binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au angalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na mambo mi naita salama kawaida kukaribisha kwenye kipindi chetu hiki ambacho ni kama darasa unapata dawa za kutosha hapa kutibu matatizo yako madogo madogo yote na saa zengine hata makubwa hiyo ndo nia na madhumuni yetu tunapatikana kwenyedia tuko kwenye Twitter, na nafacbook jina letu yo leo kwenye meza tumemleta mtu ambaye kisiwani kwetu nguja na sehemu huko za arabuni zaidi anajulikana sana kama mtu wa dawa na dawa karibu kwenye salama na uh, sheikh mardhia assalamualaikum mm. shehalahwabarakamzima shukuru munyezimgualhamilah karibuabala kuna lolote nimefurahi wakati unantambulisha umesema anajulikana kwa dawa na dawa Naam wekweli umepita chuo manake dawa mm-hmm. ni kuwatoa watu ni kuwapa ule chakula cha uzima maana kuwafariji watu ndio dawa Ndi. na dawa kuwatibu watu mm-hmm. kwayo yote mawili kweli yanapatikana katika eh, kupitia mimisalumardhia katika alhamdulilah rabilaaminnyeziglnzuri ambayfay nakazi ngumu vilevile namshukuruallaha na <laughs> uh, kuna lolote labda ungependa nifany uh, la kwanza kabisa unajua tunataka tufaanye mambo mazito mazito hivi mm. kwahiyo mi ningeomba kidogo uh, tuvae mtandio kidogo nimeshamaliza ni, ni hapa <laughs> nilikuja zangu nimejiandaa kabisa kwahiyo <laughs> eh, eh, hakuna, hakuna shida na mtandio wangu haujatoka oman <laughs> lakini umepigwa pasinona habari hizo <laughs> <laughs> apasasa tunaweza tukazungumza vizuri mshukuru uh, uh, mwenyezimgu subhanahu wataala kunifikisha leo hapa kukutana na wewe dadangu salama mm. unafanya kazi nzuri kubwa na mungu akujalia kheri akuongoze na kazi ni ibada kwetu sisi uh, waislamu na hata wasiokuwa waislam tunaamini mitume yetu yote imetuambia kuhusiana na habari ya kutafuta riski ni ibada uislam unatutaka tuwe tunatafuta tuna riski ya halali kila siku mm. hata uh, kazi ambazo sisi tunazifanya ni ibada kuwatibu watu uh, kuwasaidia watu wenye matatizo mbalimbali mbali. ni kitu kizito kwa kweli kwa sababu binadamu haridhiki nayote lakini kile kipaji ulichokuwa nacho uislamu unatuambia walaqad karamna mm. adam mungu ndani ya qurani anasema hakika nimempa karama nimempa kipaji mwanadamu hakusema muislamu alisema walaqadi karamna bani adam binadamu tuna makarama mengi sana tumia kipaji chako kisaidie watu kisaidie umma sasa tatizo ni kwamba je kipaji chako unakitumia katika eh, jambo gani ndio suala ambalo mwenyezi atakuuliza lakini mwenyezimgu atakuulizaii fadluna badhuum al badhsema nimewakirimu wengine juu ya wengine yani, kila mtu nimempa karama na kipaji chake sisi tumechagua vipaji mgu, kutibu watu watu kuwasaidia kuwatibu kuwatibu kiroho na na kutokana matatizo mbalimbali toka tukiwa sisi na umri mdogo mathalan mimi zanzibar pale nimezaliwa zanzibar katika hospitali ya via leni ukisema a zanzibar watu hawajuiimnazi mmoja, mmoja <laughs> e, watu wa zamani zamani ndio tunajua imezaliwa <laughs> pale miaka arobaini na mbili iliyopita mi sasa hivi mtu mzima ina miaka arobaini na mbili naingia arobaini na lhadilah utotoni mwangu fanya harakati pale zanziba zikaonekana sehemu nyingine nikaenda zangu nje arabuni katika khaliji nzima natembea katika kuwasaidia watu mbalimbali mbali, juu ya matatizo yao mbalimbali mbali. lakini tumepata misukosuko maanayake duniani lazima upate misukosuko na mtume hakubaliwi kwao yni sehemu huu maana yake jambo lako nzuri utakalolileta linaweza kwenu likaonekana la kawaida lakini watu wa nje wakalithamini nje ya kwenu lile jambo lhamdulilah mi namshukuru mwenyezimgu kwetu nakubalika na nje nakubalika lakini a likua numu kukubalika numbi aini baadaye nikakubalikuliza kwuliza nafsi yangu mwenyewemh usom asa o a wengi wanakubali lakini kuna baadhi ya watu hawakubali nikajua roho mbaya chuki hasadi fitna majungu na roho zilizokuwa chafu ndani ya nafsi zao kuna watu salama wana roho mbaya kwlikweli na mtu mwenye roho mbaya ukikumbana naye katika maisha yako bora ukumbane na, na simba mwenye njaa anaweza akakuhurumia kuliko mtu mwenye roho mbaya unajua binadamu tunatakiwa tuwe na roho nzuri mtume so anatuambia ahiba linnas penda watu kama uhibu liafsi kama kile ambacho unakipenda ndani ya nafsi yako We unapenda mazuri hakuna mtu anapenda mabaya tunapenda mazuri tulale pazuri tule vizuri tuishi vizuri pendelea watu haya lakini watu hawapendi kuona wewe unaendelea katika njia yoyote l kuna watu wanapigwa leo kwenye makazi yao kazini umo humohuo unamkuta mtu anacheka na wewe anasema tena ndo adui mbaya kuliko adui ulia adui ambaye yuko alikuwa wazi ni bora kuliko adui ambaye anajificha katika kivuli cha wema yaani anajifanya kwako ni mwema sana salama anajifanya san najifanyna mpenzi nawewe n na anakwambia nakupenda hapa ndani ya roho lakini mnafiki mkubwa ana chuki na hasadi ndani ya moyo wake anasema huyu litampata tatizo siku gani ili mimi nipate kumcheka hawa ndio wanaotumaliza katika huu ulimwengu mambo haya yako mengi sana yako yeah, mengi sana, sana. Na, na, na, na hayo ambayo ndo tungependa tuyazungumze kwa sababu tuko hapa kwa ajili ya kutaka kujifunza Majuwa... uh, kutoka kwa watu kama wewe ambao watu wengi wanawaangalia wana okay, ukiachana kwamba wewe unatibu lakini vile vile una tvi yako ambayo una, una, una, unatoa mawaidha unafunza e, mambo tofauti tofauti ya ikawaida ya, ya, ya kidunia na, na, na, na akhira sasa nataka tuanze e, nyuma kidogo yeah. kama hautojali naomba unielezee siku ambayo uliamka ukasema mi naweza uh, au hakusema unaweza ilitokeaje tokeaje uh, unajua wakati mimi nilikuwa mdogo hmm. karibu keki etutakula kaw ndo mrahyetu wni kugundua kipai changu mi sikugundua kipaji changu watu ndio waligundua kipaji changu ilikuwa nakaa zanzibar sehemu inaitwa gulioni mwaka uh, ilikuwa niko mdogo kwenye umri wa miaka sita wakati tunaishi pale na mama mzazi usiku mama mzazi ananikuta ndani simo yani ndani nyumbani simo. mama ananiona ndani simo huyu mtoto kaenda wapi nakapitapitaje manaake mlango wetu sisi ajua milango ya kizamani iemekomewa na makomeo mengi na mengineyauu e pa upande msikiti jirani pale zanziba sali fanya ibada nafanya vitu vyangu pale sasa mama nantafuta nimefikafikaji mskitini ltmi mpa magmmnz kz m likuataa ya mtu mwenye kuacha ksai adhabu za mtu asiesali asiefanya ibada na mm. nakaa mpk imamu mwenyewe anatokwa na machozi nanza kunibeba naka watuwat sharifu nalhmndile si, wa eh, enyeziualtam nikawa natoa dawa ikawa harakati zangu msikiti simba na baadhi ya misikiti na nikikuta watu wamekaa nje naanza kuwambia wamjua mwenyezimgu wawe na hofua mwenyezimgu watu wakakuta kile kitu si cha kawaida lakini unajua tena kwetu si kitu ambacho kinakuwa kimechukuliwa kwa kwa uzito wake kipindi kile sasa siku moja ali yangu kati aliumwa na kichwa sana sana sana, sana wakati anaum na kichwa hajui anafanya nini nikakuta mimi nimekwenda pale nikamwekea nikamwekea mkono siku siku zile zile nakumbuka kwamba kwamba nilisoma aya tulikifaya. kuna ayas, nito, aya kwenye Quran, ziko saba. Na sikujiwa, kama nasoma aya sasa hivi nafahamu kumbe mtu amepigwa nikweke sm Qul la yusibana illa ma kataba Allah lana wa huwa mawlana wa ala Allah falyatawakkalul mu'minun wa ay yamssaskallahu bidhrrin fala kashifa lahu illa huwa wa ay yuridka bkhairin fala rad likasoma iziaya tul kifaya ziko saba unaweza kusoma yule mtu anasema alhamdulillah kichwa kimepona alikuwa kasawiji kauso pale pale mweleziimu alimpa shifa akapona na maliza tu zile aya saba kichwa kizima sasa nini maana yake ndokagundua na watu wakagundua huyu mtoto ana kitu malum menyezimgu amempa ikawa ndio sababu ya watu kuja sasa wana matatizo mbalimbali balimbai nin p fa eu wewanzowuunda kp an ownwahak now mtoro kabla haujajengwa eh, eh, kama ulivo sasahiviaunua pale mawaida nikakutana na mashehe wakubwaalam hehlae najua vizuri kipaji changu na badhi ya mashehe hapa na walhamdu waki nami pamoja wkuandisha balibi nataka tuanzie tena nyuma kidogo kabla hujaanza kupata safari zako na kuitwa kule na, na huku duniani kuna kuna umuhimu gani kwa mmoja kuwa msafi unadhifu yani sio kuna, kuna aya inasema ya, ya adem, kwa msafi. Eh, he, yani kama, kama binadamu kwasbabusalam mwenyezimgu jamil mungu ni msafi uhibu lamala anawapenda wasafi hii ni hadithi inallaha ljamilu mungu ni mzuri mungu ni msafi uwezi kuwa mzuri kama so msafi kamaso safsdanayanzuri skuzte usf nju unawezeanauna sura nzuri salama lakini smart yako ikakufanya kaonekana mzuri mlewlazma kila mtu awe smart. Na ukiwa mchafu hata ta mzuri vipi utaonekana mbaya kuna watu wanasifiwa hapa kwa sababu ya usafi waliokuwa nayo nayoyni ile fedha wanayoipata wanaitumia vizuri katika kujieka wao wenyewe katika mazingira ya usafi mm. na naanasema lislam nadhif hii iko wazi uislamu ni usafi fatanadhafu mtnasema jisafisheni yani yanikuweni wasafi weshanfahamu eh? mm. kwa sababu fainaha la yadkhulu yani ljanna hawezi kuingia mtu peponi ilf usafi ni usafi wa kiwiliwili na usafi wa moyo wako ndio usafi uliokuwa bora na usafi usafio ukiwa hivo utakuwa huru katika dunia ikiwa moyo wako msafi siku zote hutopata tabu katika ulimwengu wanaopata tabu na maisha siku zote wenye mioyo michafu maanake utamkuta mtu anaumia kwa dini salama kapata chuki hasadi tena mpaka kwenye dini yaani huku misikitini huko kuna watu wanahusudiana kwelikweli imamu tu anasoma vizuri qurani utamkuta imamu mwenziwe anakunja uso kwa nini yule ana sauti nzuri ya kusoma Manelewa, eh? kwa nini yule anapendwa hapa mskitini waninikila yani pahal zimeanza kilahalmo mskitini wameja mahasi wameja wachawi wameja madhalimu wamej kila namna na katika majumba ya ibada mbalimbali mbali. watu wameja wabaya sana Sikili, si katika huko dunia hata katika uo wenye dini una watu wanahusudiana lakini mungu mungu kakataza katika hali yoyote ile dua fulani mlevi mlevi mlevi leo mlevi. kesho mwenyezi anaweza kaja mnu ktaa kuhusudan tahalyoyotelomwzsunenyezu Kwewe. na kuna watu apo utawakuta walevi utawakuta wanafanya mambo mbali mbalimbali lakini imani waliokuwa nayo kubwa kuliko yule Allah, akbar mchawi mkubwa kazi kukwanga na kuwaharibia watu maisha yao kwa hiyo maisha hayataki hivyo maisha yanataka usafi kama ulivyosema na usafi uanze katika moyo uchafu wa moyo ni mbaya kuliko uchafu we, mwingine wote wakati mwingine sio wakati wote wakati mwingine roho mbaya hurithishwa kutoka kwa wazazi wetu ya? mm-hmm. yani kwa mfano labda mwanamke Ndiyo. au mtu na mke wake Ndiyo. au mtu na shemeji yake Ndiyo. au mtu hata na rafiki yake hii ya rafiki nimeshaiona sana kwamba labda mamaake mtu au babake mtu hataki mwanawe awe rafiki na mtu fulani kwa sababu anadhani yule rafiki anamnyonya ana, ana, ana labda au, au sio mzuri kwake yani wazazi wanaweza wakamrithisha mtoto roho mbaya Deo. chuki Deo. na vitu kama hivyo mm. kama mtoto au kama bindam wa kawaida anawezaje kutoka huko sheh kwamba mm. hiki sio sawa hata mama yangu au baba yangu naweza nikamwambia kwamba hii sio sawa au nisimame kwa sababu tunaambiwa pepo iko chini ya, ya, ya nyayo za mama zetundio uh, lakini sio kwenye jambo la haramu pepo iko chini ya nyayo ya wazazi wetu lakini sio kwenye jambo ambalo mungu linamchukiza aiwezekani mamaakwambie kunywa sumukanwa kasemutaeda peponi hpn kuna mambo mengine huwezi kumtii mzazi au akakambia ingia kwenye uchawi mn un wazekntu narbaya sana uju mchawitakua yani chw mchawi manaelewa kweli ziko familia ambazo zinarithisha watoto wao roho mbaya lakini mtoto akiwa smart akiwa ok akimfahamu mungu kwanza jambo la kwanza mtu mungu. Ili, awim islamu, awim islamu. amfahamu mungu katika njia yoyote ile au mwislamu au simuislamu amfahamu mungu katika njia atakayomfahamu basi atajua hili mzazi kakosea hutoweza kumwambia kwamba mzazi hili umekosea lakini utafanya vitendo mzazi ajue kwamba pale kakosea katika njia ya hikma unajua ndio hiyo pepo maana yake mzazi akikosea ya uh, hatakiwe kuambiwa moja kwa moja hapo umekosea ziko njia za kumwambia mzazi kwa vitendo mpaka mzazi akajua akajuasasa lazima utumie hikma katika kila jambo mzazi akikosea basi utumie hikma amekurithisha jambo baya kwamba lifanye jambo hili kwa mtu fulani kama yee alivyokuwa na chuki na fulani anataka na wewe u, u, u, uifate chuki ile chunguza kwanza kuna nini mzizi wa fitna wa hili jambo Nikitugia ni kitu gani utapata ukweli kisha ukweli basi utajua hikma ya kutumia kuweza kukaa mbali na wazazi lakini kweli wazazi wanarithisha watoto wao eh, mambo mabaya ndio maana malezi wewe una jukumu la kumlea mtoto wako ukimlea vibaya unahukumiwa una na mwenyezimngu siku ya ukumsomesha mwanao utahukumiwa siku ya kiama umempeleka katika mazingira mabaya uskamlaumu mtu baadaye mwizi mwizimwizi wewe mwenyewe ulikuwa unamlea katika mazingira hayo mnelewa kwa hiyo wazazi wana jukumu kubwa na wakiacha majukumu yao basi watakuwa wameingia katika makosa makubwa sana sisi vijana tuangalie mzazi hili la haki hili so la haki haki la sanauna hmm. hmm. watoto hmimi e, na watoto nane na walilahi lhamdu mtoto wangu wa kwanza toharua wa wapili sahil naesaidi sd lakiniwn s kaum moj ssi wazazibar tunaoa san wwnipnda snnwatu wengi wt wanaipenda sana ili sanwut un kitu katika dunia tinia ulinaweza kaonekana mbona anaoa sana lakini kwa nini anaoa sana kila mtu anatafuta amani kila mtu anatafuta utulivu kila mtu natu, an, an, an, anatafuta ile sakina ikiwa unayo uwezi kualisha mtume nasema, ikiwa baatan, Oa, yake, baatan, kamuliza, mtume una uwezo wa yake na nini mambo matatu kumlisha na kumvisha mke mahala pa kumuweka na la tatu nguvu zile za bwilini ikiwa zinachemka barabara bora uowe wake zaidi ya mmoja wawili wa watatu wanne maanake mkeo akingangania natakakae peke yake na nawe nguvu zako penine hawezi yule mmoja kuzstahamiliule moja kawabalwaunakamata na ng'ombe na mabalaa mengine mbalimbali wo lazima uowe naeaa mmoja wawili watatu pawann kiwa e, yani, kile kitendo cha aljimai unakiweza vizuri sana so, unakimbilia kuoa unatesa watu watu. ukija ukisaidiwa an <laughs> mm. <laughs> unadhani kwanini watu wanaipenda hiyo zaidi kuliko sunna nyingine za mtume A, kwa sababu hii ina rahahii watu raha, wanaipenda unajua watu wanapenda utelezi wanapenda vile vitu vya raha vile umenelewa hakuna mtu anapenda karaha katika dunia na duniani sisi hatujaletwa kuteseka najua mtume anatuambia nini innama dunia mataa dunia ni sehemu ya kustarehe mataiha lmara saliha starehe bora kuliko zote duniani ni kupata mke mwema mona sasa kumbe starehe iko kwa mke lakini mke gade mwema masahabu alimuuliza man maratun saliha ya rasulllah ndo yupi mke mwema mtume akawambia mke mwema na sifa mbili tu ukimuona mwanamke ana sifa hezi mbili usiache mzigo uchukua. ya kwanza allati idha uo chukuaanzi ukimwangalia sura yake na kufurahisha maana yake ni kitu ambacho wewe unasuhuzika moyo ukimwona tu nafsi yakonakuwalhilah ah, unapata ule utulivu nampenda yani. eh? yule ambaye mimi namuona namuona mzuri mwingine kawaida kawaida na yule ambaye mimi namna mzui eninwinie nawain ul mzuri kwako nanawawgie roho yako n sifa ya kwanza ya na sifa ya pili aid ataatk ukimwamrisha katika amri za mungu anakutie sio mzuri wa sura ukimwambia kufanya ibada au vitu vingine anakuwa mkali anakuwa mkorofi anasema tu maneno mwanamke sauti yake anatakiwa iwe rahimu iwe chini yule anaitwa harim au hurma mwanamke manaake ni mtu ambaye anatakiwa awe kuli cool sana asiwe juu sauti kuliko mume wake ndivyo maumbile yalivyo sasa kuna kuna kuna wenzetu mm. ambao hawaruhusii kuwa mwanamke zaidi ya mmoja ndio na hiyo ni milele na milele ndio sawa eh? hili unalizungumzia vipi uh, ni dini yao ambayo inasema vile lakini hao waliotengeneza hilo wana misingi yao na wao kwa nino wameliona hilo lakini sasa sisi katika uislamu uislam tumeambtue mke zaidi ya mmoja kwa sababu kila mwanamke ana sifa zake pengine kuna jambo utalikosa kwa huyu utalipata kwa huyu kwa wale kwa sababu wamekwa sheria ya mke mmoja ndio hiyo sheria mimi kwa sababu siwezi si, si, si kukala mke mmoja nimeingia huko huku ambaunaruhusiwa kuoa wake zaidi ya mmoja <laughs> lakini uh, mke mmoja ikiwa mnasikilizana kila kitu kina nafasi ikiwa mnaelewana ikiwa mwanamke ni mwema anakuzalia pia vile vile watoto haina haja ya kuengeza mke wa pili ngoja kitu wapilifaisha itu alikuwa na mke wa kwanza anaitwa bibi khadija binti mke mpaka amekufa n hmm. olea ke kwao ipo sua ambayo ya kukaa na mke mmoja usimuolee ikiwa mna masikilizano na maelewano mazuri sana na ile wa unajua lengo la ndoa ni mambo mawili tu anasema wamin ayatihi mungu anasema katika alama za kuonyesha mungu yupo anhal lakum min anfusikumazwaja ni kukumbieni kutokana na nafsi zenu wake zenu lengo lake ni nini litaskunu ilaiha ili mpate utulivu mwanamke anatakiwa alete utulivu ndani ya nyumba sasa utulivu unautafuta ndani ya nyumba haupo ukautafute wapi kuna kuna watu wanajua kutuliza umu. Yani we kama hujui kumtuliza mumeo nnfwnuuuz uuutuliza mum u vumb wanuauuiz fhizi za wanawake wa nje wanaozichukua ndio anatakiwa mke wako awe nazo mke ndani ya nyumba anatakiwa awe na sifa za hmm. nisikize vizuri hmm. mkeo hmm. Ana, mke kwa mumewe anatakiwa awe na sifa za kimalaya maana yake ninini amfanyie mumewe yale ambayo a, a, anayafanya malaya kwa mwanamme hawezi kukubali yule mwanamme kwenda pengine kwsababu kila kitu anakiona kwa mke wake lakini leo wewe mpaka kitandani na ushungi dini hajasema hivo mpaka kitandani wanza mumewe nbiwanza na sehemu yake pale ni pahala pengine uwanja mwingine mwingineanasema mtume aa anapoitwa mwanamke na mumewe ala firashiha katika kitanda tayari kwa shughuli o kwamba anaitwa burebur akakataa mwanamke yule yule na, na malaika mwanamke na mpaka yuleww mumeo akikwita anataka haki yake basi wee nenda kwa hali yoyote uliokuwa nayo yani ya, ya kisheria labda uwe katika eh, siku zako maalumu alizokupangia mwenyezimungu na hivyo nenda alafu kuna mambo menginevkakukera sasa sheh maridhia mm. vipkiakakukera yani kwamba hatuko katika sehemu nzuri leo mm. kashawaka kama mm. mwanamke kama ulivokua unasema mm. mm. umenikera haujafanya kitu ambacho makubaliano yetu mm. Mm. leo hatuko vizuri unatakiwa uonyeshe urijali wako wewe mwanamume urijal maanayake ni kustahmili mambo ya wanawake unajua mwanamke pia anahitaji kustahmiliwa na ndo mwanamme mwanamme wa sawasawa humstahmilia mwanamke mnfaamu mwanamme ovyo hawezi kustahmilia wanawakeb wanawake una sifa zinazofanana yalimpata mtume alioa aliruhusiwa aliyea special e asisi eh? tena nyingine wwingine semampaka sisi tumeruhusiwa k wake wanne lakini wanawake ni dhaifu wanawake ni viumbe ambao wametoka katika ubavu wa mwanamme ndio maana mwanamme leo kulia na mbavu saba kushoto sita ile moja inayochomoka ni mwanamke mwanamke ametoka kwenye ubavu wetu lazima mwanamke umstahamilie wana sifa ya hawa ni maharimu ni, ni viumbe ambao wanatusaidia sana kwenye maisha maisha ya mwanamme bila ya mwanamke hakuna maisha lakini unatakiwa ustahamilivu huo uwe nao tena ustahamilivu wa kwelikweli bila ustahamilivu utakuwa na hesabu tu kila siku wanawake na utashindwa kukaa na kila mwanamke wanawake wana sifa nyingine zinafanana basi uzdiz e mwaname mme anasema waamrisheni wake zenu mambo mema mwanamke ni kama ubavu ukiuendea kwa haraka haraka utaukata harakaharaka e, utaukatatupindua tu kwa nguvu utakata na ukiuacha maumbile yake vile vile umepinda tu kwa hiyo unatakiwa taratibu unamwamrisha mwanamke jambo taratibu usifanye haraka wala usifanye pupa wala usiwe tena mkali kupita maelezo mwanamme anatakiwa awe, awe rahimu kwa mke wake tena sana ushno ili apate utulivu na yeye ampe mwenzake utulivu sio tena mapresha kwa sababu mimi ndo mwanamme haijaja hivyo aya ayasha lazima ni vitu kwenda navyo kwa ustahmilivu kustahamiliana na ndio ndoa ndoa bila amasta, kustahamiliana nadhani salama minawetu singezaliwa na wazee wetu, wetu. wamekumbana na mengi sana katika ndoa zao na vikwazo vingi sana lakini walikuwa kuna kitu kinachoitwa kustahamili uwe ni mstahamilivu sana turudi sasa kwenye kwenye dawa ambayo ume, umekuwa ukitoa sehemu tofauti tofauti duniani mm-hmm. na toka ulivyokuwa mdogo Deo. mtu ukisha mtibu kapona huwa unawambia kama tunavyoenda hospitali kwamba e, umeumwa hiki na hiki kwa sababu hii na hii na hiki na hiki hutakiwi tena kufanya ah, okay. ama unakuwa umemwacha kwamba e, basi tena ndo kama yatarudi tena ndo yamerudi kama hayatorudi basi alhamdulillah najua tiba hizi zilivyo zinahitaji pawa maalum ambayo yamekujalia mwenyezimgu nnadhani mm-hmm. matabibu wa tiba hizi watakuwa wananisikia hapa uh, kuna kitu mungu akupe mgonjwa wa kwanza unamuuliza huyu Una tatizo gani anakuelezea ya matatizo yake moja mbili tatunn a nishakenda hospitali labda nimefanya vipimo vyote naonekana mzima lakini na tu mwili unaniuma unajua, hii ni Kitu gani unajua ni jini. na pm taawmajiniwako tofauti sio kwamba jini mmoja anatibika katika njia moja au watu wote wanatibika kwenye njia mmoja inategemea ni sheitani gani sasa hichi ni kipaji maalum cha kufahamu yule mtu kikana, kikana salama nkikanayoalanaweza nakwambia wewe unasumbuliwa nahitan na na wa aina gani <laughs> <laughs> <laughs> <Kiwa jini> mapepe tofauti kama binadamu kuna, kuna jini ndo maimuna maimun jini maimuna, mm. Huyu maimun. jini maimuna wako apepehai ofaut binadam wn kuna maimun siabi awoti ni makabila majini wabaya wanatumwa a wanatoka katika mu subian subiani ndo baba yao na hawa majini hawa maimun hul kazi yake tu ee yeah, anapelekwa kwenda wenda mtu kila mwaka ile familia kuna mtu mwa kuna mchawi inawezekana kuna wachawi wanamtumia maimun hul au hakuna wachawi huy jini mwenyewe watu Manake kazi yake ni mwenyeweantafun Si ajali barabarani unu, Vifu vya hafla, watu wengi cha kifo jini jini huyu jini ndege anaitwa usiku unaruka unapaa unasema atakusali ule so n ni, ni huyo mdudu Bae, sana, na mara nyingi watu wenye kuota ndoto za hawana maendeleo kwenye maisha yao na mara nyingi yanakwenda chini na nuksi zinawajaa kila analolifanya litaharibika atachukiwa na watu bila sababu hawa wana huyu jini anaitwa mimn tayara Nd- dalili zake kuota kuruka sana katika miti mirefu katika majumba unafukuzwa na joka kubwa unaruka na, na kadha Hai. kuna uzazi uasa ya uzazi, ya uzazi na kutia moto katika nt oto to ulikani moto haujulikani moto canzo anasema ma minhum asm wafaauna wa wzauji kazi yao ni kufaranisha ndoa Zikana, Haya maimun siabi jini moto huyu huyu kazi yake ni kuwasha moto hata at ukikikingulia kusikia miguu inawaka moto na hospitali mzima, ni sasa haya mambo lazima mtu mtu mjue utamuuliza unajisikiaje dalili yako yako yako ikoje na na sisi wengine kuna alama maalum mungu anakuonyesha ukimtizama mtu, allah anakujulisha huyu una, anatakiwa ya kumwambia unamwambia hutakiwi sababu ukimwambia inakuwa amekataza ukipimahopitai imao lmaisir wlansab wladhlam rijsum min amali shaitan fajtanibuhu laalakum tuflihun hakika ya ulevi na kamari na kuabudiwa se kwa mungu na kupiga ramli rijsum min amali shaian huwowote ni uchafu wa shitan fajtanibuhu acheni lalkum ufliun mpate kufaulu siku zote wacheza kamari hawafanikiwe siku zote walevi hawana mwisho mwema siku zote wapiga ramli wana matatizo hawawezi kwenda salama kwa sababu wanajifanya miungu watu na siku zote hawa eh, watu wanauabudia sie kwa mungu mizimu miti kuna watu wanaabudu miti kuna watu wanaabudu mizimu kuna watu wanakwenda kupiga magoto kwa majini wawasaidie wa, wa, watuw awana maendeleo siku zote wanakuwa maskini kuliko watu wote kwa sababu uchafu ule wahitan anzjs una, una, mstari unakuwa umepigwa wapi Mm. Uh, mstari unakuwa umepigwa wapi kwamba hapa kufuru eh, hapa ni sawa okay. tiba hazijakatazwa ukiumwa okay, nenda kajitibu maana tunakwenda zetu mahospitali tunakwenda zetu kila pahali mwanamme pengine anatibiwa na mwanamke haijakatazwa mwanamke anatibiwa na mwanamme mm. haijakatazwa kilichokatazwa ni rami ile kutizamia nelewajamo hmm. la kwanza tiba ya nguu mimi siwezi kuifanya bila ya kukutizamia weye na kukutizamia wanachukua vitabu vyahv vinaitwashb vya vya una vitabu vya nuu vya nyota Ana we, nyota anakusoma zako hivi mpaka yota na sasa unatakiwa uangalie hapa pakoje kuna watabibu na kuna watia maradhi tihsa tiba iliyoruhusiwa unaumwa unakuja unasema una maradhi yako na dawa hii na kisomo hichi alkifaya aya kuna ayatulhri kuna aya zauya unakaly kwa mtu anakutizamia matatizo yako na anaanza kukutabiria na anaanza kukwambia kutna matatizo yak aya moja bili tusma nowasm lakini kasema uongo haitakiwi kumwambia mgonjwa inachotakiwa ni kumtibu yale maradhi usitengeneze fitna pengine umerogwa na, na, na, na mama yako mzazi sasahivi umepigwa kitu na mama yako mzazi mi nikikwambia mama yako kakupiga nimetengeneza nimeharibu natengeneza fitna kubwa katika maana waganga wengi sana wanatengeneza fitna kubwa katika ndio vitu vilivyokatazwa hivyo lakini tiba haijakatazwa mstari ni kwamba angalia tiba hiyo ya kisuna au tiba hiyo si yeah. ya utajua kisuntj tb u tiba za kiua hazina mambo mengi unakwenda kwa mtu unamuuliza matatizo yako unamwelezea ndio unaeleza matatizo sio mimi ukifika, mimi matatizo sio ukifika nikueleze yako kuna watu ndo unaelez mtati mmifi uletatiz yk whehdo gani naambia mbsauendo unaambia tatizo lako sio mimi nikwambie kuambie wewe una matatizo gani hata kama mungu atakujuilisha huyu moja mbili tatu wallahi saa nyingine inakuja mpaka jina la mtu unaambiwa mpaka jina la yule mtu kwamba huyu anaitwa fulani bin fulani bin fulani na ukimwita le majina yake anashangaa kajuaje majina yangu ile ni hawasi ni vipaji watu wanapewa lakini wenye vipaji hawajidhihirishi kwamba kuweza kukutajia wewe jina lako ukimwona mtu anakutajia jina lako kuna, mdo, kuna njia za tiba na kuna njia hapa pana mada mada pana pana pana salama pana sana kujua hii ya kisheria hii siyo. Mada hii mada ni pana sana nabii musa alivo wakati wake ilikuwa kuna wachawi wengi hmm. wachawi wengi sana nia kila mtume analetwa kwenye zama za jambo fulani akapewa zaidi ya wachawi zai hmm. katika ule uwanja wa watu wa firauni au fara walitupa bakora zao musa, eh, mm-hmm. eh, musa akaambiwa tupa fimbo yako Katupa, lika geuka, kubwa likameza vile vijoka vya wachawi vyote hata wale wachai wakasema kwanzia sasahivi tumemwamini mungu wa musa na harun huyu mtume wa kweli kwa sababu daraja daraja daraja si hakuna mchawi anafikia daraja hii. hii ni daraja nyingine mungu amemjalia kutoka wao n wachawi wakubwa walikuwa lakini vyao vilikuwa vidogo musa lika wakubo, lika wale kwa dakika eh? si uchawi hii ni kader. Kuna kader na kuna ni kuna kuna na hawa aeww aiaa ambao la yflsairhaithu wata mungu anasema hawafanikiwi wachawi siku zote watakuwa wanaishia tu katika kutesatesa watu lakini hawana mafanikio na hmm. so we uko kwenye kundi gani amisomchawi mi shekhe <laughs> salama misomchawi mi ni mi shehe na mungu ndo amenipa hii karama subhanahu wataala na nashukuru kwa karama hii na hii ni amana mungu amekupa wa usaidie watu sio hii amana umepewa ili ujisifie na ujifaharishe kwamba wewe ni wewe Me sina lolote lililokuwa nalo isipokuwa amana hii nimepewa ni wasaidie watu na naendelea kuwasaidia mpaka ntakapoingia kaburilinshaa mm. uh, wewe pia ni ni tajiri si niseme hivo au niseme hauko vibaya alhamdulillah e, uko vizuri alhamdulillah. mimi bahati nzuri nishakuja mpaka nyumbani kwako e, nimewona moja kati ya wake zako e, najua magari unayoendesha najua maisha unayoishi kwa kiasi fulani unadhani hiyo inafanya pengine uwe uwet ya, ya, ya watu kwamba pengine labda unadanganya ili ili uweze kuishi maisha hayo ndiyo swala zuri sana unajua mambo haya na ya riski ni vitu viwili tofauti kipaji na riski ni vitu viwili tofauti na nafikiri kwa uwezo ambao mwenyezimungu amenipa mimi uwezo alionipa alionm naujua mi wenyeuwezalionipa na lhamdilahi rabain namshukuru mwenyezimngu kwa uwezo huo na nanautumia vizuri tena nautumia vizuri sana salaa mi nachokipata kiko changu na kiko cha watu maana yake nachokipata mimi kuna fungu langu na kuna fungu nawapa wanaohusika wanaotakiwa kupewa siku zote ndivyo hivyo na mtu mwenye imani na mwenye nafsi ya imani umepata moja basi igawe mara mbili ile nusu chukua ile nusu wape wanaostahiki kupewa kuna masikini kuna mafukara kuna mayatima na tunafanya mambo mbalibali zanziba khsu tizam wtkk yule mtu a, anavisima vya mafuta ameniona mimi akatamani niende nikamfanyia n d un iofika u lemtu ni mtu ambaye tajiri mkubwa sana lakini livofika pal utajri na watu mbalimbali mbali, baada ya visomo vyangu tena utavyona visomo vya kawaida mimi nakusomea hizbu nasir ala ladai mlango wakunusuriwa na maadui nakusomea wirdulatif na kusomea Wirdu hizbu lbahri nakusomea yakifaya yalhirzi na aya za ruqya namaliza visomo vyangu basi siku tatu nikamuaga kazi ananiaga ana sijafanya mambo makubwa visomo tu Munelewa, eh? na maji tu maieha yani, uh, mai eyasomea nkampa an na watoto wake ya maji ya kisima, ya na visomo ya ya hakuna kitu kinachokwenda an maji mboga ukitaka iwe uimwagilie maji gari litembee lazima liwe na maji halikadhalika nyumba tunazozikalia tulizojenga lazima maji yahusike bilamajihakuna ya nyuba itasimama kwa maana hyo hata afya na binadamu tunasema maji ni uhai hi ayarnn a mai uhai waasm ta madaktari wantushauri tunwe sana maji ikiwa mtu ana matatizo ya gesi na vitu vingine basi maji maji ukinywa asubuhi eh, yanaondoa magesi na vitu vingine kila kitu mnaelewa eh? hata unajisikia umechangamka mwili ukiwa nakunywa sana maji kuliko mtu ambaye hanywi maji anapata maradhi mengi sababu ya kizunguzungu uweza kasema umerogwa kumbe hunywi maji saa nyingine mnaelewa eh? kwa hiyo nikampa maji nikayasomea maji nikampa nikaondoka baada ya siku tatu walilahi lhamdu akanisindikiza nikaenda zangu merudi zanzibar mwezi mzima eaantafute asemabasi ah, namekawaida yangu nikishakufanya dua sina sifa tena kukusumbua au nikutafute vipifaa itaya hibado hichi, hichi, hichi kadha au bado kabisa wendo tanambia ala mtajua i mb Uh, unamjua saidi maka huko zanzibar nkamambia namjua sana na naja ukitajiwa saidi maka kule zanziba unanza kufuaaamaza ushafikaa nikanzangu darajani kwa saidi maka nafika kule nafunguliwa mlango mkubwa niingie nini kitambulhehringihuku nimeingia zangu ndani yule mtu kanitumia dola laki moja na elfu hamsini siasha dola laki moja na elfu na zaidi ya milioni mia tatu na kwa mara ya kwanza mi namtibu mtu ananiangalia kwa jicho la huruma namna hiyo na walillahi lhamdu pesa hiyo ndo nikamjengea mamaangu nyumba nikajenga nyumba yangu ya kwanza nikaweza eh, kutengeneza baadhi ya vitu na pia nikatengeneza msikiti mdogo watu wanapata kufanya ibada hmm. vitu hivi vidogo unavyoona lakini vikubwa sana yule mtu alichofanikiwa mi sijui na mpaka kantumia hiyo pesa nini kapata kule sifahamu lakini ni fedha nyingi sana na baada ya hapo hatukuwasiliana tena ule lakini na mimi nakua tena lhamdulilahi umenipa kile ulichonambia hata hmm. usipowasiliana namie tena siwezi kukusumbua hmm. tena mwanelewawaialhamdu hmm. eh? watu wengi na watibu kwayo rizki yangu napata kwa mfano huo walilahi, alhamdu kuna mtu anakutumia fedha nyingi dola dola 5o na hasa watu wanji kwa sababu wameyaona mafanikio mtu kama hajayaona mafanikio kweli ataweza kukutizama kwa jisho la huruma na rehmalakini siwafanikishi mimi mi namuomba allah allah anajalia kupitia mimi manake n mwenyezimungu ana waja wake mnyezimgu anasema inna lillahi ibadun futana mungu ana watu wake maalum maalumwatu hawo wamepata dunia haufitna na wanaogopa shari za hii dunia dunia ina shari nyingi na mambo mengi mm. na dharuha wameitizama dunia falamma alai p w haia ya h unia i sau liuat tii unayaona yale magari ma V8, Nayoki, nikine, majipu, mimi watu na mtu akinipa Mwene, na ukipewa ni aliu ahaawaila mm-hmm. lhamdu akaunti zikisoma vizuri lhalawatu wananipawalhadna kwa sababu gani npewa a saba lanshakartum la, la, la, la azidanaum mi naamini sana mungu asema mkinishukuru kwa kutoa vile ambavyo mnapewa basi ntawazidishia salama uwezi kuamini mimi kwenye jambo la kutoa ni mtu namba moja sana Dori, kwenye swala la kutoa nadhani eh, ni bora ukiwa unatoa kimya kimya maanake tunaambua ukitoa mkono wa mm-hmm. kulia wa kushoto pia hautakii kujua mm-hmm. but unadhani ni sawa pia wakati mwingine mtu anapotoa akaita aka watu kwamba nimetoa au akatuonyesha kwamba hey, sawa ni sawa salama inategemea nia yako mm-hmm unaweza ukatoa kimya kimya mm-hmm. ni nzuri lakini unaweza ukatoa kwa dhahiri watu wakaona kabisa kwa rikodi kabisa mi leo natoa najenga msikiti huu nawapa watu kiasi kadha natengeneza hichi nawatengenezea visima fanya kwa siri na kwa dhahir imekuja toa kwa siri toa kwa dhahir nini maana ya kutoa kwa dhahiri watu wakaona ni kwa sababu utawahamasisha wengine ambao wana uwezo zaidi yako ambao hawatoi wataona ala huyu uwezoule mdogo aliokuwa nao na bado anawangalia maskini anaangalia mayatima anawangalia wasiojiweza mimi leo mapesa yote inaokuwa nayo sifanye inaweza ikawa sababu ya darsa hiyo ya yule na yeye kuweza kufanya ukitoa kwa, kwa nia hiyo basi ni nzuri sana na unapata thawabu zaidi kasan mbaya kutowa kujionyesha au kutoa kudhalilisha wale hapa lakini sio fedha zao wanapewa inje, lakini, hapa, yosadaka, basi, eh, umia, kutoka nje lakini akifika hapa ananyanyasa watu kwelikweli mpaka huipate huyo sadaka basi ushaumia nvijash lishakutoka taabani na masimbulizi bado yashakuja sasa mungu ndaniya urani anasema la tubtilu bilmanni wal atha. msibatilishe sadaka zenu kwa maneno na masimango haifai kumpa mtu kitu alafu ukaanza kumsema ukaanza kumsengenya ukaanza kujifahasha mathalani watu wanakusifu salama koti lake leo aliovaa zuri sana Eh, nimempa mimi lile katika makoti yangu aliochokachoka sasa hiyo utakuwa huna faida ulioipata ushaimaliza sadaka yako kwa maneno yako na masimango unaondoka mflisi hauna faida wala upati thawabu wa lile ulilolifayaaiitoa kitu wamanaksn si vibaya ikiwa lengo ni kuwafahamisha wengine na wao wawezi kutoa mm changamoto gani huo unakutana nazo shehnyingi sana nyingi mahasidi sana eh, watu mahasidi salama kuna watu umwe wanafukuzwa makazi kwa sababu ya mahasidi kuna watu wanashindwa kunyanyua wa miguu yao kuendelea mbele kwa sababu ya husda za watu na mahasidi wa karibu kuna watu wanakukumbatia salama unasema huyu ni kifamia atakuja kukata kaburini mwangu aliye tu pale siku wiki nzima aje kwa sababu salum kaondoka <laughs> lakini kumbe ni tofauti na unavyofikiria manefamu wanasema uh, vijana kuna watu na viatu yaani anakuja kwa sura ya kufurahi na wewe na siku zote ukiwa wee mnyonge masikini mnapanga pamoja umenaelewa eh? ah, bwana mimi nnapanga ntaka kufanya jambo kadha kadha kadha anakupa na ushauri saa nyingine hmm. bwana tufanye hivi, hivi hivi hivi sasa siku ukifanikiwa ndo utamjua mbaya wako we fanikiwa tu utamjua tu l mm-hmm. unamwendea mtu rafiki yako damu au ndugu yakona mawabadugudugua e ai na najita maskini jeuri l nalmbali yani, na na yani mtu mbaya sana naea kaja kasababisha maumivu katika maisha yako hakuna kitu kibaya kama jeuri aujama haifai katika uislam kujiita maskini siku hizi tajiri Umele, ni kweli. Mtu, ana e, utakufa wako mbaya mbaya watu matajiri kabisa jauriskini jusn neaenyezu bejayaauta waa wa, wa chini wako watu matajiri hawataki wewe unyanyuke na hawa ni watu wabaya pia manaelewa eh? yani hapendi kuona wewe unanyanyua mguu wako uhatua, au hatua au unakwenda na utamjua tu mtu mbaya kwa hiyo mahasidi ndio waliokuwa wanatumaliza mi binafsi imepatikana na mahasidi wengi sana kipaji changu hawakitaki eh, mafanikio yangu yanawaumiza kabisa unamkuta mtu anakusinzilia yani unamsaidia lakini bado anakusinzilia anakutilia <laughs> pos unasema huyu mtu una usinzilia no anaayfa <laughs> unafika pale unamsalimia asalamu alaikum so, <laughs> yan wallahi nakwambia unajiuliza huyu mtu vipi au nampa mkono anakupa kwenye nchaya ido ichemum nasema mimi likuwa nahofu ummati wangu watu wengi sana watakufa kwa sababu ya kuhusudiwa leo maradhi mengi ya mishtuko ya moyo yanakuja kwa hasadi za watu nlazima ufahamu ili ujitibu hasa hizona mm. sheh minadhani kama darasa na dawa tumepata la kutosha sana insha allah kwa, kwa, kwa, kwa, kwa nema za mwenyezi mungu na baraka zake utarudi siku nyingine hapa hapaau sio tutachagua aka tuzungumze matatu mm. ayo matatu ndo tutaenda nayo kabisa au watatu utafanya mambo mengine lakini mm. nshalla sisi tungependa kuwa na wewe ili utupeloasaasante sana kakaangu mwenyezi mungu azidi kukufungulia a, aku ulinde, aku husda Amin. na anajua wamba w mti ukipata wewe na wengine pia wanapata wana, wana fungii, <laughs> <yali, laughs> <yali, laughs> <yali. laughs> <laughs> huyo ndo sh ummardhia yetumatumaini dawa imekuingia na kama kuna dawa pia imekupata pia kwa niaba yake na kila mtu humu ndani tunakushukuru kwa kutazama <mulia> vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei yeah, yeah, yeah. so ila kufika unawai chozi na mfuta nae krai tukipenda na mungu na furahi yeah, Yeah, me he's the hit touch, cool, gon' play.