binafsi ni watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na mambo yangu matumaini ni mzima sana karibu kwenye meza yetu ambayo ina story tele binafsi inajifunza mengi sana kutokana na watu ambao wanakuja kukaa kwenye kiti hiki ktuhadita yote ambayo hua tunauia nawao wanatua mabu yasi tunapatkana enyet tuo enyeanyetu yab vyote hivyo vinaenda ka jina moja tu inaitwa aribu wenye aaa mmzima karibukeutakua na iangaiaa kidogo tu nacengaaani th ndo niua taka tuanze kuongelea hapo binafsi nikuwanikiamka asubuhi na na kunywa salafu eh? <laughs> baadaye sana ntakula au naweza nisil mm. au nikala sanafunikienda kulala mm. lakini siku hizi naangalia hivyo vitu sawa eh? sinywi soda cha kwanza cha pili naangalia kitu ambacho nakula na cha tatu yn yani, kiasilimia ki, mia moja mm. najijali nimekusikia ukizungumzia kuhusu ku, ku, ku, ku count kwenye chakula na vitu kama hivo ni nini ambacho kilikufanya uanze kufikiria hivo na kuj, kujijali uliumwa cha kwanzaamsio tambindambonu nmeaunaut dnajitumhaabd awaunwatu natwawahi wa naona aendekezi kabisakoglana tai dnan wa itakuwa ni gari la pekee kwenye maisha yako yote hakuna gari lingine sitalitunzeasa yeah. ni mwili wake ndihuo nami nikajifunza kitu matajiri wanaangalia sana afya yao kwanza hawachukulipoa hata wanavyokula kunywa hata kama wakipewa kidogo yeah. mm. so mi hapa iekuwanaangalia well. hivi sasa na hivi natamani kabisa lakini na l kuna jambo hapo mm. e, kwa mfano kipindi cha orona kiindi cha orona hapa kwetu mm. watu ambao walikufa wengi ni watu ambao wako vizuri mm. yeah? wengine watu wazima na wengine vijana lakini ambao wao kwetu kule uswahilini hakufa watu wengi so linakuja hapa wanasema utakapoanza kujiangalia eh, au kujali a ekn taosema kwamba silihki kwasababu kitaifanya niwe mnene latafnya uahko watu amka asubuhi anakula chapati sita mchan nakula gai auai kla alal datmb nd ko snk mt a ne nasskisitd maahni tmn mbendektanzania mbo mm. sisi tunajifanya htunagatu ambaye nakma i kama vile tunaacha kuy unaying kaznimmzma saamzmfayashangaa watuambao niwazima wanapendaga san waik sikaishia kwamba nianasanasa alafu ufaidiki mwili haufaidiki unashanga ni patupu el zimpotea nl zilivyo mm. so, nguu miarafik nana tofauti tofauti um, rafiki zangu ni watu ambao wanaupewa wanapenda wana ku kwenda sehemu tofauti sio mazoea yale yale nijifunza sana ni kwamba hiyo mambo yae watu ambao naannao sanasana kuna kama i anaingia nanatamaniensowuhame haraka pate nyingine o mambo ya ainkika nao kidogo najifunza mengi sana anitajiri kabisa afunauliza maswali kuhusu miiko yake tamaduni nidhamu yake unagundua kuna vitu vinashabiana kwawote wale They take na akisema amesema sio sisi hapa ambao yani naua sii atuikusema yni naweza nikwambia kitu ambao laa kinkwaza kwa salama lafu nikashina kukuelezea Ah, nanguaanz yani, mbali smyann wa mbalimbali aiimanishi ma ataeheilikuwa ukawadia a niko hivyo a mdogo emba niko miaka kmi a mkenya s rundi smganda sa maofa dogo mt u mazungumzo yakifanyika na baa ya si yangu kwamba babaiimiaemanyuba etani anzana angia mlangoni paleviboko kamaakeeshaattk nafikiria vitu mbalimbali mbali ndio jinsi kuzugumza nao suwunajua na miaka kumi kumi namoja nhizo najua mtukusoma najua natafta zilee kama kwenye li chagua katika fani hizi ipi nakufaansi aafu zile polisi kuna, kuna zingine hazipo ni baatimbaya polisi mwalimu ge waawanu ah ewat weye mo epind kuna watu ambao wanajua ni vituku kume kuna watu ambao ni wadadisi sana wa mwenendo wa maisha Comedians are very gooaalys weobserve a loof things no, not, lakini kwa mtu akitazama hivi unaonabinngumusaa eh, eh, eh, mm-hmm. um, eh, naju najua kwamba unafanya na vitu vingine pengine ilikua n kwajili ya kufikia mashimo kwamba isiwe ni hiki tu kwasababu hakieleweki na kiko chini kabisa kwenye swala zima la uchaguzi wa, wa vtnas mm. um, ambayo linpendaa inabidi huo na uchaguzi sana wa maneno ili hmm. usije ukamkwaza uka, uka, uka mtu kwasababu alikaa ndani karibuni tu hapa ndo kesi ilifutwa hmm. lakini alisota kamchukulia simu zake na kila kitu chake U- wapi unadhani inabidi tu, tulegeze nati kidogo hii ni kwa pande zote mbili kwa upande wa wasanii mm. lazima usome mazingira na lazima tasnia uelewe un chni mm. kidogo tu umeingia il wafugaji wakulimalkidogo tu umeingia kwa mwenzio inakuwa i ugoviez ukzungumza bila kuzungumza tena tumebahatika kupata lugha ya kiswahili kitu yeza ktu la maaahoaboaau t ila kuna mwingine byeeni mkali na ana mamlaka sindionabid so, so. so, so. usome mazingira wow, atokarthau <laughs> <laughs> <laughs> hey, kuna sehemu zingine kwambia mbona sehem zingine hiini kawaida ndiyo sehemu nyingine mazingira yako na ruhusu soma isitoshe kuna vitu vingi sana vya ucheche why focus anyosha pale peke yake hujaona kwingine kwaote huko na mambo mengi sana kuna ishu za mahusiano ishu za, za, za mbeakuna <coughs> <Manalo. coughs> mo mengi sano ukiangalia kuna watu wengi wakuangalia lakini sio lazima sasa inakuja kwenye nidhamu ya wanafanyatafit lia aian itu vingi vyaeesa ma mazae ahinaruhusiwa vyamapinzani kwenda mkutanahyo kitu no, no? asikamtania kwamba eshinng kwanza natamani uo pal kamawmenyekiti jina lake l- lakini kuna mali ha- kua aa kuwa oe tuna uuu ambazo hazi sa ene taaifa na kufanyia maoezi ni rahisi utamkwaza mtu yani, kwa jinsi unavyoongea umeshakukuta unayoongea unakuta uuru kuna mtu atakwaa nsiyakukaa naye sambaya hso okay. in, um, so hapo kwenye suala la, la, la uchaguzi mm. uh, watu hmm. wengi wamekuwa wa wa, wa kwenye matata mm-hmm. kwa mfano siweziema matata lakini mtu anakuangalia kwa jicho fulani hivi ambalo pengine sio zuri wote tunajua kwamba kupanga ni kuchagua kama hivyo ambavyo umesema wee mwenyewe unachagua bato zako unasema hiki kianifaakinifae unapotokea ishu zakama za kisiasa mm-hmm. mm-hmm. e, kwamfano tuseme iran sasa hivi ambavyo kuko kwa moto e, watu hawahitaki hawa serikali yao tu wananyongwa na vitu kama hivyo mimi niko tanzania naweza nikasema vitu ambavyo vinafanyika iraq sio sawa sawa okay? lakini nikiwa hapa nyumbani kwetu vitu vinafanyika mimi siwezi kusema sawa eh? kwamba bwana watu wengi sana wanauliwa wanafungwa kwenye viroba wanatukwa baharini ambaye amemuua hajulikani nani alimtekaga roma nan ame, roma ametekwa achiwe na mambo kama hayo so is it, is it the same thing? Mm-hmm, anaw bna mba... yeah, yeah. so mama babamkali zaidimama si mkali zaidi tgamaab i tofautiul mtu ambay naamlena hmm. na zaidi kila mu na yake sasakama kiongozi wa tafa uh, oyote uliniwan yani za upime kwamba navoingia hapa ntapita kli mli mby kuvuka star lakinikwenye nyanja ambazo ni mbeambea kidogo burudani na mtulnakuataka zaidi ya msani mwingine labdamtu maarufu mboana makubwa Tasa, unatumia vigezo vyako vya kiki unaingia kwenye anga makubwa wengine we aita ni brave, ni hodari kwamba niko tayari kuingia gerezani kwa ajili ya kupigania pointyanu watambao napigania uhuru si kama watu wazamani zneun mt mbao anajua wama maisha yangua iko nje lakini point zangu zikawa zinafika kwa njia nayojua mimi kwa wasikilizaji ambao nanisikiliza sna so, wasikilizaji wao naniskiliza milion moja kuliko niingie kule to what ili iweje baadae unatoka kama mtu ambao iko una matope sasa mtu kupa kazi mtu mwingine naogopa yeah nnsasa msho wasiku nashangaa mbonakma k shsmkatab huo m is m ujafika uwezo huo usijabkuvaa joo hyo aafukah ln ulijua kabisa <laughs> kwamba jamaa ana mchezo lakini ukaamua kuingia ngaa zake so ae ll thsthi ii zinareui traiin na wisdom na maturity nambayo anakuja na umri so how doyou yosel ukifika sehemu kwenye watu ambao hawakufahamu unajua ili utafute kazi nyingi mimi ni vileitaaabh amana yeah. yeah. hey. nifanya fu nikato kidogo badilisha mwelekeo wa uh, kwa kibidi ni ache fanya e mimi awala asiojuasasnauaubukipindikile unabadilishaani ile kipindi cha asubuhi kwanzia Uh, kineeza keda kiswahalibha kidookidogoso kipande cha kwanza aubuhe ambomiaeepit kwenyeaanaalee a kwenyena soo lenewe walibadilisha mwelekeo kabisakaingiunachokingeaafaham naongea na, na, na, gani, na watu ganinapnda really sana kuskiliza maoni yawatuutajua nchi ina hali gani ukiwa uki ni mtu ambayo ni kwenye utaju wuau wenyeenk kuna watu wa hii awana tumaini na hili kuna watu kama amezia tembe na mizigoatembe a bongeajiwe dani soazate a mivu tz mizi tu bw u klichobwn anavyoshuua en kumdhibiti na kuadhibu utasemano nahuyu mtu oh, mtu apata ajari baada ya kusaidia wewe hajui kwanza ninane mpata ajali wanakimbira simu mali sinini <laughs> hey, chochote kile geki yeah, lakini hajuinanemmtkwenye ajali ana hali ani Eh, mimi nimeshawahi kufanya kazi kwenyerdo mm. uh, kwa miaka kadhaa th nika shift to, to TV. Mm. Eh, lakini naheshima kwa watu ambao wanafanya sho za asubuhi mm. kwa sababu mimi sio mtuwa kuamka asubuhisndi kuamkasu mapema napenda kuamka asubuhi kwa sababu hyo naonyesha kwamba niko haiiikue ao badilisha tasnia <laughs> That's <all> ya, <laughs> okay. ah. okay. mm-hmm. ya maudzui na hadhi ya video mm-hmm. za bongo flavo ii kipindi chako iembo kwamba ule uhodari wa kuchallenji watu yeah. kuleta ubora ndio kipindi kile sisi mwonekano ikawa ni zaidi kuliko ata kenya na uganda nampaka sasahivi ukiangalia mtiririko ni kwamba kuna challenge kubwa sana kwenye mtu atataa natoka na wimbo wake na idio ile anafikiria mambo mengi sana lakiniuanajua wambashakutana anga za pbong pale naiikaumiavpd viniaez una kubwa sana unaweza kuifanya eh, mda wowote ukasema anataka mda huu ukapewa kwa sababu kwani uleme kuchagua asubuhi na siku zote unachagua asubuhi nikifayakazi amc ni jioniwao oh, <laughs> so, so. okay. asubuhi niligundua kwanza agan mi najitaidi sana kusoma vitabu vya kusikiliza lakini ni vitabu ambayo naona kwenye ratiba yangu una eneo hili hapa liko asubuhi napumzika tu kwa nini siongeze thamani yangu mimi kwa kuwa intha ilikuwa ni ngumu sana kubadilika wanzakipidi mara ya kwanza ya iuwa ni sa b hadisangapi mm. haikusumbua ii ifanya yingineinbib aiu lakini zeu husa kumi na mbiliiv an khoo nabaatam unamaliza wewe asubuhi saa nne yaaanzaiaa unajua kila kitur kwamba una uwezo wa kufanya vitu vingine vingi na wengi kwenye vitabu utagundua anakaaakmmi nmojanddawa anakumbika pin kingine yeye anamuamsha trainer wake. Oyo bwana, amchangamka basi. Hmm. Ili wenge gym pale wafanye 1 hour. Yaani jamaa anafanya kazi, ana work ethic. Kuna kuna kuna mfano. Sasa so, kuna watu wengine huoni behind the scenes. Unaona tu mimi najituma kabisa kwenye mazoezi hmm. mtaani huko. Eh? Mambo perfect. Lakini no one sees that. Pengine you might not share on social media. They don't have to. Precisely, it's for you lakini sisi tumewezea kwamba tunachoona hapa aanafanyasho kubwa sana anafanya watu ambao ni maufu ama anajua tu matokeo vijana sasahivi wanameza sana mwisho wa filamu mwanzo huku kwenye chimbuko kwenye histori kwenye prequel, hawamezi na hawajuina eubaya pia uko kwetu sisi kama hivo ambavyo umesema amani mekatisha mm. ndugu mgeni wangu e, sisi hatuwaonyeshi wao ch mm. kama ambavyo umesema e, kuhusu mazoezi mm. mi mtu akiniangalia naweza kuona hui o a pengine nigekuwa nimejipoteka nisingekuwaatahiv ambavo nio We watu wetu ukweli wa, wa maisha yetu au wa zetu wengi wetu pia tunawadanganya kwama bwan u this hii ni almasi okay? wakati mimi najua kabisa ndani yangu ni shaba au ni bati okay? so pengine ni yetu sisi au unavodhani unavo ni juu yao wao kwa sababu pengine wanaambiwa wana au wanasikia kwamba bwana labda hiyo kiki mm. so tu so ithem kuchimba chini kujua hivi akwake kweli au hivi ndo ilivyo kweli au tunapakiwa rangi nyingine wakati ndani ni rangi nyingine nyingineguuminaona an ni vigumualsh vijana wasababu malezi ndio huumba mtu malezi na ukiangalia kiki ilianza na aw wanasiasa <laughs> na watu ambao ni maarufu watu ambao ni kwamba unaangalia upepo unaendajenu si wabongo bwana tnatafuta uk tuende hivtugeuh tuna msimam te ambao una lazim uwona msimama w aiwezekani l huku kesho kule yani ni vigumu sana sisi ata kenye usimbana yangauku kwenda kule y yani... kawaiambilakini msimama mtu asipoona mifano imehab at that level napaswa kujiuzuru not because mi nimehusika mii kwenye kosa bali kuonyesha mfano kwamba nawajibika because imetokea on my watch km kind of the thebest owhat ido lakini this thi apee na mimi ndo mkuu wao i hav to sho an eampl rais mstafu mwenyei tokea hivoo sindio kwambasemano miahachia i vigumu mtukcinigumuaonyesh kwamba msimamskuhiukapmmamkuna baadhi ya vitu ambavo unaweza kuachia na vingine auwezi kuachia mm. kwa mfano kwenye mapenzi mm-hmm. wazazi wetu wamekua kwenye ndoa kwa miaka arobai hamsia mm-hmm theahiakuwa na aodnanm biyana <laughs> the haimaanishi kwamba mm. uh, walikuwa hawaht wa mfano mm. Mm. Okay? au walikuwa hawadanganyi eh, kwamba bwana mi nilikuwa kazini muda huu wakati alikuwa iko sehemu nyingine lakini kwa kiasi fulani walikuwa wana uwezo wa kukaa chini na kuyazungumza na kusema unajua nini eh, tu, tuendelee kujaribu mii bado nakupenda hapa niliteleza mambo kama hayo mm-hmm. kwa hiyo watu walikuwa wanangangania mapenzi maana walikuwa wamekaa kwa muda mrefu so pengine kuna, kuna, kuna, kuna vitu ambavyo unatakiwa kungangania na kuna vitu ambavyo hautakiwi kungangania pengine kama hivyo hivyonavyosema salala so, maaraka ba eh, bajeti ambayo ulipewa mwaka jana ufanyie mambo haya na haya na haya haya haa inabidi ujiuzulu bila mtu kukwambia we mwenyewe tu unaona hata mauingereza mawapuanachia tuuu kowsha ijana h za kinamama tuaon elfu bli tyo t ata tafteni kai tate wnea <laughs> yeah, satu anbadakutengeneza kama hivyo uh, rahis wetu anategeneza mazingira wezeshi mazingira ambao ini, mbegu yote naezakaa mbegu ni safi lakini wenyeardhimbayo uh, aina utba ambayo si sahii kwaajili ya mbegu ho ku itakufa so mazingira kama aserikali ama sisi apasklzimazingira wa ajii ya biashara kwaajili ya kwa kukuza uchumi tunaweka sisi And then wewe nju chukua mbegu yako kaa nutaji wenyewe weka masala ya maien wa nuu zao naamazigia yotwaanzaniwakwanza eaikwazo mo ka muri n pae aomt a kinapitishwa hivi na ni kitu kikubwa ambacho kitasaidia wazanzibari wa nnet akoya bure na mambo kama hayo lakini yani hizo ziko za kutosha yaani kuna vikwazo vingi sana kwenye vitu vya kimaendeleo mm. kwa sababu ya za watu wengine kwa sababu wanaamini pengine iko kikienda yeye atakosa kitu flani tuachane na hilo swala nataka nijue jinsi ambavyo umekua mwanzliniambia ume, wenyewb ulienda uingereza mm so mnimegundua omed wakati wa 0 nikajuu kwamba ave kufurahisha mazingira nafuraisha tkmb sidimbafinasoma ao niko niko ria s natembea ypata okem kidogo hivi nachukua vitu ambavyo ni vyavituko <laughs> yani kunaan sihamlezee kuna ii mipira fulani hivi ambao hhtt nsi anomana ata mi, mi, mi na yani, <laughs> yani, eh, napnda sana ata mfumo wa shulemfumo wa elimu unafanya nadharia sana tory nyingi sana idont belie in theory anabilive kwamba mfumo mba naua sasahivi ni wazamani sana dibadilshwehnaluga uh, ni muhimu sana ubadilisha kwma kiswal swhlchangya ie niifaidurefumayanguupambadanini ua nai moja vifaa vikuwa havitoshi si kubadili mfumo wa elimu naikawa ivmasopa ya pesa ae azi kwama es nakai ahuanaaanazuumza ma0 omai awanalianama zamani waatumia mazoezi yao a ya ai awanali sanaet wanangl uwezoee we kubadili mazingira mbaupokawa cana zaidi aspd gan wa vipimo vyao weyewe amtiani yao wenyewesf nabonaonana na um, sehemu ambayo umekaa mm. bati nzuri sho yake mwezi huu ndo imeenda kwenye youtbe okay. waiyo watu wengi walipata nafasi ya kuiangalia kwasabau kama wanavyojua skuzisio watu, watu wengi wanaangalia tv ngawabado watu wanaangalia t wapo lakini kwenyed ni, ni, ni, ni za likuwa swalitu la kichokozi kama siku moja angependa kuongozayetukama unavyojua nchi kama ame kwamfano same ndo alikuwa mchezaji mm-hmm. mzuri kwenye nchi yao amefanya mambo makubwatnasmaataa uchoaishanmen wachambuzi wa wa mm. mbmttaini eh, kuna kizingiti moja kati so mm. ya vikwazo auio ikwazomoja kati ya sifamtmtu yoyote nda kachukua fom ntunoamcmpr okwote okay, tunajua mi nimesoma makongo pale wachezaji wengi wa, wa, hawapendi kusoma eh? lakini wanakuwa na mtu kamaee ametembee tufikira hio tayari vtu vimesaanza kuzungumziwa na kuonekana kwamba hawezi kutuf Right? ous ni fikra zamani na watu wengi nakuta hawana msingi wa, wa kujadili suluhisho vizuri beause kama utabaki uta kwenye karatasiheci ambazo ametengeneza kabla hata il wakati kueganulwaenda kule uturuki ope who a e o nazuumzia atae vijana wadogo Yani ku, ku, na n zii kuleta maendeleo kwenye mpira inh pekeyake wamba una watu ambao wanamwamini na ameshaonyesha uwanjani kwamba ni mtu fulanifnafai hizo i sabaulionyesha vizuri sana ynwanakuchukulia yani, tofauti lakini anauwezo wa kuonvin watu wawekezaji watu wenye pesa zao wakaja hapa sasa imagine, mtu kama hu naambia ashindu k lakini ni ujnni ujinkwasabu gani wehutakisuluhisho basi that has all the basi kama sio basi nob ach ni ambao yuko vizuri sana nw na, uh, yeah. so, kungw amoja tuabadamhiakuona kwamba tunatumia watu ambao wanaweza wakatuvusha bahari kama musa kwasababu wanamiujiza fulanindaniyaoaee He, alikuwa kwanza kufika uwanjanii ikasabbisha anafanya vitu mbavyowengine hawafanyumbia alishawai ali, ali, ali kumtembelea alivyokuwan mara ya kwanza kabla ajienda uingereza anaela umeonah wa, watu kwenye mji wake theianaenda the uh, saa kwasababu ana mgeni amgeni ni mtu wa, wa, wa, wa kupenda bata anaenda naye akifika muda fulani anaambia aa huendelea bwana huyu fresh kisha iko vizuri mpaka anaudi nyumbani Sepsin. so nafkiri ni nidhamu ni yake kama ambavyo unasema ndo ambayo inamfikisha huko ambako amefika na hiyo pia inawasaidia vijana wengine ambao wanamtizama huona kwamba bwana ik like this ioaoio an inabidi ufanye hivyo na kule ikona watu kama wanne watano madogo ambao wameenda opnao watakuwa kama ye ambavo amekuaso tt so, jinsi to... ambavyo lienda uingereza mzee wako alikuwa balozi au ilikuwajeaiali likwfaya kaiwo kweye ya rasilimaliyana aai kwhkmhyo ndio lakii haikuimah unajua bana mi mpaka nimaa kuuza chakula cha, cha kichina shuleni yani hatukuwa na hela sema kazi ile kwanza uwezi kuzungumzika kwa rafiki zako na nini kasabbu ni kazi ya yes, serikali uh, mi nakumbuka nifanya biashara kwajili ya kupata hizi hela za ziada kunewazua no yeah. wow, um, no, there, <laughs> umapilia wow. siku si mbayo chakula a shuleni watu siku kivili wataa chakula kwenye rasi mmoakichina ili kuchangamsha domonayofanya a anapta nye mabwen aa gari ikthss kinachobak pale kwaedao labdsibs napata kidogo za ziada siku moja nika zibaadaesikuj jaanunahhulch ksnagz lakini anaong wanyaba yangu mthaa aana kaa an a nikanunua redio yangu wa kwanza naile biashara sasa nafika nyumbani siku moja nikarudisha hela a waazidogowangu mojaku shansh naenunaaiai taawa sha haaaka kakimataf afunawenyeplastiki kombeo uilu awebou mua ua nko ale lakini ifunza mambo mengi sana naone <laughs> many i fffee uses wenye kutafuta naampaka sasahivi yani nawasihi na, na, na, na, na sana vijana in so ifuatilie tafuta ielewe biashara idadavue tafuta mshauri watu wengi ambao wanafanya biashara kwa weledi nashangaa watu wengi hawaaproch kwajili ya ushauri ik like you soto com ao labda sasahivi wmba nafanyaje fa nami natamani kuingia naomba nikufolo tu yn m apa nakusadia kila kitubeginabeba sitata nauli yani sanamba naji sio kwamba taf manawewefu unatoa nini unanipa nauli tu na chakula n y u kama nani jamaa siku hizi mwanangu ngum sana yani, mm -hmm. siowote mm njaa na kujituma na, na kutaka ni tofauti pengine na, na sisi ambavyo tulikuwa mm. uh, kama hivyo ambavyo unasema yaani o uko tayari ku, ku, ku, kuji, kujilipia nauli mm, na kujitoa uende sehemu kwa ajili ya kujifunza tu lakini yeye atakwambia anataka nauli na naweza asitokee hapo ukishampa mm. nafasi unamtegemea una kiasi fulani atakwambia tamb si, ijawa sababu watu wawili wakolasehe yeah. uh, mikocheni wanaambia kuna kazi mm. kuna mmoja anasema sina nauli ya dada kuna mwingine uza naenda wapnatembea ania tarifa moja mmoja mm-hmm. amesema ndio sina nauli lakini napasupakatikati na ns a azi ntapata mwingine oh, sina nauli ni mtazamni na sku hizi majadiliano kuhusiana na ujinga mm wamba mtu abadilike wa ani mtu ashtuke anavyofanya maamuzi ambao si sahihi hmm. nankumpointia kidole kwamba hivi kweli unafikira hivyo unahani wamba kila kitu ni rahisiatut kusemwa samani ntaendelea kushikilia popo kidogo kwa sababu mm-hmm. nami wakati hapa tunaongea na wengine pia wanajifunza humundani na, na, na huko nje ambako wanatuangaliantakufungia e, yes, oh. yeah. na, naya kwangu p <laughs> uh, labda amnahela silipwino mm-hmm. you know? E, nafanya sana kazi silikw mm, mm. e, kwenye kiwanda cha, cha entertainment kama hiki ah, mbona yeye anaendesha gari nzuri mm. na nini yani mtu hawezi haj, hajui au hana hana interest ya kutaka kujua wewe kwenye kichwa chako au kwenye mfuko wako au kwenye moyo wako umesge kiasi gani au ni kitu gani ambacho nakijaribu kukieka mbele yake akione yeye kwa macho yake akidhani kwamba hili ni, ni ua zuri bila kujua kwamba hili ni ua zuri lakini ni la psti umezaliwa na ndugu ambao wanajulikana pia Mm. E, enka ni mdogo wakoodari yes. sana mm. naomba umfikishie salamu zangu e, laini nataka, mm. nataka tumzungumzie mdogo wako ambaye ni marehemu ni kaka yako aliku mm. mashlla mm. nga mrehemu e, tukizungumzia bongo yes. okay. ambayo ndo chimbuko la haya yote ambayo tuko nayo leo hii ro ni, ni, ni moja kati ya mizizi mm. eh? ina mbl ao nro ndo mpishi wao alikua apo bh wiki iliopita kala oh. mojakati y watu ambao liwazungumzia hata kama si kwa urefu kwasababu hatukufikia huko lakini leo ningependa tumzungumzie mi nawewe kwa urefu b alikua ni, <laughs> ni moja kati ya watu ambao tulifanya naye bongo wakati inaanza kabla mm ambaye nilikuwa nanadhani nimeitwa kwenye bongo bongosasachkuwa mm. kumbe ritlikua nataka niwe jaj kwayo kwenye meza ilikuwa mimi ilikuwa yeye Diyo. na Rukesh, na baadayerit akakaa mm. taka ijue kitugani kiitokea kwake anafanya mm. wazazi wake walikuwa wako radhi nayee ama alikuwa anajifichaanafanyz unajua mzazi haja kuniambia hata siku moja kwamba nisifanya kitu hikiue wote tu kwenye sanaa iwe, iwe ni mdogo wangu iwe ni kakaangu marehemu ro iwe ni mimi ya mwenyewe misshaoaumbuknikakaanu <laughs> <laughs> <Uleba. laughs> iimbakumuk sikuambanakamiishe imbuletakabnuekui nyumbaniniu ya ndko pale an yani, nikamaliza wimbo ule lakini sasa ilikuwa ni usiku usikumbo wakowmbo wan kwnaw kuwa nimechoka no, no, nikasinzia nikasi, siku yangu ya kwanza lakini kapita mm -hmm. mambo akawa mazuri lakini wazazi awakuwai kuingilia ubunifu ambao tuuwa nafanya sii akuai kuingiliahata siku moja naona iaija sana kwenye jamii inajulikana kwamba kupata hela ni no, nguu na kuna watu wengine menendo yao kama vile unakiun labda aina aina l n hatanamaa nakunguka ankutmhmu altanyumbani awailetu limeshind uaizingineiwao tunavyozidi kuongeza thamani sanaa na, na hata heshima ya msanii napan kwakeambayo ali sana set score ya asanii kwa kujaibu kuongeza thamani sana kwenye upande wae na kahalika Uh, kufanya oation sana na nchiwawasanii a nchi za nje yani sanaa imepanda nnayyombo okay. yani, yotengepesa zenyewe masaayai anama anatembea naaam andege e ambao ni right now, artist, ambani, wanafanya vizuri sana kifeha biasharadaaoanya a lakini hawajui ni yau aaa il ianze kuetanayoona mimi aahw <laughs> za wnye amaemiaka mingi sana na metamani sana mfatiliai mkubwa sana wasai tofauttofautte a wenye bongo aenyewe kabisa aaimendal wam t ihache ambao alizumza kalaajafaikaneumaooy imanyumbanimamao uh, oh. mm. yeah. tposaa like yeah. uh, yeah. yeah. mimi nikuntaka nikupe maua yake aya yote ni yakwake byeyobhk hukondioio aya yote ni yakwake uh, aasasanajuasio si, si vipindi vyao yes. kwake yeye mm. eh, najua ulimchukua kwenye wing yako mkawa mnafanya wote kazi ambayo unafanya mm. eh, sindioniambie eh? kuhusu hiyo iyoya iyo, iyo biashara ambayo amba uliamua kuchagua wevery eciveoo sise na brother livotangulia <laughs> because wao wakaendelea mziki miikaniko kwenye vitu vingine so when weost roy she kin os of he ee ofsasa anafanyaje na kipindi hicho mambo ika bado ni magumu kwa wasanii wa kike nso because sheaiiili n changa tnginewanza kabisa efumbili na tisale nymbo zakuzi imekua nikim nyimbo, nyimbo tukanikiwe mdogo kabisa aiiashaih <laughs> <laughs> It, uh, and it became a hit. Every time to find a show, we create a song. to showcase for Jake. And then you know something special, something new here. Yeah. yeah, that was really dope. Yeah. But so, I I think she she stabilized in a, in a direction of an Um but mpaka she was always supporting. Um you if bongo kids. So she's doing everything she's skilled to do. uimbaji c tuni hatukisikiliza kipindi hasuimpigia simu tusaidi ku zile sauti zil kwambha kui ile nyimbowab sauihpamojailejinosk ekwenye ubongokwasababu nawenyewe ni kitu kizuri sana kwa jili ya mm-hmm. watoto wetuna hiyo ndon na mahuniawa am naidasad kama unavoona hapa watu ni wachache sana tunahitaji watuatauuntapenda sananataka tumalize sasa kwa sababu okay. tumeshaonyeshwa dakika za nyiongeza mda m- m- mrefu mm. eh, kwenye, kwenye mimi sio shabiki wa, wa med eh, ya watu ambao wana, ni wachafu wachafu mm. Yes. Mm. yani sidhani kama uh, u, lazima umchekeshe mtu ukiwa umebadilisha mwonekano mm. okay? nadhani kuna njia nyingi za kuweza kumchekesha mtu ikiwa ni pamoja na kuwa uh, unajua vitu yeah? kama hivyo unavyosema bai mm. saa nne za asubuhi unakuwa umeshajua kila kitu ambacho kinaendelea ndani nje na, na dunia kwa ujumla mm. naamini kwenye hilo unadhani uh, kwenye industry yako ambayo umekuwa ukiilea na ukienda nayo mpaka leo unadhani ni sehem gani ambayo wengi wanakosea au hawajaweza ha- ha- kupagusa ili waweze ku- kustawi kama hayo maua ambayo nimekupa upelekee naram watu kutamani mafanikio haraka kuliko wanavyostahili kupata unajua kwenye kuhangaika kwenye kufeli ndio kwenye mafanikio kama umejifunza so ikuume ili usirudie pale tena uende mbele kwenye ishu kama ya comedy kwanza the confidence ya kusimama mbele ya watu na kuongea kitu kinyoke kichekeshe ndo lengo lak haa na hatatheigesti theworld kuna mahali ambapo jokmbaajma itafanya vizuri ina bonaiabom ibogobongo uftjini mm. yani, una kamamf yani. yani, oo wakilini mwako io nakuja lakini hapa kmya aiohe kwamba unajaribu jokako mbele ya kadama uei jaribuamarafik marafik na upande najua ni mashikaji mbay k l kil mkila mt kila mt haty lazima ufanye mazoezi yake katika mbalimbali ujue kwamba hii hapa sasa nimeijenga nime unau unalada unaadogo wenye malei au shuleni ambo kila unayoitoahiyo unazkumarisha right. umgunda kwamba nikisema h ainat sana unaikidogokidogo tu mpaka nasimamah da mrefu shagunda kwmb ksm i hilkwa watu sotheka the zinajengwa zinaanza kidogo kidogounapika mbele za watu uwei kupika kwamba mimi hapa niko afuni peke angulufio watu awajacheka unajua watu wjacuweikusema pale aiumefanya vizuriaegu <laughs> sosisitunafanya kazi ao ehkati yani watu ambao tunafanya nsi mafunzo kuelekeza kun na kuns nje ya ni sisi tnayopa know, ni kwamba uh, tuna, na kenya Club nairobi ambao tukona maono yetu yanashabiana yana sana s so, sisi tumeshaenda kule wao kaja huku waleaaawengineauemusb seikaisb mdaowaonsi wenyeweyahzadi a mia mbilikii o <laughs> usitegemee kwamba leo nakesho mwaka mmoja lakini ukiangalia ambayo tunayo kuna watu ambao waenye waknye amazon wamekuja hapa kwa heshima ta shos amae in theri right hin tum morakekama namjum ama namjdalis chaponda wmekuja hpo kuna wasanii wengi from, from zs nieria wapi oi a ambao huwezi kupata kwa nahiyo ndio natujenga sisi hapa hata kumkaribisha omwmara ya kwanza ssi wenyewe sidio mm-hmm. kwamba lengo ni kukuztasnia lakini kitu ambacho naomba sana is mfumo ubadilike upande wa kulea sanaa nchini has nazugumzia bas wizarahusika ambain kuna mtu hivi la lakini, lakini tutafute soko la nje wazo lake tusiweke kiswahili aii shongeaboto ake kee k uke lazima pesa, si lazima pesa hotai kwamba l uaamia aaekan w nunavo so sisi tunabadilisha lini ili iwe ni bonge la tija na mapato kwa ajili ya serikali na maendeleo kwa jamii na burudani kwa ujumla wake so thesogr lakini lazima i uh, ya mapishi ya waunda sera ili tuende haraka zaidi So so ateoaa well wow, eikalii zaidi <laughs> so ya hizi kodikodi umpitia tu kwamba izi jitihada so wehavoi sasahivi yakutokutegemea kwamba ni pesa na nini non nasabii ai na ili tuweze kukuza hapa tupate hela wotewote tuweze kupatami okay. mm-hmm. um, naomba uendelee kupika sawa eh? e, i unayo uh, uh, mchele unao Okay. E, nyanya zipo za kutosha tunalima wenyewe wenyewea vitunguu <laughs> hali kadhalika vya kila aina maji yeah. swaumu mm. e, wewe ni, ni legend. Yeah? hata kama hawasemi lakini mi nasema deo yuko pale nyuma yako nawajua mm. kina pepe nawajua wengi ambao wamepitia yeah. katika, katika sehemu yako ambayo wewe unajaribu kuichonga no. so usichoke usi E, kama hawas, hatusemi jina lako sasa hivi inshallah tutalisema kabla haujaondoka na tutakupa maua yako uyanuse vizuri sana leo tunaanza kwa hayo ambayo utashea na familia yakomimihapa okay? okay. naomba kumalizia tu mimi tujifunze kuishi kama mti yani mti ndo inapigwa najua mti huo huo inakuwa ni hifadhi kwa ajili ya ndege kwa ajili ya vidudu pale vyote pale yani kuna watu nafaidika na bado kuna mbegu zake ambayo anatoa zingine zinachkuliwa na ndege zinaenda sehem nyingine zinasawisha sehemu nyingine lakini anafanya kazi ya kuimili mambo yote haya na mizizi ambayo iko chini huwa ipewe heshima yake lakini nalishi mti wenyewe pa mm-hmm. aituishi kwa kutoa kwa vizazi vinavyokuja kulewa enye kutone ainkhukulihesabu a nye maandiko yani giving, you Tuko hapo kwa ili ya kuts kitu kingine na faida ni kubwa sana ema kwenye hesabu ao unaeza ukakwamkjauuklnntmout y naweza nikamuongezea mtu thamani najtekamuongezea mm -hmm. thamani kwamba kwa mawazo waku na mtu pasipo kutaka udalali waanini sidio ikama mm -hmm. stahili mungu alipa uwezouanisha na huyu knisifanye bila kusubiri matokeo tendawema povya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei so i la kufika unawai chozi na mfuta na ikrai to keeping theemuana frieye yeah, yeah. yeah. mehis hitag si hi cod complain, si hi complain. <laughs> anapls isok okay.