binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na hujambo karibu kwenye salama na mindo salama mwenyewe kwenye meza huwa tunaalika ndugu jamaa na marafiki kwa ajili ya kuskiza stori zao ambazo kwa kiasi flani zitau kwenye maisha yetu Udi, ambao wanatumia kwa ajili ya kuweka wenye chicizo chao ilipanukie nasisi bilashaka nautaka ili nasisi na na kwa kiasi flani tunukie kama wao karibu kwenye salama nachiamb no. kablatujaendeleanomba tusali Man baba katika jina la yesu kristo mwanamungu liye hai tunasema asante kwa kibali asante kwa ulinzi asante kwa nema yako asante kwa mkono wako ulio mkuu tunapokwenda kuanza kipindi hichi tunahitaji roho wako mtakatifu akawe pamoja nasi akatuongoze katika kuzungumza katika kujibu maswali lakini katika pia kushirikiana katika yale ambayo tutakwenda kuyazungumza tunaomba atuongoze kwa roho wako na ulinzi wako pamoja nasi atia ina la yesu kristo mwanamungu haa toka mara ya mwisho nilivyokuona no. umekua sana. Sana. Sana. Sana. <laughs> kujua satakkujuasiri ya mafanikio yako aisesijikwambieje lakini siri ya mafanikio <laughs> <laughs> uh, yangu ya ni kutulia tu mabotini kwa mungu na tangu nilivyoamua si mafanikio yangu ilipatikana kukutulia hmm. nyumbani kwa mungu, yes. mungu. Yes. awafu kwa kijana ambaye no. tusemekama wewe ambaye yes. taifa zima linakujua no. kwa kipaji chako yes. kwa jinsi yes. unavyojibeba amshua no. sure, kwa maisha ya kikawaida ya mwanamuziki mm. yoyote huu mm. ndo ungekua wakati wa kunjoi sasaau sio kupita na wakila rangi <laughs> wa kila umri kama ukiamua kupanga hata hivyo <laughs> lakini ukaamua kutulia kabisa <laughs> kipi kilisababisha uh, unajua huko kwenye kwenye nilikuwa uh, kuna changamoto nyingi wa unajua huko kwenyes miaka mingi sana si wengi tumekuwa tunakutazama so unaweza ukawa na ien kubwa mimi nimekuja kwenye kidogo sanaamazingira yo ayakumahna m nnmtutu mpolekakaa huko nika machi nayo nikkat sehemu amboo mimi nitakua ae nitaweza kuishi maisha yangu ambao nimekuwa nikimuona mama angu akinifundisha nimekuwa nikiona ninafundishwa kitu hiki na iki na hiki hiki so ni lazima nahikinahikilazimapia nam mwenyewe kwenye maisha yangu nitengeneze mapema manitengeneze na mungu lakini pia mi mwenyewe nitengeneze njia ambayo itanipa heshima siku zote kuliko kunipa heshima ya muda mfupi nikapotea nikawa na, na stress nikapoteza ambayo nilikuwa nayo sasa so. yes. so, unajua mi na marafiki ambao hmm. ni wapole no. kama ambavo w uko no. lakini shughuli zao chiniyani kubwa sanehansmakisima ukiletwa kei yake kwa mtu ambaye amjui emaalainimimi kwanu najua wamba y wewe kwako iko vipi yaani yn umeniambia mwanzo kwamba haikuwa haika yani, sio mambo yako yes. umejuaje kama sio mambo yako kulikuwa kuna vishawishi vingi ambavyo labda ulijaribu kufanya na matokeo yake akawa sio mazuri ama uh, uli, uliona kupitia kwa watu wengine na ukaona kwamba hii sio kwa ajili yangu na sidhani kama niliona kwa watu wengine sanasana sana. mengi nimeyapitia mwenyewe n jua hakuna kitu ambacho sikufanya unapokuwa, unapokuwa fulani kitu najua ounapokuwa semfulani natamanin kikbaad baada ya kuvitumia vitu vyote nilianza kuona napoteza focus. nilianza kuona napoteza mwelekeo wangu ni napoteza hata ile heshima fulani naeza kupotea kwandugu marafiki lakinihatawatu ambao wazuguka wamfimeewaaamerudi siku nimekualeambaowatulitgbaadae mama pia mzazi wangu wakajaknonakama sikusomi upo kama upo, upo, upo, upo yani ufanyi vitu vya maana ooee pa tamba tott daeffwakwakufanya kazi napotea oaeowatnakona unapotea ubora, ule baadaye nashukuru na nilikutana na mtu ambaye alinifanya nianze ni kuama kwenye ayo mazingira kabisa na kuyaacha lakini kicho kiichonisaidia sana ni kupunguza marafiki kwenye maisha yao hicho kitu kilinisaidia kuwa hivi sasa hivi nilivo ule upole wangu nitamani niendelee kutengeneza lakini kwenye njia sahihi nisiwe katika ile uh, kipindi ambacho nina fe lakini sivohivonavyonionase ao oiuipendezi failia aai aini aaangapi tuko watatu tu mimi ni wapili na ni wakiume pekeangu yes. na madada wawili yes. na wazazi wako ni, ni watu aina wa gani bado wapo wazazi wangu wote wawili lakini uh, mama yangu mii meishina mama tangu nimezaliwa mpaka hivo navyoniona eishna mama t babaagu alikuwa na famla yake o aye adozawanu otawlianau hiyo iliku ilikupoteza iliku hata kidogo kwamba eh, na nahao dada zako wawili wote ni baba mmoja mama mmoja ah, okay. yes. wakati unakuwa wewe no. haumwoni mzee nyumbani mm. kwa kiasi fulani imekufanya na wewe utengeneze maisha yako kwa kiaina fulani ili kuweza kuepuka ile ambayo uliiona ama ni, ni kitu tu ambacho kilitokea ki, ki, ambacho umepitia hakijalishi haki, haki, mm. haki kitu chochote katika maisha yako ya yaleo uh, kuna vitu kwenye maisha ujuwatoto tu, tunakuwa tunaona vitu vingi eh. tunapokuwa na wazazi wetu majumbani tunaona vitu vingi tunakuwa tuna siri nyingi tunakuwa tuna vitu vingi ambavyo vinaumiza kwa namna namnamoja manyingine lakini mtu kichukua kwenye upande wa tofauti unaweza ukachukua tabia fulani kwa sababu umekuwa nazo lakini kumbe ukichukulia ile namna pia kwa upande wa uzuri unaweza pia ukajifunza ili pia kizazi chako kisijekuwa kama namna ambavyo we uliishi ili pia kuleta usalama kwenye familia na koo ambazo zinaendelea so nimekuwa na mzazi mmoja na lakini baba pia yupo lakini nimekuwa na mama tangu namwona na mama anaangaika namwona mama anansomesha namuona mama Uh, ninapitia chaleni za kuja kushindana siufanyanini namwona mama nkiumwa namona mama nafkuzaada shule namuonamama nkifeikifauu namona mama ndo anapambana na mimi aoaaonaangeweka pia wangu aa uawenye maofisi huko nisingekuwa mwanamziki singekuwa labda hivi kama navyojulikana sasahivi labda ningechelewa ingewsaaukipaji tu namamaangu anakutufanya ana sisi tukue na katika mazingira ya baba babamamasingetukuza kwenye hali ya upendo labda nisingekua nampenda babngualakini nisinge mama alinifundisha kumpenda baba yangu alinifundisha kuwapenda dada zangu hata kama baba, baba, baba yetu vzuri hicho nd kitu ambacho kikanifanya hata leo skutaman kuaish lemaisha eye abymmaath wam mimi skupita pa lakini watoto wangu wamenifuta mchozi wamepita kwenye njia ambayo hawakuniona mimi kshunaukaribu naye mzee wako yes tunawasiliana so sana nawasilana i so sananaeza kapita muda mrefu tusiwasiliana lakini tunawasiliana yupo apaaliibuka A- baada ya mipunga kuja ama ilikuwaje ku kuwa karibu na wewe baada ya kuasasa before alikuja tukawa tunawasiliana vizuri lakini rasmi baada ya kuwa tcilamu rasmi kanza ata kuungea naye vizuri tukawa tunaonana tuka... lakini befoe pia alikuwa ni mtu ambaye anatucheki mara moja moja sana Sometime mama samtim amaza babako amekucheki leo bwana so nafurahia lakini baadaye nilivyokuja kuwa hivi kwenye bongo sasa chuku ndo atlist alikuwa nanionyesha upendo fulani kwamba mwanangu yupo na tulikaa tulizungumza kama familia familiawa good mm. y yeah lat kulikuwa kuna, kuna video ya samani tunabaki apo kwasababu hilini no. swala ambalo mm. watu wengi wanapitia mm, yeah. mimi binafsi baba yangu simjuw naan pengineasilimia themanini yetu tuko kama hio okay. na tu amba nge sana ene ea lik kuna hiyosto mi naijua mm. kabla hata haijatokea haija kiivo mm uhusu omi na baba yake e, om naye alilewa na, na mama yake yes. alipofariki alillewa na bibi yake uh, baada ya omi kuwa omi mzee wake akaanza kumtafuta ana rafiki zangu wengine pia ambao iko hivyovo wewe sasa storiyako naijua yes. unadhani katika mioyo yetu tunatakiwa kuwasamehe hawa watu pengine kwa sababu hawajui kitu ambacho walikuwa wanakifanya hmm. au tuendelee kuwapenda wale hmm. ambao siku zote wamekuwa pale kwa ajili yetu hmm. na hao wengine tuwe tunajuana nao tu uh, kwa upeo wangu kwa kiasi ambacho mimi nakiona kwanza bibilia inatufundisha kusamehe uh, mimi kwa okovu ambao nimejifunza bibilia inatufundisha kusamehe tena kabisa kwahiyo inaumiza ukipitia kwenye n fulani unamona mzazi naa kujitokeza baadae mepitmmikaje ajkaja ukawezata tu aju ulipata mawazo gani ganitkumka nase hajui chochote wala umesoma vipi jmefeiumefauu ajui chochote baadaye ukamwona ameibuka frono akasema mimi ndo fulani i saatuakikaa naroo ndogo anaweza kaingia vibaya no koataafuaka tusamee saba mara sabini tusamee natusaau kabisa itabatu utaumia lakini tunapaswa kusamee na kukikumbatia hicho kitu hata kama isipokuwa 100%, lakini mwuoni mwako ntakiwa uondoe kitu fulani kwa sababu t nakuja ni babako yko e ni bila huyo wewe usingekuja huwezi jua kipindi ambacho wewe unafika kipindi ambacho wewe uh, uh, uh, unaishi unateseka au maisha umuoni alikuwa anapitia kipindi gani nzokuta hata mwenyewe unasema tu hivyo lakini kumbe nawee unapitia kwenye situation ambayo nayee alikuwa anapitia utakuja kunaee kulaumiwa baadaye kwa watoto kwa sababu kuna roho huwa zinatembea utajikuta na nawewe pia ume, umeacha watoto ko mtaani unakuja baadaye mja kumsikia naye omie watoto wake wanalalamika huko aliniacha kumbe zile roho huwa zinatembea so ukisamee na kuzivunja hizo roo kizazi chako cha baadae akitaweza kuchukua tena ayo maroo lakini ukisamee nakusamee kas nada mbati baadae kaendeleaus natam o aam yoyoti akipata msamaha wakoambaemm japo ukirudi kwenye inaumiza sana tattatatauonaa e ni mtuwawapi mbeaulizawa lmzaliwa mbeaua mbeamsoma mbea kila kitu nime. tokea mbea amaa piako ulmamaangu hey, anaishimbeamp shk baada yakumaliza f elfu yeah. mbili na tisa kamasue ndo nilikuja daessalam kutafuta maisha ikiwa mdogo aa anzutafta mashalia iurumai kidogo namamaambi mamastatah mama tokana na hayayambao tumetoka kuyadiskas ambassa mama utakuwa unapoteza tuela peke yako aata mimisema tnisome vizuri ioktu nga itu ingnashaga vitu vingine kiwanishule tenaakaaiwezi kua sawa kwaiyo nashkuru baadaye akaja kaniruhusu ikua efubil atis mwishoni au elfumbi a kumi mwanzoni kabisa nilikua daresslamsimjui mtu lakini baba uko hapa sikai mtafuta kabisa yani mi nimekuja kutafutahapa maisha nimekutana na watu baki wasionijua wala siwafahamu kwenye maisha yaoanatmasmuoj mba nipeho yani sikuambayo natoka mbea mm-hmm. ulipewa nauli au ulikuja na kwenye gari la maparachichi <laughs> <laughs> Aa, nakumbuka maparachichinakumbuka skuya kwanza mamabuna mama. mama, yani, mama, yani, babako kwa, lakini siwezi kwa siweziksa babaoseziskwashaaz hasa utafanyaje kabidi ni mdangayi kaambia mama hapa mina rafiki yangu yo alikwa naita afikang iwa maiko chilambo uka tuna mach majina nikawambia aa ua mama ma a oandogo kpndkeau helaiaaa bungo nimefika ubungo nilibakiwa na elfu moja kwenye mfuko kwa na buku tu ndo jamaangu nikampigia sijui daressalama ndo naiona ubungo magari ni mengi sierenipandelivi sienifikeje alikuwa naishi keko magurumbasi hmm. nikampigia kanelekeza mwanangu chukua gari la lakaryako au latandika panda hapo andaao sukakaakoanoaoa aau kasaanapo mkonje tuko tuneanda <laughs> yani, laloa e, yani, tu, yani. bado o mimi ikwa si pakulalaa nikurudishe nyumaa tumesomanaye wote mi nimesoma sangu ekondari uh, kiyo shule tu, nimesoma naujamaa ak tuka, na mm. so, wetu o ol yangu likuwa nnaenda kupambana kwasababu ya mziki tangu shule tanule wakea badaye bado tunaongea bado akili angu nalala wapi umbe jamangu alijiongeza baadayeend mwaanguffninamshkuru mungu skule nikapata pa kujihifadhi tukamka asubuhi yake maisha yaliendelea kuwa magumu nlikuwa na namficha mama kwa asilimia kubwa sana kwamba minaishij kwa sabau mama kiwambiaaishibaya s m kazi yangu ya kwanza mbao nilikua napata hela yakula ambayo ni mia tatu au mia ano au elfmoja aa nje walikuwa wna kibanda chau sonikuwa nasaidia aiawakati nasadiasaidiawananiachia kabis ksmwwekewnmboene aa nyimbo za wat <laughs> so hivo wanaotaka vitu vya ajabu vyote nawawekeaote okay. um, ya, yani, nime, yani, nimefanya sna <laughs> kwa hiyo wale maaktre wote wunawajua ya nani ip i- i- ya kwenye meza <laughs> <laughs> waya vipi mnyama kuna mpya hizo zimetoka mwanangu tutafanyaje kwa sababu wana wa pale do likuwa michongo yao <laughs> lkule pia kuna wale watoto ambaonawawadadawadada yani bado wale wakujinnni usiku wako wengi sana pae e, yani wengi sananimeshazifanya sanatuenye simu zao wenye mpaka mm. sanafiiatuwateja wanakua wengi zaidi kuliko atawakuweka nyimbo kwenye simu <laughs> kipindi hicho zilikuwa zile nini kuna, kuna zile motolola zile aaefubiliatisa mm. efumbili na tisa, e, f-bina tisa, f-bina kumi mm. zozote ibado ni iika pale ekaan na. <laughs> e, so na, na, mm. uta, so na ndugu yangu pasipo mi nae kuna miko akanambia bana apa nyumbani meshanza kuzingua baada ya apa, so, tena tena. Tenini, kama wikiama ki i oanfundi simu wakariako ngoja nimwombe geto lake geto lake liko mbele kidogo nikaambia basi nashkuru mwanagu i akampga u mblae ne saidia sana nisaidia sana sana so, akanipokea vizuri tuka tunaishi maisha magumu mno y yani, maisha magumu sana tukaa tunakaa kwenye chumba ambacho yni mlango wa choo na geto letu vinaangaliana kwyo yoyote anayeingia pale w unamuona na chochote anachokifanya pale arufu zote kitu gani chote kinaingia hapa chumbani kwetu atumekaa ya yani t- <laughs> <laughs> maisha marefu anaasaida ale tu ngi na wazazi wake baadayea d ma iindomboamanaliwaamdogo wamamaakea Eni, anko angu mimi na mtoto ambae tua tunaishi naye sisi kwa mama anaitwa o mjomba wangu alivofariki ni ali mwachahuyo mtoto mama ake na huyo mtoto ni, ni mtu na dadake, na mama yeah. ndio yangu hiyo dada ake namama wauy <laughs> <laughs> mbesadonnayangu ndo pona, pona yangu, sakuishi, nindugu, ndoha, nikapata onaona yakula nakuendelea kukaa ale a bada yadaw tukagundua sisi tuna shaa vitu fani ni ndugu kabisa ndoponapona yangu likwao ko kwanzia apossdohivoaja akija nae na demu wake labidisng mpis nimeuza dwakweka jiko apo lipate moto shasan ule najua zile s <laughs> so, hizo tumepitia zote zote, zote imeisha yo maisha apo keko Kuhu keko mpaka natoka ka tachilambo nimetokea keko magurumbkeawaika watu kibao wkaa serikali amitaa wote smwenyekitimba kumit wiaeuletea barua yakunishkuru abana umekaa hapa lakini etuletea heshima oa ametoka mtu we aua imtacheshi nampolepolenapenda kuongea na washikaji kushinda kwenye masofa mule iniwashkao mm. yes. lakini pia piaasilimia kubwa sana huwa ina feri hapa katikati n yani, wanajikuta wanafanya vitu ambavyo sivo ambavo walikuwa navyo kwenye mawazo yao wakati hmm. wanakuja mjini hmm. <coughs> kipi ambacho kilikuwa kinakufanya wewe uwe useme kwamba hisifa uh, kikubwanafkiri ni ile tu ya, ma- ya mzazi dakuongea nammmo anaedelea kunisistiza kuhusiana na maisha ambao wanaishi kul so, na zile za mzazi bana kwa makini angalia wanawake pombe hivo yani so lakini tu niye kitu sikuwanacho hicho mimi ndani chakusema kwamba labda naweza ta nikaiba au nikafanya kitu flani cha ajabu so ni ile tu mi mwenyewe yani sijui tu mungu naye na mambo yake unajua kuna vitu vingine ni hata yani, huwezi yani, ku kwba nilipitajipitaji ta ei kawkakati o aneea kuaso na mziki Eh, so nikatoka kidogo da nikakutana eh, na wengine ambao wamenifanya sasa wote akaanza kuimba kuna kunab moja namshukuru sana nt sijamona siku nyingi aliwahi nituambia bana njo moshi naofisshnafanyafanya na, na, na, na, paleelfu mbili na, na kumi mwishoni kwenda na kumi na moja nilikaa karibu miezi nane kama sio nanetisa moshi boma ya ngombe mm sawaaeewai na chuiumefaa ituajabu tumeenda ibendibendi kuimbaimba kipindi cho nakumbuka eent ndo yuko yuko wamoto wa alikujaga boma yang'ombe sisi ndo tulipefom pale nka nadamrefumepitapitahuko <laughs> <laughs> okay. e, ni lakitlemo u tatokelezea ifanye kitu a yani, yoteliwa napambana tu kakisha kipaji changu kimefika sehesasa tumeshakua wauni pale mara mi likuwa navuta a nakunywa pombe sana tubaadaye tukatunatengeneza kamawauni sasakle wuonekane waun kwa sababu vile na upole wangu li eikutegemea kaa aea kafanya hicho kituii mm-hmm. e, kitu mama ajai kabisa lakini yeah, yani labda tajua sasahivi aajai kujua kabisa ikua ni, ni mtu ambae na sanamaaue chokto baadae ze kaja katkikaosikua mekaa sana kabisa, kabisa kuona na najua mtanifikiria vibaya lakini mtakuja kunikumbuka baadaye sitaki kabisa kuwaona kwenye histudi mshatengeneza uuni hapa wanawake wanakuja mnafanya vitu vya ajabu mitaani huko tunasikia vitu vya ajabu staki kabisa kuwaonahpa kuwanaitanaandika sana ashairi wahyo mzee, ah, mzee nililia yani, dodoma tua skuea anasoana eeaenge aani ofisi nad mat anaaribika avavitu vyaajabundanembaabaadae asemseu ishirini tulipanda mabasi elfu nane nane yan wenyebas ikiwa na nja nilidondoka kwenye basi karibu daika kumi nzima pale katikati kwenye lddsnmawazo kfanmarakkatupakama kachakula lakini ilo gari ni bovu elfu nane kumbukandtoka moshi kuja da likuwa s si, si, si, ata gari naitwaji i lakini tulifika usiku sana fika usiku gari kwna simama linatengenezwa linatolewa matairi ilinipa nguvu sana l kitu baada yaufikmeshaka enyehco akasema kwamba wewe ndio mshindi wake bora kabisa wa bongo toka imeanza wow. na mi namfahamu na rita sio mtu wa, ku, wa kuficha ficha no. na kama mfanya biashara bongo stac mwaka huu elfumbili na ishirini na itakuwa ni no. msimu wake yes. kumi ukisikia mtu anasema kitu kama iko kwa mtu ambaye amekutana na watu wengi amekutana na vitu vingi no inakufanyia nini wewe katika maisha yako na na akili yako uh, kwanza nili, nilifurahi sana siku nilisikia ile l nili, watu alinitagi walinitagi baadaye nikaipata hiyo clip nikaenda nikasikiliza yote na kwa kweli nilimshukuru mungu sana siku ile mpaka nilitoa mchozi mkewangu shaid <laughs> litoa mchozi nikaambia mama kimwona mtu anasema hivi ina maana kuna kitu ambacho labda mungu mu mungu at, at, atamani kutuonyesha kule tunakokwenda huwa kwa sababu zake za msingi kwamba leo nikikuonyesha hapa wewe unakokwenda kn kujigamba kwa watu zile mtu tangu kwenye kundi lake alikuwa anatufundisha hivo vitu natupa nyimbo za kufanya alikwa aonyesha upendo Since tupo kwenye mfundano kwa hiyo namshukuru mungu sana sana kwa ile kauli iliendelea kunipa nguvu kubwa na kuona kumbe ninachokifanya kiaonekana umbe akuwa na chagua ambalo si sahii ambao kuna, kuna snd nyingi za washindi awaonekani awafanyi vizuri weaendeeuniona Ana, wenyeweiutaanaweafaya <laughs> kitu ani ndaenda huku ndakuta ata kwenye katangazo ndakukuta so ilinipa nguvu sana na, kuomba, na, na kuona kumbe ninachokifanya si kitu kidogo kile lichokibeba si tu idogo aeweka kitu kikubwa kwenye maisha yangu natakiwa nikieshimu natakiwa niendelee kukifanyia kazi bila kuchoka asababu sasahiv ukiangalia ni miaka kumisaizi ninatimiza tangu kwenye yale mashindano omiaka kumi likabbi saizi nibio bao ukimwana mama anaongea vile mimi kiukweli nimeshukuru sanaanaipa nguvu yakuendelea kusogea mbele nakuona kumbehichinachofanya sanachokifanya na kuna watu wengi pia wanajifunza cho kfanyaheshiaapalepale yani una skendo una mauchafu usikii vitu vya ajabu So, imenipatia nguvu kidogo sanasasa mm. yeah. nataka tu, tu, tuendelee kutoka kwa kwa kwah no. sawa mbaakwa eh? no. e, ambaye saizi ameokoka no. kuna sehemu ikuwa nasoma wamesema uh, kwamba kwa kiasi kikubwa mke mm. wako ndo ambaye amekufanya uchague hiyo mm. njia ambayo ulichagua mm. leo mi nataka unieleze ni kwamba uliona uliona tobo kwamba kuna wasanii wachache wa, <laughs> wa muziki wa kumtukuza mwenyezimugumna ushindani au ni kweli kwamba ulimpokea uli, uli, uli na kwa kipaji chako ambacho yeye amekupatia ukaona mm. umtukuze yes. uh, watu wanaongea sana hiyo kitu lakini hua wa wajui mimi ilianza kupenda injiri beo sijaonana na mke wangu kabisa b ka onilipoanza kuamua kuachana ku, ku, ku, kabisa kbis binakumi natano nlikao miaana atamani kumtumikia munu lakini siui nianzie wai nasijui uku mnafanyaji huku kwenye bongoflav zetu shazoea kukimbizana tan kene o aa dit a So, tukakutana kwenye hostdkuja kusikiliza wasanii aone kama anaeza kasimamia kafanyaje lika ni mtuta harakati za injilimdaottaenae so, uh, ndo om nimemuona kwa mara ya kwanza na hiyo nilimwambia uh, niua na rafkiangu naitwa akaniambia kuna dada anakuja ni directa atakuja kusikiza kazi zangu tuone tunafanyaje kama aeza kawa meneja wangu au akafaya ate hata ikambia hatari mzee, <laughs> <laughs> mzee tunafanyaje kasema vivo umeelewanikasemamzembna ah, amekaakama kamke kamke nikawambia ameokoka makmwanangakinidada kpoa sana kawambiambaimeelewa san akafika pale nikamsalimia katusalimia akafurai bahe likuwa ni shabiki yangpna so wazazi wangu wanakupnduna wow, wow. <laughs> <Aliisha, yule mama. laughs> so tu ikawambiambono umekaa mkemke sana anashkuru ikawambias mimi ina mwanamkewangu tena wako wawili na mwanamke wangu <laughs> lakini umekaa kama mke n yani, siku nikipata naakiaaaa na. hey, <laughs> anyway, na, anyway, na ah, alinizungusha kalibu mwaka mzima lakini tunawasiliana tu Okay. <laughs> <a good> <laughs> tutarudi kwa wale wengine wawili licanataka <laughs> <laughs> <laughs> uniambia sasa kuhusu wewe kuamua kumtumikia munguna kwamba io kwa ajili ya show na sio kwa sababu umeona kuna yes. au hamna mambomambo mengihukopoint yes. yangu yaapo ilikua nataka kurudi kwamba hakuwa uh, mke wangu aliye kuingia mm. ila mke wangu alikuwa na Uh, kumpenda mungu kwasabbu wao naja ameukoga kila siku nwakotu kwenye injiri tapenda ah, ni kuimba injri so anazidi kunishauri s ananipa som bba yaks akhambua so aliende kua o niliendelea kumpenda tokana na mafundisho yake kwamba alikuwa ni mtu ambae ananisistiza sana kusoma neno la mungu na kuendelea kutafuta sada ka namnamoja ma nyingine akuta a ingia aa oe o harakati aingiat aaa kunipa nguvu nanamshukuru mungu sasaakawa mkewangu kabisa ikawai, wunika, kanisa, kanisa putafta, mikesha, tuna tuna ndo kabisa ikawa hivo nikatafuta kanisa kanisaidia tafta alika nanipeleka kwenye mikesha aaa kuiutanekou rnesane kansa mmojatu mpaka leo nilisi apo kwenye lokanisa e pale nilifi upendo limwona mungu kupitia lile kanisa na mpaka leo nipo wenye lokanisa ulivyozaliwa uh, na ulivyokuwa yeah. ulikuwa ni muumini wa dhehebu gani okay. Roman so mimi sio mtaalamu sana wa haya mambo unataka unifundishe okay. e, kumekuwa kuna makanisa mengi saa eh? na watumishi wengi na manabii wengi yes. e, kidini kiarasi mm. tuseme mm. na kwa mama na kwa watu wengine ambao wanakufahamu yes. nyumbani huwo hakuachi ukakasi kuona kwamba umeamua kuwama dhehebu hili nakwenda kwenye dhehebu jinginelika n ugomvi kidogomuoni kama watu ni waongoa wa, wa, wanakua kama vichaa vichaa kama watu wasioeleweka ni watu wawanaga mafanikio So, nilimwelewa mama tokana na kwamba si tumekuwa kweli huko umekuwa huko na tuna imani hiyo na sisi wote ni wakristo kanmukumpenda l kipindi kigumu kidogo mi namama kuelewana kabisawakatim naingia kuokoka ilipookoka mamaanuendakwsananitoa sehemu ambayo si tumekuwa na tunaiyo mani nguvu ya maombi uainasawazisha vitu vingi sana so nilipotaka kufunga ndoa nilimletea mama furaha sana kubwa utata likuja kanisa gani taendakufungakueza kufanya chochote oneyowake naeleese taabwa asifiwe tu kwasababu mungu hyi ndo alitengeneza njia mungu alikuwa najua ni wapi natakiwa kwenda na pia kuna siku nilimwambia mama ni kweli tumekuwa hapa lakini mimi sasa ni mtu mzima natakiwa kuchagua njia ambayo ninaitaka si kwasababu wewe ni mama unifosi kufanya kitu ambacho labd tmaokeob u me metaa fane co kitu obaadae tukaelewana nikafungia kila kitu ndoa yangu yote nifungia huku kwenye kovu sikufanya tena kwenye tangu kule ambako nilikuwa mm-hmm. so mama linielewa nampaka leo tunawana vizuri na mama vizuri kabisampango nice. yes. wa mun io mpangowangu kwa ajii yakupata mii ataman hataeshw panwamunu munu ana kusudi lake anapochelewesha kla ia ya nimejaribu sana na mke wangu tumejaribu sana lakini tunaendelea kumtegemea mungu unarudi tena kwenye zile filamu ambazo ulikuwa hapana hapana <laughs> mungu amenipa kitu chema na yani sio wewe <laughs> unataka niseme au nisiseme aongea <laughs> <laughs> tu <laughs> unarudi kwenye yale maangalizo ambayo ukuwa unayaangalia zamani ukokuwa keo <laughs> <laughs> <laughs> au saizi <kutu> <laughs> <laughs> <Maisha anaenderea>. uko <laughs> <laughs> <Okay. laughs> tu kwenyewen yni nipo tu na mama pal maisha yanaendeleanamtumainia tu mungutunaamini ya, wakati wa mungu utafika na kila kitu kitakuwa sawa ya, kuna watu wanachukua miaka mingi haa kumi natano tunasikia mastoriya watu lakini mm-hmm. baadaye mungu anawabariki so, mi nina amani mkiwangu ana amani tunaishi kwa upendo tunafurahi na tunaendelea kujengana tunaenda mwaka watano sasa si ahis ssi rahisi okay. si sana na ndo ananifanya anakuwa ananiombea ni mama chapakazi anaomba sana so ananifanya nisimame so ammi amshukuru sana kwa sababu yye ndo ananifanya anakuwa hivi ananishepu So, abu sisiijana kwanamke ambae naambia ki kizuri ipanaa unakosea tunagatuwabishi kujifanya wababe ukiume mwingi akwenye una yeah. so, um, mm. ndoa sa so. yeah. wanaume wengi mm. au seme jamii no. lakini mara nyingi kwa wanaume mm wanawake wengi sana wanakuwa wanatafuta ndoa wengine mm. anaendatana makanisani kuomba mm. yes. miskitini yes. Eh, mtu anasali anaamka kabisa usiku kwa ajili ya mm. kumwomba mwenyezimungu mm. apate, apate mtu wa kumstiri lakini si wengi ambao wako tayari kwen, kuingia kwenye hiyo fe yes. nyingine ya maisha okay. lakini vilevile vile, mm. wakiingia zinakuwa hazidumu yes. sawa eh, kwa sababu pengine Nyingi, hmm. watu wanakuwa awajamaliza mambo yao Kabisa. au wanajikuta wako tofauti yes. au mwingine nadhani angeolewa au akioa atabadilika mkiake hmm. atabadilika atabadilika inakuwa haiko hivyo hmm. kwako wewe pengine najijibu sasa yes. pengine ni muhimu sana kumpata mtu ambaye anakufaa wewe hmm. pengine ndoa nyingi zinakuwa zinafungwa kwa sababu ya rs hmm. na, na mambo kama hayo hmm lakini kwako wewe ambaye umeishi kwenye ndoa ukiwa kijana mm. kwa sahivi miaka mitano mm. unadhani nini mtu anatakiwa kuzingatia yes. ili aweze kubaki, mm. yes. mm. yeah. eh, mm. kubaki ndani kwa sababu kuingia inawezekana ikawa rahisi na kutoka pia rahisi unawezaje kubaki ndani hata kama vitu haviendi vizuri hata kama yes. mambo ni mazuri leo kesho yes. tunarudi kwenye miemko mm watu wengi tunaoa kwa miemko watu wengi wanakuwa tuna miemko unajua sikuhizi kwa mfano mwanamke anaweza kaona wenzie wameolewa wengi akawa na hiyo kiu tu ya kwamba kwa, kwa sababu wenzie wote wameolewa knaeza akatafuta hata mtu ambaye tu ili mladi yamwoe lakini hakuwa na utayari wa kuishi yale maisha halisi ya kwenye ndoa kuna mwingine kwa sababu labda mwanaume ametamani tu mwanamke mzuri ani huyu mama apa nikimweka ndani watoto wangu atatokannkw ashaa ua engine awapiti njia sa ya mungu ambayo ndio njia sa natakiwa kua ama kuolewa mke mwema anatoka kwa mungu tu sasa unamjuaje mke mwema lazima uwe na utulivu wa akili yako mawazo yako na fahamu yako katika kupata huyo mtu na huyo mtu anapatikana magotini tu ambapo utakuwa unamuomba mungu sana na, ku, na kumsii mungu kwa, kwa, kutaka hiyo kitu mungu halazimishwi kufanya kwa sababu we umemuomba sana mungu anamleta mtu anamleta mke ama mume kwa wakati wake sahii sasa pia mungu anaeza kamleta mtu tunarudi eeake mzuri anakuja mwanaume wa kawaida kabisa ladaodltao l lakini kwasababu amekuja na picha ambayo wewe uitarajii aataa waaflani ana gari kau tuna hizo akili ndiomaana ndoa nyingi sasa tukiingia ndani ata mwakazt tungdatutuunaipata kwenye ityanao nakuta ndoa, Na yes, ndoa zinaharibika azinapoteza zina, dira zinapoteza hiyo kitu kwasababu wengine tunaingia wa matamanio wenne a feda wengine tukawtams nungu akimtnata tout o lakini kikija hicho kitu mungu aweziakakuletea kitu sue tarfa atakua aman ndanomvtunavifanya mbaoakufanya kwawentwambeli ana kwasababu mngu ameshatengeneza o kitu, kitu chake tomaalani wala wezi kujuliza mara mbilimbili itakuja to uonage kama kuna nakutamnamanaela na, na, yu, eh? mm-hmm. yuko vizuri lakini mke alie moa jamanituonatasisi hey, najua zile lakini kumbe mungu anampa kile kilichobora sio bora mwanamke kwasababu tu ni mwanamke ni mwanamke anaweza kuzanza kufanya nini no sikila mtu anaweza kukaa ndomaana ndoa ni ya mungu lile ni agano la mungu mwenyewe ukiliingia vibaya ukiingia vizuri utaifurahia ndoa yako na haijalishi umri gani sindio unaweza ukawawa na miaka hamsini au ukaolewa na miaka ma kama, hey, kama, kama, kama, yeah, kama mungu amekuchagulia ufikie kwenye o watua uoe kama ndo mungu amekuletea mtu wako kwa muda huo no maana kuna watu naka mungu anafanya mujiza wnapata watoto ametafuta miaka yote maa uanafika kwenye amsi aaan si mambo, hey, mambo ya mungu hayaelezekagi yaniyapo tu yni yao ya ya kama ni imani so lazima uwe na imani lazima ujue kabisa hichi naotaka kukifanya hapa kwanza nimtangulize mungu mwenyewe ksabu ni kazi yake mwenyewe ni, ni agano lake mwenyewe ndoa mm. yeah. bongo nosema nah. e, ambayo umetokea Uh, watu walikufahamu wali kupitia huko na ndo ambako kumetengeneza daraja yaw kuweza kufanya mambo yako yote ambayo unafanya sasahivi maongezi mm. yamekuwa mengi sana miaka mitatu ya, ya nyuma mpaka mm. leo hii mm. matunda yake yameanza kuonekana mm. vitu vingi sana vilisemwa katikatihp mm. ikiwa pamoja na maswala ya pesa mm. vtu okay. viiongelewa hadi bungeni mi starsage hmm. nini unawaza katika katika ubongo wako uh, kwanza ni ambayo ukiweza kuijua vizuri utaweza tukiijua kwa kwa undani utaweza kuitumia vizuri kwa sababu ya kile ambacho unakitamani kuwa kitu kinacho kr kichwani kwangu uh, sijui nikuambia nii lakini naona ni nib mungu amempa ule mama kwa sababu ya kusaidia vijana lakini pia vijana pia wajitambue kupitia hiyo kitu kupitia zao kmchoge so, ukitambua vizuri ni ambayo ukitumia vizuri nakufiksaashnda na ulea inakuja ni kitu fulani ambacho yni mi naona ni chakimungu sana kuinua vijana kwasababu si kila mtu anauo moyo wkusaidia watu so mimi kwangu inanijia picha ya ushindi wangu lianailamba namtumikie mungu nibariki watu niponye watu kupitia nyimbo zangu mungu akinitumia kupitia uh, kazi zanguso Okay. uumb <laughs> uh, yes. tuliuatuna mkataba kabisa sisi tulipata nema ya kusaidishwa mkataba kas tuipewa mkataba akumbuka ule mkataba ninao mpaka leo <laughs> tulisaiishwa mikataba kwamba mshindi wa kwanza atachukua hivi na itakua hivi taratibu zote zilikua kwenye ule mkatabasuipitsehemu zuri sanaona ui mimi nilipewa amt kama sikusei yeah, lichukua muda mrefu nastuka tuna wadhamini wengi nakumbua na wahamini wengi sana kwao mimi niliishi kwanza kwa kula zile za kutuzwa pale nini lakini baadaye kama miezi mitatu mbele nikuja nipate rangu yote mpaka mm. leo kuna isiti nyingi sana na sit zangu sijawai kuzitupa miamara nikiwa nenda kuunua gari nikwanafanya kia klmecheleeshewanafkiri labda ni taratibu zakibenki aaaatu faifat upate esa yakosnsinae ela yangu tunamalizana So, nasikia mengi mimi pia nasikia mengi sanaifnys siwezi kujisikia vizuri hata kidogo kwa sababu najua watu ambao wanafanya hicho kitu si watu ambao wapo kwa sababu ya kukutapeli kwa sababu mimi sikuwai kutapeliwa hata wengine pia sizani kama waliwai kutapeliwa ichukuwa tunaona haki zao wanapewa vitu vyao ila wao wenyewe ndio wanaenda kuvitumia vibaya mwisho wa siku wanaonekana hawakupewa kwa sababu watu wanatamani pia wakikuona umepewa basi watakuona na gari watakuona na nyumba watakuona umeendelea au na biashara wasipokuona na hivyo vitu wanaanza kurudi tena nyuma kwamba awa watu hawapewi pesa zao kimbacho siona vipaji sasaamalizia yes. wa watu ambao wanashinda mm. e, wameshinda wengi Ndiyo. lakini kazi zao hazionekaniai yes kama kamaivyosema mwanzo miaka miwili mitatu ya hivi mm, mm, mm. yahia kuna, kuna kitu ambacho labda kinatakiwa kufanywa unaatangaluna yes, mm. kitu labda kifanyiki vizuri mm. ama kuna sehemu wanakosea au ni, ni watu wenyewe ambao labda hawachukui hawa, hawa, hawa, hawa nyingine kuelekea mm. sehemu ambayo wanatakiwa kwenda kitu ambacho nitumia ambao si tulipita ambacho nilikishukuru sana kwenye uh, mashindano yetu sisi tulipewa muda muda mrefu wa kujifunza pia sisi walikuwa natazama mimi sikuwa the best sana kuna watu likuwa naimba sana kinachoma aua napiga vitu mpaka unakuahatai lakini pale awatazami tu kwa sababu una, una kipaji lakini wanatazama vitu vingi kitu ambacho nilijifunza ni mm. kama skma likuahv lakinlmiezi nuka tunafundishwa darasani kabisa nafundishwa najifunza mziki ninini sauti azifanyaje mnakaa a mish wasiku zinaangaliwa tabia miezi minne kama wee ni muizi mle ndani mchonganishi kama ni muuni kama unapenda wasichana namkorofi utaonekananz wanu fundisha kitu kwamba kwa tulivokua tunakaa pale ilikua ni njia nzuri sana yakujifunza kumjua mtu zaidi ya kile kipaji alichonacho kwasaabu kipaji akita kama uwezi ku pia vizuri kukipenda hicho ukiesimu kukithamin kipa ulichonacho na jamii nayokuzunguka unaowapelekea myakonapekey nawatu walitoka wanaimba sana lakini walitoka amiwawei aini uenda walitoka kwa tabia zao chafu una mtu mngine mkorofi natumngine nanakakua ne wmba wnie si wazuri waku akutat ni mtu anawezatu akashika tu kitu cha mtu akakifom vizuri tukija sasa e sasa kukaa chini atafte kitu chake a kmwale aaaneauttmskii tena lakini akuta kile kitu sio chake anaeza kaimba anakipambania anaezakafanya ujifunzaamba aa imepita pale lakini sio kuna watu wanaandikiwa na wanaimba vizuri kuna watu wako hiv w wanapena kujifunaa kwne nafasi zao wanngeze muda vitu vingineu aafanya che yake apa na mkabizi apa mnamalizana yeye sasa ndo akafanya kilaeda apoteza atakula bangi atafanyaatatupa akaonge mamekoka nikimfanya mtu okoke nikimpeleka kwa yesu kristo lazima nimfatilie pia maisha yake yani, ku, ya okay, eh, tuki bana umefikia wapi mbona kasani wendi fanye hivoookndela nzaa ri zatde u osindanutaendelea yeah, yeah, yeah. mm. yes. kuokoka siku zote au ukishapata hela nyingi utaacha uta, uta kufanya mziki wa tunajua <laughs> tuna, mfano tunayo au nikutajie kubwafindefuanza <laughs> <Listi mimbefu. Sana. laughs> kwa kumtukuza munguawanaimba mambo ya hatai yeah, sana <laughs> una watu alinshawisii sana niacheikitu ni, ni una zilikuja mi pia ni mwandishi wa nyimbo nyingi sana zinawafanya watu waishi mjini hapa lakini washanishawishi sana lakini baadae sikuweza kuiona hiyo kitu kitiimmba jamani mimi sikuja huku kwa sababu ya kutafuta tu pesa no nnamtamani mungu kwenye maisha yao kwanza hapa nilipo tu penyewe mpaka mnaona hiyo changes ni mungu uko, uko, uko, uko iki kitu sika nakipata stga na fa kwenye nyimbo zangu milioni mbili mlioni taufako ma makubwa k shetani yupo pia naye atakuletea watu watutakuletea mapesa mengi sana m uketcaza ukarudi nyuma lakini kwa mungu viko vingi ssma mali m- m- fedha na dhahabu ni mali zake oma ukikana vizuri atakupa njia nzuri ya mafanikio mazuriumfanio pa ainyemasti lakini mungu akikupa mafanikio awezi kukupa masharti masharti ake wahesima yanu i nimaua e wa mtu <laughs> eh, tunaendesha na vigari tukiwa kwenye injili so, siwezi kuemuna maisha gani mengineau chamuhimu ni kuwa na amani na furaha na zaidi kuwa na mungu ambaye namtumikia i furahaosa au ni maisha tosha kabisa Ota asante sana nimefurahi kuona asante kwa kuacha mambo yako mengi na kuja kuongea na sisi hapa leo imefurahi kuona naona sikuhizi una ndevu kabisa Ayu na unanyoa fu zinarudi ndio <laughs> au unaogopa kunyoa <laughs> manazinaweza zisirudi unaogopa kuyw najivunia mtu ambaye umekuwa naamini e, na, na wenzangu pia kwa sababu sio kila mtu ambaye amepitia njia ambazo weo umepita anaweza kusema kwamba namshukuru mungu nilipita kule na yes. sasahivi niko hapa na naamini kwa mawazo yangu <laughs> huu ni mwanzo tu wa mazuri mm. mengi ambayo atakuya mm. asante sana nakushukuru nashukuru kwa muda nashukuru kwa kipindi kizuri mungu aendelee okay. kubariki sana Amina. lakini pia natazama na watu na na wengi tunafurahi hivi mnavyokuja kutufanyia kitu naamini kuna mtu anajifunza jambo fulani yes, hiyo y- ndonia na madhumuninamini yes, kuna watu anajifunza mm. kuna watu wanatutazama kuna janivi, na vyoo vya jamii vinakuja hapa vingi sana Ko, mungu akubariki sana Amina. kazi yako ni kubwa na ulinipa hn ambazo zimenikuza kuwa utasilamu nisingekubali ni kukataliwa uh, mabe nisingekuwa hivi ni ningepita tu njia ya mkato mb nisingeona thamani ya kile kitu nilichonacho lakini like, kanawambia umeferi bana umekaa kizembezembe legelege kuna kauli zako zikuwa <laughs> lakini zilinijenga nakuwa so hicho kitu nakieshimu sana a familia yako kipindi chako kiendele kuwa kikubwa kimataifa uwafanyie hata marahisi hapazaidi ya khuyo yes. <laughs> ni water. sisi tunakushukuru wewe kwa kutusikiliza kwa niaba ya kila mtu mundani asante sana and take care. <muchas> vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawai chozi na mfuta nayekrai tukipenda na mungu anafurahi Yeah, me hissed he touch. Who complained? See he touch. Who complained? You and I plus it's okay.