimi l na, na kwamba nina nafasi imepewa amna kitu kizuri kama uahakma a ha hakuna kitu cha thamani kama a kuliko kuwa na mabilioni kuwa hai hmm. alafu uko bas mshukuru yes dniwa uh, mpaka leo nashindwa kuelewawengine uh, like, wanaweza wakasema wenginewanaita majini wengine naita niiusi ee lakini yeah, yeah. mi nakumbuka uh, stori ni ndefu sana uh, lakini nakumbuka kiufupi ntaiweka kiufupi tulikuwa tunatabia kuenda kuogelea ogelea And i that that day was on sunday saturday kwa sababu ilikuwa ni harusi ya dada wa sunday schul dada yetu tu dada shangwe nakumbuka shangwe alikuwa dada maarufu sana kwenye yo kanisa ambayo mama alikuwa na sari mm nalikua akitufundisha sisi watoto kwenye sande shuldada ambaye kwa mashughuli mzazi wake pale alikuwa ni watu unajuasasseshango well. mm. eh. akaolewa <laughs> so, na jamaa mmoja Like utokaasan ambaye dada alikuaanapambana anahiyo <laughs> <laughs> siuikwa ni muhimannnaulebraha flaniulm fm ashai mtua kwayo mama alinisibana twende miikanamkimbiakimbia ndo hiyo siku ambao nishapanga na wanangu mchana enda etuiandinajuawatoto walaiamajnenda zetu kule tunaenda hiyo siku nakumbuka tumeingia tunaogelea tukusita n nilipokua maji alikua tu kama, kama mtu anapakua mchanga ni chinikwa nguvu sanaontkua nyoka kutokana na kile kinachokutembelea akili ikakupa taarifa mm. pata ikwma mkono wa mtu nahukua manga hivi nounaona hmm. kbisa nanyukanaunyuka una shimo unaendelea kudidimia alafu alafu maji hapo kinafanya hivi ukiona wakati unashangaa maji sana wakati unashangaa yametoka unaona unaona mchanga kila kila kitu kitu yalikuwa meupe kabisa lakini maaaasangaa ma tnang k nekut nikabidi nipige kelele pale alafu nika katika kuangaika kuogelea huku na kule batzuk kunaka kidogo pembeni yangu kochenisasi ajaa na, na mashaka mengi nahofuyakifo kwasababu hokinaaiksabauikua mtuaimani na mama angu alikuwa amefundisha kuomba tangu mtoto kwamba ukiona mambo ya yaendi basi kwa jina la mungu mama mama na nimeambiwa ni habari zako hivi hataukishindwa na namake bamangu alikuwa kuna vitu vidogo tu alikuwa atumia sdawa nakuita nakutamkia tu maneno so mi nimekuwa katika mazingirayo amebiliva kitu yaani mimi i ibli more than sijui kitu gani namshukuru mungu kwa wahyo kwahiyo kilichotokea mimi nichoamini lakini nilikuwa kwenye hofu sasa nini kinachoenda kutokea baada yao baada ya muda nikawa nanza kuambia washikaji zangu wale washikaji wangu wote waii kamfupi sana lakini mm. yeah. <laughs> so, nisaidieni kunitoa wakanicheka watatu walincheka vibaya so, mtoto wa mama abadwaonekana Ma kaa m mm. mtotowa mamaaamamaispo owewe mtoto wa mama uliletwana nani huko katika masiara masiara yani. na yani yani ya lakini lakini niko haikupita tukaona wimbi wimbi wimbi linakuja na na kama kama kama mawimbi liletwananatika masiaraya kishikai aiso ko aa kachapa kwanza kachapa mmoja mguu ana u mwingine kichwa kinaenda huku an yani atueleweki nazibuliwa hkpiaakit so katika njia yyote nikipelekwa chini nikipelekwa kushoto pukidogo majianafunika kkuywa maji mengi ma kuna muda nili nilikuwa mda nlj ua aka shwali unapumua kwao mwili wangu wote uko ndani pua na maji anaingia mm. na, na kile kiboya kidogo kwao ukiangalia hivi uoni watu uoni watu maaragafla unamwona mmoja pale gine uwaoni kitu, tena. kitu crazy. Kina, hey, crazy. Mbali ah, hapa mwanzo lakini uh, mpaka mambo yanatokea ni kama baari lichafuka siunktokea nanaona koo ale a aeupande wa kule yani kama kunduchi, kunduchi. Like, kama, na ilisumbua sana hiyo iyo, iyo. naitanini mm-hmm. ilisumbua kwa taiban miaka nnesabsafa nlibishanaga sana kuna kipindi cha kwanza nlipataga mwanzo wa kari yangu ya mziki nda <laughs> <laughs> lakwele sikuenda ya, kwaiyo yapili livyotokea busara kwasababu busara nikuwa na itamani The first busara nikasemankasumbua no, <laughs> uh, baada ya mdaanzwsaainbaada yakashwali kuangalia kushoto kulia akua na mtu baadaye sana niliita sana nikapiga makelele sauti amna aishaaaedege wakanile a kama ni maini saake bhatimwakili yangu liamain aaafarin ani saa manladatakula vizuri nyama na mungu sio mzee jolijo bana nikashangaa watu wawili wametokea giza limezama mmoja kibonge sana mwingine wanakuja mwembambasmajini lakini sasa mwili wangu auna nguvu tena tu inaonekana hapa ili pandishe, kuhema tenaku jamaa anakuja jamaa naongeresha tasiwabumatu jamaa anakuja saminaogopa kuna mtu mmoja aliko pale mara mwisho kaba wakujutulia aafndo aliko mwanangu kabisaau mwanangu yupo mpaka sakwao mm-hmm. pale kaenda pale m- chizi akazama tu kibonge kazama, kazama siu naye kama yani mungu ajabu na tulipona wawili t alikuta jamaa tayari chini yani na, anapotelezea hukamwibua kamuweka kn tokanayuli jamaa vama ndo akanifata pale tumekuta kwanza chajabu tulivyotoka nje tukuta watu amikai, kama wanaangalia zinawasiliana wamekaakama wanaasmapolisi wakwakoakama habari kama hizo zinaonekana ziko around bebaneni ndokeni ai okay. sana pige, pige maji pale hapa kapnakaa aaake ishinda kuongea ku, ku, ku, mambo hapa tukatembea tukatembea mpaka pale msikiti wa mwinyi pale hmm. sasa chumvi nyingi ea najua nami macho mekundu mwili wangu wa grey nahiyo siku ndio limkimbia mama kwenda kwenye harusi ya shangwe hangmama yeah. akuepo nyumbani. nyumbani lakini mama anasema alipokua sehemaharusi majra yal zinakua uh, mapema i ausku nabwa kwa mba kuna kitu kimempata hiyo ilikuwa lakini katika namshukuru mungu nili, nili, nili, nili, nili, nilitolewa kwenye tlw mungu ana maksudi mazuri na mimi zaidi ya ereni watu wengi wa hawamjui na kadhaa ambazo nazifanya kuna watu pengine wanaishi pia sababu engine nipo naishi pia kwahio hilo uh, ndio la msingi zaidi kuliko elen na vitu vingine vya urembo okay. uzima ndio kila kitu nail kusudi mungu alioweka ndani ya mtu imebeba sana uh, uh, imebeba sana ujumbe wa kuwa amani iwe juu yako natuma zangu salamu za amani Because I know I have haters out there. Dikufikia salam. Afrika duniani nzima. Sikiliza kinanda. Like my voice is like a piano. It is. Yeah. So now once nikitumwa, In a ikikufikia you, you get that comfort you get. So I am I am just a vessel. I want to say mimi ni sio tu a vessel lakini nimeumbwa kwa ajili yako. mimi niko kutumikia ka una wanapata kunana maarandeaaasma ke kamkatshemao ekiangalia mangu ni love and asababu nimepitia sio magumu sana kuliko wengine lakini katika age na nafasi ambayo nimepewa nazani ni mengi machache ya kutisha nimeyaona yani, nifanya niweze uh, somebody. kuwa yeah. um, endelea kufanya eh, kwa sababu aa in um, unan kubwa sana n huwe ni mtu mzuri sana son son. na m- misingi ambayo <coughs> uh, wazazi wako walikukuza nayo eh, especiali mama wako kwa upande huo sasa wakiimani waki mm. nadhani ndo um, ile lile boyo lako ambalo ulikua sissua <laughs> Uh, oendelea so uh, kututibu endelea kutupatiba usibadilikeesiniso asante kwa kuja kuongea nasisi na tunakutekea kila la heriaus nishkue tim nzima yaaayanu kuwepo karibu na nini piajifunza mengindo tunaenday safa ndo kwanza imeanza sotwndeamoja niskwa niaba yake na kwa niaba ya kila mtu humu ndani ipeumesikiliza vizuri tu ambavyo vitakufanya uzidi kujiamini kwa sababu hakuna kinachoshindikana chini ya moyo wako huko kwenye hilo jambo nushukuru sannatekea ovya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah. kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna aukawapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chosi na mfuta na cry to keepen dana mungwa na friiishitaal yeah, yeah. yeah. yeah. <laughs>