binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na habari karibu kwenye salama na yes wewe ambayo unautizama Uh, popote pale ulipo sisi tuko kwenye na mchango wako maoni yako mtazama kwako kila kitu chako ambacho nakifanyia kipindi hiki tuna sana kwenye meza hii usually, tunawalika watu ambao wanatu kwa kiasi fulani kutokana na jinsi ambavyo wao wanaishi maisha yao na maisha ambayo sisi tunajaribu kuwa nast kibao zinakuja kwenye meza hii na kiukweli tunasa ata kasabau akile ambacho amenifundisha kwenye maisha nchwangu watokanihivo yeah. kwa mdogo anaitwamaunza waheshima karibu kwenye salama namambosmzimnadaitau ah, <laughs> anakitabu <laughs> <laughs> kwenye shoana <laughs> shida utaniambia vizuri zaidi tukimalizad <laughs> nimefrahisanauonas yanaenda mm. maisha, ya, ya na, ya ya, maisha sio mabaya mm. siku zote maisha ni kuyachukulia jinsi unavyokuwa unayachukulia ukitaka kuyachukulia kwa ukubwa wake na kwenda tofauti nafikiri uta, utaenda kinyume na matakwa ya kijamii matakwa ya kiserikali mata ki utavunja sheria utafanya vitu tofauti tofauti ya unatakiwa uende katika pesa ya ambayo mungu amekujaliao yani usitake kuona fulani kafanya kitu gani basi na ukaenda huko apo ndo watu wengi ua tunapotea au wanapotea hichondo hmm. kwa harakaharaka haraka, mbacho naezatukae au tukaongea au tukabadilishana mawazo kwa utaratibuhuoependa tubak hapopo e, kwa sababu hapo ndo ambapo panapoteza wengi specialy kwenye dunia ya saivi ya utandawazi ambayo watu wanaanika vitu vyao e, swahiliwanamsemuwao nasema miluzi mingi humpoteza mbwa lakini e, kuona kwingi pia kunaweza kukamfanya mtu aone kwamba mbona you know? Hiyo sasa nani anamfundisha mtu nani anamfundisha kijana au ulimwengu ah, sasa hapo uwezi ukauzungumzia ulimwengu au uwezi ukazungumzia kijana kwasababu ndo ule utaratibu wa vitu vya kuiga kwamba kipindi cha nyuma mm. nafikiri tungepata mitandao asai tunge si ya kijami tungekua tuko mbaliannma mzazi au mtu mwingine yote amemzidi umli kakayake mjomba yani namkut mtu anakua anamchukua katika, katika engo fulani ambayo sasa pale ule ndo tunasema ndo mungu wa duniani kwahiyo sasahivi hiyo ofu hakuna uazaaaaawangu maakwanza naenda klabu alikoo ka tulikua tunaenda jimkana jimkana klab ili marehemu mama asijue mm-hmm. alikopo anasema ebu mwambie unaenda jimkana klub. afu mkuapo huko mdogo unaanza kukua kwakua unaofu uwezi ani ukaondoka tu nyumbani bila kuwa taarifa yoyote mm-hmm. ta ukiangaia sa katika mazingira kipuanzakuakdsiwatu wengine tukiwa wadogo lakini unabidi kwanza uanze kuliosha gari unakaa na mpira pale unaosha unafanya nini k mpaka mzee akubaleone wamba ili gai ea ekaaaea tulika tunanunuliwa baiskeli baiskeli ndo utakuta wee kwamba unazunguka nayo ani mi nimezaliwa upanga kwahiyo unakuta mita yote ya upanga tuk tunazunguka tuna baiskeli kwahio hicho ndo ni kitu ambacho ni chepesi zaidi ambacho ni tofauti na kipindi hiki ambacho achaon ama mitandao sasahivi imekuwa inashawishi mtu anaweza aka picha yake kwenye mtandao unashangaa ndani ya dakika mbili tatu ameposti ambayo ipo katika maadili lakini ameposti kwa kwambado watu wengi sasa wataanza kumshabikia pale atao wamekuandoka aaaini mapu yakifamiliacanakm fanna ata ukija kwenye kwenye njia ambao upande ambao kwenye ambao minafundisha ukiona hmm. sasahivi a wachezaji wengi awa, awa kutokana na iyo mitandao uanda ndao awaelekea ina yao inakuwa imeshuka inapotea k akiangalia mitandao baada ya kumfundisha ndo inamrudisha nyuma inampoteza kabisa k ukiangalia ni kama e kipindikile umetoka huko makongo k pa afikiri kuwani fom t fom f ukikaa ukiangalia ulikopo na grupu unakutana na wakina hailini sehemzaba sahivi kikaa kiangaliawot u nye ka wakina gunze ukiangalia gwantwa edison napa naezaakawatajawa watu wengi lakini wote ukikaa wako, wako juu wanafanya vizuri namii hiyo ndo ni sifa yangu kubwa ambaoaanmatu waeoa wanafanya kitu kikubwa onapata mwamko ataaale jamaaompakaleo bado yupo ishaa uutana na, na, na sikumoja namwanaupanga mwenzangu k ene kmnkit ho kkubwa kiniboso kia wkinaata kana ku kuanza kujua kutangaza kufanya niiwzni yani ni watu wengi ambao alikoo umepita sasa ukiangalia wengine walikoo wako ndani kwenye basbal wengine wako nje ukiangalia hata mwheshimiwa mwanaeem ambao metoa watu wengi kwahiyo ni mtililiko ule mtiliko ambao ulikopo unakaa huko katika mtiriko chanya tunaitackitu ambachoaeza tukazungumzasahi ka harakarakaigependa tuzuumze kararanasabau kupata tena takua mtihani leo kwayo lo tumalizanmmesema nnataka watu wakufahamu wa, wa eh, nataka ujitambulishe uji mwenyewe kwa majina yako Hmm. na kitu ambacho umekuwa ukikifanya natoka lini umeanza kukifanya okay, mimi kwa majina naitwa jina la katikati hmm. la mwisho ambalo tunatumia wote sasa pale la ukoo tunaita mapunda lakini ni katika ukoo wetu we, n ukizungumza n katika ukoo mmoja tashaait ea mii jina la nyumbani nilipewa jina la la lamaleemu babu yangu ambayo lika anaitwa ni kivumbi ikachuka lile jina lapili kiumbmmbo chach yakunipeleka mimi kuingia katika michezo na katika michezo kit kzulazen lcez tmpakadajala tatu nilicheza katika timu ya gerezani cheza paehea vizuri katika kiwango kizulipata bahati nikafanya mazoezi na timu yaeli goofnupitton mmbmaaatu pale nikamkuta mta baba mdogo pale le sababu na, na mamaangu mdogo a a mdog hamsinamooo kiana a kinyanyuka unaona kitua cha polisi okwajuuhi pale pita pale majimaji ttunafanyafanya mazoezi baada ya pale tukatoka tukaenda kijijini mkako kwa, kwa taakuengwalimua wa sasa mi najua niikuwa nasoma forozani katika kucheza, kucheza mpira kulikuwa kuna shule moja ambayo wakati liu mnazi mmoja walikuwa natusumbua sana kwenye mpira nafasi yangu lika nakipaji na bahati linaweza kucheza na golikipa naweza nikacheza beki wakatikati naweza nikacheza wingam tofautitofautaspndi kufungwa nafkiriaufnaacu na o katika kwenda kukaa kucheza tulivyoenda katika mitashumta mara kwanza tulivoka kwa tumepoteza kwenye b kja kwenyenakwenyewe tumefungwa kaibu michezote tumefunga mwaka uliokopo meisha kasemachezo namintacheza ani kwanasema tumchezo miata sijkama u rafki yangu mmoja au mdogo wangu mmoja ambae nimemzidi kidogo basa njo zenu kwamba alikuja ndo alinishawishi amaeza kuheauvaa kandambilile kandambiliaj unaitoboa hivi unaiweka hivi katika ando aidole vwili aakaeae emeauaaama kitcaaendo nimeanza kujifunza wa kizurinilitumia mwezi mmoja nafkiri mwezi mmoja kwa miezi mwili nikaa katika ushindani mkubwa katialo ushindani ikanichukua ule mchezo nikaondoka moja kwa moja nikaingia timu ya vijana hapo ndo nilipoanza sasa motoka ukawa umepamba moto hapotbal sikusahau ndomaana hata kikutana na och bat apo hu wanapendaga knta nakuta waktian mdogo, wa mm-hmm. na na mdogo. kulia kuna, kuna wakina mam naamo kulikpo kuna watu ambao wako tafu sasa ao ndolikpo naenda kukaa unanda kushindananaenda kukutana nao kam kukuta na wakao nanibatiza lile jin koat mm. yani, kuna jina lakwake inakuwa ni katika engo tofauti kwa sasa kitu kikubwa zaidi ukipita buda ilitokana nilipata bahati ya kucheza katika timu kpitamaaaelkoo ili yani, yani. yani ni mda mrefu walkoatai kacheze kuleakin kutokana na mazingira ya kipindi kile shule ilikopo ni kwanza asa naapo tunazungumzia hiyo ni tisinamoja lakini unaeza kushangaza sa ilienda kucheza katika timu ya pos li elfu mbil kauendla kucheza zaidi mzwangu kat mrkine uacheza mpianacheza katika timu yagerezaniua tuna suri kwashauli yapale lipwkitu ca kawaida n sakuta uo ndo ufupi ambao nakuja napeleka pale liotoka kena kuja p ale anzmajina lautani nahiyo ilikaa imetokea hapo kka ime, imeenda kwa ili we karibu na kijana inabidi n nawe ujishushe uenae sawandnae mm. saa naumpe nafasi aweze kuzungumza kila kitu ambacho wanakiskia azunumz autaea kuleafany utasinda kupata nyingi ambazo zinawazunguka wao hicho mm. ndo kitu kikubwa ambacho a unaeza ukakiona aharakaharaka ambacho unaweza ukaki, ukakipata au ukakijazia nyama ukakiweka katika engo ambayo ipo nzuri zaidi okay. um, <coughs> sasa nataka tuendelee t- t- t- t- t- kubaki kwenye, kwenye vijana e, k- kuna majina umeyasema ya watu ambao mimi binafsi nilikuwa nao na wakati unatufundisha sisi haukuwa kwenye umri huu lakini ulikuwa umetuzidi kidogo lakini ulikuwa ni kama sisi yaani hhaukuwa mtu mzima Ui, tulikuwa tuna tunaweza kut e, vijana wa siku hizi tuizungumzia swala la, la, la, la mitandao na jinsi ambavyo inaweza ikampoteza mtu lakini kuna kuna usemi wanasema kila azama na, na kitabu chake pengine kitabu cha kipindi hiki ni, ni, ni social nisamdia ambayo labda baadaye kizazi hiki kitakapo kitakapokuwa kama sisi kutakuwa kuna kizazi chengine ambacho kitakuwa kina kinaishi vyake vyake pia na pengine kwenye kila zama watu husema kwamba sisi ndo tulikuwa bora pengine wazazi wetu wao watasema kwamba wao walikuwa katika mazingira bora walikuwa wanakuzwa na kijiji kizima na sisi tutasema sisi tulikua bora kwasabu, sisi ni bora kasababu wazazi wetu walikuwa wanajua kitu ambacho wanakifanya na sisi na kizazi hiki ambacho tunakiona hizi ambacho pengine ni cha watoto wetu pia ni chakusema kwamba e, sisi ni wajuaji naa yani angu mi siwezi kumdanganya mamaan mn anajua kila kitu naa ma anajua jinsi autumia siwezi kumdanganya chochote wanaweza u out, baadaye kwa wao kuwa bora zaidinei wa e, mbao watu wana, wana, wana, Wana, wanakuwa bora unadhani kizazi ambacho unakifundisha sasa hivi ni bora kuliko kizazi ambacho ulikifundisha cha nyuma yake na pengine kina nafasi kubwa ya kufanikiwa kufika mbali zaidi ya sehemu ambayo sisi pengine tulifika ya ta, mimi nitaiweka katika njia mbili au tatu mm-hmm. ya kwanza kabisa umezungumzia kila kizazi kinakuja labda sasahivi na zama zake mimi nime katika bahati nzuri yani babangu ani ni mwalili mkubwa alikuwa katika daily news amekaa pale mkurugenzi kwa muda mrefu yani yeye ndo amenipaga muongozo wa kufanya vitu vingi hata kuna kipindi yni wengi walikopo wanajua kwamba labda nami ningekuwa mwandishi wa habari kwa sababu likpo pale aanaona wakina michuzi wakina sanga unavochukua t san liko wnakua pae nyumbannavochukua ai asakizunguma kipindi hicho <laughs> na hata kama ukikaa ukionaanazungumzia ni ai aajipana katia le utaratibu nakatika le mitandao yako nakia itnampangilio na ni nan mbay naeain ae awacheaiwa sasahivi na wachezaji wa kipindi cha nyuma hakuna nuelewa wa mtu ni jinsi gani anavyokichukulia kile kitu na wewe jinsi gani unavyokaa unamwambia na anaweza akakaa akaenda katika mtililiko kwasababu katika kumbukumbu nzuri kipindi cha nyuma kulikepo kuna, kuna mwalimu kipingu masawe ulio yani walichukua watu wengi sana na sio amba wote ambao mmekaa ni mko katika fidi kama wewe sasa hivi ulivyo au kuna watu wengine wamekaa kuna wengine walibaki na wengine wakapotea k sasa hivyo vyote ni vizazi ambavyo tunavyozungumzia nizamu ya mtu binafsi ndio inamweka katika engo nzuri sasa hivi kuna exposue kubwa sana sana nafkiri hata sasahivi unatamani ungerudisha umri wako nyuma no, really. okay. yani ukiangalia ni vitu ambavyo vilivyokua hata mii sikumoja nikakaa naanza kusemana ah! mimi ningepata vitu kama hiviig katia nafa wanat ssahi ukiangalia wapo wachezaji wako wengi sasahivi wako wengi tofauti sana na kipindi cha nyuma mm. tofauti iko nikubwa sana aahaaaini mm. wenye timu ya a mliko mko wachache wewe na rena basi lakini wengine wote mliotokanao kwenye umiseta alikwaodobs Hmm. ndio nawe ukaamua kuit uabkasauaaaaale i iamu aanayakwanza kaisa nakma upende mchezo uvutiwe sasa pale ni mtu anakaa naangalia tu anavutiwa anapenda mchezo lakini maadili ya mchezo hayapo maadili ya mchezo hayapo sasa usitarajie kwamba uye mtu hata umwambie kitu gani awezi akakaa kakusikiliza awezi akakaa kakuamini kwahiyo ukienda ukishindana naye ukikaa disaasatu utamvuruga atoke nje kabisa utakawa ani mtakaa mwelewani na kubwa zaidi ulizungumzia swala a mitandao sasahivi kuna zile na kwaiyoaangaia kwenye mtandao nd anachukua pale mazoezi utakuta ameweka simu yake pembeni anajaribu kugezea pale akija kucheza sifiietataa kueza nwenzake ee fs nco kit mho kiuwa zadi kngaissa wachezaji wako wengi tofauti na kipindi chenu mm-hmm. au kipindi chetu siisawachezaji ni wengi sana lakini miongozo yao kwenye upande wa nizamu ndo uko chini inapelekea ni mmoja mmoja kukaa kusogea kufika katika lev ya juu Hmm. ssa so, k- kipi kinafanyika mnakuaga mnakwaga mnaongea nao kuna kunama labda kwa mfano tuseme kama ligi aijaanza labda ya mkoa tuseme labdarba uh, au mnapowaita labda kwenye timu za taifa huwa mnazungumza naohilo ah, ni kitu, kitu ni chepesi sana ni ambacho kukaa kujibu kwa sababu ukiangalia ni kwenye mfumo mfumo wa uendeshaji wa michezo sio peke yake sasa hivi unaanza kuona tbal nakaa natoka lakini tukirudi katika upande wa bskt ukiona kwamba ni kalenda hakuna ukizungumzia kama kalenda hakuna unakuta preseason uwezi ukazipata ndio maana unakuta ni mchezaji kwenda kucheza tim moja timu nyingine wanacheza kwa sababu za kiurafiki sio kwa matakwa ya mwalimu sababu naja mwalimu anaweza kakaa kajua a mhezaji fani ashauia atia tim nyingi za tanzania unaezakakuta wachezaji wote wastailiainamoja mm-hmm. wanacheza pale km nakumbuka unatumia mkonowa kushotoum ono wa kushotoasau anni ya ule urafiki mi kama rafiki yangu ni ule basi ataka nunakuta wachezai wa aina moja wana atia tmmoj usishangae kona ama tmmoja na an nyingine afauti mm. asabau ahiyo mambo ya, ya urafiki hakuna ule utaalam ambao unakuja kuchukuliwa kwamba mimi namchukua mtu kwa sababu yahn flani ni msajili hapa ili tufike katika eneo flani uwezi ukakuta watu wanacro mi nafkiri katika watu ambao wanaweza kanaeza nisio kujisifia nikazungumza kwamba nilikpo ni wakwanza weye kipindi kile cha vijanalileta maneno sio kwamba tukwa pale mpaka hata nyumbani mzee akawa nashangaao kamadini ile to hivouwezi kukaa ku ilikpo mefika ata wakati ule wakina t wa wenzangu aliko wakina kolumba na kakake wakina kibwaaratbk nda kueza ikakaa baadae nikaweza kurudi vijana ndo nikaondoka nikawepo donbosco na wenyewe ni yani, sasa zile ni changamoto ambazo zinakaa kwamba ni ukikaa ukiangalia ni kwa kifupi zaidi ni jinsi gani ya hizo n za timu ndo zinazokuwa zinapelekea utaratibu kama huo basi mi nilienda dodoma mwaka jana kwenye mashindano ya, ya taifa nikowa eh, tofauti tofauti nikadhani kwamba mwamko ni, ni mkubwa ni uh, ingawa niliona niliona uh, kama hivyo ambavyo unasema style moja ya kucheza uh, uh, ndo swali langu lingine linakuja ambalo ni la kizushi kidogo kuna mahusiano gani kati ya basketball na maringo maringotusitumie <laughs> <laughs> maringo tutumie mbwembwe <laughs> <Mbue mbue. Okay. laughs> yaani ndo hicho kitu ambacho unachokaa unaambia ni kwamba yani mtu akipiga picha akikaa akiweka kwenye mtandao wa kijamii kwamba yni anachotaka ni kwamba yni ni yani, aku, akuwekee maringo ni kwamba inawezekana uwe coach uwe tmet wake au et kwamba yni yni ajifanye yee yuko juu zaidi ya mtu mwingine ndo mwanzo kabisa tulikuwa tumezungumza ni kwamba ishi maisha yale ya kwako wewe mwenyewe yni ishi katika maisha ya kawaida kwa sababu mimi katika kumbukumbu zangu ambazo ni nzuri zaidi nilikopo na kakangu mmoja anaitwa hilalindimbalema yee tukpo tunwtu tut pendaga wa kumwita kwambani yeye ulukikaa ukimwangalia yni alikepo ndo kwa kipindi kile yani yee alikwepo yani, anaweza kanafanya kazi anakipatwa anafanya nini yani, k alikwepo anaweza sisi kutusaidia yani amtu mmoja mmoja naaliko maishae maisha ya kwada ba laddomawnye maringo ank wbat mund tusingetoka wakinaticheo tusingetoka katika eneo lile sasa kama ule mtu alikopo anaweza katusaidia na kipindi kie tunasafiri kwenda kucheza tament za mombazima yani uchange pesa ili uez kusafirienaeza katuchangia shiingi tatano watu zaya mmoja aa na, mkifika tena kule lazima mwende kidogo yani mtembetembee mjue mji ani hmm asaile kujua mji nayeanakuja nawasaidia nawapa anafanya nini huy mtu mmoja na maingo ajaribu utengeneza pcatuone kwama wapi tunapotoka na wapi tunakwenda kutoaiangoa mm-hmm. mtu binafsiekemuna wauengienakumbukaata pale, pale mi ilikuona dodoma na cross naani ulikuwa nakuona kuna mtu mwingine anataka kuwekea attitude nakumbuka ukacheka sana p ukakaasasa wayo sasani ayo ndo ni mazingira ambayo yamekaa kwamba aya yote anakuja kutokana na nini b bado ipo katika sio kiwango kikubwa sana mimi naua kila siku nantaendelea kusema mpaka itakapokuwa imesogea kwamba ipo katika promotion ya basketball hii ni promotion ni promotion kwamba watu wengi wanatakiwa waijue kwamba basketball inachezwa na ikikaa ikifika pale inachezwa kwa utaratibu gani baadaye kidogo kidogo itaingia kwenye basketball ya biashara ikishaingia kwenye biashara basi mambo yatakuwa yameenda katika utaratibu ambao umekaa unakubalika lakini sasahivi bado upo katika utaratibuhuo ko utaona vitu vingi ambavyo kila mtu anataka kuja kufanya tofauti tofautioe so, kama weweunadhani gani kuhakikisha kwamba tunafikahu kwasababu tukizungumza watu ambao wanaheshimika kwenye m e ni mmojawapo na umeona bahati nzuri uh, umeona miaka ya tisini umeona miaka a elfu mbili na umeona miaka hii U, wapi tunakwama na gani ambacho kinatakiwa kifanyike hapana sio kwamba tunakwama sana ni yani mimi katika pat yangu kubwa ilikpo kwenye akili yangu kwanzia ya kipindi hicho kwamba yani mi mwenyee kwanza binafsi lionasem ama enda kwenye kwamba ni lazima na mimi niweke kwamba yani, yani, nyayo zangu kwamba mtu mwingine aweze kufata ile ndo likopo lengo la kwanza kwa utaiweka vipi zile nyayo zako kwamba nilijaribu kutengeneza kila mtu nilikpo namfundisha ndo hata sa pae mwanzotuatumeanza kipindi nikaanzakukwambia ni, kili kitabu changu nilikupa ua udaimudai m nilikupa kili kitabu amba ue nda nafundisha na watu wengine kwama m unaseangwamba nikikufundisha mimi naw lazima ue wnawatu wengi iliwafundisha ssahii nakuta nawenyewe wako wengi wanafundisha kwao ule ndo uwezo ambao nilikopo naweza kuwafikishia watu, watu wengine sina uwezo wakusema wakipesa kwamba nipeleke huku kwa mtu mmoja najaribu kukaa kumuingizia mtuelimu kwenye kichwa chake aweze kusaidiawengine aontutasogea s atakuja mtu wapili au atakuja mtu atatu ny atachukuapa ioa imeishia mmi nwngi ambao ambao umetoka katika mikono ya kwangu kabisa najuakma huyu apa amekaa ata akienda kufundisha anaks wakati mwinginena uh. kitu chk kwfnnkitu eh, yani, hi, hmm. okay. ambacho ka nimefanya kwao ni kitu ambacho kitachukua muda na ili ifike iwe kibiashara zaidi ndio utaanza kuonassleua kime iakwanfnamaa lakini aii ameweza kwenda katika mashindano makubwa mengi zaidi hata ya kwangu o kwa mimi na fly, sisikitiki wamba unaona kwamba ndo ni kitu ambacho nilikuwa nataka tufike huko ko wakipatikana watu wengi ndo hu mchezo utakuwa umefanikiwa na utafika katika engo nzuri zaidi yuko, yeah, yuko rwanda alikuwa katika timu ya Patrot, sasa hivi yuko, yuko re mpaka ameenda kuwa coach katika national katikaatm ya kwa ukanda wetu na alikuwa keateka kuna kipindi fulani katika tinaltim ya rwanda anafany ifanya vizuri. Mm-hmm. vizuri na najua hata ukienda kasahivi kuna al kwamba lbablague ileamanaye yeah, ame, ameshiriki mara mbili mara tatu nafkiri katika engo ile ya mwisho kabisa ya fina ambazo zimefanyika afanyliyofanyianna akaenda yapililifanyikaashindano mbyo ef ngo ubwa zadiamisho zaidi ukikaa ukiangalia wengi watanzania unaeza ukaona kwamba awasogei mbali kwanini mfumo ambao unaosababisha tim zetu ziweze kushiriki mashindano makubwa kwasauantokianiameshiriki kule ana nafasi kubwa ya kufanya vizuri na anaweza akasaidia watu wengine hizo mambo yakaenda vizuri mm. okay. ntaka tu, turudi kwako kabla tujamzungumzia bahati um, kuna kitu kilitokea kwenye maisha yako ambacho kilikubadilishia kabisa hata jinsi ambavo, ambavo unaishi uh, kwambaye hakufahamu akikuona ataona una makovu uh, ata na hat, hataweza kujua labda kitu gani ambacho kilitokea katika maisha yako na mimi binafsi sikumbuki vizuri lakini najua kwamba ulipata ajali mbaya sana katika maisha yako ambayo kwa kiasi kikubwa alibadilisha maisha yako nataka uniambie kama hautojali hiyo siku iliajmimi sitaki kukaa kwanza ni kwamba wy ndo likwepo mtu wa kwanza nafiri kwa katika y mm-hmm. ndo mtu wa kwanza kutangaza kwamba mii nimepata ajali wacha Hmm, ulikuwa mtu wa kwanza kutangaza wakwanza kutangazawakati napata fasku kumi na moja ao um, mm, wenye kitu kamahicho nashkuru ifanya jambo zuri kwasabau nilikua hata sijurikani kwasababu baada ya kupata ajari watu wengine walinivamia wakanikatakata hata hhapo walikata wakanichoma wakani hivi kwahiyo najua ni ni nilikuwa natoka olika na ni wki a kipindi kielikpo kilimanjaro nlikpo na kwo kwenye gai nilikpo nmpakia mbeilikpo ssaii bibi ssai marehemu nalikpo nakaa anakaa nyumbani kwetu kule ambapo nikwembe kule kibamba nik lipoka laya ya ubongo pale sas alikondko kul t ambae anamwangalia bibiako nalieda kumfata songea kuta azima niwe narudi kule usiku kndo bahatimbaya tairikapasuka gari ikapinduka nafikiri kuwa tarehe ishirini mwezi wa kumi elfu mbili na tatu ndio nilipata hiyo ajali ajari mm-hmm. kuona ilichukua ili, ili muda wangu mrefu kwahiyo hapa pako kwa harakaharaka nafikiri imefanya operehen kumi na saba nimeenda india mara sita kwahiyo nafkiri siku nyingine tena natakiwa tena tena tna udi tea akinipeleka pale akupotez kasaau mshn sikuimaliza ambayo niia nimepangiwa kuifanyan nashukuru mungu kwenliyolipata mpaka sasahivi bado nipo mm-hmm. na naendelea Ole, Coach. Yeah. So, votokea, umeumia sana ila watu walikuvamia ndo awalimpiga wakaku, yeah, hapa nilipasukapa palipasuka apa palikuwa na ukiona hiyo wame mamo mambo ya hizo saa jali zonini kwahiyo ndo mm-hmm. walikopo wame wamekaa hpo nashukuru d profesa atif alitokea ypt ndo aliwekapmbyowajuwatu wan wanajakmawanafanya vipi vitu vingi vimeka vyakutengenezatengenezwa kutokana na teknolojiai kwamba ili uweze ku, kuendelea na maisha na mambo mengine akae ya yaondoke na kitu kikubwa ani haikunitisha sana najua mi kitu cha kwanza ambacho yani, ssaii naweza kuzunguka sehemu yote naa katembea ktka ofeslikpo d inasha aliko pale mi mama kilnataka kujaribu kuona kwamban yani, ntakua najisikia ipi abataa utoke o natembea mnilivyotoka tu hospitali uwezi kwamiilienda na le ambo lia napija bonl e nlikaa nabja wald annnnlika najisikia ni mtu wa kawaida kwaiyo ilelinipa nguvu ndomaana mpakaleo ni inaona mi kawaida tu naukiangalia katika eli yote mi sikuogopa hapa katika upande wanguapnaafupotkwadaana niwewe jinsi gani naichukua ndo inarudi kulekule kwenye lile swali lako la msingi la ule disciplin ukiwa una katika maisha yako kwenye kila kitu utashindwa kufanya kwa hiyo ni kuwa na ofu na kujua ni nini ambacho unachokuwa unafanya na kukubali kile unachokuwa unakipata kwa wakati huo hiyo ndio ni njia pekee ya mtu yoyote kuweza ku hmm. una watoto ko hmm? nawatoto ningebahatika <laughs> Wife? <laughs> m- m- a, niko mwenyewe kama ulivyozungumza mwanzo ilibadilisha maisha yako ajari mm. ko ilibadilisha kwahiyo kwa wakati ule ningeweza ku- kuendelea lakini kwa kipindi ambacho nilichokuwa nimekaa kwamba kuambia kufanya operehen kumi mm. na saba na mpaka nimeenda india nimechukua miaka nane ndio nimeanza kwenda safari ya kwanza kwahiyo kuna yani ndo safari ya kwanza unakaa unaenda kwahio sasa uwezi ukaka ukaanza kufikiria mambo ya ndoa uwezi ukafikiria mambo ya nini kipindi kile o yeah. ni kipindi ambacho ni lazima upiganie maishakw ambannamkumbukarafiki yangu mkubwa marehemu mama yautusaftundauta ni changamoto ambayo ziikuwa zimenikuta ndiomana mpaka sasahivi bado umenikuta izi kama anazosema mwana bado nipo nipo <laughs> lakini ishala mambo mengine ta, amina yataenda tuamina bila shaka wewe moja kati ya watu safi kabisa wewe na bila shaka mwenyezi mungu amekuekea mtu fulani hivy amazi ambaye utakuja kukutana naye huko mbele huwezijuayn yani kila kitu kinapangwa kila kitu kinapangwa naitafika wakati wake haitarajii hai kwamba lini hata naeza nikawa nimetokmetoka mm-hmm. tu hapaukasikia ah, umechukua mtumambo sindo hayopole sana kwa, kwa, kwa, kwa mitihani kama hiyo ya mama aliumwa ali, ali aliumwa aliat alipatakati ya ali lipata, pss, lipata kwenye moyo alikuwa na matatizo ya moyo kwayo mshind alikuwa na moyo mkubwamoyo mkubwa kwaei ndogo ambayo miliko nayo e, umri unapokuwa unaenda unakuja kutokana na mawazo mm. yaani mama yangu pia yu, anapitia kwenye sahen kama hiyo sasa sasahivi e, ni kwa sababu ya stress mm. nyingi e, w- wazazi wetu kuna, kuna umri wanafika wanakuwa hawataki kunywa dawa Mwana. yani mtu kabisa anajua kwamba anas kwa mfano kama mama yangu mimi msamee maa nakusemea kwenye tv <laughs> But, eh, anajua anas lakini naanatakiwa ale kidonge kila siku pengine labda asubuhi na jioni lakini anaweza asile kwa sababu tu ameamka hiyo yu siku yuko vizuri <laughs> umenielewa hajui kwamba ameamka leo vizuri kwa sababu ya kidonge ambacho alikuwa juzi jana na mwezi huu wote akiendelea kunywa dawa aendelee kukaa lakini akijisikia vizuri anaacha wakuu eusema za wajukuu siwezi kusema za toto, kusabu, watoto watoto ambavyo watotowoesa mao hawatakii kuwa na navyo lakini bado anakuwa anajivika yale anaka naivika aeau wangu mjukuu mjuku, ana baba yake na ana mama yake sasawasindonomtania <laughs> ye yeah, lakini yani y yote, yote, yote mipango mwenye ya mwenyezimungu e mungu ndo anajua kila kitu mm. lakini pole sana mungu amrahem mzee bado yupo mzee yupo mm bado anaendelea kufanya shughuli zake ama sikuhizi anatuangalia tu sii anatukosoa kwenye tv yule bana yule <laughs> <laughs> anasoma magazeti sasa ni nini yangu ikirafkiyangsikuhizi <laughs> anafanya shughuli zake tu kama kawaida kwahiyo shukuru mungu ana anaendelea vizuri muda mrefu mzie wa kanisa kwayo anaendeleza yeah. na shughuli ambazo anazohitajika kuzifanya ambazo kwenye fild ya kwake na sehemu zingine za kiserikali ambazo anahitajika mm-hmm. anakuwa yuko mwepesi anaenda anatoa michango yake kama kawaida okay. namonao wenye kama kawaida tunajua anaendelea yani. mm-hmm. lakini sio katika ile Speedy. ile spidi au tuseme zile s za, za kuamka asubuhi mm-hmm. kao hicho ndo ni kitu kikubwa zaidi anaamka ile asubuhi labda naenda kusali narudi natulia lakini sio sioziza naenda ku, kukimbizana na mafaili sasa yeah. <laughs> emowangapi sisi mm. tukowatano wotao wote wapo, Ote wapo? Ote wapo? ni wamwisho auwakwanzami wa wapili okay. mm. una dada zako kaaana dada wawili sisi tuko wanaume wat, watatu wa mwisho ni mwanaume okay. mm. kuna baumo ndani nudy ndo walikopo wa kwanza sasakuenda kuchezadobs nawao ndo walikopo yee katika wale pamoja eena d pite malo kwamban wao ndo walikopo wa kwanza chachu chachu wale wakuja kunishawishi shawishi mm. nende nikafundishadobstauakeo mm. nice. <laughs> kwadobs kwa, kwa e, kwangu mimi kama ambavyo ulielezea mwanzo nadhani ukiachana na pazi E, sehemu ambayo kwa kiasi kikubwa kwasababu rafiki zangu wengi walikueko hapo ambayo imenisaidia kwenye maisha yangu ni, ni donbosco na ni sehemu ambayo we umekaa muda mrefu pia mpaka leo uko ah, pale Laki, Laki, kile hmm. uniambie umuhimu wa vitu kama donbosco kwa maisha ya, ya vijana ambao ndo wameanza kujitambua Ah, kwa sababu tukizungumzia kizungu, tu kama doboso ama obos n enye pale ile in ijana pale koupangakenmbuyu asa ioa ijana a ue mm. a ufundi ambao utakua utapata vitu vyote pale asai mambo anavyozidi kubadilika n unaanza kukuta kuna kompyuta kuna vitu kuna veta kuna ufundi wainaoteuselemala magariuna vitushle kkikuta wenye shule kamahio ntakuta nadodoma ewnashule kama hiyo ukienda sem tofauti tofauti katanzania a kia kitu asemfundisa okai kaonakuta hata katika yangu ilikoo kidogo inautofauti kwa sababu nimepita katika misingi yakwao jinsi ganiwanahitaji andwachuua watu tal ya upendo nilikuwa ni nimepita katika mafunzo yakwao naweza nikamchukua mtu kwa utaratibu nikamkubali ni picha namvumilia ni najua atabadilika mm. kwa, haraka, kwa sababu, ya, ni kitu ambacho kiko tayari awezekuwa ameendelea nacho o, kidogo kanlikua ntofauti lazima kuhtaratibu uaondo asababu misingi lebsliifundisha kazi kwaiyo pale ni malezi ya vijana asa hata ukiona tim inacheza pale kama sa au aua wale mafaawaliokaa pale wanatoa pesa kashauri watu waje wacheze hapana wao wenyewe waliokpo kwenye tim kuna uongozi wa tim unashuhulika kabisawao yani mafaha wanaona wapi ambapo nyinyi mmefikia wo wnaa kusadi ai sio waowaanzshe ninyi kama mjaanzisha mambo yatakua ameenda o at nuwnawapeleka katika upande huou na kuna kipindi kingine mlikua hata mnielewi Mi, na kuona kwamba kuna kipindi nawachenjia kipindi huko yeah. <laughs> yeah. nadhani uh, na moja kati ya watu ambao walikuwa wagumu na wamepinda mimi ni mmojawapu <laughs> so so kwa ubaya uh, <laughs> ni kwa sababu ukiwa kama mtu mzima una, una, una, unajua jinsi ambavyo wewe umekua na wapi, wapi ulichomoka gani mm. ambacho kilikusaidia na kama pengine iko kitu kisingetokea katika maisha yako then ingekua st nyingine mm. uh, ainikwa kiasi kikubwa sana ilinisaidia kuweza kunieka wenye mstari na kujua kwamba huku siko kwa ambako nataka kwenda nakujua wambukusiku ambao mnataka kuenda smbyo so, ntandudtnpopo kwa, kwa, kama wee ambavyo ulikuwa sijui waliku, walikupatapata vipi wakakupa hiyo kazi e, wakakufundisha ili nawewe uufnsnam and utmimiuo io kama ni nafasi kwamba mtu alikua ametokea kwamba ulikupo kuna faha mmoa pando ambayo ameanzisha ile tim mm. walikupo naitwa fa sasa pale na likopo naumekutajia hapa do maro na kulikopo kuna bwana mmoja anaitwa dastan na, na sasahivi mwingine alikopo lfod sahivi marehemu mtoto wa muheshimiwa simba sasa na pale ukiambia katika ile chacho ambayo ya alikuwa anaitwa en ndoali walikua wamepelekea asamebadilika ek asun alia ubadam anasipawaotaupanga tusianzishe timu tuweze kuenda kushindana na wakinapai naw janauako kue naa ngine a ni nt aba mm. mimi nikienda nairbi nikikaa na Oino, tunakaa kama mtu na, mtu na mdogo wake ata nyumbani kwao kisumu imekaa mefia nat mouutzao aufundsha nashabiananakutakakutana na mtu mwngine aaemewa dauna vitu fani ambaoa ume, timu ya ae sasa unakuta mikono kama ya watu ao na mwisho mwisho wakati sasahivi nimeshaanza kuwa n yani, ch mkubwa kidogo na nguvunguvu nguvu, ndo nikakutana na nad rafiki ambaye wa alexandria nikaja nikakutana na na i yule ambaye ndosasa ndo ni rahisi wa kwa, kwa afria o mm. katika upande wafib sasa unakutani awa watu wote naokutajia mimi nilivyokaa nimekaa kuangalia ni filosofi zao zinafanana lakini unakuta kuna baahi tvipengele wkaondokakupata kuja kwenye swali lako la msingi kuja sasa pale kwa, kwa bs ni mtu amekaa ameonakwma ftpakasema wewe unaweza yaani kwa jinsi inavyokuona kwamba unakaa unaweza k kilichokua kimenichangia ni uvumilivu kwamba inapokuja ki za za walimu wana unaondoka kilivyokuwa kimekuja kipindi wakati ule ukimi huko juu sana kuna kipindi kwamba zina naneenda kafundishe watu kwenye kup k- k- ma- imekuja pale wana lon uh, ni kuka katika engo kubwa kuweza ku, kupanuka kimawazo ili kukaa kujukam ni nini nachotakiwa kukaa kufanya mchezaji tu pekeake moja kwa moja utashindwa kukaa kufanya kazi aina yyote mimi nataka kuwa cochi yani, na na, na, na tu pekeake utashindwa lazima ubadilike angalie fsa inaoktmimi nimekosa mtu akufanya hivi na ee unaweza utakaapa hebuanza kukaa kuongea kanambia bwana mi mbona siwezfa ook a kena kn ut ofautaaia o ni ngumu sana e unaona ni wapi unaweza aa unabadilika badilisha lekeeenda watunp tuaona waesomeadaktai cangaoto aa a kitu kjawauunj heria a chi ambayo o aleaekaa uefanikiwa kwenye nafasi yakwa Eh, stori ya kusikitisha jui eh, mm. nimeambiwa kwamba um, kulikuwa kuna timu ya und 8 ambayo ikawa inatakiwa ende madagascar wakashindwa kwenda kwa sababu kulikuwa hakuna fans coach. <laughs> vitu kama hivi bado vinatokea mpaka leo nmba nikae vizuri2 sasa ukiangalia okay, viongozi ni wazuri waliokopa katika tbf ukianzia na mwenye rahisi ambaye maico kadebe ukija kwa makamu wu ulu unamjua ueagura balongo ukija kwa katibu mwinze kabinda mpk kwenye ote imekaa vizuri na walienda katika engo nzuri sana nawapongeza kwa kufikia hatua kubwa kuipeleka timu iliishi katika mazingira ambayo yalikua yako bora nayliao mazuri atamimi likaa nimeshangaa baada ya siku mbili tatu unasikia timu aiendi na katika kuzungumza kwamba tukwa tunazungumza ani kama timu imeweza k kwenda ku, kuona wabunge na ili tumeza sisi watu wakienda bungeni wakiwa wameshinda wand k sikupata sasa picha nzuri tuliwashirikisha wabunge kuja kuwambia kwamba tulivotoka uganda kwamba ani ebu tuangalie tushikeni mkono ili tupate nafasi ya kukwenda kule suandani ya skumbnzwameosa nafas ndaucheza wamekosanafasi a asio kujifunza ku, n yani waonekane ili waweze kujumuika na watu wengine sasa hicho kim, kimekosekana kwahiyo ni, ni kitu ambacho kila mtu akikumfurahisha na akikukaa katika nafasi nzuri hata wao kama viongozi na, najua akijawafurahisha lakini awezi akatoka hadharani kwamba najua ukiwa kiongozi wakati mwingine unatakiwa uyabebe yote mabaya mazuri yote uyabebe uaweke katika engo moja najua tu kwa wito wangu najua ajawafurahisha na wajapendezewa kwamba hata ukikaa ukiona kwamba tumecheza taifa a na nakuwa ina fana iko nali game inakua ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina rangi za kijani tu pale zinapendeza zimekaa alafu nasikia timu imeshindwa ime kwenda na katika aa naotoa uzamini wanasomesha vijana wale wale sasa kwenye fursa zingine ili wasaidia watu kuondoka walishindwa kwenda kule ya, lakini hatuwezi pia tukawalaumu wa ah, si, wow, si, wao moja kwamojamimi siwalaumu wao nacizungumzia ile picha n yani ilepicha inaokuwa inajengeka niamel ah, mm. yani yani imeshindikana kweli tushindwa kupewa taarifa kwao nafikiri kubwa zaidi apo itakuwa ni mawasiliano yakuwa mazuri yani kwa jinsi gani watu waifikia labda muda utatosha itakwopo ni nyepesi kwahiyo walipitiwa sehemu yeah. kwahiyo kwa ushauri kwa wito wakati mwingine nabidi kila kitu akifanya wa wachukue kwa umakini kwanzia siku ya kwanza unavyoanza vibaya utaenda kumalizia vibaya hicho ndo ni kitu kikubwa ambacho naeza nikakiona pale hiyo ndo ilikuwa ni habari mbaya kwetwe Lakin wasichana walifanikiwa kwenda wamba tunapongeza timu au timu nzima ya pita kule wale okeswa nafkiri shule wale walibeba wali, wali walibeba jukumu wakaenda ku, kucheza na kupeleka kikundi cha watu nane kwahiyo na tukapata w imesaidia wao mimi siangali zaidi kushinda naangalia tushiriki zaidi tutakavyoshiriki takuja tukipindi tutaanza kushinda icho ndo ni kitu kikubwa hmm. uh, kipembeni lakini nabidi niseme tena kwa kiasi kikubwa intvy hii na maswali yangu ya jinsi yalivyokaa eh, nimesaidiwa na bahati mgunda na zakia kondo hawa ni wachezaji wako uh, bahati amenaambiwa kwamba <laughs> kuna stori moja ya kuchekesha tuje kwanza hapo kwa zakia zakia uhum. pewa hajakupa maswali hapana <laughs> kuchekeshatupewa sijamtafuta nimefanya tu na zakia na bahati na ushauri ulikuwa ni wapatoo niimwelezea akaniambia aa watu wawili watakufaa e, <laughs> <Asha yinionea> sana asha chengi kumpata hapanaasha simtaki nionea sana so bahati anaambia kwamba yeye alikufundisha wakati mko mzizima an then wewe ukaja kumfundisha wakati mko dream team en akanipa stori nyingine ya misuli kukubana wakati kotanga ukaitiwa ambulance ukakataa kuingia kwenye, kwenye, kwenye gari ukicheka misuli likuwai k hiyo bo ya wawili nyinyi na mpaka leo jinsi e, ilivyokaa kwa sababu naona bahti anakulakula sana ndege hizi ishu za basketball lige ya africa zinamhusu kwa kiasi fulani watoto nini naomba unielezee bondi yenu kati ya nyinyi wawili na, wa na anamaanisha nini kwenye maisha yaoukizungumzia ah, ni kwamba tukizungumza bahati alikpo anakaa mta wa ae faume toka mtamfaume upanga tuamtwacamua ukikaa ukiangalia wakati tunacheza vijana tulikopo ni mda mrefu tunakaa pamoja pale na unajua tena bahati ni mtu ambae likuwa anapenda kujishughulisha likuwa amefungua genge lake pale, pale kwaowakati mwingine yani hmm. tunafanya watu wawili neza tukakaa mimi na bahati watu wengine wanakuja anatujoini tunaenda pale zanaki asubuhi tunaingia asubuhi tunaondoka saa nne usiku ko mtalala pale kwenye miti mtakaa ile miogo mnoo tu pale mnakaa mnakula kwahiyo yaani ale ndo alikopo maisha ambao sisi tua tumeak ale mtafanya mazoezi kwanzia aubuengi azngiakneaane a ae umekae uko mzzima si tunakaa tunacheza mpia wuu iliko aheza ae akiindi naacheza katika engo zui ueka ushauli maa nyingia nasikilizwa asema apa sisi tunahitaji cochi tumpate mm k nami ndo ikaja na picha kama ileile ambayo kabla ata sijapelekwa kwenda bsami napichaeale ah, bwana una ambazo tunapata kwamukuebaat tukata lazma tumhuue bahatufun aa tunacheza wote kwa lazima tumchukue aje atufundishe hicho ndo ni kitu kikubwasmeaj wa ana l o lazima aje pale kufundishe na sisi do tumenda utam epodo wayo dii a kwamba ni bahati lazima kaafundshkatufundisha akafanya vizuri sasa tulivokuwa tunarudi huku tunaendelea kucheza unajua na aki nawganaela pale nahukanaa eongeza makatia fsa lazima um, umsukumie ndugu yako Tosa. na kwasababu siomsukumie tuwamba anaijua ile kazi kwamba na alikoo anaijua kalikua anafanya vizuri ndo tukaa tunamchukua pale tumeondoka sasa baada ya pale mimi ni bahati nzuri hata sasahivi h wengi niofundishanao wengi saivwafgkatika pale nailikuwapo aina ujanja mimi nikana lazima niwafundishe na lazima ni katika kuwachagua nichagua nachagua fulani fulani nakaa namleta pale kwahiyo wakija pa wakina waki bahati pale siku a wakifanya mazoezi minakaana karatasi wakati tunaita albadili k mi nakaana karatasi tu tupale wanknasema leo ntataja albadiliafu leostjnawapandisha unawezaukawekahata siutatu asnisingewasumbua siku hiyo sasahivi wangekuwa wajanjawal wangekuwapo wajanja nisingewasumbua kwa amana hiyo ni sto tu ya kawaida tu lazima tuende nao hivyo katika watu wengine ambao wana, wanafanya vizuri na ambao bila shaka mikono, mikono yako imehusika kwa kiasi kikubwa ni bwana mudi mudi bwana mudimcenbwaamhmyusu mi ni mdogo wangu amenisumbua eh, eh, men, sana lakini katika vitu ambavyo navi, navipenda nikuona jinsi ambavyo amekuwa na na jinsi ambavyo amebadilisha maisha yake nimona dodoma pia kama och watu kama wale hua wanajivunia kiasi ganiyamudi ah, ipo kidogo iko tofauti na watu wengine hmm. kwa sababu wale wakorofi tunataja ulikopo ewe ulikopo zakia <laughs> ulikuwaewa sasa <laughs> nyinyi yamkufikia ni yani, levu yamudi yaani nyie awatamkunisumbua sana lakini mudi alinisumbua yaani alinisumbua ilifika mpaka kipindi nilie, niliamua kuchukua madaraka yn yani mi nilikuwa kama baba yake sasa nilikuwa nakaa naye kwao tulienda naye katika spidi ya taratibu mpaka alipokuwa amefika pale na hata mpaka sasahivi tukikaa tukikutana naen utakaa tu wakati mwingine utamwona nakuja t nakasirikansema mauma kt nafasi yake nzuri anaoa nakwenda aknajbi napokua amekosea ni moja kwa moja na mm-hmm. naweka naweka mkono tu pale ikuwa anakaa hiyo ni mtu ambaye ana juhudi kubwa anafanya vizuri na ameamua kuchukua muda wake ku, kuweka ile field ya kwake n kibiashara zaidi ameitengeneza kibiashara tofauti na labda mimi navyofanya tofauti na baati anavyofanya kwasababu bahati afanye kibiashara baao katikafdaae fana ka ko tasisi na ameiwekea misingi ya kisheria nasio peke ake amechukua wenzake ambao wamekaa pale wako pembeni wanakaa lakini watu wakiona mchenga wanafik wanamona m k watu wengi pale ambao, wako ambao wanasukuma o wamepanga timu yao vizuri wanaweza kufanya kazi na likoa ngoasa wamba Aweke juhudi. aweke juhudi mambo yatafunguka mbele yake kwa hilo ndio ni jambo kubwa kwake yeye okay. asikate taman nice nataka tumalizie sasa maana ni muda mrefu nimeambiwa 0 nt so nataka t kwa kuzungumzia mustakabali wa, wa sisi kama taifa na kwenda kucheza eh, ligi kubwa duniani unajua kwamba kunarop unaweza kucheza ulaya Uh, zaidi spain pengine uh, lakini kama kama mchezaji eh, wa basketball watu wote wanda kwenda kucheza nba nbano you know? kwa bahati nzuri tuishawai na mchezaji mmoja ambaye pengine hai, hai, hakuishi sana kwenye ligi kwa mtazamo wako kunadhani karibuni tunaweza tukaa na mmoja wawili watatu wanne kama ambavyo wenzetu wa wa, wa magharibi wa ah, nachu, kinatiki, alpha, menda, wako nao naoitachukua muda kwa sababu hata aa walikopo wametoka wako wakinatiki tuliona alfa kisusi ameenda wako watu wengi hata ni wanatoka wanaenda ni wengi wamekosa misingi ya mwanzo kwahiyo jinsi wanavyokuwa wanatoka itawatengenezea watu wengi kukaa kutoka hata wale waliotoka sio lazima sana waende wakacheze lakini ni ile kutengeneza picha kwamba tanzania kuna watu wanacheza hata alivyotokea shimu akaenda kacheza tanzania tulianza kuonekana kwa tunacheza kkiangalia nikwashimu livokua ametokea a kkinale a ambao likobawamaekan kia twale wanaoenda kule itatengeneza ile njia ni watu kuleta macho huku kuona kwamba kuna watu wanacheza najua kuna ukifika ni kama hata sisi tulivyokuwa tumepata bahati ya kufika pale marekani mtu mwingine ni, ya ni akili yake inavyomtuma ya n hajui kama huku kuna kiwanja hata kwamba kuna kiwanja cha basketball kinacheza kwahiyo ni chachu kubwa sana watu wetu wakiwa wanatoka kama hivi gam sasahivi zinakaa zinaonyeshwa tunaona ina5 wanaonyesha katikabkwama am enda watu walikopo nje wanaiona ilem zfwnamasa anzauheza sasa ili waweze kutoka kwenda kule kubwa kama una elimu ale kbisa pale, yani pale m naweka mikono hakuna kitu zmum sasoma tukiwa tuna nzuri ndo tutaweza mm-hmm. kukaa kueza akule watu wanajua kwamba ile ni mm-hmm. kwa biashara mm-hmm. awataki walibu blan yao lazima utatoka utaenda kuswitch katika sehemu ambayo iko sawasawa tukizungumzia kamaa tukizungumzia kuna watuwangapiumtajanchi marblikmuuatuufd utaenda kumfundisha n umonaikwamba ni, ule muunganiko wakao huko juu zaidi kuna wasenegali kule wamekaa yni sasa wewe ni lazima utafika pale ufanye kitu tofauti tofauti ili uweze kufanikiwa na hata kuna pgam nyingine ilikuja hapa juzijuzi le wame, wameita k sasa wenzetu wanafanya kama zile ni kwa muda mrefu kwa wanatoa vijana wako wakiwa katika umri mdogo wanakopa wanaenda ukiangalia miaka kumi na saba sasahivi mpaka wameshuka miaka tisa wanaanzia hapo wanaenda ko wanapata ile misingi ya kucheza bska ya kwenda kushindana tofauti kubwa ambayo sisi ama kipindi cha nyuma tulikuwa tunafanya kwa hiyo sasahivi ni yani we unavaa tun nguo tu ya kwako uliokuja nawe lazima tubadilike nakwenyewe watu wanafanya mazoezi katika rangi za nguo tofauti ili naeza kuau kutengeneza ushindaniudogoidogo nashule anapewa ndkifika tu kipindi utamkuta amekaa ule ndo mtiririko ambao umeenda vizuri na ukiangalia kama tbf wanajaribu kukaa kuangalia ni katika umri wote wanajaribu kuanza kucheza ingawa kuna mapungufu tu baadhi ya sehemu kwasababu mchezo ujaawa kibiashara zaidi kwamba utakavyogeuka kuwa kibiashara itakupu ni changamoto kubwa wazazi ndo wahamini wa, wa tbf ile ndo ni bf yakwao yani wazazi ndo wanatoa mchango mkubwa ko ni pesa ambayo inatoka katika mkono ikifika kipindi mzazi akiangalia kula na kucheza ipi mwimo kula kwaiyo mtoto usiende kucheza shule sasa hivi usiende kucheza sasa pale kwasababu mchezouko kibiashara ndio maana unaona tu kuna nafasi hapa ya kusuasua tofauti ukiona na rwanda lwanda wanatuacha sahivi hizo poet zimeenda kwa muda mrefu na zinaendelea kufanyika kwa sababu sahivi mchezo wao kule umekua kibiashara ndiomaana mm. hata ukiona yuko kule analipwa ela nzuri kwasababu kama mchezaji wwa kawaidamnaeza tu, tu kapata labda lakisita kwofaut unapata fursa labda upate nafasi ya kazi tunacheza hapa ku ajili upate kunaona tofauti inavyokuja kati ya sisi na wengine kwahiyo tusikate tamaa tuendelee kupambana sio lazima nifanikiwe mimi tuweke nguvu zaidi mchezo usife ili wengine waje kula umesema mafanikio ya hashimu yakuweza kucheza kule yalifungua milango kwa watu wengine kuweza kwenda kama hivyo ambavyo nyinyi mlienda hmm. sidhani kama watu wengi wanajua vitu kama hivyo yaani uh, nadhani katika vitu ambavyo hashima anaambulia mara nyingi ni kusemwa eh, kwamba hakufanikiwa haku au wali, alicheza ama vyovyote vile ambavo wanataka ku, wanata kusema lakini pengine hawaelewi aina ya, ya milango ambayo yeye aliifungua kama yeye kupitia e, asoan ya baskeball ya marekani na ubalozi kwa watu wengine kuweza kupata nafasibisa Sere- za- serikaliasababu yeah. ul alikua ni mlipa kodi mkubwa mpaka sahibi, mm-hmm. kodi kwa vitu kama hivi. Na ashimu, ashimu ni ni ni mkali mkali mkali nikikwambia jamaa sasawalewanaamaa kwasaabu mbali ya kwenda huko hata alivyokuja hapa juzju takacheza kwenye ligi achea katika timu asaoe mwenyee kamando alismam taauces hivo vitu vingine ni watu na, ni na maneno yao tu binadamu najua watu na, unachotaka ani yani we ashimu aja a kujengee nyumba nataka ashimu aja ya kujengee hapa arena sasani ay sisi ndo tungeita labda mafanikio kwamba kila kitu kinaendaadaatuonataka yani, ni, ni kila kitu ikio kinatangazwa kila kitu kinasemwa hivi hapanao yani vitu vingine nd ukiangalia anubwa zaidi katoa milango a atuwkina waatoka wawwatu wengi awaeaj wengiaawanafika kwa apa, wengi wa apa. kwashauli ya nani huyo huyo mtu mmoja ambae nashim kwamba ndo watu wengi wanakaa na wa kwenye ni miaka mm-hmm. mingapi mepitaadia nhivi vitu vingine vyote vina inaonekanasio kila kitu kijna vingine vinapitia kwenye kidogok mm-hmm nashukuru sana umekuja na inshallah ukiwa kuna lolote tutakupigia tutaku <laughs> tutaongea zaidi ee, naamini na tumejaribu tume kugusia vitu vingi vingi hapa ambavyo vinakuhusu wewe pamoja na mchezo kwa kiujumla um, i, i basketball hiiue ambayo inajulikana kama bl huu ni mwaka wake wa, wa, wa piliunaelekea wa watatu unadhani ni mkombozi ambaye tulikuwa tunamtafuta mm, mimi siwezi nikaita mkombozi mm. kwanini kwa sababu a imetukuta sisi hatupo tayari yeah. wale waliokuwa wako tayari ni mkombozi kwao yeah. ko kwa sisi tuna kazi ya kufanya zaidi ili tufikie al iwe mkombozi wetu kwa sababu pale watu wanaweka pesa mm-hmm. na sisi b yetu inacheza ya kujifurahisha kutengeneza e kwaio tunarudi tena kule, kule tok yenyee ni ipi yaasio mkate. mkate tunapata shule alfu siendi shule siingii darasani <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kwahiyo ni kitu kikubwa zaidi okay. mm. inshalla itakua ita sikumoja asante sana nashukuru okay. so mwenyee ndo huyo hapo ambaye nasema e, mi ni mkorofu sana lakini sina uhakika e, inawezekana napata uh, bila shaka wote tuna tunajivunia kwa watu ambao tumekua yeye pamoja na mimi so yangu matumaini na nawee kama ni mkorofu kwa kiasi fulani utakuja kunyoka tu siku moja baada ya kumsikia kocha akisema kuhusu mimi na wenzangu ambao wanaishi tu vizuri maisha yao kama kutoka kuna lolote cheki kwenye titt ingram au facebook jina letu ni asttansanten vipo vya lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna amka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawahi chozi na mfuta nayekrai tukipenda na mungu ana furahi yeah, yeah. yeah. ihisihita