binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao hushea stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na hujambo karibu kwenye salama na leo tena kwenye meza yetu kama kawaida kiti chakavu meza nzuri kabisa ya kioo huwa tunakuwa na rafiki zetu ambao mbao tunazungumzanao mambo mengi sana yanayohusu maisha ambayo ambayo pengine huwa sauti haiko vizuri lakini ambayoamepita tutazungumza hapa kwenye meza sodia tunapatikana kwenye t a ak f ni nzuri bila kukaribishwakaribu eh? mm. eh, <coughs> ah, mm. sana umesema umeipendakeli ni nzuri sana mi ni mgonjwa wa khawa ndonikua takatuanzie hapo hapo <laughs> kwenye ugonjwa wa kahawa uh-huh. ni mambo fulani ya kizunguzungu hivi au inatokea wapi kwasababusokelimimi ni mmeru kwetu ni arusha uh, ameru kukimbia kwenye uh, shamba la kahawa kwa babangu kuna sehemu alikua na, nani kahawa kwahiyo ukiliambia mombe ya kizungu kidogo sio kweli kwa bibi yake mamangu pia mpare naye pia kulikuwa kuna kahawa asubuhi afu kwetu sisi ile sicu watoto wadogo kahawa nakumbuka awane yes, kaawa snakumbukatangia tuko wadogo mm. kabisa lakini of course, ni hii kahawa hii apa za kwenye makopo mm. kwao ni hizi hapa za kuchemshwa achemshwani sio mambo okay. ya kizunnikuwa najaribu kuvuta tu mguu wako um, <laughs> nilikuwa nasoma u kati tu hapa nafkiri wiki hii hii mm. kuhusu asili ya kahawaw mm. right. Mm-hmm. Yes. Yes. so arabu do yani, wakikukaribisha na jinsi ambavyo inanywewa mm-hmm. yo ambayondolishangaza kidogo kama mm-hmm. chungu kabisa unywewa wakati wa msiba mm-hmm. e, baadhi ya nchi aini sio okay. kila sehemu okay. yani, wakati una msiba watu wanakunwa kahawacun as mm-hmm. akini wengine wanaweka maziwa wenginewanaweka sukari mm-hmm. wegini, rafiki yangu mmoja huwa anashangaa watu nashangaa uh, watuambaonawekaa Yeah. i don't use sugar, lakini pia yenyewe mpaka ile nyingine kws akisk wnka nnwemdannemben iaga o ngala wa mtu hanyukahawa kwenye maisha yeno ya kizungu kizungusimwamin anaamahnabid wanale abebu waksubuhi miindo ajoa nimeamka monani tukiwa siu kwenye ti si no s si tukunyka hawa kidogo jioni ile napenda mpaka hizo unazosema chungu zo zile za kwenye wanazopitishaga wanazopitishagabarabarani mtani yeah. kiwa napigatrnama <laughs> <laughs> <laughs> What's wrong? Are you human? I am your friend. Yes. I don't like coffee, yeah, but and you like a reason. tea. But you like tea? Yes, for a reason, though Coffee na fanya moyango wende haraka haraka sa. I tried mm. marambiri, maratatu, mara ne, maratano, and I was like, you know what? This is not for me. instant <laughs> sasa sasaapo maswali magumu <laughs> lakini chungu unajua zile za asubuhi yeah. unaenda klass amaninikwahiyoyn mm, mm, mm, mm. ha, ha, haikuwa kwa ajili yangucajtwakli mii nich kipi unahofia sana kwenye maisha yako being helpless. What I fear the most is being in situations where I'm absolutely helpless. And yani, because kufanya na mimi Kama, mingine, kukitu, au, kama ni mungu, yake, you know, but that's what I think I fear the most any yani, situation ya Kuto, kuto hmm. dhani, ni kweli wanavyosema kwamba aliwazalomjinga ndo linalomtokea huo ni mstari kwenye nyimbo ya deselendo linalomtokeakuna mahusiano kwamba ambacho unakifikiria katika mawazo yako kama yes. ukiamua ya kujenga huko then hutokea ya mimi naamini katika manifestation hmm. naamini katika kufikiri kitu ambacho yani kufikiri how do you say, like to to think toalizaion when youwantsohito kwahiyo kama ninataka kitu kitokee nitakifikiria nitafikiria jinsi ambavyo nitakavyotaka kukifanya onapendaga kuambayo naitaka kwaajili a iko kitu so, yes, mjinga ndilo mtokea, lakini, again, it's out of your hands. Vizuri, vizuri, lakini mipango ya mungu pia na wawo, na wao wanakuja energy yao mbalokepanan wan ww an inaweza ikawa, ikawa the rest is not up to you. Okay. Yeah. so hapo so, hapo sasa e, nadhani mimi nasema sihani mm-hmm. si, si, si pengine siyo, siyo ilivo na wala sio sheria ku kutaka kuleta eh, mawazo mazuri na positive vibes kwako wewe mm-hmm. ni sawa sawa na benki sijamaliza mm-hmm nendelea kunisikiliza <laughs> yaani okay, okay. si kila mtu kitu ambacho anakiweza mm. sawa yaani yes. umenielewa sasa yani sio yeah. kila mtu anaweza akipata pesa akenda mm. akaisevu mm. wengi wetu mimi nikiwa ni mmojawapo nikipata tue la matatizo yangu ndo yanazidi kwayo najikuta <laughs> e, yani mi yes. ok uh-huh. ni saa sana na, na, na mawazo mema na kujiwekea kuji, kuji nguvu ya, ya positive kwamba sitaki bad energy mtu anawezaje kufanya hivyo yaani unaweza kumfundisha mtu ku, ku, ku, kuwa positive ku, kujiongeze kujiletea nguvu ya y njema na asifikirie vitu vibaya kwa sababu ukifikiria vitu vibaya ndo ambavyo vitakutokea mimi kwanza naamini ulimi huumba mm. okay? kwahiyo yoyote ambayo unayanenea wewe kwenye maisha yako uh, kama ni mtu waimani ndio ambayo anakutokea lakini kama livyosema awali kwamba unaweza ukaa mnena unawezakaa una, una manifest lakini mwishu wa siku ofaui autengeneza yoaita o ambayo tunaiongelea hapa sasahivisijui yani, hmm. si, nisemeni hali haliio wanahitaga hali ngu, nguvu kwasababu kuna nguvu za giza na nguvu, nguvu zabasi za, tusemehizo nguvu za nini uh-huh. sifizu, he- he. nguvu njeme nguvu njematuende yeah. uh, eh, njema. na nguvu njema sasa katika nguvu njema unaweza ukafundishwa kujitengenezea nguvu njema uh, na unafundishwaje unafundishwa, unafundishwa kujimana ku, ku, wewe mm-hmm. na flin zako And how you react to your surroundings. Kuko no engi ni ambao um, wanawezo kafundishwa wanambyo kabisa komba. Okay, okay, kuta na na situation ambayo labenyeza ika kutrager, ika kufanya we we, uka uka kasirika, uka umia, hisi hazako, skanani, skanani, Instead of um, confronting it, au kui kabisa yo energy. Stay back don't say anything do not respond mbona instead of badala ya kuanza kufikiria hayo mambo ambayo ni negative anza sasa kufikiria mambo ambayo positive it's not easy Because sababu most of the times sio rahisi kupata vitu ambavyo chanya kwenye vitu ambavyo hasi ingawa kuna wafalsafa wengine wanaamini kabisa kwamba lakini sasa kuna situation nyingine kwa when afano you know? um, so uh, mtu akifariki mpendwa wake kwamba iko tofauti mba aoniko mtu kuwa chanya katika maisha lakini pia inategemea na mazingira kwa kuna wanaji, mazingira hmm. kuka, sewa, kuna wengine ambao hayo a inategemeanamaziniraawenine atengene o saut anege ama o tengeneza ao mazniamngine anakakitoanmbani kwae ya? kwenye zile le mbazo chini ttngee n ku vinavinanitoa yani kwenyeyo vina kwenye positivity sasa kwasabu yeah. nakuta kwamba uko mtandaoni sinini yaani ivitugani s vimbetokea sininini so for me to be able to proces ant To withstand that outside energy, ina bidin niji niji tengeneza mimi amazingira kwa namka satisana sali na rudi, nikilala kwa panta mkala basaku na wodi sakuu nambi nikiamka sakuu nambi yaule siento podcast tuagomeza kubangalia bot nani kuskeza podcast tunanza kuhu soma kisha maezaku soma ni tanda kwenda affirmations. What do I want for that day? Like, how do I want to? What am I manifesting? Do I want what kind of energy? Me anipaka energy at a secret ni I nataka niwe leonataka niwe eh I manifest that every single morning. So there's a there's a quiet time ambo na piti ya kuanzia kambaga ni kiamu kampagasata tof. Badarapo sandona funguo amlango ya dili yatoengiene. Like okay, now you can come in. I'm ready for you because if I don't do that, what I realized over the years ni kamba na kuwa. sijajitayarisha and spiritually to accept kisykolojia iilabidi ukabiliane na hizo ener nyingine kwayo usipojitayarisha wewo kwanzaminampaka zileona zangu ambazo hen i moa um, kwyo huwa inageuka inakua nyeusi inakua nyeupeso iyo moja ikiwa nyeusiunakuana mm -hmm. okay, mm, mm, vitu ambavyo we mwenyewe unavitengenezami mm. aeza nikauliza wengine ambao labda wana namna nyingine ya ya kuendesha maisha yao yaani mimi ni namna ambayo nime nime nimeichagua kuendesha and and by the mm. but I've, I've, I've acknowledged and accepted the fact kwamba kuendeshayhewnimkristu kabisabuive its not just about imani yako its also about how unavyojitaarisha wewe na mwili wako na akili yako lakini ni watu wengi wewe huko peke yako katika hiyo dunia ni watu wengi ambao wanaamini we katika hyo uh, yep. wa maswala mm -hmm. na anaenda chini na chin cini mm -hmm. zaidi ni yani hichiambachomezungumzia sahizi ni kama eh, nyumba bd lini uli ulijua uli kwamba sasa mimi ni mtu mzima what happened kitu gani kilitokea gani ambacho kilikufanya kili uamini kwamba sasa e. m mm. nilipata ajali ya gari uh, nikawagonga watu wa no. yes Salane, mwengine, shimejia, na na yule mdogo baada ya dogo yani, tena kwenye ya pili n yapiliawakea anye biskeli walivoyumba wakaja upande wa pili wapili monaa aendesanaatuwenene ai sasa baada ya yaili nilivyowagonga Uh, gari la mbele ambayo nilikuwa na mimi nalikwepaafaakwamani muzmakwambaa laini baada ya pale nikaachiwa kwa dhamana kurudi sasa ile kesi ilivyokuwa inasikilizwa niivoka ninaulizwa unajiteteaje na u o mawkan n kilicho nifanya ni ni mtu mzima zaidi ni kwamba baada ya hapo eh, walijaribu kuniaminisha kwamba wamenipa ahueni ya the, rule, yani the judgment, eh, kwa sababu wamefanya namna hmm. nikakataa yani kabisa ni kwa hmm. kwamba nika, nika kwamba hii hela ambayo mnaitaka kwayo wakatakatgubwasasao naipeleka hospitali So kwambani ile yani, jinsi ambavyo niliweza kunaati mpaka kutoka kwenye mikono yao ambao za barabara ingawa alar a arabaa oi hata kama kosa lako wewe kama dereva kutokana na, na ambayo umepata ukishindwa kujihami kama dereva unatakiwa kushtakiwawenyeziuuataambmbili yeah. mm. uh, yo nyingine tea mpa idogo idog kuna ndogo ndogo za hapa na pale lakini zile big ones ambazo mpaka unaona kabisa god thank you for giving me another chance mbili um, hiyo moja tena it was a life changing experience itwasaifngiexicasake well. nikwa mnaendesha gari noa nina watu tisa kwenye gari na ilivyopinduka mmoja alirushwa ali nje It, ulikuja kunichkua amkubwa siulikuahospitaliuanga e mmoja So yani, oh, the mm. nana a <laughs> <We're here. laughs> <We're here. laughs> Um, tunakuwa eh, nikuwa naangalia juzi ah, katika sini moja mzee anawambia mtoto wake kwamba mm-hmm. katika maisha eh, alifiwa na mke wake ambaye ni, ni, ni mttow ni, ni mama wa huyo mtoto wake mm-hmm. akawambia katika maisha unavokuwa utapoteza watu wengi sana katika maisha yako Hmm. That's just how life is, you know? hii, hii sio ya kwanza na wala haitokuwa ya mwisho hmm. I mean, mi nawe tunajua watu wengi ambao tumewapoteza hmm. mwenyezi mwenyezimungu wa warehemu waliko ipi ambayo ilikusumbua sana2 <sighs> na marehemu kaka yangui Uh, I- na emotional. <laughs> Did we have a conversation about okay, this? I don't okay, okay. remember. Okay. Okay. Oh wow. Um, yeah. So both. I am sorry, but we. No, have it's okay. <laughs> <laughs> um, <clears throat> both situations, equivalent situations. I what I fear the most: being helpless because i felt with both of them i was really really helpless in helping them i the so all i could do was pray and pray mm. um, but yeah i think those those two i yani, how are we of course because i felt like also my father passed away at a time when i was just getting to know him you know but after that batimbaya nzuri mi katika maishangu i don't have um, i w'd say mal figures you get so in a way i'm like i'm losing the you know the, the, the figures amboo yan when, when, I, when, I, when i think of a man that's, that's what i i so it's, it's a bit hard dealing with but um, yeah mm. na ilikuwa inabidi ufanye kila kitu au vitu vingine vilikuwa vinaenda bila wewe e, kenyessa kwenye, K- e, kwenye hizo situation kwa sababu kwa mfano mm, mm. yani unafiwa yeah. na mtu ambaye unampenda mm. alafu ue ndio inabidi uende ukatambue mwili kwa mfano alafu ondo inabidi usimamie uh, tunaulanin uh, na zikaini uh, n yani hivo vitu vyote ama zilikuwa ni situation ambazo zinatokea hen um, unaenda kuaga unaitwa makaburini Mabana, no, no, no. Zote hands on. so mwenyewe kwa uh, kwa kaka tulikuwa tuko ote, kwa baba ndkaeke udogozt ene community uh, flani flani majukumu ambayo kijamii na kifamilia uh, ambayo ambayo kila kitu a kmambe wae oaba bid kasaabu sababu zake za, za kufariki azikugundulika kwayo kabidi afanyiwe posmtm bmasau utambuamilide aseme pale sawa na aruhusu pasueni sasa fanyeni uchunguzi so nikamwona tena alivokuao ma baada yaapo naoai aisnmoe kiakili bado I'm still trying to process hi trauma ya kuenda kumtambua mtu ambao ulikuwa unamfahamu amekulea your whole life you know yuno unaenda kumtambua amefariki tunaulizwa ndio huyu ndio huyu so it was too traumatizing for me mpaka siku so ya mwisho nkaambia mama msori siwezi kwaga k siu yamwisho tutunamzika sikuweza kuagaaikynthefa like, yani kwamba tayari mi siyagagi bihewyn yeah, yani siagagi naga iatfamily t yaniwale kwasababu eh. naona kama vile i wan to ha this image of you ambayo ninayo mona mm -hmm. kukuona pale umelala yani oi iha kwamba iwillnev se you again mm -hmm yni huwa ku kuo hiyo ningependa kukumbuka kama nilivyokuwa Same. Yeah. Same. inakukumbukahmmi nakimbiaga sana hizo yani kwa sababuiwanawake amwagiwal lakini s is- yeah, yeah, yeah. yeah. tuna marafiki Bimi, mm-hmm. I have friends ambao yeah. wamefariki wa baba, baba na mama za rafiki zangu mm-hmm. lakini au siwezi si, si yn yani kusema kwamba naenda kuaga nisha jaribu umbuasumbuamno yeah. yeah. yeah. yeah. na, yani na kabla ya hapo baba yake o a baba yake aanthen mm-hmm. nikajiambia mwenyewe kwenye nafsi yangu kwamba sitakaa nifanye hivoms Uh, mm-hmm. kwenye waloenda hstukae mm-hmm. kwenye waliopo Sawa. una watoto wawili wawilimtotowakokwanza limpataukwa manp kabla ya hapo nikuwa nimetumia me miaka miwili Uh, Kutafutam Toto. Because the, the guy that I was engaged to <laughs> at that time. <sighs> eh, sugar, by the way, I've been engaged six times, so get that on record. Um, <laughs> so the guy I was engaged to was totally rude. Yeah, So the, the guy I was engaged to was older than me. He was about thirty six. Uh, na rikwa na Mtoto Tare. Kwa alivu kwa na ni aminisho kwenye mawasi anawe no tunikua sishiki mimba ntakuwa mimi ndo nna tatizo nikapekwa mpaka kusafisha mirija ainiaminisha mpaka mimwenyeeni kwambaendafaafat wi Mm, cool. <laughs> <laughs> <Au fagiwa au. laughs> nah, nisingependa kuongeleuaau yeah, yes, ah, eh, hmm. sasa watoka pale bahtimbayo nzuri tulimfumania yule mwanamume unakumbuka <laughs> mimi nawewe <laughs> <misi chana> <laughs> This <laughs> is very I to come watch. You you're a friend and a half. All I did was one phone call. Salama. This man, yeah. Oh, and you were there, ready to go, eh? I think it was two months. It was two months later that I met the father of my firstborn. Yeah. Mambo I okay. Kitu. Mm-hmm. okay god i know this man is not really you know anyway we've not even um, had a conversation about the future or whatever but what do i do i made that decision on my own i'm going to keep this baby and that's what i did i think it was two months later or something and it's up to you. You want to be involved? You don't want to be involved? It's up to you. But I'm keeping this because I feel like it's a sign from God. So that's that. That's, that's, that's, yeah. So was I ready? I, I don't know. I really don't know if I was ready. But... kuatukugunda naa nikwondo nmepata kazi mpya nanakumbuka bosi wangu agremaryale kuw na my kipindikileia naela so. wimbi la wanawake kuwa na kulea watoto peke yao ni kubwa sana na sio sio tanzania tu tuyni mm-hmm. duniani kote mm-hmm. unadhani sisi kama wanawake tumejiih kwamba tunataka hilo swala liwe hivo au mara nyingi ni kweli wanaume huwa hua hawataki kuaiweikuwasemea wengine ingawa in yani weimbwnaiuis kwa sababu kuwa singlmother not just about hela ya yeah, siu kumjali mtoto siumatumizi siu garama whateve malezi ya mtoto ni baba na mama kuna vitu ambavyo mimi watoto wangu nawtisama my blood hey, yni ungekua wanaongea na baba zao au baba zao ungekuwepo yni things a the ambazo unaona kabisa kwamba hapa baba angeweza Awangeza, hivi, flani, you know but me i've, I've heard young women ambao wanasema I, I, I just want my baby i just want to be a single mother and i'm like do you realize the minute you do that una kitu yani you're denying this kid a father's love and of course as I'm back up so, father and they, You got toari, kuku, kuna, make, kuna fathers and kuna daddies, yeah so I, I feel like sometimes or most of the times or at least for many of us in this situation i'm going to make fun of you if any circumstances to not put anyone but the energies did not align in any way like any beer okay so i'm going to be kubwa single mothers i'm kuna going to be kubwa sana sana la deadbeat fathers yeah i know what you're going to say but i'm going to be na hao ato it's not just about the women because i feel like somehow way, women for the longest time they've been trying to rise above circumstances ambazo of course Mimi, na mimi yeah. But there's also this trend, na zang' na sio feminism, because I also feel like a lot of people who are highly feminism, but it's not feminism, manbo yinounafanya ato ayo single mothers. It's it's yani mimi, I believe, it's not feminism because feminism is about equality, feminism is about equal rights, feminism haimani kwamba hatu muita jimana and that's how I feel like some of the women like they're like I don't need a man. Men are trash, you know. I can do this on my own. Yes, girl, <laughs> by all means you can. But this child usimdenai hiyo hiyo or yake ya kumfahamu na kumpenda baba yake. of course kama baba yuko tired, Kama yuko tired, do you? Like I would totally understand, you know. But kama baba yuko tayari, kwani usimpeyo nafasi hata kama wewe utaki kuwa na kitu chochote nayewatoto wako wanawaulizia baba zaomuwnatafutana weena hiyoilikujaji kwa sababu eh, navyoelewa mimi utanisahihisha mm. ni kama si, sitakuwa sawa yeah hakuwepo pale siku ya kwanzaidio no, wewe ulilazimisha uli, uli au yeye ilifika kipindi akasema mi namtaka mtoto wangue mwenyeweiimarehemumama ma, yakena huku mnyimamawammb itu chochote a aakikisa kwamba tua ile ileile inamengea totohata kama unaua kaia wamba baba afanye kituiupendo flani ambao anao mawili la kwanza uh, <laughs> inasemekana mm-hmm. utanisahihisha kama ntakuwa nakosea kwamba wanawake mara nyingi huwa wanawajaza sumu watoto wao kuhusu baba zao cha kwanza la pili hivi katika hizi mimba mimba nyingi hizi eh, <laughs> watoto wana mwanamke mwenyendo anakuwa ana amua bila, yes. bila, bila kumshirikisha kaka pengine kaka anakuwa hayuko tayari pengine kaka hmm. yeye yuko hapo kwa ajili ya kucheza tu right. you no know? lakini hmm. we umebeba mimba yes. na yeye ana haki ya kusema kwamba mimi sikua si, tayari eh, yes. you know? so hmm. nijibu ni hayo nadhani cha kwanza eh, wanawake huwa wanawajaza sumu watoto wa, wa wao na hmm. pili uwa hakuna mazungumzo kwamba tunajaribu kupata mtoto au mimi nataka mtoto mm, anthen w unakuwa umesha umetegeshamboniachekujazasumu sm kutokana na, na jamii yetu na vitu navyovijua mimi yeah. mm. ni ukweli lakini mimi nimejifunza kwamba najukubeba ujauzito and it's really a residual process in the it is so emotionally and physically draining hmm. yani i cannot begin to explain to you i love for some but i have possessive they kill me pende chiamalese sisus especially when we are mwakawakansa you can't even sleep you need to go to night you need to get mwakawakans to be married in the nini sisus are dealing with all that alone ninaelewa kwa wale ambao wanawajaza sumu sisemi kwamba wanawajaausemi na, m bi sababu anakuwa amebeba maumivu mengi sana yaani mimi nimegaramia hata wakati vitu vingi ambavyo huwa vinatokea ninaelewa wale ambao wanajaza sumu lakini kuongea Mm-hmm. kama mtu maye amekuuma nasababisaa wangekuwa wanaongea wangeua anaweza uototus a totwingine i malaika kwa mwingine ya yeah. mm-hmm. kuna mtu ambaye mimi amenifanyia ubaya vibaya mno lakini <laughs> kwa mtu mwingine ukimsikia navo mwongeleao kwa, kwa hao ambao wnawajaza sumu mimi nadhani mwaelewe tu kwamba ni kwa sababu ya waliopitia na itakapofika wa itakapo muda wao kupona watapona na wataweza kuwakaribisha sasa hao watu lakini nti e anti eaa sumuitaendeleakutopanga nao sasa hapo mimi sianisizikubalia nao kwa saabu kwanitumo tunafanya kwansi tukumfanya utowi we, we kwan ukunani naulizsasa uyo mbaye anasema wambaupanalotand tuiokua tunafanya watu wawiliuiua tunatambua kabisa kwamba kuna aubitakalotokean um, ee. huko ee, okay. sasa ndio uo uaibikaiajaaw <laughs> yaani salama awepo na dada zake na kaka zake na wajomba na washangazi wawepo wote mambo yakusema kwamba taka kuirudisha tenaetoeao lakini mimi ninataka na nakubaana kabisanatafia kwamba wanaume wengi wao wanaingizaga kwenye hiyo situation bila kuwa tayari na bila ku, kutua, bila kutoawasababu kweli kuna wengine ambao wanategesha mina mashoge zangu wawili ambao wametegesha vizuri kabisa nashukuru sana okay. <coughs> <That's a privacy>. <laughs> <laughs> <laughs> <gasps> I ah, oui, <laughs> <laughs> okay. Okay. <laughs> so you've been engaged six times. Wow. That's a record. <laughs> six times. Yeah. I'm 38. I know, but yeah. six times still. Yeah. Six times. And all those times I believed it was it. Like, this is it. This is it forever and ever. Yani, anakuja <laughs> men can humble youiahiyo <laughs> inakufanya pengine ndo uwe feminist no no no my feminism actually comes from the way i was brought up by my mother Yeah, I and mean, my feminism has nothing to do with um, men's experience. It has nothing to do with because some of the people actually believe because I was raped when I was a kid that's why I'm a feminist. I'm like no, like maybe in but it's all about the upbringing. And my my mother me to analea amefanya biashara zote swanziakua mkaa viazi pea easadaaaaonaaaham nina mama zangu adogoatchhotlatunaenda kwenye tyako aulioku mdogo nataka turudi o kwenye jinsi ambavyo wanawake wanaweza wakawa watu wawili tofautiw nahani kama mimi tuseme uh-huh. namshukuru mwenyezi mungu kwamba najiamulia vitu vyote kwenye maisha yangu yeah. e, na, na, na mwingine anakuwa uh-huh. haruhusiwi hata kufanya kazi e, anakua uh, nabanwhusatfanyhusuonekana n uh-huh. unadhani mwanamke ana nguvu kubwa ya kufanya chochote ambacho anataka na pengine mengine ambayo yanamtokea yayee kufinyangwa ni kwamba yeye anakuwa ameamua kuna vingine ambavyo ndio anakuwa ameamua lakini anakuwa ameamua kutokana na presu na mazingira yanayomzunguka ya m siamini kwamba kuna mtu yyote ambae nmaennaamini kwamba na pia akaamua kufanya so, I... naweza ni nikakubali na, na, na ni lakini bado kuna wengine ambao hata baada ya kuamua kutokana na mazingira yanawafanya kwamba wasiwezi kufanikisha mambo yao mm. na kuna wengine ambao hawawezi kuamua kabisa kwa sababu kwa mfano kuna mm, dada mmoja ilibidi a, a yakuenda kusoma uingereza ya na mume kwao mume akamwambia unataka kwenda kusoma phd miaka miwili unatuachaje huku sisi kama familia unn ukiwa uko watasema kaa mamaukl mpaka leo bado yupo ajaenda kufanya phd yake anaogopa kwamba akiacha familia yake ataachika na weo mume wake akishaachika jamii itaanza kumitanane anasema nungaembe hmm. wasimbe siuyu samthingh ataanza kuitwa hayo majina an i fe like mos o thetimes women weonfin ouselves to hizi ambazo zipo katika jamii ni kwamba huyu asipofanya hivi atakuwa hivihizi hizi ambazo ziko katika jamii um, uh, mi navyoamini ndio vikwazo vikubwa zaidi pengine kwa miaka miwili mitatu minne umekuwa ukijishughulisha sana na na mambo ya, ya mitandaoni mm-hmm. mitandao ya salama yeah. Uh, bullying, na mambo kama hayo mm-hmm. na umekuwa bizi sana kwenye kutaka kuwapa wanawake nguvu yao ambayo wanatakiwa wanaipata wa, wa, wa yeah. ulinaambia hapo kwamba hivyo vyote vinitokana na jinsi ambavyo ulikua ukimuona mamayako e, waka, wakati unakuwa mm-hmm. e, sawa kumwona mama ako wakati anakua lakini kuna vitu ambavyo ulikuwa umesomea tayari we mm-hmm. mwenyewe kama wewe mm-hmm. U, tuseme miaka miaka saba unane iliyopita mm. ulijiona ukiwa okay, unafanya kitu ambacho unafanya <laughs> <laughs> miaka saba nane iliyopita nyamachoma ndo ikwo iko kwenye uh, my plans at that time ilikuwa ni kuipeka nyamachoma uganda rwanda kenya south africa marekani E, labda ningifanya kitu ambacho ni ambachokinahusanaoaaa yeah. mai um, nya machoma, mabanda, yani, biashara laini shaa aoaenele kuichukua ikenda kuinvest kwenye sehemu nyingine kuana e a na biashara rasmi kniiona ik Sana. So to answer, are we gonna do something? Are we gonna do something? I'm like, yes, let's do something. So 2017, that's when I made a conscientious decision, like, okay, I want to contribute to development of women and youth in Tanzania. But the only way I can do that is a platform ya skills, entrepreneurship, and then have a segue to something else and going to address um All these thins in a much brode eseti buti wahahoiaibe ni kitu kikubwa sio tanzania tu yeah. lakiniduniani eh, eh, mi inapenda tball mm. eh, na ilo swala kwenye mpira ni kitu kikubwa sana saiziwenye mm. you know mpiranaus aiseni noma sana sidhani kama kunatakiwa kitu kama kwasababu yeah. kuna ishu zarei eh, eh, kama wikendi moja iliyopita mm. kulikuwa kuna mechi za timu za taifa right. brazil walienda ufaransa kucheza nai na, aleria uh, mechi ya kirafiki yeah. hen uh, mchezaji huyu brazil anaitwa hlison alifunga goli wakati anashangilia wakamrushia ndizi hiyo sio mara ya kwanza hivyo oh like, <gasps> yeah. vitu vinatokea sana na yeye akaja kuzungumza baadaye kwamba anadhani sisi tu, tu, tu, wanaongelea mm. kwa sababu hata okay, ukiangalia mpira una, wanasema upinga e, ubaguzi na nini na nini lakini hakuna hatua za mbele zinazofanywa baada yakuna e, hey, mm-hmm. mtu alifungwa mm-hmm. yes. au yes. sema huyu shabiki oh, yes. tunafatilia tutamzuia asingia wanjani mwaka moja mm-hmm. au aarefu mm-hmm. unadhani kuna hatua hmm. sahihi thabiti kabisa ambazo zinatakiwa zichukuliwe ili kuwalinda watu na, na, na vitu kama hivyo na wewe najua unaongea na watu wengi na wee mwenyewe umeshawai hata kuaunt ku, ku zako kwa sababu ya jinsi ambavyo ulikuwa nasemaje yeah. una, una, una, una unangongwa kwenye, <laughs> kwenye mitandao mm. kipu nadhani kinatakiwa kifanyike na kwa mtu ambaye anapitia kwenye n kama hiyo leo unamwambia nini a idogoari nianzie wapi kitu kitugani ambacho kinatakiwa kifanyike kwanza nomba nisistize kwamba sheria ya nchi iko uh, sheria ya makosa ya mtandaoni ukitumia njia yote ya kielektronikikomputkumsababishia uh, mwingine maumivu ya kihisia It's very clear. Uh, katika um, kwa mfano, sasa kuwa wale ambao wanakusababishia maumivu swala la uhuru wa kujieleza kwamba wengine katikafnuruwangu wakujieleza kwambia wee ni uhuru wangu wa mba mbaya sijui wewe unafanana na baba yako suwee msimbe sijui ninnini hata kama sio ukweli ukusa, yani, hata kama nimesema uongo na maumivu maumuya kihisia freedom of expression k tari kuna ilo ombwelo ambalo lipo lapili Ku, kuweza kwamba ku, ku, ku quantify, kwamba nimesababishiwa oh, maumivu uh, ya yakiisa tanzania bao atua a akili a process that many of us cannot afford not just because of money but because of the mindset that we have in the fak but i have to go and see a psychiatrist so that's one thing like in the play a cooper to a tanzania for the longest time since shiria emereti i've in a kumina tano tumekwa tuki tumi ya makosa ya kisiyasa menelewa mm -hmm. kwahiyo ukienda kama, kama raia wa kawaida unaenda pale unaenda kushtakesi yako mimi o wit kamishna waforensi cybercrim mkuu wao wa kitengo kwamba polisi wenyewe wanachangia katika kutowajibisha watu mos ofthe polic ukienda kurepoti wanaopt fosomnaidpu kwamba badala ya kumpeleka mahakamani hebu mwite kwanza hebu tumsikie tu nayeye anasemaje akiitwa nayeye akijitetea vizuri au akiongea nao vizuri namaana kwamba anaachiwa so alafu na ilenginekmbaatuantanaaaanamaaa yae sawa nitamblock lakini tayari ameshanifanya defamation ameshaniaribia jina langu koanuapand wa mamlaka husika m naamini kasaamat ei o iss o tnouani mambo mm. ukiuliza nani ambaye ameenda kushtaki leo polisi wana kesi ngapi za hizi video ambazo zimei na hao ambao wamelikisha ni wangapi ambao wameshafikishwa mahakamani sio polisi wakalala Mm-mm. kufikishwa mahakamani na nawakapewa mp na nata ambazo zinafika mpaka mahakamani ambazo wanapewa yani kwa mba, uyu uyu nini kuna namna fani ambayo imefanyika mbaowanapetns n ndanb e wenyewe unatambua a very long way to go. Um, nini? kuna kitu kinaitwa ustahimilivu wa Digital resilience. Digital resilience ni pale mwenyewe unatambua vtua Uh, nikikutana na kitu cha aina fulani kitanitriga mtu akiniambia kitu cha aina fulani mimi sio nzuri kwa afya yangu ya akili na nitaact namna fulani hmm. uh, Na there's di, yeah. well, yani, to information, information, there's so much information on the internet. If you're not careful, you absorb. you're derailed from whatever goals or purpose that you want to achieve. So what we always say is a schedule, maybe three weeks. zetu zinategemea mm. i tu ategemea ndaon kama, um, kama usipojitayarisha kukabiliana na nahivo vitu huko mtandaoni <sighs> sijua ata nianzie wa stahimniuhusu kasababu aani kwamba nnaka ninawapa nafasi nafasiinens kwamba sometimes i think i'm too accessible but because of the, the line of work that i do i have to be accessible you know mm -hmm. so uh, yani kuna vingine ambavyo naamini na kwamba labda inawapa nafasi kwa, ku, kwa kuto kuwa blok Hmm. yakwamba yeah. nikishakutana na comment kama hiyo so <laughs> hizi wanafanya hivi ili kuanikiongea k ktu an naaomanaomando mm-hmm. okay. yeah. mm-hmm. e, mm-hmm. kit ambacho kili, kili kwanza, ki ulianza nacho nakkufanya ue pengine ambayo ukosainamachomadombaoilit Uh, nyuma kidogoiliswali <coughs> lazima liwobu <sighs> ni karo nyamachoma nyama yeah. <laughs> so, uh-huh. mambo mengi alitokea uikuwa yani mm-hmm. kuna kama vizingiti vingi sana ambavyo ulikuwa unaekewa ili pengine hiki kitu kisifanyike kisi hnaamini Un- kwamba una uko targeted? kwanzia 7 ndio6 ongea saizi amna kitu mzee wanguamnagamadudikama hayonnaomba nrudiesngoa wanzanatafakari namnagani nilikesho na kesho kutwa um, My background is Wande Shwabari, like I did seven, eight years at IPP Media East Africa TV. Uh I could talk about it of course, Konye, I was so PR and events. Like, when I started doing my it was the same time i was coming to degree. i pili, conflict resolution and peace building. So imagine having a background in media, I found doing a degree in conflict resolution and peace building. Lazima sana na. migogoronot <laughs> just migogoro but maendeleo ya nchi ni katika mustakabali wa taifa kwasa wa na, so, kwa na, na background pia ya nilikuwa ninaweza kupata taarifa mbalimbali bahmbaanamdia na kwa mba awezunapenda nako thees you no know, thebette kila kikiniumiza atannao osindwa kuelewa mi ni kwamba wenzangu walikuwa aina fulani hivi wai mpaka nakuja kugundua kwamba Uh, perhaps vitu e nyamachoma tulikuwa tunaenda tunaomba kibali tamasha tunasema mnafaa mpaka ngapi mpaka saa sita am mweziwatisatarehe flan ena mwezi wa tisa, tarefla, mnaenda, mwezi wa tarehe fulani mwezi wasabahiaeniai <laughs> tulichokuja kugundua ni kwamba the powes thatb at the tim kbw kwamba e aliamka t kasema kwamba an his ton aimata ule mkuu akawmbia da najifaya kidomodomo sanaena ilika nibf ani ilikua ni kitu ambacho tumepishana tu mtandaoni mimi naye na wenzake kipindi kile kao akanaona kama minakiburiae yani really it. like, uh, so, uh, mkuu kaee adada naaakongea sana mmeru mjeuri eu tumkomesh u achie mi <laughs> siku kwanza yani ni kaka, <sighs> kama machozi kwamba hivyo kunikomoa mbkunikom m kuna watu kama therathina tatu hiv walikwa wako ukiacha wateja wengine ambao walikuwa walikwanaka binadamu binadamu salama binadamu ni watu ema uli... kaka alikuwa na ngu yaa ma tumeutanisha katika mazingira yaa ningine kas umts umenda wknza <laughs> yani, t ambe dadakitu nilichomfanyia mpaka keshokutnamuomba mungu ansamee So like, ama kind of like, like mm. like, like, no, mimi mwenfanyaa nini kaka akambaafanya ivi nahamhata mmoja ambaye alikuwa naniambia kwamba okay, umefanya hiki na hiki nahiinahiki au kakumind kwa hiki nahiki nahiki nhiten nakumbuka kuna wakati mmoja alimtumiaga hizi zi nyamachoma akantumia postilikuwa nikatumiaostsaidie <laughs> kupostzoze so mkuu kel niomjibukaaauaivomjibuie adanaisabau mbii no kua kugundua man kwanzia elfu mbili na kuminasaba mtu yoyote ambaye anakuletea ana, ana, ana, ana shida kwenye yako, yako. riski yako huyo awezi kuwa rafiki yakokatikati apaulienda actnakumbukasabt Uh, kabisa nakadi wakakupa mwenzangu napicha tukapiga na like, no. nilijazwa nikajazika ijazwa kpind kajaaimumbo kaana ee atoka ee akaja mwami no. kcmpaka no, no, KC, keshout <laughs> i think they were looking for uh, wanawake ambao wangeweza kuwapendekeza kwenye viti maalum walikuwa namini kwamba sicu wamepewa wamefika hiyo hiyokota o samthismthig yeah. kwao ni kajazobaa like, nikaja ngaja vizuri kabisa naa kuchuka kadi, na, was actually, um, Makeni, mpaka paka nkachaguliwaua mwenyekiti wa nini waninii <laughs> uh, <laughs> itikadi nauenezishasafiri uh -huh. uh, ynishashiriki kwenye shughuli za chama ishachangia sana chama so, yeah. chamaa experience so with that all i came to realize is is not for me mm-hmm. i don't like being surrounded by what we call red tape politics is all about red tape <laughs> alihusianina munua aimaanawa kchwa jniapa a nice so? yes? nice. yeah. um, <laughs> <laughs> <laughs> kusikilia matatizo ya watu a kwakemt zangu napenda kuauammaafnaaw nyini saneaaemin sana kukuona umejitaidi uh... hata hivyo nikuwa najua yani maswari ya leo ujahatuko atu, atu, kivyo sana Sama. so kama kuna lolote ambalo tumesahau labda ungependa kulizungumziao eh, uko vizuri, uko vizuri. Na uko vizuri. Siku, tunapigis, tunapigis, tunapigis, kuna siku siku maji kupwa tunapigika na we're okay. We're okay. good. Yeah. It's really nice to see you. I'm so proud of uh person number Umekua. Thank you. And uh, considering you've been a part of the process. Ki so you so you're a good friend. Keep it like that. Thank na you. na hayo ndo alikuwa mazungumzo yetu kwa siku yaleo yangu matumaini mawili matatu utadonyowa hapo kwa ajili ya kkusaidia ukombeleni kama una chochoti cha kumuulizauenda ukampale anaitwaaondosiminaitwa saama asante na kwa niaba ya kila mtu mundani tunakushuku <tipo> vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah. kupati aina mana ukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei so i la kufika unawai chozi na mfuta naekrai tukipenda na mungu ana furahi Yeah, me hissed he touch, who cool, complain? See si he touch, who cool, complain? You and a plus is okay. Hey.