binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na habari karibu kwenye salama na kwenye meza yetu huwa tunabarikiwa na ujii wa watu kutoka kwenye uh, tembezi za maisha za aina tofauti tofauti uh, sisi kama walaji huwa tunafurahi sana kukutana na watu aina wa hiyo kwa sababu anatufunza mambo mengi sana mengine yakushangaza mengine yakuliza lakini mengi yanatutoa sehemu moja na kutupeleka sehemu nyingine hiko seheniondo ambacho sisi tunajivunia weza tuflo kwenye mitandao ya jamii jina letu ni nio popote pale kwenye twitter kwenyeita auabok mimi ni salama na leo kwenye meza ya moto kama hii chai yangu tuko na lejendari okay? mengi mazuri ameyafanya lkini katika maisha yake kuna mengi pia yamepitia ambayo leo yamemsimamisha mbele thabiti kabisa na sisi ni moja kati ya mashabiki wake karibu kwenye salama kila <laughs> <laughs> <laughs> <mshukuru mungu> <laughs> e, yani kila kitu mungu kwa kila True story. Hmm. Hali yako. Hali yangu nandeasamshukuru mnu upndeai anuramshkuru okay. yeah. unu d Uh, mimi ni shabiki yako asante nashukuru sana leo nimefurahi pia uske na, na mimi nashukuru kwamba nimepata nafasi ya kukuambia asante kwa sababu kuna watu ambao tunawaona tuna, tuna tu tuna, tunasema Ee, na sio kila mtu anapata nafasi ya kumwambia mtu kile kitu ambacho kiko ndani ya moyo wake n yani, nimefurahi mtu mmoja akikwambia anakupenda anakuongezea anakuongezeahatua moja, kupenda, anakuongeze moja nyingine. Okay. Yeah. <laughs> so hapa huwa tunapenda kuzungumza na watu kama wewe kwa sababu kwa kiasi fulani kwenye maisha yetu unakuwa kuna kitu umetutendea yeah? kwa hiyo nikipenda uwe huru tu, tuzungumze tu eh, usijisikie vibaya wala wala wala usijione E, kivyovyote vile sisi tuna kupenda tuna kukubali ndomaana tumekuitas nataka nianze kwa kuzungumza na wewe kuhusu historia kidogo ya maisha yako kama hautojali sija tuanze nyuma nd we ni mwenyeji wa wapi um, baba yangu ni mwenyeji wa tanga na mama yangu mama yangu kuasili kabisa ni mnyarwanda mm. ila babaangu ni mtu wa tanga okay. tanga mm. kubwaushoto eh, <laughs> Uh, babangu ni mtu wa muhezaabondebonde yeah. mm, bonde bonde bonde pakubwa pale lusanga au um... lusanga <laughs> ah. <laughs> <Okay>. <laughs> eh, lakini pia yeye yeah, alitokea bonde lakini akahamia handeni ndeni akaja morogoro kwa hiyo mi kukua nimekulia morogoro okay. mm. Eh, ayule eh, ni mdogo wangu ni kaka yangu kwo nafurahi sana nlifurahsa mbunafahmiana sansijawai kuishi kwa sababu mm, mimi nimekulia morogoro kwa hiyo kule huwa naenda nasalimia bibi babu lakini ah, okay. eh, mekulia morogoro a maisha yangu yote wananifahamu kama mwimbaji labda nafahamu ukoowangu ambao uko kulesannna znakoanakeo sana nz guznu wanafurah aa mbammotowa ndugu yao lakini pia kuna kitu cha ziada n yani kipawa u karama huwa naleta kitu kingine mm-hmm. kwenye jamii ya uko wenu unakua labda mtu tofauti mm-hmm. nawenza aonakama kuna tunu kwetu yaani mm. mm. yn okay. so mara mara mwisho ulivoenda unakumbuka kulichinjwa ngombe <laughs> <laughs> story? Yeah, um, mara ya mwisho nilivyoenda shangazi yangu uh, kuna shangazi yangu mimi ajai hey, kupata mtoto mm. kwahiyo mara nyingi mindo ananitaga mtoto wake mm-hmm. kwa hiyo nikienda lazima achinje si sikulu napenda kuku au mbuzi Kono nikanchinjia mbuzi ninifurahinilijua ni okay. <laughs> yeah. uh, na kipaji cha kuimba ni miaka mingi kidogo nakumbuka nilikuwa na miaka miaka tisa wakati na miaka tisa ndo nilikuwa nimeanza kuanza kuimbaimba zamani kuwa sijui lini neno kipaji s ikwa mdogo lakini nilipofika miaka kumi na tatu kuminambili ilikuwa naongoza kwmashindano yakwaya zashltlika naongoza kwa mashindano ya kwaya tutashindwa mashindano ya mbio mpira lakini mambo yakeye k mpaka nilipomaliza darasa la saba mm-hmm. mm. kwao nilipomaliza la saba ndio um, baadae nikajiunga na kwaya kanisani nikaanza kuimba kwayo niligundua na kipaji tangu shule mm. Mm. Up, kama muslams, e, ni kweli mimi hata e. ndugu zangu wote ni waislambya okay. mm. so, mm. enyem yeah. unajua dini sio kitu chepesi din ni kitu kingine kabisa yani tofauti na ukabila na lugha ya mtu na maisha mengine dini ni kitu ambacho ni kwenye maisha ya mtu hasa kwenye familia Aa, baba yangu alikuwa ni shehe babaangu shehe kabisa mm-hmm. kabisa mzee atheman alikua ni shehe na sisi uko wakwetu ni watu ambao tumekulia dini ya kiislamu kabisa ile pik yani hakuna doa dini haswa Um, na hata nilipokuwa nimebatizwa nimetoka kwenye islamu nikabatizwa nikiwa na miaka kumi na mbili ilikuwa ngumu kwa sababu kwanza umndu wangu mdogo alafu ilikuwa sio sahi wasabau nlikwa anasoma madrasa alafu mi ni mtoto ashehe sio rahisi kutoka mali pamoja kwenda nyingine lakini sababu ilikuwa namna hi foaa na maka tisa niliugugn kilamarabkmda wmwakakshul wmudamwaka mzima natibia sponi lakini usiku mmoja Uh, nilikuwa nimelala nilivimba unaona kichwa hiki kilikwa kimevimba kamakichofunga kmmblalkimekonda mpk lekuna mpaka nyama za mwili ukilalvkyemkekn yamaznabi zinaanzzngu akakata tamaa walivokata tamaa ile wakati umekaa tamaa kanasubiri kwamba mungu kila atakachoamua yani um, nilikuwa babaangu nikamwambia baba takachoamfanwabb mm. na uh, ule aja nyumba za kijijini nyumba za udongo mlango nakuwa mmoja tu ule labda wambele au nanyuma hivi lakini vina milango naekatug aaz huwa wanajua kuna mambo mawili kwamba labda ndo mwishowake umefanya nini umefika kwasabbu mgonjwa anapofika mahututi huwa anaweza kuongea kitu chochote ngine nipn maji akula ba wkachk wakanweka kwenye chumba chapili apa katikati kuna rd mwazziwangu wakachukua vitu wakakaa kwenye orido wakinielekea macho yao kule nikolala a na mwanakubwa ka u ukipna kwenye le yeah, hivi. Mm-hmm. Hivi. Ili hivi kama ina rangi zile za upinde wa mvua nameremtaile nguzo kua kwa mtindo uo ulmwanga ukaiaza ile nyumba pwazaziwangu wkncwp akini katikati yile nguzo ukatokea mkono ambao wakati huo nika nikiulizwa monnlina onowannoay ambayo hayo yamekuwa ndio fimbo yangu natembelea asema mimi ni yesu nimekuponya uwe mzima amka ukanitumikia mara yakwanza ukasema mara pili na mara yatau ile, ile sauti kanyam okea naile nguzo kaanza ule mwanga ukaanza kutoekakmdsh basi mara hiyo nikasikia baridi mwili mzima nikama sijui niseme nini ni kama mtu likua unaota ukashtuka ngzieany u alikua ni mtu kima mpole alinyamaza naye asijue ata kitugani kimetokea ya yani, ho tu wyo po nipo, nipo pona nikakaa kama mwezi kurudisha hali yangu nimekondasan bdae ikanza kurdsf daran nikakuta nika siku wana mtihani wa kufunga shule mwziwasita kuna mtihani nikasema nataka kurudia ili darasa n wa um, wakati maetta mwalimu kibwana akaniambia sasa Um, cha msingi uendelee mbona mefanya mtihani wenzi mwache twaendele mwache endele nikaendlea la shule lea shule nikamaiza kati kuenda darasa la la sita kaenda la shule nikaingia la saba niivofika darasa la saba w- ilikuwa mwezi wa nne watatu kwenda wa wanne nilikuwa nikikaa hivi ile sauti najirudia kl ya kawaida akesabu alia naitwa flora akaniambia unashida gani bu niambia nalikwa jirani yetu nikaambia sikumoja nilikwambia ile sauti naiskia hivi nhivi naa y babangu, na babangu alikua ni mkulima na mashamba makubwa kuna baadhi ya sehemu ya shamba tulimpa mama mmoja jirani yetu ni mlokole sasa ulemama jirani mimi nikawa naenda nivosikia yesu ika nikipita kiana msktn skwanza umri mdogo alafu mimi dini sio yangu huyu yesu ninan vitugani siui nkasemabs ni, ni mwana wamngukambia nipeleke nyumbani kwao nikamuone akasema yesu hakai hapa duniani ni mwana wa nani wa mungu nikapata mtihani nikaja nikamwambia babaangu sasa unaona kukinzana kwa dini na namna ya kuamini sisi kule hatuamini hiki ambacho ukristo huku anaamini babaangu angefanyaje kwahiyo babaangu ndo akabaki kwenye mtihani mkubwa nikakaa nikamaliza um, nkamaliza darasa la saba ile sauti naniambia tu a, a, kabla kumaliza wakati wa jumaa kuu wana, ya pasaka wknaita umaaymakamwambile mama sasa nifanyaje kweli nlitoka nikaenda nilikua na juzu na misaafu vitabu sipende kuikumbuka hiyo siku sana akanambia unajua kuna hata kama ni wewe hata mtu yoyote hata leawe mtoto wa mchungaji hivi amwambie babaake kwanziaakikuoma bibilia naenda zangu nabadilisha dini nakua muislamu na silimu kabisa nadhani sizani kama atalipokea kwa wepesi nilikuwa gumu hata kwa baba yangu kwa walimu wangu kwa nani nilirudisha baadaye ikawa ijumaa hiyo ya pasaka nikaenda kanisani nikabatizwa ikua ni kanisa lan kanisa mo tlanl nama sasa kwa sababu sa nilianza kuwa na umaarufu kule mskitini kwa sababu nikuwa na sana mrasa sana sana nikiwa mdogo hivo kwa hiyo watu wengi walishutushwa na ile habari sikunaenda kubatizwa watu jirani wakaambiana pakajaa watu wengi wakasikitika waislamu wote walisikitika waliumia wenye kulia walilia kwa sababu walikuwa nanipenda unaona kuna pendwa hivi nakuu nikuwa napendwa hivyo hivo hivyo hivo likuwa napendwa walimu wangu wa madrasa akahuzunika ndugu zangu sasa mi dugu zan kari, baba zango, karibu wote ni mashehe wote mpaka mpakaan nasa ntakaa wapi baba yangu nipomwambia yule yesu aliyeniponya alikuwa hana majibu hana namna hasemi ndio hasemi hapana alibaki hivo alivo mama yangu sasa He. nilipotoka kubatizwa nilikula mboko kwa mama yangu sijawahi kuona dunian <laughs> nilipigwa babangu akasema lakini angelikuwa ana umri mkubwa nikasemalabda kuna mwanaume kamdanganya mm. lakini umri huu mdogo miaka umnamiakatia il nasaivana miaka kumi nangapi kumina tatu nan atakua memdanganyab a tau ajafikia uo mri wa matamanio sasa iki kikampiga kkampiga utoa baba yangu dadangu mkubwa huyo ndo alikuwa taki kuniona apo kwenye hiyo yumba zangu nvuko mzimakatukopale kawa iyo nshida nshida mama knchk kk baadae nipozoea babangu akasema mwachetuarudi nyumbani niporudi nyumbani um, sisi kikwetu makaka zetu wana nguvu kuliko baba yaani wana, wanausema hata kama mwanaume anataka kukuoa wakisema wao hapana zkulew babangu aliposema nirudi nyumbani babawangu mkubwa kaka zangu sasa wksemnarudisha hapa nyumbani hakae nyumbani najua akisema baba wezi kusema chochote wakatiutaari a nimefika mkamzsas wa fu yani, watachinjwa wale walionikaribisha apo nyumbani nikafukuzwa kabisa japo baba yangu walikuwa hajasema neno la ndio wala n bbnutlamlaawafananavyonatasakabaetuharuswi so, kuzua nikifukuzwa nyumbani kwa kosa lolote kama, mwana, kama mtoto wakike kaondoka ssh kwenye nyumba nyingi nyingi hivi nimeishi mitaani nikajikuta mikononi mwa marafiki ni wakristo lakini nnngine ni waimbaji na nini lakini sikuwa naelewa unajua mtoto wangu wa kwanza Nilim, ya, nilimpata nikiwa huko huko tu mitaani saa nyumbani nimeondoka najua miaka kuminatatu wezikujilea mwenyewe hu na uwezo wkupambanua mambo kak ikafika miaka kuminann lmaisha mtaani nini kajikuta nimeza mtoto wa kwanza nimezaa mtoto wapili wa mtoto watau ommba u sanktaman rudmbja nikasema nikona mimba miezi minne nikanunua sumu ya panya niko morogoro pale mi s wakati huo ile morogoro nita msambu su mafisa ileika pori kubwa kasmtndoni yani na ndipotagundua kwamba hata uwe nane lakini furaha ya nyumbani nikwenu yani mzazi wako kumkosa ni kitu kibaya sana mtu asikwambie ni bora kifo nasema hayuko lakini yuko hai lakinin ngounikaribisha majumbani mwao pale nyumbani kijijini wa, yani, wa wa shida watafanya naona kwahiyo nikasema naenda kujiua nikawa napita nimepita ile morogoro yote nikaanimepita misufini wanaita nenda huko naelekea kichangani mafisahuko mn kijana kijana dada samahani Sasa mimi naitwa emmanuel mushi nasoma kigurunyembe sekondari lakini siku tatu nilikuwa nimelazimishwa kufunga na naro mtakatifu naambiwa nifunge sijui kwa nini nafunga leo nikiwa shule mungu akaniambia pita kwenye njia hii na nikwai nimegutauko na pta kwenye njia hii utakutana na, na, na, na dada mmoja mwambie maneno haya mimi mungu nasema kabla sijakuumba nalikujua natoka tumboni nalikutakasa nimekufanya kuwa kati kati ya Unajua, na bei katikatiyamataifa li akanambia na jambo la pili alionionyesha fikiria kijana lapili lonessfm s mtu mkubwa ni mdogo t chini nikasema umejuaje natujuani maana sikuwa maarufu kwamabat ananijua akasema nikamwambia nika ni kweli akasema sasa mungu anakupenda usijue twende kwetu akanishika mkono akanipeleka jumbani kwao jumapili liyofuata nikapelekwa kwa nikaenda kukaa pale Aka, bshop akanipokea vizuri sana nikakaa mikononi mwake tangu mimba miezi minne mpaka miezi tisa nikasema lakini pamoja na yote sema nataka tukuombee nini nikasema sitaki kitu chochote mia shaubw kujifungua akasema mi nikamwambia nataka neno moja tu mniombee amani ya mimi na familia yangu nataka kurudi nyumbani kanisa likaingia kuomba kwamba mungu e ni mungu wa watu wote naomba msaidie huyu binti asiknikiwa nammba najiburuza nenda ntafute uko maembe mamamjamzitu na vijana wawili tumesoma darasa moja wana maduka pale nyumbani wakasemashai babako anakutafuta hivih babako anakutafuta hivi hmm. babako amejinamia wakati mwingine hali chakula kwa sababu mtoto wake haupokasma ha, umgokwasabu nikaonyesha napoishi nkamuita bishop wakasema yani tunashukuru tumekuona yani huyu anatafutwa na babake babake hata kula hali na ilikuwa sio rahisi kwa ndugu zangu nikubali tukasema sasa tufanyeje nikachukuliwa na bishop akasema akachagua wamama wawili na wazee wa kanisa wawili wakanisindikiza kurudi nyumbani wakanifungashia kila kitu kin chohusu mamamjamzito kujifungua wakanifungashia kila kitu nikarudi wale wawili nyumban j woowangu wal walbabkokekaa ani babawangu akuwa na shida babanguka na, na shida na mimi lbabaikaishi mwnyehatiatu nyumbanikisabiaaia jaoka babanu alikass na akata akurusiwa kuendelea kuhudumu tena mskitini lakini akasema ni sawa kuna mambo yanatokea yako kwenye uwezo wa mikono yangu naweza kuyazuia mengine siwezi maana hata hiyo siku alipopona niliona kwa macho yangu sasa sielewi kilitokea nini ni hadithi ambayo siwezikuelezea basi kama munanihukumu unihukumu basi wakamsimamisha kwa muda baadaye um, nikakaa hapo nyumbani nikajifungua mtoto wangu nivyojifungua mtoto wangu nikaendelea kwenda kanisani sikuona komple yoyote kwa ndugu zangu za yoyote ile wani mamaangu tu ndolikua ni shida mi kuwepo nyumbani mamangu milikua ni mkali sana yani mamangu napenda dini nona mi ni mtoto mbaya kulikowatotouti nnikatoka nika, pale nikaenda kuimba kwaya pale kanisani nyumbani nikaendelea kuimba kwaya babangusemana shidachendele kumba aa mamaawezi mama, kubiliki baba babangu ndo mwanamme akismasmufunshakwaannningine nyingitu nimefunisha kwaya kama ishiina saba hivi nimefundisha kwaya vijijini huko huko naenda fundisha, kuna na kulipa, ili sikia, nani, kwa kufundisha uh, mtibwa unaafundishaaukpasfundishatulikua unafanya ile feloship ya makanisa mawili wa waluteni na waanglikani tunaabudu kila mtu kabmkmba maanlza nu akat a nkaa enakea aniambia ni, meka, ni <laughs> yani na, na naweza ukaenda mwenyewe badalykenda kurekodi utaamambo magumu ilihalunajua pia umeshatofunga mm. sikutatu funga siku tatu, tatu. mimi akili yangu ikategemea majibu yandio sasa nakuja wale watumishi wa mungu anasema wakati tunaomba mungu alituambia wakati bado mpaka miaka saba utulie miguni kwa mungu miaka mingapi sswtu e, wenyeswnafanynslikua uh, ndo mwawa nkaenda shi nikaenda arusha kuna mtumishi wa mungu mmoja alikuwa naitwa chela nikaenda nyumbani kwake niivyofika nyumbani kwake nikakaa palekaukule kewakeaas nikautana mama mmoja naitwa eva ni mwenyeji wa mbea akanipokea pale pale nyumbani nyumbani kwake akaniambia kurudi, kurudi? Basi lakini sauti nasema mungu amesema miaka saba lakininapingana nailesautisamnaama la ni wa lakini, kila nilikoenda sikupata kibali nikaenda kwa mchungaji wangu anglikana pale um, arusha mjini pale kaloleni nikafika pale mchungaji akanifukuza kama mbwa nikasema yani kali mchungaji ananifukuza yani mi jamani yani kuambiwa ni wabaya hivi lakini kume nilisahau niliambiwa nisitafute namna yoyote nyingine ya msaada wa kurekodi mpaka ile miaka itakapotimia nikawa napingana na sauti ya nani ya mungu basi nivyo nikaenda pale stendi ya arusha wakati u saktaka ku morogoro aalana chochote plektem baridi akanipokea akae nyumbani kwake akaambia watoto wake msaidieni msichana rgr mama kapk tkanw kapika chakula nikala tukakaa pale mpaka usiku, usiku akanipelekea usik yes, akasema hizi zikusaidie nyumbani mwanangu hii dunia ina mambo mengi sana usikate tamaa mungu anaweza kukusaidia uko mbele hata sisi tukikueleza stori yetu hatukuwa hivi lakini usikate nini mmba maa sb da alwatumshi wamungu natawakunipokeaanifkuza nkarudi nkakatatamaab akanza mwana wendi kwenye kwaya nena kwenye kwaya <laughs> bidawambia baba misiyendi lakini siri yangu najua mwenye kanisiendi nikakaa sasa wale nakwaa wenzangu wa pale ambao tulikuwa nao wakajua nipo wakaja kuni wakasema e, rosi yupo njo uimbe kwaya <laughs> <laughs> basi tukaendelea hivo nikasaugo nabiwa miaka saba baadaye akaja mama mmoja kutoka dodoma sasa iyo ilikuwa elfu mbili na tatu akaniambia rosi nimekuja mungu amenituma nije nikuchukue uende dodoma ukamtumikie sasa dadaangu aliolewaga kule niendaga mara moja nikaona dodoma kabisa hey jangwa lote lile e, kule akumeindizi akuna chochote imorogoro ina kila kitu mimi kasema shendi akasema naomba twende mimi nilikata kuja kukuchukua nikata kuja kukuchukua huyo mama naye namtuwake naitwa rosi huyo mtuake naye alizalishwaga nani mtoto wamtumishi wa mungu kabisa mhubiri akazalishwa na mwanaume nakabwagwananamtoto ule mama alipombjanichkua akasema kwanza hu amealisa tumswnusku wenye ndoto mungu akamletea ule binti yake nanaita roi nanamtoto anababa akana mimi hapa akamwambia kati ya huyu na huyu nani amefanya vibaya kuliko mwingine huyu wakwako rozi wakwako na huyu rozi nayemtaka mimi nani amefanya vibaya wote walifanya makosa mamoja wana watoto wa wana baba ile mama alitubu ndo akaja kunifata akasema usipoenda mungu atanipiga tnd ktok nikaenda dodoma nivofika dodoma nimefikia kikanisa kidogo naktukanisa lina watu wengi kikanisa kama kibanda salama nilifika nikasema A, sasa e, wakati kwanza bonge ambalo mpaka leo lipo kwaya, kwaya, haswa. Yani, mkisimama watu kibandaamfikankasamakatkwanza kaambaasmm mnaimba mpaka unasikia raha sasa mama mamajusi ndo alinifanya nikatamanigt uedi tna ndmaranguwakwanza kungia hey, kwa mbowakwanza naita si bwaowapili aanye ooma na, kwaya eh, zasa, kuna kubo, na kwa, pale mama bwaakwamkuwa kupelekwa yaani kikanisa siju hata nikwambie nini salama hakieleweki ukat nakaa chini unapanga vitofali viwili kama shule zetu za kiijini unakalishwa o kishaka kkwaa kuelewekawaale kanisan ukanza kikwaya kinaim, ani, na minikami ni mwalimu wa kwaya nikafunisha kwaya hatuna hata chombo hata nini lakini iyo kwaya ilikwa inaimba ivov inavyomba kitukuwa tunaimba vizuri basi tukakaa sasa wakati nimekaa kaja mtu mmoja kasema wakanisani pale mi mgeni kasema umsichana naimba hivi na yenyewe alikwa tu mpagani ko ni mfanya biashara mkubwa ni tajiri ajabu lakini kanisa mlango wakanisa ndatakaji uona akaniambia twende huko anafaamu baba angu anafaamu wazazi wangu akasmanaaakas haka na, na, haka na mchungaji tumsaidie msichana mini mungu amenambia nimsaidie eteni kwangu nikaenda kwake mke wake kanipokea akanieleza sasa maswali maswalikkusaid ni kana unaweza kufanya kazi gani umesoma mpaka darasalnnda chuo cha bibilia miaka miwili yaani baada ya kurudisha kutoka kwa mab ana co chabia miaka mii aseanjaeliuatbbnabblia sasa bblia mtakusaidiaje mambo ya bibilia asadaa etoa kazi zao kipita unazisikia mm. unaona nikasema si wake naredijedi wamerekodi rekodi wanaimba nami sintakuwa naimba tu ntafurahi tu nikishaimbao waandaka nakulipa kila mwezi shingi hefu kwa ajili tu yakufundisha hiyo kwaya kwbu ma maitaji kma bnadamus nikafundisha miezi nane wkak na na na <laughs> na nimeshamalza kazi ile hilemenaambia nifanya yaani mimi tu nataka nikarekodi <laughs> yaani hamu yangu yajaondoka wakati huo kichwa na akili vimeshasahau miaka saba miaka saba uju kumbuka kitu sio rahisi basi nikatoka pale kanisani um, nikasema sikuwa memaliza baadaye nikaona tu amna kinachoendelea Hmm. nikarudi nyumbani morogoro ivod nyumbani kachukul akwaamoja hmm. kkt sifuni iko pale morogoro mjini yahkafunditna ymbo nilikua na nyimbo tayari ziko hapo baada ya hapo nikapelekwa nikaja kurekodi kwa Ni, wimbo kamowakwanza mpaka wamwisho hakuna mali nimekosea nikamalizalbamu kamdat nimsmamnmbo az shaziekanagoja tu nipewe hela nikarekodi wakat nimesaa unabii mwaka elfumbili na nne um, mwezi wa pili albamu yangu ndilitoka marod linipeeka pale kwa mamu yani wakato kama mwizi wa kwanza mtu ambaye anajuaga kuibanasema awanawaibia miinasema kweli labda kina kinamasajndo wangeniibia maana to yao wao ndio walitoka wakanisaidia nikapelekwa kwa mamu Um, nadani awezi kufanya kitu bila kubosi wake kusema mm. wakanipeleka kwa mamo nikaenda mama kakubali nikatoa sizakwanza ikblopokeb meudi bmminiwambshaeiaabi kaisha sikumoja nikatumia s elu kumi zikaisha ndani ya aatumaeafan ete hlau ana ndo lika menitoa moja kwamoja lakini siku hiyo wakati metoka nimefanya elfu mbili nikaja lfu kumi sauti ikarudi miaka saba ndo lile neno likarudi kwamba mungu amesema baada ya miaka saba ndo utarekodi ko nikhesabu tsb mpakbn na maa sb abkafanya nini ktm utoka hapo ndo nikaendelea ndo nikawa nna E, maswali ni mengi sana hapo katikati iataka tuanz kuzungumzia adio watoto wangu uh, wanasoma mm-hmm. wawili wako hapa daresslam mmoja anasoma taboraboywakubwa ah, mm-hmm. e, e, namshukuru mungu mmoja anafanya sheria mwingine anasoma daktari na mwingine mwingineukob waliendaga wakaenda ah, e. hakuna mawasiliano. Ah, mawasiliano hakuna kwa sababu mmoja alifariki na wawili huyu wa mwisho wa tbora babake alikuja kamchukua wo anamhudumiae mwenyew huy mo wawili ndo nkona nawahudumia mimwenyewe nawasomesha mimi mwenyewe hmm. na wanafanya vizuri sana kwayo namshukuru mungu okay. mm. kitugani kiitokea kwenye mikono yako Um, n sitaki kuzungumza sana ila kati ya mateso ambayo nimepitia yalonifanya mpaka nadhani na unajua stor nikaenda nikaugua nairobi kati mm. ymstusemehiv um, labda niseme kidogo wakati nikiwa nimesaidiwa sasa nimerekodi nilipita kwenye maeneo mengi magumu salama mimi kifupi mimi nimeteswa nime. ajakuteswa ni vile watu walikuwa haoni kwa macho haya lakini limeteswa ndo historia ambayo sipendage kuiongea kwasababu naskia maumivu ohon ktnafankweza um, kakusaiditwanainuka kwak msaidia mna nanapata a anfaya hv nahvnahiv hivi nahivnhvavnahivi sasa nikawa naambiwa kwamba naomba milioni kumi Usi, usipotoa inakuwa hivi sasa sikuwa nimejua baadaye kwamba niliangukia mahali pagumu sana nanielewa mahali pagumu sana salama mi nimekutana na vitu vigumu laiv sipendi kuongea hapa lakini sikumoja nahanikanahkasema kuna kesi nyingine wakati wa magufurimalabda niende kwa raisi mwenyewe au mkuu wa jeshi la polisi ndo naweza kuongea nae hivi mimi nimetekwa salama mimi nime nimekatwakatwa salama mimi nimeumizwa nimeumizwa na vitu vingi vibaya sumu tindikali vitu venye nchakali na kadhalika lakini mateso haya yakitokea sikuwa na mahali pa kwenda kusema sababu nikuwa nikienda polisi unaona unaingia polisi ukifika tu polisi pale unatoka anakupigia simu najua umeenda polisi lakini umejisumbua polisi wote yaani huwezi kunishtaki uweikushab uwezi kunikimbia oote yani, mpa ssauko chini ya mikono yangu chochote naweza kukufanojengaswaia amst mkubwa ckafun aitana ukcha hogngu otio kwanini nilipata pesa wakati kwenye ile CD? kwanini liendelea? na n yani kifupi mtu kutaka kuwa chini yake akumiliki ya yani na, ya ya ya na, nasaidiwa yote haya sikusaidiwa mafichoni nisaidiwa yakekuu a n ikua kuhukliwa mafanikio kai ambayo mtu hayana changamoto alafu yakaishi sasa nilipokuwa nateseka vile nikirudi nyumbani kwa kuambia, Nipo rudi nyumbani ku, wangu, ndugu zangu kuambiambia wazazi wangu n ndugu zangu ndsm wlishatoka kwenye imani na ukawamini a si, si, si, watu sunnbkutann ukuta wo n fana vibaya nikaja nikaurumiwa ari nikatengenezwa si mbayambaya ambazo ukifungwa utok mpaka miaka ai uko nkafanyiwa kila namna n ynu mpaa m nimeteswa nimepigwa mbele ya watoto wangu wanaona kwa macho s k nanielewa uliz saiwatotowangu wamejengewa nini niniunyo E, au kama binti yangu anaona vile na, na, nafanyiwa ukatili majambazi watu wanakuja lakini watu hawa wakienda kanisan ndowazdae kanisa. yani naza ndo kanisa. ndo vit vyambele ndo watu wakipaumbele utaenda kumweleza mchungaji kwamba mtu huyu ndo atakuamini yataawezi kukuamini kwa sababu pea za kanisa natoa hey! viti vya kanisa nanunuayee kila kitu lakini huku nyuma ya pazia haya ndi aliyokuwa anafanya nini anayefanya nan ataniamini nikenda polisi ndo hivo kwo nikawa nimebaki nikisubiri kwamba ni wa wa watu, watu watatu alikuja walikuwa wamevaa miwani meusi walika amevaa m- m- nuitu vingikbis hivinaona na macho vinafanyika lakini ikua na namna ya kusema ndio siwezi kusema kwenye ia labda niite na mkuu wa jeshi la polisi tak nimwambie kwamba nilikuwa napitia moja mbili tatu Hiko hivi lakini watu hawa ni wazee wa kanisa nikuulize swali kwa mi niliyotoka kwenye dindi ya kiislamu unadhani ni rahisi kuhimili silingerudi mm. sio rahisi mtu akwambia na banasifo nakesh kutende vile sio rahisi na kitu pekee ambacho sikukitaka mimi kasababu nishapitia kwee mambo magumu yani mimi niseme hili labda lita, lita wafumbua wa macho wasichana wengi na wamama wengi au jamii itajua kuna watu wanatendati mtu akija mb nkunda ukutaka ang i ykuinda hesimyo naheim ynu ka tayari utumia mliwangu tnaasha iliamua mimi mwenyewe nilipata mateso tayariafa yja si a upendo ila kwasababu u anatakau chini akyak ya akachini amilikie tak atake anachotaka kwo nutafana nikawa nzmtuw mtu wenyemasksan kaniumiza snd nakana rekodi uh, la tamu wa yesu yule mtu alikuja akasema nataka unipe milioni tano nikamwambia kila kitu mlishachukua chukua mimi siko hivi nimebaki na karama yangu tu salama nilipigwa nyumbani kwangu nilipigwa mbele ya watuto wangu nilipigwa damu zinanivuja ii mikono kiangalia mkono wangu mmoja kama unaona unaonahapo ili lipigwa kisu chauk li, fanyakazi wangu ndani akampiga smub a yangu alikua n tumwenye cheo pale ka aayanunafata akasikia zile kelele akaja alivyokuja ndo akniut p a lakini tulikuwa na mkataba kwamba nifundishe kwa baada ya hapa wama ifundishemz balzio msaada kwamba mtu katoa pesa yake mfunmbakufanyia kazio nilikuja kurekodi kwa pesa ambayo tayari nilishaitumikia nikatoka wakati ninikamwambia hivi nikasema nahitaji kuwa salama nilichukua hati ya nyumba nichukua hati ya viwanja nichukua kila kitu na mapolisi wapo na, na bishop yuko nikaviweka mezan nikaambia bishop amasikuvipata hivi kutoka kwa mikono ya baba yangu najua siwezi kuvipata popote kama ni kwa nilikuja siwezikuvipata oosbu likuapae an sa kumba ka likua kuchukuliwa na ambendiomtumshpale nu anakuchomamilimzima polisi wakaja waokuja pale nikasema narudisha kila kitu ia naomba roho yangu minaomba nirudi ymbo sio kanisalangu anywe walikendanay hko ssamsa kuja walioendelea vipi lakini wak, wakamwambia leo tumeshuhudia kwa macho na hii ni kesi mbaya kwa hiyo kuanzia hivi huyu ataishi na hakuna mtu wa kumgusa hapa nikamwambia bishop unarudi nyumbani maaskari nani wakasema hawezi kurudi nyumbani unaona usirudi wapi nyumbani kapapa unaona um, wakati huo mkuu alikuja mwingine shana akasema akituaalibadilishaundokndatkwko natanzania ni nchi ya watu ot tnkua tbakdogo nkanisaidia kushi ka mani ndlufanya kai tamaa ndio nikaja nikarekodi albamu ya tamyesu nakafanya vizuri sana nimepitia mtiani mingiiaaikumiiki hot kion at fnsa lt k o chinina agaa ai moyoni yani mii ni mshindi toshaata ama hniaaaaa hata wakati nilipopata shida sasa ile, ile hali ya vitisho na nini kkiwa mabastola mazingia yazoea yakanitengenezea ndo ile nikaenda nikalazwa nairobi nikakaa kulhostali miezi sit nikiwa chini ya uangalizi wa madaktari nikifanyiwa na kila kitu ndo nikarudi nyumbani baada kupona nikarudi nyumbani lakini serikali walinitibia hata ma, ma, ma, wakati um, magufuli yuko mzima wkaa wanatuma wa, mabalozi balozi wetu kule wanatuma watu wanakuja pale hospitali wananiangalia wanafanya kila kitu mpaka ninipopona nikarudi nyumbani lakini hapa ndi naweza kusema angalau sahii naishi kwa nini mm-hmm. kwa amani lakini niliyoyapitia sio ya kawaida na ndio maana mimi ni rahisi kumwambia mtu hata kama naona anashindwa pale nimwambie tu e unajijua wee ni mshindi yaani ni mshindi mimi nimepitia mengi ningekuwa na, naweza kukaa masaa ta kumi ningeelezea kila kitu labda niandike kitabu ndo mtu tayakwa stori hiyo ambayo nimekuiza swali moja na la pili yeah. nadhani ina, inafaa kitabu na nemalakini <laughs> <laughs> <Hey. one>, <laughs> mm, nili, nilifika mari nkasema wachungaji, wachungaji wakaniambia Um, shetani hafuati mtu kama hana kitu cha thamani kwahiyo shetani anafuatilia icho kipawa ndo amalize kwahiyo niivyosikia na hivyo nami kangangana kasemasa kwenye kipawa changu hapa siondoki kosa zote nikajihesabu kwamba ni mshindi hata kama naona pale kuna mahali nili, nilianguka chini nainuka naendelea na safari kwahiyo nikajua maisha kama maisha sio ya rohoniu mpaka ya mwilini mm, kama utaruhusu akili yako ikubali kushindwa hmm. utakuwa mtu wa kushindwa unajua mwili roho na kili vinashirikiana hmm. akili ikisha kushindwa hata moya utakubali kwa hiyo hata mwili hauwezi kwenda kufanya kwa hiyo ukiamini kushinda akiliko ikiamini kwamba wee ni mshindi moyo ukakubali hu mwili unaenda kufanya kwamba mimi ni mshindi na hautakua bibilia nasema kwamba hakuna uganga wala uchawi kwa israeli kwa hiyo hakuna uganga hakuna uchawi matatizo yanakuwepo kwa kila mtu mi nimepitia hayo na mwingine amepitia yale lakini mi ninaamini kabisa kwamba katika vita yoyote usikubali kuwa mshindita kama unalia machozi lakini moyo wako useme mimi ni mshindi tu ni, na hili litapita usikubali kushindwa na mara zote huwa nawaambia watu kama kuna mchawi mbaya kwenye maisha ya mtu ni akili ya kusema kwamba mimi siwezi mm. mimi siwezi kama mungu nilipambana nikatunza watoto wangu mpaka wako shule wanasoma kama nilipambana nikapitia magumu lakini sikurudi nyuma nendelea kurkodi nda kuishi kasabau sh kil nachokiamin maisha ya mu p k ugndua marayntuwanas knlnavoaminiyoni ndivotakavyokua kwasabu kupigwa ku, vita sio mimi nahan amwingine navita yakengilakini unaminnn katikahyovitakushindwa uushamishya un mambo yanaku naakini wewe nnn n wewe ni nan unajitanan yani, wewe unajina nani hmm kama ukijaona dhaifu utakuwa dhaifu kama ukijiona mshindi utakuwa mshindi na akili yako ikijengwa kwenye ushindi utashinda saa zote unashinda naani sehemu ambayo upo sahizi ni bora kuliko zot mbazshwues toka... ni bora sana kuliko sehemu zote ambazo nimewahi kuwa kwa nini sehemu zote ambazo nimewahi kuwa nilikuwa na, naendelea kukua hata kiakili sawa lakini sa nikiangalia nyuma nikiona vita yangu na pale nilipopigana nasema pale nilishinda pale nilishinda na sahizi yani kule nilikuwa natengeneza maisha yangu haya ambayo nikonayo sahii yeah. okay. um, Hey, unadhani kiakili mm. uh, una uwezo wa kufanya kazi nzuri kama ambazo ulishawahi kufanya huko nyuma au unadhani ile yeah. njaa ambayo ulikuwa nayo hasira ambazo zilikuwa nazo ambazo mm. ilikuwa mm. zinakufanya wewe uwe bora kipindi kile na sahizi kwa sababu maisha ni mazuri ikyanini like, uh, shida mimi sijawai kuona maisha ma, ma, ma, yni any maisha mazuri yaani ubora wangu ninaozungumzia kwamba sainibora sbu u i mzuri kwasasa kasababu nimepitia kwenye vita vingi mpaka hapa nilipo kwa kwa sababu bado naishi najua naendelea kupambana ila nina uwezo mkubwa wa kupambana kwa sababu tayari ninaijua vita yangu kimwili ninaijua vita yangu kiroho sana na kama ninajua vita yangu kiroho kwayo, kwa hiyo najua kwamba saa sahii nimbe nini niseme nifanye nini kwa na mimi ni, mungu nipa, sahi, mtu Atoke pale alipokaa nimnifanye ini kli yakusaa pata dat auua inmara kaa kwenyeita na nimevalishwa nime medali nyingi tu za kivita kwahiyo hata sahii ninavyoo vile vya kivita kwamba mimi ni mzuri katika hi vita kyo ubora wangu kwasababuaa nikisemwa kwenye Watu nanisema, hivi, sahi, imeisha hata kama mtu akija po nipige of nasema nilipigwagwa mbona nalikapita nifanye sawa mfano ni kwambio, wakati nimerudi hospitalini sikukuta gari sikukuta chochote viwanja vimechukuliwa madaktari wangu wa wwa wa, wa, wa, wa, wa kiambi ukirudi nyumbani chochote unaweza kukutana nacho lakini macho yako yasiangalie hiki wala usigeuke kule nyuma ulikotoka kwamba nilikuwa na magari nilikuwa na kila kitu nenda uanze moja ni ubai yani kuanza nini moja akili yako ifute kwamba uishawiua maarufuut mshaush nin ute chochote kil da kaan moja kma ujawaiuamuan oa kila moja ndio ina ushindi sio mia moja niliporudi nikakaa nyumbani uh, kuna skofu wangu mombasa akaniambia ulikuwa unaumu likuwa nataka kuleta hata mchango wangu lakini sikuweza kwa sababu hospitalini alikuwa kiatu tamankona aifunze kwamba wlitokaje pale lipitaje ale mbona maneno alikua mengi mbonamatusi alikanoauni ka ko ule hospitalini nilikua nashkufanywa nn wntau mbia kwm atakia kuuta lkumbukumbu mbaya kwenye maisha yangu ndio niweze kuit kurudi kwenye, kwenye nafasi yangu nakufanya vizuri zaidi nilifuta Nihudi nyumbani n niutu nymbnthte nawambia iwe ushuhuda kwamba hata kama unaona limetokea lakini mbele ka naonakiaini kudi ikiwa na kama sijawahi kuwa kua maarufu kama siyawahi. nikaanza moja mikutano na nchi na, kila ambacho kilika kimechukuliwa nimekirudisha mara, ya pale navyo. Kama na gani, mpata gani zaidi kila marama ale nimerudi atnategemea mjia kufiti tnapambana nangangana usiku na mchana mimi kwa mwezi naweza nikasema nyumbani kwangu nalala hata kama nimeitwa nime nikaimbe ntawasha gari naenda nafanya kazi ya natta kambepiomtanya unaifanya kwamoyopaaatumshi ma amani na waotosm hey, hey, ndio hivi so, kwa hiyo niliam... kile nichokiamini niichofundishwa kule, kule, kule hspitalini nichosaidiwa ndicho nichokiamini na nicho nachokiishi mpaka sasahivi na nimeona kwa hiyo katika pito lolote ndipo kunapoanzia ushindi wako hapo hata, nadhani, hata binti yangu amejifunza sana hata na mangumu, ni ujasiri mkubwa sana kwahiyo binti yako ndo wamwisho wakwanzat wwatu wni sneongenjan sn ongeana vijana nafanya semna za vijana nawambia na na na na kwamba wapi ukanyage wap usikanyage na ukikutana na changamoto nini chakufanya unajuaje amj kwamba huyu mtu ni mzuri kwangu ama sio mzuri kwangu especial kwenye masuala ya ya mapenzi labda ambayo yanahusiana nna na, za moyo zaidi unajua m kitu cha moyo e, sasa wacha nizungumzie mwili nisi nisiende rohoni maana umeniuliza kitu mtu mtu kwanza kwa macho huwezi mjua kwa sababu kila mtu akija kwako mese ambayo iko mbele ya uso wake atakuyosema nakupenda hmm. Si hata hao anaielwatsema wananipenda lakini baadae waintenda baya una mtu anakua nasma nkupnda mjua mzuri nawengine wanajifica mauaemy wenwwengine wanajitokeza mapema umepata mwanaume sahizi um, mwanaume anatakiwa asimame kwenye zamu yake kama mwanaume kwenye nafasi yake unajua kuna nafasi ya mwanaume lakini unaona hawajibiki kama mwanaume unaweza kumshauri mapema tu kabla pengine anayafanya yale mvivu pengine yuko vile kwa sababu haelewi kumshauri katika kumshauri mungu amenisaidia kitu kimoja mimi lakini katika kuzungumza naye ndipo napopata kujua huyu mtu ni mzuri au banisikudanganye nimekuwa na eprien hiyo kwa sababu ya mapito inayopitia sio tu kwa mwanaume ila kwa marafiki kwa nani ka mtu ote mzuri utamjua mnapozungumza ukimwangalia hivi usoni ile body language utagundua na majibu yake utayaona yani salama kama watu angekuwa najua ihiyo saikolojia mtu mapema sana hujiingizi kwenye hiyo inshu kabisa ukionge hata kikombea na cheka hivi akuite ya majina yale mazuri ya bebi swtihati sui nini kuna maswano, kama, kama maswali natokuwa muulize kwa mfano, kwa mfano um, unanipenda ndio kwa nini unanipenda kama nakupenda kweli ataenda kabisa taendakasakama na muongo nakwambia hakuna mjanja wakudanganya katika maneno kumi lazima mawili ttajichanganyasa najishughulisha nanini kasabbu hakuna mwanadamu ansmizi tapeli muongo lakini binadamu mwenye wenye kilitimamu aliyeumbwa kwa mfano wa mungu lazima na kitu cha kufanya atakuambia hata mi kazi yangu mimi nafagia ofisi fulani tau mwelifagi e, ofis fulani ukweli lakini jambo la, la tatu akianza kukwambia tu kukutajia pesa nyingi kwamba um, unajua mimi namiliki makampuni fulani na nani, naninnanini mm anza kwanza kujiuliza maswali nikweli najitaidi sana usimwambiedognogon shughuli ndogondogo yotenajinanauza mandazi nauza mchicha nauza daga ulzt fantbiashara zipi kama hautajua usisubutu kuingia kabla u unajua salama sahii vijana tuseme vijana wengi, Kwanza, wengi kazi, na, bata, kazi. Na kijana bata, na hana, kazi, Ye, hana kazi. mfano nzg wpnndabwnklnnen mfanakikanakuplekapnaknda kulabttaendakulat tnkusombaga mnaenda huko na hizo pesa huyo nani mwehu wakuchukwaga pesa zake mfukoni kumpa kumpaee yale tu kama hakuna kitu kinachoendelea hapo lazima nyuma ya pazia kuna kitu anafanya eidha kiwe iligo au kiwe kitu kizuri ambacho hakina kesi kwenye jamii unanielewa kuna mm-hmm. una, una, una, una zile kesi iligo kabisa eidha huyu mwanaume dha anajiuza kwa wanaume wenzie au ana biashara haramu hivyo vitu viwili kwa nini aseme mwizi au nini lakini kama hana hii alafu hujui anafanya nini lazima kuna iligo iko hapo kwao unatakiwa makini ujue kitu gani yanafanya sawasawa alafu kama anakupenda lazima uangalie pia hata vile anavyoongea na nawewe a yake kwenye maisha yako na nawewe kwenye mahusiano yenu ana pf vipi katikati ya mahusiano wewe naye mi ni mwanamke mwanaume lakini kwangu vipi? ana vipi anawajibikaje unanielewa anawajibikaje sio aje at kwa sababu anajua kunena kwa lugha kanisani sio aje kwa sababu anasema bwana asifiwe nyingi kila mtu anaweza kusema mimi nyumbo zangu nibebe walevi wengi huko mitaani ni lakini siwezi uko manunambmb nawanambaainiwezkummba usimbebbnasmkinyems bwan kusema kwa lugha au kufanya vitu vizuri kuwa tu yake haitoshi kusema huyu mwanaume ananipenda lakini uwajibikaji wake katika vitendo huyu ni mwanaume, Na nini ya mwanaume. Sawa sawa. Mm-hmm. E, kama mtu yeye mwenyewe tu ana, yani, yuko hivi mfano laba, siku nisiku, nisikia mchungaji hananja, nasema, hasa kijana, anakuja tu kanisani labda mfano anasema mpiga kinana kakad n s utuakuawnkasmashtani kuttm unajua e kama nalena lugha ya mbinguni au kuna lugha nyingine apa anasema kwahiyo lazima umwangalie kwenye nzima ya maisha yake uu ni mwanaume wa lakini lingine ambalo ni baya ukitaka kujua kwamba ni muongo au mtu huyo anashida ntakonaaepiauuna ushaurii shau anashaurika unaona hmm. ukimshauri jambo atashaurika kuna watu ni wajuaji hawashauriki mwanaumegani naye ndani atakuwa malaika hakosei na ukimshauri hashauriki hata rahisi ana washauri kwa nini wakoako wasiwe na washauri kwanini attaki kushaurika sasa mtaishije ndani na mwanaume ambaye hashauriki kwamba labda tumepata hii mia mbili sasa tufanye hii labda elfu moja iihivi miatatu tutumie ii miasaba tufanye hivi i miatanomiangapi lakini hapa mapema tu unamona ma yake haieleweki na ukimuita umwambie njo kwa sabu sio watute tunaumbwa sawa mblakiniap ah, unapoendaifanya na hapa ungefanya hivi na hapa ungefanya hivi na wakati mwingine mimi naweza kuwashauri mshauri mzuri labda wa wamme wangu kumwambia hapa wangu hapana hivi hapana kwa sababu uwezo pia kufikiri tumetofautiana lakini mtu ambaye yuko, yuko smart ukimshauri huwa najua pa nimeshauriwa ukimuonya jambo hili si zuri anaonyeka ni mnyenyekevu ni mstaarabu kwenye majibu yake lakini mtu kama anakujibu vibaya na hamja oana po ndo kwanza ailavuailavu amja oana na nakujibu vibaya unafikiria taali akisha itwa mwanaume kichwa cha nyumba amekumiliki atakujibu nini p pana siwezi kuwa na mtu moyo wangu haujakubali kubali kuwa na mtu kwa kweli kwa sababu niseme nini labda kama ni tatizo ili nalo labda okay, kama la kuombewa liombewe labda kama madaktari walishughulikie kwa sababu yale niliyopitia ya mimi yamenifanya kustop kwenye hayo mambo ndio maana nimekwambia nimeamua kufous mbele kwamba nahitaji watoto wangu wasome nahitaji mimi niwe fulani nahitaji nirudishe ki k ailiyangu itzata chaua mapenzi t kwenye mapenzshakufanya kau kila kitu inaendaga kufanya kazi yo tu ndo iko hivo mtu asikwambie haiwezekani yee akishindwaeeskila ye, so mtu kashindwa nakili ikiamua kurudi kusema hivi nimeamua kupenda ina ina kupenda inaenda si akili ndio maamuzi kile saa sa imeamua kupendaina unda ndafanya maauzchsswenye sikwenye ndo um, kwamba mimi siwezi kuitwa mpaka nini nini na nimeshika dola e, dola izi hmm. nini? Kwa iyo, na wakiniona mwanaumemcshchawakiniona nini swaga nyingi sasa ukifanya vile huwezi kuamini kwamba nikienda shamba nina uwezo wa kulima halafu katika kulima kule nitafanikiwa nitapata pesa nitaishi Hmm. itakuwa imelishwa hapo kamiakili ya yangu kama kamaro nimelishwa ku na ndio maana nimekuwa msada sana kwa dada wengi sahihi nimekuwa msada sana kwa vijana wengi kuwaambia maisha ni nini maana ya neno maisha na namshukuru mungu ananisikiliza wa nikiwafundisha wananielewa na wengi wamefanikiwa kutoka mahali walipo ukiskiamtu anasema adumwanamke ni mwanamke mwenzakesh mm-hmm. E, nime, nime, hata jui nikuwa naangaliayutb nikaona ilo nino aduiwa mwanamke mwanamke mwenzakeinakuwe in, inaku, inaku, na maana gani kwawe inaweza ikawa na maana lakini pia inaweza isiwe na maana um, mwanamke mi nachoamini mwanamke ni binadamu kama alivyo mwanaume swali kwani walionizalisha mimi wakanikataa waka walishawishiwa na wanawake sini wao tu walikuja kunitaka mimi na wao ndio walioniacha mimi kwao hakukuwa na mwanamke alikuwa ya badala yake ila akili kilishaaminishwa kwamba kwa sababu wanawake labda wa sisi tuna midomo Fulani, mm, Lakini, kweli nibegua kwake mdomo ndo kutanifanya ijai nawwann aui wa maisha ya mtu ni wewe mwenyewe yani, ewe t no adu yako wwaza niwewe a Ah, mi nimeolewa mwanaume wangu sasa hivi kwa sababu nimeolewa staki kushirikiana na oh, wanawake wengine kwa sababu eidha watakuja kunichukulia mume wangu wataniharibia nyumba yangu na sisi kibibilia unachokiri ndo kinachoumbika unachoamini ndo unachokiishi watakuja kweli kwa sababu wewe ndo umesema kwao kama umesema du ya mwanamke ni mwanamke mwenzie menziemanake atakuja hivyo umeamini salama umeamini katika kazi yako na ndio maana unaishi mimi siamini kama duyo mwanamke hati ni mwanamke mwenzangu huo ni misemo kama misemo mwingine na ni, ni akili finyu ambayo inawafanya wanawake wengi wana, wana, wameumbwa na hofu na uoga na hawawezi kusonga mbele kwa sababu wanaamini kabisa palipo na mwanamke mimi siwezi kupenya kupenyapana sio kweli kwani unaongea nini au unafanya nini mpaka mwanamke asimame awe adui yangu akija mwanamke kufanya chochote kibaya atakuwa adui kama adui mwingine na sio kwa sababu mwanamkeumetisha like yeah. sana um, dada mimi ni kushukuru nadhani sidhani kama kuna kitu chochote ambacho tumekiacha za uh, ni nikuwatakanikuizaishuza ambazo katika maongezi yetu tayari ulikua umesha umeshazieka wazi na umezielezea umezi, umezi vizuri nafkiri mwaka ambao ulii na, na soni yeah. ndo mwaka ambao ulipitia vipindi vigumu mm. yani, sijawahi kuona neno linaitwa ajamo ya ya kusema yalianzauko na kampuni kubwa yani kulinuka vita tu ya hapa na pale na vurugu nanin jili mradi tu nisifanikishi ambacho nimetaka kukifanya kwao nilipitishwa na watu wa karibu ambao wao nao walikuwepo na, wali na nileo vizuri sasa baadaye ladedoaani siku, na siku ya mwisho nikasema ikasema yani bora nife jiue nife kabisa nalikua nimrika nairobi ua kwenye mkutano mimi wakati nilikuwa nikua ta kwenye mkutano ndio nikaenda pale kwa akasema bsnkasema mtnrsasaay ni, ni mambo ya rohoni mbona sikuoni rosi wewe ndio ule mchungaji akaniombea baadaye kawambia nipeka hospitali doenda hospitali hoitalindonkapokelewa na daktari akasema taka chini ya uangalizi wetu mpaka palaktkku rkutoka soni niposamkataba ndonianza kupitia vituvigumu sana viguviguu na mtu asikuambia simashetani si vitugani kuteswa kama navyokwambia nimeteswa na watu wangu tu apo karibu ndo ulonipitisha maana shetani simuona macho si watu nawaona wananipitisha tu hivi kama kupiga wananipiga na mikono hii kama kunidhalilisha wananidhalilisha hapo wahiyo shetan gani hakukuwa um, na shetani asante ameisha nikiyazungumza sahihi nayazungumza kama stor hmm. na natamani tu nimtie moyo mtu mwingine kwamba kupitia magumu utapitia hiyo uwezi kukwemba hmm kila mtu ana jaribu lake lakini kushinda liweke kwamba kwenye moyo wako kwamba ni lazima nishinde yani ukisha weka hivo imeisha I like that. Asante. asante sana dada yangu eh, we ni shujaa kwenye macho ya watu wengi eh, we ni shujaa kwa watoto wako Amine. kwa watu ambao unawapa neno na ambao una unawanyanyua una kwa sababu ya ma, maandiko ambayo umeandika kupitia nyimbo zako na sana. tunakushukuru sana ntunakutekea kila lenye heri na wewe mungu wazidi kukusimamiaak okay, hakuna kitu kizuri kama ukisikia kutoka kwenye mdomo wa mtu yeye mwenyewek okay? na nafkiri leo kama tukua tuna maswali tunajiuliza bila shaka majibu tumeapata kwa dada ros mwenyewe ametuambia vita yote ambayo amepijana amba amba na jinsi ambavyo amesimama amenyanyuka amejikunguta mpaka leo yuko hapa amekaa na gauni yake ya kijani anameremeta nami kwa niaba ya kila mtu mundani na kushukuruteke vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda <muchilipi> wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chozi na mfuta na ekrai tukipenda na mungu anafurahi ihisihita plus is okay hey.