binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au wangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na waswahili wanasema mtego mmoja sikuwinda maana yake kwa mujibu wangu inawezekana ikiwa na maana nyingine nyingi kwa mujibu wangu ni kwamba kama unataka kufanikiwa katika maisha au takuwa tajiri ataue lazima uwe na sehemu zaidi ya moja za wewe kujipatia ris yako okay? ukitega tu sehem moja yani, kawaida utapata lakini hauwezi kupata kila ambacho kinatakiwa kikuendeleze mbele zaidi kwenye maisha yako ili uweze kuwamambo minata salama kwenye hii huwa tunakaa na watu ambao wanat katika maisha yetu na leo, uko na mrembo kabisa shawai kushiriki mashindano ya kutafuta sasa hivi ameolewa na mtoto wake ametulia lakini vile vile ana n yake na mambo mengine mengi ambayo anayafanya kwa jili ya kusaidia jamii na hiyo ndo ni na madhumuni ya sisi kumwita na kuongea nayo karibu kwenye salama nazms unawezaji ku kuwa like, Pretty, kwa miaka yote na stress zote ambazo nazo kwenye maisha abnaend <laughs> ah, ni kazi rahisi na, na ni ngumu pia kwa sababu kila kitu kinahitaji uwe na uwezo wa ku inakuwa ngumu uki, u, kwenye, kwenye kazi zetu hasa hizi za kijamii ambazo zinahitaji uvue weke pembeni hmm uingie uvae mabuti au raba uingie kwa jamii sa nyingine hauhitaji kuvaa surnabidi uvae dira ufunike kuna, kuna, kuna kipindi li nilazimu kwenda kukaa kwa wahazab na tulikuwa teda chakula cha kutosha tulihisi chakutosha bddasaabu tuikenda kukaa wiki mbili na tukala chakula chetu kkamzika ku, ku, ndani ya siku tatu ani wazolangu muhim sana nilipofika kule um, kukaa kuna changamoto ya ku sisi kuona namna ambavyo wana... wanaenda kutafuta chakula Kwa nakumbuka mimi nilifunga safari ya kwenda kuona wanawake wanapata niliona shida wanagonga chini kuangalia mizizi ko wapi mizizi tukae chini ichimbuliwe lakini uh, siku ya pili ambayo uh, sisi tulikuwa tunalala nje kwenye matenti tukaenda na wanaume wanaume wao wakipata mnyama wanamua apoapo wanawasha moto tuna kula vitakavobaki ndo vitaenda aaaasanetaftaji uh, kwenye malezi kwenye uh, kujinyanyua mwenye kiuchumi pa mfano wahb kwasababu ni mazingira ambayo sisi tuliamini uh, kama wanajamii tunaenda kuishinao natutakua na chakula chetu chakuttosha hmm. kwa skusabskusaba zilipoishasktatu ziisha aaauna vinguchiro siu vidude gani kila kitu wana kila kitu cha msituni ambacho kinalika wanakila sisi bidi tule pale, wasiku, pale na nilifurahia sana kukaa pale nikajifunza uvumilivu stamlivu nikajifunza heshima waliokopo nayo mazingira yao ya maumbile huwa waliniambia wao hata kuchepuka livyokana kwao mwanamke yani, mwingine ni ngumu sana yanimwanaume kumpata mwanakemngineaakana heshima ya hali ya ambayo uwezo mke kwa ni kitu yaaliamjifunza na kutembea muda mrefu kutafuta chakula tuliamka saa tulikuja kupata chakula saa kumi na mbili tulia kuata caa saataameisha kwenye begi imeshaisha saa ngapi kwao mikat lo mbeba meshaisa woiaubwalivotuteatulivyompataule ngidere alivokatwakatwa pale arakaraka namnilipojigundua mi, mm-hmm. mimi ni mtu ambaye napenda kuishi maisha ya msituni na ikanleta kwenye maana alisi ya alisi au masai ambayo nimezaliwa nao na sasa nikaanza kulewa kwanne masai wanaweza kuishi msituni kiwambiaa watu hvo wanastuka lakini mimi niliona saa waa nyamake ni kamaanatamani kurudi tena najibu ambalo umenipa la, la swali langu Aa, lakini nataka tuanzie sehemu ya wanaume hukuwa tofauti na, na wanawake e, m, kama wanawake tunataka usawa mm-hmm. pengine usawa ambao sisi tunauzungumzia zaidi ni kwenye masuala ya kimaendeleo mm-hmm. kwako wewe ambayo umeona wanaume wakienda kuinda wanakula huko hukoko kinachobaki miguu na mikia ndo wanawapelekea wake zao nyumbani huo ni usawa ambao nadhani sisi tu, tu, tu, tunautaka uh, mimi nafikiri mwanamke yoyote usawa mkubwa nao utamani kuona ni kwenye kwenye kutokuwa na kwenye mgawanyo wa majukumu na nikisema discrimination namaanisha kwamba wanawake wengi tunapenda au naweza nikasema mimi najichukulia uh, personally ninapenda sana kuona namna ambavyo mwanaume na mwanamke hawaletewi changamoto ya uwezo wao wa ufanyaji kazi kwenye majukumu fulani uh, hata tukizungumzia kwenye majukumu ya, ya, ya utendaji kazi wa kila siku kwenye vyoo vyovyote ambavyo vinaletwa vina mara nyingi mwanaume ana, ana, kuna d ya kumwamini zaidi mwanaume kwenye nafasi za juu kuliko kumwamini mwanamke lakini hiyo inatokana na mazingira ya kitamaduni ambayo tumekuwa nayo kwa muda mrefu sana kwa sababu yalimwaminisha uh, mwanajamii yoyote kwamba mwanamke kazi yake nikuwa nyumbani kupika kulea familia mwanaume akwenda kwenda kupambana kuleta ya familia aawanaume ndo awendaa kwa upande mwingine uana namna ambavyo huu mwanamke anapewa nafasi kwenye jamii kazi yake ndio inaonekana ni kazi ya chini kulea kupika kufua kutunza familia ndio kazi ambayo ya sana lakini kazi ambayo anapewa inaonekana kazi kubwa. Uh, vitani kupambana namna ambavyo jamii yetu meamua kutaf uaa uh, lakini ukiniuliza mimi binafsi huwa naamini kwamba ipo siku tutakuja kwenye usawa ambao tuna utamani lakini ni ngumu sana ukianza kuleta usawa wa kibayolojia kwenye nyumbani ni ni ngumu ni vile tu ambavyo uh, sisi tunatakiwa kuamini kwa kwamba majukumu yetu kama wanawake hayabadiliki ni vile tu kwamba pia uh, wanawake tunapaswa kuju tuna, namna ambavyo tunaweza kutumia extra talents ambazo mungu ametupa vingi sana tunaitogauaztunakeke mwanake bado atakua na, na, na, uh, na levo yajuu ya uongozi ya lakini bado nyumbani ni mama na lazima majukumu yake atayatimiza lakini sasa kwenye wakati huo huo bado kuna kazi ya kuaikisha kwamba mwanaume huyu anaelewa speedi wanawake wanaokuja nayo yani kuna change of uh, wanawake ambao wamekuwa wanazidi kuongezeka wengi kuliko wanaume ambao wamejiandaa kuwachukua au kuwaelewa mm-hmm. au kuishi na hawa wanawake ambao wamepewa hii mpoment kubwa maana vitu vingi sasa hivi vinakuwa vigumu kuelewa discusion za usawa zinakuwa kubwa sana kwa sababu mwanaume mwanamke ambaye tayari vitu vingi na kumdanganya Zamani, alikuwa, kuwa, vitu vingi sana anabeba nafasi yake, nyumbani, lakini pia yake ya nyumbani aajianda ku mwanae mbae tayaia nafaiakeiri tunakuelekea wanawake tuna, tuna, tuna kazi kubwa zaidi ykuwafanya wanaume watuelewe nafasi tulionayo kwenye majukumu yetu zaidi snaanza kuhisi za usawa zinakuwa kubwa sana kiasi kwamba zinatunyima amani hata nyumbani hata kwenye kazi kila mtu anaanza kukwasababu ni, ni mwanamke mwanamkekwasababunaona uh, mm-hmm. yes. mm-hmm. e, na, na, na nyingine ukiachana kwamba ni mwanamke kuna swala la kwamba ni mwanamke alafu hana mtoto sawakwamba ah, yule yule anaroho mbaya tu mwanamke alafu si unajua ana tato, tato, iyo, ajui, ata mtoto kwa hiyo ajui hhata uchungu wa hivo vitu mshu mm-hmm. sure umeshawahi kusikia kitu kama hiko ukiskia kitu kama hiko wewe kama wewe siwezikusema <laughs> adui wa mwanamke ni mwanamke mwenyeweni yani mwanamke akimwona mwenzake anafanikiwa atafanya kila kinachowezekana kuakikisha anamshusha mwanamke mwenzake so hayo mawili adui wa mwanamke naamini bado si mwanamke mimi naamini ni mazingira ambayo tunayaruhusu tu kutokea kwa sababu kama wewe mwanamke unaweza kumsaidia mwanamke mwenzako kunyanyuka huwa inaanzia kwenye majukumu ya nyumbani yani huwa naanzaga kumfikiria mwanamke kwenye mazingira ya chini kabisa kwa sababu kabisab kwamba wanawake tumepewa jukumu la uzazi kulea kuona jamii inakua. na kama mwanamke anapewa jukumu hilo inamaana jukum lake ni kuona mafank y na namna ilio ilivyotengenezwa kijamii mimi naona kwamba mwanamke kazi yake ni kubeba jukumu la kutatua changamoto za kijamii na mwanaume anakuja pale kwa ajili ya ku zile ambazo mwanamke anazitoa kama ushawishi na ushauri ili iliweaw umezungumzia namna ambavyo wanawake tunakuwa perceived. hana mtoto kwa hiyo hana zile hisia za kuwa na utw inatokea lakini uh, mimi naamini kwamba si wanawake wote wako hivyo naamini kwamba kwa namna ambavyo siku zinazidi kwenda nashukuru tunaanza kuelewa umuhimu wa afya ya akili kwasabu afya ya akili inachukua nafasi kubwa sana kwenye maisha yetu mwanamkewanaume ta mwanamke ambae amezaa ama ambaye ajazaa ni mkubwa sana mwanamke amekwenda leba akakutana na yale mazingira unaingia kwenye ile aeee ya kuumba kumba eema mwanamke anashirikiana na mungu kwenye uumbaji naiona na, na, na, na hiyo ver pesonal kwasababu mimi nimepitia kwenye uzazi na naona, naona na naelewa dakika zangu za mwisho za kujifungua nikaingia uh, kwenye chumba cha kpasliwa daambosma ishamaliza roeyte anelewa kumbe nikuelewa kwamba kwenye ile safari yako ya uzazi chochote kinaweza kutokea yaani kuondoka muda knaweza lakini changamoto ya namna ambavyo mtoto anakua ndaniyako zile nazozipitia hazwezifnaa na kutofautiana ama kuelewana kama wanawake ni kwamba mwanamke yoyote, yoyote ule lazima apitie kwenye z unawezaukawa una mtoto wakumzaa we mwenyewe lakini una watoto mbao nawala tu kwenye la shauri wanamna ambavyo wanatakiwa kufanikiwa kama mtoto wa mtoto wa kiume vinabaki kwako kwa sababu wanaamini wewe ndio umebeba jukumu la ulezi kwa hiyo nikirudi tena kwenye uh, na, namna ambavyo sisi wanawake tunajichukulia narudi tena kusema kwamba wanawake sisi tumebeba jukumu kubwa sana la kuwa daraja la mafanikio ya familia na sio tu familia yako familia zote zinazokuzunguka ulipo iwe umeolewa iwe familia marafiki zako kwa namna jinsi ambavyo mungu amekuongezea thamani kwenye maisha yako ndivyo wanataka upitishe hizo baraka zake kwa wegini. kwa kwa wengine hiyo hiyo mimi huwa nachukulia nafasi ya mwanamke kwa namna iyo. mwanamke ni daraja la kupitisha mafanikio ambayo mungu ameyakusudia ndani ya jamii ahusika hmm. yes. Kukutana na watu vipi <laughs> <laughs> ngiwanaanza uh, ona, kuniambi ah, mrembo e unaendeleaje zamasiku mrembo <laughs> ah, eh, mtoto njiti vipi mwingine anasema, ah, uh, bwana mambo yake i kwaiyo mimi huwa napendachukusema mimi ni uh, mwana mwanaa ama na nimependa kujipa hilo jina kwa sababu naliona linanifaa napenda sana kuwa kwenye ngazi ya mwisho kabisa ya jamii na napataga shida kupata kiswahili cha chaaia lakini hivyo ndio ambavyo mimi napenda watu wote wanijue na aria inahusiana sana na umuhimu wa mtu kuona thamani ya mtu kwenye maisha mimi nathamini sana utu na huwa naamini kwamba utu ni ufunguo wa mafanikio duniani kama tukiamua kuyachukulia yani, life kama sisi wote tunaweza kuchukulia utu ni ufunguo wa maisha kusingekuwa na changamoto ambazo zinatuzunguka kwa sababu mimi kama nina utu wakutosha yani na thamani ya maisha ya mwingine inamaana ntaksha ra yanu kama a nani vijana wengi wako wanasubiria kinachotokana na kipindi cha salama na vipi ungeamua kukaa nyumbani na kusema nakusemahelaangu naopata kwenye matangazo kufanya kazi na makampuni nanitosha lakini hujui kupitia wewe ni watu wangapi wananufaika kuna mtu anamlipia mtoto ada kuna mtu anamlipia mama ake matibabu kuna mtu anasoma kupitia wazo lako tu ambalo ambalow umelianzisha o naamini kwamba kupitia huo utu ambao umetengeneza ilo wazo lionalo wengi wananufaika na wengine kama hivyo wanakuwa kwa hiyo aaia hiyo okay. really nice. um, ni, ni, ni, ni myt tuseme ambayo wewe sasa ndio utatushambulia vizuri uh, baadhi ya watu kwa wanatumia kivuli cha, cha matatizo ya watu wengine kwa ajili ya kujifaidisha wao wameona unajua ukifanya hivi na hivi inaweza ikawa hivi na hivi yeah? kwa mimi navyo amini dors e unania nzuri sana mm-hmm. na ambacho nakifanya kinaonekana vipi unapokutana na mtu kabisa <laughs> kwenye vikao vyenu hivyo vya maa na, na na watu wa kwa ajili ya kijamii alafu unaona kabisa kwamba huyu huyu sio uh, admit kwamba hata mimi wakati naanza ilikuwa ni changamoto sana nimeanza miaka saba iliyopita na siku ya kwanza naanza wakanambia ah, doris hiyo n bora, bora hata usizindue yaani usiifanye kabisa kwa siku sikuhizi watu awatoi hela kasababu watu wanatumia wa, wa hila vibaya ambazo wanapewa na watu kwahiyo noway utafanikiwa kwenye hi taasisi m d it lakini ndani yangu mungu ananambia fanya ili ukawe mfano kwahiyo mimi nimejiona kama bora niwe niwearfi ya kuwaonyesha watu namna ambavyo inapaswa kuwa nakumbuka wakati naanza <laughs> anza kipindi kibaya sana tanzania umeshatoka nanza nambaatu kao ai maisha halisia ya urembo hayako hivyo kwamba lazima utembee vyatu virefu yote basi. Nyumbani, Na bado mkaasaayote maswaa ya urembo niko uh, mwaka wa mwakawapili safari yangu ilianzia uh, munives nikashinda taji namba tau likua naitwa mrism kuni international na nilipaswa kwenda kuwakilisha nchi china kwenye mashindano ya kidunia lakini bahatimbaya wakairisha mashindano kua una changamoto litokea ulina wayo sikwenda nikaingia mstanzania manzania inthe ipla shinda mbt nikashinda misi lala kuja mstanzania kangakwenyeo db mume wangu ndo likua bwrend wangu Kwa kanambia ukipanda kwenye hyo no b <laughs> kasemaainl kwanza nimeona maaaaktuakuoteaa nimemaliza chuo dir angu yakwanza naenda kusoma dilomasia sa nikaenda kutokea singida nikashinda nikapita nika kandaya kati nikawa mshinda nambaa moja nikaja misitanzania uh, toke na changamoto kwenye, kwenye lilifungiwa kile tunamaliza baraka nakitaka na niweze kuanzisha kitu ambacho kinaweza kuleta matokeo chanya na kubadilisha taswira ya wengi ambao wanaona warembo ni wahuni warembo ni watu wakuchukuliwa na, na, mm-hmm. na nilitamani sana wangu kwa mba, na kwa kwenye, urembo, kwenye maisha ambayo mapdikon kitumbacho nitamani akione nakiwe mfano naniwe reflection kwa wengi kwa hiyo nashukuru mungu nilifanikiwa sasa kwenye ku, kama, wakati taasisi kutamani kuianzisha changamoto namna niliweza kuanza kubadilisha taswira nakumbuka kipindi kile bado alikuwa ni wa singida nikamwambia natamani kujenga vyo vya shule ya msingi kindai vyo vyote vimebomoka na wanafunzi wanaenda kujisaidia pembezoni wanaaribumazingira akaniambia kwa hiyo nakumbuka uh, ntazidi kumshukuru sana kwa sababu yeye ndo alimsaidia kulipa hela ya chakula ambacho ilizindua taasisi pale hayat o nilitumia jina langu nafasi yangu ya urembo na kupata pdle ata wpgapajitolea kina, kina imeunganishwa na kusaidia na, na watu kwenye vitu ambavyo wanavifanya ndani yao na ikanisaidia sana kutengeneza trust na hapo ndipo ambapo mame akanipatia na wakati tunazindua hiyo taasisi tukapata mbalimbali mbali tuka kwa watu na pesa nyingi na zaidi ya milonane. wakati tunazindua nikaona zilizotoka kikubwa sana Kweo, kurudisha imani ambayo angiwa a nn tulikwenda singida na tukajenga vyoo vya shule ya msingi kindai na mpaka leo mkuu wa shule ananitafuta anatamani tena nirudi kuona nimesaidia watoto wangapi kutumia maliwatu mazuri na vilikuwa vyo vizuri sana vina tiles. vina kila kitu kizuri yani ni tamani cho ambacho nakitumia mimi kifanane kule asa afari ya kutafuta vfaatiba naku attnt klkuanamtungneambae na, alifanya mimi nikaingia kwenye kazi hii akijamii ni sm sahivi ni balozi na nilipenda sana kazi zake za kujitolea kwa jamii nikimona namna ambavyo wanapambana na, na, yani na kile anachokifanya kwa kati ya watu ambao walemavo sijui wanawake wamekatika niikaia siwezi sitafanikiwa wananiuliza nifanyeje kuwasaidia na wao wafanikiwe <laughs> kwa hiyo kumbe kwenye safari yote unapaswa kumwonyesha mtu uhalisia wa kitu kwahiyo watu wengi wameniona mimi nikianza hapa nikapanda hapa na nazidi kupanda hapa niliwaonyesha kwamba naweza nikaanza taasisi nikiwa sina kitu kwahiyo mimi ni mfano wa watu ambao wameanzisha wameanzishan nikiwa sina kitu kwa maana nilipata mestanzania nishinda nikapewa milioni ta poia nikanua ambayo imenisaidia kuandika maandiko yangu nikamwachia mamaangu na matumizi yangukidogony aa balimbali wengie wanaot kakuandika p zao nafatilia baadaye matamayagu nikuona kile kitu watu mbalimbali wanavyocangia mpaka nimekuja kuweza kupata misaada mikubwa kama, uh, kama shrmukwamba niyanjema imenisaidia kwasababu baada tu ya kuzindua tasi zetu fubakaa mwezi watatu eziwsita upat nikupe mfano ambao uh, kwangu wanaonaga ni wamuhimu sana wakati tunafika om kwenda kuomba msaada wa kusaidia uh, vifaatiba vyawatotoni a ee kipindi ambacho una mfungo wa ramadan aarbiale mkooenokanambia sasa umekua na mambo yako a vifaa vyawatoto nt ssiueonada nzuri ya kusaidia waislamkenye kipindi cha mfungo alafu siku tunaweza tukakufikiria tukakupa atukaka na rafikyangu nakumbuka nat tukawaza tukaumia ndani ya siku mbili tukaa na wazo la kapu la ramadhani kauaaad hmm. kwenye kapu tunaweka kilo tano tano cya vakulaaliumbuka hmm. sasa lile kapu linatakiwa kumfikia mtu mwenye uhitaji mlemavu na anagongiwa nyumbani kuletewa kichwani nilikuwa na picha ya father chrismas wakati liwaza aaza ama ananci miatatu tukatoa vifatiba hosptai ama temekewaayamaa aioa kwenye odi za watoto njiti huu ndio ulikuwa mwanzo wa kuweza kuwekeza kwa watoto wanaozaliwa kabla ya muda mrefu uh, kablaywakatkangia n siku ambayo moyo wangu ulishtuka kama ambayo siku nilipata simu ulistukakama mbayo sku lpatautoamba nawa ni mkurugenzi wa nimona kitu nachokifanya tunakutumia ot aumia okay, laa milioni mbilimilioni tatu within two minutes tukapata sapoti ya 10 million. from nowhere kwa hiyo nikaanza kuona namna ambavyo ukifanya kitu na ukawaonyesha wananchi waliokupatia kimefika kile ambacho mmenituma nilichowaomba ndipo imani inapokuja kwenye uhalisia kwa hiyo ndo kitu ambacho wengi walikikosa kukifanya ndo maana ukatokea na changamoto ya kutokuwa waaminifu nasisi ambao tunamiliki fedha ambazo tunapewa utoua mnifuae feda mbazkutsa maaya akfeda mbayo anatokea anan uata esa l anfaike na maisha yake lakini ni wachache sana ambao wanaweka imani yao kwenye kusaidia lakini mwisho wa siku si unajua maji na enyee yanakuja kujitenga na mafuta kwahiyo wale ambao wanafanya kwa imani ya kusaidia na m- ma- ma- ma- chana yetu ambao support, na wanaishi muda mrefu wale wanatumia mambo mengine ambayo sio mazuri yetu. zinakufa ya muda mfupi inaanzishwa leo miaka miwili haipo lakini mtu ambaye ana maono ya kuiweka taasisi yake ijekuwa kubwa ndani ya miaka ishirini na tano thelathini iendelee kuwepo lazima ujue kuumia lazima ujue kuwa mwaminifu lazima ujue kuonesha watu matokeo ya kile ambacho wanakifanyawakati mm. yes. nice. um, wa, wakati, tunaongea hapa uh, kwenye mazungumzo yetu umemtaja mama yako zaidi ya mara tano na nkabla htujaanza yep. <laughs> yeah. yeah. e, baba yako yupo ah, baba yangu alifariki miaka kumi na mbili iliyopita yes, nilikuwa bado niko shule ya sekondari dakawa na nilikuwa nimekuja tu likizo ya wiki moja na nakumbuka siku hiyo sisi baba yetu alituzoesha Uh, kuwa muwazi alikuwa muwazi sana nasku na na tknkmwsaa ah, okay. sita tunapigiwa simu baba enu wameanguka ofisini tunakuja kuwafata picha aikuja vizuri saa niliingia nikasali nilivyomaliza kusali alikuwa mishika mkono akauachia sasa baadabaada ya siku kwenda sana ndo nikaja kujua kumbe pale ndo alikuwa tumeachana Uh, ilikuwa ni kazi ngumu sana kwa sababu tulipitia vitu vingi kwenye kifamilia kwa maana ya ya changamoto ya... sisi wa masai. Uh, shida kifamlia wamaanyacangaptaha paapeleka mahkaman na wa baba yangu mali zigawanywe ni kitu ambacho kilinuma sana uh, ilikua ngumu sana mimi kuingia mahakamani na kusema ingelikuwa baba yangu yuko hai mama yangu ameondoka hakuna ambaye angemleta baba yangu makamani kuzungumzia kuhusu mali nikaanza kuona namna ambavyo oaanza unaaambayo vtu unavsoma seni vo eyebado wanawake wanapata changamoto kwenye meza za maamuzi o kila napokumbuka kuhusu babayangu hua lazima nikumbuke kuingia mahakamani kumtetea mama yangu kusimamia mali za familia kwahiyo unaporudi kwenye usawa na mambo mengine ambayo yanatukuta sisi wanajamii naona bado kuna changamoto nyingi nikamtetea ni mamaangu na likua ochananni muhim sana tukaendelea kuwafundisha watoto wakike na wakiume kujua umuhimu wa kusimamia kwenye usawa kwenye ngazi za maamuzi yes. eh, kwanza pole kwa mzee wako mwenyezi mungu wa mrehemu lakini nataka tubaki hapopo kwenye swala la, la miradhi eh, tumekuwa tukiona mm-hmm. kwa, kuna stori za matajiri wengi sana wa kiafrika ambao wanakuwa na mamp wameyajenga mm-hmm. lakini wanapokufa wanapotangulia e, familia hudondoka e, mara nyingi kwa sababu ya ishu za mirathi kama hivyo wengi wanakuwa hawajajiandaa mm-hmm. uh, so watu wengine bado tunaamini kwamba tutaishi milele na mtu bado tuna mentality ya kwamba mi nikiandika mirathi ni kama najichuria naji, naji kufa kwahiyo watu wanakuwa hawako tayari kwa yako kkoamba umepitia na mzee wako ma kamtete kuna kitu ambacho kinatakiwa kifanyike labda elimu kabisa kwa mboee umeshnzany una inabidi utuandikie kuhusu miradhi yako tuihifadhi kama ambavyo tunahifadhi pesa zako ama ni vitu tu ambavyo nabidi mmoja akiamua kufanya sawa asipoamua kufanya it's okay. uh, mimi naamini kwamba uh, tunakoelekea kwenye maisha ambayo hayajulikani unaondoka saa ngapi ni muhimu kuandika na ni muhimu kuandika kwenye kila se ya maisha yako kwa sababu usipoandika changamoto ni nyingi sana sa nyingine naweza kusema kwamba mwisho siku wanawake wanakuja kuingia kwenye changamoto kubwa kwa sababu unakuta baba anaondoka alafu mama anachiwa majukumu ya kulea familia na kama ana watoto wa kiume zipo zinasema lakini mpaka ufanikiwe kuingia na ukatoboa kwenye meza za maamuzi ukiwa una kitu ni ngumu nyingine mimi nimeipitia me, ni naielewa kwenye jamii yetu watoto aki wanapewa nafasi kubwa sana na, na wanaaminishwa kwamba wao ndio viongozi kwenye familia wayo uh, huwa nailinganisha na, na stori moja ya mchungaji mwakasege aliandikia kitabu juu ya uzao wa kwanza namna ambavyo mzao wa kwanza asipojua majukumu yake nafasi yake naeza kachukuliwa na mtoto watatu wanne au wa, wa mwisho kwa sababu unatumika kama lango la kupitisha baraka ya familia kwandivyohio naukla napca watoto wkm ne am zetu hawezi kuona nafasi yake alafu mtoto wa kike akachukua nafasi yake <clears throat> mara nyingi ikawaida maranyingi utotoaike anapata tabu sana kupewa ile nafasi kukaa tau anajikuta anaongoza kutokana na ushawishi alionao anaongoza kutokana na uwezo alionao kifedha au kimaarifa alizonazo ao huymtoto wakiume ataendelea kukaa kwenye hiyo nafasi lakini akiwa Kwa yu, um, ni sana hasa kwenye jamii za kwetu za wafugaji bado tuna kazi kubwa sana ni ngumu sana salama yani... unadhani inabidi iwe lazima doris ili kuweza ku, ku, ku, kulinda watu uh, kulinda mali kulinda vitu kwa sababu eh, mf, watanisamehe lakini najua familia moja kutoka arusha ambayo mzee wao alikuwa iko vizuri sana mali mm-hmm mahoteli ma mabiashara mm-hmm. lakini siku ule mzee alipofumba tu mambo yote yalibadilika na bahati alibadaahambayamzee alika mezaana wanawake tofauti, tofauti. Mm-hmm. mwenyewe alijitahidi kuhakikisha watoto wake wanakaa pamoja wanajuana na wazazi wanajua wanajuana kwamba wwanajuanaamah niwakwake na ni. lakini eh, nadhani ilishindikana kuweza kukaa mezan ku, ku, eza ugawanya r so, usipofanya wewe, mwisho siku hata wale ambao umeuliwapenda umu, na ni watoto wako au watu wako hata hiyo mali wao pia wanaweza ukaikosa ikaenda ikawa faida kwa watu wengine kwa sababu mm-hmm. tuwe hukunyosha mambo yakol na uandi nimuhimu sana, ni sana kuwa mkweli hasa kwenye maisha yetu hayahasasisi unajua tu <laughs> tunaongelea kwenye gari mtu anaona akiandika mtu akijua ni kama wakijua itakuajes wataanza kushikana mashatihapana lakini unajua kuna kuandika na kuacha kanisani unakuwa una unaandika una hmm. una aba unaacha msijui kama mskitini mnaruhusiwa kuandika yeah. na kuacha hizo ndo seem pekee ambazo ni salama unaweza kuendelea kuacha kila wakati auakasabau ukisema unamwachia mtu abaki na siri zako au taarifa zako ndo changamoto napokuja sabu watakosa kile ambacho walipaswa hmm. wa unategemea kila kitu kitakua sawa lakini gaf unapata ajali hmm ndo mwisho wa maisha yako umemwachia nini na nani anajua na nani, nani ajue na siku hizi maisha yetu yamekuwa magumu m kibao mpaka mtu aj akupate nafasi ya kuingia kwenye simu yako na kujua, kuna kinaendelea kina, kina ni ngumu lakini pia unapopata taharuki sangapi utaweza kuengelea kwenye simu bank accounts, uh, documents simufisni ni ngumu kwayo nafikiri ni muhimu sana tukaendelea kuwa wawazi nawatu wanajikausha nihata mtu anajua kabisa kwamba huyu bwana <laughs> au bibi minika na mambo naye lakini kwa sababu kashaenda watoto wake au mke wake wala unakausha yeah. unaendelea tu kula vitu vya marehem kuhusu fundhe yako mm-hmm. uh, ambayo pia nafahamu kidogo kwamba n yake likuja kwa sababu nawee pia ulizaliwa njiti yeah. yeah najua wakati umezaliwa ulikuwa hujui changamoto ambazo umepitia mamawako ndo anajua zaidi lakini nataka kujua hiyo sasa ambayo ilikufanya mpaka ukasema hii ndo ambayo mimi naitaka hii na sio eh, kuwatengenezea mazingira wahahabe wakienda kuinda wawe wana risasi ili wawaikurudi wa, nyumbani But I want this. Uh, sasa nilipata nafasi ya kutembelea wodi ya watoto njiti kwenye mazingira tu ya kawaida na sikuwa nauamaukuelezea kwamba nataka nifungua n ya kusaidia watu wenye lm aa kwenda kwa lemavu nkati o mezaliwa njiti ulizaliwa na gramu yatisa ajua y msada wa masine kwa mezi mtatu nuhositai atafamb ipata feva zote na mamangu alizaa mapacha omiau lingine kulwanapaca wanguanaita da wakati mamangu anasimulia nikawa napata taswira ambavyo maisha yanakua kamama mbayo mezant l anaakono naa mikono kila siku kienda anaocanga na sisi ambao tunahudumia watoto kawaida yani kunawa mikono kutembea na lakini covid usafi zaidi Kwa mime, wakati kila ni ni nilikuwa mama nataka kusaidia watoto e, njiti baadaye umezaliwant kaenda kumwona uh, t auusti maad alikua naita babu njiti nikakutana naye nikamuelezea kwama natamani kusaidia watoto njiti lakini aaeeze changamotoa yani ni mdogo sana yani kama kiganja changu iki nafkiri sasa mama analia manes anaangaika asoo aisaaa aafaniiwa kama kwenye mashine uh, baada ya lisavi kumuona kidogo mazingira amerudi kawaida sasa nikasema dokta tunafanyaje akasema kama nataka kusadia aksera tuna bajeti kwenye wizara ambayo kabisa la bado pia eh, vitu, nikatuka, Kwa iyo, uh, kicho kikanyuma sana nikafika nikamweleza mama kasema sawa tunaenda na watoto ntamba tapata msaada mkubwa sana wa taarifa sahihi kwasababu mama angu ni muugzi d masa kakubali kuwa sehemu ya kazi yangu na tukazindua taasisi hiyo nikawa naweza ntaipa jina gani nikasema niite au niite watoto njiti nikasema no bora niipe jina langu ili watu wakianza kuuliza itaisi kama i mschana ambaembwlipata changamoto kuata na baadaye tasisi zao zikageuka kuwa msaada kwa watu wengi naizadi a n aini wakati huo tunaanza changamoto kubwa sana ndo kwanza mtoto ata angamtkwanza wapili watatu nza wakansoma dipmba kana na hudson kamoga ambaye ssaiv uko wizara, wizara ya kilimo na alikuwa uh, mtangazaji wa 36 akanie na rugi rugi akanisaidia tukafanya tuka concert tukaita wasanii mbalimbali wakaimba pale ndio ikawa the first time ndo ikawanafanya yakuita wasanii sikuweza kuwama mimi nawapata wasanii lakini akanisaidia lakini pia ili kuweza kupeleka ujumbe kwa jamii tukafanya kazi na barnaba tamshukuru sana siku zote mwait na theic wakatengeneza nyimbo ya kuhamasisha wakinamama wa, na wakinababa wawalewtotowengie wanamke wake au mke wake akua anajitunza wakati wa usichanawake inamaana alikuwa natoa mimba sana w lakini saingine naweza siohio kasabau saabuamamja akufikisha ujube kwa jamii kazi likua ninzito sana na tulitumia vipindi vya redio kuongea na uh, viongozi mbalimbali serikalini kutuelewa lakini tunashukuru mungu baada ya miaka mitatu ambako mimi naona miaka mitatu imekuwa ya faida sana ya mwanzoni tukaanza kupata uh, wengi wakutusaidia sisi uh, changamoto za cangamoto uh, kwa wazazi ambao wanapata watoto njiti kwa tukaanza kuchangia vifaa tiba katika hospitali zetu na mpaka sasa tumeweza kutembelea ama kuchangia changwetu na zaidi ya, wow. ya bilioni nilikuwa ni msichana mdogo sana nazamiantau sa na miaka, miaka thelathini mwezi ujao mungu akinjaliwa tafikisha miaka thelathinamoja kwaiyo nikiangalia mawazo ambayo nilikuwa nimeabeba nikiwa miaka ishiina tatu na mpaka sasa idadi ya watoto njiti ambao nimegusa maisha yao ni zaidi ya elfu natano nchini nikiangalia idadi ya watu ambao wamepata msaada kupitia mikono hii najiona mimi uh, na bahati sana na kwamba mungu alinipa nafasi ya kuishi ili a uanaona kwamb naona namna ambavowaoto wanaote maisa wasipopatiwa mazingira bora n nimeshawai kufika kwenye hospitali naingia tu mtoto anatoka wilaya ambali, uduma, nikwa, nikwa hiyo, badu, ya mbali anapofika hapo nakwenyew akuna huduma na, na, na, hmm. na anankaashukuru mungu kwamba naendelea kukitatua na nimepata sapoti kubwa sana serikalini wizara ya afya ni wizaraambayo nafayanao kazikbaraapili ikua garama za mtoto njiti kuingizwa kwenye bima za afya za na ya serikali aipoho nakuelezea stori yake yeah. inavutia sana na la tatu ilikuwa na elimu ya mtoto njiti kuingia kwenye masomo ya ns na baiolojia mm-hmm. lakini la lanne ilikuwa kuiomba serikali itenge fungu la kutosha kwa ajili ya kuboresha huduma za watoto wachanga hususan watoto njiti ikiwemo kujenga vyumba mahututi mm-hmm. vya watoto wachanga najua una mahututi ya watu wazima eh? ICU za watu wazima lakini kuna ICU za watoto wa changa zinaitwa ambazo zina uhitaji wa mundombinu yake araasana sabanahitaji kuni yule mtoto kila kitu kinachozunguka kwenye ICU ya watoto wacanauw Kwa la kwanza mpaka sasa hivi tumefanikiwa tunaenda vizuri Uh, tumeshaka uh, kutokana na kuzindua ajenda ile kwa kamati ya huduma na maendeleo ya jamii ya bunge ili na ikapeleka ombi bungeni kwamba serikali iangalie naifanye mapitio ya sheria likio ya uzazi na tayari kutokana na maagizo hayo bunge likapitisha kwao sisi kama wadau ambao tulipeleka wazohilo bungeni tunafanya kazi nini kinachoendelea tunafan na viongozi wa idara zote mara mbili na tukakubali kwamba tuna, ma, sheria lazima itabadilika itafanywa marekebisho na sasa kitu ambacho kimekuja kutuvuta zaidi wakati wa majadiliano hayo ya kiundani zaidi yakiundan zadi cangmoto sau bado mtoto ana changamoto kwenye tambotn Uh, nchi yetu ni moja kati ya nchi ambazo kumhudumia mtoto ambae anazaliwa chini ya wiki ishiinanne kwa miaka hiyo ambako sheria zinatungwa ni kitu hmm. na mtoto chini ya ilituvuta baada kukutana mama mmoja mbao kea aliifungua kabla wakati ya wakati akiwa na wiki ishinanne mwezi wake wa watano wa ujauzito kuelekea mwezi wasita akatuambia yeye alikuwa kwenye safari zake tu za kawaida nakuenda sokoni akajisikia vibaya kaidi ende ne hoalunao kwamb njiti wakiwango kile anahesabiwa kama abortion kwayo dada watu na mume wake wakasain sasa ule mtoto akaingizwa kwenye mfuko tayari kwenye alijitolea na mtu banaona, bado wakamchukua mtoto o wenye mb toleateeanaenabadoapm a akwenye mashine ya oxygen kwenye oma ttsahivi ana zaidi ya miezi saba yuko mzima na ana shidayote aintototayrliu meen tukrudi kwamba tunafanya mabadiliko ya sheria yalikiza ya uzazi lakini wapi, njiti, mtoto anaanzia wapi uu mtoto bado sheria haimtambuimtotoyo tutakwenda kunufaika na mabadiliko ya sheria hiyo lakini pia ku msaidia mtoto anazaa abla ya wakati atambulike kisheria kwa sababu hata yule dada alipoteza kazi yake alifuaai aliptazadi a mezi sita akimlea huyu mtoto kumbuka umemzaana wiki ishirna nn hapo tunazungumzia nara mia na nne mpaka aja afike kilo mbili na nusu atoke hospitali sio mchezo ale kwa mpira apumwe kwa mashine una kazi ya kumweka kifuani hali ya mama na hali ya baba na namletea mama chakulapa o i changamoto kubwa sana ambayo inahitaji uelewa wa hali yajuu wamwajiri amwelewe nilie mwajiri anapitia kituganiii kwenye bima za afya Uh, si bima zote zilikuwa zina watoto wanaozaliwa kabla ya wakati nakumbuka kutokana na hilo tukawatafuta chama cha uh, taasisi, ama, ama kampuni binafsi za chaaamun bnafsikasbbu kumbuka kwamba kumlea mtoto jiti ni garama kuna hospitali zinachukua zina lakitisa kwa siku una ingine lakinne kwa sikuingine lakitatu inategemea huko wapi kwa hiyo kama kumlea mtoto njiti ni garama kuziingiza zile garama ziwe cd kwenye insurance ni ngumu lakini pia sisi shida yetu sio kwamba mtoto aingie tu kwenye insurance lakini aingie kwenye insurance ya mama kwa nini kwa sababu mama anazaa ghafla haipangwi kwamba naenda kujifungua mwezi watia shazaa mtoto nae atapata yake wiki kaotakimbli amwezta hmm. zile garama zingie kama sehemu ya garama za kujifungulia mama ili mtoto anapoendelea u lakini tulifanikiwa na tuliandikiwa barua rasmi mwaka jana mwezi wa kumina mbili kwamba bima za afya binafsi zote zitaweka gharama za mtoto njiti kwenye mfuko wa mama wa uzazi kwahiyo uh, mimi kwangu ninafurahi kwa sababu ni wazo ambalo tumeliwaza na likaenda kufanya kazi kutokana na changamoto ambazo tunazisikia kutoka kwa mama kila siku na wataendelea kuboresha fungu hilo kila mwaka kwa hio sisi tunaendelea kuhamasisha wananchi wajiunge na bima za afya lakini pia sambamba na hilo bima za afya za serikali na kuna um, bima ya ssa afyakwawote tayari tumeshapeleka mapendekezo na tuna uhakika kwa asilima miamoja watotojti watakuwa sehemu ya funbalotakua nawasad hicho kitu ambacho kuwa kipengele Uh, tuliamua kuingia huko kwa sababu uh, mkoa wa dodoma mwanza ni mikoa ambayo nikiendaga huwa inanipa mawazo sana naga na watoto wadogo wa sana awatotowadogoa m n yani, nimeshaingia kwenye nikakutana na wote walioko kwenye iko chumba zaidi ya kumi wote ni wa underage. chini ya miaka kminannlz yani, aia miaka kumi na sitamaasi lakini wote wadogo pili ulijua kama unajifungua u wakati sikujua kwanza sielechikitugani na nimeshai kupata stori ya mtoto amba nimemwona kama jana aafu kesho akamtupa ule mtotowona yani janaunda kabi mashinetukaenda tembaaimtua uh, yule mtotodirishani afya ya akili na pia hakuwa tayari na nyumbani nyumbanikaoalifkuzwa mambo ni mengi na wengine hivi engiawa aumbeba ana nmmu laa masmn a anokwenda kufunzwa wajue kwamba nikipata mimba kabla ya muda wangu nini naweza nikakipata na uh, na na na ni au nitaraji kituganiantnasuruara ya elimu metuelewa natayai tumeshaknawua mtaala tumekubalianaelimuatotojttaingia darasa latano ili bahatimbaya kitokea mtu aasaba o uta uea ukisha kwa kwamba elimu inaingia kwenye masomo ya a saabioloni mimba za utotoni ni kitu ambacho ni changamoto kubwa sana na kuna wasichana wengi wanakuwa wanakua hawaele kama mmbilo npokua yako wao wa wa kujifungua kabla ya wakati o elimu hii pia itaingia na kilichobaki sasa ni kuandaa mwongozo kwa walimu ili wakati uh, mabadiliko haya ya mtayara anapokuja rasmi kwa wananchi na kuletwa kwa wananchi kwamba kwa haya ndio masomo ambayo atakwenda kufundishwa darasani nyongeza yake elimu ya mtoto njiti itakuepo kwenyea ko sisi kwetu tunaona kama ni jambo zuri sana na tunakwenda kuacha alama kubwa sana kwa wananchi na kwa dunia kwasababu tunaamini endapo watu watakuwa na elimu ya kutosha hattakuwa nachangamoto yakuulizana mtoto njiti ninini naka sau naaw ni ana wau wnaaa wakao a namekao huduma ang- ya ngozi kwa ngozi ni huduma ambayo imethibitishwa kuwa ni, ni moja kati ya njia nyepesi sana za kumsaidia mtoto njiti kukua kwa haraka na kumsaidia kuweza kujifunza kupumua yee mwenyewe bila kutegemea mashine kwa hiyo inaitwa mother m hmm. na kuna kangare siku hizi kwa sababu wa baba wapo ambao wanajitahidi kuweka watoto wao kifuani kama wameona hata watu wanje wengi wanafanya hivo naona picha za mtoto kadogo mtoto kadogofsho mbao sisi tunakifurahia kwamba serikali sasa tayari imeshatenga bilioni shttsi za kujenga vyumba miamoja vyawatoto wang wa boesa huduawatotonkazi ambayo tumefanya na naweza kusema kwamba t na ni ntaaniseme kwanza hongera sana kwa kwasababu eh, hakuna kitu kigumu kama kujaribu kupitisha eh, ajenda mm-hmm. ambazo ni za kusaidia watu kwenye mfumo ambao tayari ulikuwa umeshaandikwa kwenye vitu ambavyo uh, tayari watu walikuwa wameshajiekea kwamba hivi ndio jinsi ambavyo sisi tutafanya Uh, inavyotakiwa iwe ukijaribu kumletea mtu kitu kingine ambacho hakielewi kidogo inakuwa ngumu lakini mpaka mtu anaweza kukubali na kusema tutaingiza tutafanya tutafanya tuna, tutaeka nadhani nisio kitu kidogo so kwa hilo. Na chapili, ni, tu, tu, ni tunaongea wengine kigeni sana ongerwanz uh-huh. eh, pengine anasikia tu yeah? na kama tunavyojua ukiwa unakisikia tu kitu kwa mwenzako na hujui shida zake yn yani mtu anaweza akachukulia poa aii hili swala ambalo unalifanya una sio swala dogo kabisa yn yani, kwa saba ni maisha umone mtoto anaweza akafa au akaishi kwa sababu tu ya jinsi ambavyo anapokelewa mm-hmm. kutoka kwenye tumbo la mama yake sio kitu cha kuchukulia poaambatotokama ah, okay, yeah, yeah, yeah. you know, hivo mbavyo unasema ikwamba eh, chumba cha kumweka mtoto eh, anapozaliwa njiti ni chagharama kubwa sana kwayo mara nyingi vinakua havipo am watu which is not a good thing. na kwenye swala la imani pia kwamba mtu ameza mtoto kwa kiasi kikubwa sana kuwaelewesha watu wetu and I'm very very hapi kwamba ilo swala limeingizwa mpaka kwenye mitaala mashuleni ili watoto waweze kusoma na kujua kitu kitugani anapambana nachosana hatuna mda mwingi sana ningependa kufahamu zaidi binafsi najua hupendi kuweka maisha yako <laughs> eh, binafsi kwa watu wengine lakini najua una mtotonajua <laughs> yes. umeolewa yes. bati zuri namfahamu mume wako so how do you kuna hili, hivi ambavyo vinahitaji nrn yako ya hali ya juu lakini aheamoba na vyevo anataka uwe mke mzuri kwa mume wakoi huwa natenga siku za kuwa fr uh, kama sina safari za mikoani nyingi lazima nitenge siku mbili niwe nyumbani yaani yaaniniwe tu nyumbani niwe mke niwe mama na pia, kuna muda mamadaa mmewangu ananihtajantankwamba nikimaliza kazi zangu za kijamii lazima nitenge siku zakuwa fr ili niweze kuwa sehemu ya huduma kwa mume wangu na kwa mtoto wangu kwahiyo uh, <laughs> yeah, na siku ambayo huwa napenda kukaa na mtoto wangu tenda kucheza tunakimbizana napenda nimkimbize kw nakimbizwa siku nzima nyumba zima nakimbia tu mpaka y atakapochoka uh, mume wangu ni mtu ambaye uh, naweza kusema ni rafiki yangu kwa sababu tumejiwana muda mrefu sana toka nikiwa 5 na tumeishi akinielewa ndoto yangu ni ipi na amekuwa msaada sana kwangu kwa sababu ni mtu ambaye i, niko kwenye nakutana na watu wengi sana lakini yeye iko lakini hakutani na watu wengi sana kama nakutana mimi kwahiyo huwa namshukuru kwa sababu kuna muda namuonaga na kama anapata shida ya Doris, mawaziri wote hawa hmm. alafu I have him, nikirudi nyumbani kwao u namshuru ka uwezo wauvula skazirahisi si uh, mwanaume kukuruhusu naita kukuruhusu kwasababu meolewa na sayingine huwa nahitajika kukutana na watu saa mbili saa tatu saigiekaa vikao mpaka sa nne sangina kaongea nasimu mpaka saa sita <laughs> Kwayo, kwa hiyo naita kuruhusu kwa sababu huwa n- nachukua muda wake kwa ajili ya kuongea na watu wengine ambao sio ajenda yangu kwahiyo yeye sa nyingine namona ana, anapata shida kidogo lakini nrahisanawausaaezakaongea n- nasuwanza sa saan maa sast ndo muda huo mtu amepatikana kwa kipind cho aomimi huwa nafurahia na, na uwezo wake wa kuwa na ratiba yangu n na, nakumbuka siku, siku moja nilipoita na mweshimiwa makamu wa raisi d philip mpango na tukapata wasawa wakuzungumza juu ya kazi ambazo anazifanya oakaiasu ambao ona mewan me. mm-hmm. so so mm-hmm. so so na ikaona kwamb aofanya kwa miaka saba heshima ambayo naitamani kuiona kwa hiyo okay. kwangu mimi nilijisikia fahari sana kuwa sehemu ya vijana ambao wanatambulika kusaidia nchi na vijana ambao wanawekeza kwenye kusaidia jamii yao ambayo inawazunguka kwa hiyo senyingine hwa najiona mimi ni kwa wengi ambao wanatamani kufungua mashirika yao taasisi zao walioko kwenye makazi ambao awao kwenye makazi kwa maana kazi zao binafsi au wameajiriwa huwa anajiona mimi nikioo kwa nina kazi ya ku, ya, ya ku hii status ambayo ninayo yakuwa msaada bora kwa jamii kwa kila mtu kwa hiyo ni kitu ambacho ninakiona mume wangu wananispoti sana ta juskati pia apat kwa kumalizia niliona majina ya watu ambao walikuwa wanagombania kua wabunge waafrkamashariki <laughs> <and> <laughs> yes, yes, yes. so, uh, okay. naweza kusema kwamba mimi napenda siasa kwasababu dikiangu ya kwanza nimesoma siasa na usimamizi wa maendeleo ya jamii lakini naipenda siasa kwa sababu ninajua siasa ni sehemu ya maisha yetu najua siasa ni kila kitu kinachotuzunguka najua siasa ni namna ambavyo mahusiano utakao na mtu yoyote ytakusaidia ufanksa kile pia siasa kitumika vizuri naleta mafaikio mauwa na, na yo kuna mdaaufanya <laughs> lakini niligombea hii ni marango pili mara ya kwanza niligombea vijana elfumbinai uh, nikawa mshindi namba mbili walna ilikuwa ni mchakato mzuri sana kwasababu nishindana na mwenzangu tukapishana kura moja tu kwo nikajionamimi sikuwa karibu sana na mazingira ya chama kwa maana ya kuwakwenye chamapaa mm-hmm. mimi ni mtu ambaye nasaidia jamii ya yangu nikiwa niko mbali nasaidia maendeleo ya wanachama cha na vopeleka, chama niliingia nilikuwa lengo moja kubwa uh, tunachangamoto wanachamachapeekaua siangalimetokea chamakituna changamoto kubwanamabadiliko atabia usalama wa chakula watoto wa changa ni mambo ambayo likuwa nanichanganya sana nawazo hili nillianza elfu mbili na kumina saba lakutamani kuingia East Africa, nilitamani kuona watoto nti wanaozaliwa a ngaytuya afrika masharikina na nchi zingine nne ambazo zina usik- zina zipo ndani ya afrika mashariki bado hazina huduma ya kutosha na yakufaa kwa watoto nt bado hakunaao kana kwamba nilichokifanya tanzania ni mfano bora wa kuigwa kwenye nchi zingine za afrika mashariki nilikuwa nizingine zaaaksafanyakuna mwaka efubiinaishiini nilikwa ndaa kuipeleka ajenda ya yamonciti lakini sijawa mbunge ile ajenda ya mtoto mm. nimeshaifikisha na nimeshamaliza ebakiza tu vtu che chi yetu kuwa mfano wa sera bora na mazingira bora yakiafya kwa watoto njiti Uh, usalama wa chakula na mabadiliko ya tabia nchi na kwenye hiyo tayari sisi kama tasisi tumeshafikisha ombi letu kwa bunge la la la afrika afrika mashariki mashariki kuweka sera ya kwamba kwamba nchi nchi wanachama zote za za zinaweka mazingira bora fungu watoto kwenye wizara husika lakini pia sheria abuneaariasharik hezazi naangaliwa upya kwenye nchi zote za afrika mashariki kongo ni moja kati a nchi ambayo nafanya vizuri sanaa uzazi kwa kila wmama wanaopatwatoto z kwamba kwa kupitia zile jitihada ambazo nimezifanya za elfu mbili na ishirini mpaka pa sasahv tupwztmtkua safar nzuri sana tulikua watu miamoja kama sikusei ilikuwa uh, kazi ngumu kukaa kwenye jopo la majadiliano jopo la, la, la watu wengi nakuuliza maswali mengi lakini niliona kuamba, kwenye zadia hamsini na tisa wakuu wote wanchi walikaa wakanijadili dsm na kazi zake mpaka wakaja kuniingiza nikawa shortlisted kati ya wanawake wote wale nikawa kwenye nafasi sita jina langu likawa namba nne kwao nijiona mimi ni na athamani sana na naamini ipo siku nitakuja kuwa kiongozi wa nchi hii na moja kati ya ajenda ambazo nitakuwa nazo milele ni kuboresha huduma ya mama na mtoto okay, so yes. <laughs> <laughs> <laughs> yeah. ya nchini ya nchi kwetu nakuleta spot kubwa sana kwetu lakini kwa kutengeneza mazingira ya wananchi wenyewe kuwa wanaweza kukuwa ku, ku, msaada kwa mazingira yetu kwa maana wa wenyewe kuwa watatuzi um, like wa changamoto <laughs> uh, zinazotuktgenala kazi ku ho siku moja na niwakilishe nchi yangu kwenye levo kubwa sana ya maamuzi na niweke mazingira bora sana kwa nchi yangu ya tanzania kwayo najiona nikiwa huko nikifanya kazi hiyo hapa katikati ni njia tu ya kupita kule ambako natamani kufika ao okay. y yes. a a mambo mengine anakuwa yanafuatia tu uh, umeshachonga njia maji <laughs> yes, sana yes, kazi baadaykazi nzurimimi naenzangu tumevutiwa na kazi ambayo unafanya e, binafsi tunafahamiana kwa kiasi fulani mm-hmm. asante kwa misaada yote ambayo meshakutupan e, mm-hmm. e, tunakushukuru sana Uh, naongera kwa kazi nzuri again na mwenyezi mungu akubariki uweze kufanya kile ambacho kiko ndani ya ndoto zako ambacho kinania njema na wewe na kitakuwa kizuri kwako basi kifanikiwaaannashkurusana <laughs> okay. okay. so yangu matumaini umejifunza vitu ambavyo pengine kama havi ha, hukuwa unavijua leo ama ha, haviko katika maisha yako leo pengine vinaweza vikakutokea au vikamtokea mtu ambaye unamjua na kumjali na mambo kama haya hudada ambacho anakifanya ni kutengeneza mazingira salama kwa wale ambao wako katika hali hiyo sasa na pengine huko mbele kama mtu Much kwa kutuangalia na kutusikiliza mi naitwa salama kwa niaba ya kila mtu take care. <mulia> vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei so i la kufika unawai chozi na mfuta nayekrai tukipenda na mungu ana furahi Yeah, me he say he touch cool complain See <laughs> si, he touch cool complain To Anna plus it's okay hey.