binafsi ni na watu wengi sana ninaofahamiana nao ambao tumejuana kwenye kipindi hiki cha zaidi ya miaka kumi na mitano ya kufanya kazi hii wengi wao huishia stori zao mbalimbali mbali za maisha yao yaliyojaa kupanda na kushuka nami sote tunajua maisha ni milima na mabonde na kila siku kuna mafunzo mapya katika maisha yetu hizi ni baadhi ya hizo stori ambazo watu hawa hukutana au wamekutana nazo katika maisha yao ambazo zitakufanya usome uwaze au uangalie vitu kwa umakini zaidi na pia kujifunza mimi ni salama hawa ni rafiki zangu na sote tunakukaribisha wewe kwenye salama na ujambo karibu kwenye kipindi ambacho huwa tunakaa na watu wetu ambao okay. tunawapenda kuwaheshimu na kuwaadmaya ili tuwasikilize stori zao mimi nadhani ndo nanjoi zaidi kwa sababu mimi ndo ambaye nauliza maswali popote pale ulipo tunakushukuru kujiunga na sisi karibu kwenye salama na masud kipanya Mam, mzima niko vizuri She, kila siku zinavozidi kwenda naona kama mzuzu unazidi eh, na muda mrefu sana sijaunyoa na kwanza sijafurahia spidi yake ya kukua wakati mgine anapewa ushauri nsiju nizi, nizifanye nizi nini mm. unafika mpaka ushauri wa kuzisuka nasemawakati <laughs> <laughs> eh, usiku unalala siamna mtu anakuonanazisuka An, eh, unawambia i awe Anakata. kidevu, kidevu kinauma apana mm. siogope anakata tu apo lakini nafkiri nachotakiwa kufanya ni kuzi unatakiwa ukate aya matoleo mm-hmm. ili matoleo yapate kutoka ajua ni kama mt yes. kitaka nataiwanaunana nafkiri kwanzia leo takua nafanya hi kama nywele za sehemu zasiri pia au ndevu mm. anasema kama hivo mm. lakini za sehemu zasiri sasa binafsi mm. mimi kwenye makwapa sina nywele nyingi mm. na, a sababu ambazo ziko nje ya uwezo wangunisemanataka nio na manywele mengi kwenye mawampakamikononafanyayo ikwa namba nyoena naimi pia za kwangu hazioti sana za maeneo mengine ukiondoa wo nafikiri kiasili mimi si mtu wa nywele nyingi mm-hmm. maona ndomanahatahiz apa zimejitaidi kufika levu hiyo lakini kwa mfano maeneo ya nii naweza nkakaa mda mrefu sannhuku kwafanopakaza kwa nyekundu sio kama za cris unamjua cri iko vizuri haziendi sanawaio mm. <laughs> okay. hata swala la viwembe kwako sio, sio b nyingi haiendi kiukweli nani kabisa sehemu zoteaakaribu <laughs> <laughs> <laughs> sana asante sana ba siku nyingiakuonana ee, si, tu, tunaonana tu lakini uh, tumetoka mbali sana unajua True story. Yeah nataka okay. yo <laughs> wendo natakiwsmnafurahi <nadakio mseme. laughs> ah, na tu kwa sababu ukiona watu ambao mnazungukana nao wanafanya vizuri akiaatawanaroho flani sabuunarhmbanataa kila mtu ashuke mm-hmm. afubaki peke yako sasa yeah. unafurahi ukiona vitu vinavyofanyika watu wanafanya vitu vikubwa wanakwenda wana, wana yn yani mi kwangu inanipa na mimi pia nataka hmm. nianze kwa kuelezea kitu kidogo ambacho hmm. nimejifunza kama miezi miwili iliyopita hmm. nikutana na jirani yangu ambaye nilikuwa naishi naye kama miaka sita saba hmm. akawa naniuliza naendeleaje nice hmm. katika maongezi maongezi yetu akanaambia bana <coughs> fulani nikaambia hapana akanionyesha picha yake nikaambia yeye namkumbuka akanambia amejiua oh. yeah. na e, sifahamianinayeyn namjuaam yani na okay. e, huyu, okay. huyu, huyu ni yeye yeah. akanambia salama swala la ni, ni, ni kubwa mm. sana lakini hatuzungumzii yeah. na mimi na rafiki zangu baada hili kutokea tumeamua kujitengenezea kama kikundi mm kwa sisi ambao tuna umri mmoja na pengine wadogo zetu mm. kama tuna uwezo wa kwenda kwendab tunanua pombe usiku kucha mm. lakini mshikaji wake kupigia simu kwambia naomba laki mbili una, una sita au inakukera mm. nadhani sio si jambo la busara mm. sisi inabidi tusaidiane mtu anapokuomba laki mbili e, ukimpa haimsaidii tu yeye mm. inamsaidia yeye na familia yake na watu kama haw kama kijana unadhani tu, tuko tumejiandaa vizuri na kesho yetu wengi wetu ilo sasasal ndio ninadhani kama, kama vijanassi mm. wa sasahivi ukiachana mm. na wadogo zetu sisi ambao sahizi tuna majukumu kama una familia mm. Unawake, mm. una wake una watu wengine ambao wanakuangalia mm-hmm. unadhani tumejiandaa vizuri na kesho yetu ni swali gumu kwa sababu nyingi moja manake, mo, swali la kwanza ambalo linakuja baada ya hilo swali ni kujiandaa maanaake sababu mnaelewaasababu unaeamb yeah. jiandaeni watausema sawa nataka tujiandae tufanyeje tuweke hela mm-hmm. tuwe na akiba nini kujiandaa ninini kwahiyo kwanza kuna swala la watu kujua nini maana ya kujiandaa ambapo wengi wetu inawezekana hatujui kujiandaa n mm. kwa unanielewa na vizuri. e, yani kuna vizuriyni dhana ya kujiandaa kwa hiyo nataka nikuambie mimi kwa uelewa wangu kujiandaa ni nini kwanza labda okay unajua kama unapoangalia tv ama unawasikia watu wanasema anajiandaa kwa kesho yake mm. kwa mfano kama tangazo la benki labda mm-hmm. eka yakiba ya, ya uzeeni mm. au hata tunapokuwa tunafanya kazi tunakuwa tunakatwa viu makato kwa ajili mm. ya mbeleni mm. so maandalizi kama hayo uwe na kitu ambacho kitakufanya uweze kuishi mm. na usiwe pengine ombaomba omba, au usiwe tegemezi Okay. sisi hatuna tabia ya kuwachikua wazazi wetu na kwenda kuweka kwenye nyumba za wazee waze. tunakaaga nao nyumbani hmm. lakini kama ungekuwa kuna maandalizi kama ambavyo wenzetu wa nchi zilizoendelea wanafanya hmm. ya mtu kuwa na akiba yake hata, hata kama mtoto wake ajampeleka kwenye, kwenye, kwenye nyumba ya wazee huyo hmm. mtu anakuwa na uwezo wa kujikimu mwenyewe okay. so, unadhani... a kwa... <laughs> kuna namna maanayake kuna, kuna, kuna mifumo ambayo imetengenezwa ambayo kuna mifumo ambayo ni rasmi uh-huh. uh, ipo imetengenezwa alafu na mifumo mingine nadhani ni inayotakiwa aidha unaweza kuitengeneza kwa sababu kwa, kwa mtu ambaye ameajiriwa okay. iwe na yuko kwenye serikalini kwa maana kwenye serikalini ama kwenye uh, tassisi ya taasisi binafsi unaula utaratibu wa ile hela ambayo inakatwa okay. sindio so, mm-hmm. kwa, kwa mfano kwenye sekta binafsi kuna asilimia kumi inayotoka kwenye mshahara unaitoa wewe inakatwa mm-hmm. k inapungua na asilimia kumi anayoitoa mwajiri k kwa njia ya kwanza ni ile, ambayo, ile ni fedha ambayo anakuwekea mtu kwa sababu sisi tuna tatizo moja uh, kubwa sana sisi ukuwamfano kwa sisi kurudi nyuma ku, kwa maana ya wazazi wetu najua kwa sisi hatujafundishwa sana kuweka mm. kuna sababu kuweka nacho uenacho, na ue nacho tmidwlao mfumo huu wakuwekewa fedha unakua ni mzuri ingawa hata kwa mtu ambaye hajaajiriwa bado ukiongea ukionge na mifuko hii ya hifadhi ya jamii inampokea mpaka mfanyabiashara wa machunwa mnakeni kwamba po kuna hule nabditlwe wafanyakai ambao ya wwezojal ya jamii wanakuruhusu wewe kusm ngapi shiin api sabauuew wewe we na njia hizi tulizokuwa nazo ni mtiani k bado ule mfuko unasaidia kwasababu lla uwezi kuichukua kindezindezi mon sasa elimu yo yakujiandaa um, kuweka kwa watu ambao wameajiriwa inawezekana lakini kwa watu tunaojiwekea wenyewe nia yapi ya ku ssayakuka lakini sio kuweka fedha ni kufanya vitu ambavyo vitatengeneza fedha huku tunakukwenda kwa maana ya kwamba tunazungumzia sasa ukipata bahati ya kupata watu wakakufundisha ku, waka kuhusu uwekezaji umenaelewa yani kwa maana ya kwamba mi napata hela lakini katika hela anayopata na, nataka niweke fedha sehemu ambayo ntakuja yni mwisho wa siku itakuwa ni kitu biashara kubwa mm. na kwenyewe nako kumegawanyika unaweza ukafanya biashara wewe mwenyewe ama ukaanza kununua hisa katika mifumo yetu ya soko la hisa Hmm. unapata una, una hela uh, hi, mm, una lakini una kila baada mwenendo naata a nuikhzi kuna njia nyingi sana zimewekwa mpaka kununua zihafnai maomiaka mitano miaka kumike kesho inafanywa kwa utaratibu huo ima kwa kutumia mashirika ambayo yametuajiri yanatukata yanapeleka ingawa ingine yawapeleki shubahamiti au kwa kuwekeza kwenye biashara we mwenyewe ingawa mara nyingi biashara nahitaji sana uangalizi yani uwepo pale sasa kama umeajiriwa inakuwa ngumu knakuta uwepesi mwingine ni kuwekeza kwenye mifumo ambayo unaweza ukanunua hisa ama ukanunua hela yako nakuja kukuta okay. sasa hiyo elimu tunaipataje iswari <coughs> izuri sana uh, makikia serikali serikali mwenelewa <coughs> <Ay>, naskuru nimwambia eh. mtu twende <coughs> mjini <coughs> kanoishi serikali iko wapi mdia vyombo vya habari yani zani salama wewe hapo una nafasi kubwa mimi ni nafasi kubwa sana yani sisi tunatakiwa tuwaletee wasikilizaji wetu watazamaji wetu mambonona hichi nlicho kisema kuna mtu tun- naamini tumemwamsha umenielewa eh? kwa sababu wote tunajua kuna namna ukifika pale ukibahatika kufika sabini sabini na alafu kushoto kweusi kulia kweusi unaongea peke yako lewhuna eh? nguvu za kufanya mishe yoyote mnlewa kuona kweyewe uoni vizuri pat kutoka ukisema uanze kutembea una a nagonga na magari kw unakua unaku, mtegemezi sasa pale usipokuwa na kitu usipokua nakitu elimu nikupitia mifumo kama hii yani vipindi vyetu vya tv vya redio media kila anayejua kitu akiseme kitu menelewa yani hizi fursa nyingi ukizisikia hapo kuna uwekezaji nenda kwa sababu mimi kuna wakati niliwahi pia kujuta kuna kuna mifumo fulani nilishiriki kuianzisha nelew kwasabbu nanitumia sana kutengeneza michoro kwa ajili ya kuweka vielelezo kwenye mbalimbali mbali. mm. kuna taasisi ambayo pia ituhitaja ilikuwa imeanzisha utaratibu wakati naanzisha utaratibu bei ya kununua mfano wa hisa kwa wakati huo ni chini mno lakini liku ci anma skumi umi na ngapi miaka miaka mingi karibu inafika baadayemaka kama ningekuwa ni nimenunua my frind nigekuwa na hela nyingi sana kwa hiyo elimu utaipata kuna watu ambao wanapata lakini saba ah, usfulani hapana inakuhusu kwa sababu huwezi kujua utaishi kwa mdagani na hatujui mbele itakuajisa okay. <tie> <Sir>, hapoapoopo <tie> umenijibu nimependa jinsi ambavyo umenijibu e, kwamba sisi ndio ambao tunatakiwa tufanye tu, tu, tuambie ndugu zetu hmm. ambao kwa kiasi kikubwa wanatuamini wanatusikiliza yes. wanatuangalia hmm kuna ishu za a mm. eh? ambazo zipo duniani kote yes. auo unaweza mm. ukaaminishwa uka jambo e, ukanda ukachukua akiba yako yote ukaenda ukaweka pale alafu mm-hmm. baada ya miaka miwili mitatu unaambiwa bwana hamna kituashawai mama angu amenda kueka hela s gani baadaye wakaambiwa wamba bwanahiyo ilikuwa sijui nii hewa mm. nzizwlikuawanaitahssa mm. mm. mtu anajuaje kwamba hii ni sio i inanifaa ii hainifai kama apo ulivyosema nimependa masudilivyosema kwamba mt mara nyingi hata mii mwenyewe wambahii sio wajiiyanataaitataja lakini kuna kipindi waziri mmoja hivi alienda kuzindua kitu kama hiko mm. alafu baadae kaja ikajulikana kwamba kile kitufab imajini waziri yeah. hakujua naye <laughs> <laughs> sasa <clears throat> unajua kabla ataya kujua ipi sahihi ipi sio sahihi kwanza kuna swala moja ukaye ukijua kitulo cha kuchukua hela yako kuipeleka sehemu sawa maanake kule hakuna miujiza sifkiriafanya ni hela ambayo nakwenda kuzungushwa katika mifumo ya kibiashara na atiah mifumo ya kibiashara kuna kupata n n ltnzlazimabahatimbaya sana wanaotushawishi kuwekeza hawatui upande wanatmbia m ot biashara bshara naponuua weye kampuni A ya mawasiliano itugani ina mwenendo wa kibiashara mwingine wakibiashara no ni sehemu ya kitu wakienda juu humo wakibaki kati humo wakishuka umo mm. na ndio maana wenyewe kwenye hizi taasisi kubwa kunakuwa kuna mikutano ile ya kila mwaka ya wanahisa mm. kuku, wana, wanapata kujua mustakabali tunakwendaje na, na, na watu wanaokwenda pale sasa nitarudi kwenye pointi ya pili kwenye kujua kuna, ni muhimu sana kutumia wa, ni kama madalali hmm. brokers, watu ambao wanakaa katikati yako wewe unaetoa fedha mwekezaji na taasisi ambayo inafanya ili shughuli hawa ndio uh, cons, cons, Consultant. hmm. hmm. ambapo kuna watu ambao wamesomea wanajua hivi vitu sa so, kwahiyo manake ni kwamba unawatumia watu unapokua una katika mazingira ya mkutano umefanyika wapili au watatu alafu kila ukiangalia okay, unaona mwelekeo si unaweza mwingine nasema bwana mwanangu ngoma kalaagonhini kidogo uuelekeowamasokoaawaliwekeza uh, eh, kwenye kampuni za magari ya umeme zakule uenipata chitendo ccha yule bwana kuwa namba mojamufy na na wewe kwahiyo nikija kwenye swala la tunajuaje ni muhimu sana kitu cha kwanza lazima upate, utafute taarifa ili upate maarifaarfa e tarifa ni kitu ambacho ulikuwa una unapewa unapata kujua maarifa ni kujua Kwa lazima utafute taarifa ili upate maarifa tarifa la maaramarangapi tunakaa tunafukuzia tunafuzia tuaskizia tuangaliuaaanyuma lua uul uko w ani ya ugonjwa fulani wale wale sio ale nabana bana wanaukichawa kila kizazi cha saba anatokea kichaa aaasabaa nafanya kazi mjini mona kama anafanya kazi jini anajuajua anafatwa fulaniii ah, bana labda mabenki fulani ukienda mpaka unapata kujua k pale ndo unakwenda sasa kwahiyo unapunguza sana zile athari au hatari za kuingia kwenye machaka sasa huku kwetu chini huku uswahilini huku watu wanapigwa sana kwa sababu watu wawangaiki kutafuta taarifa unajua watu wanamtu anachukua taarifa ktknsuetarif lazima unapwkwan nazma una utafute taarifa kwasababu hiyo ni hela yako unakwenda kuwekeza sehemu usiende tu kibubusabubusa kwasau knamamawote wanaenda mm. Very well. wewe ni mwenyeji wa wapi mimi wenyeji manake ni sehemu nayokaa hachana na hiyo kwetu kabisa kabisa yeah. <laughs> <laughs> mimi baba yangu amezaliwa ame lindi sawa mama yangu amezaliwa bagamoya lakini navyoambiwa hatauwashua wenyewe Asili yao kimtindo pia kama sio lindi kamaaoa amado m mwanzo nyuma asau sisi wote mishwasiku ni matokeo ya kuamah mm-hmm. lakini kuna uwezekano wa mozambiki lakini pia kuna wakati shakutaja kigoma mn mm. tuyacha kubwa, kwa upende wao ndo nafahamu kabisa kwamba baba yao tu sawa yani babu yake mama aliuchapa mwendo kwa mguu kutoka iringa alikujae na ndugu yake wakaja wakatokelezea mitaa ya pwani mon pale, uh, pale akaoa pa, mon tena, tena kua kwenyee nafkiri kulikua kuna nasaba ya uzanzibari pia akaoa pale mara akatokea bimkubwa aafu mi nikazaliwa dareslam Okay. Mm, sa watoto wangu sitakuja kujielezea <laughs> kota... yes. na watoto wengi sana na watoto nanewakwanza wow. mm. ndo alikuaalikuwa okay. yes. na miaka mingapika sabau ni wten tatizo ilo nnalo la kusahau sio <laughs> kusahauakutojuanda <laughs> <kutugua>. <laughs> kusahau uliambiwa <laughs> <laughs> asia mimi, oh. mimi nakumbuka btda ya mtoto moja kwa sabbu ni meimosi k kifika memsiwewe skuku yako hiyo lakini wali wengi ani nata nautaautaaayaushaaualielfu mbili a elfu mbili na moja uelewe sio kwa sababu ya labdamasudi anaaza kuzeweka yani <laughs> sijui lakini laki, nahisi kama sikila kitundakusaidia <laughs> nashukuru um, <laughs> <laughs> <laughs> kuna video nilikuwa nimeiona ya marekani mtaani unajua zile ideo za mzaa ni zilezakuchekesha mm. chekesha mtu mm. <laughs> na mke wake na watoto wao wawili yule mzee hajui lolote uhusualttowake aju waoaraaaphajui wa <laughs> walizaliwa ii ha, yn yani hajui kitu chochote mm. yaani mwisho wa video ni kwamba sio kwamba yule mzee hawapendi watotowamblivopendatam eyendlawatwasialmb htuaianataka nijue upande wa pili wa wake wa zako wao wanalichukuliaje swala la kwamba wewe hukumbuki bende za watoto wakohizzakwao zeneomesaidiasavinafanya <laughs> ujanja mmojaaatahizi d hizi zinasaidia saauunaita d yakektke tarakimu za kwanza mm-hmm zinaanza tarehe mwezi mwaka mm-hmm. eh, kuna ngoma moja nikaonekana mojajuzikatiapaniliyni nikionekanakombkakwayo <laughs> <Mungo> <laughs> <laughs> wananielewa wana na wanakijua kichwa changu na wakati mwingine huruma the niahuruma unajuaunajuaw eh? mm-hmm sioishunimefanikiwa oh. kuifanyakawa sioi <laughs> ongera sana kwa sababu wanawake wa siku hiziyani yeah. mtu usahau bita yake au usahaua ya mtoto au usahau lini mlikutana maafitungeenda kwenye ishu <laughs> <laughs> nyingine za kiuchumi usiende kwenye anivesa twende kwenye ishu nyingine ambazo nadhani bado bbada usalam una nyingi sana ujazikava hapo ambazo ni msingi na ambao zioneza mwelekeo wa nchiushkusherekea <laughs> <laughs> lakini <laughs> <laughs> ile yakukumbushwa kwamba bwana ni leo eh, no inakuesha pitaomnan <laughs> yeah. <laughs> <laughs> <nafanya> <laughs> <laughs> ah, wa sabbunafanya kwamba najidai kuna vitu naezo wakavitengeneza sifikishwi huko lakinimasudi tunamjua mm. yeah. okay aka tuudi kwa, kwa wazazi wako bado apobimkubwa yupo mshua mm-hmm. um, alifariki u mwaka ganiab a ishirina bili alifariki mwaka huu yaniili siku ya ah. e, kwa sababu nakumbuka ni yes. uh, tumemaliza ramadhani uh, vizuri kabisa maaki alikuwa anakaa kijito nyama kwaiyo wadogo zangu anakaa kijito nabi na mkubwa ambaye pia namia ameendelea hawakai hayuko pamoja na, na, na mshua waliutengana mm. wakati mimi sikumbuki yaani sina kumbukumbu ya kuwaona baba na mama wakiwa pamoja konamaana ni miaka mitatu minne kwa hiyo sh aliu nakaa kvitunyama sasa imefika hiyo na, nataka asubuhi nimeamka nshauga nakwenda kusali ndio naambiwa lishafi ti okay. yes. alikuwa ni mzee wa aina gani kwanza mwenyezimunguamrehem na pole sana Sate. alikuwa, alikuwa mtu wa aina gani wale madingi wanataka usome sana mm. au alikuwa tu kwamba bwana jamaa anataka kuchora mwacheaendelee Aku, mambo hayo ya smaskini ofous yani kama mzazi wa kawaida kwa maana ya kwamba kama uko shule nenda shule sindio lakini mm. mtu ambaye alikuwa hakuana yani, hakuwa msumbufu na sana sana ukitaka ta jmbo fulani kama anaweza alikua nasukumsennau okay. yes. watatu wa mana ya kwa wakwanza wa, wa, wale ambao tumetoka wenye tumbu moja ni watatu wakwanza wetu wake t wanwamkubwa kabak na mwanamke ambaye ndo mkubwa alafu mshua akaondoka na sisi kukaa akaondokana pigw ya umri wangu ainianahuruma kahua mbe madn kama mim sasa mimi kwa sababu ya nlikuwa yeah, yeah. yani, na skiara kile kiwembe kinavovi mapya ameletwa miaka ya sabini huko nyuma nyumamakwembe kiwe, pembeni akaja pale mkubwa akaona namshua akaona siualijadili nini lakini kupigwa inawezekana nilisemwa likuwa mdogo sana lakini maisha yakaendelea yale makochi yakiwa ambapo kimsingi ni atile pia ilikuamaohaafanhu um, nice. mm. si mm. eh, la nilisemwa ana kabisaamdogmbufunu auangali enaa watoto wako sasa yeah. kwanza pole kwa ma md <clears throat> eh, kwa sababu mi nawe tunafahamiana mm. nakumbuka jinsi ambavyo alikuwa amezaliwa mm. na alikuwa mtoto wako wa kwanza yes. na maisha yalianzia hapo wa ufahamu wangu napenda sanaao this is a kidogo siku ulivyomshika malcolm mara ya kwanza na baadae ukaja ukajua kwamba hayuko sawa nini kiliufanyia moyo wako okay. kwanza nili kwanza tuligunduaje hmm. manake lazima hapo kwenye ule mshiko ukagundua manake um, mwanzoni kabisa malcolm kwanza alichelewa kutembea nakumbuka mpaka na miaka mitatu kwasaabu mimi na mama yake tuliachana mauma akiwa mdogo sana pia kwana wao akiwa kwao kwa kule na mama yake embeasle tua kwamfano akipanda ngazi anatumia mgu mmoja zaidi najua ile yeah. ksababu binadamu anapanda hivi sindio okay. yee yeah, alikuwa akipanda kuna mgu mmoja inabidi ndo anauchukua alafu uwa kwanza anaupeleka juu halafu wapili anauchukua mona alafu ana hata darasani kuna wakati akawa kama ana problem hivi yakuelewa nanakumbuka kuna wakati li kumchapa hujuui yeah, mwanzoni mon anakwenda alafu kuna wakati akawa akiwa anacheza unamuona anaoi sana kukaa kwa sababu yale maradhi naja ni, ni, ni, ni misuli na kinachofanya tufanye yote haya nimisuli kwahiyo yeye ndo, ndo, ndo, ndo dalili za mwanzo hizo akawa akiwa anacheza anao sana kukaa kwa sababu akikaa unamuona anavyo kunyanyuka menelewa eh? kwei zote hizo zikaenda mpaka vitu vingi vilivyotokeatokea mama yake sikumoja akawa ameenda naisisidiarati ndiko pale ambako mnapopewa taarifa kwasababu haianzi tu moja wa moa amekaa kitandai melekeo wake itakaofa kwa, kwa, kwa miaka ishirini ishirina moa ishirina mbiiw awaf mr mkubwa wengine hawafiki lakini pia nasikia wako ambao wanafika a wanafika mpaka uzeeni wengine inatokea hiyo hiyo sasa mii nilipokuja kujua nikija kwenye swali lako mimi niko namna yangu ya kuyachukua mambo na, na hasa kwa sababu ya imani uh, yani napata, napoa sana kwa sababu wa, wasina wasiwasi wasi. wa mambo ya kidunia yanapotokea kwa sababu najua mimi sio wakwanza kutokewa na sio wamwisho kutokewa na haya yote anayotokea yamewekwa kwa ajili ya binadamu yatawatokea hmm. viumbe manake kisema viumbe manake hata mti utakatwa sijipaka hata hivo lakini manake yamewekwa kwa ajili ya viumbe na ukienda d unakuja kugundua ni vipimo vya kukupima na kukupandisha ama kukushusha kwahiyo unakuta unapewa mtihani unapewa jambo gumu uh, kumbuka mupimaji ni mtoto wa kwanza wa kiume unatamani ukuwe naye unajua unajua unapozungua miaka ishii na mbili ishi na tatu n sasahivi unajua ile ani mshikaji unajua labda ameshamaliza labda chuo gaisho za kazi t zenu nafanyaa yani, tangu utoto wake namaana miaka kumi kumi namoja ameshaanza kukaa chiniwetunawaona watu wengine watoto wao wanakua nauelewe yani, namna mbayo ua na waumiza watu wengi sn linakua swala la Why? asawaimi hmm. mnajiuliza asa mimi wasijiulizi hivyo vitu sijiulizi kwa sababu navichukua navikubali menaelewa hmm. na nakubali kwa sababu vina sababu nyingi sana lakini mpaka uwe na uwezo wa kuzama sana ndo, ndo, ndo utajua yaani kuna mambo ambayo sisi yanatukuta ni dawa pia dawa kwa mazingira kwa watu wengine meneelewa nakumbuka kwenye hizi katuni ambazo nachora kuna wtnwauwfrmmosmakuna watu, na, na watu, watu, watu, una watu ambao wanachukia wanatamani wakunyonge wakuuwe na kucana nazo sana kwenye i specialy nyakati zilizopita kwayo kuna mtu ashai kuniambia ndo maana mtoto twako ndondocha minelewa kwahiyo ukienda ukienda ukisema um, usome unagundua kwamba yani huyu kapona kwa mimi mtoto wangu kuwahivni yani n amepata ahueni monndomana n hivo yani, unachofanyaunaniuha lakini nandomana wewe motowao nakuta kuna, kuna hali fulani zikitutokea katika maisha kuna watu wanapona yani kuna watu, unapunguziwa, unapunguziwa matatizo mengi kwa matatizo uliokuwa naynlerdomaana umeme uk tunachunuli ne nyumb zote zikiwazinaw mnahamanika mna yani mna, eh, lakini zote kukiwa una, unapoa yani kwa hio kunakuta binadamu watu wengine wakiwa na matatizo naye anapona ka sababu naye pia anayo kwyo sasa mimi nilipokuja kugundua yani nilikalipokea vizuri kabisa kwa sababu unaona kabisa ni kila binadamu asiyekuwa na hili analili wow. na mama yake kwa sababu kiimani wewe pengine uko hivyo mama yake sasa mama yake naye nataka kuamini maanake ni nimefanya hivi nimefanya h nataka kuamini hata mimi nilimsaidia menelewa eh? kwa sababu situnaongea jua mimi na, uh, na, na, na, na, na, na na mama hujua mkiachana kwa sababu mara nyingi tukiachana tatizo ni mwanaume kwao mii ndo jitu baya Uh, kweyo mtu yote ofos yn yani, yani, najua mtu nakt anategemea nategemea mtakaa taishi n faham kutenana asau kablauda baadaye sana a miaatano sitan aa kuku na mtoto sawa kibinadamu unajua huwezi kufanya sawa kuwa, kuwa asili mia, mia kwa asilimia miamoja nawezkuwa unapeleka hela lakini unapeleka hela unachelewa peleka hela sindio hivinahivi uh, nahv mambo mengi mengi kwaiyo kuna wakati tukaamwewe tukawa pamoja kama mtu na mkewe maaaki si mtu na hawarake mtu na mkewe mwenyezimungu akatujalia mtoto mona baadaye tukatengana lakini uuakundua mtoto wetu ko hvdjamaa fai ntakuuhiausi watuwakuui lewwayo basi nilipumpayo spch kwanza tukavunja tuka, tuka zile hasira tuka, wa, nikawa najaribu sana kumpa dawa kumfanyaaue kbis kwamba kuna mtu ambaye anachagua kupata mtoto wa ainafulani wote taupat watoto wazuri wakue lakin ok miiesi nilivyokuwa nalichukua nami nilikuwa namsaidia sana Sabu lazima mtu umjazie imani lazima umwambie uende nje ya u utaratibu wa kawaida lazima utoke kwe ia ngine kimsaidia sana na yeye akaja akawa ers menelewa amefanya kazi kubwa sana kwa malcm kuliko mimi menipata kwa sababu yee ndo alikuwa nakaa na mtoto menipata maisha yake yalikatika kimsingi kama ni sawa kutumia neno hilo kwasababu kama unaywetu wengine lw kwasababu ab mwe una malipo yako pakitu ili ufunguliwe milango myo akawa mdakawa lakini lakiikama mzazi kama mama unajua iikuwa inampiga wakati mwingine yeah. uh, tutakaapo kidogo kwa sababu malcolm ni mfano mm. na sijui kama yeye alikuwa anajua kwa kwa, kwa, kwa, kwa kwa maisha yake ambayo yameishi mm. alikuwa anawafanyia nini watu wengine kwenye swala la imani na courage, na kujikubali mm. na vitu kama yes. hivyo uh-huh mlikuwa stori gani mnapiga na yeye na ulikuwa unajua kitu ambacho anafanya kwa watu wengine kwa haya ambayo nimeyazungumza mwanzo kabisa mm-hmm. kwasababu mauko mkafata tabia zangu mimi <laughs> za Zaku... elewa kukubali kabisa kukubali uh, kwa hiyo kwa sababu kwasabu sio kwamba mm kasoma siju madrasa kapata siju mashereeelewahali uh-huh. so yake ilibadilika mapema sanau alipokuwa na miaka tisa au kumi alivunjika mguu tena mara mbilialipovunjika mguu ndo hakusimama tena yani hakutembea tnndo kkia kao amekaa kitanani l zaidi ya miaka kumi waio utaona ni kitu ambacho amezaliwa nacho si kwamba amehubiriwa au amefanya nini niniboio nilikuwa najua anachokifanya na stori ambazo ka natmimi sijawahi kumuona mma mgonjwa <laughs> unaenelea vizuri Eni kwangu hakuwa mgonjwa Siku, sikuwa nikimchukulia kama mgonjwa nanayee pia nilikuwa nasema mbele yake wayo tunatia tuna, tuna, tuna, tuna stori zote za kishikaji za kawaida nikifike tunaongea mipango nitunacek kitakaet mznua sip sikua na km kuaa naank naweza kuleta mabadiliko pale palepale kitandan alipoua amelala na na washangaza watu wengi kwamba uh, s mshikeji wangu una miguu unatembea unaruka unakwenda afu unanung'unika hapa mweo nimelala hphata mkono wake mwenyewe, duki, simu kimweke, mwekeha, lakini lazima lazu ambaye alikuwa hivo na kuna tamu alikuwa anapitia maumivu makali sana sababu unaita kuna wakati misuri nashikasamamaeeon anma apitiahvakn fkaa anachokifanya kwa watu na watu wanasema waa alawana amebadilisha watu wanam, wengi sana una mtu mtuto ake siju anaumwanini sonaumwanini kwanza anatuangalia ana sisi kama wazazi mon anamwangalia mwenyewessutafanyashauwfayawao uaishaumbuka wakati ma alipofikisha miaka kumi na nane alitengeneza andiko alafu akanitumia mba baa nataka kupost ameelezea ugonjwa wake yeye mwenyewe amejielezea alafu anatakumamimi Andi kwa ubze wangu nikaipitia tu jujuu lakini sikumrekebishia nafkiri akamtumia mama yake mdogo mama ake mdogo akairekebisha ili lugha akaipost alipos nikaiona kwenye pei yake ndo kwanza amenanii nami nikaja nikais ndio watu sasa ndio watu, watu wananishangaa una wotewunmoto yuko hivinajua watu waliwai kumsikia kwenye vipindi vya watoto vlipokuwa nikienda naye kwenye vipindi vyangu hmm umb maoe akuja akatokelezea hivi ndo watu wanashangaa kwenye kushangaa kwao niamba kwanini usemi naambia sasa niseme kwa nani yani niite ni waandishi wa habari niwaambie jamani mimi mna mtoto iko hivi si watu watanambia na si pia tuna watoto namna hiyo eh? kwei nimlalamikie nani nimwambie ni, ni, ni nani unajua niko na hiki kitabu hmm. takukabidhi baadaye utakiona kwenye hiki kitabu kuna sehemu ambayo kuna chapta moja nimeita yn yani, si tukipata matatizo tunakuwa tunanungunika yani, mtuakiwa naugu yani, wat, mjspendi kuonewa huruma yo utataka mtu watu wote utachelewa kazini kwa sababu unauguza unatamani atakonda asikudai na uli hey, mefiwa mimi <laughs> minauguza mina u... kwa sababu hauuguzi peke yako salama yani hii hali uliokuwa naye wewe kwa sababu sisi tulikuwa tuna mtoto afadhali salama kuna watu wana watoto yani ule mtoto kumchukua yani mba, kama vile inabidiyn unambeba una nahata kuongea haongei yani unakuta mpaka pia hata uwezo wa kiakili huko tofauti wako watoto asanamtoto unaweza kuzungumza naye una mtoto anawasaidia watu kwenye kuongea unatakiwa ushukuru yes. um, mungu akuweke masud sana anu. na kareji yako ambayo unayo a vitu kama hivyo na vitu vyingine katika maisha maishaasao kwenye mwenyezimungu niweka niombee pia yni niwe na umatemate nlewa unaenda so, tu uko yni niwepo na ikuwasijamaliza ni niwe duaaa <laughs> hmm. basi naomba ujiombee <laughs> niombewe <laughs> <laughs> <laughs> okay. wenyezimungu akuekenanv eh, <laughs> akupe nguvu za iwizakimwili na za kiuchumi asikuondolee machoakupe ai akili zako akili zako ziendelee kubaki na kuengeze hekma zaidi na moyo huo uendelee kuwa mkubwa sio ndani lakini uendelee <laughs> <laughs> laki bana uendelee kutusaidia na kututibu kama ambavyo unatutibu kila siku kitabu hicho mm. e, kumbukumbu yangu hiyo stori ya keki vipande vingapi ishirina sita mm. nimekuwa nikiisikia <laughs> na nimefurahi kwamba imeenda kwenye, kwenye kitabu mm. e, kwa culture yetu tena tunarudi sisi si, si wasomi sana yani, was, wakusoma yeah lakini waandishi pia si wengi mm. ni wachache kabla tujaenda kwenye kitabu hii hii hi tabia nzuri ambayo unayo mm. ya kusoma na kuandika na kutochorea na kila nini ni kitu ambacho umerithi mm. au ni tu ambayo ulipik wakati unakua unakuu kuchora ni, ni, ni kipaji ambacho una unakitambua tangu utotoni alafu waliokuzunguka wanakusapoti najie kushangaa de wanada bwanada huwa yeah. inasaidia sana ili kbada mm-hmm. bichwu linakuwa kubwa kumbe nafanya vizuri mm-hmm. unaendelea kufanya kwa hiyo kuchora ni, ni, ni, ni kipaji ambacho unakuwa nacho ila sasa unapo ko unapokuwa kuna vitu vingi unavifanya kwenye kunoa kwasbau yani, ya, ziko sehemu nyingi ambazo unapita katika kuongeza kwa sababu kwenye kuchora swala situ kuchora unachora nini mm-hmm. menelewa yeah. tukija kwenye kuandika mi najijua ki naruhusi kusema kwamba najua sana kuandikarusiwa mm-hmm. ila mvivu kwavuno kitabu niliki mwanzo ilikuwa ni dvd dvd miaka kama kumi mm. na, na alafu nikataka ni, ni nilikuwa naongea naongea yani. mm. yani badala ya kuandika tatuliyopita aauatau kumi na nne optabdaayauutwchach o baadaye nikaamua kuichukua yale niliyoyaongea kwa sababu yale mambo ikuwa nayaongea ne ni kila wakati nikiyangaliaaamasaidzn okay. yakuyachukua okay. ni ah, ya yale nyaonge n mengineeki kitabu mmikitabuki ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni masudi namna anavyotazama mambo anavyofikiria umenelewa eh? uh, na kila kitu kwonikaanza kukiandika tangu elfu mbili na um, kumi na nane kumi na sabaandik hichi ni kitabu ambacho ambachodvd litengenezwa wakati presdent akiwa jakaya kikwete nikaanza kukiandika presdenti akiwa magufuli nimekuja kukimaliza presdenti akiwa samia na kukii mona ni namna yangu mimi yaku, ya kufikiri kwa hiyo si, si mwandishi mzuri sana kwa sababu nachukua muda sana na nachukua muda kwa sababu kila siku nasema kuna kitu sijakiweka kuna maneno niliyasema kwasababu inachofanya ni maneno ambayo nayasema nayafikiria na, na, na kuja nayaweka nayatengenezea hadithi ili aweze kumsaidia mtu mwingine hmm. mtu ambaye akikutwa na sahen fulani anavurugwa anachanganyikiwa anaona sijui basi ndo nini mona na ni kwenye nyanja zote za maisha hmm. ndio hichi kitabu tutasoma unadhani hmm. na atakayeweza kusoma atafaidika Um, atakayeshindwa kusoma ndo hivyo lakini nilichojaribu kufanya ni kukiandika kwa mfumo rafiki yaani eh? yani ukisoma hichi kitabu hadithi yangu yani navyoanza kuelezea nimeelezea niko kwenye niko kwenye t nimeanza na siku moja nilikuwa kwenye alewa oue mwanzo nimwanzo nilianza kuzuguzia kanuniafanuaaazakakufafanua kanuni on alafu ndinikaenza kidogo tu nikaelezea siku moja nilipokuwa kwenye ta za barabarani nakumbuka cha ng'ombe miaka mingi niko kwenye gari alafu kushoto kwangu kuna dcm madaladala mimi niko kwenye ma ndiyo kwanza nimekuja nayo miaka kama ishirini hivi iliyopita one juu ina, ina open roof. yani ndani na rangi fulani vya chaiya maziwa iliyokolewa rangilanu ah, <laughs> eh. eh, eh. lwala ili lil umbe ujamaa ambay ko kwenye daladala ananiangalia kupitia kip. lile tundu unu mm. akasafiri akaenda nakkujua yeye yake y ana abiria baadaye nilipogeuka hivi kunyanyua juu machuwetu yakagongana akaniuliza swali situku karibu karibu bro hivi njaa kweli umo mwanelewa nanjua na, na, swali lile lilitoka kwenye moyo wa moyo wake sababu naelezea na sasa hebu tuitazame daladala bcm kwanza unaweza kakuta ile ile mfumo ule wa wa, wa wa kufanya usukani uwe laini unakuta umekufa sawa life, yani mm-hmm. gia, si ni steli ngumu gia sio tomati ni manyo na wakati mwingine akitiagia nabidi ashikilie kwa sababu akiachie inatoka nataka ulielewe lile basi ambalo lini chakavu hakuna ic mwenipata hela anayopata ni ndogo alafu kila baada ya tua kadhaa inabidi abadilishe gia simame anakutananama matatizo mengi mno na bado anapigwa mabao na bado nabado kazienyee hamna hakuna uhakika hakuna nini yni huyu mtu na bado anachelewa sana kulala na anabidi aamke mapema o aliziangalia shida zake alafu akantazama mimi akahisi kama vile ambavyo sote tunatazamana ukimwona mtu akipita na gari zuri aafu nanja au kwa mfano unapita a zibaa s mii sina shida ssikinja kouu lakumpa taaikawaka tukaondoka sasa nimekupa picha ya dcm lilivyo tabu zake shida zake jua kali yani shida kuna mtu ana, ana, ana kapulake la, la samaki ndo katokanalo fnae yeah, yani. ndo naenda kwenye ntv yako ya kazimenelewa yes. alafu mimi niko kwenye gari pekeyangu gari safu kila kitu sasa tumchukue huu jamaa shida zake hizi alafu tuje kwa masudi na hadithi ya hivi mm. nikwele misisikinja nikiweki wenye le gari yeah, na hivyo nadhani hivo hiv shida sinashida kwaiyo nilianza kukuelezea namna ambavyo tunapotazama kitu tunatengeneza picha tofauti tunatamani lakini tukipata kile ketu yniudereva nikimchukua nikimweka kwenye ile gari pale baada ya muda anaiona ya kawaida anazoea mon tunapoangalia yni mwanaume akimwangalia mwanamke anaeza yani, yani, kafanya juhudi w salam unaelewanaea fanya juhudi ukaenda mpaka wapi mpaka uwe naye naye lakini ukiwa muda anakuwa kawaida sio mpak u wewe unamzoea unaona una, una kitu cha kawaida nyumba ulikua unaona s u ukiona picha ya bichi yani unasema ta, au kwenye sociamdia sasahivi tu wakipos m it mbayo tuvnet aingia enyeamoiataa kuamini mfumo nlio utumia wakuadiia utamfanya mtu atamani kusoma na asikiache na hiki kitabu sikutaka ki, akipitie mtu akirekebishe lughasikutaka hmm. kwa sababu watu wengi e, kama wewe kwa mfano hmm. e, wanakuwa wana mwandishi kabisa hmm. ambaye e ndo anaenda anaandika o unamwelezea kwa lugha ah. ile ileyani mimi nimetaka ni namna ninavyotiririka kama kuna, kuna joo kunaiweka kama na hivyo hivyo hivyo huku nyuma nimeandika wamba pamoja na mambo mengine ya kufikirika yenye kukera kitabu hiki pia ni mkusanyiko wa namna yake man ya kuyatazama maisha baada ya kugundua kwamba km hawezi kuyashurutisha maisha yawe katika mtindo na mfumo nol teneze utaratibu nkwna mpesa au ukaosahasa mtu mwingine hii miguu kamaabasi ah, unajua noma ipeleke hivi hivi hazitizi alafu ndonamalizia rekebisha linalowezekana lisilowezekana achana nalo auishi nalothi mm. kwa sababu sim watu wanapata magonjwa ya moyo yes. wanaumia wanaumiaunaweza uka, ukapewa habari kwa mfano labda eh, tunapenda pesa una akaunti yako ina mabilioni <laughs> unaamba bwana ile akaunti imefriziwa mm. au kutoa zile pesa unakufa eh. mona eh. au unapata yes. unaishia huko kitandani yes. wakati pengine kama usingelichukulia hivo wamba mm. pengine unaweza kuanza kwani ze nilizipataji mm. naweza kuanza upya na, na mi nachokisema salama sio kwamba usiumie Ila. Mm yani haraka sana yannn yani, yani, sbau sifikimisiumi lakini course. haraka sana na, naenda naenda nabadilika mm. vitu vinakuwa sawa na vinatokewa chanabidi nkukabidhi citasasaine wakati nataka nikulize sasa kuhusu marafiki zako mm. una marafiki sali <laughs> <Sorry>, zurisa <sahami. laughs> mimi sina marafiki Thank you. nina na nini maana yake uh, nina watu ambao nafanya nao kazi nakutana nao kwenye mazingira ya kazi you can, unaweza ukaita ule urafiki banavia safi ninitastor baada ya hapo nikichoropoka kivyangu nikiwa kiwandani kwangu stafu wangu wasaidizi wangu ndio ndiowao tutanini lakini kivyangu sina best friend. na uh, siku moja ntakuba vitu siku moja wakati nafundisha vijana kuhusu kuna kijana mmoja akanyosha mkono uotuko akanambia yeah. bratha unawezaji kufanya vitu vingi nana mnafanya vitu vingi nikamwambia punguza marafiki au futa kabisa marafiki mon kwa sababu yee alitakujua kwa sababu kuna wakati alikuwa akifungua tv sane usiku anaona nafanya kipindi maishaa kumina mbii sana alafu akifungua gazihi anakutaka tumiangu e iaa nikamabia punguza maraikisa didi kwasababu fulani fulani sababu marafiki sio wabaya lakini pia mi napenda sana kufikiria salama Asa, there is no way ukafikiria kuhusu huku lalabwa no. eh? yeah, uwezi kufikiria kwa sababu kufikira kunaitaji utulivu sasa mi napenda sana kuwa peke angu ili nipate taimu ya kutafakari Mbaniye? kwenye kutafakari huwa majibu ya mambo mengi sana napata dawa za mambo mengi sana na wakati mwingine watu wengine nawasaidia nawasaidia tena na kabisa nawasaidia kuna mtu moja piga simu kanambia saumiaka minne iliyopita aiwai alikuwa na kuanzisha kituajaenyeuanzisha kitu unaomba bungu unafanya juhudi unafanya kila kitu mwona, badae, nambeda, kitu imeshakua nafungua bah so what next? nikaambia fumba macho akafumba macho nikaambia rudi nyuma miaka minne iliyopita hebu ebunamna ambavo likua nambembeleza mungu jambo lako alinaemesha leo limekamilika utasemaji mm-hmm. mone kwahiyo nikazungumza naye nika, akaniambia bana isaidia ni umenisaidia, umenisaidia. mpakaenifanya niogope kwahiyo unawezaje unabidi uwe na uwezo kufikiria kwa upate tim kwa hiyo marafiki mimi ega but unaweza pembeniunaweza ukapanga kwa sababu hmm. na-nakwambia hivyo u marafiki ndio watu ambao wanatusaidia tunapokuwa tuna shida hmm. hmm. hmm. hmm. au sio kwa mfano umefiwa au sio au umeumwa hmm. eh? au unahitaji bst fulani mm. anayekusaidia ni rafiki yako uh-huh. um, pengine familia ipo mm. lakini familia naenyewe nakuwa inategemea kwamba huu jamaa almarufu mm. lazima <laughs> ana anam, marafiki so hapo hapo ni kwamba kwa mfano nawaza mimi mm. ukisema utaki marafiki namaana wee unajiwezazkaaianzi binafsi nadhani na naweza kwa sababu uh. mimi marafiki zangu uh. eh? wamekuwa ni wale wale uh-huh. kwa miaka mingi sana uh-huh. sinaga rafiki mpya nao watu wapya wengi sana ambao nafahamiana naoasant iumelipata sababu katika hali ya kawaida ilipaswa wawe wanaongezeka au marafiki katika hali ya kawaida mm-hmm. kwa sababu watu uliokuwa nao miaka ishirini iliyopita leo wewe umeongezeka miaka ishirini labda mm-hmm. kuna mtu amekuwa mtu mzima alafu yuko karibu na wewe anapaswa kuwa rafiki lakini kwa nini huongezi maanayake ni kwamba unaweza ukawa na watu unaofahamiana nao Wengi sawa ambao unawasaidia na watakusadia wanakua wenye siba utan amaaaipata nashida mstai na embamba aam ati ya pika pakua, yani kwako, atofen, kuna sana, katia, kupenda nakuka a nenoyaiereza mara nyingi mtu ambaye ni rafiki nkuna una, sehemu unafungua sianakufunguliaanabidi umfungulie kuna mambo yako anayejua unamfanya ayajue aye anafaya yjue lakini sisi ni binadamu inafika tim mnaksanas nafuub tumekosana nataka nitafute kitu kikubwa cha kumuudhi huyu mtu kwa sababu kasikia ue umesema kitu fulani ambacho ni chakweli kuhusu yeye naye anaingia kwenye kabati lako anachukua kitu cha kweli kuhusu maake anakujuashaikukutakimtindo ipo yn yani nakuna una, una, vitu unaenda unavisikia mtu flani unamwangaliaa fngunafunedelewa zipo hizo zinatokea zina, zina sana yani mtu mtuanaezakasimrusu mtukaua sana eh, wsababu baadaeataitumbaya lu moakaharibu vitukwasababu sisi tunajadiliwa sana salama kwenye vikao vingi vya kupewa vitu vyakupewa kazi u likua najadiliwa mimi kwenye mjadala mmoja akasema naigo na igu. Igu, na hmm. makidai mimi najidai yani naigo nawakidai ajidai yani ywapo najadili watu meza uhusu aana yule kwanza hsehemuya aayo wenyewe ask hoanamambaye anakucana na mtu yoyote njiani akimambia maud mambo vipianasto anatia stori anamfungulia ynwawe yani ajiskie nini kwasababu anajua kazi anayofanya penginewatu wanamfahamu ambrh si oho ambalo binadamu anatakiwa wtanujad tofauti wakati mwingine kwasababu kakipande kidogo tambacho naan nakajua kutok wo b aseme uongo ambao kila mtu atamshangana okay. tutakuwa hatutendei haki kama hatutazungumzia sanaa yako yes. ambayo ndo imekufanya sisi tukufahamu lakini t kwanza kabla sijafika huko mud kwa kitabu kwa kazi ambazo unafanya kila siku kwa gariausiosasana mm, <laughs> <yo>, <laughs> iblive ulishaangalia mpaka mwisho mm. eh? Eh, kama hivyo ambavyo unasema unaulizwa mm. swali so, gani ambalo unaulizwa zaidi kuhusu gari si baada ya nch tuliofanya mwezi wa nne tarehe mbili watu naonajamaakakumbuka tareheumbukauna <laughs> ili. mambo yakochwanauliza sana una, una, uh, una na una mboda kimia mona wengine naopata nafasi nawajibutu mwngine anakuliza kwenye da klia kwenye dia watu wengi wanaona lile swali njbupwtnewan llaweudynu kiso kilimu cha matikiti najua kusima unachukua mbegu nakwenda nafukua afukkit lietokaaanl otengeneza project It takes time. inachukua muda sababu ukimwondoa tesla unambua kiwanda chenye umri mdogo kina miaka tisini cha magai aliobakia mia mia na kitu huko aafu wei unaanza uko katika bara masikini katika nchi masikini katika nchi ya walaji tu huko katika nchi ambayo sisi tuna E, kuvunja matatizo ana na io nwenwe watu waownashanga awamo mbalo ahitajlahitaj uwekezaji wa akili muda maarifa ndo akili wenyewe monabana um, na, una, na, na mimi niko ni katika stji ambayo wanaokuamini hawana hela waskddd yani kama si mwaka au mwakani mwanzoni tunaeza tukakabidhi gari kama mbili kwa wateja wa kwanza alafu tunaendelea tena kutengeneza tunaendelea kutengeneza kimaskini kwa sababu hatuna mamitambo hatuna mavifaa hatuna hela nyingi kwaiyo ni hela yangu mwenyewe mfukoni ambayo inaiweka sio hela ya mtu wala sio hela ya tasisi ya fedha na byhy watu lazima waelewe start-up, yni huku chini kwenye kuanza mn huku hakuna akuna uku iifanyi kawa sababuni urembo nandikataaike whuku chini ia unaamka asubuhi unakwenda aisnsha imependa jinsi ambavyo umeelezeaa jinsi ambavyo umesema viwandaukiachana na vingine vyote vina miaka sabin mia na hivo mm. na, so litakuwa tu nshallakwarehma aso tunarudi kwenye, kwenye, kwenye kazi yako sasa yes. Uh, nilikuwa nasoma jana kabla ya kuja hapa e, na nilikuwa naangalia baadhi ya kazi ambazo umeshawai kufanya ambazo zina, zina, zinaonekana ziko kwenye, kwenye mitandao najua unakumbwa na matatizo mengi shawai kukamatwa <laughs> kutekwa sina uhakika lakini mambo mengi <coughs> especiali <coughs> kwenye serikali iliyopita yes. ambayo ilikaa madarakani kwa miaka sita naani miaka sita ile ilikuwa ni migumu kuliko miaka kumi ya ya, ya ben kuliko miaka kumi ya jk na kuliko miaka hii miwili ya samia yes yes kwa sababu unajua yaani mara nyingi president rahis ndiye ambaye ana ana, ana ana ana set trend wanasema anatengeneza mwelekeo wa watu waliyomzunguka waweje na nikisema watu waliomzunguka sisi sote tumemzunguka kwa sababu ni watu wake wananchi lakini kuna wale kuna wale watu ambao ndio wasaidizi watu wapo wal kama mikono yake ile kwa hiyo rais anavyokuwa ndivyo watu wanavyokuwa menelewa eh? mm-hmm. kwa sababu mimi mimi salama nimesora miaka mitano ya mwisho ya mzee mwinyi mm-hmm. sawa nimechora miaka mitano ya mwisho ya mzee mwinyi alafu nimechora miaka kumi ya mzee nikachora miaka kumi ya jakaya alafu nikachora miaka sita ya magufuli kwa wote ao ina hadithi zao katika nyakati zao menaelewa kwa jakaya poa najua nilikuwa na muudhi menelewa lakini yeye alikuwa poa kiasi kwamba waliomzunguka pia wanakuwa poa kwa sababu yeye ndo ambaye na set yaani mtu fulani yani mweshimua jakaya mze jakaa ni yani mtu yni izi yani, yani menelewa haikuwa ishu alikuwa nachora na, nachora reim yake ngie zinaudhi kabisa mone mzee mkapa alikuwa kidogo kidogo alikuwa ha, kari kidogo mone kwahiyo anaifanya na watu wanamzunguka wanakua hiv uh, mweshimua magufuli tunamfahamu alivyokuwa mwenlewa alikuwa iko serious na kazi yake alikuwa, alikuwa na, ana, ana, ana, ana. sio mtu wa kukuambia usifanye kitu fulani maona lakini kuna kitu alikitengeneza bila yeyee kujua kikawafanya watu wengine wawe tofauti kidogo kwa sababu wanadhani wanafanya sawa mwenelewa wanadhani wanafanya saa su kuna wakati nilikuwa nikichora mimi nikichora katuni kwenye gazeti nkienda uh, kwanza kesha unakuta imerekebishwa mebadilishwa mere- au haichapsuri wenyeliu na huwsu nikichora ni kuna wakati nilikuwa niweka matangazo ya biashara kb unakuta tu nakumbuka siku moja niliitwa kwa ofisi fulani of kwenda kuongea kupewa kazi inalewa kaongea pale kazi nni anabana bas kaondoka nasubiri kuitwa tupige kazi ile ni ishu ambayo inaosesha ynubunifuka nanhitaji a baada kama siku ya ngapi nikakutana na mtu akanambia da, da bana umenletea wageni bwana wageni Zae, wageni gani akanaambia da, da ulipoondoka tu bana na watu wakaja ofisini wakanaambia masudi alifata nini hapa lewa masudi alifata nini hapo usifanya naye kazi kwa hiyo dili likais lakini hata matangazo ambayo nilikuwa nafanya nilikuwa naweka kwenye, kwenye katuni simu nashanga njia moja kubwa ni ya kuofa o njia nyingine zkshindikana ni kwamba h tleyehaun na ini hawa watu hawakuwa wanatumwa mm-hmm. na ajui <laughs> chochote yes. nimekwambia kuna namna unavyofanya unatengeneza mwelekeo wa watu wengine kujiongeza wakadhani wanafanya sawa najua unaendelewa vizuri eh? yaniwe ukiwabo ukiwa mtu alafu una chawa wako sawa chawako anakuangalia anakuki mm. hiv <laughs> ukisemafmfano yanimilnaniule ananiue mimiulewachas ah, kimwaanamuziuyo anaui bosi subiri wonaenda ana maliza kataa nze imeisha imeisha nini aliekuana kuuhi iso no ata y bosimenyesa sikusema miemukamnani na wakati mwingine hawasemi wao nadhani wameondoa udhia unanielewa lakini hasemi yule mtu kwa sababu unakuta ni mtu tofauti mi nakumbuka siku moja nilikuwa niko klas na wakati nilikuwa nafanya project management na nimekaa hivi najianda kwanza mtiani nuna simu inaita hmm. eh naonamamisina namba ylw yawatu wakubwa misina kwanza imeita mara ya kwanza ikakata apiga ya pili daokeakajua huyu mwheshimiwa huyu basi nkamsalimia mzeshikamoo maraba vipi bwana nimeona klip ya mtoto wako hapa asie pole sana majin yes, hey, pole sana bana vipi nikaanza kumwelezea ai bana mtoto hivi sasa una mipango gani mai nataka uelewe mdoa anakwambia unakuta huyu mwenyewe anakuwa hana tatizo awa kina nani naniha stafti jina gani ni wapi siniwaphivo tukongekaaambia ongea na mama yako hapa kaongea nani na mke wa mweshimua rais hey, pole nini nini basi akanaambia tukaongea mambo mengi sana kuhusu mtoto na namna yakumsaidia maibana haya maradhi yake huyu hay hayana, hayana nania hayana tiba sasa akasema yani, hakuniambia kusus... k- a- a. simu ata, ni, kama kumtibia basitafutaht seembmuftmnikaongea na daktari wake nikamuliza ai malom anaweza kufly yani najua katamaningendalada ya kanada marekani nini atafuta ili tuweze tuone hata wiki moja baadaye nikamtest amwana ili jambo mweshimia nalifanya kazi akanaambia sawa sijui kawaja ndugu yangu kupe wakaishika siju lesimukila <laughs> nikit yani kammasi niki kumtesti mara nyingi na kamtexti, kimia. pia uwezikupiga kam wna mweshimua rais kataka kujua hali ya mtoto kanipa pole nelew na alikuwa tayari kufanya hivyo haikutokea ina sababu yake pia katika mazingira yangu ya kazi pia ni kitu kizuri wdsa napokwambia kwamba mara nyingi uh, e unaweza kukuta anakuwa mkali vile kwa nia nzuri tu ya kuisaidia nchi yake lakini hawa wengine wanavoitafsiri ni kwamba usimkosoe usimfanya hivi usimseme unaharibu una aribu subui ninihvwktanztu uh, mm. u pchka flanihv ulimchrakuhusu kuchea umbu una yingine likua amelala nafkiri alikuwa kitandani yni mambo fulani kama ya yes, sura mbili tofauti nikuwa nasoma kwenye, kwenye, kwenye instagram yako e, na kuna v ulifanya ukawa unasema mimi nikichora ou nakuwa na maana yangu lakini huwa nawaachia watu walete maana zao na wakati mwingine wakati nasoma huwa mpaka mimi nashangaa kwamba ah, kumbe hii ina maana hii wao y you no know? unadhani E, pengine ifike wakati <laughs> uwe tuambia, pahala. ifike pahala <laughs> uh, unatufahamisha <laughs> bwana hii nilikuwa na maanisha hivi au iendelee tukubaki kwamba iwe ni t hicho cha kwanza cha pili zile zabimu kubwa zile kama hutojali wile tazima hmm. mera ile rafti it, na kwamba anacheza na mtu wa, yuko kama ni yani hatwasthat tuanze na la kwanza mana mi <coughs> nadhani uh, labda tufanye hivi labda baadaye nizichukue katuni nizikusanye tutengeneze kitabu alafu nitoe ni ufafanuzi labda labda non ingawa tena hautukuwa na maana kwa sababu muda umeshamanaja ume kila aya mambo yanapotokea ya, ya, wakati huo ndi yanamantiki ya, wakati huo labda lakini kusema ku, kuanza kufafanua ni, ni, ni, ni ngumu sana llalakoana tena ile katuni samaaliulizwa na mtu mmoja What was that? i katika vitu ambavyo viliwahi kuzungumziwa endo unajua zaidi kwasababu endo mchoraji nahani ile ilizungumziwa zaidi a fiir siwezi kusema pale kila kitu kina, kina maana pale hivi utaiweka watu lazima waiangaliamkila <laughs> kitu nikielelez nik, Eh, kwamba labda imeisahamyan pengine <laughs> <laughs> ueanaikumbukakama kiganjachanaumbukunajuanakuwa kama umeranduka piazileambazo naka lakini kila kwangu mimi na maana kabisa ninayo siwezi kusema uwe ni ndugu yangu yangusawa hmm. kuna, kuna, kuna swali hapa niliandika nataka nikuulize kabla haya mawili ya mwisho samani ntatusamee leo kwa sababu ujamaa alikuwa anataka ukimbatukimbia sana ha. tanzania yako tanzania ya kwenye ndoto yako eh? ni tanzania ipi <laughs> tanzania yangu salama ni tanzania ambayo natamani hivi nianze na neno kutamani maanake ndio tanzania unaoitaka natamani iwe ni tanzania ambayo tunaamka alafu tunaweka nguvu katika manufacturing sawa ak unajua kusema tu iwe na majengo hiyo anini hizo ni, ni, ni, ni ndoto za iweje lakini inakuwaje hivyo kwa sababu ki ishu, ishu ya maisha bora kwa kila mtanzania hayaji kama kama, Mvu. kama mvua hata hiyo mvua yenyewe inaanza kujikusanya mawimi kwiyo natamani watokee watu waweke nguvu kwenye maci uzalishaji utengenezaji kwa sababu sisi sasa hivi ni wachuuzi tunachuuza kitu kilichotengenezwa na mtu mwingine sawa mm-hmm. sisi tunafanya biashara ya kitu ambacho kimetengenezwa na mtu mwingine my friend yule ataendelea kuwa tajiri kwa sababu kadri idadi ya watu wako inavyoongezeka ina maana walaji wa ile ama ile huduma wanaongezeka unamwambia yule yulekule naongeza idadi anaongeza mitambo anaongeza idadi ya wafanyakazi ko yulekule anatengeneza ana, ana, ajira zaidi kwa watu wake kwa sababu yiyindo anatengeneza alafu nyiwe mnanunua mnakuja mnaweka bei kidogo mnauza huku kwenu kwaiyo naitamani tanzania ambayo itakuwa inatengeneza inazalisha alafu sisi wenyewe watu wetu watachukua watauza ndani na nje wanje wakinunua kutoka ndani yetu sisi tunaozalisha na kutengeneza na wandani wakinunua zile hela zote zinabakia hapa kinachonenepa ni kiwanda cha hapa watu wetu wanapata ajira watu wetu wanapata kazi serikali yetu inapata mapato inapata kodi na, mamu, na, na inatambulika lakini sasahivi wa kiasi kikubwa tunanunua ani sisi ni onumes sio is no way mkaenda mbele hata miaka mia kumi na elfu melangapi huko kama nyi mtakuwa kazianu kununua kwa sababu la msingi mnanunua hela mnapata wapi ndio maana ndio maana watu wanaiba sana kwasababu nie hamna hela hamjajitengenezea utaratibu wa kuzalisha maisha maishalyaanelatio ya kwanza wale vijana walikuwa wanapewa chakula bure. Tuna chakula tunawapa ya pilifa yatatu nikawaangalia m kwan hamna chakula bure kila mtu namkopesha buku sawa kuna kupa elfu kumi na nne kwa wiki mbili kwao nikachukua lakinne na ishirini thelathini nikaitumbukiza kijijini kwa watu thelathii nisikiliza vizuri sana kwa watu thelathini nikawaambia kila mtu nampa shilingi elfu kumi na nne wasn wa buku kwa siku sawa ikifika siku ya kumi na nne nataka unirudishie hela yangu shilingi elfu kumi na nne yangu hii elfu kumi nanne anayokupa nataka ikuwezeshe kuishi wakati unaishi wakati unaweza kula tumia akili yako ingia porini ukiwa umeshiba ingia porini katafute mti sijimiaa sijichelewa sijui kitu gani tengeneza kitu alafu kili kitu kikitengeneza sisi ikifika jumapili maanake kila, kila jumapili tunafanya live, tunafanya ikifika jumapili sisi tutawaalika wageni kutoka nje waje kununua bidhaa hapa saa na napozungumzia na, na, na jinsi ya kuitumia akili yako tuliweka na duka tukawakopesha baadhi ya vijana sawa ingia dukani nyinyi wanawake hua ungawangano tengeneza chapati wauzie awa wenzio thelathini kwa sababu nimewambia kila mtu nimeba sng f kumina nne tajir utajiri maanayake ni hizi lknataka nizichukuelnzotenataka nizichukue mimi sio kua kuwaibia tumia brain yako kuzichukua hizi fedha kwahiyo buni kitu tengeneza kitu uchukue hela za hawa watu sawa k nilipo, nilipoingiza lakinne na kama ishirini ukipiga nadhani thelathini mara elfu kumi na nne unapata hizo hesabu lakinne na kitu sikumbuki vizuri na maana sijui kama ni neno sa lakini ilikuwa, ilikuwa ilikuwa ilikuwa kijiji kina utajiri wa shilingi lakinne na hiyo kitu sawa watu wakaingia wakatengeneza majamvi wakatengeneza sijui fyagio wakatengeneza viti wakachonga miko wakachonga siju vitugani vba mapili i biaa za aelewa jumapili ya kwanza watu maisha yakaendele ikafika jumaa ya pili ya pili wakafanya the same. ilipofika liofika jumatatu liokaa sasa anaanza kukusanya fedha nimekaa na karatasi namuuliza niua shringi lfu kumi na nne jumatatu ile unashingapi anaambia br kwanza elfu kumi na nne yako i hapa alafu hapana shingi efu saba mwingine nna elfukumi mwingine na shiga eu thelathini mwingine na elfu arbaini mwingine elfukumi na nne yani okay kwasabau katika soiet utegemee watuwot wa lakinne sitini na ishirini ukipiga hesabu lakinne na kitu ambayo niliwapa mimi niliingiza sawa alafu nikachukua hela iliyozidi nikajikuta nmnamanani kama gross domestic men ile gdp ile imekuwa kuu kijiji mii likiingizia lakinne na hiyo kitu siti na ishirini na thelathini sasa kina laki nimetoa yangu ishirini imeweka pembeni wao wanaizungusha hela yao ikifika wiki yangapi bubbm kuja kukuta unakuta kijiji kina sijui laki ngapi lakini mwanzo wake ilikuwa ni nini mwanzo wake ilikuwa ni kuwawezesha awa watu waweze kuishi wakatumia akili zao hawakununua vitu nje ispokua walikutumia lzao wakateneneza itu watu wane wakawanaka uuteneneoaelea nadharia ya uchumi kwa lugha uchum kabisa kwamba ukitaka taifa lako likuwe watu wako watengeneze vitu wauziane wenyewe weewenyewe kwa wenyewe wenye. kama livokuwa unauziana chapati sindio mtu mwingine anakwenda na namfuria nguo analipwa ndani kwa ndani na vitu vingine mnatengeneza mnauza nje kwaiyo na, ukiuliza nataka naitamani tanzania inayoitaka mimi ha, sisi lazima tukaze kwenye kutengeneza na nandomanami na nimeanza na gari na nawatungine unafanya lazimatengeneze mifumo ya hawa, hawa, kidogo kidogo kwa, sabi, kwa mimi, mwaka watatu nimetoa ajira watu na kuwafanyia wepessabtmoja kwamoja mna niki, yakmaikiagia kutoka dkan niki kuuza mona sasa watu kama hawa wako wengi wanafanya vitu kwahiyo tutengeneze mazingira ya makusudi slikua na angalia chat inayoonyesha china analeta nini huku na sisi tunapeleka nini kule mbingu na ardhi yani ukiona wewe ni yani, tena hapa katikati ndio imetokea kidogo lakini ukiona idadi ya watanzania wanaochukua dola alfu sabasaba alfu kumikumi alfu nne nane alfu ishirini wanakwenda kuziacha china atawtakiwa ujifungie usi, ulienikuwa uh, ni, ni taka nikuize kitu kuhusu ma, maisha maishapl mm. uh, ntafanya hivyo e, sijaiona show karibuni mm na hivyo pia ni vitu ambavyo tunatakiwa tuvizalishe tu sisi mm. kama ma content na m naiktha like mm. changamoto zipi ambazo zi umekutana nazo ambazo pengine zimekufanya kidogo useme tusubiri ile pogram inachukua sana hela kwa sababu inahusishausafir inahusisha kusafiri ndani ina ya nchi inahusisha kusafiri ndani ya afrika kwa maana ya kwamba tulishafika east africa kenya uganda tanzania yenyewe burundi rwanda tukataka twende south sudan na sasa hivi pengine tunge na congo kwa maana ndio mchanganyiko waafrica asa ina garama kubwa sana yn yani nish ambayo mnatumia milioni mia mbili mia tatu mia nne ni fedha ambazo unatamani a tv station ione uh, kile kitu ambacho kinasaidia pia na vijana kwa sababu wakiwa kule tunawatengenezia zile challenges ztunazitengeneza ili kumfanya mtu akawa nakawa na, na, na akawa na uwezo na wa ku, kusubiri akawa na uwezo wa ku, kuakt harakaharaka yote tunawatengenezea na wakitoko unawabadilika kabisa sasa unatamani upate tv ambayo itaelewa watu ambao wataelewa watatengeneza mazingira hayo lakini mm-hmm. sasa upati upati yani huoni watu watu wanataka hawataki vitu kama hivyo sasa na ukisema uweke sana hela yako pale maanake ni kwamba mwisho siku maisha yako atakuwa haendi kwao hiko kabatini basi tupige dua pia kwamba Ewa. kabisa <laughs> aje mtu kabisa, kabisa. watu taasisi yeah. yeah. kwa sababu katika vitu ambavyo kwa watu kamadst kama mm. eh, big brothe inawalipa sana mm. na pengine ile big brothe africa ilikuwa haiwalipi kama ambavyo inawalipa bi brothnieia mm. ambayo sahizi ni kubwa na wamekuwa wakiifanya mm. karibia kila mwaka. Mm. kutaka kuwa mwanasiasa mwakausutaawaaasawa okay, basi hacha niulize ni, ni swali vizuri ushawahi kutaka kuingia bungeni no nyni no kabisakwasabbu kama tena kama uko kwetu huko lindi huko kwa mshua unaitwa mm. lakini naona imani yangu inaniambia kwamba kila mtu pale alipo anaya ana k n yani, salama unafanya kitu kikubwa sana unawakutanisha watazamaji na watu wa aina mbalimbali na watu wanasoma wanajifunza wanajua wanaelewa kwayo naamini kila mtu kwenye eneo lake ana uwezo wa kucheza Uh, vizuri kabisa kwahiyo si hani kama na ulazima sana wa mimi kwenda bungeni okay. tumalizie kwawe kuniambia mimi unataka watu wakukumbuke vipi <laughs> nataka natakawatuwanikumbuke vipi mm. <clears throat> watu wanikumbuke vipi maud kipanya mtata <laughs> mini mtatauna tainamtatamsioa <laughs> Wa, wa, wa, mnatamani wamkumbuke wa masudi kama mtu ambaye alitokelezea tanzania uh, na hakuwahi kujuta kuwa tanzania kwa sababu kila kwenye ambako kunaona kuko ovyo ndiko kuna fursa nyingi sana za kimaisha mone ni mtu ambaye alikuwa anatamani aingie kwenye vichwa vya watu wengi sana abadilishe mitazamo ya watu enelewa eh, watu wawe mnelewa si tu kwa sababu ya kuendelea kimaisha lakini pia kupunguza mizigo mingi sana uh, ambayo tunakuwa tuko, tuko nayo menelewa eh? na ndio maana nawachia vitu kama hivi ambavyo nadhani wakivisoma watakuja kuelewa ni mtu ambaye alikua takanatumia nafasi aliokuwa nayo ku, ku, ku, kuleta mabadiliko chanya kwa watu kwenye maeneo yote ya kimaishaheyo okay. ni role model wa watu wengi sana mm. ikiwa pamoja na mimi mimies okay. na e, bahati nzuri mimi nimependelewa kidogo na kufahamu na siwezi kusema ni rafiki yako kwa sababu hauna marafiki mm. una watu ambao m- mnajuana okay. sija kuona siku nyingi lakini nikiwa na jambo langu nakwambia unanisaidia au tunasaidiana kwa sababu kinapotokea kitunakaducukwa na, e, na d sa- sa- sa- mm. mwingine ambao unao ni kwa watoto wa kiumemekua mm. mm. unawez wakuchezesha mambo yako vizuri sana oo nane um, mke zaidi ya mmoja okay. katika sunna za mtume muhammad salalwasalam ambayo inapendwa um, zaidi ni ya wake, na, ya, ya wake wengi <laughs> eh, zipo nyingi aihiyo <laughs> <lakini laughs> ndo almaruf <laughs> kwa mtu kama ambaye uko b ambaye unapenda kujizimia taa ambaye unataka muda wako mwingi uwe wewe mwenyewe How do you <laughs> na nahangaika na kujitahidi kwa sababu huwezi ukamridhisha kila mtu wa, kwa wakati wote maanake mi ni binadamu menelewa um, na ndo maana hata sisi waislam kwenye, kwenye kwenye sura inayotaja uadilifu kwenye aya kwenye sura inayotaja uadilifu suratnsa umezungumzwa huo utaratibu kwa mfano wa uadilifu wa, wa, ambapo mantiki yake ni kufanya sawa lakini mwenyezi mungu mwenyewe katika sura hiyosuratisai kwenye aya ya mia ishirini na kitu kama sikosei anasema pia kwamba hata mkipania vipi wa waadilifu hamto wezi mwenye aliyetumba anasema hivo lakini anasisitiza usimwache mmojawapo kama nguo iliyotundikwa yaani usisahau kabisa menelewa kwahiyo kwenye kufanya ya mambo najaribu na, na, na, kwa kadiri ya uwezo ambao ninao kufanya uh, sifanyi sawa sana kwa sababu ya binadamu lakini mwenyezimugu mm. anapenda sana watu watuaaaa mbao wanajitahidi kwasababubinadamu ni moja kati ya mambo magumu sana n it tungekuwa tumepewa sinema yote alafu unauliza takuwa paka takuwa mtusa ah, achankalie nyaomi ume, umenelewa sababu binadamu ni mgumu sana kuna watu ambao wataingia matatizoni kwa sababu ndogo sana na kuna watu watakaupeta kwa sababu ndogo sana ambazo huwezi kuamia kwa hiyo binadamu ni mgumu na ndio maana ni its a constant struggle yaani kila siku ni maisha ya kustwagu kutengeza balansi hapa umefanya ikiapo lakini mfanyi, mwisho siku jitihada ni kitu kikubwa zaidi kwahiyo kwa wake zako unajitahidi usiweze kumkera lakini akukera na kera kukera uwezi kuacha kukera kwa sababu unajua siku zfni hazifanani mona hmm wayod yani, so wakati kwenye sahani yako tayari kumeja <clears throat> kwanza ruhusa hiyo sisi tunayo siyo lazima kwanza ieleweke si fardhi si lazima lakini tumeruhusiwa tume ukipima mwenyewe ukijipima mweneelewa uh, una, unaona sawa na mara nyingi sana ilo neno lilouliza way hwa linaleta sana matatizo kwa sababu huwa tunatakiwa tutoe sababu kwenye kutoa sababu wakati mwingine utaweka mpaka vitu ambavyo vinawaumiza wengine namtu kaambia nataka Ni, hasa uniambie kwa nini inabidi umpe sababu mm-hmm. mone mi basi tu ah, ah, ah. mnelewa lakini sababu zingine ni kwyo ukiingia uki, uki, sana kwenye sababu naajkuta unataja sababu ambazo aa kwasababu umetakiwa utaja sababu unajikuta unataja sababu mon lakini binadamu chona mazingira ambayo tunalelewa yanatofauti tofauti kila mtu ana zake kila mtu ana anazake kila mtu ana kanoni zake na kila mtu ana matamanio yake wakati mwingine matamanio tunayapitilizisha sana inakuwa siyo ukuta Tuna, tunakosea menelewa kwahiyo unakuta ndani yayote ayo ya, ni lazima uwe na utulivu utulie kwelikweli kweli kwa sababu kufanya maamuzi ya haraka harakaharaka wakati mwingine pia hata madhara yake hu yanakuja kwaharaka siuauko vizuri sana mm. lakini hayo yote pia yanategemea na umri as yeah? sure, ulivyokuwa unafikiria wakati una miaka ishirini na tatu mm. sio sahivi unafikiria wakati una miaka yako hamsiniaassa yes, kitu kimoja salama sisi wanaume tofauti na wanawake sisi, sisi tulivyoumbwa uh, zamani mtu alikuwa kuna neno akilitumia siu kama ni vizuri kuisema eneknd kialisemautaifuta utali mwee yani tuttaachstuakitamaayakasirika naaiisha lakini baadaye mi katika kukua kwangu nikagundua ili ni jina ambalo ni matokeo ya kutukutulia kwa mwanaume ambapo kunatokana na maumbile ya kiume menelewa eh? una wakati nliwai kutengeneza klip moja nikasema hakuna mwanaume wa mwanamke mmoja kapigwa pale ofautw a kwa anamsindikiza mumewe akapande bas anakenda lada mbea kwa miezi sta aamezap maa soyao mazingira, mazingira mwanaume anamsindikiza mkewe akapande basi sikishajua anasafiri basi huku kuna mipango anaitenge elew uh, ni kitu ambacho ndicho kwa sababu sisi ni mbegu menelewa na ndio maana vitu vingi ambavyo ameekewa mwanamke mwanaume hana sawa vikwazo vi, vi, vi, vi, vi, vikwazo vingi vi ambavyo mwanamke anakutana navyo mwanaume hana yani mwanaume hana ada ya mwezi umenelewa mwanaume habebi ja uzito umeneelewa mwanaume mi, baada tu ya kujifungua kujifunguani yani, maanake kuna kubekuna ada kuna kubeba ujauzito kuna baada ya kujifungua mtu anakuwa yuko vipi umeneelewa na sisi bahati mbaya unajua katika kukua kwetu huwa hatuna chuo hakuna chuo cha maisha unajua unakuta salama kuna mtu anampenda mtu anaishi naye anaanza kuishi naye mahaba mazito kwasababu mpaka anafikia tu kumuoa au kukubali kuolewa na huyu mtu manake ni kwamba sikawaona wengi mpagu inakuja ishu ya ujauzito ambayo wako wanawake wanaobadilika ml mbyuwandyumba nyingi sana ua njiapandenaanziaa kuna siku nilimkuta binti mjamzito nikawminapenda sana kuongea Nika, hatakama simju mi mtu naongeanmpaka wanashangaa nbnymmewaali mbsisi tuna muda mfupi tu ssptoaba mumewa anajuayo mimba mwezi miezi miwili miezi mitatu mwingine an, anapata tabu kwanzia mwanzoni sindio furaha ambayo alikuwa anaipata mumeo kabla ujapata ujauzito hato the hatoipatas anajua mnelewa mm. tunatakiwa tumfanyi ajuu ili asishtuke akubaliane na mabadiliko mpaka utaratibu wa kuliendea jambo lenyewe lile litabadilika na kadri tumu linavyokua kubwa kabisa natafika kipindi utakutaki hata kumsikia anajua lazima vijana wa kiume wafundishwe hiyo kwam anaingia kwenye ndoa lakini matokeo ya hii ndoa ni hii we lazima ujifunze kuvumilia lazima ujue saakwsbuhnpitiatartbu waw kuna vitu vingi sana ambavyo na vni sanaambavyo bahatimbaya naveyembaktihuo p nawewe fanya tha Yani, yani wakati unapitia una, una hiyo hatua usimsahau huyu jamaa kwa sababu kuna swala la kwanza tunamfundisha huyu jamaa ajue kwamba we utabadilika sawa salama u na mtoto basi uwezi kunielewa lakini mwanamke ambaye amezaa ananielewa ana, ana, ana kila mtu inamjia kwa utaratibu wake kwatunamwambia jifunze kujua kwamba huyu atabadilika hivi una, unajua una kuna wakati mwingine anabadilika mpaka suraunajuaindo <coughs> mm, hey, hey, chuma hiki asa tunamfundisha huyu huyu atabadilika mpaka tabia atakuatake atakukusikia wakati mwingineliwasanapiawakatitunamwambiauu kijana amjue mkewe lakini pia namke tunamwambia es tunaelewa utapitia hatua hizi lakini chonde chonde kuna mtoto mwingine uubaaau ara yani, nyingi napoanza naanza nampiga afanyasndwa ama una mtu nimeongea naye da mrefu hivnashukuru sana umekuja md mm. uh, uh, nafurahi kwamba mi nawet nafahamiana okay. namshukuru mungu kwamba na namba yako ya simu mwesaia kitabusiua salamaajuaanafanya mambo yake a mimi nimeshamshukuru na nimefurahi kupata nafasi hiikwako wewe ambaye kwa mara nyingi sana umekua ukisema umeweaukamsa niaba ya kila mtu ndan s san utuangai nauuskeeye tu a kla mtawa vipo vya kupoteza sio muda wenuka na ukimbize ndoto ah, ah, ah. kupati aina mana hukosei kiburi kinafanya tuchongei tuna auka wapya kila dei hey, hey, hey, hey. so ila kufika unawahi chozi na mfuta naye krai tukipenda na, na mungu anafurahi Yeah, me he see he touch cool complain See <laughs> si he touch cool complain Anna plus is okay hey.