binafsi ni watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na habari karibu kwenye kipindi nashukuru kwamba umeamua kutuchagua sisi leo kama ambavyo huwa unafanya siku zote karibu kwenye meza ambayo kiti chake ni chakavu yenyewe inangara na watu ambao wanakuja hapa kwa kiasi fulani wanangara katika maisha yao na stori zao ndo ambazo zinatupa sisi mwana tutakekugara zaidiabu wenyesalama na barakaz <laughs> <Vipi? laughs> nimefurahi sana kukuona na nimefurahi kwamba umekuja kwa sababu najua wewe si mtu wa maneno mengi ila leo inabidi tuongee sahii <laughs> <laughs> <laughs> uko sahihi <laughs> <laughs> nam unajisikiaje najisikia vyema ya nashukuru pia kupata nafasi kwa sababu kupata nafasi ya kuzungumza ni jambo jingine tunakutana katika shughuli zingine lakini inaezekana ni nafasi pia ya kuongea na na kuongea mengine zaidi kwa kwasababu naweekana tunaonge kikazikazi hiyo ni nafasi nzuri pia okay. yes nashukuru ni nimefurahi umekuja eh, kwa sababu katika watu ambao wanawanafurahishwa wana na ambacho wanafanya mi ni mojawapo na ni sehemu ambayo ningependa watu wengine pia watake kufanya ambacho unakifanya kwa sababu <laughs> si mziki tu kwa vijana ambao wanatizama sio kuwa sta unaweza kuwa sta kwenye engo tofauti tofauti eh? sio lazima uwe mwanamuziki sio lazima uwe e, vyote ambavyo tunavifanya ni kwa sababu tunavifanyia kwa ajili ya tumbu au sio na familia zetu na tumbu najua wengi hawakufahamu lakini watu ambao wanahusiana na maswala ya mpira moja kwa moja wanakufahamu tu vizuri so kama hautojali ningependa ujids kwa watu na uwaambie nini hasa ambacho unafanya sawa so, inashukuru majina ni hivyo baraka kisuguto ya yeah, yamezaliwa mwanzoni miaka hemanini nimesoma mikoa mbalimbali kulingana na familia wazazi walikua watuwa kuhamahama ajiliwao nimekaa shinyanga imekaa dodoma mkaadslam la aki nyumbni mi kazi nayofanya mi ni mwajiliwa wa tf tanzania ni menej mashindano lakini pia nafanya kazi na shirikisho la mpira wa miguu a africa af kam nafanya shughuli za mpira wa miguu wo shughuli za mpira wa miguu ndio maisha yangu asubuhi mpaka jioni ndio shughuli ambazo zinakuwa zinanifanya nilivyo hivi sasa naishi <laughs> na maisha mengine yanaendelea okay. yeah. yeah, kiukweli <laughs> nilikuwa na nimecheza nime mpiraimecheza yeah, mpiraa ajalajuu sikuweza kufikia lakini shuleni zeta mm. ilikuwa kwa iyo, hata kwa zote, ni sehemkeepend anampirbaba zanguwadogo nachezampiracheza mpaka refu zajuu wengine gidaala kwanza tanababanguine dogo alika ni kocha wa tim za kwahiyo yalikuwa ni mazingira ambayo nyumbani unaona watu wana, wana hiyo sprit ya, ya mpira lakini babu yangu pia mzamama alikuwa nilefarh k mejkutamazgirytcea lakini sen ipata shida kidogo enye nikiwa fom kwenda fom f nilipata matatizo ipata njadi kwahiyo nyumbani wazazi wanakwambia sachagua ata kuendelea kucheza mpira usome kwao kidogo lipitia wakati mgumulazmka tu kuacha kuendelea kucheza kwamaanayndaok ale t ateadookwau zampira zikapungua sas ujana tena kunakuwa <mukle> <mukle> na hiyo miaka ndio mziki ndio unaingia tanzania kwa hiyo mid zikahama tena kutoka kwenye ftball kni mziki sasamba <laughs> <kabisa>. yes. <laughs> <laughs> mekua dodoma a dodoma chimbuko yeah, sio vibaa ikiwataja watu ambao imekuwa naolika moja nambokwatukimba pamoja mungu walaze mali pemapeponi <laughs> albert mangea <laughs> <laughs> mezasibushagama niseme hawa walifanikiwa kuendelea na maisha ya mziki zaidi lakini da ulka nwatuambao tunafanya ho mik dodoma kwao yani nice. Kwa b tutafute njia nyingine zakufanya katikamaisha waini m la wenee m wei kupata kile mbacho akitaaabash am ea ufi atia howa suogo a so ki naa kmbse nsemesoma habari na mawasiliano lainae yani, kama hi, nifikishi napopataka lakini bado sijaonanachokifana z kufnka miaka elfu mbili na saba na nane na tisaau weni a namambo ya wengi, vijana, mbona, na, na, na utundutundu kao najikuta katika gap la watu ambao wanakwenda sana na mitandao kiongelea katiuo najua facebk kimwadi fen mpaka weke kodi, mm. kodi nnaeza kushpt mm. yani watu kitafuta mfike miamojamia mbii pitial uendeleaelmu akufunz ja wamah mtandao nafanykazntamatete kwa tuka, umo, kwa pia, kwa kasema, mpila. ni watu ambao tuna heng sana humo na tukatokea kuwa marafiki baada ya kufamiana lakin bado liona kile ambacho akitajml pyotdo ea sijafika lev yoyote mpwenye ba v i ujue kwenye kujitafuta e, kuna, kuna mambo mengi sana ndani yake na mmoja inabidi awe ameas e, na si kila mtu ana uwezo huo wengine hupotelea njiani weza kwenda kufanya vitu ambavyo e, sio sawa na wengine kama hivyo ambavyo unaona kwamba kas yangu mimi ni hii na, na nataka, nataka ilipe bahati nzuri tuna watoto hata kama pengine sio wetu Na, una, una mtoto baraka yes, wawili au mmojaoj okay. wa kike au wakiumeni wakiumen nice. yes. anaitwa nanio jinsi ya, ku, ya, ya, ya kumtengenezea fute joan amnsosue jinsi ambavyo wazazi wako walikukuza lakini najua hapo uliposema kwamba kuna swala la mpira baada ya kuumia wazazi wakakuza natka kusomaanataka kucheza mpira he ikabidi rudiksoma kwsabaulfundsha tuhii ni njia sahihi wakati huyo mtu yuko kwenye ule umri wa hivi yani, h yeah, ee anatakalake unawezaji kuongea na mtu kama huyo y chakwanza lazima umpate mtu ambae uko tayari kusikiliza kwa sababu mtu ambae anaweza anaweza kuusikiliza anaweakalipokealmblau naamini kwamba ukiwa na hamira ksmamiktu mbchtfany utfankw knaeza kuchelewa kufika pale ambapo unapataka lakin utfk ktiakutafuta hataunavyojaribu naja kabisa kuna abc unaona nakataa b kidogo inakuja kuja si haipo kabisa kwao naimani ukisimama nabi itakufaanoktakasmam kwasababuutasoma sanakma wakutanao tunadogo zetu wengine tunakua nao tuna wshauli iewaeimakatika njia mbazo zimesimamata ukusomani jambo jingine lakini pia kusimamia kile ambacho nakiamnia kukifanya ni jambo kubwa sana o mm-hmm. kikubwa ni msada wwatu mbali zaidi kuliko ukifanya kitu kingine Yes. umekua kwenye nyumba ya baba na mama nimekua nye nyumba ya baba na mama uh, okay. uko na bahati sana kasababu uh, sio watu wengi wamekuahivowatu engiwaeidh baba au mama y yeah, mi nimebahtika lakini niseme kabla atasiamaliza fofu wazazi walifariki kwahiyo nimekuwa nao udogoni lakini katika misingi hiyo ya utoto nimeishi nao kwa muda wote kwa hiyo mpaka wanafariki kipindi hicho bado tuko shule niko shule na mi mwenyewe na mi ndo likuwa mkubwa aambua kswao baada ya pale kuna maisha nams kauatn gu eshima naam ndo nawezekana imenifikisha pao sadia fate ta a k kikubwa ni kupokea tuya pande zote mimi nasema kwamba nimepita mikononi mwa watu wengi sana ndomana nasema kwasabbu baada apo maisha nimeishi na majamaa nimeishi na warafiki wa wazee nimeishi nandnkna msaadaknegineg anmptn wengine, wengine tofauti sana namimi sa mmbolk nayo azani imenisaidia kunisogeza kufika hapa ambapo nilipo mm-hmm. eh, sijafika lakini angalau hapa nliposogea naona kuna kitu ambacho kimenifanya niweze kufika kwa ajili ya kuzingatia yale ambayo nilikuwa naambiwa au nayapokea kutoka kwa watu katika msaadammoja baada ya mwingineno mzee alipata n na miaka hiyo naongea miaka tisini bado matibabu hakuwa katika ubora huu au kujua mtu anakuja kugundua jambo tayarilishakua baya, baya. Mm. Yes. kwahiyo mama naye ilichukua kama baada ya miaka mitatu minne ko nahisi labda maisha uvumilivu hakuweza kuwa strong sana kitu ambacho nakiona mi mm. yes. ao ilichukua katika kipindi hicho katika kipindi hicho mi nikisema baada ya kufuwa na wazazi bado hata watu wengine awezi kujua kwasababu tuliendelea kusimama imara mi ndo mkubwa eza kuendelea kusoma nataa kisoma ndelea usmaegeme hmm. mfukon kwa twenyee naas naangalia aakafana kka a mashaake sisi tuko watano watanom dio wa mkubwa mwingine okay. yes. ni wa kike ananifuatia mimi ye yuko singida ameolewa mwajiliwa iko serikalini mwingine yuko arusha yeye ni askari ni mwanajeshi mwingine yupo shinyanga anafanya shughuli biashara na mwingine wa kiume naye yupo shinyanga pia anafanya shughuli zake ndogo ndogo mm-hmm. yes ve nice. kwa, kwa, kwa kitu ambacho unakifanya leo yeah. na nataka tuzungumzie mustakbali wa, wa mchezo wa, wa mpira wa miguu nyumbani kwetu e, <laughs> na rafiki yangu mmoja yeye yeah, uingereza mke wake mtanzania naye mtanzania lakini watoto wao wamewazaa kule uh, pash ya mmoja wa watoto wake ni nib kwahiyo amempeleka kwenye aademi ya ttna kwasababu wanakaa karibu hapa alikuwa naniadithia jinsi wazazi wanavyotaka paka kutoa na makoo ili watoto wao wapate nafasi ya kucheza yani och simu yake haipoi haipoi kilankila mzazi anataka 1 mustakabali wa hapa kwetu unadhani kama wazazi sasa tua tuko kwenye sehemu nzuri ya kuacha watoto wetu wafanye vitu ambavyo wanataka kufanya au bado tuko kule kule nyuma kwa kusema nataka ukae darasaniseme asilimia kubwa bado wanataka wanaamini katika kusoma ndio kunaweza kukatengeneza maisha ya vijana au watoto wao hmm lakini umeanza kuwepo ukiona tulipotoka mpof p biashara na mpira ni, ni, ni kaz kama az inie waoto mao ka wazaziwatarsiwenda kucheza watapata nafasi ya kulelewa na kufundishwa mafundisho kfika katikahyo t yakufikia kwa wachezaji wakuwa au viuambaotunavyo au hawatoshelezi hzohduma zamoja kwa moja kwasaau watoto wadogo waanza kufunisha kwanzi a miaka saba wazazi wangapaotali aha watoto wao pia ni changamoto wapo ambaowameja kwamba mpira unalipa wanatamani wapate lakini pia wanapoenda hawapati kwa asilimia miamoja hayo matunzo na malezi ya kukua kuweza kuandaliwa kua wachezaji wakubwabaadae auwkafchnau etu enyew a tanzania vya ligi zote vingekuwa na timu zao za vijana kwanzia miaka saba kumi kumi na mbili kumi na tano naiman wangekwa nazalisha watoto wengi sana kaiamaka kumi na sita dee nampira afika kumi na tano wengine wakamua kuchukua njia zingine za maisha yao nakuendelea kwaa kuinatano maaa afia miaka ishirin abakia na wawili kwasaauwiwcmaembi an matatu anya vijana wao wa wana vipaji lakini kipaji pekee akitoshi kipaji lazima kiandaliwe eh mtoto afundishwe akuwe katika ile misingi ya kumfanya kuwa mchezaji sahihi ambaye anaweza akanunuliwa au akapata pesa nyingi kulingana na kipaji chake alicho nacho kamamtu kama yes. ambaye una, una, unaenda kusimamia uh, mechi mbalimbali shemu mbalimbali kutokana yes. na witu ambaok anakua wamekupa yes. kitugani ambacho huwa unakiona kwa wenzetu unaenda ambacho sisi hatuna ni cha faida sana yeah, cha kwanza kwanza nashkuru nafanya nakazi na, na, na kafunaedamwaka wanne na katika ukanda wetu, wetu sekafa, ni wa zni yetu ya eafwanz awengine ta o z mbaowaaf a weoa ao tanzania katika ekafa ndo nchi pekee imekuwa na maodinata watatu na kuna nchi azina kabisa burundi kenya omalioaanwawliao madarakani wa ma maotueeza kenana kwahiyo uongozi wa waleskalia na katibu mkuu kidau ndio ambao walisema huyu mtu anaweza kwenda kufanya hiyo ka waiyo mimi ni ambaye sikwenda kusoma darasani tuliandaa afon mwaka elfu mbili na kumi kwa hiyo kile kipindi cha kufanya kazi na wale watu wakafu kuna mmoja aliniambia wa unaonekana unafanya sana kazi za kuanda michezo unaonekana unaichi kipaji a nambia bosi wangu baadae katibukuu kidau kamba alipigiwa simu akamuliza akasemau anastal moja kwamoja m lienda kwenye final za olympic egypt unaeza ukaona kutoka tanzania ambapo tunafanya kazi za kawaida naenda kwnye tnament na napewa maknhsababa aykafya hokifanya watuwot wa kwahiyo kweli baada ya pale kao nimekuwa nikipangiwa hizo mechi kwahiyo kwa nimesimamia mechi nyingi na robu finali tatu kwanza za di chap kwa ujumla mechi za kafu tu na mechi kama kumi na tatu champiolaue nane odrinta z yaani kodnata kwenye mpira sio afrika tu kwa maana ya kafu hata fifa ni mtu ambaye kwamba d nafanya ule mpieaenea katika kiwango na ubora ambao wenye masindano wtaj kwaiyo wanawpokea vizuri sana na kuwaheshimu hawa watu akut kfika ugeni kwmb oj mbaubtau ko ni watifu lakini la pili ambacho nakiona kule mkiwa kwasababu kawaida kama mechi ni taree kumi bfka kl ni huduma zote ambazo wanapatia ni katika levo nzuri kubwasafkaawnakuletea sasa bolboys anakuletea sisi apa kwetu blboys tim zetu hazinawmawpamdkaskazini maunikienda sou mamerd ni, wa ni, ni walwlktri si sehemu ya akadem ya klab wachezaji aa a kota mpila na mazoezi mengie waat mpia aona c mt anyam t oma wenzetu yes, kwa e zao ukienda pale kwenye mechi zao gai zote zikoma a t n kwama kilanaekuja wana waate fn wanamkataba nay unauta otaewkeza katika miundo mbinu kwasababu kwenye ftball tuna kitu kinatwa club licene kina criteria kama tano ambazo kafu wanazisimamia cha kwanza ni nd nasema ni chapili nakua na kwamba umeajiri watu ambao wanakiz mahitaji kwamba sheri ni, yani ni eh, wa miundombinu ya kwamba lazima iwe na uwanja wake wakwake mwenyewe ufanya mazoezi na wamch na, na mkataba naule uwanjal wakipan chznas ne mahesabu mapato na matumizi kma hi klamake kwamwaka nikiasiani atuma k kila mipango anaoipanga wanajua kabisa kwamba kwa mwaka sisi unategemea kupata kiasi fulani wakifanya projekt hii itakua kwaiyo tim nyingifrk watoto wanatoa kta tm zo wnwawili watatu wan waanomtnw ttw ya bo apo umeizungumzia e, tunajua wachezaji wengi ulaya ambao unaona kabisa picha labda kapija kama, kama ya alexander arnold Amen. labda nzizo nae na erad amaswarehe zamanani e, anamuona kwenye dm kama ambavyo yes. unasema na b nayey atataka kuwa kama yeye au zaidi ya yeye hin um, ni kitu kizuri sana ambacho kama ambavo unasema inabidi siufanye we, uwekezaji wa hali ya juu tulikuwa tunaongea siku moja nje mi na wewe ulikuwa unanambia jinsi ya um, sheria ambazo uh, ambazo fifa wameweka za kwamba lazima kuwe na timu ya wanawake ya, eh? yaani ilikuwa ni kwamba ni lazima hmm. lakini ingekuwa k okay. sidhani kama tungekuwa hapa ambapo tu, tupo tupo tupolewa sadly kwamba kuna baadhi ya mambo inabidi yalazimishwe ndo u, u, tuweze kufanya sasa pengine kulazimishwe kwamba tunataka timu ya unde 2 tunataka timu ya unde 5 tunataka timu ya nde 7 tunataka tim ya nde 20 then mayb tunaweza tukafika huko okay. tayari hizo sheria zipo au no kwa mfano sisi kwetu hapa kwa mfano unajua tff wanasimamia shughuli zote za mpira wa miguu mm lakini wanadili na wale ambao moja kwa moja ni wanachama wao kwahiyo ligi kuu sheria nataka uwe na timu ya sn nd a wanakuwa na na aiwwek Eh, bado kuna nafasi ya kuwa wanacheza wengi zaidi lakini saa changamoto ya uzalishiwaji kwa sababu hawa wanatoka wilayani wanatoka mikoani kabla kwa sababu kuna wengine hawana vilabu watacheza wapi mpira kwaazimana sehemu za kucheza na pia panakuwa na kwamba kuna ment inafanyika sehemu ya watoto k hata hizi tim zingine ambazo wazina wana nafasi mikua, kwanza, wa pili, wa menio, yali, pia, fusa, ya kwenda pale kuangalia nakuchukua herztu ssiza ligi wo h sauel man tnwtwwpt wachache kwao wengi awapati nafasi kwasababu kuna mikoa ana timudakwanzaaaine p wsabau mimi hata huo mpira wa ma- wanawake nausimamia moja kwa moja kwahiyo naona mabadiliko ni makubwa tulipotoka miaka sita iliopita na sasa lakini, ni tofautiwkapt mm. chochote katika mpia kwasabau mwanzo mpir m oean i kitu mbacho kipokio chafuraha kupoteza muda lakii imefika sehma ni kama ajira pia watu wanatambua kwahiyo nafariika kuona pia watu ile ni kazi yaowwakike pia wanapata chochote mowez i kazi likua ni ngumu neni e, ngumu sana bwanawake ni huku chini kwamba mwamke umeanzakuwa mkubwa watoto wanacheza wanaonekana vipaji asa wakishaonekana lazima pae na timu ambazo ale sk timuzi kubwa taa zimekua na a nzu e, linznawake yakwanza kabisa walikwa ni mlandizi ndo mabingwa walika watua kapogonywa na simba simba mwaka huu amechkua ubingwa mwaka janawenye mpiaw miguuwnawake kwama anatimu ambazo zinatambulika zy afika fainainamebeba ubingwa kao kando asekafa eka lbola m endamashindano ya afrika nwakebekezaji ukifanyika vizuri na maso ntmda n tim za kiumezna timu za kike kuna young, wana yanga wanaanga a tua tma tm aaa tm za waawake ana ma kufikia baada ya muda miaka miwili huko w nyingi ziwe na hizo timu ambazo wanaweza kushiriki mashindano hayo e, tutarudi tuta kwenye soka la wanawake na, na picha iliyopo lakini kwanza nataka uniambie ambacho hasa unafanya wewe ni nini kwa mfano umeitwa umeamba bwana asante na imekuwa ni vyema <laughs> mana siai kupata nafasi ya kuongea kokote kwa kwahiyo imekuwa ni vyema general d kwa kiswahili kwetu nasema ni mratibu wa mchezo kwahiyo huyu ndio mwandaaji mkuu wa zile dakika t naona zinachezeka pale sasa majukumu yake ya kwanza ni kujali muda kwahiyo sisi ukituambia saa nane sa nane saa saba sa kwamba mpira ni biashara mpira unavuluka kwenye tv ukiambua nasa saa kumi kamili ule muda ambao umewekwa natakiwa utumike muda uleule ule. ili shuguli zingine ziweze kuendeleama saa kumi kamilimatbu mb amwakilisha mashindano mengine amaana na namwakilisha katibu mkuu wa t au sioabod ya ligi ukipata uteuzi lazima ucofm kwanzakwambaumtei yani, kenda kusimamia mech southafrica lazima useme una nafasi ya kuweza kwenda yo ykwanza yapili watkuliz z m kffn uwanja na kuna pot natuma kwamba uwanja umeukutaje kwaio kuna mawaengi namengine amana kukkshamma tangalia pichi nyasi zikoje magoli yako sawa vipimo vyake sindio eiech mazo askatmatu mmbili zinazocheza na maofisa naita m nyewo lazima jue makazi tawa niangali oteli am ta aezke kma awawatua akufanya kazi zao lazima kasmzi lakini pa kujua timu ambazo zinacheza zimefikia wapi na kupanga utaratibu wao mpokezi kwanzia airpot kwenda hotelini siku za kufanya mazoezi na mp siku ya mchfayakaabo yani, wa hwao wakiwepo wanafanya majukumu yao lakini kamaakuna lieteuliwa we mwenyew atk usimamia le mambo ytmfumo wenyewe wanafanya uteuita <laughs> <laughs> eh, lakini lugha za mpira hatushindwani kwyokikao kile sasa ndo kinatoa taswira ya maandalizi ya mchezo yamekamilika kwa kiasi gani kwasababu timu zote zinakuwepo ofis nakuwepo kwahiyo kikao kile napiana utaratibu kwamba wewe unatakiwa ondoke telha mnok saa nane kamili mm. atakw ufike wanjani saa nane nanusu tuwne kwa kko kwamba polisi takuepo nsusaa kabla ya muda wakuondoka na mtafika muda fulani knatakiw alete vifaa mapema uwanjani lada masaa mawili kabla yatm kufika saa waz nachea simbadanga saa kumi pale mi nafika wanjani saa tatu asubuhi asilimia kubwa a mahitaji yako au maukm ako na kama kuna changamoto pia unawasiliana na wakubwa wenye tasisi kam mashinaoya kafu mpaka kugawa tiket mgaawa ticketi watakiw ajue kwamba mia wako wangapiwandishiunazonagushazipigiahsbbu ukiwa na mashindano unakua ushasemana watu wangu watatu naombea waat wo unaato hata za timu kwa mfano kama hiimechiya jui ya, ya, ya yanga na simbayana wliua yes, wenyeji yes. naambia mshikaji wangunataka kt banniwambia mm. okay. kanaambia ba sisio yeah. wenyeji yes. sawa eh? yes. wenyeji ni jamaa yeah, na kama unavojua yes. unanambiaga yes. hii mechini ya ya bodi kwahiyo bodi nawapa wenyeji ndheni yeah, yeah, yes, yes. na wenyeji wna on <sighs> swali langu kabla yeah. ujaendelea yes. kwa hiyo baraka wewe unahongeka yani kuna watu ambao wanataka wana, wana kupitisha nanii kwako ili mambo yao yaende <laughs> <Yeah>, niseme <laughs> mi ni Mkristu. leo ni jumapili kitu ambacho peg nakwambia nimesimamia katika kile ambacho tl mimi kuna watu wanaongea maneno naza kaonekana hayanatija laiinu mi nimepokea nime, nime vitu vingi uto wu wnz kuna mtu mmoja anapenda kusema cha kwanza ni heshima langu yeah. watu wanajaribu kwako wewe kasabau pengine wakpit o wewe wanae nje ya nchi yeah, sijakutana nahizo changamoto laini hataapandani semesiautan nahzo changamoto moja kwa mojaila mjamkiwa naishi timwe tasikia najamaa wanaulizia ana asemaako naujamaa apeya ksau m aa kujenga taratibu an a ka naja pia sisi madawati yetu tunapanga ofic wengine mtu anatoka labda zake mwanza huko akuletea zawadiwadshiawnua wenye kazi ukoambia sawa itufanye kazi, kwenye kazi. Kwenye kazi baada ye hapa tutakaa kama tunatoka tunafanya nini tutahenga lakini kwenye kazi hakuna mm. kwa hiyo zana ile moja kwa moja mtu kunifesi sijakutana nayo lakini esemananatoanakuja na safari ankuletee kitu flaniizo piabara mt wewe kumchagua natakaue zawadi li eena kumchagua n n mawazo yanakua hivo kww kwambajama salm sana eh. mm. kwa mm. nauenda ufanya kazi mb kwa hiyo hatahuo kiwa na listi ya watu wako ajua kabisa bana akiwepo huyu kazi inaenda nna na, kwa timu sasa y timu hapana sikutani nao moja kwa mojatlakini nahizo piayni rusha inaeza ka inataka kutokea upande huo kwamba bwana kanda mbili wanataka kushinda hu mchezo tuanze na hawawezi au haijawai <laughs> kutokea ajawi kutokea mimi nasimamia hizi dabi zote za, za kwetu hapou mwaka kama wanne watano imeka na ratibu yote lakini wezmii nafanyanao kazi vizuri timu zote mbili wez amini kwahiyo kama wadha wna vurugu zingine nyuma pazia hazijai kupita mikononi mwangu lakini tunaheshimiana sana yni nikiwambia mana kesho kikao saa nne watajipanga watakuja saa nne naomba pale na watu wawili wanatekeleza kwahiyo sijai kuona mtu anajaribu kuni kunishawishi au kunirubuni kwa namna moja yyoteile hapan utkezamwanzlisema kwambaw umepata bahati yakuwa dineta moja kwa moja baada ya watu wakaf kuona uwezo wako p batuanze kuzunumza kwat ambae anta ongeazs ua mbelyamda tuuableada tangu mimi nimekwenda nimerejea ofisini katibu mkuu tumeendesha pgram huu ni msimu watatu mm-hmm. kwa fano mechi zote za ligi kuu tanzania zina ni loko, au atatoka mmomauutoligi na km awajaendam ambo ndo ya kwanza kabisa ya mkoan t tumezalisha wyas tunapata watu kutoka kwenye mikoa mikoa apendekez watu moogoomsme fn ngsaukfanya kama kazi mi nano yaani mimi kusimamia ftba naenjoi kwasababu maisha eh. yangu amekuwa ni mpira ky enye njia yoyote lazima kubali kupigika kuumkafkm eh, utanjo lakini ukisema kwamba mimi aa kwasau nimefanya lazima nilipwe leo eh, kesho nikienda lazima nilipwe kesho hiyohiyo oisikumoja siku moja ya a pl tmat wsadia sana wnye ai ampirapate au awale ya yeah, mikoani pia wanafanya hivo hivo wayo ilo ndo la kwanza mbapo i naza kuwapata nakua na emna aaim mejaa nondo nyingi kabisa pale mm-hmm. e, watu wanapiga ma siku nzima wakimalia tunafanya na plaktiko. hata zile benderanew ka mm-hmm. lakini sio sil n yani, kama hujafanyia mazoezi unawezeana usiingie nazile bendera na watoto oteaa nadaras tuwanapata limu awa ekubwaafnsat detkafu m kwanza kwahiyo niwasema kwasababu na, na, zi na, kwa wa, <laughs> eh, kwa na pashn huchoki mibidu naingia youtube nangalia mech ambazo zishachezwa pale watu walingiajewanzaan ae zimechezwaje anja ule waiwanja naitwa alexandia kangaliyapiliau a <laughs> yeah, kwahio changamoto zipo aaliwa an leo ua kesho sa gemui imepewa mechi yakwanza na maao nikapewa timu yohiyo no n a kua katika kitu ambacho kafu nakithamini kwenye mpira nle tukio la kutoka ndani ya vyumba kuingia ndani ya uwanja kusalimiana na picha lile tukio tukoukiosea wenywekufu la kila mkaakokamkia e, <laughs> kitea watu we, wezkwauliawktksaauto lile tukio la dakika kumi kabla ya mpira li kwao lina thamani kubwa sana na hata kwetu sisi hapa kwenye ligi zetu ni tukio muhimu sana Hmm. Kusabu, inia, ya, ya, ya inyewe, yani, yeah. kwa sababu ile ndio seremoni nympir enywnatfanza mashindano tofauti nimefanya fainali mwezi huu septemba nimefanya fainali hmm. ya da ilikuwa ethiopia nilifanya fainali ya nd nyingine ilikuwa rwanda mwaka elfu nimefanya nosi fainali ya nd ilikuwa karatu arusha elfu champions lge nimeishia upsa lakini mfanyayani wa ni, yani, yani, ni makubwa sana kwa sababu uuatuna mashindano aina mbili kuna hizi mechi, mo, mechi mojamojaaazaae eh? mm-hmm. eh? asikuambia mtu nice. e, yani. na tiketi unakula bsnes kabisa na aeda kupigika kazi ani ukifika wale kafu nakukabizi mizigo yako yote kwamba wewe ndio ako zoaament tunafanya verification tembet kienda nafanya pale ki taa u ya mtu mojamoja moja. una o zo o eye n wanatuma n leseni mbazo nif kaziyako kukksha kwamba hynemtazama ndo e ntaiwakuchezaaote waliosajlwa waacheale mechie jinalake itokee kwenye stm anakuwabkaisa uoni kitu pale kwahiyo una kwa kwa kazi yako, ni kusibiti, ametiki, na kwa mfano ndohyo tumesema shagakikao cha maandalizi amechi fanyika nch n andn ocha muu ni ane chatatu mfumoachea tifumo gani ae wachole wkashowaiuazocanea a e eh? lakini jukumu kubwa sasa muda unavyocheza nawezekana hunkwhtka u bendera mlingotini zimekaa zinavyostahili je watoto wakota mipira wapo katika kwasabau watotopia nakaa kwa wawakat kuna michoro yake ambao ukifika uwa tunaichola unaelekeza wtoto utakaa hiv wamekaa navo mipira ipo ya kutosha amna mipira naenda nje watoto kwaio muda wote wa mchezo unatakiwa kuwa kwa sababu hautaki jambo lako likwame lisiweze kufanikiwachangamotobaratunakaribia kumaliza mwaka huu mwanzoni i mwanzoni tuikutana zanziba sa kwenye mechi ya pili ya amer anan iku mech ambayo sisi inatupeeka kwenye kombe la duniaanza i- Sa saa 12, sijui. kumi na mbili mm. siuth Hmm. mech komishn akiwepo ndio bosi ila yeye ni bosi kwa maana ya msimamizi wa shulike anamtolea kwamba unamsaidia ule kamishina kufanya kazi zake ziweze kufanikiwaiekuja mgeni kuona mambo yanakwenda vizuri na mchezo unafanyika yeah. le mchi mechi ya kwanza si kucheza merkuja kutaka kuriveni ili waweze kufuzu mental yao sasa ambacho nakiona hakutegemea sheria za mpira zinasema mchezaji na eni lazima wafanye vipimo kwenye kipindi hikiu e, mwaka watatu naenda mm-hmm. yes. kwao unaona hivyo vitu kwao walikuwa sana walikuwa na ndo vilipeekea ku kwa sababu walikuwa hawakubaliani na kile ambacho wanakiona au wameambiwa na n anakuwa na daktari wake wakafunasimamia mechi amemtuma, kwa ile mechi um kamishnalika ni mkalim sana yani. Yule yeah, yeah. yes, mkalimu sana le mama mzimbabweiutoke tena pale amani tuende mpaka kule anaitaje kule unapita fede mbele kule kabisa kule ngalawa mm-hmm. kuongea nao lakini kwenye mpila, watu watu utaratibu ndkweda kuonge na nmmbitakiwa ufike sanane kamili yani, wo malumbano anakeokwaio m na marumbano aiua kwa sababu walik akataa kucheza na baadae waja wakacheza naeza kwa kaona kwambawalipoteza muda dhapili asma uta kamba huomsimamzhahamuyake a ni mpira okay, okay. kanuni nasema kwamba timu tmta awanjani nambay zaidi timu shauia kikao cha mechi unajua kuna azabu tofauti ukizuia kikao cha mechi sipoenda wenye mechi naazabuake nspooneana stakikao na katika mechi kuna azabu tofauti alkkao cha tukamalizana kila kitu siku ya mechi ndo kuleta uleta hositofahamuwatake kuja uanjani sijui ni nanini ambao baadaye waliweza wakaja na tukacheza kwahiyo aliumia tu nisemele mama fyeai zangu halasinie fmbwatu wanakuguta mikono yao <laughs> wao changaoto kwe kwenye mpira hizo changamoto zipoa napigwa ao skuambie mtualabu endawazimu na mpira o mm-hmm. mechi imepewa nikubwa yani uma mechi kama ile nafiazile sikuzako nne kabla wna kapigwaa keaafanya tena liest sho kaibuka nkapiga mzigo esh kwamba mtaza uma covid masaa ishinanne arobain nanane a waliwnahtaj m ya timu nyingi eh, wachaji kumi wa na mbili una... yes, yes. yeah. eh, <laughs> mm-hmm. a tofuti mm-hmm. chi zingine ukienda taendakwenda tt aswaea kote na mkatoamchezoni kbs mm-hmm. e, kwahiyo zipo hizo changamoto za wenyeji mizinguo nini hospnda zumzyn mwisho wa siku libidi wabadilishe nguo Yes. kwenye sehemu ambayo waandishi wa, wa habari wa wanakaa nakuna mm. ido zimetembea zi, zi mtandaoni mm. arabu wanaongea na, na, na, na wabongo mm. na maji yakarushwa na mambo kama mm. bosi wa ile kitu ambaye hatakiwi kuruhusu lile jambo li, li bosi... na kwamba hiki, hiki, hiki, hiki litokeeambayanaenda umtoble mechi ni sma a kaa mbausuan kamishna melfrikatf io mazuli No, ambi ni mbinu zakimpilaaale wakasema a ssi uei kukaa tuski uplianowawiwatatub abowa mchezo kwahiyo sisi apa kwetusisi n wakalimu sana nm no. mm. ukenda vana wenzetu a yani kutokkkti ule wanaongea vile eh, wakashika mlango wa uku wakna efunguka wakaingia mle na vifaa vyao wakaema itunakaa uku Hmm. sasa kamishina nongea na kifaransa nawali tena <laughs> e, akasema pana wamesema mi nimesema tena aongea kwa sauti kabisa mi ndio kamishina mwenye mchezo nimesema atakaa huko kiutaratibu sio sawa kwa sababu kuna azabu pia wasababu timu isipoingia katika vimbo ya kubadilishia nguo kuna azabu zake hmm kwa hiyo y alisema mimi ntawaandikia lakini nimewacha nimwachawakaeukuna nanii piakashwa barakaambayo najua unaijua yakimpira kwamba sisi sira yetu ni kuwategeshea wapinzani wetu mambo kwenye vumba vetu kuuta maa ndumba mara, mara ni ule uwanawakoj ulinavojua nyumbani kusikia vitu kama hivo na una ukweliwowote ene h taria yeah, maneno yaoeiuata maneno maneno yanaongelewa na ili jambo lazima umeishuudia mm. mimi binafsi da enye mpia una mbu nn sana zatat ta ma u maukio mengi makubwa o yanafanikao ayanah wnye maneno zaidi kuliko vitendo kwasababu tunafungwa hapapa tukiwepo eh, we i shaidi tumekua wahanga sisi eh, tim zetu za taifa tunaptez kama utaalamuhuo tunao eh, mi naimani tungekuasa tgusikismtab fno uana naitwaponupmjn o pembeni ya, mm-hmm. ya mji kilometa kama miamoja am waeindo wanatumia timu ya taifa ule le uwanja j kutoka mttaka matokeo mechi yake yoyotembacho jifunza kutoka ule <laughs> wanza ile al ya watu kupenda mpira katika eneo lile ni ya hali ya juudwaumnymo af mskzaniwanazomeatamba na wajirani yako amsikie naongea maneno gani k kwanza watu ni wengi lakini eknik zao sandkujaundua kule ule wanja mnamaliza naudi ndani eh? unapigwa maji ulwg eh? wiyo usipojuawezijua wanafanya nini lakini akati washaasoma awa viatu vyao vikoje sio eh? ndefu fupi ikiwa fupi ukimwaga maji haishiki Eh, mm-hmm. au kama nindefu, ni ndefu lazima iwe niyamvua au yavipi ko kwambaaelmuzo zampira omakayote historia uwanja ule mekua ksanasema mbinu ziko nyingi zakupata ushindi sisi o nasemwa hivo lakini mimi siamini katika hicho kwa sababu kwenye mpira maneno ni mengi a namni kwamba wakgawtptnaktu natfaa kwenye uy atakwambia nafanya ichi huyu atakwambia nafanya ichi aya we salama kucheza mechi tanga nambi acheze wanjakakwani usivuke leli tanga uende kwameli kwadege jawanjetu oka eziduliwa elfu mbili na isaeena bat na miaka zaidi ya kuminaa wo auwezi kua kamaviolivokuwa mpya mwanzoni Kuna vitu fani, una yeah. yeah. vitufawn mm. eh, mtu amecheza dakika tisini spidi yake leo ilikua ni saba kada ake ni tisa huyu ana shida u anafungwa mashini acheaa apungufu madogomadgokkarabati md kama imani hiyo ipo basi lada ziko nje kwasababu sisi aujahriwenyeeiah le a akila kito kwanu kwa mimi pale ni marekebisho tu madogo madogo huko wm labda uko aaku kuona moja kwa moja yanaosemwa pembeni kwamba uwanja ule watu wanaotumia sana kwajili ya kufanya mambo yao hakunamaana okay. yes. mi awezaka nikushukuru e, kabla haujaondoka itakuwa sio jambo la busara kama sitakuuliza kuhusu uongozi wa taasisi ambayo unafanyia kazi um, kwa mujibu wangu unaweza ukansaiisha kama nitakuwa nakosea kwa kipindi ambacho uh, kiria amekuwa rais wa federton Diyo. kuna mafanikio mengi sana mazuri amejitokeza speciali kwa timu zetu za vijana na, na wanawake Diyo. najua wewe pia katika karia yako kwenye kipindi hiki ndo ambachoumeufanyamambonue eh, ni, ni, ni bora zaidi ya wote ambao wamepita na kwa jinsi ambavyo nakanay naona aani kama taifa tumejipatia mtu ambaye anatupeleka sehemu nzuri yes, mimi niseme ni mtu sahihi ni mtu kwa sababu mafanikio yanakuja kwa watu kufanya kazi na yeye kama msimamizi wa taasisi au kiongozi mkuu wa taasisi tunafanya katika mlengo wa mtazamo wake kwamba alikuwa na, na mtazamo wake akiwa rahisi wa tff ashai kuelezea alikuwa na mafest yake yfest1 ya yake kwahiyo sisi watendaji au waajiliwa tunafanya kazi katika ule mtazamo wake kwahiyo tuseme kweli sisi tumeshiriki n ni wakati wa utawala wake fanyika rni mwaka jana tumekwenda ni wakati wa utawala mafanikio yamekuwa ni mengi laini meuani mengi watu wanafanyfaykaz yeah, kwa sababuwchalaiskari na uongozi wake maanamemba wake lakini katibu mkuu ni mtu ambaye uifadikdao ameuishi mpira ameucheza mpiraafakaengisupa jananwengi wanafanya kazishamiantnapatikanawatuaaona ijana miaka ishiina tano selasini salasina tano arobaini na, mm-hmm. eh, na wachache ambao wapo viongozi ambao wanaongoza awa vijana wengine kwahiyo mabadiliko kwanza ya, ya vijana wanafanya sana kazi yamekuepo lakini uwekezaji pia umefanyika na mashindano yamekua mengi kwas anzanahiyo kwa kwa ligi daja lapili ambayo ni a champioagu kwahiyo activity zinapokuwa nyingi ndio mafanikio naeza onknanshuzmp ukenda natuwakobi na shughuli za mpira mikoani wa na, na sisi taifa pia tumekua ho tsmkpagchanznwia mpaka mm. yani unapiga yani eh, eh, yani, kama vile hawastahili wao tunajua ia bilabia iwokaiyo mabadilikoy meelekea p f eekezai ekua mkubwa maana ya usimamizi wa yale ambao anaona rahisi mm-hmm. na watendaji wanaendelea kuyasimamia ndomaana naona tunasogea kwao kwangu mim nime, imeanza kupenda mpira muda mrefu kidogo lakini nimeona viongozi waliopita hivikaribuni namuona amekua kifanya zaidi kwa sababu, na imani yeni, wengine, katika kiwango kikubwa sana kwasbuoanznnfy olhii kafu kuna kodinata wawili watatu kutoka tanzania ni katika kipindi chake ameza kusababisha watu kupatikana yes, kafu, abeiza kafuribia sita Assistance na wenyewe kwahiyo namba zinaongezeka lakini kutokana na kwamba watu wanafanya kazi na hata wakubwa wanavyoona sehem zingine huko wanaona wana watu wana kwahio kwangu mimi kazi kubwa imefanyika nice. kwa kipindi eh, nadhani umemsikiza bwana kizuguto hapa akiwa anatuambia jinsi ambavyo watu wanazidi kuongezeka kwenye nyanja hiyo ambayo yeye anafanyia kazi kwa hiyo sio lazima wote tuimbe okay? so lazima wote tu tuwe mavideograh au mambo kama hayo tunaweza tukawa wakali wa kazi kwenye sehemu nyingine ambazo bado pia unapanda ndege kwenye business class it's itsok okay, you no know? asante baraka sana kwa knowledge Eh, asante kwa, ku, kwa kuja asante kwa kulitangaza taifa letu kwa kivyako ki kwa kufanya kazi nzuri kabisa ambayo haina kashfa kwa sababu shee ujue ukizingua wee ndo tumezingua sisiajuana si yeah. <laughs> <So, congratulations, laughs> tunakutokea kila laheri asante n na, nashukuru sana shkuru nafasi kwa hiyo meongea neno moja hapo sio kwamba lazima ute tuimbe mm-hmm. yes, kwahiyo kufanya tu kile ambacho unakiona kinastahili unakipenda ajua kitu nachokipenda usukumi na mtu yanimwenyewe unakifanya naskia amani na nafamyonmwaowo nakaibsha kwenye mpira ambowawsa tumeshuka mpaka chini daa lapilicha unanz kidogo kidogo daja la kwanza kwa namannafas ma nhzwt wanazipenda bado zpo znapatikananefanywndlmbacho no, nakifanya kwahiyo nikuwa natamani wenzangu wakatiuya wana mziki naona wamefika sehemu fulani yeah. lakini naona na mimi nawashawishi watu wengine pia mm-hmm. kufanya kitu fulani kwa sababu inawezekana labda kwenye mziki labda sehe ingewa su inafanya nini mm. ingesha kata lingi kinachosonga kwa hiyo nashukuru nashukuru sana pia kwa kunipa nafasi hiyo ya naimani inaruhusiwa dm t alicheza mpira akataka kuimba na washikaji zake wachemba skwadi baadaye akajifunza mambo ya i na mwish wa siku sahizi ndo kama ulivomskia namshukuru e kwakuja kwa, kwa niaba ya kila mtu mndani asante kwa kutuangalia na kutusikiliza ee oya La lawama sio shida vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah. kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tucongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chosinamfutan cry to keepenaemuana frimishitad comlk