binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au wangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na hujambo waswahili wanasema kila mbuzi kula kwa urefu wa kamba yake hm. wanajiuliza kila siku yani lakini mwisho wa siku mbuzi anakula thats the most ipota thin mksu sure yout ujambo karibu kwenye meza ya salama na kwenye meza hii huwa tunakutana na watu mashuhuri ambao blashaka wanawatengenezea watu siku zao a sanaa zamisada yao ma mambo yao ama maneno yao ambayohua wanasema katika ami etu nama chini tukaongea tukapanapanga oetuuwezakujua e mtuainaafaya yangu jina lake likawa linakuja mara nyingi sana kwamba huyu mtu atatufaa al ko wenye mezetu i semeje ut- utansaisha kama nimekosea yes. karibu kwenye salama na deo sasa de wengi e mwenye tamaan anmii ko anemakwa kweli apa mjini natakiwakweliangale napunuzi wa matmz <laughs> ia unaweza ukaamua ubale matumizi ya muda okay. zanini uzichane hizonywle wakati baadaye maisha takupiga utazivugaui mchunguzieata mtu akakikundua kablaiasema na si io yeah. kawdgewak <laughs> <Hase. Okay. laughs> o napambana nachoju dawa yake iwend nuamban ambwa iu afut siufana nindeeuoneanmfut mengi si unajua kuna ajua una mafutya nwe fufufuutal mafutafuta unatuma shtu nikikataa kwa nji yetu hii pa nazo naeza nikafunguliwa a kwamba ssa kama utumi mafutafuta oh, unatumia ni urithi wetukum naa kt ekuuliza ai <laughs> kwa sababu umeshakubalihacha nielezee tu li ni, ni watu wajua umekubali ninituwei <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kuutimeshaendakumekuwa <laughs> um, yes. kuna wimbi mm. la wavulana wadogo mm kutumia dawa za kuengeza nguvu ili kuweza kuwapa ashki wanapokuwa wanajamiiana okay. ili wajamiiane kwa muda mrefu yes. e, vitu ambavyo kwa wazazi wetu i don't think walikuwa wanafanya hivyo mm-hmm. sikuwepo lakini mm-hmm. sidhani kama ilikuwa ni kitu cha kuingia kwa wakati ambao mtu dami yake inachemka mm-hmm. unadhani tuna shida gani um, wza kabisa niseme li kwamba hii jambo sio dogo wasababu <laughs> mimi kuna takwimu nilishawai kuikuta maali imesema wanaume wanaogopa zaidi ilo tatizo la kutokuweka mambo sawa kuliko wanavoogopa ukemwi wenye ya mtukama mwanaume unakuaja mwanaume kama sinaonaio kinavyotokea inakwaga kama n au <laughs> Kwa, kwa, kwa, kwa mimi navyoliona awewe w kasabau maishaami navyofahamu binadamu naemnavyojuaa uprovide ah, uprotect athats what we are toult and the minute you feel like you can provide you can protect then kunakuwa na insecurities sasa uko nadada pale ambayo wiwe unajua kabisa unampa bizaamao sio sahihi mm-hmm. soa inakukula wee mwenyewe so i think, ni, ni tatizo zaidi la, la, la, la sisi kuwa sawa kama na sisi wenyewe na stori yetu tunaojiambia wenyewe kuhusiana na maisha yetu ra um, sijui nini kimepungua so, uh, yes. okay. so, namtaa pia nafkiri unasaidia una, una, una, una, una kwa kiasi fulani hilo swala liendelee kuwa unakaa maskani au uko kwenye mtandao wa kijamii kila ukitupea picha pale unaambiwa bwana mimi nna dawa za kufanya fanya hivi ukienda maskani washikaji wanaongea bwana mkongo <tune> <tune> uh-huh. Uh-huh. au unasikia una, una, bana kuna kidonge sasa <tune> i have fre ambao ni amet wangu ambao sio watu wazima lakini sio watoto wadogo kwenye maongezi yetu hilo swala linakujaga manake mm-hmm. si unajua ki-ki- kibinadamu ki mm-hmm. e, ukitaka kuongea hamwezi kaongea mambo yote msiongelee matusi mm-hmm. lazima matusi yatakuwepo mm-hmm. na, ma... <laughs> na maswala ya kujamiana lazima swala linakuja kwamba kwa nini unataka kumeza kidonge ili umwadhibu mtoto wa watu kwahilitakumuonyesha kwamba mimi ni mwanaumeanimpaka mtu akikona jamani kaka umetumwa umetumwa na kijamnataa kupanda fulanibombau Um, hilo uh, la laku, laku, kuwa kama unaadhibu hivimimi e, ah, nafikiri nafikiri zwara pia tu sio tu si kwa nini mwanaume aone kwamba akiazibu yani iko hivi asama mm. wwewe haufil sawa kama ujaua yani kama ajakwambia yani kama aakwambiana yani kit fulaniunataka ambacho wewe mwenyewe kitokaemaninyi mtakua mnachakwenu ambacho labda mii asasahiaakaakaat wanawake jinsi tulivyo tunapenda kumweka mtu wetu kwanza na ubaya ni kwamba wewe ukiwekwa wa kwanza unakuwa i eh? kwamba yani unakuja tu w uga umesepa yani aufikirii kwamba mpenzi ah, wangu vipi eh? eh? bebi na imekuwaje wee imekuwaji na, na <laughs> yeye we ukishamaliza ukasepa mm jinsi alivokuwa fundi mwanamke mm-hmm. anaweza akakufanya ukaona kwamba wewe kweli kiboko kumbe hata sio anausema <laughs> <laughs> manenoayonaomba nimb nimerudi kwenye mafaili yangu <laughs> nimej <nimeji-question> sana <laughs> <laughs> nikwelisiji <uwa>, <laughs> leo <na> siri <laughs> ambayo niliambiwa na mwanaume bythey mm-hmm. na nikaifikiria nikaona kwamba ni kweli mm-hmm. baadae na nikafanya iech yangu nikaona ni kweli mm-hmm. unapofanya tendo zuri likamfurahisha mwanamke hmm. baada ya tendo lazima atake kulala nwama tumeanzia hapo kwa sabau mm. <laughs> mm. kwa kila mwanaume unaekutana naye anakuambia juu ya ufundi na unajua kila mwanaume ni fundi mkiwa maskaia tdadawanaolalamikahi swala la za kiume wako na wanaume kushauri pekea awaga unatolewa ni swala <laughs> la kuchelewa kwenye swaa la kuchelewa wanaume wanajua unawambiaga mwanangu usiwaze palwaanuanakolagausiwaze <laughs> <laughs> <laughs> aleeleka mawazo <laughs> ma y So naibuuimetnsawk <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <Uko abo. laughs> anothe par which, which actually eates to thi the other jok iiwas just trying to point out the fact it, it, the, the line says msta unasema kama mwanamke unataka kabisa shosho kabisa bila kufeitafawanauanabii a brokma <laughs> Wewe Brockman. Wewe <laughs> <Brockman. laughs> msingi kiuno bro. But wengine wanajulikana kama John with the Range Rover. Eh? Sijui ndo mambo ya umaarufu. Sijui nani the singer. Yeye hakuna -hmm. anachojulikana nacho. Anaachadere guys. Kama ulivyosema wewe msingi kiuno. Toybo. And then and then there is and then another group of men. That, it's actually a joke. Wanasema get a Brockman or get somebody's husband wy somebody husband kwa sababu jus ike heis not there fo you he the fo hiaeaeyaani a ya yuko pale naye yeye mwenyewe aonyeshe kwamba jamani mimi niko sama mke wangu oana matatizoso in i, I gos back t <laughs> niichokisema mwanzoni kwa mwanaume um, okay, sasa siu utaliambea kama naenda mbali sana um, nafatilia psychology and one of the people ambao namfatilia sana ni jordan peterson and his take on this for me nisaidia kushape um, it also comes also back to, to what i do as, as a karia utaiona inavofit hapo so essentially yeye alitumia mfano wa crabs c wanaokaa barini to undestand the dynamics za psychologi ya binadamu beu fsome reazon we sharetheneuro path o something tusiendao kwenye technicality okay. sasa kaa wako hivi wale, wale kaa dume wana systematria kama yani ya, ya, hii tunaosema patriaci wanaume sio ukandamiza its alloveinturintesenselike kutakuwa na uh, madume anssasaa wale madume wanatakiwa wapigane actually sio always wapigane lakini kuonyesha dominance ili apate eneo inabidi aonyeshe strength na uwaga wanashindana wanamii mkubwa mwngine mm-hmm. anayekuja na, na vimba ul anaona huyu mm, mkubwa zaidi mi naondoka unaelewa so wale ambao wana nguvu they get the best areas chni a maaoaaka enye ihn nzuri amb huyu huko kwenye mshen yakula vizuri na kuongeza uh, kizazi huyu huyu naye majika kote wote nataka nseme duniani kwenye zipishi zote wanafomla mojasamsmaaa au hawawezi kuzaa nafala awweziuzafm mbo wao wamemdii wa wa mfara ndomaanaana mwanamke ambaye anaweza akampenda mwanaume ambaye ee mwanamke aeshim So, so what happens is the struggle ya huyu ni maeneo the struggle ya huyu ni kupata wanaume ambao wako sawa so she is going to come ho jik atakuja kwenye maeneo ya hawa mb wameshat hmm. wanini anawfanawafata hawa? hawa kwa sababu ndo ako ndo iza chenyemaana nikizaa nawewe ambayo ko o mm. uh, it is upon her to charm him ndoinatokea <laughs> sasa the story naitwaga the beauty and the best mm. ambayo you realize with women um, like wewe mwana they want you to be a best yuar ili utobwesi yaebst you ae fighi an stff lakini sasa the sto of a, a woman is to take you outof akutoe kwenye hiyo dunia yako ya kukimbizana akulete kwake akwambia toto k thats the thi so sh na mwanamke akiwa na uwezo huo ndo anakuwatolas Yes, uirdkwauyu ui, ui, ui, ui, ui mwamba ambayendo alaezakaana matizo ya nguvu za kiume niv kama yeye k kwaka kama huyok anashindwa anashnda nashida mwili wake nakua unabadilika anapata gamba dogo zaidi sidogo i na mwili mkubwa yeah. so, utakuja kundua kuna spcis au kigizazi kinaisha atsimbaam simba ndo kabisa imbaa aoa imba mwanaume nabidi shtesh rudi semanini kwa siku That's what I heard. <laughs> and nanaziwithdraw zote kwa sababu huyu <laughs> mwanaume ambaye awezi kufikisharaund 50 wiki yeye damu yake ikoje na aa watoto wake wakoje so you realize it's life yani maisha yanajipropageti yenyewe yanaendelea so we are in the midst of mchezo ambao sisi wenyewe yani hu iis sisi kuzaa sisi kutaka kuwa sawa kuuashow sio kitu kinatoka hapa it's hapaso mm-hmm. kama wewe ena hauko sawa na wewe kama mwanaume kutakuwa naile tu najisikia da niko na huyu <laughs> mtoto lakini du <laughs> mbona kama siko sawa so we, tunajaribu kui na vitu vingine na nini t wewe ukish upate kitu ambacho ie ya kwamba unaweza kuseve watu i nguvu za kiume zinakujanimependa <laughs> <True story. laughs> <laughs> <laughs> jinsi ambavyo umeekakwa yeah. sababu sidhani kama, kama kila mtu anaiona hivo mm. um, eh, kwa kiasi kikubwa mm-hmm. E, tunavyosema kwamba wanawake ni, ni, ni watu fulani hivi mm-hmm. lakini kiukweli kabisa kwa jinsi hivyo ambavyo imekaa wanawake ndio ambao wanadi, mambo mengi sanalakini sasa mm-hmm. <laughs> ubaya ni kwamba kwa kiasi fulani mm-hmm. wanawake wengi hawajui kwamba wana nguvu hiyo umeshanielewa eh? sadly mm-hmm. yaani kama, kama tunge, tungekuwa wote duniani wanawake tunajua kwamba kuna siku tukwa tunaendesha gari mm-hmm. tunaenda safari ndefu tunaongelea tuk kama hizi mshikaji kanambea unajua e, so kwa ubaya mm-hmm. na kama haiafit tutajua tunafanyaje <laughs> lakini kwa mfano amirijeshi mkuu o okay, hachana amirijeshi mkuu uh, i labda au sio amekaa zake yuko sehemu anakunywa pombe na washikaji zake nini au ananjoi auko ikifika na saa sanne hakufungulii mtu takaa naaaskari wa wenzako sju mm-hmm. ule jamaa bastola zake na vyoo vyake vyote rafiki zake vyotea mm-hmm. nyumbani kwa mke wake eh? mm-hmm. asiporudi muda huo haanaweza asimfungulie mlango ujue yeah. na manyotanyota yake yote bt ha, sisi hatuoni hivo au hatuna, hatuna uo utashi wa kusema kwamba hivi alafu tumie mbupu a <laughs> atafanya chochote ambacho anataka kukifanyaaribu anawa <laughs> watu ambao hawakufahamu wewe ni nani na unafanya shughuli gani okay nsue tu mboya uh, mimi ni tanzania <coughs> ni mchaga ambaye amezaliwa ifakala kwahiyo <laughs> nikienda uchagani wananiita ichomba maana sijui kichaga kwaio <laughs> mi nasemaga ni mchaga wa nyerere kwa sababu sindo alidsibutwatu <laughs> yes, yeah. yes. so um, mimi sasa hivi ninachokifanya ni <coughs> niko kwenye sanaa ninafanya vitu viwili a wenyeanaa ai nip sp- hei sp- sp- sp- sp- sp- kwenye sana, hiyo uh, sh- sanaa mimi ni ni mtu anayesimulia hadithi jamii zote zina watu wanaosimulia hadithi na hadithi zina muhim sana wasabbuukija <laughs> kugundatagundua biblia yenyewe nao ni hadithi ilisoma hemakanne a nikapata nafasi lhi ya kusoma ydsomaoaishaana mm-hmm. na like, mm, nasio na kwa maana ya kwamba siwezi kuwa mwana shiria, au nimeferi kwenye sheria du ila, ila tu kwa maana ya kwamba hiki kitu sioni kama kinanipa sasa kinanipasasa a kiswahilisij mani na kujisikia kwamba kuna kitu akifanyaa mm-hmm. ae enye mfumoss so, ndo nilipotokea kipindi hicho likkul kwamba stick to na mimi imeanza ia seondari uh, h nimefanya kidogo na ilishindanaga wenyeambyo liandaliwa st a nimesha angaika apo nauza ve vidumnaja aaaumimi nijifunza mengi sana nat asabaada eh, ya kuangaika hivo ikasikabuna hii apa yakuchekesha okay nikaenda kushirikia mbagala kule did my then. Then it went on kama ma... nikapafomu kama maratatu hivi ya mwisho ikawa fainali nikaibuka mshindi bwana ni nishiringi milioni mbili hiyo ndo milioni mbili yakwanza kuitengenezalnm milioni moj kittndoka mhan nmsn nikaunda mbe njaukwa unaelanja anm nikasau hata kuhesabu abetiei aaleshindano i money, <laughs> sawa, sabu, was a And that is kwamba that wa vey big fomi kwa sababu nilipofika, nilipofika ta na kupitia hiyo t nikagundua kuna hiki and ninaweza nikafanya zaidi kwenye jamii ninaweza nikasaidia au nikachangia zaidi kupitiamkuliko sheria turudi nyuma kwenye vitu ambavyo ulishawai kufanya kabla ya, ku, ya, ku, ya, ku, ya kukutana na Evans na kupata milioni moja eh, lakitt <laughs> <laughs> umesema ulishawai kufanya biashara hizo zaninawaonaga za, za for, eh? mm. wanakuja wanagonga nini mm. bsijawai kufanya hiyo katika, katika haso, haso zangu hiyo sikuwai kufanya mm-hmm. lakini naheshimu watu ambao wanafanya kwa sababu ina mwendo sana mm-hmm. na, na ina chain kubwa sana mm-hmm. kama ukipatia sawa lakini watu wengi huwa hawapatii na sowana io m imtoto aksh yaani ni mtu ambaye wa <laughs> inakuaje uliishia uli, uli, uli, uli huko kwenda sehemu una njaa ujala kuhangaika e, ni kwa sababu ya machaguo ambayo ulichagua kwenye maisha yako mm. e, na wazazi wa wakaamua kusema au, au uwe mwenyewe ulisema nataka nifanye mwenyewe okay. um, Uh, mimi sio uh, nas, nashukuru sana nimepata nafasi ya kuliika hilo sawa mimi ni ni zao tu la watanzania ambao waliamua tu kujiamini wakaanzisha kitu ambacho kilistahilio kuanzisha mimi nikapita kwenye huo mfumo nikapita vizuri ndio maana mimi nimezaliwa izmimi nimezaliwa ifakara Um, baba angu mimi ni daktari kabisa, si wa kawaida kabisa sio wata specialist of something ni medical dokto wa hospitali naito st francis kokuleifaka yeah? so mimi nimeze baba angu alikuani mfanya kazi hospitali uh, mama ni afisa wa serikali mtu wa ni ya uvuvi riht so tpical imaw pig mee wanmee wangu baada nawenzake kua wamend kwajlyaa o aa kaia wakiwa pale kuna nt pale ya, ya, ya kudili um, na malaria wanafanya seh za mbuwazunu waliokuepo pale nanid na wa, wa wa na ni, <laughs> ni mze wangumimi na, na, na mzee mwingine atadhubi wa wow, walikusanya wazazi aini mm. hey, tusitendeze shule fulani hivi ambayo eh yani, ambayo watoto watafit kwenye mfumo ambao wanaks ataiwbwaznu wale waliokuwa nakuja pale changia changia wazazi, changia, changia mi ndo nikaanzadaaakwanza kwenye hyo sule aitwaaaa sl kma naojuikana emah Hmm. na isidingo naona sijuu ko mii kukodolea macho pale na kwa sababu na interest ya mvi na nini ilisionekana <laughs> basi oaap uk akwa sababu ya niniuaamsani a vitu vtuitanzanindtauzunu iu inaonekana ama ani flani ambao wanawa watu, watu, watu flania kilichosababisha mpaka mimi nikaonekana labda ni <laughs> lakini no mimi nio kawaida o so, so, so, maisha ya kawaida kabisa so haya am mambo ya, ya, ya kuja kufanya hizi uh, biashara nyingine au mimi kusema niko ni na njaa kabisa ilikuwa ni kipindi nimemaliza chuo sasa wewe umeishasoma sheria miaka minne mzee wako ni mchaga ameshakupeleka shule umesoma vizuri miaka minneelw unawea kuola kambak nayo weneao athi ao siu kwenye bajeti yao mm-hmm. <laughs> kwao mimi nika, nilikuwa na rafiki yangu ambaye ndo aliambia mambo ya freva naitwa john ieft Mm. Mm. ukapiga simu nyumbani wakati wa sim nyumbani. <laughs> sim nyumbani. Ningebe, <laughs> yeah. au utaratibu wa kinachoekspektiwa uwezi ukapiga simu nyumbani na sikuaataka kupiga hiyo simu nyumbani kwa sau igebe we si urudi tuau ufanya kitu kingine so yeah. imekuwa na, na madhara yake ndo hivyo ikaenda nikajipata hapo niipojipata na foev nikajua k okay, mimi ni mtu aina gani vitugani naweza kufanya so i just wha fo me au kile ambacho minaweza kufanya vizuri na mungu alinonyesha ndo so nikapita nacho iytmi ni ss wakuunimeisikia sio sehemu moja lakini ndio hivyo kama ambavyo unasema yaani mtu asipokuwa na kujua mm. then na, anaweza akasema vitu vingi sana kuhusu wewe na platform kama hizi ndo sehemu ya ya, ya kuweza kukle vitu ingawa sio sio kitu kibaya naju eh? sio kitu kibaya mambo mengine anaweza kulainika kwa sababu tunaona hapa ah, eh, najishindiakimwabia <laughs> mama angu nimeitwa mtoto natajiri so. <laughs> <laughs> pengine kwa watu wengine mbele mingine, ivo, adeo, wa wa wa, wa, ya macho mengine hivo de kuna watu wamezaliwa wazazi wao sio madaktari mama yake sio mtumishi wa serikali ambao kuna Eh, uhakika wa mwisho wa mwezi wengine wa wanajitafuta so alhamdulilahi unadhani ukiwa haupo na washikaji zako wale wa watubaki wa number o silverspoonok <laughs> uh, <laughs> um, okay, i think wana um, i think one of the things that i can say for sure kuna mengi nazinguo lakini one that i can no doubt is my passion mapenzi yangu na kitu ambacho nakifanya Yes, asa, sure. Kusabu, nimesha, Kamu, eh, ni, unajua, kuna vitu apa. ah, yeah. aumeshatauud tu tataaifanye siniukiumsha so, so, pa na historia yanguyo <laughs> <laughs> <laughs> siajua so, kuna ualimu alafu na <laughs> <laughs> ambao umetakumtajaijipiawanaihukuliahoiowtoygo t baada ya kuferi maisha so hihe ya kwamba mimi nimefanya hiyo n nafkiri na mimi pia navyo oerate with theithat the ihav hicho hicho kidogo nchokuwa nacho inavyojaribu kimatipai na inavyomuda wangu sure nice yani, kwa sababu najua hiyo tutaenda mbele kidogo kama utajisikia kunielezea hmm, wewe yako ni nini hmm ni watu ambao walibaki kutoka kwenye kitu ambacho kilikuweko mwanzo tutazungumzia hiyo baadaye hapa uniambie wewe ni nani kwa wao kwa watubaki okay. mimi ni mtubaki <laughs> namba moja na hiyo nafasi iko kwa kila mtu okay. pia leo nipate nafasi pia ya kuzungumzia watu watubakiimekaaam ni watu waliobaki baada ya watu wkutokahiz ambayo tuko nayo lakini utu, watu baki au hutubaki no abouha ahutubaki ni kuamua kugeuza kidole kutoka hivi knda hivi it's just yani, wakati kila mtu sema bongo i kama iwezekan hivi an faambo autubai aaueaa marke but also on day fabthwoatin because i believe ni personal responsibility pamoja na kila kitu tpto u kuchukua hiyo story yako ambakuifikia na kuamua kuchukua ni stori ya kukandamizwa au kuwa mtubaki na kuiamua kuibadilisha so faundatin ya watubaki ni utu kwa sababu usuall mara nyingi sana tunaongelea Eh, sijui kabilaaia i kinacholala chini ya hivyo vitu vyote niutu kwasabau ail ai a kibinadamu kwo binadamu, binadamu kwangu mimi ndooutu ni kumwona t So, so, <laughs> <laughs> so, so, anbbaana um, okay, tunasema hau mimi nafkiri nafanyika and this is me, this is me mimi ndio huyu m myself najitoa nafanya hii satuende kwa sababu hii ya kwamba hata maneno yangu sipate matendoawakusingiziwa so yes. nina uaaa mambo yangu ni swali tu Ka- lakini kama una maelezo shida tunaweza tukayachukua <laughs> uh, nataka tuongelee <ling> kuhusu hmm. wivu kuna aina nyingi za wivu okay. <ling in English themselves> lakini kuna ishu ya wivu na kuna ishu ya pia okay? eh, kibinadamu sio wote na tumwombe mungu asituweke huko <fyTC> <laughs> mtu akiona unafanya kitu kama ambacho eye anafanya mm-hmm. eh? kwa mfano eye ndo alianza kufanya fakakuona okay. o nakuja ukt unafanya kama cha kwake mm-hmm. anaweza akawa na wivu mm-hmm. kama hana hana hana upeo mkubwa mm-hmm. au hajajishiba au hajajiamini akafanya kila kinachowezekana kukuzuia wewe usiweze kufanya hiko kitu katika maisha yako umeshaa kukutana na kitu kama hiko na unadhani ambacho nakwambia kipo au mi na imajin kipo na ues kila binadamu <coughs> aso tunakuwa guiltha na somtim tunaita wivu wa maendeleo <laughs> inimaoni ivu nimesanahiosasa unajuam bana unasimama wewe peke yakokwahiyo kuna hiyo ya kwamba ni wewe na wewe, ni wewe. Um, sasa kwa mimi ilinisumbua mpaka nilipokuja kugondoa kitu kimoja uh, ataipata hii nayo pinaeza kasaidia you see, hiyo inatokana na kutoelewa kwangu peolikuwa kutokuelewa maana ya personal story ya kwako yaani wewe na hadithi yako wee mwenyeo ya maisha we often think watu wanapenda au wanatupenda kutokana na maujanja fulani yani kwamba dau dajamaa huyu ag siofani n jamaa amesimama kwenye iledoa sijui anashutiwa na kamera nzuri ndo anapendwa bt ah watu wanajitafuta wao ndani yako na mtu kujitafuta yeye ndani yako sio ishu ya wewe kwani kila mtu anachekesha amna yee anajitafuta ndani yako kwa maana ya kwamba stor yakwako wewe na yeye anaojsikia ye, uzuri wa mungu alivotumba i wamba bindamu kshawambia t un a tajede aafaa Every is to that ukisimulia stori yako kwa sababu hauko wewe mwenyewe wa huku duniani watu watapenda tu kwa sababu the s shesame wewe ni mtu fulani unataka kitu fulani umejaribu ukashindwa ukabadilika ikawa hivi ndo kila kitu kila muvi huku duniani kila stori ya mtu maarufu yoyote huku duniani ni kitu hicho hicho sasa hiyo sio kitu ambacho najaribu unatakiwa kukireplicate unatakiwa tu kkiesonaliz unatakiwa kukiindividualize mimi sasa niw nasema uyo nachekesha uyodevshapele huyo katoka katoka marekani yuyo huyo wa washington dc kuna huyu sasa huyu mchizi yeye kaanzia ifakara huko nthestomeans two different things kwa mfano ukimfatilia okay, devshape sahivi one of the stories ambayo inamfanisha mpaka labda alipo hizo millioni s na nini he spotliht nayoenjoyi ni, ni, ni kupitia naye story yake kipindi kile amesimamia misimamo yake ambayo m- da mingi tungemonaiamsimamia simamuammimi una kitu fulani nakiamin stafanyawsaahi e, e, e. una iliofika watu wanasemauna ah, mtu aishaipitia tatio kama iina hmm. huyo mtu anazuumzao so abdafaoutaona ya msanii na biasharaambazo iadii biashara kumbe ukitaka stori biasharasaimbetaatahio lakini labda mimi, ni ni nyingine, utamu, mimi so i akwangu i nyingine ujui we stori inaenda wapi mimi akwanu tu nachojua ilipoanzia so aa watu watapenda hio nandomana kuna mtu anapendwa wote bana kna mwngine akaangalisemauakua akutokuelewaaliopewamaisha yaoataskila wo msioni kama una aa yawvu so, takua tu tunachelewa mkuu hmm vasa nice. uh, mtu kuweza kuamini hivyo ndosda yeah. <laughs> <laughs> kwani hii ambayo imefanyiwa hapa haiwezi kufanyika sehem nyinginenaweza kufayika sehem nyingine ema tutai mtu anaitwa salama <laughs> mi kimwambia baba angu huyo ambaye amesomesha sheria nikuwa nafanyanv na salamasema okay. <laughs> una vitu unafanya hukoin <laughs> alewlafu najua zinakwa ni nyingi mi naweza kaa nato yanguimi kwasabu ioifakala wewe imea kuna mwishoni mwshoni sabu hata tv sisi naontena sidishi tulicheewa kunua kwaiyo e bongo inaishia dada anakosoa nesiunanipata <laughs> <laughs> si salama salamasalamaanakuangalia eh, tu son anakwambia <laughs> so, so I mean. kila mtu anayakwake so hata tukifanya hii kuna, kuna pisi itakosekana ambayo ni wewe so every sio kila mtuwatu anafikii tunataka kimoja sio kila mtu anataka kimoja hata ukiingia kwenye yo biashara anaofanya e ugi utauuund na <laughs> <laughs> well, well, nyinyi kama, kama kikundi mm-hmm. ambacho kama sisi mm-hmm. eh, nadhani ni mwaka moja nanusu imepita au miwili mm-hmm. tuipata nafasi ya kuchukuliwa na DSTV. Oh, yes. yeah? eh, naomba niambie kuhusu hiyo siku deo ba, kwa watu ambao ndo wanajitafuta eh, wana, wana, wanataka kuboti ku, yao iende wapate push nthen unapigiwa simu unaambia bwana sisi tunataka kazi yako kama hautojali naomba uniambie kuhusu hiyo siku um, yani, okay, baada ya kujua wamba kufanya tu kitu kizuri nayo a aniat vitu venu mi na nyimbo ya hamani huko lainibado naeda ywodned to sell out that yo have this aaaabaada ya kukatu so yadstv tayali sisi tuko tushaanza tushapata mtu shandaproposal nanini kaenda lakini sasa the maic is not on the proposal the maic is inthe timing ya hiyo ishu kutokeaawas so beautiful kwa sababu ndo kipindi ambachodst amesema ngwja niingia kwenye hii maketia hapa yeah. Kuna hii ya, ya na hiimae kwa hiyo sasastrateji ya kudiina watanzania na nini nahitaji wape tanzanian connt onnt ambao zina rlate na maisha yao ndo ikatokea ile yaso wao asab sababu isa the uakuna watu wanaisi weae makin aoof mon fom thei a za kibiashara zijakaa hivo kabisa but we whatwedo an we a seeit not fo what itis buthati it a omdomatwaltu <laughs> so DSTV, that that saved us. That saved, if you ask me, the image of uh, stand-up comedy as is very much has to do also with with with them. You know that you're paving the way now, because. Uh, Um, o kwa, kwa, kwa, kwa vile ambavyo unatakiwa ulipwe mm-hmm. na kuna dhana kwamba wale jamaa wanaela sana say, so dstv wanapiga maio nanini nanini you know a wewe yes. ni mchonga njia y mm-hmm. yes. watu wako ambao wunafanya nao kazi wanajua mkamba nyinyi sio wewe ninyi wote nii sindo watu yes. um, watu wetuwanajua wanajua oos utatofautiana na e e arifi ambayo inatakiwa tokea lada kuna watuwajaipata vzuibapata vizuri badoain wnnla watu wengi wa yeah. yeah, watu flani ambayo wanaweza kajitetea a ili jambo tunaweza tukalifanya na hapa hauwezi pia ukaongelea development ya anu comed tanzania usiongele pia hil abanaye alishaenda kule nanini akapata uo mwamko sas wakuifanya kwa kiai chetu i ikasaidia kwamaana kwa uh, yeah. <laughs> Tume... hey, ya kwamba ata kiambea wtu mchekeshe wanakwamba kamaacaiau so kila mtu ambaye mosl asasaw ambao tuko, tuko um, muda mrefuam okay. <laughs> wanaipata kwamba ni safar safari, yeah, safari. ambao aak donnoieobvious um, peehave nied this mnotia that yor hone playlist ther africanye yeah. yeah. you'reno listening to chris brown anymore you'rno listening to rnaowthefadiyouknothatlikeiamito ci brownietomeointo chri brown, <laughs> brown becaus sitaki niwe nyuma uh-huh. kwa hiyo na playlist ya marekani okay. okay? lakini mziki wangu wa kwenye simu ni mziki wa kiafrika na sio tu wa kiafrika wakiafrika mashariki He. S- I'm telling, my phone is there. Okay. mziki wangu ni wa afrika mashariki kwaio nasikiliza mziki kutoka tanzania uh-huh. kenya uh-huh. uganda mostly, okay. na nacongo maitaingia kwenye ulakini okay. mziki wangu ni wa nyumbani na zamaiaouaaigeeieu <laughs> <Asa, laughs> wikwa mfano banaboy was speaking and akawa nageai vimetokea ambao viewezesaailaakiliab ambayo inawezekana woeten aasikubwa isisindoafrika akuna sto takuchanganya kama yaafrika sindo mazingira na yako kchri browyougethem to apointutito thababoioditomari he takin about Kwayo... imfa <laughs> <I know Asha. laughs> afriaiusuala africa iwii kwasababu hata ukija kwenye teknolojia nasema the next ig thi i afia but hebeautoaeaito ch tozakiafrika naukunna makabila isiokamba ni watuwalichukulia wakaweka kwenye nchi moja wakawekewa sheriasi ana africa anamakahapa no. kuna dives unaw sisi tu tukomia na ishirini so ifl it, like its goin to blo up n nah, weae sin tunaona ais tunaona heki tunaona um, um, um, banaboy tanzania tunamwonadiaon so as aaa unaondoka nakumenoga ahata <laughs> kama, yeah. kama ukokomited sana people can actually see kwamba this is about to pay off and, and, and, and iam so excited ani know this will happen siju itachikwa mdagani kwa tanzania maanake sametime kidogo tuku nyuma naninnanini lakini soon they will start investing on entertainment as business i kwa sababu eh, ni hivyo y yani, hakuna kitu ambacho umekiasa nyuma mm-hmm. eh, kama wiki mbili zilizopita u naongea natu tunabonou tunapiga t ini ambavyo ameyaona akisafiri zake ambazo mawakufanya na mambo kama hayo unajua kwa nchi ambazo zimeendelea concerts mara nyingi kuwa zinaanza mapema na kuisha mapema kwetu bado <laughs> <laughs> <laughs> um, msanii ambaye ndo amebeba sho ana saa t eh? au saa nane hapa umeshajilewea kama sio mlevi umeshasikia usingizi umeondoka mm-hmm. na wakali eh? mm-hmm. wakali wengi lakini kuna yule mmoja au wawili hmm. lakini mosl kwenye mziki tuseme anakuwa mmoja hmm. ambaye anajulikana hmm. 3l kama ambavyo wenzetu wanao tuseme kamaeria tu hapo ambao ndo tunawaangalia ndo <laughs> marolmodo wetu eria kunazk kuna banaboy sijui kuna olamida hmm. kuna, olami kuna wanawake wanafanya wanawaandikia wazungu siku haa wtwamba <laughs> <laughs> akitokea mwengine mm. mtu yukorah kufanya chochote ili mwengine asitokeeaakionekanaanauauoa mm. <laughs> <Turian. laughs> <laughs> iit believing is seing oseein is believingyuseemost <laughs> <laughs> peole think seein is believingathat is notkaisathatsnotely really, really how the wold a worksia you dont see thenbeieve yubelieve then yo seeyai ulichokiamkamii wwedouta Ah, we yaani ni utaonewa kwa sababu atapita mshikaji hapo atafanya kitu kingine ambacho hakihusiani ila utakichukua kwenye hiyo utakibeba kama so kwenyea wmb na aa ambao wanatakiwa abonyeze bata ili apite huyu apite huyu waamtu wao amemshikiliatokana atulchokiaminmambo yatuba una watu ambao kutokana na hii sio swala la mziki kabla ujafanya mzi faaoottu mtu anavyotaka sasa kuufanya mziki utokana na alivojumlishajumlisha aye hey, atashum hiyo kunatakiwa uruhusiwe hiyo yakwanza tu kama kuna ruhusa inatakiwa to sijui ni, ni ebo ipi nami nimesoma sheria hakuna mtu hapa duniani anatoa ruhusa yawee kufanya kitu kikubwa au kizuri hakipo iyo yakwanza aafu la, a pili unataka ulazimishe nawewe hiyo hivo hivo hmm. yaani ndio nakuns lakini haiusipite kwangu ujazaliaifakara ujapigiwa simu na wale wazee fa- you sasa shida ni kwamba akishatoka akisha toka mmojaui hey. umefungua kibanda cha chau mwingine anafungua pembeni thats what is, we think wok sasashidaambo ambao yoar looking for peoples influence kin to wi teate otakaa tory yake mwenye naye alikuwa alika aambia ae shamba ikaa watu watashitukia namna watu wabaya Na wakishtukia wa kitu kama watanzania oteniambiaeleu <laughs> mzikiara <Wabiliwa> au <laughs> mziki louseba <shitukia> <laughs> <laughs> mziki, lo mziki wenyewe wa eatafrica ana kama tulikuwa nyeuma hivi mavideo yalikuwa kaogopa aana usmausinde nci nyingine hukohukonnand e lsma hoaaata na sisi ni binadamu. Hatuna, hatuna sana. Mm-hmm. Sana. i binadamu e Inshallah. Um, una inshallahunarmodo wa, wa nyumbani yaani katika watu ambao walikuwa wanachekesha zamani hmm. ni watu ambao walikuwa wanaangalia au mwenzetu ni wakina cris brown yaani maomdian wawambelefaari <laughs> <Fazali>. <laughs> kwa kweli nikiongea ule ukweli wa mungu kabisa nikiwa mdogo um, kingwendu mi ishaitwa kingwendu sana tu na nilienda eondawenaita kinwendu tua tunaigiaaicekesholaiishida kaanza watoto wamwelewi kiwendi kmnfaa vizuri lakini acouaisha zlmatndoza d bn brin e oetyman telus somethin and yousee the tst the bansa the, the mboostheyisotuysthey that hey, hey, hey. don put an wooaiaawakukuaaput kazi kubwa sana kwenye mashairi kwenyes namimi huwa pia ina tabia ya kusahau nilichokuwa nasema hivi inaungee gr mimi kingwendu sana Maj- majuto naye ou kingwendu majuto awa ni awa majuto ni lazima Ki- majuto kingwendu sopeople tha is eh, natheua kwa sababu hata nilichokuwa na akes ya kukiona kipindi hicho si mkanda mm. a um, tu, uh, um, um, sasa, yani like, okay, sasa mamaia foms met a friend ambaye anakaa mikocheni hpo likuanaa kwa wa baaae yaaawaeaeamaa yakwan iikwarases of al people oh, sasa mimi hapo niliichukwa kama mm, ii unavaa sutini umesimama ivo nankea i tofauti na kingwendu so it as simple as i want to be funny lakinita kuonekana waa enye ile fea mm-hmm. bado atujafika ee mbaoaawanaso ambazo ni so ni, nimezifatilia sana a bag kuna mtu na msaawaocaa ianasikiiaecaa bb <laughs> meanza upya una mtu nimemwacha nasijn aini asnt apo unaanza kupata kitu hapo sio kupindua hapana wakuuuhusu kuwa unajua vitu vituso yeah? kwa ubaya kama ambavyo ulisema mwanzo hatukapa hatu kwa ajili ya kum mtu yote lakini tulikotoka ni kwamba ili uweze kuchekesha lazima uwe yeah? <coughs> au uvae kike sijui uweke maziwa sijui uwe mchafu mchafu vitu hivyo ndo vkuwa vinawachekesha vina mm-hmm. watu lakini ukiangalia upande wa pili comedians wengi ni watu smart sana ambao wanajua vitu vingi sana ambao wanasoma sana na kuangalia what's in the world. na huko ndo ambako wanatengenezea mashara yao ambayo wanakuja kuwachekesha watu yeah. How smart do you have to be? na muda wako unaupanga vipi kwa sababu maeri sio kitu tu ambacho kinakuja inatakaho itu mbavo tumevizungumzia mm-hmm. unatakiwaukoha una, una, una kiasi gani ili uweze kuwa mchekeshaji lakiiah mwalimu mm-hmm. uh, vyote ambavyo tunafanya ni mafunzo <coughs> h hat i ambaooai kiao iauo t ioa nyumbanii vitu vya nyumbani yaani ya mi apo kwamfanoaii i kamawatu ataipatamaanyingi anaongelea maisha yake mm -hmm. naiimbaye ataingiasanawayo ya, mm -hmm. sasa nihiyo tu yakuweza kube u ku sisi ni wajinga kwa sababu tunajua ea exactly ua waeeauaaa aotegeme nishawai kujaribu kudifin kipaji kama ntest idonno how tu that lakini i t kipaji minafikii ni ot au beanzawaafaa mambo yab au mambo au mpira sujui ya... wewe, kwa nini ausimone eaer ukajisikia kama nakumbuka ule wivu tuuma usimone yeah. ule ukajisikia wivu ah, ah, ukiona mtangazaji unajisikiaambayo so kind of inaku ina, ina kwenye ku, yeah. so, so it's kama unapenda i kwa sababu utajifundisha jinsi ya kuongea kwa sababu mwisho wa siku ni jinsi na amna kitabuni utakuja utaambiwa na mtuw ulifanya vile fanya hivuaut najukuta unaongeaabu kama nilivyosema mm-hmm. mm-hmm. eh, nyingi za kikwetukwetu zinakua kuhusu matusi unaju eh? i <laughs> tusemelabd eh, ishu labda ya mafuta kwa mfanoa eh? mafuta uthahaa mwanamke wa kwanza rahisi au ishua reli ya umeme mm -hmm. yani ambavyo vitamfanya mtu aseme kwamba taongelea maziwataongelea matakowfanowaanzania wamfanoutuneau kisikia jukza mwheshimiwa nyingi tu ila sasa kuna vitu ambavyo hiyo ya kujaribu ini vitunho vitu venyewe aoatkwm iiaiain <laughs> okay, yeah, okay, yeah, so so of course, I'm not so proud of how I think it's a, a sequel. Because I wish you asked me for the past years, I was very active, okay. and it was something I was working on. Like, if I'm too... me, I look at it this way it's not about me, really. It is about me in a way, like, it's not really about me, it is about what. Hmm. nabidi wajue ao watu wanawaza nini kinaumiza nini my ambao nafkirinitoawatersia mmaa ohismban napata hiyo shida kwasaabu naangalia hiv balihv Definitely, lazima uangali watu wanawazanini mdana nimeshakufa mara nyingiaka yani, ni overf- an eakenda pia pale mbele na kuifanya niweweanai a ui simu naguswananini <laughs> yeah. oh, kama anakuheshimu naaemam unaona kama akujipanga sana anakuhehimua <laughs> <laughs> <laughs> <wala> <laughs> <laughs> wewe na wenzako mm-hmm. kuachana na cheka tu mm-hmm. na kuwa, kuwa na watubaki ni moja kati ya maamuzi mazuri sana ambayo ameshawai kufanya kwenye karia yako soa yes. okay, yes. eo asante <laughs> na, na, na, na, nataka nikuambie kwamba nadhani kwa est yako mm-hmm. na ndoto zako e, nadhani tuko sehemu nzuri endelea kufanya ambacho unafanya na kwa, kwa, kwa, kwa rehema za mwenyezimungu kila kitu kitakuwa sawasawawatotowako watakuepitswa aa mwenye kwa niaba ya kila mtu mundani asante kwa kututazama na kutusikiliza Take care, my vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna aukawapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chosin amfutan cry to keepenanamuana frmshitad com