binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na ujambo karibu kwenye salamana Mm-hmm. muda mwwafaka umefika kwa ajili yako ya kujipatia vyakula viwili vitatu ambavyo vinaliwa kwenye meza hii na pia vinazungumzwa mi naitwa salama unaweza kutufolo kwenye itt ngram au facebook jina letu nisw jina la kipindi leo ni salama na dito mambonimefurahi <laughs> sana kuona Uh, mungu anasaidia na uh, kiukweli shukrani zimwendee uh, nikitazama naona kabisa yuko upande wangu wa uh, siku zote kwahiyo ukiniuliza naendele yake naa mungu anasaidiabpad so, uh, okay. e- yeah. yeah, ni kwa sababu ya ukiangalia ambapo ulikuwa Uh, ukitazama ulipo na unapoenda kuna namna ambavyo unaona eh, ziko vitu vinatokea unasema uu sio mimi ni, ni yeye so uh, ukicheki uki hayo yanajenga hiyo imani kwa kiwango kikubwa sana uh, hasa kwangu mimi binafsi maana napenda kuambia watu kwamba mpaka sasa ni mungu tu yuko upande wao vitugani vigumu ambavyo umeshaw katika maisha yako vingi sana Kwa kijana kutoka morogoro pale ha, kingo wanaonijua wanajua ni maisha ambayo nimeishi pale ha, kutoka kule kuja kwenye kuja tu kwenye muziki kwenyewe namna ambavyo nilikutana na kwenye talent show ambayo hata mpango wa kushiriki nilikuwa sina amenitafuta rafiki yangu baada ya mimi kukata tamaa kwa karibu st yeye anakuja naambia minaamin ingilio cha kwenye ile amenilipia yeye mechukua kiasi kidogo ambacho nilikuwa naachiwa na, na maremamangu cha kutumia kwasababu kwa iuamniko pale na pacha wangu hmm nikachukua nusu kidogo bila yeye kujua pacha angu nikaongezea nikashiriki kwenye hiyo kwa kujivuta f nikakutana na n akanichagua mimi kushirikiana naye kwenye darubini kali na nyimbo zake nyingine zilizofuata m si ningeweza kulala sio mimi mwenye uwezo peke yangu pale walikuwa ni wengi kutoka hapo kuja Uh, uh, kwenda bongo kwenda tht kutoka tht na shughuli nyingine ambazo zinaendelea na unapokwenda ni nani ni mungu tu tulk yes. yes. yes. okay. hapo kwenye kwenye kwamba umeshiriki show zaidi ya sita kabla haujaenda hiyo ambayo ulikutana nayo ya fande wakatiu wa fande wa moto sanaalikuwa sana. <laughs> na gari lake moja hivi kamazanalikumbukaa kama eh, eh. eh, mnaangalianatumejiachia eh, tu, nao sanaatuanzie apmiimi ni, <laughs> <Wanajua. Wanajua. laughs> okay. tu, tu, ni yeah, ote napacha angu nirorogoro vivyo nafanana vivohvtofautisio ah, tofauti ah, nitakuonyesha yeah, picha ana, ana, anafanya nini ah, ni ninini mbunifu ni ni ni ni, ana anafanya hizi tires hmm. kwenye majumba na ana makazikazi anayapata huko ndio shughuli yake ndio kitu anachokipenda anapenda ufundi tokao mtoto mdogo hmm. so ameendelea nayo mpaka sasa anafanya narojekt yake anafanya uaene maofisi ene ndo shughuli zae iu kbis a nashku mikono na wau tofauti ofautiee so, naa hmm. najuakuaya kuchukua kiasi kidogo liua ugomvi kidogo Uh, lakini aliridhia <laughs> hmm. kasema sawa bwana lakini mama akeja tamwambia la <laughs> <laughs> mambo yakaenda umekuwaje ilikuwaje mpaka ukaishia <laughs> uh, morogoro mama yukodano unajua mi nimezaliwa nime kagera katika wilaya inaitwa muleba, muleba. Uh, mamangu alikuwa yuko morogoro anajitafutia uh, nahani hata ujauzito wangu aliupatia pale uh, sasa nilikaa mleba kwa miezi kama kwa miaka kama mitano anthen y akanukuakndsuthokua akfanyakututumapesalabda amatumizi ya mwezi mzima ead tulika tunatumikanae mda mrefunakwenewenma miaka uh, kumi na nne kumi na tano kau ndaliondoka doana miaka kumi nanne kumi na tano ap na kumi na sita miaka iyo nikandoka nikaa nik n mm. mm. lainitulikwa ni mimi na pachangu soulka tunajisimamia misosi mwanangu tunatoa mawali nini ndio nilipojua nin, nin, nin, kupika nakaangiza <laughs> naonekana <wane> <laughs> <laughs> okay. uh, yeah. K- nyumba ilikuwa vipi ni nyumba ambayo pengine kwa, kwa sababu mzazi hayupo labda alihakikisha mnakaa kwenye nyumba ambayo ina watu wazima wengine unajua zile nyumba za usuwazi ambazo tumekuwa kama, kama reli chumba chumba chumbachumba chumba, chumba, chumba endeni nyuma kuna, kuna, kuna, kuna choo na bafu e, d kwa yeye kuwa na moyo uliotulia alihakikisha mnakaa kwenye nyumba kama hiyo ili iliku kuna wazazi wengine ambao wanawatupia jicho au mlikuwa mnakaa tu wenyewe tulikua tunakaa wenyewe ni mimi na pacha wangu lakini si ndio kama unavyojua sehemu kama hiyo maanake kuna watu waliishi nao watakuwa wanakucheki wanafanya nini si sindio lakini ilikuwa ni hizo hizo nyumba zetu ambazo unazijua vyumba karibuni nane tisa ndani si sindio eh? hmm. Uh, kuna banda la uwani ndio mambo mengine yyote ni uani k mm. eh? aini semu ambayo ina watu wengi r so, wako mafundumbuka mpako ufund oja taabu momangu aliokua ishn uaa vizuri so, sielewimungu mm-hmm. nayopkusema eh? mm-hmm. e, tulikaa vizuri akukua na shida na mambo yalienda a mnakula vitu p ingawa katika mazingira mbayo mi nimekulia mm-hmm. ni vitu vya kawaida san mtu e, anapiga gongoapo kidogo tuafanya vitu mm-hmm. <laughs> vya kawaidansijaanwatu yeah. uh, moja katiitawambi mba kwmbakma ni mtu mwakati na mwingine nauma ayupo unatamani kama ungemshukuru kwa malezi ambayo amekupa yeye nayamekufanya ku mmimi so, nime binafsi nimepita kwenye vitu vingi sana lakini nazungumza naye mambo hayupo lakini nilikuwa na tamani ange kuna muda ulakaa kuna nyimbo nikisikia kama ya uh, ileya unasisimka mpaka mwili yeah, kwa hiyo ni hivyo tulikuwa tupige vitu mspig vitu mpaka hmm. lealiumwa kwa muda mrefu kidogo akatoka dares salam akaenda kagera akafariki kule naotukamzika kulemwaka lelfumbili na saba uh, aliumwa kwa muda kidogo kama hv hmm. ameteseka ah, sana yes, baada ya hapo akafariki tukamzika pale uh, uwe naenda kagera kwa ajili ya kutembelea tu uh, basi. Amen. Una wapi Aa, nilikuwa morogoro kwa mshikaji wangu mmoja kiindinatengeneza mmi watuor tulipatakwfanyjtuna kawaida ya kufanya mazoezi kil gworogorofanya uh, mazoezi yaumbntachomo kapigiwa simu ynamna hiyom amaai amna mambo ya kuandandananampigia <laughs> mtoto wa kiume mm-hmm. e, owmbi uh, uh, watu kuna mambo yamenisikitisha sana lakini moja kati ya jambo ambayo ni zaidi ilikuwa ni... hapo yeah. ndo ulikuwa um... yaani ni kijana sana sanaomdogo sana ndogo sana sa. ulikuwa mwaka kama eubil na saba so ulitokaje morogoro mpaka kufika uh, bukoba na kuzika na, na kila kitu aliwasubiri au mlikutata sikuai Siku Nili, nilichelewa kwa sababu Uh, ya usafiri lakini hela yenyewe yakufika mpakakoanajua za kutoka kwenye mziki sda ndo kmetokea so ilibidi nimfate mama ake koba naye akanipa lakimoja na sabini nikachukua usafiri mpaka, mpaka kagera nikachelewa nafkiri nililala biaramuro kitu kama hicho so nilifika wameshazika yakekfanyafanya so, yake. eh, ya mm. so, vizuri akfkae nika ya so, nikamaliza msiba wiki inayofwata aena jukwani sina namna mm-hmm. mm. ilikuwa hivyo unajua hapo waposa maani nitakuweka kidogo mi napenda sana sanab kwahiyo sim unasikia eh, kwamba kuna mchezaji baba yake amefariki ya labda na hiyo ni wikendi ya, ya kucheza ana mechi mm-hmm. kwahiyo yule mchezaji anaamua acheze kwanza ile mechi akimaliza ndo anaenda wenye kuzika, yes, kuzika. Yes. kibongobongo watu watakujaji yeah, yeah. kwamba yani huyo amefiwa lakini ameenda kazini yeah. au ameenda kuimba yeah. unadhani watu wana haki ya kufanya hivo mtu kuwa na pon ni haki yake p katika kitu chochote sidhani kama ni, ni shida ni pinion yake lakini uh, wewe binafsi ili ufanye kitu kuna vitu kunakuwa na kama vitu vimeoutu ikufanya hili jambo lada baya likuwa na sababu za msingi sina namna ia ambaye alikuwa anatutumia hela ya matumizi kila wezi io nimepata i baada ya msiba angekuwa na uwezo wakusema namsikia nenambia aufaye maakubia nnau so watu wanaweza kujaji ni haki yao mi naonaga ni haki ya mtu. mtu mtu yeye kuwa na mawazo kuhusu jambo lako hiyo sio shida kama mawazo yake ni, yana usahihi kwenye lile jambo ndio kutazama unaofanya mm, nimeteleza nime lakini ewe ukiangalia ulichokifanya na ukapima sidani kama ni, ni, ni, ni, ni shidawatuaa sio shida kipi kukufunza jambo katika maisha yako uh, vingi najifunza kila siku so um, uh, mi siachi kujifunza popote ambapo nakuwa linatokea jambo najifunza so ni mengi mengi sana yaani nashindwa hata kukumbuka moja la, hmm. la kusema hhata hapo uh, hayo mambo uh, mambo mengi kwenye mi kwenye nini so najifunza kila, kila siku nashindwa kupata kitu kimoja cha kusemaninaona najifunza kila siku hata nikitokahapatakoeshajifunza kitu kipi hmm. so nakosa moja la kusema okay. e, kwa, kwa mujibu wa ma, ya vitu ambavyo nimesoma kuhusu wewe e, nadhani moja kati ya mitihani mikubwa ambayo umeshakutana nayo katika maisha moja ya ilikuwa ni pf kutaka kukupa dili wewe kama wewe yeah, yeah. Eh? Yeah. wakati mlikuwa wawili siutayarinafalikuwa yeah. tayari na fande lakini akasema mi nataka kufanya kazi na nadito ya yeah. ni, ni, ni kweli um, nilipofanya dunia na mambo na nikafanya darubini kali za darubini kali eny f lwa mby naani kibiashara ilikuwa imeangaliwa imbe mtu mwingine kwaia so, kwa dogo namika karibu nisikumi na tano Yeah, niko kwa na miaka kumi na tano kitu kama hicho so kibiashara wakahisi labda naweza kufanya huku hivi kwenyekaingia mtu mwingine ili nyimbo pat io a abyaaii eh? pia alivyorudi aknbiadogolipombanni mm, so, mtu ambaye mimi kwa mtazamowang si ali, aliona yangu pia ukiacha wengine kama afande nanani, toka mwanzo lakini nlin so kulikuwa na hilo nailo uh, l mimi kufanya album, lakini baadaye nikasema goatufanye mimi na koba kwa, kwa pamoja mm. lakini uh, ilileta shida a sababisha mavuruguvurugu mengi mwish wasiku kabidi ufanye w na koba. Yeah, nikafanya mimi nakoba nikwambiaabiiufanye yaamoja mimi fany mmi aiaikwenda ilikataliwa asababu yani, najua binaenda kwa muindi mm. ndi anasikiliza na watu wake wanarudisha majibutumia neno muhindi alikai vibaya Ee, wana, wana, wana, wana kwa wanasikilzakwa mamu. ee, mamutumia yes. mm-hmm. jina lake lakeena mm-hmm. kwa, kwa mamu so wanasikiliza so lidun ilidunda ili uh, tukamcheki majani akasema bnaaba imekataliwa baada ya hapo sasa mbilinge moja ilipigwa hiyo eh, sia mchezo ilikataliwa Nili, u, uki, baada ya miaka kadhaa unaeanililalamika pale kidogo lakini baada ya miaka kadhaa nili, nili, nili, nili, nili, nili, nili, niliona kweli kuna kitu each yani, mambo ya unasema yakoyot asmaknd ah, eh? alafu uko sehemu na ila ambacho na kitarajia ni hiyo b afu unapigiwa ndio abwnw nsughindoieishia sonabidi uanze kutafuta nyimbo ngapi kuna pnyimboymbo kama kumi iliyotoka ilikuwa ni uibisha ekeae ningine kuna nyimbo ambazo pengine sahiv zinaweza zikaenda no ndomaa nachosema mimi, mimi to, tofauti yangu ni kwamba mimi nikitazama kitu nautazama na, na tena unapozidi kufanya mziki eh, ukirudi nyuma ukaangalia hizo kazi unagundua kwamba mimi nasema nlikuwa ni maamuzi sahii tu so hata sasahivi isingweza kutoka hata mi nkisikiliza nazima <laughs> kisikiliza iipigwa naizima nsem <laughs> <pana, pana. laughs> so mwingine agaweza kusema wamefanya hivi wamefanya vile no walikuwa sawa walikuwa sawa naifush ilinifundisha na ilinisaidia hmm. ili ili kufanya maamuzi ya kutoka pale mpaka hapa ambapo io nilitazama tofauti sikuitazama kama ni kitu ambacho ambachowamenionea sn na nini nilikaa baada ya kuambia vile nikafanya tathmini yangumi enyewe nikasikiliza nikaona nyimbo ambazo zipo na kadiri muda vkuwa nazidi kwenda nikagundua nika kwamba panaile ilikuwa sawa so baada ya kuelewa hilo ikanisaidia kwenye kujua sasa natakiwa nifanye nini hmm. ili nifanye kitu kizuribaada so, ya, ah, ya hapo ali ikawa ttesan sana kwa sababu nilikuwa kwa mwana mekuja daa mimi sina ndugu sina mtu yoyote niko kwa mwana kwenye nyumba yake idio nachowambia na mwana siku zote mwana nikitoka hapa kuna a so, mambo yangu atakuwa? yatakuwa fresh ntakuwacha pamidboan amwananini famisha kua kubwa sna subili so ikabidi nijitafute nakumbuka uh, kipindi kile nikaenda k libidi ntoke kwa Sasa mwana sbauiwa nabidi mi tafute sehemu yakwenda so nikamtafuta mwanangu mmoja alikuaoabtnatabatm waangskza mimi huku kishatibuka tuchonge mchongo ntakuwa nakuja kwenye kioski chako saa sita na, mbili yangu mimi na? mtu nusukumi a mbilizi miwili mitatu kumi na mbili kasoro naamka natoka saa mojamoja najivuta narudi pale na najua nimetk mwanakajamaskanilakiniwatu awya kp kata simu yangu uwa onyeshi aionyeshi majina wala haionyeshi namba So, baka, biaisee, niko, niko tabata ah, saa, saa, njoo ilala eeywe hyoanabidiiinzatoekaambkond abaia laamia tukapoteana kama mwezi akanipigia simu ile wimbo nilifanya chini unaanzchini a so baada ya palenabiszawami mchongo wako naujua njo maskaii <laughs> <laughs> <laughs> <Sidi ya> nayo <laughs> <laughs> kashapenyezewa baadae nilijua ibado alimpenyezea sza mwanao gai io kwenye mawe yeah. kwahiyo bwana mcheki nahioinaambiaga na, na, na watu kuishi na, na, na watu vizuri chii alinikumbuka kwa sababu ilikutana naye kwa pifank, zamani sana ikasikia wimbo wake ule rukamajokauginnnavyokwenda na mm. naye sana, na na sana, sana ikajenga kama kitu kwake aa tukakitu kwke kususikumbuki miaka mingapi baadaye nikaendelea nika na mambo mingine Yeah, ilikuwa hivyo kwa swali hivyoasinaulia kwamba so leo eh, siwezi kusema chidi yuko juu ya mawe eh? lakini chidi hayuko vizuri sio yule kwadaressalam mm. ambayo ulimpigia hizo za chini chini mm. eh, mengi yanaendelea kwenye maisha yake ambayo sio mazuri mm-hmm bado mnaongea bmnaongeainaongeanaye aongea naye na niko naye vizuri tu ameshanipigia sio mara moja mara mbili meshakutana naye tunapiga s safi mara nyingi tu kuhusu ambacho kinaendelea tumezungumza sio mara moja mbili uh, kuhusu hiyo e ameambi aliniambia uh, vitu vyake si sindio na mimi nilimwelewa Uh, na mimi nilimwambia navyoona tumezungumza sio mara moja ama mara mbili mbiino hmm. hayupo ok, no, are you, are you, are you okay? Uh, ni challenge tu za, za maisha uh, na mimi nadhani nilimwambia mtu kwamba uh, Kwenye, kwenye maisha kuna mambo mengi sindio eh? kuna za vitu tofauti tofauti so, chidi ni mtu mimi kwa alivyonifanyia kwangu uh, kwa alivyonisaidia vile ni, ni, ni mtu ambaye namchukulia tofauti hasa kwenye ubinadamu kifupi hana baya, hana baya. haya yanayoendelea ni za kimaisha ambao pia naonaga kama kuzizungumza kwenye nani kama simsaidii sindio eh? hata yani, niseme nini haisaidii hai uh, ni, ni, kama kumsaidia ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni chini tumimi eh, na yeye lakini sionage amasioni kama ina yani si utaalam wa kuizungumzia sana ishu yake kama ambavyo eh, naona haisaidi hai mi navyoiona mm. haisaidii Um, watu pori ilikuwa ni moja kati ya vitu vizuri ambavyo vimeshawai kutokea kwenye maisha yako kwa mm. sababu kama tukisema swala la la kufika mjini nadhani pale ndo uliwasili mambo yeah, yeah. mengi sana yalitokea baada ya hapo kama binadamu nataka uniambie kitu ambacho pesa inaweza ikamfanyia mtu pesa inaweza kufanya mambo mengi yakiwemo mazuri yakiwemo mabaya pesa inaweza kukuinua pesa inaweza kukuvuruga na sio wewe tu inaweza kukuvuruga na kuwavuruga wote ambao mpo katika hiyo hiyo cheni so uh, kikubwa inachoweza kukupa ni Uh, wewe kuweza kufanya mambo ambayo inawezekana unmahitajiunahitaji sio kila itu uh, ndio hivyo ina mitiani yake ina mambo tofauti ambayo anaweza kuzuka kutokana na hiyo hiyo so pesa naweza kufanyia kila kitu lakini haiwezi kukupa kila kitu so kituambiepa inaweza kukupa mahitaji yako yote lakini lakinnaeza kukufanyia kila kitu yani upate kila kitu kwenye pesa kuna mambo mengine sio pesa yeah. nimependa san <laughs> eh, unajua kwa mfano unasikia stori za matajiri mm. kwamba jamaa ana kisu ki, kikali sana eh, eh. lakini mke wake ana niko na, na, na, na wake wakembane tush kwt wengin man tulonay kidg wnt pengin mm-hmm. pesa sitatizo vipigo kati ya pendo akuna es tushkuru kwayot mlalia hap kwamba kuna kwa mwingine kwa wna kila kitu nyumba ankak ya ytnawnaesanafuha ya ndio ilivyo mm-hmm. kukazia unachosemani unacho mm-hmm. yeah. bora ulie kwenye range rove kimeweza kulia unaenda island na, na boti yako unaenda kuvua samaki fresh unakula au ni bora ulie kwenye bajaji alafu ukimaliza hauna sehemu ya kulala Uh, ni bora ulie kwenye bajaji yote, yote ni sawa ukilia katika bajaji hauna mipango sahihi ya kukutoa kwenye bajaji uende kwenye rengirova ni hasara kwako ukilia kwenye um, rengirova ukaenda highland uba lakini huna mipango sahihi ya kukutoa kwenye kilio licholia kwenye hiyo unayelia kwenye bajaji lakini una mipango na unaona kabisa kesho kutwa nitatoka kwenye bajaji nitaenda kuliko huyo mwenye eneee so, mi nikiitazamahv nachowazia haijalishi kama kilio chako cha kwenye bajaji Eh, kiko nyuma ya ambayo umeyapanga kukufikisha kwenye jerova ni sawa tu so inategemea unalia nini na una mipango gani ya kukutoa kwenye iko kilio nikiitazama mimi naitazama na hivyo mm-hmm. yes. okay. so wakati unakuwa mama yako ndo alikuwa kila kitu kwako uh, alivyofariki mwaka elfu saba hapo ndo ulipokutana na mzee wako Yeah, yeah, yeah. kama hutojali yeah, yeah. nataka tuzungumze hiyo stori e, watu wengi sisi tunaitwa kioo cha jamii mm. tunaitwa kioo cha jamiindi yangu na, na umri wangu liokuwa nawo ni kwamba sisi tuna yale ambayo yako katika jamii yetu yanaonekana dhahiri Eh, kwa sababu tunajulikana mm. tofauti na mtu mwingine ambaye hajulikani kwa hiyo mifano yake haionekani kama ambavyo mifano yetu sisi you inaonekana you're right. eh, watu wengi ambao wanajulikana wanakuwa wamelelewa na mzazi mmoja mmojaeidha yeah. baba au mama yeah. na mara nyingi inakuwa bikubwa yeah. yeah. na kwa mujibu wa maandiko ambayo nimeyaona au vitu ambavyo vimeandikwa kuhusu wewe vinasema kwamba ulikutana na mzee wako baadaya mama yakkuna yeah, yeah. yeah. um, sto kwenye hiyo ishu nilipotoka kwa km kwd m katika vit meg nao sea uk nilienda kwa mchezi wangu mmoja naitwa pale morogoro alikuwa nakaa mtaa wa nyuma na ambapo alikuwa nambliwaa mm. kwomba nijiegeshe kwake so nikajiegesha kama wiki mbili vitatu nikaenda sehemu nyingineni so, shabiki yangu sana ananikubali sana siku nyingi yule ndio aliyenipigia kwa sababu kumbe marehemubabangu ni mjomba ake so siku tu amenipigia Uh, dito vipi mba safu k apamobo wan nimekaa na mzee kamtaja jina jni ni mjomba angue amenambia amekutana na mamaako mdogo mdogo mmoja naayeakamuliza maaapi safina kaambia makuru amefariki wake mtoto mmoja anayeimba akamwambia hey, ni, wake, mmoja. Ha, hey, na ni mzee akeake mmoawawaatoka kaenda kwa steve moja kwa moja kasabuaja teve dito rafiki yake zabwana ju kambie kitu kabida mpe stor nzima yailivyokuwa ikatokea ambao sitoisema no? ikatokea nini kimekwenda hiki kimekwenda kule akamwambia s mtafute dito mwambie mimi nataka kuzungumza naye sindio um, hapo mambo kunyoka yakashanza ile Hmm. kupwauja mambo yako bahari ah, baharibahakwaaba <laughs> so, uh, no, mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. so, nnb moja mbili tatu ami ni stori naijua lakini sijui kama ni najua kwamba kuna mtu moja mbili tatu ni yeye uemfmoamtafute mamangu mdogo nikamtafuta sokumtafuta kuongea naye akanambia nilikutana naye ni kweli so ikabidi mi nionane naye na nilisafiri nikaenda morogoro nikaenda nikakutana naye tukazungumza akanielezea kwa kirefu uh, pacha yangu naye akaja alikuepo so tukayazungumza yakaisha lakini mama maeama alimsha farikio ikawa hivyo kwaiyo mimi nilikaa kwenye nyumba ya nilienda kujiegesha kwa mshikaji wangu <tipos> lakini mshikaji wangu po kwa babaangu ilikuwa hivyola mikujua e, na alikuwa na watoto wazuri wa kike sindio wanasema wanaambia <tipos> sasa ingekuwaja abia e, mungu mkubwa na uzuri mii tabia yangu njema bwana sema ndio hivyo haikutokea <tipos> munu uwa tabia yangu pia njema wayoacha kujisifia <laughs> kwa hiyo mzee wangu baada ya hapo matatizo ya sehemu ya kukaa yakaisha sasa mimi ambapo yeye alipokuwa nimejuana naye ikwasina iyo shidaapo okay. niko zangu makumbusho pale eh, siyo kupwa kujaa sasa uj ikikupwa siunatumia akili kwao unatafuta sehemu ya kujiegesha yeah. eh, natenapo nimshukuru sana rug yi ndo alinchimba mkwala kuna, kuna, kuna bunda fulani lipiga naaskilizeni Na akatta wote uh, amini banaba mimi azeesaa amepatikana opaa afteftkwsababueekuwa lionaaskinco sinaela sina chochot tjulikana sa jukan ei kusema hoalinitafuta kwasababu aan alipoiskia yo twuattafuta kwasababu aigundua mtotowanulika u So, walipojuwamba tupo nd akautafuta so, inajkan unadhani wanawake sisi huwa tunawaficha watoto wetu kwa wanaume kwa sababu eh, ya kuwapa kuwa adhabu kutokana na jinsi ambavyo hao wanaume walitu sisi eh, pale tulipoambia kwamba tuna ujauzito no uh, siamini mimi kama wanawake wanafanya makusudi pia uh, sisi wanaume uh, tunafanya mambo kwa uzito ambao unasababisha wanawake hao wafanye ambavyo wana, wanaamua um, uh, asilimia kubwa wanaume wanaonea sana wanawake sisi i maonevu sana so mwanamke naye ni binadamu kuna chuma anapigwa sindio anakuwa ana jinsi afanyeje sasa kama ye amefanyiwa hivyo watotowake watafanyiwa b naek mbwa ngine mz yna mot wn maamuzi mengi ambayo wanawake ndiyo kuna wengine wana mambo yao kubwanasma sio wote asilimia kubwa wanafanya vitu kwa ajili ya kuwalinda watoto, watoto wao asaabuakitazama w mtu kapigwa chuma mwingine sisemi sio story yangu kwa watu wengine sindio hmm. kwamba anapigwa tukio mpaka nasemami mtoto wanguhyhainihusu mimi lakini uh, navyoitazama mimi hiyo ishu nikiwaangalia wanawake wengi wanafanya maamuzi kwa sababu ya uzito wa mapigo ambao wanayapata kutoka kwetu hiyo hmm. hmm. imekufanya wewe unadhani uwe baba uh, mzuri na ambaye yuko pale leo kwa ajili ya mtoto wako kwa asilimia mia moja siwezi kusema ni mzuri siwezi kusema mimi siku moja ya mtoto wangu yetotas lakini najitaidi sababu ya hizo yani, kwa watu ambao wako a shkaanpita dakika bili uaanea mpirauna sikuna emech mi namchukua ka sababu kuta nimeukapaa nataka kuingia mimi uwanjani sasa Um, mimi nilivyo sasa hivi kwa mtoto wangu nanavyoangaika kulinda uh, kwamba apate malezia na mimi ni kwa sababu ya mambo ambayo nimeyapitia so ni kwa asilimia mia moja hivyo ilivyokuwa ndio imenifanya mimi baba huyu ambaye nipo sasahivi mm. uh. alikuwa umempangia lamek au ilikuwa bahati mbayh no, so mba. niambie jinsi ambavyo likuchana na, mtoto, na yeah, mama yake kwa sababu ni, ni mtu ambaye uko naye toka mwaka elfu mbili na kumi na moja zi kumi mama yake alinipigia alikuwa nataka kumsaidia mdogo wake mdogo wake alikuwa na ya kumbamba so akanipigia ebam nataka kumsaidia mdogo wangu atakfanya moja mbili tatu kusiki kidogo sautiile sawa basisaw nitafute tu zungumzeaze watuonantuonane uzunmzb mwaka mmojatunnmsimwambi je tuonane sehemu ambao anaijua yo <laughs> mi natengeneza mazingira yakuonana sehemnyigmwaka Ma, mmoja <laughs> amna kitu ananipotezea nini um, baadaye nikampigia zmi nimsomesha asikeleza tu. ataka tuzunguuzetu wenjoo sehemu na fulan weziamini <laughs> sijui ninini hata sikujua nafananaje mi iongea naye tu simu lsindioso hmm. alipokuja sasa baada ya mwaka mmoja yani alipigia hiyo elfu mbili na kumi na moja nikaja kuonanaye elfu mbili na kumi na mbili sasa kutokea pale tulipokutana sasa nikaona kabisa sem naju sautitu nimeju eh? sasa tukakaa hvo hvyo najua mhenayeun ni aina ya mtu ambaye nilitamani kuwa nyamia wskia tauyoomaaa no bado hatujaoana ila ni mipango inaendelea inaendeleamipang inaendeleawakauu mpaka anaendelea kabla ya kablyaia vitu vitaonekana jipokua itakuwa ni ni ya watu wachatu hatuchangmna michang mii sitaki mchang mii tukio silichukulii kama ni ishu ya watu kunichangia ni nimi mwenyewe so ntaifanya kwanavyo mud ntaifanya kwannavyo mudu haina michango haina watu iishu ya mimi yeye watu wachache hmm. haina mbwembwe nimependa yeah. tu haudhani kwamba kuna, kuna watu utawanyima kwa sababu eh, weni sio sio mtu mwepesi na simaanishi kwa ubaya namaanisha kwa uzuri kwamba kuna watu ambao wangependa kushea hiyo siku yako maalum na wewe yno you know? ambao pengine ni wengi ingawa mwisho wa siku wewe na yeye ndo ambao mnaamua wambatunataka watu m skuzote tunaambia kamba harusi au msiba sio wakwako mm-hmm. nwawatu mbo wamewazunuka sndugu zetu kwambalamekanamuoa ah, wamekaa mm-hmm. pamoja mda mrefu sana kwakeli hatuwezi kuwaacha waowane wenyewe inabidi tusimamie hili swala kwa kwasababu kiukweli kabisa wametumpres wame, wame, wame ukisema wanataka watu thalathini wao watasema hii ni harusi ya watu mia tatu hawawezi kuwa thelathini kuna hilo uh, mimi niko tofauti kidogo mimi napenda tusherekee na watu kwenye avesa yaani uh, sawa ndoa imefungwa mimi nayeye lakini ni watu nikutane nao kwenye kusherekea miaka fulani ya ndoa yako hiyo itakuwa kubwa so mimi naifanya hivyo alafu wao waniombe tukae miaka kadhaa awenye esa doki wake kwelikweliyoaina ah, ah, michango wote lakini kwa ndoa mimi maamuzi yangu na yeye tunataka kufanya kia kitu cha kisiwe hivyo ila <coughs> ni, ni, ni mtu tu naamua ataufanyat yeye ni, ni mtu wa aina gani mtu safi sana uh, ananisaidia uh, kwa maana ya kimawazo yaani ni mtu sahihi anayepaswa kuwa na mimi kwa sababu ana kitu ambacho labda sina si sindio yaani unajua htu wawili ni lazima kuna mungi, lazima kuwe kuna mtu amekuja kuongeza kitu fulani uh, kwako ndio yeye alivyo mi kimtazama namuona hivyo mtu safi sana ana kila kitu ambacho hiyo mimisemabd laini nikipima hiyo na aliyokuwa nayo mazuri mzani wa mazuri unakuwa Uko, uko vizuri zaidi so ni mtu sahihi wa kuwa na mimi anafanya kazi no afanyi kazi hapa kwa sababu sio sio sio nanii wa tanzania so kidogo kuna mambo yanamzuiazuia yana ila kwao huko akienda nafanyaw ni wapi ni ujerumani ni mzungu n no, sio mzungu ni tanzania mwenye asili ya Mm-hmm. Mm-hmm. That's really nice. yeah. um, tht katika sehemu ambayo inaongoza kwa kuwapa watu ramani ya maisha wale ambao wamechagua wa mziki mm-hmm. na ukiachana okay, tuna ramani ya maisha lakini kutoa watu ambao wa, wanajielewa ambao mm-hmm watadumu mm. au wamedumu na wataendelea kuwepo mm. pale kulikuwa kuna msingi mzuri sana saa naomba uniambie kuhusu t na ina maana gani kwako uh, mwanzo nimekuambia kwamba nilifanya albamu ya kwanza ikaduda baada ya pale ikanipa akili ya kutafuta ni namna gani nifanye ili nifike ambapo napataka niligundua shida yangu iko kwenye nini uh, na mimi skozi nawambia siku ambayo nilikaa nikapata wazo la kwenda tht si kwa nini imesau tarehe itai nafanya sherehe kwa sababu tht mimi ndio imsiyo kufika napopataka bado naendelea safari ila imebadilisha ime kwa asilimia kila kitu ambacho yn yani, vile ambavyo mii nipo sasa hivi eh, tanzania house sasahivi tanzaniao ndiyo iliyogeuza uh, kila kitu mpaka hapa nilipo na niliamua kwenda tanzania house of baada ya kufanya tathmini yangu mwenyewe unajua eh, ni vizuri ukajitathmini mwenyewe E, yani unakaa kama unavyokaa kwenye mnaangalia una, kama ni kampuni yenu na mtu naye ni hivyo hivyo so we unakaa unasema mwaka huu nimeferi kwenye moja mbili tatu kwa nini kwa sababu ni hii hii ni hii ni hapso nilikaa nikajitathmini na nikasema hapa solution, ni THT. na kukatisha niungamo moja kati ya watu ambao walishangaa sana ni mimi a kwamba huu jamaa ameeda tayari amsameshasimama tayari anajulikana ni kweli nilishajulikana kwa nachokifanya mm-hmm. sindio lakini uh, nimesema unajifanya tathmini unaona kuna vitu gani unakosa sawa nilijenga msingi kwenye mziki ini kuna mambo nliiaelewa ukasma so, sehemganiaweza ku, ku, ku, ku, ku, kuyaelewa haya mambo vizuri naupeea miki wanu naisikiliza una, una, iskiliza, una moja mbili Se, mine, yu, pale, pale napata so nilifanya maamuzi kwa sababu ya matokeo ya nyuma na salama na kuhakikishia yalikuwa ni maamuzi sahihi kwa sabbu mii ndunaona salama nisingefanya maamuzi ya kwenda tht ingekuwa mbaya zaidi so nilipima nilipima kwamba kwa nilivyo nnavyotaka kuwa ni sehemu gani nitapata hiki Hmm. nikagundwani pale so nilipokwenda eh? nikaanza kujifunza karibu mimi kati yachiti miaka miwili ndo nyumba ikatoka eh? hmm. nikaanza kujifunza pale ikatokaap wow. lakii cha ziada zaidi mimi tageti yangu ilikuwa ni kujifunza vitu vingine yani niangalia namna ya kupata hela sio tu kwenye muziki nitengeneze mazingira ya kutengeneza vitu vingine ndani ya shughuli zetu nazozifanya hizi nipate kipato kwa sababu niliuelewa muziki vizuri nilielewa biashara yake yanavyokwenda na nikaelewa mambo yanavyokwenda so nikasema ukiacha kufanya muziki lakini lazima niwe na kitu kingine sawa sasa we unajua uwezo wa ruge kwenye mambo haya so niliona nikikaa naye kuna vitu nitavyjua so ulikuwa ni wamuzi sahihi nakwambia0 kutokea pale hata shughuli ambazo naendelea nazo kila siku ikwasabauada e, wamanimekwenda so, ah, no, ulikuwa na nguvu pia atu wengine ambao wanani akiwepo tudi. Tudi, ida wambjnmb naweza kupata haya maarifa ya kufanya hivi npabptu kma so, kaipenda olakini mm. kaona kama mi ni mzito kui eh, eh, kanambia osikiliza twende sehemu twenda api twende anga kwnye galib a unafikiri weni mkali wanene shida inaptaga shidakujisifu uh, kwamba no sio kujisifia yaani ni ni kusema strength zako kwa kwa mfano e, e, kama kama b uh-huh. mm? mimi naweza kucheza vizuri zaidi nyuma kuliko mbele yeah? au mimi ni kiungo mkabaji kuliko kiungo mshambuliaji so wewe kama artist unadhani nini strength yako uh, na, naandika vizuri nyimbo na yani hivyo naandika vizuri nyimbo najua nini nikiimba ama nikifanya uh, kinaweza kusababisha uh, kitu kizuri na sio tu kwangu nimekuwa nyuma ya vitu vingi sio tu nyimbo zangu mi nimekuwa kama wa nyumbo kubwa eh, matangazo mengi ya makampuni makubwa kwa miaka m wnzlfumbili m paiendi si, tu nje eh? sidio lakini uh, ni mengi nkiorodhesha yani ni makubwa na mingine watingiajutaa kama izanguhuko nyuma ya sindio so kwenye i yan ukiniletea uh, ukija ukaniletea wewe alamladwna watu, na, watu aw eh? uh, hapo watuneamsha sanani usiku tambia kubwaofautoaukweli hapo ni kulikwa kuimba <laughs> lazima <laughs> cheni inaongeaao <laughs> ni, ni, ni kulikwa ta kuimba yni uniamshe ta sanane usiku unaambia dito ana biitutengeneze kitu ambacho kin nataka tutengeneze deto e, bwana tuzungumze na hawa hmm. tunafanyaje ntakwambia ntapotea fntakwambiatuzungumzenao hiv aso mm-hmm. niko nyuma ya yae nyingi kama a lakini niko nyuma eh, ziko tofauti nimefanya ziko za serikali ziko za watu binafsimakampuni eh, eh, tofauitofautiianyumapa yes, okay. okay. a sisemi na wala sitaki watu waju wamba afanya thuyo mm-hmm. ah, ni dotoab huku mm-hmm. kwenye mziki aamekdit E, e, kutoka kwa doto mpaka kwa dito tulifikaje tu, tu huko hukossadoto uh, alikuwa ni alianzia kwenye alianzia shule huko usemadoto ni ule ambaye amezaliwa mm. amefika mpaka shule ya ha, ha, msingi akaenda kusoma mambo ya ufundi si vitu gani uh, pale doto akaona kwamba na nt nyingine ya kuimba kwa hiyo doto akasema mimi nataka kuimba alipoanza kuimba akasema sasa siwezi kutumia doto inabidi a jina langu la biashara kwenye mziki liwe dito so dito sasa ndio akaendelea na kuimba mm. doto anaendelea maisha yake mengine binafsi akiwa na mama j huko akwa <laughs> kwenye shughuli zake nyingine mm. so doto ilipoanzia ni huko dito ikaja kwa sababu ya naimba sasa nataka snajua tenan ene maeti enginees taa wenye ambo mengine met no o asmaasi oa niingize eneba yangu we so, ni Lamek. Mm-hmm. Doto ni dotoni kwa, kwa... Okay. so ruge alikuja akaenda mwenyezi mm-hmm. mungu ampumzishe kwa amani kwaliko mm-hmm. eh, wakati yupo eh, sio watu wengi ambao walikuwa wanajua thamani yake yeah. eh, kwa wale ambao pengine walikuwa naye eh, kila siku au wanaonana naye mara kwa mara ndo ambao walikuwa wana mchango wake kwenye maisha yao mm-hmm. e, nyingi zilikuwa lawama e, hadi aitengenezewagalbam nakumbuka yakutukanwaliuatuyamatusi yani ya hapo mm-hmm. umezungumza kidogo jinsi ambavyo alihakikisha ali una sehemu ya kukaa baada ya kupata yeah, kiasi yeah. fulani cha pesa yeah. e, wewe nawenzako unakumbuka siku ya kwanza uliyokutana naye mazungumzo yalikuwaje kati yenu nyinyi wawili uh, uh, ruge nilikutana naye mara ya kwanza kabla ya mimi kwenda tht asabaua nimeanza mziki nyuma huko pia nilishahi kumtafuta anisaidie na dhani ni alikuwa anafungua tht kanambikuja mda mzuri nafungua njo pale sikutoke. la la lakini sikutokea aagu engine zungumza toa mwanzo ilimwandikia m zilikuwa nizinaingi mojojam na ngie b nikakaa kama wiki ndio tudi pale aliingia na, na na, tunakoba, na, amini na banaba tunaimba tunaimba nimekaa naimba a banabaunaba tunambabo a kuna sauti yanaimba banaba naimba nyingine afu mimi naimba yajuu kama aso yuko ofisini akauliza anaimba juni nani alikuwa huy anamban hy tu amekuja akawa anasikiliza tunavyomba izuri sandnbdaun afu mese jako nimepata bwana anza tu anza kesho anza kuja ikawahivyokzungumza so, maneno mengi leaaamazelaanajiba kinainalikuwa kaa darasani anafundisha na miiakaa pembeni naiba aa aendel mambo yangu kumbe namwangalia anaij anavyowafundisha naii inan wale an wo manachotchoto atukua na mazungumzo nauelka na hivyo Kumbaya. Eh, mi nataka hivi hapa fanya hivi n nini, nini, nini eh, karibu mkataba uo apaat kaia maisha mm-hmm. ngu sijaikusaini mkataba wasemmbao nakua sijawai kuangusha a sijai kua chin yaeb yote eh, yani mimi ni mimi nht lofka tmimihathkwa nacukua najua unaatu kanasmaadketakua na wapija ah, ah, watoto siju mimi ata nafanya uh, watu nao kazi wanajua nafanya na unapata ugaafyfnyadangi ngwao Uh, sijai kusai mkataba tuzungum e, amenisaidia na nimejifunza kufanya vitu kwake sindio eh? kama hayo ma makubwa s nini ya kwake nikua napiga ndio sindio mm. afanya naye najifunzaum e, chochote kitu pia napata pianaat eh? so, asilimia kubwa itumisehem kusema aamtu yani, anasema huy Ano, bana sana, bale, na wabana sana paeaiusai mkataba wadliyyototlayote napita kwangu mwenyewe tenakipindi hicho ikuwa zinaletaleta mpunga hmm. yote kuna pita so, kuna na tnapita nzuuzo hayakuwa huko kabisa hii nilimwelezea idea yangu ya nini mimi natazama miaka kumi kutoka pale tulipokuwa tunazungumza kweli Sindeo? so yeye aka hicho ambacho mimi nimemwambia nataka kukifikia Na sana. Sana. niko pale pale napiga dili zangu kwenye ofisi yake akanipa kabisa say, unajua weu, unaweza sana kufanya kitu moja mbili taufanya fanya so nafanya dels pale pale kampuni fulani nini pale. Pale. Na THT. Na Na mpaka hivyo watu walionipa wa kwanza ndio aliwaambia uwezo sana kitu. Mtu wa swina takanini nianzia paenatadiianza tu wakwanza ny nyin i tofauti na watuwanavyosemanapita wangu namesapotiyo a kwa muda mrefus n ni binadamu inawezekaa kwangu mimi hivyo mm-hmm. lakini nawezekana kwa watu wengine nitofauti sindio binadamu mimi nazungumza upande wangu n yani kwa upande wangu mimi ilivyokua so mwingine anaweza anawezaka nazungumzaye yeah, mii sijui Ninini, iti, oh, flani, lamba, nafanya, you know. ni eiusem abd nafanya hi ubinadamweut un watusiudna kitabu chake hmm. eh? Eh, kuna kitabu inawezekana salama kuna mtu mwingine kwenye kitabu chake kamweka kwenye ukurasa wa, wa, wa maumivu yake lakini kuna mtu mwingine salama kwenye yake kaa um, kwenye ukurasa wa shangwe e, saniihukulii kwa, mba kwa e, nanii mbaya e, so, nikizungumza nani, Ni mimi nazungumza kwa upande wangu e mwingine naye atazungumza kwa upande wake ndio dn ndo ko vyo awezikua mtu mwema amamefaya mazuri kwa kila mtu ntakisekam bwana do dunia hata mimi wako atengine ataktasmasalshini natngine atasemaito mimi alikutagaseemufuani aliambiaga v aneekeza hvapo wingine wananiambia kabisa wasani iotnwadogo wa wajait kbis lakini navyozungumza nao nilipowasaidia lipowasaidia seem hachehache y moja mbili tatuetnna s Uh, amini e, nyinyi mko kama tuseme mapacha watatu pengine kuna wengine mi siwajui vizuri lakini najua dito banaba na amini mm. banaba na, na, na, na dito wako vizuri kwenye macho yetu sisi mm. lakini amini pengine hajaiva na, na, na, na, na, na kutotoa kama ambavyo anatakiwa afanye au inatakiwa iwe mm. na si kwa ubaya kwenye maisha kuna kwenye maua kuna mabm mtu anastawi ana, ana, ana, ana akiwa anakaribia kufa mm, mm. Eh? au anastawi akiwa mtu mzima That, okay. mm. uh, sio kila mtu lazima afanikiwe akiwa kwenye miaka yake ishirini oh, oh, sure. au thelathini unadhani wakati wake utafika au wakati wake ushapita hakuna mtu duniani wakati wake unapita mpaka akiwa ayupo akishaondoka duniani huyo ndio naweza kusema kwamba huyu mtu wakati wake umepita ha, maisha yana mambo mengi kutafuta kuna mambo mengi kuna ups and downs unaeza kawa aona sasahivi labda banaba hivi dito hivi ya, miaka miwili ijayo mitatu na, na, lakini namwomba mungu sitokee na taokeaaini katokea ndo za, za, za wenye maisha na mimi namwamini amini ni mtu ambaye anapambana namuona l hii tuatoa kunitumia kazi moja nasema tutengeneze tuka sinio ni mtu ambaye anapambana mimi naamini kuna siku ata, ata, ata, ata, hayuko vibaya kwa maana ya kama kule ambapo ametoka ametokaau nakutana naye mi tunazungumza vitu vin mambo yake yanakwenda anafanya tofauti so mi naamini ni maisha tu ama jinaannamwamini e, yani sana ent yake uwezo wake ni mtu n yani ubinadamu wake sindio so mi naamini hapana muda wake ujapita atakaa vizuri tu na atafanya mambo mazuribomeshakutananayo hmm. katika maisha yako hmm. uh, k- k- kwa ujumla kwa k- kwenye kila sehemu mm-hmm. okay, mi nimekua kwenye mambo ya m hiyo ni kwa watu wengine mm-hmm. nimekuwa kwenye m nimekutana na watu wengi wengine wakiwa awajatoka kabisa lakini baadaye wakatoka uh, siwezi kuwa na moja lakini ni nyingitofauti uh, kwa mfano uh, mtu kama mario uh, j jo uh, barnaba kwenye mziki sana sana mm-hmm. barnaba ni moja ya ent bora ambao anyeshai kukutana nazo uh, kwenye shughuli zangu za yeah. na kuna wengine ambao hatuwajui labda wapo wapo wengine hawaja bado hawajatoka lakini wapo yeah. lakini kwa ambao sasa hivi watu wanawajua hao nni wengi lakini wafastafasta na wawakumbuka mm-hmm. ni hao watatu kunaendaje au ulienda na, na ruge anaendelea wako vizuri um, sasahivi kuna darasa jingine ambayo linaendelea na na nlimeshapata wahitimu wa, wa, wa kama kumi hivi. na mmoja nadhani amerisi wimbo wanaendelea wako vizuri na wanafanya vitu maet mengine mengine mikoani huko miko wapi ipo inaendelea vizuri tu mm. mm. okay. mm. wa bwana mi ni kushukuru sana kwa kuja e, naamini kama hivyo ambavyo ulikuwa unasema <laughs> kwamba maisha yako yanakuendea kuna vitu vikubwa ambavyo unavifanya ambavyo eh, viko nyuma ya pazia ambavyo hautaki tuvijue pengine kwa sababu zako binafsi <laughs> eh, lakini wewe ndo ambaye unajua kwamba mambo yako yanakuendea asi <laughs> <laughs> eh, nakueshim na ni moja kati ya sababu ambazo mi na wenzangu tulidhani kwamba i think muda umefika wa sisi kuongea na dito you know? Cause, E, tukizungumzia waandishi wazuri wa muziki wewe yeah. ni mmojawapo yeah. na vile, vile tukizungumzia waandishi wazuri wa, wa, wa kazi e, pengine za kiserikali za kijamii na za kibiashara wewe pia ni mmojawapo mm-hmm. swali so, langu la kumalizia malizia linahusiana na uh, ishu ya wanamuziki kujihusisha na, na viama yeah? siasa tuseme moja kwa moja unadhani ni sawa kwamba wakati wa kpe kwa mfano 2 au elfu mbili na kumi na tano mtu anabadilisha kabisa wimbo wake unakuwa una mashairi ya kichama fulani kwa sababu wimbo ume hmm. unadhani o okay? kwanza tukianza na swala la wanamuziki kujihusisha na siasa sio kitu ambayo imeanza sasa hivi hata historia ya muziki muziki ulianza kwenye hayo mambo harakati ya fulani eh? yani watu walikuwa wanautumia kwa ajili ya kuzungumza mambo yao yanayowasibu eh? kwenye mambo ya wakoloni huko mtu mweusi alivyokuwa na alikuwa anatumia muziki zote ni, ni uh, mwanamuziki na yeye ni kama ambavyo e, ni siasa ujue ni kama mai kuna sehemu tutakugusa kama sio kwenye umeme itakuwa kwenye hospitali kama sio kwenye hospitali itakuwa kwenye mafuta hivyo vitu vyote ukiangalia ni, ni, ni, ni ishu ya politics. so sioni mimi msanii yeye kutokuwa sehemu ya siasa inaweza kuwa shida yeye asiwepo hiyo mimi uh, sikubaliane naye nadhani sikubaliane nayo nadhani mwanamuziki kama, kama ambavyo watu ingi, makundi mengine na tukiangalia historia ya muziki ilikuwa hivyo uh, sasa mtu anautumiaje wimbo inategemea nikama ni wimbo inategemea ni nini wengine ni biashara amefuatwa pale kitu kimewekwa ni anapima sindio e, mwingine kila mtu ana sababu zake zakewegine mapenzi, Ma, tu. mapenzi mm-hmm. eh, kwamba ne, ni, ni, ni sawa tu anakosea akosei ni yewe mwenyewe sindio kila mtu na sratei zake mimi kidogo napata shida kubadilisha wmwangu mzuri sana kuwa wa kisiasa eh, kwa sababu naona wimbo huu umependwa na huyu mtu kwa sababu ya hii ilivyo sindio so kuucheni za kanipa shida kidogo mwingine anaona ni sawa sasa kuna mambo mengi nyuma yu, ni sawa yake <laughs> anaona kuna bunda limekuja anapiga bundalimekua mapenzi yamezidi sana g so, matokeo ya hayo mambo ni juu yake mwenyewe ila swala la kwamba mwanamuziki anatakiwa kujiusisha na siasa sio lazima lakini ukiona una nafasi ya kufanya kitu kwenye ani sio? sio mbaya ndio historia ya, ya hizi shughuli zetu wanamuziki wengi wammbaashn kuna nyimbo nyingi tu inamweshimu amemba aaazki wengi wameingia kwenyeenzo mfaumegzai ani ameingia kwenye siasaia mes nauye mes nauyenaja alikuwa mtunzi na, na, na muimbaji ametunga manyimbo me, mengi ya kizalendo naaske a na zao zlikua n mwanamziki so, ambae sasahivi anaona kwamba anaweza, kule... anaweza kusema kitu ktu itahsao tho a zoandio mzee yale ale zinionasikia mtu anazungumza shida za watu wa chini natamani mimi wanamziki pia waanze kufikiria wafikirie hivyo yani kwamba tusikie sasa magoma ambayo yanaibua vituo o afanyazile nyimbo zaooo vpo vnawagusa watu moja kwa moja am serikali watu wakivisikia wanaweza kufanya maamuzi Eh, nunajua yani, kuna zile nyimbo ukizisikia uh, kama manyimbo uh, ya wagosw inawezekana haijaandikwawaesemu lakini naezekana yako maamuzi wanasiasa waliyafanya kwasababu ya wa kuwasikiliza t mm. s so, kwenye siasa pia isiwe tumapambio iw nauk na sio shidakufanyt hmm. aan san mtaant kwa kujaakila laheri yetu matumaini utamaliza ile swaasema eh? kabladicemba sindihilo ah, limeishasilo <laughs> <Umetisha Ilo? laughs> ah, limeihushaman nakuaga mnachezachezaunaena unachukua kitu chengine <laughs> ilepale unakiachtafanya ambacho mimi sikutak kufanya kwa, m- kwa mwanangunataka <laughs> yeah. we mimi na mama yake tuko pamoja zilizote mm, nice a akwaniaba okay, so, ya kila mtu mundani tunamshukuru sana bwana kwakua nakutuambia mawili matatu ea t wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, yeah, yeah, yeah. so ila kufika unawahi chozi na mfuta naekrai tukipenda na mungu ana furahi Mi hi sehi taj ku komplem, sehi si taj ku komplem Ogu ana ples isoke, okay. ee