binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na habari waswahili wanasema kipendacho moyo eh, ni, ni sabuni Something like that oiika sijuianamaanisha nini lakini kama kile ambacho moyo unataka na basi ni kama moyo unakuwa umeoshwa hivi burudani kabisa sy karibu kwenye salama na mimi moyo wangu leo burudani kabisa kwa sababu ambaye ko kwenye meza yetu hii ya leo leo kama mvuvi basi inakula na tumekuwa tukimtafuta baharini kwa muda mrefu sana na leo ametubariki na ujio wake karibu kwenye salama na amatakichwa <laughs> oh oh, yes, okay. chako ndo ambacho kinatufanya sisi tujivuniek okay na miguu yako nasllzako yes. na nini lakini kichwa ndo, ndo kila kitu chako unaamini zamani nilikuwa naamini m mzuri sana kat mmmb likua mzuri sana katika ni katian patmajna nyingi akina akina kristanokipindi lakini nilipofika mazembe nikaanza kufunga magoli mengi ya vichwa akatokea mtu mmoja haka... alikuwa ni mshabiki ambaye ana, ana, ana, ana anaweza kuingia ukutana na wachezaji siku moja kabla ya mechi alikuja akaweka ishara ya msalaba katika kichwa chakoheimekuwa anatumia sana kichwa mm. unaamini kwamba vitu kama hivo huwa vinasaidia vina kwa sababu na swali langu mb wakosan Yes. E, tuseme zamani kama miae mm. aikuwaga na buti zake hizo alikuwa naamini nice. akivaa hizo lazima atinya lazima weke, yeah. na we huko kama hivo yes. kwa kitu gani aual <laughs> mimi kawaida yangu hutumia kiatu kipya siku ya mechi yani nikiwa na kiatu kipya naenda kukitumia siku ya mechi zikifanyimazzi zifanyi chochote kikifunga hmm. ni kiatu ambacho ntaenda nacho maisha yangu yote mpaka kiaribikn kiwe nyananyana <laughs> lakini kisipofunga ni kiatu ambacho kitabaki kipya mm. kitabak no labda Ap- mazoezini kwamba mm. ntakitumia kwenye mazoezi lakini kukiona kwenye mechiwe ni mswahil anzaniamaam usemi gani wa kiswahili ambao huwa unaupenda sana hata kama hauhutumii e, tuseme kama methali hivi kama likitoka liyote utanijibu baadayedn haina neno kabla hatujaanza nyuma nataka tuende mbele na mbele kwenyewe nataka tuende kwenye stori ya rais wa zamani wa tanzania jk, Mr. JK. Al, wakati huko mazembe alikuja kukutembelea yeah. wewe yeah. uh-huh. ila ilikusaidia ili, ili vipi kwenye maisha yako kwenye, kwenye, kwenye karia na, na kujiamini kwako sinario jinsi ilivyokuwa mzee jk alikujaga kinshasa ukumbuke uh, tp mazembe ni iko lubumbashi ongo mzee jk alikuwa ana vikao kinshasa ambapo ni mji mkuu tulikuwa tuna mechi kinshasa kwa hiyo tulisafiri kutoka lubumbashi kuja kinshasa kwa ajili ya mechi aikuwa imepangwa kwamba tutakutana na mzee jk ila mzee jk baada ya kusikia uh, tp mazembe iko hapa kwa ajili ya mechi mm-hmm. akaamua kuja kambini tulipokuwa tunakaa kuja kutusalimia kitendo cha mzee jk kuamua kuja as a present, kuja kutusalimia na akatupa baadhi ya maneno mawili matatu nadhani kuna clip moja ya inatembeaga ina sana tukiwa na mzee jk alitupa maneno mawili matatu ambalo moja lilikuwa tunapenda tuwaone kesho mkiwa laya pata mafankio zadi asababu inawezekana katika vichwa vya watanzania wengi tp mazembe ingeweza kuwa ni mafanikio makubwa kwa hezawaui ya kwamba tunapenda na tunategemea kuwaonamnapata mafanikio zaidi ilikuwa kama ni b kwangu pamoja na thomas kwamba oh, kama mzee rahisi anaweza kusema kwamba anapenda kuona tunapata mafanikio zaidi na anaamini tukapata mafanikio zaidi kwaninitushindkupat mafaikio zaidi kwamba kwa mam okay, kumbe haya sio mafanikio zaidi kwa sababu kuna watu wanaona anaweza kupata mafanikio zaidi ilikua ni baada ya kuwachana naye ndo unaenda uafikiriabaapidi c k anapofika sehemu yoyote na pata baada ya kukutana naye i jambo la awaidwaa unafikiria okay oktumeongea moja mbili tatu vinamke mm. sense naweza nikafanya naweza nikatembea nikaenda zaidi yeah. Yeah. nani huwa nakushauri vitu vyako actually ni mimi mwenyewe kuna washauri niko yeah. nao watu ambao wananishauri lakini vitu vingi ambavyo vinatokea au navifanya kutoka katika kichwa changu asilma asilimia themaniniematua mautoyottama binadamukzinakwepo kwa sababu hakuna mtu ambaye ni sahihi katika kila kitu mm. inawezekana kunasaim unakataa ushauli wa mtu unaenda kufanya kile ambacho kimetoka kichwani kwako itu kinachohapen ni kwamba yule mtu kumbe alikuwa sahii na kichwa changu kilikuwa rong so inatokeaasa okay. okay. yeah. nataka tuanze kwenye mafanikio mm. alafu turudi nyuma jinsi ambavyo ulikuzwa au ulijikuza ambavo lulu lkumikamasasa sio kama, kama, kama, yeah. kama rahisi lakini yeah. mawazo ya kutaka kuona watu wetu wakiwa wanaenda mbele wanaenda yeah. kucheza ulaya yeah siku sikuulivyoambiwa uh, kuna timu ulaya ya mm. ziko na wewehe mm. e, ikaendanhiyo yani kawaida pengine kwa mchezaji yes. lakini siku kwamba najua naenda kuiia mm. au sinaena mm. kucheza mm. kama hutojali naomba uni, unielezee hiyo siku jinsi ilivokua lakini vikao vilianza asubuhi <laughs> nakumbuka nakumbuka nimeenda mazoezini ilikuwa nia kabis imeenda mazoezini um, wakati huo nishawasha sana moto so nilikuwa na, na, natarajia kwamba nitapata ofa. lakini sikuwa najua kama naweza kupataya kasababu so, <laughs> na si kitu rahisi kama ambavyo watu wanafikiria nimeenda mazoezini asubuhi baada ya mazoezi atamaliza kama kwenye mida ya saa saba mchana mimi nikarudi nyumbani saa nane nafika nyumbani nimeogaas nimeh naangalia ananipigia wakala ambae afanyanaeaabkoabu kutoka kwangu na klabuni ni just 15 Aa, najaribu kugat na club na kuhusu mm. naweza nikakuhitaji dakika yoyote kuja hapa yoyotehusiku so, okay. mbili taua so, nikawa nimechili nyumbani na chek t noma baada ya mazoezi nikirudi nyumbani napumzika auali na nap mint mm. minut skwelibidi ni snap kwa sababu ya kusubiria wakala neza kunipigia unihitaji nirudi lb kweli baada ya kama lisali moja na nusu uh, jamananipigia simu uh, nanipa sinaro kwamba tunajaribu kulakiiaoneatuakuitaji kwa uje hapa kwa ajili ya kabidi nichukue gari niende mpaka klbu jaribu kwenda kupush kuongea na watu wa klb wa kwasababu bahati ambayo nnapata suu zote inapoenda kwenye vilabu mi ni hua kati ya wale wachezaji ambao wapendwa naezakusema wapendwa Stop. kutokana na kutokanatokana ah, okay. naoznakuaga mm. nazo kwahiyo kwa n nilikuwa kati ya wachezaji wapendwa wa wapendwawa nikatoka nikaenda pale kwanza kukutana na wae watu sasa ambao ndowao wanasimamia wana makaratasi na kila aa so, tisa kamadakika arobaina tanoaksaauuwezi um, kumuingilia mtu ofsinofaamaa aba imekuja ofa ya vila kidogo nijitupe katika dirishakwasabbu mm-hmm. skutarajia kwamba ntaambiwafyala lchokua mm-hmm. uh, asubiria labda nia kutoka Germany, mm-hmm. kutoka autoau iniyota mawazyangu afkaamaasau nikitu ambacho waktamawakalaakukutana na, na, ni ni <laughs> na mtu yoyote zaidi ya yeah. So, wakati ananiambia na yeye alikuwa ana ile kwasababu nilikuwa kamach ikaanza kutafuta saa ofisi za, za, za, za, za, za mabosti kujaribu kuwashinikiza na kupiga simu zao na vitu kama hivyo kao tulienda kwanzia mida hiyo mpaka saa sita reason, kusabu, ya usiku nasubilia wali jamaa wakubaliwalikuwa walikuwa wanakwa sababu ni maswala yaof kwenye saidi yao nazaniop aikuwa imebamba kama ambavo walikua wanategemea kwa walikuwa wako, wako, wako wana ya kuendelea ku ila kwangu ndo ilikuwa jotojoto kwa sababu sikuwa najua nini ninikitahp kwahiyo mpaka saa sita saa sita usiku tumemaliza nikaambiwa niende nikakusanye nika, nika nguo begi na staff tunaendkwa ajili ya safari ya kuelekea ikakusanyabegi na vitu ambavyo avhita kavaa nguo zangu ikanikaacha nika gari nikaingia kwenye gari ya wakala tunaenda ujerumani ni kama mwendo wa risari moja aurisari moja na dakika ishirini utoka eni mpaka ujerumansaba belgium walikuwa hawana flight ya muda huo ya kwenda birminhamuk ukapata ndege saanafkiri kwenye saa nan saa tisa usiku niochukua ndege tunaenda birminham e yes. Ma, maswala ya via yalikuwajamaa ya uko vizuri uh, masuala ya visa aal nadhani jamaa wakati wanakuja ku walikuwa wameshajipanga na hilo swala na uzuri ni kwamba ukiwa unaenda kujiunga na lbuingeremenyewe gani wanapenda mpira wahiyo akikuwa kitu kigumu sana kwa sababu baada ya, ya kwenda uk kwendakkukaa ndani uh, ya siku moja ilibidi nitoke kwenda paris ufaransa kwa ajili ya vipimo vya afya pamoja na afya, maswala ya kupata visa sasa ya muda mrefu Mm. kwa sababu ya birmingham na stony villa kwa likuwa ni rahisi kuingia saabu tayari kwenye ns ilishakuwa imeanza kutokai mm. yeah. um, jinsi ambavo liku wanataka kujirusha dirishani mm. baada ya kuambiwa vila nadhani yeah. na kwa watanzania wengi walikuwa wanatakan aunaja i anachea na Yes. Eh, eh? no, eh, no. y unadhani kuenda no. no. no. okay. unadhani hawakuona thamani yako kuna vitu vingi vinaingia ndani mm. vitu vingi sana vinaingia ndani uh, vitu vingi inaweza ku watu tofauti tofauti lakini mwisho siku mi bana napendaga ku uona kila kitu kinachokuja mbele yako ni kimepangwa kime kwa sababu wakati naingia vila iwaom na naanza vila nilianza na mguwa kulia nika niko vizuri nafkiri um, ukiondoa a league emagueut niliyofunga nikaenda kufunga kwenye final ya Carabao cup na manchester city baada ya hapo corona ikasr oakukuwa so, na training akukuwa na chochote for th months kama unakumbuka then kwa sababu vila walikuwa wako katika zone wakati tunarudi after corona walikuwa wana wan- wan- system tofauti ya kiuchezaji actually waliamini kwamba hii inasema mimi kwa sababu ya stori za kutoka kule Uh, waliamini wakicheza kwa kufen wanaweza kubaki kwenye kwenyemgue kuliko wakicheza open kwa sababu haikuwa timu nzuri reality ilikuwa hivyo kwa sababu tulikuwa tuna kupata matokeo kwa hiyo mfumo ilibidi ubadilike then kwa mshambuliaji inakuwa ni kitu kigumu kama ni timu ya kuen ni nadra kupata magoli na hata ukiangalia gamu nyingi tumedrw au tumeshinda moja mm-hmm. au mbili moja hivo kwao unaweza ku vitu vingi lakini naamini kile ambacho kinatokea kilipangwa ilipangwa iwe yes. hivokabla yes. um, so, tujaanza tukua tunamzungumzia cristiano ronaldo na, na disiplini yake yeah. E, na kipande cha keke ambacho tumekuletea yes. e, wewe yeah. wewe ni mmoja kati ya watu ambao wanazungumziwa kwamba wana heshima sana yes. heshima ya binafsi yes. na heshima kwa watu wengine yes. lakini heshima ya binafsi ndo, ndo, ndo ambayo inakufanya uwe hapo ulipo mm. mm. nani alikufundisha hii siamini kwamba nilipaswa kufundishwa naamini ii ni, ni, ni jinsi nilivyo yaani niko hivyo ni kitu ambacho sijajifunza yaani ni kitu ambacho ambachoua labda nimezaliwa nacho kwa hivyo kwa sababu katika umri mdogo ningeweza ni kuwa chizi kwa sababu uh, nimeenda mazembe nikiwa mdogo teenage-age. ningeweza kuchanganyikiwa sababu, um, kwa kwasababu kwa, kwa, kwa malipo ambayo nilikuwa nayapata kip mazembe ningeweza kuvurugikiwa kwa asilimia kubwa ya vijana ambao nawajua wangeweza kuwa na maisha tofauti yes. yani we mwenyewe tu ulijiambia unajua nini Focus sikujiambia yani siwezi kufanya kitu cha kipumbavu yani si, utoaial siwezi hmm. yani niko hivo maisha yangu yote yako hivyo yani unajua wale watu fulani ambao wako wako hivi yeah. kama ni kulia y niukoga kulia tu hmm so kwa washikaji zako sasa mm. wote tunajua katika watu ambao ni wagum kudil na mm. watu ambao li ni, ni sifuri mm. ni wanamichezo yes. especia tusemeb kwa sababu tunaona kama, kama kwenye emeaue mm. lig yetu pendwa mm. e, watu wanapewa mahela mengiyani yes. kwa wiki mtu ana mzigo ambao nchi inaweza ikafanyia bajeti umeshansoma inabidi uwe na discipline ya kwako binafsi ili uendelee kucheza kwa sababu t ni ngumu kinoma ukimes mm, mm, mm, tu kidogo mtu anakuja anapeta na, uh, na, na namba yako yeah, yeah. utasubiria ya we labda mpaka aumie mwisho wa siku inabidi utafute ustarabu mwingine sasa nataka nikijue hiko wa wewe ambaye ulikuwa mdogo ulivoenda mazembe na wewe kama mtu wetu wa kwanza kwenda uingereza hela tulikuwa tuijui lakini tunajua kwambailikuwa so, so ya, ya, ki, ya kijini so hela ya, ya mtibwakwa <laughs> no mtibwa yeah. hiyo, hiyo heshima sasa mbwana mm. ya kusema kwamba snut si, lakini siendi as much as najua naweza kuahampen t3ah hapa sinywi anajua naweza nikaondoka na mtoto yoyote hapa si, mm. siendi naye okay. <laughs> hiyo, hiyo, hiyo inakujaje ina na unawezaji kuiine kwa sababu mitihani mingi sheenaani yeah. yeah inawezekana ndio jinsi nilivyozaliwa hivyo hmm. lakini ilifika kipindi sasa ilibidi nianze kuelewa yeah. kwamba labda katika umri mdogo nilivyopita simba wapi kwenda mazembe labda nilikuwa sijui kwamba kuna baya nazuri au hivi kwamba a aii baada ya ku, kuna kipindi flani sasa nikaanza kujua kwamba k okay kumbe kutokana na hii hela naweza nikafanya moja mbili tatu aitaufaytazadkya a yangu au mm. imekua kugundua ama minapenda kara yangu ndo maisha yangu yn yani wamba napenda jinsi ambavyo karia yangu inaenda kuliko tamufanya matanuzi maniniananaonaga haina maana kwa mtu yoyote yaani haina maana kwa sababu tunapiga tuna matanuzi kwa ajili ya ni, ni sababu yake ni nini kuonesha mtu mwingine au kuwafurahisha watu wengine cmoni sihitaji kumfurahisha mtu yoyote kwa kufanya matanuzi au kufanya mastarehe ni maisha yangu ni mungu ndio aliyenichagua mimi nipite ni katika hiyo path kwa hiyo haina sababu si, sioni sababu kwa kwaaa ukiangalia wachezaji wengi ambao wana, wanafanya hivyo vitu umut mtu uko yani, kwenda bana enda zangu atachukua kundi la watu atakuwa na marafiki wote wanaaona watakua wanapati na wako na washikaji htumi umianp kwa sababu yuko na watu kwa ajili ya kuwafurahisha au anataka watu wengine waone kitu gani alichokuwa nacho kwamba taausabuoesmuyotame nyin au naweza kutanua au naweza kununua ha alfu mojawatuwaanwahauatpomb upati hata kwenda tu kwa saabu mi na washikaji zangu aswala ah, yeah. la, la kupati hmm. ro vilabu v vi, wachezaji kunakuwa na ile sijui tunaitaje sijui ni ninihizo ni sh kwenda okay. kwamba baada ya mechi fulani labda ilikuwa mech t wachezaji baada ya gemu tumeshinda tunakutana wapi hmm. wa hiobana uh, na mos limefanya likiwaeium na, na genk kwamba kuna klab spesia ambao wachezaji wanaenda wanafahamika ama mchezajih mchezajiwaaufika baada ya gemu mbili tauka hamda fani kwa ajili ya kuenda kufulah tunakutana pale So, si uwezi kujifia tunakua pale tunakaa lakini siokunywamainapigaga tu niwajivyanguutanyumasasanataka turudijinsi ambavyo ilianza nafahamu kwamba wazazi wako utanisaisha kama ntakua sio yeah. sawa wazazi wako wote walikuwa polisi yes. okay. marehemu mama yako wow. na baba yako yep. e, mama yako alifariki mda in0 uh, yeah. ulikuwa mdogo sanaunamkumbukaga um. so, saa zingine unawishi kwamba angekuwepwa angekuona yes. kitu ambacho nakumbuka ukiacha vingine ambavyo labda ni vidogo kitu ambacho nakumbuka thea um, mama anafariki nilionana naye uh, naenda shule asubuhi nikapita chumbani kwa mshua kwenda kuomba pound, hmm. ishirini kwa ajili ya kwenda nayo skuli nilikuwa mdogo sana nilikuwa primary so nikamkuta bimkubwa amelala yani amejiraza sio kwamba milala usingizi amejilaza mshua alikuwa ameenda kazini Aa, nika nikamwambia nimekuja kuchukua hela ya shule mm-hmm. sio akaniambia angalia kwenye meza kwenye, kwenye um, table. Mm. angalia kwenye b lakini kabla ujaondoka kuna mikate ambayo alikuwa ameletewa anywechai chukua mikate ule omi so, nikachukua mikate nikachukua na nakumbuka na ilikuwa ni eh, hizo ni thalasini au hamsinin no, no. nafkiri ni arobaini hmm. zile ishirini ishirinibili kubwa kachukua zile, um, na mkate nikaenda zangu skuli narudi kwenye mida ya saa tisa napiga um, miruzina mm-hmm. yes, napiga miruzi sina abari mfanyakazi wetu wa ndani ananiambia kuwa kimya yani usipige kelele naingia sebuleni nakuta wazee wazee majirani na vitu kama hivyo siku hiyo chochote mfanyakazi ananiambia aya badilisha nguo nenda ukafanye nini ukacheze ulikuwa kuna kiwanja cha ile viwanja vya mtaani <laughs> alikua niddauknikaka so, nikaenda ni zangu kucheza baada ya uh, inakaribia jioni jioni abusisi tunachezaga tu mudawote mm. akaja mtoto mmoja wa kiswahili anapiga makelele anamwambia blazangu mhamed um, anacheza kmc mm. kwa sauti anamwambia mama yenu amefariki yes. okay. kwa sauti kubwa yani kwa sauti kabisa anapiga makelele mama yenu amefariki wapi my mybrotha alikuwa kidogo mkubwa mkubwa ya yakakimbia mbio kurudi home mimi nikamfata nyuma sasa mimi si si akili yaiji kwamba mtu akifariki ni nini so nilichofanywa mimi nikashikwa nikawekwa sam nikawa nimekaa nimetuliaa um, kesho yake tukasafirisha tua tunasafirisha napeleka iringa tukaingia kwenye 0 magari ya zamani ya, yaya polisi mpakaiinawenyezimunuwamreemalikua mm. yes. mwanamke kama utakumbuka vizuri ialikuaanakuchapa au alikuwa ana, ana, anajua kwamba huyu anapenda sana mpira huyuasijawai kukutana na nilikuwa mdogo mm. sijawai kukutana na, na fimbo yake au sijawai kukutana na sina kumbukumbu kwamba kumbu alishawahi kunikaripia inawezekana akati niko mdogo kabisa mm. lakini sina kumbukumbu yoyote ya, ku, ya kutandikwa au kukalipiwa au kuona mama yuko straight yukon kuogopa na vitu kama hivo Okay. So yeah. uh, yeah. yes. okay. um, kaka zako pia wanacheza mpira They used to mm-hmm. wate walikuwa wanacheza lakini kutokana na kipindi cha nyuman inabidi upate ajira mm-hmm. e yes, mbraza um, wangu wa kwanza ni, ni, ni, ni mwalimu wa shule za msingi huko mbea wapili alipataga ajira ya eshi ni mwanajeshi watatu alipata gaajila polisi ni polisi wanne alikuwa anacheza akaacha yupo na nawatano ndo yukokmc muhamd wasitando tuko wanaume okay. watupo watu but at last m- mzee alipata, alipata binti ambayo mm. sahivi inafikilia na miaka kumi na nne Yes. ma mzee wanguaana <laughs> yani, mifunga yote auu utafunga maalakinitukaona <laughs> ah, tu wamba jamani kona <laughs> pengine watu kwenye, kwenye, kwenye duara lako walikua wanajua kwamba una mtu yeah. au sio yeah. e, sisi tulikua atujui kwa sabau sisituo kwenye uant kwenye, kwenye gaze na kwenye t kwa nini uliamua uli, uli kufanya vile vive no, ninachosema <laughs> si sitaki kusema vibaya kwa watu ambao wanafanya sherehe ili sionekane kama vile ni, ni, ni, ni busara kufanya kimya kimya au sio busara otv sitaki kusema vibaya wala sitaki nionekane vibaya lakini mimi binafsi ninachoona kwamba I make sense yoyote sihitaji kwa sababu nachoamini ndoa ni jambo la jambo la heri na uzuri wa waislamu tumepunguziwa tume kidogo kwamba unaweza ukawa na watu watano na ukafunga ndoa ukaondoka zako kwamba si lazima tupite kwenye kama wenzetu wa kristo inabidi wapite kanisani inabidiwafuatilie misa na vitu kama hivyo kabla ya ndoa mm. sisi waislam unaweza kaitashee ukafunga doandoka s so, um, kama ambavyonasema sionaji sababu ya ua kufanya vitu vikubwa fanya vitu ambavopengine uh, b- vitaleta vita, vita, vita kelele ama utafunga mtaa but wanasema harusi si yako yakoshee ni kweli harusi ni ya walokuzunguka nilikuja kugundua hilo kwa sababu nilikuwa naongea na watu na kabla ya ndoa tulikuwa tumekubaliana kwamba tunafanya jambo hili kama familia tunafanya jambo la kawaida aina sababu ya, ku, ya kutangaza na vitukaa mi <laughs> private sana yeah. katika watu ambao niliamini kwamba wawezi kufanya hicho kitu ndo waliokuja wakafanya kwa sababu kama tungeenda kama ambavyo vinatakiwa akuna mtu ambaye angejua leo lakini ilikuja walikuja waandishi wa habari wameibuka Wame alafu mtu ambaye uh-huh. si uh-huh. <laughs> e yeah. e yeah. uh-huh. alikuwa nao akiingia kifua hata yeah. mi siwezi kumwambia kitukabidi nitulie umeona ndo nikaamini kwamba arusi sio yako yeah. kwa sababu watu walikuwa kuliko hata mimi nilikuwa nao E, kwa ulioyafanya kwa sehemu ambazo umeshawai kupita mm. e, ingekuwa ni saiziangekuwa namke mzunguineuangekua <laughs> e, <Freeman. laughs> ndowewe mm. ana toto mmoja yakizungu kamafaasi imeenda juu mm. h kilikuzuia kufanya hy itu mbachokiunai ndoa inapangwa bwana toka huko tunapotoka toka tunapoaliwa mtanda uao kitu mbacho atokea kama ingekua nimepatawakiunu mayat ooo flhi mashombsikuwa na engo yani siku, sikuwa na ndoto kwamba lazima niwawe mun okay. um, una yes. uh, na vilevile vile una, una mambo yako ya pembeni ambayo unafanya ya kijamii kama hivo umerudi unapumzika lakini kila mwaka unaporudi kuna yeah. meshi unafanya ue naib na, na, na kiba, na E, mnakuwa mnacheza kwa ajili ya kutafuta pesa za kusaidia yeah. watu ambao wanakwenye wana maisha niambie yes. kuhusu, kuhusu hiyo pia id ilitoka wapi na kwanini uliamua kuchagua kundi la watu aina hiyo kwa ajili um, mm-hmm. ya kuwasaidia nakumbuka alikuwa anaonekana wenye vya ni Mwiba, kariako, anacheza mpira kwa sababu nishaonaga wakina nilionagaa amefanyaa mm-hmm. uh, kila inapofika kipindi cha likizo mm-hmm. wanakwaga na gem sijuage ni gemu yanini lakini wanachezaga so, ilifikiria kwanini, si, kwanini nisifanye hichi kitu kwanini kusio kuna gemu ambayo am tu, nilifikiria kwamba ichezwe yani ichee n yani ivo kwamba mimi labda tunaenda mwiba watu wanakuja tuwaangalie mechi mm. kwamba nampata tunacheza watu waje tufanye mwiba tufanye mbagala tufanye wapi ambako watu watakuja waangalie mechi waone kwamba unajaribu kuchea tunajaribu kuwa na ushirikiano mm. ila vitu vikishaenda kwenye mikono ya watu ndo likaja wazo la kwanini tusifanye kitu hichi ikawa hivi watu wakachangia tukapata hela kwa ajili ya kusaidia watu wengine hmm. ilo alikuwa wazo langu okay. wazo langu lilikuwa tuipigwe m kila mtu aondoke na mipango yakeajilitu okay. ya kutoa burudaniloenda kwa, kwa, jiri, kwa, jiri, watu. Yeah. Yes. kwa kiba, kiba kawa na watu ambao wakafikiria kwamba k tunaeza tukafanya moja mbili tatu hmm so tukakukawa tuka kuna timu mbili za pande hii na pandehii ambao zilikuwa zinaendelea na meeting, na wakafika mwisho kwamba tufanye hivi kwamba watu wachangie kidogo hmm. tutoe hii michango tuende tukasaidia watu wengine ambao watakuwa na utaio kwa kipindi kile tuliangalia zaidi kwenye suala la elimu asababu watoto wengi wanaweza kuwa wana, wana, wana shida ya kupata vifaa si kila mtu anaweza kuanseli daftari begi saidia so, yes, nafiri ikaja ikajijenga ikawa nzuri kwamba okay, tuza tukasaidia kwa kupitia hii burudani eza okay. tukasaidia na watu wengine pia wich hatami mwenyewe midota anatumia begi lanifwate la alikujaga ankozumo na mabegi yana picha ya mai hmm. mai zumo, yeah. katika nifuate ya, ya pili siu nafikiri akatoa misaada ya mabegi kwa ajili ya watoto wa shule hmm. kao hata madta mpaka leo anatumia hilo moja okay. yeah. nice. yeah. wawo wanajua w ana miaka mingapi n wakwanza na miaka saba wapindi na miaka mitano wawanaj wanajua, eh, wanajua fin um, nikiwaga hapa nina kawaida kuwafuataga shule <laughs> kwenda kuwachukua shule kabisa mimonyewe so juzi uh, jumaatano ilienda kuwafuata shule nikapakinje yageti ni nwasubilie watoke wakati wametoka wa kwanza akaniuliza kwa nini ujaingia ndani ni ishara ya kwamba anajua mi ni nani na anataka kwenda uonyesha wenzake kwambamnam okay, mm. lawanaulakini yeah. yeah. so okay. yeah. hukuendakama no. no. <laughs> <laughs> okay. um, seme ni waafrika so watanzania yeah. um, tofauti na wazungu yeah. wazungu awanagezotabia ndomaana kuna mm. kipindi flani nilisikia stori flani ya john er yeah. kwawakati kwa kwa eh, wako Chelsea. Mm. E, nafkiri an kwa kwamba ikifika <coughs> e, mwisho wa wiki anapatahela ake yeah. anaua natumahelaoma yn mm. e, nawezekana ikawa nusu na robo ya mshahara wake wa wiki unaenda nyumbani mm. e, na hiyo ni kwa sababu ya, ya ndugu wengi yes. ambao, ambao tuko nao. Yes. E, yes. e, ukiwa tukonattukiwaflani katika familia wee ndio unakuwa baba mm na sio kwenye familia yako tu tumtani kwako eh, mkoani kwako Dio. na nchini kwako unaombwaela <laughs> kiasi gani ndugu yanko hatuko vizuri True. na kuna usemi wa, wa rais wa zamani wa tanzania wa mzee mwinyi l wamba sisi ni kichwa cha mwendawa ukisikia tunasema hivyo inakufanya wewe kamakamas mm. kama, kama wetu kama mtu wetu wa mbele yeah. inakufanya ujisikiaje reality ni kweli ni ukweli kwamba hata ukiangalia atuo hatupo huko yn yani tuko chini tuko mbali hazidanganyi lakini binafsi sijisikii vizuri akali kwa sababu na ndoto na mojawapo ya ndoto ni kuona timu yetu ya taifa inafanya vizuri sana yaani inasogea katika kipindi ambacho labda nacheza mm. kesho na kesho kutwa ni niseme ok nguvu yangu pia ilitumika katika kuisogeza timu ya taifa kuwa pale na ukiwa okay, mchezaji ndo, ndo watu wengi wanakuangalia mm inakuwa ni mara mbili mara mbili naweza kusema ya, ya, ya, ya. ya wachezaji wengine vile ambavyo watakuwa na shauku katika kila mechi yeah. jinsi gani wanawezaundaaumizaalna ina, mi nimepata bahati mbaya alikujaga kocha mmoja wa kizungu akasemaga siku nyingi sana kati saii bao tuko tpmazembemina tomas tulichezaga mechi akatutoa baada ya dakika arobai na tano kipindi cha kwanza akatutoa alafu akaacha kutuita kwenye kikosi cha timu ya taifa wakati wa tanzania na waandishi wa habari wanahoji kwa nini umeacha kuwaita wachezaji ambao tunaamini kwamba kwa, kwa levo za, uh, za soka za kitanzania wao wamepiga hatua so ni muda wao wakutusaidia kwa sababu tulikuwa tunacheza tipi mazembe hmm nadhani hata naye ya kutarajia ila katika utetezi wake alisema kwamba wachezaji hawa hawana moyo la timu ya taifa hawajitolei kabisa ni kitu ambacho kinanitafuna mpaka kesho yaani uh, watu wengine wanaangalia performance ya mchezo hawaangalii huyu mtu anana, anafanya nini yuko wapi na kwa nini yuko hapa sasa hivi n anakuja anapambana wao anaangalia ma ya mchezo ameondoka ajafunga goli ajitolei huyu ana machungu na timu yeah. unadhani wapi tunakwama mbwana kwasababu um, <laughs> kama kama ligi yes. ya, ya, ya ligi kuu ya tanzania bara mm. kwa miaka miwili iliyopita mwaka huu inaonekana ni kama ligi ambayo inazungumziwa zaidi afrika. afrika ni moja kati ya ligi bora sananaweza uwavutia ku, wachezaji kutoka sehemu mbalimbali timu yetu mytu tafa ako mammetembea umeona unacheza na watu ambao wanacheza katika timu zao za taifa ambazo zinafanya vizuri wamww mi naona kuna, kuna njia nyingi sana ambazo tunaam njia nyingi sana yani uwezi kuipata njia moja ambayo kasema hii ndo inasababisha tmaendeleo ata tma afa fi njia nyingi ambao zinaenda kuingia katika mstari mmoja na kusababisha um, timu ya taifa ukiondoa ukweli ni kwamba imekuwa ni timu ambayo haistaminiki kihivo yani watanzania wanaweza kutupa jiwe kwenda kwa mchezaji kwamba mchezaji huyo akitwa timu ya taifa ajitumi afanyi chochote lakini hata mtanzania mwenyewe wapo watanzania ambao anaomba timu ya taifa isifanye vizuri mpo m, yupo mtanzania ambaye timu ya taifa ikifungwa ajali kwa hiyo kuna njia nyingi ambayo zinasababisha timu ya taifa isiwo inapata mafanikio lakini mi naweza kusema kubwa ni tu, tu kwa mba, si, si, si Yeni, tukubali kwamba sisi sio bora yani tukubali kwamba timu yetu taifa sio bora kama ambavyo ranking ambavyozinaonyesha sio timu bora hmm. tukubali na tuanze kutengeneza sst mpya ambayo tuamini baada ya miaka kumi au kumi na tano tutapata timu ya taifa ambayo ni bora mm. tusidanganyane na kwamba sisi ni bora kwa sababu labda tuna ligi bora akwasababu samata, samata yupo yeah. au tunaweza kuwafod wachezaji fulani kwa bei kubwa afrika ka sababu ukweli sasahivi nafikiri tanzania ni kati ya ligi ambayo zinaweza kuafod wachezaji wengi kutokea ndani ya bara la afrika kwa kwa kwa, kwa, kwa, kwa mikataba lakini tukirudi kwenye swala la timu ya taifa inabidi tukubali kwamba aisa kuna ilifanyika beoe au hatukuamua kuwa na ya kwamba tunahitaji kuwa samel tukubali na tujenge upya tu anze upya ijengwe hii acha iendelee kuwepo lakini tuwe na, na, na m tuanze tu, tu, tujenge m mpya na tuamini kwamba baada ya miaka kumi au kumi na tano tutakuja kuwa na uh, tmbo wasichana wanafanya vizuri huwa unapata m ya kuongea naob okay. yes. um, ntaka tu, tumwongele ulimwengu kabla sijarudi na swali langu ambalo litatufanya tukwa sababu hatuna muda sana okay we na tomas ni washikajiba hadi alikua b katika harusi yako ya sirisiri siri ambayo ilikua yes, siosiri yes, tena yes. baadaye <laughs> e, kwa bahati mbaya nafkiri e, kuumia kuumia kwake kulimfanya yes. asiweze kufika sehemu ambayo alikuwa na tarajia kwa sababu mshua hata mlikua mkikaa mpitia baada ya kuonana na, na, na, na, na jk, JK. <laughs> kila mmoja wenu alikuwa anataka kitu chake mm-hmm unadhani wapy alikwama na as a, as a friend na kama binadamu wa kawaida hmm. inakufanya ujisikieje kama rafiki kuhusu wapy alikwama sijui sijui si naweza kuelezaje kwa sababu siamini kama alikwama kwa sababu amecheza ame amecheza sweden unajua thomas sweden ila uwezi jua ni vitu gani ambavyo walikuwa nakutana navyo kwa hiyo siwezi kusema kwamba alikwama kwasababuukwama kwa manaake mtu akusogea mm. lakini baada ya kipindi kile wote kusogea nafikiri baada baada ya mi kuondoka, baada ya kuondoka mwaka mmoja alikwenda kdi kwamba alikwama ila sijui ni vitu gani ambavyo alikutana navyo ambayo vilifanya tena uko yeah. um, so swali la pili lilikuan swali so la pili liikufanya li ujisikie vipi kuona kwamba labda hachezi ulaya kama <coughs> like, najisikia vibaya kwa sababu ni mshikaji na ni rafiki ambaye um, mimi binafsi kwanza naamini tumaseemwengu ni mchezaji mzuri sana yaniwata mwenyee anajua na hata baadhi ya watu ambao kwenye yangu wanajua nikianza kuielezea timu ya taifa tmya tafanasemaa uh, tulikuwa tunahitaji mtu kama toma ulimwengu nikianza kuzungumzia m flani uh, n- ma na ana, ana, ana, ana, ana uwezo wa kucheza sehemu yote ambayo mi nimecheza mm. tomas So, najisikia vibaya kama mshikaji kwa sababu ukiondoa tu kwamba naamini anakipaji lakini kama mshikaji napenda kumwonanaye anatusua hmm. anasogea naenda mbali okay. yes. sasahivi kuna John. Kevin, yes. e, ambaye anacheza kwenye tim yako ya zamananza kwa, kabla yayye ye. yeah. ulivorudi ubelgiji umeenda kwenye tim nyingine yes. yeah. kwa watu wako ambao walikuwa wanakupenda wanakuimba kila siku e, ili kuwaj y yani, waliokea vipi nawwe mwenyewe ulijisikiaje iiosemawanz wamba mi napa katikau huwa ni katiyawaliwacheajnw hawakuipokea vibaya kwa upande wa mchezaji waliipokea vibaya kwa upande wa wa klabu kwamba wanaamini katika njia zote samata hawezi kuchagua klabu nyingine tofauti na genki mm. kawao wanaamini kwamba klabu haikuhakikisha inafanikisha hiyo mundu Okay. tulikuwa na mazungumzo kwa sababu al ni tru watu ambacomashabiki wa genki wanachoamini wambasikuweza si nisingeweza kuchagua timu nyingine tfautamboawbaadyvitukenda kombosjaruasabu ni watu ambao watuka kwenye kontakt siku zote tangu nilivyoondoka baadhi ya viongozi wa klb kwao nikajaribu kuzungumza nao nahitaji hata mwaka mmoja wakuwaa ili niweze kurefresh kwa sababu naona vitu haviendi vizuri na pia hata mntal naanza ku ukuwa ku, down nikiendelea kubaki hapa mm. so, nahitaji sehemu ambayo itanirresh So, um, tukawa na mazungumzo ya hapa na pale na wakawa wako tayari mimi kurudio so baadae ilikuwaje labda walishindwana kwenye maswala ya kimikataba na klbu nae au na mm. eh, um, so then wakaja hivowakaja kwamba hii imekuwa ngumu aitawezekaaanachea Eh, basi nzuri wote mko kwenye nchi moja yeah. Una wapi unamwonawapnakwa natiaua yes. mnazungumzia mna nii inategemea tuko katika katika maongezi gani nomali tukikutana tunapigaga tu stori za kawaida okay. lakini um, yeye yeah, anajua na hata siku ukimpata anajua anajuani uh, marangapi nimeshamwambia wapi namuona sababu cha kwanza ni nadra kwa mchezaji kupata bahati kutoka tanzania na akaenda kuanzia soka lake kwenye kama genki. Yani genki ni wachezaji wengi wadogo ambao wametokea n leo tunawaona wako madri wakina kutwaa wakina h sizani kama utacheza utashindwa kucheza kwenye vilabu vikubwa ambavyo naamini watanzania wengi wana ndoto ya kuona mchezaji wa kitanzania anacheza iz kama utashindwa na nanamtoleaga mifano miwili mitatu mm. yeah, najua naye atakwambia nimeshamwambia mara nyingi na ni kitu ambacho nakiona sikuwa na, na mdanganya au siwezi kudanganya kwamba naongea hapa kwa ajili ya kujikosha tev ni kitu ambacho mimi nakiona yakeiko a iko poa kabisa okay. naweza kusema kwa sababu I'm role yeah. kwa hiyo anajaribu kupita ambako napitamungu nice. yeah. atamsaidia nayee e. yeah. kiuchezaji ki mm-hmm. mara nyingi unapokuwa umefikia muda wako sasa wa kutaka ku huw unarudi nyumbani yeah. sawa eh? tunaona wabrazil kila siku uh, wanarudi kwao yeah. so tunaweza tukategemea labdakama <coughs> <coughs> <coughs> eh? unaojua saizi opol... kidogo mambo yetuso mazuritaudi <laughs> azima <coughs> nitarudi lazima nitarudi okay. na ni moja ya kitu mcucheza sindio Nice. nataka nija kucheza lakini sijasema ni wapi nataka nija kuchezanyumbanirangi Rang, ya iko vizuri aniya kitambaa carangi hey, iko vizuriitadnitaudikatia <laughs> <Yes. laughs> yes. yes. kumalizia najua kirudi nakuita babu na vitu kama hivyo <laughs> <or have to. laughs> Mm-hmm. Tabili, tabili. Yeah. na bahati mbaya au nzuri sijacheza soka la nyumbani kwa muda mrefu kwa hiyo nafkiri itakuwa pia katika ku kupata ukaribu na watu na kucheza nyumbani na kujifunza soka la nyumbani likoje wasababu mm-hmm. kipindi ambacho nimecheza na nao nafkiri kuna tofauti mkubwa sana okay. Eh, amecheza mpira mkubwa sana, sana. amecheza sehemu nyingi sana, sana. na sasa hivi nayeye amerudi nyumbani na yes. ni rais a hiikaribuilikuwaazii a atarudi tena kwa sababu yanaea ukatufai kitu kma k <laughs> <laughs> <Akui mtu. laughs> mi banami na, banami nac na uchu wa mafanikio ya watanzania ea katika soa kwahiyo sidhani kama itakua ajabu siku moja nikiamua kufanya kitu kama hicho c sija mpaka dakika hii akini kila siku kichwakinanuma na nata nikikaa na naniambia na, na, na, na na, ni unawaza tu kuhusu hivi vitu kila wakati yeah. kwa sababu nakua kama naongea mwenyewe especialy um, napoona timu ya taifa inafanya vibaya ni mtiani reality kabisa yani si, sitaki kub kila mtu lakini naamini mbona kuna kitu fulani kingeweza kufanyika na hivi na hivi na hivi na hivi kwa hiyo sidhani si kama itakuwa ajabu mm-hmm. yeah. Okay. Yeah. Um mimi na wenzangu wote bila shaka na ot zetu najua pengine hatuna kura ndani, ndani ya hilo yeah. lakini kimawazo ki na, na kila kitu kwa kwasababu eh, moja kati ya mwalimu mzuri sana wa kumfanya mtu awe bora mm. ni Dio. kutembea na kuonaso kuona. we umeshafanya hio munu ndoanajua bnafsi naamini na wenzangu pia <coughs> E, wewe ni ro modo wa vijana wote ambao wanacheza mchangani na ambao wako kwenye ligi na ambao wa, wanacheza sehemu nyingine e, kuna ishu ya, ya, ya, ya sisi yeah. kuwa na wadogo zetu ambao pengine wamezaliwa ulaya sawa eh? lakini wazazi wao wana asili ya tanzania Tandani. na kwenye nchi nyingi watu wanarusiwa kufanya hivyo tunaona hata uingereza watoto wa, kiingere, wa kwa kiingereza wanaenda kucheza nigeria kucheza nieria mm. wanaweza yeah. zaha unadhani pengine huo pia unaweza ukawa ni mtoko wetu fulani kwa kiasi fulani anaamini yes. um, katika vitu ambavyo uh, naamini vinaweza kuikomboa kui, kui tanzania kisoka ni kuwa na feshn wengi nje ya nchi ambao wanacheza soka la kulipwa nje ya nchi so kama tuna kama tuna watoto kwa sababu kwao ya kucheza nje ya nchi nakuwa ni rahisi akiwa mtu amezaliwa labda uk amezaliwa wapi na naamini wapo wengi ambao wanaamua kucheza kwenye, kwenye, kwenye nchi tofauti lakini naamini njia mojawapo ya kulikomboa soko la tanzania ni kupata pofeshn wengi so, atokauko anapotoka au anatoka nyumbani anakwenda nje lakinio a a tukasogea aina maana kwama tutaenda kuchukua lakini kuna namna tunaweza tukasogea okay. yeah on ni, ni achivment yako kubwa kwa, kwa timu ya, ya taifa na, ya taifa, yes. Yes. na unadhani tulistahili ama ilikuwa bahatit okay. yeah. e, umeshina mataji e, ushaekua mchezaji bora a yeah. afrika kwa, kwa klabu za ndani e, umetuwakilisha kila sehemu umewafunga aci binafsi mm. hiyo niacime yangu kubwa sana okay. na, na kila siku umekua <laughs> ukitubeba tunakutekea kila laheri mbwaa so kuacha mambo yako mengi nakua kukaa hapa na kuzungumza nasiia aawee ameongea mengi umemsikia na yangu matumaini kuna yakuokota mundani kwa wale ambao wangependa kutumia vichwa vyao ili kuziingiza kwenye nyamaa po ya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chosei na mfuta na cry to keependa na munga na frimisihita