binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na hujambo karibu mgodini kwenye meza hii huwa tunawalika watu ambao bila shaka wana mambo mengi sana ya kutufunza kutokana tu na jinsi ambavyo wanaishi maisha yao mara nyingi huwa ni rafiki zangu mara chache huwa ni watu tu ambao mimi na wewe tunawatizama aidha kupitia kwenye mitandao ya kijamii ama tv ama kawaida tu tunavyowaona moja kwa moja leo kwenye meza hii bana niko na champion yes kwa wananchi yeye ni moja kati ya mabondia hodari sana ambayo ameshawahi kutokea kwenye nchi hii na bado anaendelea kuandika historia yake kadiri siku ambavyo zinazidi kwenda karibu kwenye salama na mfaume mfaume mambo mzimanaona tayari apnajua hey, mchezowenye <laughs> wakupijana wakichwane usoni ni, mm-hmm. ni kawaida sana hivi moja kati ya vitu ambavyo mi naviogopa na. binafsi mi napenda michezo naangalia kila kitu sao, sao. mpaka cricket hivi karibuni kuna mashindano ya ya kombe la dunia yanakuja kwa ajili ya wanawake tiashiriwuanw aangia sann katika uchaguzihaijawahi eh, kuwa moja kati ya vitu ambavyo iseme kwamba mnuum lakini pili ni kazi kubwa sana i mbacho kiliufanya w ucague kwanza uh, kabisa mazingira ambayo nayotokea mnatokea maeneo ya mabibu zamani liko wilaya kinondoni lakini sasahivi ni wilaya ya ubungu ezanikasema ni mitaa ambayo kaka zangu wamtaani ikisema kaka zangu nisimanishwa mbaukosababu ukowetu hakuna bondia hata mmoja lakini nimepata baraka kubwa sana kutok kmzima lakini kaka zangu mtaani wengi kama unavyohiskia na man imeanza toka mwaka hemaninangapi miaka mingi kaz lopitanku ztuai lazimbbmama sku zote kwa mtoto akiume anakana marafiki baba rafiki yake mtoto wa kike y kana mn vifaa vyote vya mpira smpt fe mpacheza mch kumi likat namba tisa sifungi goli hatamojakifikiiawatuwamabibu <laughs> naokaa wengi gondia nimecheza mpira mechi kumi sifungi goli hatamojamafyanabu sasmlnaelewa kutokana mapenzi ya mama kwamtuwakiume hmm gshingaupande kapata arakattgomn a zngu lioka nafanya mazoezi nilikua najbaba japokuwa nilikwa sijui jabw su lakini nikiwona ofanya mazoezi nami nazugazuga hvohivo basi katokea tuna mchezo pia kuupenda mona kwenye mpira nikatoka nikaingia kwenye o lakini ni mchezo ambao ulikuwa na changamoto mwanzo kwenye maandalizi mazoezatumia mpirauu wanaumia miguni uyu gume wanapigana usoni kwa kawaida yeah. twache mtoto uwezijua ndoto zake inakoaji basi yeah, so. ikwanafanya mazoezi yaboi nashukuru mwenyezimungu mpakafikso okay. leo ni, ni, ni tumekuita na wenzangu ili utufunze jambo yeah. e, tunataka tuanze kupata elimu kidogo kuhusu boi kabla hatuja, hatuja, hatuja kufahamu wewe zaidi yeah. na kwa kuanza hivyo unataka unambie hivi kuna kuna mahusiano gani kati ya uh, boxing na wakati ukipigana leo yeah. eh, hawezi kupigana wiki ijayo Eh? badala yake yeah. nabidi usubiri ndomaana hata kwa mfano zamani alikuwa apigani kila mwezi hey. alikuwa akipigana labda mwaka mara mbili yeah. au mwaka mara mojaa Mw, arataimezidi sanaapamda sana miezi minne eh, nielezee hiyo inakuwa kwa sababu gani kwa sababu hata mimi mwaka elfumbl mwaka uliopita nakumbuka nimecheza na pambano mmoja nchi oja ndanya nci mbmwaa lptmbaa abdiawenginenakuta ndani ya mwaka uliopita wengine mwaka anacheza mapambano mengi kutokana na jinsi yanavyojekea lakini kama unahitaji kupata masai zaidi na kuwa, kuwafanya mashabiki zako wawena kiu atkiwa uae muda mrefu ndiomana tana nawapiga watu akwanzamacheza ndani ya mwaka fight mbili zimezidi sana taunapenda wao tu kupiana neza nikasema sio maofeshn lakini wakishapata nafasi labda kucheza mapambano makubwa watajua nini ni mda wa wakati wakujipali kuweka mwili sambaombdi mcheo wakupigana sala la kumia ni swala la kawaida kama tunavyoona kwenye mpira au kwenye michezo mingineukismzekaumaaisha no, nah. <laughs> usoni na kichwani huku kwenye bo hakuna kwaiyo mpinzani wako atajitaidi apige uso apige kichwa apate apatesasana u mwili mtu akikupiga lazima utasikia mumivu na maongeo engine u yanaonaan faida yakuk kipiuwa unaambiwa wewe ambacho uliambiwa kwamfanobaada mm. e, ya, ya bib kubwa kuruhusu sasa na mze kusemakshambao wamekua wakifanya kwa muda mrefu shaurwa kwanza unaambiwatkwanza yeah. uh, nilivyofika nilikuwa siui ngume aina yoyote ikwenda kamas uh, baati nzuri mwalimu wangu lamajani mwalimu mzuri meweza kuniteni mwanzo mpaka papofika fakwanuaofa uta ohauta map auchatatu bd kama nafanya mazoezi afanya mazoezi kweli kwao ivi vitu vitatu cakwanza kuvizinatia unu nizamu nabidii o so, vohivo ambavyo livyonilea mpaka hivi sasa nikufika nandomana akuta bondianambamoja tanzania nayoongeza kwa mashabiki ni mfaume mfaume kasialoka aishinao mtaaniatu Okay. Uh, ni mchezo wa <laughs> ajabu sana yani e, katika, katika michezo ambayo inaweza ina, ina ikak, ikak, ikakufanya uwe na hasira huo ni mmojawapo ni kweli alafu pia vilevile <laughs> ni mchezo wa ajabu alafu ni mchezo wa atari na pia vilevile ni shotikati katika maishi kwa sababu gani unakuta mtu elimu yake kawaida ila mungu amemjalia kipaji au ufanyaji wake wa mazoezi unamfanyakama mimi namshukuru mwenyezimungu nimesafiri nchi nane wataifa tofauti tofauti lakini elimu yangu ni ya kawaidasam pu tunaona hey, wakinal meweza walikuwa wanaishi nyumba moja u chumba kimoja na dada zake lakini sasaii ni matajiri wakubwa unian wakinama ak wt kianali tunaona wamni wengi wanajitokeza milizoea kipindi chako mm-hmm. eh, naona wasanii tu wengi wengi lakini nafkiri tumepata nafasi zaidi ya bonde mmoja kujakuzugumzia wo tunashukuru sana kwa ia zote tanzania eh, na uwepo wenu mnazidi kutuongezea ama o tunaelekea tutaku kamaaemi mm, yeah. okay. uh, ni mzaliwaha ila wazazi wangu ni watuwa kutoka kusini huko okay. kwa, kwa kina konde, konde sio eh. okay. <laughs> uh, kwahiyo uh, wa, wao kama wazazi wako unajua walikutana vipi hapana uh, sijajua uh-huh. uh, ila mi baba yangu ni mtu wa kuzungumza sana yani sio mkali kusema mzee ukaenaye unamwogopa hapanaatpa vilevile mama angu ni, ni mtuakuzunumza aam mama kpita tumna dada zagu i katika famiettanushoawauaatwamamanakakaangu okay. <laughs> okay. na, na mimi tuuannasa apta najua mi baba yenu jinsi alivyonipata alip, alip, mpaka kuwa baba yenu ianuaaistoria awazazi wanguutana lakini aja imekwa mbaka sasaivi nashkuru mungu ta naombea lainhitori yao ndiohyobaalikuwa namtani sannliuaaeshwa siku e okay. so, da ei ibinaa na ni bingwa okay. na, nashikilia ubingwa wa afrika mashariki na kati na nashikilia ubingwa aak aiw nasema bondia yoyote hata aw na mechi moja hata awe na mechi mbili akijiona yu tayari kinachoangaliwa ni pesa maana professional ina maana ni biashara y kama anafika ma ameshache mbsna zay ukisema wee ni rofesn na, na, na pomota ndo ambaye anaitisha pambano si sindio so kwa mfano wewe ndo mwenye mkanda Liyo. na uh, promota ndo ambaye analeta mtu yani inakuwa vipi kwamba bwana kuna huyo hapa ni champion ambaye anataka kupigana naye inabidi aeke hela ama inakuwa ina iko vipi. A, ina, ina, ina kama vipinategemea kamsasa naweza nikasema nipo tayari kibiashara kupigana na bondia yoyote lakini sio mkanda lakini kutokana na sheria za mkanda lazima nipigane na watu wenye vigezo vya kutetea mkanda kama sasa hivi labda nicheze na bondia mwenye mechi mbili niutetee mkanda wangu wenye mkanda shirikisho haweziu ku hiyo gem kuipitisha okay. tu lazima nicheze na ni mtu mwenye rekodi kama yangu ili kutetea mkanda lakini kama ni mapambano tunaonaga bana kutakua na pambanobwna sila ubingwa la kumaliza ubishi hapo unaweza ukacheza na bondia yoyotekibiasharaini e, yeah. kama kutetea mkandalazima mpate bondia mwenye vigezo okay uliokuwa napijana na idi ilikwa ah, ili, na mm-hmm. la ni yakumaliza ubishi a ilikwa lamkandale naweza nikasema aumaizaubishi ai pwadnaa andaot ne dabi ya muda mrefu mpaka imekuja kukamilika lakini kutokana na jinsi kiu ya watu na pia vilevile dabi mara nyingi lazima ichezeke nyumbani hmm. naona kutokana watu labda mepelekwa arusha watu kidogo wamekunja ndomana akuta pambano limeharibika bila <laughs> kujuasile okay. so, siku nikwana ngaliyat yeah. uh, mapambano ya utangulizi na kila kitu baada hapo ikawa sasa zam hn na bwana idi kuzichapa kumaliza ubishisaa eh, mchezo ulivyoanza tu e, kwa bahati mbaya idi aka akajikata nafikiri kwa sababu ya, ya kichwa ambacho ulimpiga kwa bahati mbaya ni kuwa na wasikiza watangazaji jinsi ambavyo wanazungumza wana, wana, wana wanasema kwamba wewe e, na yeye mnatofautiana kidogo Tio. kwa aina ya upiganaji upiganajindo maana ajali ilitokea kwa jinsi ambavyo kila mmoja anajilinda na kila moja anavyochezesha miguu yake na vitu kama hivyo hebu e nielezee yani inakuwa ina, ina, ina, ina ina vipi mpaka tunaambia kwamba staili zao za kupigana ni tofauti wakati uzito na yeah, mko sawasawa sawa na aina ya, ya, ya pambano ambalo mnapigana ni la kitu fulani inakuwaje sasa mnakuwa tofauti hebu nielezeetofauti kwa sababu kwanza tunaanza kwanza kwenye kilo i au mchezo wa boxi duniani kote kama mwenzako wana kilo sabini os s a iepata stat kio s a ue da aeaanaa aa kwsau unapokata kilo alafu kesho pambano inakuwa ni ngumu na maana mabondia wengi wanakubali kulipa pesa kwa sababu kuna uwezekano pia unapozidi kilo mbili unaeza ukamlipa asilmtamkataba nasmaklo zadiyatauta uzito na pia vile vile kwenye kupigana utofauti unakuja mimi labda nyundo yangu niii mm. ane nyundo namaa ii ikwuso mkono i ni nyundo amkono wangu wakunyundo nakamaakaa mg wakulia nyundo yake namaa ni mkono wakushoto kwa utofauti ndolikua hvyo inacheza aushoto mbl oautmany n auga aaudanganye ndi likaa mguu wa kulia mbele mi nikakaa mgu wa kushoto ah, mbelinategemea nabondia mwenyewe jinsi labda matumizi yake toka utotoni nakuta mtu mwingine anaandikia kushotoanafanya eh, kazi ozote z labda kugonga msomari na mkono wa kushoto awezimkono wa kushotona takwauna nguvu tofauti nalazima k aulaaweyempaeawnapaaul a wne mapamano yanaoan pa anaanameas leo navaa a shabalaa Shabala, maa navaa kv kidukumaa ya kibana shomari maaimaa aamu tm oyot ambayo kwnmyan akaushindabasi no tmwana mapenzi na imbayanahapo unatudanganyamshuo nikiongea nabimkubwa wako ataniambia e ni shabiki wa timu gani kwa sababu hey. kibongobongo tulivokuzwa lazima nyumbani huo unajulikanayni lazimalakini ukizungumzia mama mamanaeza ikasema na timu yake na tim yakeini ijatabiiampama timu yanguaajajuampaka uh-huh. so, leo t zikihea tuafunaaaunanaainwasumoja eshaniiahhmoja kati ya sifa zako mfaume ni uwezo wako wa tamna yako yeah. eh? Eh, sio mtuwakuco Uh, nanimeshakusikia ukiwa kama mtangazaji Dio. lakini vilevile vile ukiwa kwenye, kwenye ulingo sa, ni sa. mtu ambaye unachukua mda a kufanya vitu vyako ni sio mtu wakukurupuka na kunat wamba ushaikukimbiat atoana vipi icenabodia moanaita mhamed rashid matumla hmm. ni bingwa kawapiga mabondia wengi sana wamabibo aaee wa amecheza mapambano mengi Kama mpaka wanawake madada njeancwatuamawe wa wakina hasan maumla e, wakina mbwana wakina mkwanda wengi Sasa na e. ya wengi mabondia sana naye weni anmaumla kcha baba yake sekandi baba ake mdogo siui mtu wakumpeleka uwanjani kakke akae eo a eeatafta w naffanya mazoez binafsi napenda mbwa na naye naogi mkubwa sana onaye na maanyingnaii nakama na naojua mbwa achoki duniani kot kunambwa nachok timu yangu nikamwambia bwana siku fulani nataka mnisapoti mipeleke kb kasema mnashidamonausafirkamba ninyi usafiri endeni ninyi ila mimi nataka niende na mguu basi wakachukua mapikipiki wenye magari watu wenye mapenzi mdogo mdogo alijua aa ntaishia kimara naenda taishia mbezi naenda imenda nimeudi bila kupumzika mpaka kbaa endanksmssnsndasalipelekea mpaka Mm. Yangu, ya aaanguuaositaaaaa sababisha labda fuu nd lipasuke ni ajali na nanda labda ngetokea kwangu sani mpango tya mwenyezinu mcheo wakupigan u dk niankot fakmabondia nikakuta katika ali ambayo hospitali kama tunavyojua ukifika ksa metokea tu kwasaabu nilivompija pancha ivoanguka ndo ikawanto hospitali ka kuwa kawaidakua tumwombee kesho, kesho yake nyumbani nakuta mziki wamefunga wamefunga mangomahvaa tarifa mbaya aendelana mziki o i yteemekupata a kupitia naimetokea vile wo naeza nikasema ni mipango ya mungu nani hmm. mchezo ajali inatokea okay. uh, mapamano inatokeaapambano manapshapana mpaaash imeshinda mapamano nimepoteza sita nje ya nchi hmm. mawili ni na mawili ambayo yamevurugika yame ni ayana mshindi na hmm. mengine ishirini meshindaaia nice. e, cheo abayoa ojaapouaanai akisha mechi ikishaisha yale maongezi ya baada ya kila mmoja hawezi kukubali kama ame, amepigwa hata kama unamwona kabisa yuko taabani sa ah, labda mwamuzi au ah, labda ameniotea ama ah, nini hiyo inatokana na nini maneno kwanza uaga yanaanza mapema mi mama yangu ashawai kukataa kwenda kwenye pambano tena ailia mpaka nikasema huku eh, sasa leo namnadakufa nakuaje unalia nini mama ku naku kuulizwa kasema bwaa nimeangala taifa na b na nachosema mama ake akija damu za mwanae zitatapakaa ulingo mzima sianaka mbele p aikisha mtu anajitetea kashaongia maneno makali wa akishapoteza unakutatafuta sababu maa mpinzani alikuwa hivi maa smaa imefanya ha chaula hk nenoy ni ushaurigani mzuri umshakupewa katia maishawanza uh, kabisa kwamba ni ueshimu cheoa sababu nawez kufanya ukawa mtu mkubwa ukawa boa na ukawa samani napa vivi watu wakat kupitia wewe yo lazima huwe na nizam u naheshima na kuheshimu okay. na mchezo wenyewenafkiri ndo shaui mkubwa samaanisha kwamba kili ambacho ntakachukua akiata uta bsi onyesha kweli kwamba jasho langu limfanya kituhchi nkipana kwa sababu mi ni muislam hmm. mi nimeoa na piavl pia, unao katika kazi kama hizi hauwezi ukawa unaenda njia njia tofauti lazima uwe uweutakuwa hivi huwezi kufika pokote kwa sababu mchezo unahitaji nizamu na unahitaji ujitunze na maana na, na, ushauri namba moja umekua ujapokuwa kuna ushauri mingi sana tofauti tofauti lakini lazima uwe kwenye mstari na pia vile vile ili watu wakuoneeyo ni bora lazima uwe mfano unapambana mapambano watu kama kuna mtoto atajita, atajita, mfomi, mfomi. Kwangu, wengi, jina langu Na kuna wengine wana majina yao lakini wana okay. wanalia mm. kama nikipata baada kukutana nao aamana wn nkiata aa utnnt kuhusu jina lako sasa kwa sababu ni mfaume mara mbili do jinsi ambavyo uliitwa ama kwa sababu ya kujibrand na nini ndolialika himimi naitwa mfaume hmad saidi mfaume yo imechukua jina la kwanza nimechukua na jira la ukooimona nikiita mfaume hm watakuja mabondia wengi kutoka uarabuni kutoka swap e uwezi kuwabondia unapmbampambano afurekodi yako isingie tuna ek yani ya bondia lazima hata okay, ukiigugwa mfaume unaona mapambano yangu yote mm -hmm. unaona watu ncezanao na mataifa sas ukiandika okay, mfaume wanaweza wakaja mfaume wengi utapata shida mm -hmm. nikafikiria mfaume adinikana bad ko pekeaompaaum likanandto kubwa sana ya na na <laughs> zimekamilika nimecheza bondia yakuchezana maaao t anaaea eaaa wapaaaao aao apiaa Hmm. nibondia mzuri ni hmm. lakini mi nimeenda pao nimechezanayek lakini kufika aundi zile kutokana na uzoefu ndo hivyo kwenye, kwenye mapambano kuna kushinda kushindwa na kuna sale pia rudi nikajipanga hmm. e, Mexico, no. ni moja kati ya nchi ambazo zinaongozwa kwa kutoa mabondia bora s e, na ambao wanajulikana na wengi wamehamia marekani wengine wako anada uh, lakini vile vile wanahusishwa sana na uchawi unaijuamasma wenye mheomiatimu yangu o daraja la tatufaudume btuchukue simb eafam amwagiwapwap tm daraja la tatuteu simba ifunge b siabaaa siu wamwekerani mm. bs au simbaile akina mbwanasamatawenye ah, <laughs> mchezo ucha auna afas naafasi tugeona mabondiawa nieia eh, au una mikoa yakwetu apa tanzania nasifika basiangondio mm. mabingwa yo naezakasema eyei mazoezi naeza ikasema uchaaunanafasi au mtu angekwafanyi mazoezi ana kocha na pnananane anajiana kababu nafaa hivi nampiga mtu na tunaona watmtu asipofanya mazoezi akitegemea ya ya mambo yayo naona kabisa kachoka laundi yapili ya tatu azoezi yang nikweli kwasabau mi bwana kwanza nitoe shukrani kubwa sana a mashabiki zangu ashabiki tofautofauti na, malawi cmkenye wana ycwatuanneaapikpkwaan timu yangu aot na, na wadau wangu kufika pale tukaonyeshwa mkanda wa afrika mashariki na kati wenewmoyoni mkanda, mkanda, mwangu aua kabisa kwamba mwili wangu auko saa saabu nilikuwa bega liliumia kimblilpata nbkpeeke majibu napata kuwaptamlmbayoakicheza nichezemimi alipatnamsiba wa, wa, wa, wa mzee wake mm. bayake aukiuku acheze nami nisipocheza na eh, wazamini washausha matangazo noetewa mkanda langi tofauti na ule upo tofauti sasa sijajua shida ilika n baada pale kama kwa waziri kuna mda lakini vitu keannkapa uka, mtu asisikie vugu aina yyote vita vinakua pale w goja niendi kwasababu usalama up mtu apotezi simu mtu apotezi utamuibia nani sasahivi natunashuru serikai yetukabila ambayo inajitawauni sasa aio tna uwaotowamestarabahda yoyot kwa sasa utanisaihisha kama ntakuwa nimekosea katika nchi hii kuna kunazungumziwa mabondia watatu kuna twaha ambayo umemzungumzia hapo Diyo. kuna mwakinywo pamoja na wewe wee ni rafiki yao una urafiki na hawa watu watatuni yeah, marafiki zangu una, una, una story ama ile ya juu kwa juu tu nafi mm. mi ni mtu ambae nawasiliaa naye ata jna ito waln okay. yakini mwingine kiukweli sina mawasiliano yambanouna kipindi chakati ttawk k namba moja katia wake n t ndatwm e nikamwambia niko tayari akaanzisha gozgo no jia mi nibondia bola na ata uyo mtoto atanga nibondia bola naundaboot bondabo tukikutana mcheoutakwa ni mzuri hapa hmm. kidogo umegusia swala la, la sasahivi mambo, mambo kunyoka nimeona e, azamu anafanya e, na juzikati nimeona pia moo naye ameanza kufanya Deo. unadhani kwa kwa jinsi ambavyo tunakoendea ni kitu ambacho mtu anaweza kusema kwamba sasahivi mimi ni b mii nibo au bado kuna mambo ambayo hayajakaa vizuri ambayo wewe yeah. kwa sababu ni, ni mtu ambaye unapigana lakini vile vile huwa unakaa nje na kutangaza na ku hivivitu yeah. unadhani kuna mambo bado yakiwekwa sawa pengine tunaeza tukafikia huk ambao tunatakumi nafikiri sasa hivi swala liliyobaki ni moja tu yni tupate arena lakini ule ubabaishaji ule kama zamani kuna saini kiasi kidogo cha pesa lakini ppo promota nakuzungusha huku nakupeleka huku sasaiviulauo niman savi tuna mapromota takribani wa nn sikosei waefungiwa pongezi kwa uongozi wa chama chetu cha bo tanzania tpbrc limeweza kulisimamia ilo walimapromota wababaifu wote wasumbufu wote na wali mabondia ambao walikuwa na saini ya wachezi nao pia wamefungiwa angumi zio kwenye mstariake w tunavendawilo ndlobaki lakini kwenye swaa watwamekaa kwenye mstari okay, so zamani mtualikuwa nasa kupigana u atokeilikwa okay, au... hey, hey, hivyo kipindi cha nyuma ana saini mechi asikumbii sikutatu atokei na hot mala mbilimaa tatua kandaa naili apate masai lazima ye, na hela naye mazungumzo mazungumzo apateno naekala sau afayaaye zksafaaez p natumia waamnndio maa nyingiakuaa changamoto kama kipindi nyuma ma kipind chanyuma at s naekawamba ikiendalaa tapata uzamii nakuta tariaoipanga ee aam naw wanajambolao laaaemaanayfan a serikali nahata watu binafsi wawaoti mapta kwasababu tanzania na mabondia wengi wakali wakucheza na bondia yoyote auna mabondia wakali kushindata mataifa su marekani au asbusii tunafanya mazoezi ya asili te wenzetu fanassiafan nia kmbma e baapai otukipata wekezaji mzuri tutafika mbali zaidi kwayo kubwa zaidi tupate wazamini ili kuweza kufika sehemu nzuri zaidi sawa tupo sehemu nzuri lakini hatujafika lee asilimia tupo kwenye asilimia hemanini lakini amini hiziishiini zitakwisha tu okay. so haitakuwa haki kama tukiongea tuki bila ya kumtaja mandonga Yeah, yeah. Bye, bye. E, wakati tuna, tunafanya hiki kitu jana usiku huko kenya kamaliza e. lakini kabla hapo kulikua kuna stor kama kapigwa yn yani d nyingiujue e. zil- zil- mandonga anastaili pia pongezi sisi mabondia kwanza mabondia wa tanzaniat tanzania nzima mm-hmm. ukiachana na wale baba zetu wakonge wakina rashidi matumla wakina chaulemu parasa wale mm-hmm. siwazungumzi a wakanaetu sisi wanatakiwa wneshimu sana mimi na bibupengo sana kupita maelezoinaona mimi waena wakimwona pengo kwasababu ni mabondia ambao tuliwafanya wazamamsimba au yanga anacheza nandio kwa mara ya kwanza aamtkuonyesha kwa li pambano letu mimi nabiupengo ndo ile nampiga pengo ukunamcheka namtania nampiga nile sasa ile watu waliokaa kwenye matv wamefurai sasa azamu amefanyeje wakawekeza okay, kwa hiyo namandonga vile vile amefanya mchezo wa ngumi ulikuwa kidogo kama umepoa kutokana na maneno yake yuyo ni mtu mzima lakini kwamba s wake macho <coughs> lakini nitoe ma naatoanaituma a te k anaanguangusha tawatu wanaantukio lake lakenya la, la alizungumzia watu wengi wanasema abondia cheza naye nibondauma aitazungumziwa nchi na, andiyo, Tanzania, na, na hepa, manulake, ni kwo mandonga ameipa heshima tanzania kwa sababu amempiga mkenya kwao aijarishi ni mzuri au si mzuri e, namana kama angepigwa tungepigwasisiotatanzania hokifanya adonga stashakunkuta chea pamaomoja mwaka elfumbil a kuia yaani siui likuaje lakini siku yeah. ya kupimaamkga hanganasma kwenye hapo unapotaka kusaini anakuuliza unajua kwamba mpinzani wako anachomwa sindano yakuongeza asirabbasekuskia safari yangu yaaubhomsindano yo ikasoma sidanodege kesho yake naingia kwenye nakuta mpinzani kaamam aazsa kweliayakuongeza nguvu yosiatujui lakini wenzetu na mbinu nyingi wakikosa kwenye ukukulizia dawa hipo vitu vipo watakupata kwenye chakula atakupa chakula labda kina pilipili au watakupa chakula ambacho wewe ukiwezi ujawai kukila chakula akijeeva vizuri kama unavyojua wenzetu mipango mingi lakini miaka miwili mitatu hii kidogo sna so, mambo zuinadhani okay. ukiwa, ukiwa umeshaanza kuwa na pesa uh, na kuwa na timu ambayo ina nguvu vitu kama hivi unaweza kuvipunguzapunguza sindioni hey, kweli kwasababu hata yule unaondokanaye nakuwa naofu na mara nyingi wanawalibugi mapambano ya nji mabondi kupoteza ni awamakaa nut abdafanya mazungumzoat labda waujerumani au wanchi gani leteebondia peeknaonipeleka kwa le pomota huyo naenda kucheza naye ni bondia wake ye ndio meneja alafu mimi nikishampiga huyo kimkuta wakala mwenyenja awezipiga wangu ya wanguayatisa nasikia kwenye kona yangu inatosha bwana achia tutakuja tena siku nyingine sasa mtu atafanyeje kakaza basi kaushua ata ulo pambano limeishi kokutana mawakala wanyechana wanauza pambano alafu mwish wa siku naonekana bondia kauza kumbesihv Crazy. kama hii ambayo ilimtokeamwakinyw najua ni wapinzani eh, lakini nataka uniambie ile yn yani ulivoiona uliionaje uliona wamba uh, ist za ukweli kwamba inawezekana kaa mechukua mizigo au nikwelikwa watanzania uh, kwa watu wanaojua unaweza wakasema kwamba nacheza ili pambano nikishashinda ili pambano nje kananatakana rahisi kila, kila, kila, kila mwananchi uu natamani ua naaisi wake kiongozi wake apat chakula cha asubui au chamchana heshima ua kupokelewa nini kuitwa bungeni kila mtuooea imondokaapa sina imbuti sina limbukta sina chochote voshukakua katika nchi mby yskia vizuri kwa majaji wote laundi pili amechukua laundi ya tatu amechukua laundi nne sasa watu na kutambua ni hame lipo, hame Uwezo na Yule Smith, ni na tofauti bondia amecheza mpaka Canelo. Mm. Canelo ni bondia mkubwa sana duniani bondia bola, na ni bondia namba moja duniani bondia namba alichokiona mwakinyo kwamba san ana wakati kufanya vizuri tena baadae ebondi ni mkali amepoteza tumonasaayakwanza ampotzpitz tanzania weni wal zshindanzaaa aunua bado ndiomana ali maindi sana baada ya kuona mpizani wake mkwaja, kufunguka imetokea Kwa yu, kumba, kusema mkazfsukiaaaenkaae i ena wakondmecheza mapambano mengi ndani na maisha mengine baada ya boi icho hicho labda nachofikira hicho eh. fiaee n kap naeza nkafa bule fukaaka mana aa ewa atatupo saa tungsema anauza made nyota zake ani uwezotu okay. nahiyo io kwenyetukubai amkuna watu wengine wako vizuri mtu kajandaa miezi sita saba huo najianda mwezi mmoja a mwezi moja, moja uwezi kumpiga akahisrahistunaonaza mm. wanawake piambea eh. wow, ah, sasahivi kuna, kuna ile kitu mapenzi yu yu mtu kishako, kitu na kubidi, tunaona dada zetu sio michezo yote na wanawake kweli wanaweza mapenzikshkpnda ktfnewafki piawanadoto zmabingwadun za waoto zakuishi maisha mazuri yani wnandotokama tuzoka nazo sisi kwasababu tofauti po kwenye dakika tu wao napigana dakika mbili sisi tunapigana dakika tatu lakini tuna ndoto zote wkuwa mabingwa y okay. duniaso unaiona nawao fyucha yao iking'ara huko mbele kama ambavyo mnatakiwa nyinyi kungara hey, watafika kwa sababu tunaona wakina stumaimuki wakina uh, zurfa a tenwakali wakina lima vunja bei atajuzi amecheza hmm. naamini wa yisi wanavyoendelea wakiwana msimamo basi watafanya vizuri okay. yeah. afrika uh, hapa kwetu ni sehemu gani ambayo nadhani kunatokea mabondia mahodari sana uh, naeza nikasema kwamba kama tunavyozungumzia tunavozungumzia laa y marekani ndio mm. kama dar wot kiangaliatwanonammlacmbo mabondia wote ukiangalia kina matumla mabondia wengi wwengi wanatokea arslam mikoani ni wachicho wachache lakini wanafanya vizuri sana morogoro ukiangaliamorogoronafanya vizuri tukiangalia tanga wanafanya vizuri mikoa mingine wanafanya vizuri lakini mabondia wengi sana wao asaat wakipiga mahesabu ya mapambanochezeka tanzania asilimia tisinasaba au tinnyotaatwapeni okay. uh, wangumipavakaw mkan lakini utnainwal mbo wanasogewnwa so nimeona huwa unafanya pia unatangaza una e, wanapokuwa wanapigana watu wengine yeah. e, nadhani katika vitu ambavyo vinakufanya wewe uwe tofauti na watu wengine Deo. ni kwamba tayari umeshajiangalizia <coughs> riski yako ya baada ya, ya bo nani alikufundisha vitu kama hivi uh, mi naza nikasema kwa sababu hujue ukishakuwa wapo mabondia wengi walipata nafasi lakini kutokana naile morali unakuta mtu kapija ngumi baada ya kuchambua kile lichokiona nakuta sasa ya kutoka na mchezo aupenda nakuta naongee tatokea mapambano kwa miezi mara moja moja naweza nikawapia katika moja ya wafanyakazi wao lakini pia vilevie ndoto zangu pia nikuja kuwabingwadunia mm-hmm. nanikawakocha pia vilvil takapokua umri umesha mm-hmm. kwendamali niwape nlichokua nacho wal wanaotakakuwa mfmmfmbaadayeuakocha nice so, unasoma ama inakuae ni kama ambayo e, unasomea labda unaa na enlazimazma usomee n lazima unaheti onautmakocha wengi wana vieti. E, ila tunachotaka sisi kwamba makocha wapate nafasi kusafiri na ni mabodasekata kocha na veti ana pasipoti na kila kitu apati nafasi ya kuondoka na bondia wake atampigaje mpinzani hmm. zp nafkiri ni kitu ambacho e, nyinyi sasa e, inabidi mkipiganie eh. e, kwa sababu hata zamani e, mziki kwa mfano ambao minaufahamu kwa kiasi changu ilikuwa hivohvokipata hmm. sho navoende peke yako eh. lakini sahizi kuna terms kabisa mtu anasema kwamba bwana mimi teknikraida yangu iko hivi nw niko mimi na madensa wangu labda na maneja wangu na mimi nasafiria d- yani d- hivoso nyinyi kwa sababu mmeshasogea nyinyi ndo ambayo inabidi mseme kwambabwana mm. kwa kocha wangu fulani wangu na maneja wangu, wangu na nani wangu tunakujaatulipigia kee kwasababu sisi wenyewe tuna rupetu la mgundia wote anzania tuisema hii nakuaja tukapinga salaa kuta bondia naambiwa mechi pambno laakitau nikkensktenapa mda mzuri wamandaz tatizo lipoapa kwamakocha nafkiri nahili pia viongozi wetu kwasabau nyekiti nakatibu mabondia mm. wameshanza kulifanyia kaziitakuwatwawae yes, okay. na makochausiondoke na makocawtsuswaili ya kuuama amba sisi ni mashabiki wako aa ambayo ko aya nshaallahwashkuru <laughs> sana nwashkuru sananapia vilevile ni mmoja wa mtu ambae naata nehukrani wenu na mashabiki zangu wote tanzania washkur san aan angu matumaini meenjoikwa iniaba ya kila mtu mundani asavipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndotokupatia aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chozi na mfuta nae krai tukipenda na mungwa na fraii