binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na waswahili wanasema mgagaa upwa hali walimkavu je mwenzangu umekula leo <laughs> kama bado hujala basi endelea kugagaa na upwa kwa sababu hauwezi kula wali mkavu karibu kwenye salama na hujambo yangu matumaini kila kitu kinaenda sawa na kama si hivyo basi endelea kuskuma kwenye shoo hii kikawaida kwenye meza hii tunawaleta watu ambao watatufundisha kwa kiasi fulani ni waalimu wetu kwenye mambo kadhaa wa kadhaa kkama haokufunzaaribu wenye salama a alkumsalam mzimaahaya kabla hatujaendelea hatujaanza tuseme mimi bwana ni shabiki yako e, ni shabiki yako kwa sababu watu wengi walikuwa hawakufahamu kabla ya yanga wamekufahamu kwa sababu ya wananchi wako lakini kwa bahati nzuri mi nilikufahamu kidogo kabla ya hapo na ni shabiki yako kwa sababu wewe sio sio, sio mwananchi tu wewe ni zaidi ya mwananchi kuna vitu ambavyo unavifanya ambavyo umevisomea kuvifanya ambavyo watu wengi sana hawavijue kwa kuanza nataka uniambie hii injinia wasabau kwa, kwa niaba ya watu wetu hii njinia ni aka kama ambavyo tunawaita watu fundi au ni kitu ambacho hasa umekisomea na ndo fes yako um, salama kwanza nashukuru uh, nashukuru kuwa hapa leo na um, tuende s kwenye swali ambalo umeuliza yes mimi nini kiswahili wanaita muhandisi mm. mi ni muhandisi na nime kwenye kwahiyo digri yangu ya kwanza ambayo nimefanya imebas kwenye engineering na ni civil enginer lakini pia historia yangu ndefu ya shule imeangukia kwenye engineering uh, baada ya kumaliza primary school 97 nikaenda high, um, pri, uh, secondary school na shule nilosoma ilikuwa ni shule ya seminary na shule ya ufundi so it's seminary school nikasoma paka masomo ya science mm. ambayo yanaangukia pia kwenye nineering so nchi yetu ilikuwa na shule kadhaa chache ambazo zilikua zinafanya wenye evya seonda u kuna, kuna mazengo ni shule za, za kiufundi tanga ni shule ambazo zilikua zinafundisha masomo ya kawaida lakini pia yana ufundi mkifika uh, fom pale unachagua fomna uh, kufanya asomaoagumcagua ufana lakini kwenye somo linaloitwa woodwork Izi kazi ambao. Mm. kama meza yetu unasoma masomo matatu lakini unasuma, kitu kinachoitwa linaloitwaambaotsommasomo mataumnsom kt aotwoaaamaaana kufnkom na somo la tatu ambalo no muhimu naita somo ambao nahusiana a en asomyanyanaylaadat fauzur an m ikawa imechaguliwa kujina naawakatiaitwabada a kanf nikawa nimechaguliwa kujiunga na DIT kufanya civil ftc Full certificate ya miaka mitatu ambayo nikacaikafanyayaikapata baada ya civil Kwa ni ya hapo nikaenda kufanya yangu ya yaei tena ya civil yaeri nika kwenye structure haya majengo unayoona na madaraja ndio haswakai yan mwaka elub wa maana hiyo pale a bit taratibu za kujisajili akujisajii no hi jia unaoliona an aiattk ni kama daktari lazima uitwe injinia fulani kama ambavyo wanaitwa dokta maruhubi yes. haswa ni tio ambayo inaendana nayako k kuna madokta wa aina mbili pia mm-hmm. kuna dokta mwenye hd maana ya digre yatatu d huyo anaitwa da awe mtabibu na kuna daktari ambaye amesomea mambo ya utabibu utabibuhizidob una daktari ambaye ni mtabibu lakini kuna dokta ambaye nih aza kuta anaitwa dokta fulani lakini daktari akawa amesomea mambo ya finance. au daktari fulani amesomea mambo ya um, sheria na vitu vingine kwahiyo dokta iko kwenye kategori mbili mtabibu na, na, na mtu ambaye ana digri tatu wamaanayaama aliod jakaya mrisho wt E, mtakatubake ambapo kwenye, kwenye elimu kisasa sasa, sasa. E, mtoto akienda kwenye shule ya ufundi anaonekana kama si si hajakaa vizuri labda kama ameshindikana hivi unajua eh? au hapendi shule kwako wewe hilo da, da, inakufanya ujisikie vibaya kwamba e, labda veta hivyo ndo ambavyo inachukuliwa kwa mfanoalam uh, elimu um, yetu ya nchi hii sasa hivi tunaanza kuona umuhimu um, naweza kusema wa idara nyingi za kiufundi watu wengi walikuwa naamini kufanya ufundikiufundi kwenye kategori kadhaa ukionekananjinia inaonekana ni tito nzuri na umefanikiwa kielimu lakini kwenye uhalisia watendaji wengi katika maisha yetu ya kila siku ni watu ambao wanasomea fund maishayetu ya maisha kila siku nyumbani umeme umeleta shida unahitaji wa unahitajiwa na um, na nyingine nyingi majengo kama hayakwenu hapa kuna unahitaji mtaalam wakushughulikiai katika maisha ya kila siku hauwezi kukimbia hawa mafundi awatuhi ana enemaisha yetuakila siku Kwa hivyo, sana, taaluma za hawawatu na isichukuliwe kama mtu kwenda ni kama mtu amefeli kufanya uhasibu amefe kufanya sheria basi mpelekeeni veta huyo akafari hayo nataka nikueleze kwenye uhalisia wa kimaisha ni ya watu ambao kwanza ajira yao iko watoto kusoma uhalisia, yetu wa kila siku tukiweza kuwapa hawa, taaluma ya mkono, taaluma ya mkono ambwotaiene uhast k wt t kca katt kwa m atakimbilia kufanya sijui kwamba hizo taaluma hazina maana mm. lakini ni taaluma ambazo ajira yake dognu m taman serikali iweke jitihada kukuza hizi taaluma za hapa katikati za watendaji wa kawaida wamfanosehemu ambao utaenda pale utasomea kuhusu mambo ya p utaenda kusomea kuhusu mambo ya umeme a manyumbani utaenda kusomea kuhusu automotive mambo ya magari utasomea kufanya utasomea kufanya it na hiyo klasi au vijana wa katikati hapo ina msaada mkubwa sana kwenye maendeleo ya nchi hmm. sasa so, nani anatuambia hivyo kwa sababu sadly engineer, mtu kwa mfano akienda jela ndio hmm? anaenda kujifunza vitu kama hivyo kwa sababu yuko kule miaka ishirini na tano then atajifunza kuranda akitoka atakuwa fundi vitanda nani ambaye atatuambia kwa kinaga ubaga kabisa kwamba unajua nini e, kama ambavyo umesema <laughs> kila siku u, e, bomba lako likizingua nyumbani utahitaji fundi bomba ndoaje na fundi bomba wauswahilini wa wale ni tunawita mafundi mangungu yani sio si, wa ukweli anakuja tu ana, ana, ana hana hiyo taalum ana aidia tu lakini hana uo utaalamu wa, wa moja kwa moja kwamba nahitajfaaa hebu tuweke akiba ya watu wa aina hii kwanza kabla hatujaweka hawa ambao wako wengi na pengine wengi wao hawana taajira mimi kwangu ni sera naiona inapaswa kuwa sera ya, ya, ya, ya, ya taaluma auamafund manun taenda pale kuna mradi mmoja wa nyumba utaanza kuona nachimba msingi ah, okay, mch- uh, tunachimba hivi ak okay, tunaingia kiasi gani na nini tunaweka um, uh, nondo kiasi gani na nini unajifunza na wewe matokeo yake sasa tumejenga nyumba tano sita na wewe salama umepata elimu isiokuwa rasmi na wewe unajiita fundi unatoka pale nyumba <gibane> na nimejenga hiyo ni unaondoka na elimu kwa Lakin, les, elimu rasmi rasmi lakini njia za kawaida ent kupata shida za watu kama hawa anashindwa kujua aniz na nini baada ya ku hapa kumbe ha, tatizo liko mbali zaidi mm. watu, watu ambao ndio hawa tunawasema wanapita kwenye kwenye kwenye za veta wanakwenda wanakwenda vya ufundi kufanya kwenye vio vikubwa Kole ni mtiririko ya nchi jitihada ya kwamba tunataka watu wetu a na elimu watuwetu rasmi natufunguen ambazo utafungua veta pata nafasi ya kujifunza taaluma ambao pia wale vijana wetu walimaliza uifn mbowapatanaafngua kisem ake anafungua, anafungua biashara salamumagonga kidogo anakuja pale anyosha anapata is yake kwa hiyo ni mfumo wa nchi tutengeneze sera ambayo itawatambua au itaweka mi, uh, milango wazi kwa vijana wadogo kupata elimu iliokuwa rasmi ya ufundi hmm. kuna moja niliona sina haki kama itakuwa sawasawa lakini naamini iko hivyo kwamba watoto ambao wanaanza darasa la saba tuseme ni milioni saba ambao wanaenda sekondari ni milioni mbili awa wengine ambao wamebaki Wana, wanakuwa wanafanya ninitunapotea yeah, vijana wengi ndosahii hivi inaonekana kama bodaboda ndio sehemu ya airamtutaambifpat pk barabaran unaongea ni sehemu ya ajira lakini tungeweza kutengeneza mianya mikubwa ya hao watu kuingia kwenye mfumo lokua rasm ambayo naeza kukuta vio kama hivyo ada zake ni ndogo hahitaji kubwa kwamba uwe nai asomt baahi yakmw fani nilikua kwenye chuo kimoja n ufanasuc nemawatoto wanamaliza tueya sekondari ya, ya kawaida ndani ya mwaka mmoja ambao wanafanya v- hiv vitu vya katikati p t ktikti kisema wamfano upakaji um, wa rangi wa magari Waring ya magari Waring ya umeme wa nyumbani vitu vidogo ambavyo ni biashara kubwa hmm. uh, sijui watu wa dogwdogoonga uh, vijana wadogo ambao wamemaliza e ya sekondarinaa mol vijana wanakwna mhdum sastukiweza kufanya hivyo tunaweza kupata solution ya hiki kizazi cha katikati ambacho wakimaliza fomfou wote wanakibilia kwenda kuwa madereva wa hmm. yeah. e, sasa unajua wewe ni kioe eh? kwa, kwa, kwa, kwa nafasi yako huwa unaitwa huwa unaulizwa huwa unasema kwamba nadhani eh, ni vizuri tukatengeneza wasaidizi wetu sisi wengi kupitia program hii au ni kuchina pengine wanafanya hivi kunakuaga kuna, kuna, kuna conversation kama hizo kwa, kwenye watu ambao huwa unakutana nao ya yeah, kwa, kwa level ya viongozi ambayo tunakutana tunakama hivi hmm. high level lakini forum kama hizi ambazo zinaweza kutupa nafasi labda ya kuchangia kwa upana zaidi sijapata hiyo nafasi nawezekana zipu lakini miskupata yo nafasi lakini kupata nafasi ya kutana viongozi wetu uh, ambao tunapata hyo nafasi mawaziri um, wabunge ambao wanaweza kuenda kutengeeza sera tunachangia na sisi mawazo kama hayo majamani ebu tuangalie kwenye jambo hivi mm-hmm. yeah. okay. so nyumbani kuna injinia ama wewe ndo wakwanza uh, kaka angu um, anakuwa kazin bratha yangu wa kwanzani injinia lakini alikua kwenye upande wa ndegealikuwa mm. uh, njiniaaatanzania yeah, uh, kwa muda mrefu sana kwahiyo sisemu ye ndo amesphpa <laughs> okay. yeah. lakini up, ulikuwa unamwona taari alikua ameshaanza kaio yes, yeah, yeah. tunazungumzaz uh, yeah, okay. mm. wazazi wako ni watu waaina gani mzazi wangu wa kwanza mzee um, yee yeah, alikuwa pia naweza kusema ndo hawa mafundi alikuwa ni mtaalamu wa t mtu wa magari nabiashara yake kubwa lia ya saffanya um, kwa muda mrefu namuona akili zake za ki na anafunguanaea kupanastuna gari moja kubwa isuzu. Um, yo, mdogo mzee hiyo kubwadogo aonamzeeka na nalikuwa na akili kubwa ya aa ya kufunuamama ni mamaa makmakeuwaaapiw wwakwanza ana mmoja ijana sitbwaa mzee wetu kidogo alikuwa, hmm. huh? okay. yeah. alikuwa ametengeneza mazingira mazuri kwa jana wakewatoto wake wa yu... E, mime, si, si, kama atfanyamimi beameweka mazingira mazuri hatuadnm laiikikubwa pia dini ametachia msini mzuri wa imani ya mnu mtotoamenda mm-hmm. madrasaamesoma vizuri wa namshkuru um, mwenyezimunu anadn a okay. Um, maswala ya chakula yeah? t um, una, unafanya shughuli za kimpira tutazungumza tuta kwa urefu huko lakini nataka tuzungumzie swala la discipline ambayo wengi wetu hatuko nayo kuna siku nilikuwa naangalia video fupifupi fupi zile ambazo profesa janabi huwa anatengeneza Eh, kuhusu swala la chapati mandazi bia na, na mambo kama hayo binafsi wewe huwa una, unaangalia afya yako ama kawaida tu kuna nini huko lete sangapisaizi ah, tunaweza kula inabidi nile, nile kabla sijaenda kulala wewe uko na health yako ama yeah, niko lakini kwenye kwenye ae tofauti kidogo mm-hmm. uh, mimi na imani kubwa sana ya kwamba chakula ni kila kitu kwenye mwili wa binadamu mm-hmm. na vyakula vingi viko ambavyo ni sumu na viko ambavyo ni uh, vizuri kwa ajili ya kujenga mwili lakini naamini moja ambayo nd nimekuwa nikiifanya maisha yangu yote mimi sio mtu breakfast una kitu anaita mifunga ii funga mm. ya asubuhi yeah. mime alwys labda asubuhi inaweza uh, kunya tu kikombe chichai aukahawa asubuhi sio mtu wa bfast for years Uh, kwahiyo wanaita intermed, yeah. like yeah. so asubuhi msili mpaka saa s saa saba ndo napata chakula mm -hmm. kwahiyo naifanya mimi niile kitu chochote mbele yangu ala okay. inamipaka a suka ndo miatakaska mm -hmm. um, kwahio si asubuhi naanza kula lunch na dina na mimi kutokana na mazingira ya kazi, kazikazi na maisha ya kawaida kwasababu sili fast nyumbani ambayo ni ya maana mm-hmm. na nch ntakwa kazini kwaho mi chakula chan kikubwa ni dina nyumbani kwaoama mm-hmm. okay. yeah. kwa kuchagua chakula hki nanbua on wao nafanya asubuhi sasa nisii kabisa Okay. Unafanya, yeah, mazoezi. My yeah. unafanya mazoezi ai oh, kwa muda gani kila siku kila wikiaawe mengi noso mi ni meemba wa jimkana kishatoka kwenye shughuli zangu jumaa tatu jumaatano na ijumaa ndo nakua pale jimkana fanyamazoezi kuanzia saamb mpaka saa, saa moab mm. achea mpira mepata nafasi ya kukimbia kufanya na nini kufanya mazoezi kidogo ya tumbo nakuwa ni mm. jumatatu jumatano na jumaa kwahiyo hizo ndo mara nyingi za za okay. Kitu ambacho zaidi kwenye maisha yako mazoeziawenasa um, nafkiri inaweza kuwa ni kifo cha mzee wangu s naalikuwa naishi dodoma wakati mimi naishi hapa tulizungumza um, masaa machache kabla kifo chake ki. baadaye tunkashangaa napigiwa simu na ambayo mzee amefariki ka naum kana matatizo ya moyo na nmetoka kuzungumza naye magharibi saa mbili na nusu napigiwa simu ambayo mzee mfarikaani so sikutegemea kwanza kusikia hiyo habari pole yeah. sanamshkuru unadhani kuanzia hapo ndo kulikufanya uwe shababi zaidi Um, salama mimi nilianza uh, kuishi mbali na wazee wangu toka nikiwa darasa la kwanza so ya kwangu mwenyewe imeanza muda mrefu sana99 mimeanzara s na sisi adaressalam na mzee na mama walikuwa dodoma so, mzee wangu kwa, alikuwa very smamzeewangualikua kwenye mambo ya wa shule wao aliona ijakusoma hapa daresslam baadala kuishi nao dodoma kwahiyo ksomanaishi gerezidnekund sl a ma k darasa la kwanza unakaa mbali na baba na mama so, stability yangu ilianza ya muda mrefu primary schul likizo na kwenda dodoma tunakaa narudi daresslam baadaye nimemaliza darasa la saba kaanpeekas baadaye maliza n sl nikarudi tna dareslam kuakusoma hpa aezakusema ska me sana na mzee kwa maana ya muda wangu mwingi wa maisha likizo nayeye akijadarsa na nkuwa naamini kabisa kwamba sasa nikishamalizana na mambo ya shule nanini utaka pamoja ataanza kufurahia matunda ya watoto wake nanini ai mungu amemchukua kabla jafika mwenyezimungu huwa anaandika kila kitu tukuwa tunaongea leo hapa kwenye, kwenye hii meza kwamba vitu vyote ambavyo vinatokea katika maisha yetu tayari vinakuwa vimeshaandikwa na najua unalijua hilo swala kas Eh, hapo, hapo, hapo, sasa tunabaki kwenye family. maisha squeezy, jinsi yako eh? na maisha wako, ali, ali, na maisha ya ambavyo na na ambayo wako alikuwa anaishi baba anafanya kazi mama anafaya kazi kuna dada wa nyumbani ambae mara nyingi ndo anaangalia waoto wa i eh, wazazi wengine huona kwambanoa ah, you know acha nimpeke mtotowangu d you no know? kwasababu ya ubizi ambao yukonao unadhani boarding school inafanya watoto wawe shap wawe, wawe na uwezo wa kujitegemea mapema ama ndo kama hivyo ambavyo nadhani kwamba watoto huwa wanaenda kama kutupwa hivi kwamba endelea tutaonana likizo likizo ukija hmm. bado niko bizibize ntakutoa sifu mbili tatu and then utarudi tena hmm. mimi nasalama naiona ina faida na hasara hmm kama navyosema keli maisha sasahivi ni kukimbizana baba enda kazini mama naeda kazini mchana msichana wa kazi juoni ukirudi pale una mambo yakumaliziakazini anaah kweli ni ngumu mm. uh, naiona na faida yal kwenye ya kwamba watoto wanaweza kuwa salama wakati natoka likizo sasa narudi shule shuleasl wiki ya kwanza ile yote ile nakuwa kama nimef yani, na, yani, maisha ale umepata yale ya mwezi mmoja ulwalikizo mzuri h ash kizo meksh ki ya kwanza ile unalia itu kamahao naendelea mbele kwahiyo kuna mapenzi ya watoto ambayo wazazi wanatakiwa yafana na kuna yaya mtndo en akimtoa mtoto salama ukampeleka mazingira ambayo anahitaji kusimama mwenyewe huyu mtoto oatakuwa um, anahitaji kusukumwakufanya vitutafanya mwenyewe hiyo ndo i h uh, idha mtoto umpeleke mpeleke school au umpeleke maeneo ambayo anaweza akajisimamiaa lakini mapenzi ya watoto pia ni muhimu watoto anahitaji kuonyesha mapenzi ukiweza kumwonyesha mapenzi mtoto ambayo yanamwingia kwenye moyo wake na mahali naye atakuja kulipa al mapenzi takfika nayee yendo anapaswa kuangalia wewe Yeah. wezetukambia mle mtoto wako vizuri ili baadaye asijakakupeeka kwenye nyumba ya wazee yes. atakaa atakaatuna wewe na kama na mke wake na watoto nini nawe umo mlemle mle, a <laughs> <laughs> kwa sababu wee hukum send, send sana na atakui unamojasalama alinadiia babu yanama hmm. fanya wema kwa wazazi wako na wazazi wako na wewe utafanywa wema na wako na naukifanya ubaya kwa wazazi wako na tafanya ubaya kwawatjanooaaa kwayo kile kitendo kimemchosha yule mtoto for mkua ule mzee akampandisha kwenye I mean, sort of means of kama ni punda au pikipiki aao okay. akampeleka mlimani sehemu ambayoi kijijini porini kuna wanyama kuna nini baba leo nakupeleka sehemu nzuri sana Pan, mzee jua kwanza kwa na litakuchukua siku nzima mpaka pelekapale ndo umatakua mwisho wa siku itakuwa kumtupa mzee wake mahali ambapo miaka hiyo hiyo baadae kuna wanyama na nitakua misho wa maisha yake wakati anamuacha yule mzee Uh, mzee akawa anacheka ah, kijana akashtuka kaambia baba mbono nacheka mimekuleta sehemu alikua aki mzee atakuwa very sad nanini kame nacheka kwa sababu hapo uliponiacha leo mwanao atakusogeza mbele kidogo <laughs> nini maana yake yani, unachokifanya leo kwa mzee wako kwa mtu ambaye anahitaji huduma yako wedha ni kibaya basi mtoto wako atakfanya ubaya zaidi zaidiyake kidogo a shida ha ata kuacha apa lonaha takupeleka mbele zaidi <laughs> kwayo wazee wetu a tufanye vitu ambavyo ni vizuri kwao itakuwa ni akiba yetu aaufanyi bur wenye misingi ya malipo ya mwenyezimungu ni a haki And salama uwezi kunipa chai chumvi mungu umeeka chi mungu ameahidi kumlipa mtu kua wema naofanya na kumlipa mtu pia kwa ubayanofa kwahiyoni iia a nataraji kuwafanyia wema watu ili na mimi mlipo wema kuna stori mtaani kwamba ndani kabisa ya huo moyo wako wewe ni shabiki wa simba ila pale jangwani ulipo hizi kama injinia kazi tu ndo ambayo imekuweka pale na inabidi tena uvae lile koti likutoshe vizuri but kiukweli unawaidia wananchi salamamii mwananchi sana te naurisi mmojawapo ambao mzee ameneachia ni hiyo yanga yanga saa mzee wangu na alikuwa na rafiki yake mmoja m 99 mechi ya simba na yanga nakumbuka mwaka kaababu nkua darasa la pili <laughs> walikuwa wanasikiliza kwenye redio mechi ya simba na yana ayanga akafungwa iyo mech libeba yale maumivu alioyapata na yey narafiki yake wote ni timu moja kwahiyo unaiona ile n yao na malalamiko sijui na mi nikaibeaa99 salamu mi pia kwenye futball nimekuwa mm-hmm. mpenzi wa mpira kwa muda mrefu mm-hmm. na hiyo 1992 naezungumza naanza kufuatilia mpira miaka hiyo mi nikiwa mdogo pale gerizani kuwa kuna timu yetu pale naitwa gerezanii awa kina namjua jon mwansasu okay. mwansasu ndo anacheza timu yetu ya mtaani hiyndondfende an mwasasuni kaka zetu awakubwa tumekuwa nao gerezani ge, ge, sisi watuusisi wadogo watu, zao mm. timu ile inacheza miaka hiyo inashiriki ligi daraja la tatu ambayo ni kanda ya ilala kuna timu kama Boom, fc pentagon ashanti sijui vijana ilala manyema mpira ulikuwa mkubwa sana nafikiri hamasa ni kubwa kuliko hata safarihi hii safarihi tunaziona za simba na yanga mimi naipikcha ile hamasa ya ligi daraja la tatu ilikuwa kubwa kuliko yanga na, na kwa ya ilikuwa wa karume pale, mechi. Pale, unaingi, saa 6, saa 7 kwa kutazama mechi inafanywa klnnsaa za mpira wakati huo ilikuwa inakuja gari nzima imebeba mbwa waawnauuuka uwana walikua wanakuja na gari nzima kama wa ulinza ilabu ilikua nikubwa ssi nakumbuka gerezani hkuna watu wanatoka arabuni wanatuma jei miaka hiyo je a timu wanatuma viatu miaka hiyo ukiangalia uwanja unavyojaa mechi za shanti sui na pentagoni ashanti na bom sasahiuwezikuona kwenye mechi za ligiuunzka a ait ya wachezaji au kina mwansasu nataka nikwambie miaka hiyo anacheza mwasasu ligi daraja la tatu wachezaji wanaocheza pale ilikua kubwa sana Evo, mimi miaka hiyo mi, mi, mi, mi nakwenda mi ni mtoto napanda kwenye gari la gerezani f pia umekwenda kwenye viwanja kama hivyo mtoto mdogo yani nafkiri i huko uh, kwenu sko lazima utaannym nakuzungumzia hiyo miaka ya tisini mwanzoni sijui hata kama a mbaoane mpira on adka upenda yanga a taachyana wanu iyan e namsuport baadaye um, imekuja sasa kwenyeh windo ya, ya investment uh, gsm ya kwamba sasa tunaidhamini yanga ingini endoheoinvesment kenye group huyu mtoto wako kwahiyo naweza kusema uh, its asti yani mungu amepanga akifika huko yanga kwa kupitia gsm lakini ustbemy club for a very long time Yeah. Um, k kuna kuna, kuna kuna hilo eh, la kwamba watu ambao hawalijui ha, ha, ha, lakini nataka tu, tu, tuanzie hapo kwenye swala la uwekezaji ambalo ndo limekufikisha kwenye, kwenye klabu yako pendwa ili kwaje kwaje mpaka kama kampuni mkasema kwamba hii ndo klabu ambayo tunaitaka na sio eh, ashanti yno you know? au lipuli wai yanga kulikuwa kuna mkono wako wewe hapa hapana kabisa salama nitakwambia hakukuwa kuna n yangu yoyote ya kwamba twende yanga badala la y kuenda timu nyingine kuali liaza miaka kadhaa iliyopita siku moja ilikuwa nacheza mechi ya yanga na majimaji yasongea kama kwenye uwanja mdogo mkubwa n ana mdogoaaa simu smuhalib ni uh, eent wa gup yetu kapa wetu nisongea unajua haliba nimzaliwa songeaaja kwetusongea hiyo ndo timu yangu aasahea tmako gaasao ntaingiaji aaabasi kasaanjo autaratibu akaja kitu kizuri ni kwamba watu ambao wa walikopo kwenye timu ya majimaji ni watu ambayo amesoma nao kina godi mvula walikuwa nashangilia yanga yangu tumewafunga nafkiri tatu moja mechi imeisha namwona mtu anasikitika na kuwakumbushia miaka nyuma aliyoka kiishi nanini haiyetu ni mbaya tunaomba sahivi tumefikia siku hoteli flani hatujalipa basi atakiwa turudishe songea hatuna mafuta nao naa nanin nahotel kna mbazoatkwa zilipa basi kaabiaaya nikabao gharama za aamaaifib kaisupoti maji maji nikaenda songea akutana na wakati huo mkuu wa mkoa alikuwa mzee wangu pale d maengi ambaye aiimkua mkoawasingida ukateneeza ya ku kum nikawaa mtu ambaye atakua nadi nao naii nikaanza kuwakwanzi sa Uh, kalongala akawasimamia basi timu ilikuwa we'll kwenye ikajisaidia mpaka timu ikamaliza msimu kiwa aaaan na ma yanawa ege ya yanga na so no mahusiano yetu yalianza kwa i aju akatia upande wa mavazi nch weown anumber of shoping mals tuna hmm. um, sasani mal par tunaso mal nyingine uh, um, uh, ya pugu tuna samora avenue na hmm. uh, anme of sho across the county o hmm. kwenye upande wa mavazi tuko mbali sana k akatiproch sema saa tutafanyavin ya jezi kwenye nchi hii ndo jezi ya kwanza nzuri na bora kwa vilabu ambavyo viko nchii an msi tatu iyopita iaakuwatengezea ta na hapo ndo ya je na ya je a ueta enye mavazi yawacheajianza ne ceuamb o eanzia kwetu na tumeifanya kupitiaomabadilikomakubwahivi leo vilabu vingi vinaweza kufurahia matundaya jei kwa mm. mfano sisi yanga inatengeneza mamilioni ya pesa kupitia jezi kitu ambacho hakijawai kufanyika kabla ya sisi kuja simbu umeona wamesain ya yeah, billion kwenye jezi peke yake hayo ni mabadiliko makubwa sana ambayo sisi ndo mm. yeah. so, sasa i ishu ya, ya mwekezaji sasa au sio injinia mimi nawewe tunajua hali kama ambavyo ilikuwa kwa, kwa timu ambayo mlianza kuispot kui mara ya kwanza klabu zetu tuzungumzie sasa kubwa ambazo zina mashabiki wengi wa, zina wapenzi wengi wanachama wengi lakini mifuko yao imetoboka kwa wewe kuwa ndani kwa sasa <clears throat> ukiangalia kwa huku kwako unapajua, lakini kwa jirani yako anaianajuaukuwaaa kwa, kwa ya gani anil kubwa zaoaia kwamfanoea okay. ninch mbayo meendelea aiwanajiweza r wa e, Missouri, Algeria, kubwa ni kubwa. bado na nautajiri wote wa watu ambao ambaokasababu watu ni hazina lakini bado ha, ha, hawaishi kwenye standard ambayo wanatakiwa kuishi y yeah, salama ntakwambia uko um, sahihi kabisa vilabu hivi ni vikongwe yanga imeanza 6 imba imeanzarso yanga ina miaka h a saba leo ya umri wake simba ina miaka 6 aumri wake toka meanzishi lakini ukiangalia umri wa vilabu na naya hivi vilabu havifanani na vilabu vikubwa kama ahli vimeanza zamani na nikubwa takombea kinachoturudisha nyuma kwenye hivi vilabu salama ni kitu kinachoitwa mfumo mfumo wa vilabu hivi aukua unaipa nafasi nafasi nmafafenm takambafany san na kupewa huyu mtoto aica kuanza kumendeleza katika mazingira mengi imenipa nafasi ya kujifunza mambo mengi na kuendelea kusoma na ufunzamhou na, nacho ambayo ndo ya hiki ambacho tunakiona vilabu vyetu itokua vizuri ni kujenga mfumo so wakati unaichukua yanga kwa maana ya ku kuchu kulikua kuna nilikuja na mipango miwili kuja na plan, mpango wa muda mfupi na mpango wa muda mrefu mpangowa muda mfupi i wakati ghalib naambia ban nataka uisimamia nilimuomba kama ko tayari kum katika kipindi cha muda mfupi actually, mapenzi ya ya mfa alikuwa anatoa gharama zake kusajili wachezaji unazungumzia kuhusu lab mara ya kwanza tumekuta sisi naishi manze tumeitoa tumeletaaadaypo saht l l jambo la tatu kusajili tumekutayanga ikiwa na wachezaji lakini sio wenye i ya juu sana o tukaanza kusajili na s tunakwenda kwenye hatua nzuri hiyo si yote ya ilikuwa ameiso pia yee lakini kulipa mishahara travels, timu inasafiri kutoka hapa kwenda mikoani kucheza mechi ala naaaaotaangukia kwenye mradi wa muda mfupi saaa maka kumi huo nalipa mishahara asailiacheaji afanya lakini liakikishi kwamba tunakwenda kwenye hatua ya pili ya project ya muda mrefu na ambayo tulikuja naye ni kitu kinachoitwa klabu yetu kutoka kwenye mfumo wa kizamani kuja kwenye mfumo wa kisasa ndio yetu ostagali kuo na, na atusaidie atu pia kufanya kumywa so, kampuni ai laga utokao vizuri kwenye mambo mambonineri aa kamati tukaiunda wako vizuri kwenye sheria lakini have they club. Una watu wa wako kwenye wao vizuri wenye shera aie m hatua taaumatan eeutosommaandio ywathao no tat na chini ya potfolio ya liga kuna vilabu 42 2 kutoka kwenye ligi kuu na 2 kutoka ligi daraja la kwanza kliya liga na vilabu 42madri na nyinginezwo kama barcelonas na nn kwa hawa la liga ndo anaomeneji hivi vilabu 42 kila club Wanajua hawa watu wana dament zote zinazohusiana na zinazousiana tukiwaleta hawa watu tutajifunza mengi kutoka kwao na kwa sababu shida yetu tunayo ya kujua vilabu vyetu haviendelei na hawa watu wana tukiunganisha hivi vitu viwili salamafnst ng transformation ina base the transform, trans, a club club yetu inabase kwenye ntiansoiaball club lakini sisi tulichagua vitu vitatu tanh kwa uchache cha kwanza ni clusi klabu yetu inamilikiwaji theare thimo ya kwanza ni clu casoio inamilikiwa na wanachama00si ya pili ni throug klub kama azam ia private football club therowne by a company oran individual 100 alafu kuna optien ya tatu ya ownership nimixe model ambayo ina nafasi ya wanachama na nafasi ya mashabiki sasa kwa guidance ya nchi yetu abana hizi clab zinapaswa kuwa za wanachama so we went foradel asilimia 51i kwa wanachama asilimia 9 tuiuze kwa wawekezajiada so, I mean ni apii ni kuhusu ya sasahii niwanachama tuketa wawekea kwamba club itabaki itakuwa na zile u zake zote kuanzia kuja kwenyeagai kuja kwenye kwenda kwenye katibu mkuu wa na, na so mm. itakayowaunganisha walnawceiyttwaust itakayokuwa na h9 za, za, za, za wanachama mm -hmm. na a za wawekezaji itakuwa na bod ombe ambao watakuwa tisa fi from the club kama maority f from theivestos itakuwa na ceo and then theetftheatpiutokanana yaa na mahusiano kati ya wanachama na wapenzi na klab yaoakeeaeswasu mbatawamatunamtaka nani msajilini salama msajilininani hawamashabiki eif the dot how an wee b toru thisbl clb na hizo demands ambazo mashabiki na wapenzi wanaziwekhtu wahotukajifunza kutoka kwa laliga sasa mfumo wa ngement kati ya wanachama na klab yao soa w e o eothem hapo sasa tumekuja na mfumo wawanachama enafrican sasahivi wana mfumo bora kuliko mfumo wote katia ukandasa kulipa ada am00 ambayo ni ada ya shilingi elfu mbili kwa miezi kmi shilingi mbii400 500 ya kadi na as of now salama ware talking about amillion sitting there biioilin ambazo zimekusanwameanza ataa wanachama ili waingia kwenye mkutano mkuu ilika milioni ia aboutbilliosii mbayo inatoana na unaweza so kaanza kuona sasa tunaweza kuanza kupatakutoka wa wanachama wetuataa nikukatishe kidogo yes. e, mtani naye alifanya saw eh? kwa hiyo hiyo ya 49 kwa 51 lakii maneno kibao mtani h wiki hii ambayo Tume, tumekaa hapa e, wiki, wiki iliyoisha ni yani jumatatu jumanne jumatano alhamis jumaa jumamosi kuhusu swala la pesa kwa sababu kuna pesa ambayo inasemekana ilitolewa ya bilioni ishiini ambayo kwa mujibu wa mitandaoni hiyo hela haijulikani ilipo y e, watu wanahoji imepelekwa benki gani e, nani anajua ilipo tuliona tu kwamba kuna cheki ambayo, ambayo imekabidhiwa E, njinia kwa upande wenu nyinyi sawa mm. mmejiandaa vipi kwa sababu e, maneno yapo hata kwenye kanga au sio yes. kwamba <laughs> e, e, njia ya, ya, ya, ya, ya rohoni kwa mumeo ni kupitia tumboni tumbo kwake huo uwazi huo, huo watu wanaujua wana vipi kwamba sasa huu ni uwaziuko yeah. sahia hizi oball lub zinahitaji sanaana eiaeo um, gharamaasanuoa wanaeau i mean, mm -hmm. ambacho tumekifanya salamu na ktaa a mfumo ambao tumejenga ucihaaayetu tuli tulimwalika mweshimiwa rahis wa awamu ya tano a awamu ya nneawamu ya nmweshimia nne, yes. mm. d jakaya kikwete alikuja serena na ilikuwa live kwenye vyombo vya habari tuna tunautokaauka tulivyotoka pale tukaenda kuifanya hiyo ilivyokamilika ipot tukai mbele ya uandishi wa habari ile kamatiyetuk baada ya hapo yale mapendekezo yote mm-hmm. uh, ya mabadiliko ambayo nilikwambia tukawaita wanachama nao vikao kuwaelimisha mabadiliko ambayo tuata nayo nay na tukawapa ya i l waweuto mawaz uwa e tuka uh, zile changes ambazo walikuwa uh, um, na walikua sense mm. tukapata katiba yetu mpya mwaka jana tukafanya mkutano mkuu wa wanachama ambao ulihudhuriwa na wanachama wanacama nmweshimiwa dr jaka alikuwepo kama mgeni rasmi tukapresent ile transformation na wanachama kwa asilimia amja wakapiga kura ya ndiyo ya mabadiliko hayo amayo yalikuashirikishi Give them wanaweza kusoma wakatoa kasoro, wakatoa kasoro serikalini waawea soma wakatoaasooka a kupta serikali daa t arua a kuinisha ya, ya kwamba tumeweza katiba yetu imepitishwa kwa yale mabadiliko a tahsw uendelea a maana yake imepata baraka za serikali tofauti na wenzetu imepita huku imezuiwana wengin wamezusisi ketu imepita katika mifumo yote na wameibariki na baadaye tumepata barua kutoka Federation, ambayo ndo sisi ni mwanachama wake ya kwamba tunawapa kipindi cha miezi sita umewezeku yale yaliokuakwenye ktiba ahivi tunavyozungumza mm jana tumetangaza uchaguzi uh, wa mabadiliko hayo ss hizo za kikatiba ambayo itabidi tufanya uchaguzi mpyanabadilikatanuchagucagutafania tarehe kumimwezi wa saba hali ya juu pantuambazo tunazifana skuakishutsiku ya jumatatu juma nne yakuelezea yetu matawi matawi yapi tumesajili mangapi ne an Tuta, kupitia hayo matawi um, tutaonyesha hizo hesabu lakini lakinioha unakwenda kufungua fezi ya pili ya ya mashabiki ta simu zaos ambayo tumeul salama ukifisni okay, kwako uhitaji kwenda kwenye tawi kama registration kamasa tunaifanya unaingia kwenye unajaza taarifa zako inakupeleka kwenye uh, payment gateway kama ni mpesa tigo pesanini mm. unachagua unalipia mm. inakupa message ya kwamba tumepokea malipo yako na tutakupatia kadi takapokua tayari tuako unaweza mm. kutumiaufanya hv unaweza kutumia, app yu, unaweza kutumia USSD kwa watu ambao hawana unaweza kutumia web mm. so hiyo tunakwenda kuinch kama phase ya usajili wa, wa mashabiki wetu tutakuja na mahesabu ya wanachama ambao wameshasajiliwa lakini pia tunakenda kufungua uwindo ya pili itakaoruhusu watu wengi kujiunga zaidiwaho mm-hmm. kiufupi zile ailimi 49 za sasa ni zanhapana o asilimia 49 za kuuza itakua hivyo baada ya kuwa tumeshakamilishaya la mpya tutakachokifanyatutafanyayaayeu So, thamani so, ya ya ya ya yako ameshinda ata amaianattanan mieka tu ii9 uikaasilimia iat wahyo sasagsm hajanunua hata share moja baadaya if ataona kuna haja ya kununuaso kwa klabu nadhani pengine gsm ndo ambao wako mguu mbele katika ku, ku, kupewa nafasi ya kwamba you know e, na umekuwa mzuri sana kwetu no, no, sisi umetuletea no. huyu na huyu no, na huyu no, no, no, no tafadhali anza kula unajua kama chakula mezanibaba anza kunawaan uendeleesulamtukija <laughs> wende, <laughs> kwenye, kwenye na, na chochote ambacho kitakuwa kama kwa mfano ima simba wanasema50 ya, ya share zao mm. ambayo muhamed amenunua ni0bilio mm. sindivo49 yeah, 9 akwnda ainiwka baadae n kaa ma000 aia okay. maswali mawili kabla tujamaliza e, la kwanza ni kuhusu mashabiki wa hizi klabu e, mtaani kuna stori ambayo ni fact. hakuna mashabiki wa gumu kudili nao kama mashabiki wa simba na yanga hakuna mashabiki ambao hawana shukrani kama mashabiki wa simba na yanga injinia sahizi mambo mazuri klabuni akaribia kuchukua ubingwa uh, wa ligi baada ya miaka minne kila mtu ana anakila mm? mtu anawapiga mgongoni lakini kama mambo yakienda kombo vitu haviwezi kuwa sawasawa mmejiandaa vipi na hilo na kwenye nyuma ya ubongo wenu mnajua kama mashabiki wa hizi klabu huwa hawana shukrani shukranisma wao wanasifa hizi na haki yao wow, wameshajipao hiyo haki haki ya kwanza ni ya kushangilia watakapofanya vizuri mm-hmm. lakini haki ya pili ni ya kuzomea watakofanya ashabitchee atusi kje sisi wakati tumejoin yanga yanga ilikuwa shimon uko chiniayang fanya iurana o u shida cheaji kavunja mkataba ajali mshahara mchezaji siui kagomea kusafiri natim sijuia um, wacheaji si iko chini sijui iko chini si yani, kila kituaezakusema haiyetu ikua mbaya baada ya maji kuondoka yanga lipokoa kwenye wakati mbaya kwa timu mazoezi ya a aa safirmae maeaataie sisi hatujaji yanga wakati inafanya vizuri kwahiyo hatujuisn ya klabu ikiwa inafanya vibaya watu wanaa vipi umekuja hmm. wakati timu hamna mtu anaaminiwa hata mmoja ukisema jamani timu imelipa mshahara watu hawaamini utafikiria hizo pesa zinaingia mifukoni kwao hakuna mtu anawamini hakuna mtu anaiamini timu timu ikishinda inaonekana n kama ni bahatita makocha kocha anafanya vibaya mwondoe mlete kocha mwingine mchezaji huyu anakuja anafanya vibaya mwingine hali ya kawaida yani kuna mtu thaifu, thaifu, kipindi wonaf atukuwa dhaifu h asimama imara najua ninapokwenda tunataka tuipeleke leo salama o ambayo tunaipata tm inachukua ngao ya jamii tim inachukua ubingwa ikiwa na points kumi s kumi ngapi kabla mshindi wa pili huko tumempita tunakwenda kuingia FA Cup final na tunacheza makombe matatu kwa, kwenye meza ndani ya miaka mshinwapilina ana zitakuwa nyingi najua hawa watu watakua hawananajunajua imejengekaya kwambana simba wana watu hatari ne apo tamb yani mmejifanya mko juu pale nghuhat Uy- sinajuaatutishautaonaa yani, <laughs> yani, uh, uh, uh, <laughs> maswali yangu mawiliaishi samehe kaba tuamaliza uh, asalangu mawili moja linamhusu haj lakini lapili lias mchezaji ambaye afrika mashariki na afrika nzima ina, inamjua na kumuongelea kwa sababu ya vitu ambavyo wamevifanya msimu huu k mm. una niliskia nataka uniambie leo kama ni ya ukweli mm. hapa namzungumzia mayeewndo ambay ulienda kumsajili ononomfwaam kwa sababu simba walikuwa tayari wameshamtongoza na kama mitego yao likua tayari meshaa uka, ukapiga mpira wajuu kaaakukimbia baadaye akaletwa kwako na polisi siu wanajeshi kwa sababu ya mgeni rasmi kwenye mikutano ndo ambaye alihakikisha kama anakua osai <laughs> mtwuakuyim chakul ha- ha- ha- ha- ha- kuna mtu mmoja anaitwa anaitw wenyewewanamwita ni mkuu wa majeshi ya ongo ni yan yanga kulikoynwaliokua <laughs> yaani ni yanga kuliko yanga wenyea hapa mm. na ni mtu ambaye amekuwa anapenda mpira kwa muda mrefu sana na amekuwa na amekua kubwa sana kwenye mpira wa ongo anavilabu vitatu pale paleongo yee ni okay. kuna la kubwa inaitwa union inaitwamanyema mwakajani mm. uh, amekua nafasi ya pili kwenye ligi nyuma ya mazembe natl katikati yao pale wao kubwa sana lakini alikuwaal anaitwaeahais mkubwa wa majeshi ya congo lakini ni yanga kuliko weweann uiko weeanaweakuw nazso yeye hawa wachezaji alikuwa na wan ni mtu ambaye amekuwa akiibua vipaji anawaweka kwenye klabu za kwake anaingia nayo mikataba kuna kitu kidogo kongo kotofauti kunaweye a amemwachia mama mmoja sindo reient wa ita club lakiniwiwa lakini eh, salama mkubwa sana waesa gari za kijeshi pae na naii aataka a kwa wachezaji walikuwa tua na mwaka jana baada ya ligi kua imekuisha wanashiriki tmashindan ya kawaida na za huko kupokelewa airport baadaye mm-hmm. tukakutana na general, kuingia kwenye h ofisyake inzi wa hali ya juu kafika a akawaita akawaita wasaidizi wake ndani ya ya ambaetaauma kwenda kwenye klab yangu tanzania <laughs> nataka na na mkafanye vitu viwili vikubwa cha kwanza mkacheze mpira kwenye kiwango cha juu cha pili nataka na nidhamu ya hali ya juu na baada ya kumaliza ayo mazungumzo akasema ninayo zawadi yenu fungua akatoa baib mbili akawa kabidha wale wachezaji kwamba hii ni zawadi yangu kwenu nataka na mwende mjitunze kwa kumwamini mungu lakini mkatekeleze hizo task mbili tasiili lizowap awa wachezaji waliahidipale kwamba sisi zawadi yetu itakuwa ni ujina hiyo ni kauli walitoa mbele ajara, ya eneral na kwamba tutakupa zawadi ya kujua maendeleo ya bina tunaelekea kwenye nafasi nzuri ya mwisho a msimu kwa ajili ya ligi shinda mechi ya tarehe kao uenda tukawa mabingwa laini pia tunachea finaliatarehe mbili julaituaweaamabingwamakume matatuwnajuatati wachezajiwetu a akishafanya vizuriaaalikuwa mfungaji bora mara mbili nafasi ya pili kwenye ligiya congo mwakajana alikuwapili akiwa na goli kn mwaka alikuwa pili akiwa na goli kumina tatu kwahiyo ni mchezaji ambaye anaweza kuhitajika na na wenzetu, walikuwa kuna, kuna ego fulani kwamba watu wakaanza kuingia kwenye mtego kwamba wachezaji wa kongo ni wacheza na lakini naiona nwac na wachezai kutoka kongo kwenye ligi yetu azaawae wengine wanaeza kuzungumza lua kama maele anaongea kswahili okay. anaez ku vizuri chakula cha hapa kinaendana na chakula cha kongo kulikuwa kumleta mchezaji kutoa kwenye mazingira jariunpit hauhisi kwamba hawa wjamaa wanakuja hapa wanachkua nafasi za ndugu zetu una, kama unavyojua najua wewe umeishi nje wakati una, unasoma na vile vile huwa unaenda unaona useme kwa nchi kama uingereza mkubwa wa uingereza ambaye anajengale nchi sio ingereza okay. e, wageni utok e, e, right. e, huko nchi za kimaskini yeah. zalaywlam za, za, za wa watu wamekuja kutuchukulia ajira zetu wakati wao wanasubiria pesa ya, ya malkia kwenye dirisha kila wiki mm-hmm. au kila uike, mwezi mm-hmm hili linazungumziwa njinia kwamba wachezaji wengi wakigeni wanakuja wanawofanya wachezaji wa nyumbani kwetu jeihuaauandai wam eh, amiri, amiri wa morogoro hodari sana e, pengine tumpe nafasi eh, anaweza kucheza vizuri namba ya juma juma akarudi congo mnaangalia hilo ama tunaangalia kwamba si tunataka ubingwaasoa ana s unataka ubingwa, <laughs> ubingwa kwahiyo kwa kungata au kwa kutia kuchaaahiyo iko sana tim zetu zina matokeo waunamtafuta mttakukwenyechtuatutaltamtu ambayenaweekana awatunaana mm. so lakini kwenyeumesaatuanua <laughs> kwenye inginulakini kwenye <laughs> la piliakuachua ijana wetu mwaka u tumemchukua mchezajidambundo kutoka dodoma jiji ni mtanzania mwenzt ana dogo uasaamfano mechi ya dodoma jiji na yanga baada ya yanga kupata draw tatu mfululizo ne ikawa kubwa ya mashabiki alianza uh, kijana kijaaambundo na akafunga moja katika magoli bora ya msimu aa n kitu cha mwisho kabisa kwenye development ya mchezaji watu kamba, akiwa amheawamea kwanza anacheza anapata dakika hiyo yeah, ni anacea au ni t aaana mchezaji nataka nikupe taaluma kidogo salama kwa niaba ya mashabiki development ya mchezaji sio0 pekee yake pekeyake salamya mchezaji fsenye kiwnachauntgmy owataawauwa wakati huko vilabu vingine hawana tuna fitness coach wa kiwango cha phd chahd tuna tunaai ambao vilabu vingine hawana tunai wa kiwango cha juu fo brazil tuna daktari wa kiwango cha juu a watu wote ni ya kufanya mchezaji ufanye vizuri kwenyevilabu vingine hawana au wakiwa navyoinakua ndogo salama hatapata hata dakika akiwa ya yake a a kule cool, yeah, ana train na pasi town siju mtu katoka huko kwa season premier league anacheza na watu wa kiwango cha juu pa sawa development yake ya mekeson kuwa know, pale ahli ni kubwa kuliko angeendelea kwa simba na kapata 90 minutes likewise akitoka pale ahli akaenda club kama manchester au everton au liverpool au uspa za wone it's another development anaweza akacheza 90 minutes ahli akinienda kule akaacheze lakini kule sana the level kwa watu wanapaswa kuelewa na polisi yetu sisi tukiwatoa wa wachezaji hizi timu ndogo tunamchukua mtu ambaye hmm. ananaya hmm. ya hili hata swali ambalo umeliuliza je wachezaji wetu tunawapa nafasi kuna plan ya kwamba juma shabani yupo leo tunamchukua kibwana shomari atacheza pale atajifunza kutoka kwa juma atajifunza kitu gani kinamfanya profeshna aendelee kubaki kwenye ubora wake kitu ambacho hawezi kujifunza kutoka kwa wachezaji wengine ambao wanachezanao ligi ndogo mm. nafkiri ume nielewa so, okay. so may nisio maarufu nje ya uwanjadak ot mimi nakushukuru sana maswali nayo mengi sana lakini kila nikiangalia kwenye onayasho naona kuna watu wame, wamenyanyua ladakika kwamba muda wetu umeisha naikuluhusua ambayo nadhani ni, ni mtihani mkubwa kwenye klabu eh, kwa sababu ya maneno ya, ya watu eh, kwa, kwa mtu ambaye alikuwa simba ndo, ndo klabu k maanndolikua ndomsemaj eh, ukiachana na wachezaji yey alikuwa naucheza mpira kwa mdomo zaidi eh, mbele, mbele za watu kuja kwenye klabu ambayo ni, ni adui namba moja wa klabu ambayo alikuwa akiisemea Eh, w- w- wakati anakuja haikuwa ladha nzuri kwenye, kwenye, kwenye midomo ya, ya, ya mashabiki wengi wa yanga kama, kama ilivyo wewe kwamba kuna story kwamba wee ni mshabiki wa simba unadhani mmetumia m- ama m- mnatumia ama mnaendelea kutumia nguvu ya ziada kuwaaminisha watu kwamba eh, hiyo, hiyo, hiyo eh, usajili ambao umefanya ni ni yakinifu kabisa salammi kwanzsimba narudia tena sijawahi kuwa wala <laughs> <Yeah>. sitakuwa <laughs> yeah. uh, kuhusu haji yes. uh, mimi kwangu tulifanya kidogo salam mi na gharib tulikua tumekaa muda mrefu nambia gharib hapa kuna kitu kinamisi sana kwetu kitu kinami sana kwetu tunakosa quality ya mtu wa mdia ambayo haja na tunaweza kufanya mazuri mengi sana lakini watu walaji ambao wako kwenye mdia wanahitaji kupata latha ambayo haji na kupatalaha ambayohaaymazuri yakazunumzika iu hayo mabaya yakawaaaaanafanya na mtu rafiki yangu moja wakarib sana natwa mchafu katika watu ambao wampendi hajimonaj npkuusu aoa katika watu siwapendi duniani ni hajikwanini umpendi haji ah, okay. Okay tgundua watuwa yanga wote waliokuwa ampendi haji ni kwa sababu ya mapenzi yao na lab kabisa kwa sababu haji alikuwa anaisema yanga na hicho ndio kitendo kinachowaumiza watu nini maana yake kama hawa watu tunaweza tukawabadilisha uhaji tunaweza tukambadilisha akaisemea vizuri yanga je bado utaendelea kuwa na n hiyo hiyo nilioifanya nasema hapana siku akibadilika akaizungumzia vizuri yanga They will be hewbe pbas so huyu mtu sio shida that analysis tulisimama nayo kuhakikisha kwamba ha unajua kabisa ndani ya moyo wako kwamba hana mapenzi ya dhati na aia wsba shabiwambaamb itu kinine aammahokiefanaa watu waim mm. wa so, sa lakini ukawa na shida na mtu ambaye uko kwenye taasisi kwo haji naweza kusema it was the right time sisi kumchukua kwa sababu alikuwa na na simba na hasira zilishaingia zikabadilika zikawa sasa naweza kusema ni chuki sasa kati yake na ya imaswanapigsha ialpalenapotokeandonavuta waya So, haji tumempataha mimi nweby i ya kawaida. Yani, yuko state of mind, abonia, kawaida kabisa na watu wa simba anafanya vizuri, kuja kazi zake vizuri aisingekuwa rahisfayangatakua lakini nikuwa najaribu na kumwangaliai mm. msaada wake umekuwa mkubwa sana kwetu wana yanga wote wana uwepo wake kwenye lb yake kwa hiyo tu, tuko ki, ki zaidi sio kimapenzi haji mapenzi na yangayaimba ya shtabsahiinapenda yanga kuliko <laughs> <yanga>, mingi <laughs> <laughs> injinia mi nataka uendelee kuota <laughs> na kuamini hivo um, a, a, a, kazi nzuri unafanya na imekuwa ikionekana na matunda yake ndo haya ya msimu huu um, bila shaka walivyokubeba wa, wa na kiti walikuwa wanaamini wana vitu ambavyo unawajengea una, una, una vinastahili vina pengine hilo swala la weye kubebwa juu ya kiti ingawa watu wengine waliangalia ki, ki, ki, kitumwa zaidi But all in all, e me w u ki w <laughs> I mean, waoay to be na ni kitu ambacho mii binafsi yangu si akikua kimenipendezantakwambi mm -hmm. na, na niliandika kusema kwamba sia mapenzi auwashabiki au, wange wanaonia lakini uh, mm -hmm. a kwo sifurahikakwelilakinido kitu kimetokeaksa ii shindu jangu ishi nakutakea kila laheri webwanashkuusalama asante sana nawe pia kila laheria na shkulu kazi inaofanya naonekana asane sana ian na kazi ambayo, ambayo, <laughs> sante, sante sana. Kazi ambayo nafanya naonekan na e, so e, tutakuwa tuna timu mbili kubwa kutoka t bi uwa kutoa weye nch yetu mazonaana asa tsadaaat ada utaa nma mtu mundani tunakutakia kila la na asante kwa kutusikilizavipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ha, ha, ha. kupatia aina mana hukosei kiburi kinafanya htuchongei tuna auka wapya kila dei hey, yeah, yeah, yeah. so ila kufika unawai chozi na mfuta nae krai tukipenda na mungwa na furai